PDA

View Full Version : Diem chuan nghanh xay dung tu cao xuong thap 2011

linh@
10-08-2011, 09:11 PM
1.Đại học Kiến Trúc :20 đ
2.Đại Học Bách Khoa HCM : 19đ
3.Đại Học Bách Khoa Đà Nẵng :19đ
4.Đại Học Sư Pham Kỹ Thuật HCM :17 đ
5.Đại Hoc Giao Thông Vận Tải HCM :17đ
6.Đại Học Tôn Đức Thắng :16đ
7.ĐH Quốc tế TPHCM : 14.5 đ
8.Đại Học Hằng Hải : 14.5 đ
9.Đại Học Thủy Lợi HCM :13đ
10.Đại Học Kiến trúc Đà Nẵng : 13 đ
11.Đại Học Kỹ thuật Công nghệ TPHCM :13 đ
12.ĐH Quốc tế Hồng Bàng :13đ
13.Đại Học Văn Lang : 13đ
14.Đại Học Công Nghệ Sài Gòn : 13đ
15.Đại Học Hùng Vương : 13đ

NGOC_IBST
10-08-2011, 09:16 PM

Sao không thấy XD Hà nội ???

linh@
10-08-2011, 09:17 PM
do mình cái này cho các trường phía nam để xát Nv2 đó mà

vietnguyenx3
10-08-2011, 09:25 PM

cái này chẳng hiểu sao chẳn bao giwof công bố bác ạ,đi học mãi mới biết:confused: nhưng bảo năm nay khoảng 22-22,5:D

rangdong
10-08-2011, 09:26 PM
Điểm chuẩn đại học Xây dựng khối A: 18.0 điểm

rangdong
10-08-2011, 09:27 PM
Các bác vào đây xem tình hình chiến sự một chút cho đỡ buồn :d
http://dantri.com.vn/c25/s25-506056/115-truong-dh-cd-da-cong-bo-diem-chuan-nam-2011.htm

vietnguyenx3
10-08-2011, 09:30 PM
Điểm chuẩn đại học Xây dựng khối A: 18.0 điểm

vâng nhưng topic anh ấy bảo là ngành XD nên em mới bảo thế(theo em hiểu thì nó là ngành xddd&cn):D

linh@
10-08-2011, 09:37 PM
vâng nhưng topic anh ấy bảo là ngành XD nên em mới bảo thế(theo em hiểu thì nó là ngành xddd&cn):D

có lẽ điềm chuẩn các trường ngoải bắc cao hơn Phía Nam.

terrible
10-08-2011, 10:17 PM

Kiến Trúc HCM mà cao hơn Bách Khoa HCM sao????????

nguyenquocai
10-08-2011, 10:31 PM

hihi, trường thầy không dc nằm trong danh sách hihi (vì đứng vị trí 0 hihi)

Kiến Trúc HCM mà cao hơn Bách Khoa HCM sao????????
không dc cao hơn hay sao vậy.
Năm mình tuyển vào cũng cao hơn, hihi năm đó sợ thi BK điểm cao nhảy qua kiến trúc nhưng ai dè suýt rớt hihi.
điểm chuẩn cao thấp, trường danh tiếng không mang lại cho bạn nhiều bằng nổ lực bản thân.
chúc thành công
Ái, thân

terrible
10-08-2011, 11:29 PM
hihi, vì trường anh không dc nằm trong danh sách hihi (vì đứng vị trí 0 hihi)

Năm mình tuyển vào cũng cao hơn, hihi năm đó sợ thi BK điểm cao nhảy qua kiến trúc nhưng ai dè suýt rớt hihi.
điểm chuẩn cao thấp, trường danh tiếng không mang lại cho bạn nhiều bằng nổ lực bản thân.
chúc thành công
Ái, thân
Nhưng BKTPHCM đào tạo bài bản hơn,chất lượng tốt hơn,cái này nói về chất lượng số đông không nói về số ít đâu nha.

