PDA

View Full Version : Sách Cơ học đất của R.Whitlow (tiếng Việt) - bản mềm!

ciaojedi
10-10-2011, 10:48 AM
Lang thang trên mạng em vô tình tìm được tập 1, link đây các bác
http://www.mediafire.com/?8njy2iibfiy3oj5
Bác nào biết thì up lên trang khác cho anh em, sợ link kia dễ die. Bác nào có tập 2 thì share cho đủ bộ nhé

vandung1988
10-10-2011, 10:51 AM
Link die rồi, bác up lên mediafire cho mọi người xem với. Hoặc cho mình một bản vào mail dunghxdhn@gmail.com, mình sẽ up lên mediafire cho

ciaojedi
10-10-2011, 10:53 AM
Link die rồi, bác up lên mediafire cho mọi người xem với. Hoặc cho mình một bản vào mail dunghxdhn@gmail.com, mình sẽ up lên mediafire cho

1. đã check, link vẫn rất ngon => bác xem lại máy móc :D
2. địa chỉ mail ko đúng, bác xem lại nhé

thaihuongpro
10-10-2011, 10:57 AM
Links không tải được chủ thớt ạ!

ciaojedi
10-10-2011, 11:03 AM
link mediafie đây các bác

cmengenie
10-10-2011, 11:14 AM
Lang thang trên mạng em vô tình tìm được tập 1, link đây các bác
http://tictn.info.vn/DDC14/data_goc/SKTH-0031.pdf
Bác nào biết thì up lên trang khác cho anh em, sợ link kia dễ die. Bác nào có tập 2 thì share cho đủ bộ nhé

Bạn gửi bằng gmail cho tôi cmengenie@gmail.com rồi tôi sẽ up lên host khác cho mọi người down dễ hơn.

cmengenie
10-10-2011, 12:10 PM
Xin lỗi bạn ciaojedi, nhận được file đầy đủ bạn nhé. Thay mặt mọi người cám ơn bạn:

http://www.mediafire.com/file/e1wtlub646a8len/Co%20hoc%20dat%20R.Whitlow%20ban%20tieng%20Viet.pdf

toanDF
10-10-2011, 12:17 PM
link mediafie đây các bác

xin cảm ơn nhiều! Tôi đã down được và đọc 389 trang pdf rất ngon

tập 2 tôi cũng chỉ có bản cứng, k có bản scan, tiếc k share với các bạn được

xuanmanh85
10-10-2011, 11:21 PM
Ai có bản tiếng anh cho em xin với ?

kiencon
10-10-2011, 11:35 PM
nếu có tập 2 nữa thì hay biết mấy :D:D:D ơn bạn, link rất tốt ^ ^

lenhutrang
10-10-2011, 11:54 PM
hihi,người dịch là thầy Ngữ trường mình đây mà,60 năm trong nghề, thầy bjo phải hơn 80 rồi ấy

NHOCBTR
11-10-2011, 09:09 PM
Thầy vũ công ngữ hả bạn ? Mình ngưỡng mộ thầy quá xá !!!

mrbinhhg
11-10-2011, 10:07 PM
thank bác em tìm sách mãi chả thấy.

hanhpro10
11-10-2011, 10:14 PM
Ai có bản tiếng anh share a e với nhé

anhluoc
12-10-2011, 03:03 AM
Đúng là Thầy Ngọc nói không sai, đọc xong quyển này có khi điên luôn chứ đừng nói 2 quyển. :D

quangvunp
12-10-2011, 08:58 AM
Giờ người ta xem Soil mechanics của Muni Budhu, Lambe chứ ai lại xài Whitlow nữa. Haizz, xài đồ cổ hoài vậy mấy a

cancon
12-10-2011, 02:20 PM
Giờ người ta xem Soil mechanics của Muni Budhu, Lambe chứ ai lại xài Whitlow nữa. Haizz, xài đồ cổ hoài vậy mấy a

những cái cơ bản nền tảng nhất của toán học bây giờ thì đều xài những thứ từ mấy ngàn năm trước

pvegeo
12-10-2011, 02:40 PM

:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

NGOC_IBST
12-10-2011, 06:25 PM

Các quyển này cũng là đồ cổ. Muốn dùng đồ mới bây giờ thì ít nhất cũng phải đọc PIKACHU hoặc là "Bảy viên ngọc rồng" cơ. :D:D:D

tranchuongxd
12-10-2011, 06:56 PM
Các quyển này cũng là đồ cổ. Muốn dùng đồ mới bây giờ thì ít nhất cũng phải đọc PIKACHU hoặc là "Bảy viên ngọc rồng" cơ. :D:D:D

:D:D:D:D hình như 7 viên ngọc rồng lâu lắm rồi mà thầy :D:D:D hồi bé xíu em đọc hết rồi mà :D:D:D hay là lại mới ra thêm??? thầy có cho em xin 1 bản :D:D:D

famkhanh86
14-10-2011, 12:03 AM
xin cảm ơn nhiều! Tôi đã down được và đọc 389 trang pdf rất ngon

tập 2 tôi cũng chỉ có bản cứng, k có bản scan, tiếc k share với các bạn được

nếu anh có thì vui lòng có thể chụp lại nồi gửi lên cho các anh em
có nhiều bản sách e có toàn là chụp

cảm ơn anh đã nhiệt tình

NGOC_IBST
14-10-2011, 10:43 PM
hihi,người dịch là thầy Ngữ trường mình đây mà,60 năm trong nghề, thầy bjo phải hơn 80 rồi ấy

Thầy vũ công ngữ hả bạn ? Mình ngưỡng mộ thầy quá xá !!!