vodanhnxc
10-08-2011, 11:36 PM
bác nào học trường nòa thì khen trường đấy thôi ;))

tinhutech198
10-08-2011, 11:41 PM
DH Quốc Tế TPHCM có đào tạo xây dựng sao ta?

kysuquangduc
10-08-2011, 11:47 PM
Tất cả cũng gói gọn trong từ " Xây dựng" ý mà.
Kí tên sv XD cũ.

nguyenquocai
10-08-2011, 11:52 PM
Nhưng BKTPHCM đào tạo bài bản hơn,chất lượng tốt hơn,cái này nói về chất lượng số đông không nói về số ít đâu nha.
số đông thì cần xem lại.
nếu đứng thứ 100 kiến trúc thì sẽ đứng thứ 40 BK,
nhưng đứng thứ nhất ở bách khoa thì giỏi hơn nhiều so với đứng nhất kiến trúc đó là phát biểu của một giảng viên trường BK qua trường KT giảng dạy đó
BK tạo ra môi trường tự học, cạnh tranh rất cao nên khoảng cách giữa giỏi và dỡ rất rõ ràng.giỏi thì rất giỏi, tệ thì không theo kịp nên yếu lắm, bản thân mình cũng đã giao tiếp với một vài bạn học khóa trước giúp làm ĐATN
KT thì môi trường khác hơn khoảng cách giữa người giỏi và dỡ không xa nhau lắm nên tình đồng đều thì KT trội hơn.
những bạn giỏi của Bách Khoa đa số qua hết năm nhất là có học bổng đi du học hết rồi.
nên môi trường trong nước thì KS làm dc việc thì KT làm tốt hơn BK đó.
không phải mình học KT nên nói vậy đâu.
vì ra trường người ta tuyển dụng hay so bảng điểm nên KT không lợi thế như BK , bên KT tốt nghiệp 7,5 là rất khá rồi trong khi đó BK điểm 7,5 thì nhiều, nhiều và rất nhiều.
KT cho điểm sinh viên thấp lắm, hội SV năm nào cũng phản ánh việc này, càng ngày có vẻ đỡ hơn.

Chúc bạn thành công
ÁI, thân

terrible
11-08-2011, 12:01 AM
Không hề,tôi là cựu sv của KT đấy.

trung_proxh
11-08-2011, 12:03 AM
Điểm các ngành trường ĐH Giao Thông Vận Tải chẳng bao giờ thấy niêm yết trên báo đài cả. Chỉ có nội bộ biết,và các khóa truyền miệng nhau. Năm trước XDDD&CN lấy 19,5đ. Năm nay chắc khoảng 19đ :D

_BuiCongTu_
11-08-2011, 12:19 AM
Không hề,tôi là cựu sv của KT đấy.
Nếu vậy chứng tỏ chưa học bên BK ngày nào==>> mà dám quả quyết à. Bác phán cứ như đúng rồi ấy. :D:D:D:D
Bên BK ông nào giỏi thì đi du học hết hoặc nghiên cứu sinh gì đó, mấy ông này thì công lực thâm hậu lắm, tôi có quen vài người. Còn phần lớn ra làm ks thì cũng như anh em ks các trường thôi

cancon
11-08-2011, 12:46 AM
hehe,kien truc cao hơn bk có j là lạ,vài năm trở lại đây lúc thì bk cao hơn,lúc thì kt cao hơn,chênh nhau chừng 1 điểm thôi

kieuquochuy
11-08-2011, 12:47 AM
Điểm cao hay thấp cũng phụ thuộc vào trường ấy tuyển số lượng bao nhiêu nữa chứ, nếu tuyển số lượng lớn thì đương nhiên điểm chuẩn thấp hơn rồi

cancon
11-08-2011, 12:50 AM
năm 2010,kt 18,5 bk 20
năm 2009 kt 19,bk 18

có cái buồn càng ngày dân kinh tế càng có giá,dân kĩ thuật nói chung,xd nói riêng thì càng ngày càng tụt,dc caí an ủi xd vẫn là ngành top trong các ngành kĩ thuật...

bác buicongtu đừng xạo nha,em ở trọ với 8 chú học xd bk nè haha

linh@
11-08-2011, 12:57 AM
Nếu vậy chứng tỏ chưa học bên BK ngày nào==>> mà dám quả quyết à. Bác phán cứ như đúng rồi ấy. :D:D:D:D
Bên BK ông nào giỏi thì đi du học hết hoặc nghiên cứu sinh gì đó, mấy ông này thì công lực thâm hậu lắm, tôi có quen vài người. Còn phần lớn ra làm ks thì cũng như anh em ks các trường thôi

Tôi thấy Back khoa Ngày càng mất thương hiệu , bằng chứng diem chuẩn cao nhất là 19d, mấy nghành con lại 15...16, cứ lè tè ,cũng đâu có gì là ghê ghớm,mặt bằng điểm chung không thể so sánh với Đại học kiến trúc.
- Hồi lúc tôi thi thực tập Cong Nhân cho CotecCon, Mình thấy KS trưởng là Sv Tôn Đức Thắng ( 24 Tuổi), Còn mấy anh Bách khoa (29..30) tuổi củng chỉ làm Culi thôi.
- Nếu tính điểm Trung bình điểm chuẩn của trường thì cũng đâu có hơn Kinh Tế( Thậm chí là thua), Maketing, Tôn Đức Thắng,Hoa sen...
- Còn 2 trường Giao thong vận tải, sư phạm kỹ thuật " chỉ có nghanh xây dựng là cao 17đ", mấy nghành còn lại , toàn là bẳng điềm sàn ...13đ
- Với Lại mình thấy giáo trình Của Bách khoa viết rất không thực tế, bị lên án dữ nhất "Võ Bá Tầm"

cancon
11-08-2011, 12:58 AM
bác trung proxh cũng đừng nói ẩu nha,gtvt hcm năm ngoái 17,năm nay cũng thế...........

linh@
11-08-2011, 01:01 AM

Tôi thấy Back khoa Ngày càng mất thương hiệu , bằng chứng diem chuẩn cao nhất là 19d, mấy nghành con lại 15...16, cứ lè tè ,cũng đâu có gì là ghê ghớm,mặt bằng điểm chung không thể so sánh với Đại học kiến trúc.
- Hồi lúc tôi thi thực tập Cong Nhân cho CotecCon, Mình thấy KS trưởng là Sv Tôn Đức Thắng ( 24 Tuổi), Còn mấy anh Bách khoa (29..30) tuổi củng chỉ làm Culi thôi.
- Nếu tính điểm Trung bình điểm chuẩn của trường thì cũng đâu có hơn Kinh Tế( Thậm chí là thua), Maketing, Tôn Đức Thắng,Hoa sen...
- Còn 2 trường Giao thong vận tải, sư phạm kỹ thuật " chỉ có nghanh xây dựng là cao 17đ", mấy nghành còn lại , toàn là bẳng điềm sàn ...13đ
- Với Lại mình thấy giáo trình Của Bách khoa viết rất không thực tế, bị lên án dữ nhất "Võ Bá Tầm", còn lên án thế nào thì các bác tự tìm hiểu

cancon
11-08-2011, 01:03 AM
Sao không thấy XD Hà nội ??? năm nay xd hà nội lấy 18 điểm hết bác ạ(khối A)

cancon
11-08-2011, 01:07 AM
bạn linh@ nói vậy ko đúng đâu,bách khoa có truyền thống lâu đời,điểm năm nay thấp là tạm thời thôi
còn chuyện bác đi thực tập chỉ là bác thấy,ko thể qui nạp hết dc (chắc bác hiểu ý mình)
còn giáo trình của bk cổ lổ à??mình ko dám nhận xét,nhưng sv các trường ở sg này toàn xài hết đấy thôi

_BuiCongTu_
11-08-2011, 01:08 AM
Điểm chuẩn tất cả các ngành của bách khoa tphcm đây các bạn
http://vc0.upanh.com/thumbpic/700x0/26.367.33579779.bYw0/8112011120847am.png

Có thể là do năm nay BK lấy tới 520 chỉ tiêu ngành xây dựng( sao nhiêu thế nhỉ) nên điểm chuẩn như thế cũng hợp lý. Nhung những ngành khác thì điểm hới thấp mặc dù chỉ tiêu rất ít
Không biết là do mọi người sợ thi BK ko đậu nên thi trường khác hay do BK ko còn hot như xưa nữa mà điểm chuẩn nhìn chung thấp thế

linh@
11-08-2011, 01:17 AM
bạn linh@ nói vậy ko đúng đâu,bách khoa có truyền thống lâu đời,điểm năm nay thấp là tạm thời thôi
còn chuyện bác đi thực tập chỉ là bác thấy,ko thể qui nạp hết dc (chắc bác hiểu ý mình)
còn giáo trình của bk cổ lổ à??mình ko dám nhận xét,nhưng sv các trường ở sg này toàn xài hết đấy thôi

- Bác " Cán Con" Không để ý à trong 5 năm trở lại đây, điểm chuẩn Bách khoa Luôn Giảm.
-Ngược lại thì kiến trúc thì tăng, chỉ tội cơ sở vật chất hơi tệ:).

cancon
11-08-2011, 01:17 AM
thôi các bác ạ,năm cấp 3 thì đọ xem trường học ai tốt hơn,đến khi vô dh thì ai trường tốt hơn mới ngon đâu còn đả đụng gì tới cấp 3,ra trường rồi thì chả thèm nói tốt nghiệp dh nào,quan trọng là được việc hay không.................

- Bác " Cán Con" Không để ý à trong 5 năm trở lại đây, điểm chuẩn Bách khoa Luôn Giảm.
-Ngược lại thì kiến trúc thì tăng, chỉ tội cơ sở vật chất hơi tệ:).
hì hì,thời thế mà bác,giờ trường kinh tế nó tuyển cả bao sv,mà điểm chuẩn của nó năm nào cũng cao mới ghớm,bác học kiến trúc à,học khóa bao nhiêu vậy??

linh@
11-08-2011, 01:20 AM
thôi các bác ạ,năm cấp 3 thì đọ xem trường học ai tốt hơn,đến khi vô dh thì ai trường tốt hơn mới ngon đâu còn đả đụng gì tới cấp 3,ra trường rồi thì chả thèm nói tốt nghiệp dh nào,quan trọng là được việc hay không.................

- Vấn đề chắc là bác đúng, quan trọng là kiến thức ai hơn ai, chứ trường nào không quan trọng, quan trọng là là được việc.

trung_proxh
11-08-2011, 02:01 AM
bác trung proxh cũng đừng nói ẩu nha,gtvt hcm năm ngoái 17,năm nay cũng thế...........

Thấy thầy Ngọc có nhắc tới đh Xây dựng nên tôi nói đến điểm chuẩn ngành XDDD & CN của trường GTVT Hà Nội. Bác không rõ lại bảo tôi nói ẩu. Đó là điểm nội bộ biết thôi. Cũng không bao giờ công bố ra cả

cancon
11-08-2011, 02:16 AM
Thấy thầy Ngọc có nhắc tới đh Xây dựng nên tôi nói đến điểm chuẩn ngành XDDD & CN của trường GTVT Hà Nội. Bác không rõ lại bảo tôi nói ẩu. Đó là điểm nội bộ biết thôi. Cũng không bao giờ công bố ra cả

hì hì sory bác,em nói là nói gtvt hcm,gtvt ha nội thì thấp hơn,trời,thời đại này mà còn dấu điểm nữa hả bác,theo em biết thì năm ngoái xddd gtvthn lấy 14d,có gì sai bác chỉnh dùm,bây giờ cái gì vô google gõ là có hết bác à,mà hình như gtvt hà nội mới mở xddd va cn thôi phải không bác???

trung_proxh
11-08-2011, 02:32 AM
hì hì sory bác,em nói là nói gtvt hcm,gtvt ha nội thì thấp hơn,trời,thời đại này mà còn dấu điểm nữa hả bác,theo em biết thì năm ngoái xddd gtvthn lấy 14d,có gì sai bác chỉnh dùm,bây giờ cái gì vô google gõ là có hết bác à,mà hình như gtvt hà nội mới mở xddd va cn thôi phải không bác???

Sax. Bác nói 14đ thì em thua bác. Không hiểu bác lấy con số 14 ở đâu ra thế. Năm ngoái điểm chuẩn khối A vào trường đã là 17đ rùi. Đúng là ngành xddd&cn của gtvt Hn mới mở cách đây 4 năm. Khóa đầu mới mở lấy 19đ, năm kia xddd&cn của GTVT HN lấy 20.5đ, năm ngoái lấy 19.5đ đó bác. Nên em đoán năm nay lấy 19đ. Ngành mới nhưng mà hot bác ạ. Còn trường em chỉ công bố điểm chuẩn vào trường thôi. Điểm chuẩn các ngành làm gì có công bố trên báo mà bác đòi google :D

cancon
11-08-2011, 03:07 AM
http://dapandethi2011.com/tra-cuu-diem-thi-2011/diem-chuan-truong-dai-hoc-giao-thong-van-tai-ha-noi-nam-2011.html em chả biết,search đại phát thấy trên google,chả biết có nhầm không hì hì,cơ mà sao bác thức khuya thế hì hì,
p/s :con số 14d thì chắc em nhầm nhưng cũng chả cao như lời bác nói

cancon
11-08-2011, 03:10 AM
http://vietbao.vn/Tuyen-sinh/Diem-Chuan-truong-DH-Giao-thong-Van-tai-Ha-Noi-nam-2010/2131332371/293/ đây nữa,chả biết cái nào đúng sai,nhưng mà điểm trường bác ko cao đến thế đâu

trung_proxh
11-08-2011, 03:16 AM
http://dapandethi2011.com/tra-cuu-diem-thi-2011/diem-chuan-truong-dai-hoc-giao-thong-van-tai-ha-noi-nam-2011.html em chả biết,search đại phát thấy trên google,chả biết có nhầm không hì hì,cơ mà sao bác thức khuya thế hì hì

Cái trang này nó đưa tin vớ vẩn đó bác ạ. Mã trường GTVT Hà Nội là GHA cơ. Còn ở trang đó là GSA. Cầu đường bộ chưa năm nào lấy dưới 23đ thế mà nó ghi là 14đ. Đúng là bó tay luôn :D
P/s: Em học XDDD&CN của GT khóa đầu tiên. Năm nào em chả theo dõi điểm chuẩn ngành mình. Năm trước em còn đi tư vấn chọn ngành cho tân sinh viên nhập trường mà bác :D
Up cái ảnh tưởng nhớ thời huy hoàng của GTVT

cancon
11-08-2011, 03:21 AM
uhm,trang đó em cũng thấy nó nhầm nhiều cái,thôi em đi ngủ,bác cũng ngủ sớm đi

neighty
15-10-2011, 12:49 AM
KT cho điểm sinh viên thấp lắm, hội SV năm nào cũng phản ánh việc này, càng ngày có vẻ đỡ hơn.

Chúc bạn thành công
ÁI, thân[/QUOTE]

cái này chưa chắc ah, năm học 2009-2010 (khóa tín chỉ đầu tiên) trong danh sách buộc thôi học số lượng sv khóa XD09 là kỉ lục đó. Em tiếp xúc nhiều với khóa 09 nên cũng biết, mấy khoa khác tình hình điểm chác có vẻ khả quan hơn khi chuyển sang tín chỉ còn xây dựng với kĩ thuật đô thị vẫn vậy:D
Em bị cái thi lại hơi nhiều, không biết ra nhìn vô bảng điểm các vị phỏng vấn có nghĩ "thi nhiều kiến thức vững" không nhỉ, he:D

alic_maimai0
15-10-2011, 01:22 AM
hihi, trường thầy không dc nằm trong danh sách hihi (vì đứng vị trí 0 hihi)

chúc thành công
Ái, thân
cao tvi chỉ tiêu của kiến trúc có 200 còn bk hình như là 570 lận nếu bk lay 200 thì cũng 24 đ nhưng ket qua thi dan bk van pro hơn vì bk đẳng cấp rồi :D:D:D

alic_maimai0
15-10-2011, 01:24 AM
- Với Lại mình thấy giáo trình Của Bách khoa viết rất không thực tế, bị lên án dữ nhất "Võ Bá Tầm"

cha này học tdt nên nổ hehe ai dạy chú đó mấy thầy dạy chú học bk cả đấy :D:D:D ở spkt ko có nghành nào kỹ thuật mà lấy 13 đ cả 15 trở lên mới được xét đấy bác chỉ tiêu nghành xây dựng ở spkt là 190 mà lấy 17 đ là cũng được rồi năm ngoái 17.5 đ chủ yếu là mình và giảng viên là chình năm nay kt cao thì năm tới éc sẽ giảm quy luật tâm lý sinh viên là thế mà

alic_maimai0
15-10-2011, 01:33 AM

đúng bk là phía nam này đi đầu rồi năm nay có nhiều trường mong 13 đ mà ko có sinh viên mà :D khối nghành kỹ thuật và sư phạm đang tuột dốc :D:D

Ga_pro
27-10-2011, 10:54 PM
cha này học tdt nên nổ hehe ai dạy chú đó mấy thầy dạy chú học bk cả đấy :D:D:D ở spkt ko có nghành nào kỹ thuật mà lấy 13 đ cả 15 trở lên mới được xét đấy bác chỉ tiêu nghành xây dựng ở spkt là 190 mà lấy 17 đ là cũng được rồi năm ngoái 17.5 đ chủ yếu là mình và giảng viên là chình năm nay kt cao thì năm tới éc sẽ giảm quy luật tâm lý sinh viên là thế mà

Miền nam này trường ĐH về XD chỉ có BK với KT.....mình ko tự hào, nhưng thầy cô dạy trường mình đều nói như thế. Vì giáo viên trường mình đi dạy ở rất nhiều trường, ai cũng nói đi làm mới biết ntn. Nhưng khi xét đầu vào họ nhìn sinh viên học trường nào đấy.....chính ông anh mình tuyển về nhân sự của Vinaconex....

lynamduc2011
27-10-2011, 11:00 PM

ẹc :D:D
xây dựng hà nội năm nay 18 điểm, xếp thứ 4, sao năm nay thấp hơn năm ngoái tới 4 điểm nhỉ. chắc các em biết xây dựng đang xuống nên trốn rồi. khi nào xd ăn nên thì ắc sẻ đông thôi.:D. lên xuống cú như vàng ấy.:D:D

mackiemsau
28-10-2011, 12:05 AM
Các bạn ra trường nói thật ở cty Viet nam coi ngó bạn học trương nay kia, đối với cty nước ngoài nó nhìn nhận cái khác. Hồi bữa nhậu gặp thằng em hỏi nó đang làm ở đâu nó bảo Intel, mình trố mắt nhìn, mình hỏi tại sao Intel tuyển BK,spkt.. tùm lum mà kg dc đi tuyển cdkt cao thắng...nó bảo vì nó kg học trường đó. Các bạn đi làm rồi 10 năm nhìn lại thi ai thành công hơn ai thi hãy so sánh trương nào nhé....mà khi đó kg ai so sánh như mấy bạn choai choai này nữa.

lynamduc2011
28-10-2011, 12:17 AM
Các bạn ra trường nói thật ở cty Viet nam coi ngó bạn học trương nay kia, đối với cty nước ngoài nó nhìn nhận cái khác. Hồi bữa nhậu gặp thằng em hỏi nó đang làm ở đâu nó bảo Intel, mình trố mắt nhìn, mình hỏi tại sao Intel tuyển BK,spkt.. tùm lum mà kg dc đi tuyển cdkt cao thắng...nó bảo vì nó kg học trường đó. Các bạn đi làm rồi 10 năm nhìn lại thi ai thành công hơn ai thi hãy so sánh trương nào nhé....mà khi đó kg ai so sánh như mấy bạn choai choai này nữa.

đúng rồi, ngày xưa học pt nhiều thằng cùng lứa với mình học trương đỉnh ko ah. tết đến họp mặt, nhửng thằng thành công thì học trường bình dân thôi. mới đầu đi làm thì hỏi mày học trường nào, tại chức hay chính quy. nhưng sau 1-2 năm chả ai hỏi câu đó, mà hỏi mày làm ăn được ko thôi.:D:D

tinhutech198
28-10-2011, 02:34 AM

đúng rồi, ngày xưa học pt nhiều thằng cùng lứa với mình học trương đỉnh ko ah. tết đến họp mặt, nhửng thằng thành công thì học trường bình dân thôi. mới đầu đi làm thì hỏi mày học trường nào, tại chức hay chính quy. nhưng sau 1-2 năm chả ai hỏi câu đó, mà hỏi mày làm ăn được ko thôi.:D:D

Chỉ 1 câu để diễn tả: 2 anh nói đều hoàn toàn chính xác vì em đã trải qua rùi:D

Ga_pro
28-10-2011, 06:53 PM

Xin hỏi bạn chứ có mấy người được.....

Ở VN này....thì cho dù ntn đi chăng nữa họ vẫn coi trọng hơn, còn ai cũng nói làm nước ngoài lương cao nhưng xin lỗi cái sức của bạn bỏ ra gấp 10 lần số tiền bạn nhận dc. Nước ngoài lương cao bị đánh thuế cá nhân, nhà nước lương thấp nhưng lậu nhiều chả phải đóng thuế.

toanhuynh
28-10-2011, 09:13 PM

Thành công hay không là chuyện khác, bác đi làm thuê cho người ta có thấy là phải láo mới kiếm tiền được nhiều không...Đừng có lấy kiến thức so với tiền...
Mặt dù tớ cũng hơi láo:D:D:D

minhngoc50x6
28-10-2011, 11:54 PM
ẹc :D:D
xây dựng hà nội năm nay 18 điểm, xếp thứ 4, sao năm nay thấp hơn năm ngoái tới 4 điểm nhỉ. chắc các em biết xây dựng đang xuống nên trốn rồi. khi nào xd ăn nên thì ắc sẻ đông thôi.:D. lên xuống cú như vàng ấy.:D:D

bắt đầu từ K50-2005 là xây dựng hà nội điểm đã xuống dần rồi bác ah

vodanhnxc
29-10-2011, 01:22 AM
bắt đầu từ K50-2005 là xây dựng hà nội điểm đã xuống dần rồi bác ah

xuống nhưng cũng thuộc top của trường kĩ thuật bác ạ,điểm vào trường lấy 18 điểm nhưng điểm vào khoa XD dân dụng mấy năm nay thấp nhất là 22,5d bác ạ,so với các khoa của các trường kĩ thuật khác thì cũng chằng kém gì

duythanh1412
06-11-2011, 09:27 PM
^^! ca 2 deu gioi mak !! van de hoc nhu the nao thui

duongdoixd84
18-11-2011, 05:00 PM
xuống la bính thường.cứ đứng trên đầu người khác mãi thì cũng có lúc xuống.Âu đó cũng là điều bình thường mà

TRANHAIAU87
18-11-2011, 05:43 PM

Đại hoc cần thơ cũng co chút ích chứ. Cũng 16.5 điểm, chỉ tiêu đầu vào ngành xây dựng dân dụng là 180 sinh viên.

lehotanphat
04-12-2011, 09:22 PM
Miền nam này trường ĐH về XD chỉ có BK với KT.....mình ko tự hào, nhưng thầy cô dạy trường mình đều nói như thế. Vì giáo viên trường mình đi dạy ở rất nhiều trường, ai cũng nói đi làm mới biết ntn. Nhưng khi xét đầu vào họ nhìn sinh viên học trường nào đấy.....chính ông anh mình tuyển về nhân sự của Vinaconex....

Sao ở miền Nam hình như là không ai biết đến trường ĐH GTVT Cơ Sở II vậy ta,thành lập cách đây cũng trên 20 năm rồi, là chi nhánh của GTVT miền Bắc, cùng thầy hiệu trưởng với trường miền Bắc, các thầy cô luân phiên nhau dạy ở 2 miền Bắc Nam. Nói đến GTVT thì nói đến XD công trình giao thông (cầu đường, cầu hầm, giao thông công chính, đường ôtô sân bay, đường bộ, đường sắt, giao thông thành phố...) điểm cao nhất là nghành cầu đường với lớp chất lượng cao như (cầu đường Pháp, Anh, Nhật, riêng ngoài Bắc thì có cầu đường tiên tiến, học phí cho các lớp này rẻ hơn gấp 10 lần ở ĐH BKTPHCM chỉ khoảng 13 triệu/năm).

nguyenle
04-12-2011, 09:35 PM
Sao ở miền Nam hình như là không ai biết đến trường ĐH GTVT Cơ Sở II vậy ta,thành lập cách đây cũng trên 20 năm rồi, là chi nhánh của GTVT miền Bắc, cùng thầy hiệu trưởng với trường miền Bắc, các thầy cô luân phiên nhau dạy ở 2 miền Bắc Nam. Nói đến GTVT thì nói đến XD công trình giao thông (cầu đường, cầu hầm, giao thông công chính, đường ôtô sân bay, đường bộ, đường sắt, giao thông thành phố...) điểm cao nhất là nghành cầu đường với lớp chất lượng cao như (cầu đường Pháp, Anh, Nhật, riêng ngoài Bắc thì có cầu đường tiên tiến, học phí cho các lớp này rẻ hơn gấp 10 lần ở ĐH BKTPHCM chỉ khoảng 13 triệu/năm).

ủa ý bạn là học phí ở bách khoa hcm là 130 triệu 1 năm hả:eek:,ngành nào vậy sao mình ko biết.lớp kỹ sư tài năng của bk học phí như bình thường,còn dc cấp học bổng riêng nữa

thanhvo
04-12-2011, 09:43 PM

bác này không học ở bk tphcm rồi, học phí bk cũng đắt nhưng mỗi kỳ chỉ tầm hai triệu mấy thôi. nên xem cái cái màu đỏ ấy nhé !

vietnguyenx3
04-12-2011, 10:06 PM
Điểm thế nào mà chẳng thế,quan trọng vào có học hành cẩn thận ko hay chơi dài dài,mà sao mấy bác cứ đem điểm 1 khoa của trường các bác so sánh với điểm sàn vào trường của trường Xây Dựng thế nhỉ? thế có lệch quá ko? sao ko so với điểm vào khoa Xây Dựng Dân Dụng của trường nó,trường nó gần đây xddd mỗi năm lấy khoảng 12lớp x 50sinh viên= 600 chỉ tiêu vào ngành này O_o