Cái này thì cần phải đính chính lại bởi thấy cũng có rất nhiều người nhầm như thế này không chỉ ở đây mà còn ở cả nhiêuuf diễn đàn khác.

Quyển Cơ học đất của R. Whitlow được dịch bởi Nguyễn Uyên và Trịnh văn Cương. Thầy Vũ Công Ngữ chỉ làm hiệu đính mà thôi.

sumiscute
14-10-2011, 10:56 PM
Cái này thì cần phải đính chính lại bởi thấy cũng có rất nhiều người nhầm như thế này không chỉ ở đây mà còn ở cả nhiêuuf diễn đàn khác.

Quyển Cơ học đất của R. Whitlow được dịch bởi Nguyễn Uyên và Trịnh văn Cương. Thầy Vũ Công Ngữ chỉ làm hiệu đính mà thôi.

đúng rùi, rõ ràng ghi viết trên sách như vậy mà mấy Pac này cứ "tinh tướng". Rõ khỗ...

duckhahoang
14-10-2011, 11:01 PM
Cám ơn các bác nhé. Em download về và đọc rất ngon

viet2010
14-10-2011, 11:12 PM
Đúng là Thầy Ngọc nói không sai, đọc xong quyển này có khi điên luôn chứ đừng nói 2 quyển. :D

Đang ngóng chờ Tập 2 nè! Bác nào có Tập 2 gắng nhiệt tình chút cho ace diễn đàn được nhờ! :D

linhwru
14-10-2011, 11:45 PM
Sao ko thấy nhắc các thầy bên Thủy Lợi nhỉ?Có thiết sót quá ko?:mad:

NGOC_IBST
15-10-2011, 12:12 AM
Bác Ngọc cho hỏi tỉ nì!
Trong phần tính lún theo thời gian, các tài liệu hiện nay có một số tác giả ghi không thống nhất, mà phần chứng minh .. thì em nó hạn chế toán học nên chưa chứng minh được.
Biểu thức xác định độ cố kết U.
Đối với sơ đồ 0: U = 1 - 8/pi^2*xxx (xxx là biểu thức ở sau e^(-N)...); sơ đồ này thì mọi tài liệu đều giống nhau.
Đối vơi sơ đồ 1: U = 1-16/pi^2*xxx
Đối với sơ đồ 2: U = 1-32/pi^2*xxx (không rõ có nhầm lần giữa hai sở đồ 1 và 2 hay không).
Nhưng có tài liệu khác lại có biểu thức (cái này mới biết khi đọc cuốn CHĐ của Xưtovich, nhưng trong cuốn này cũng có chỗ pi^2).
Đối vơi sơ đồ 1: U = 1-16/pi^3*xxx
Đối với sơ đồ 2: U = 1-32/pi^3*xxx

Bác cho ý kiến để em nó khỏi phải mò mẫn tìm người giải toán cao cấp nhé, hihi tha cho em nó bác he.

P/S: Xưng "bác" cũng không phải, vì bác là "thầy" mà, "em nó" chỉ là "học trò non" của bác thôi. Lên diễn đàn, ban đầu chưa biết thì cũng khó mà nhận ra, nên "em nó" xin được xem mọi người là các bác (nếu có yếu tố biết là cao niên, kekeke), các bạn nhé. Có gì không phải "bác" bỏ qua đừng giận nhé.......hihi

Cái tô đỏ là nhầm. Nhầm kiểu này vẫn thường thấy vì nhiều tác giả bây giờ chỉ cần có tên trên đầu sách mà ít quan tâm bên trong lắm. Dù sao vẫn còn may vì chỉ nhầm mũ 3 thành mũ 2 thôi chứ nhầm mũ 9 thì toi. :D:D:D

NGOC_IBST
15-10-2011, 12:45 AM
Vậy thì cũng thiệt thòi cho SV khi tham khảo các tài liệu liên quan bị nhầm kiểu này! Từ trước tới nay em nó vẫn được học và sử dụng cái nhầm!!! Có bựa ngẫu hứng xem nên thấy không hợp lý khi cho thời gian là 50 ngày nhưng tính ra U <0!!!!!!! Tìm tòi tài liệu liên quan, thấy cuốn của Xưtovich có chỗ ghi ^3 thì em nó mới nghi ngờ.... Nhưng trong tài liệu này lại không có chứng minh để đưa ra biểu thức tính U cụ thể..., có khi em nó phải tìm "sư phụ" giải giùm bài toán cao cấp này thôi.

P/S.
Đa phần "tác giả" là những nhà giáo, nếu chính là giáo viên của mình thì khi phát hiện sự nhầm lẫn này thì bác ứng xử sao? (em nó đang muốn nói tới tác giả cần có tên trên đầu sách :mad: )! Nếu không "phản bác" thì "hại" những người tham khảo nó! Nhưng phản bác thì lại ảnh hưởng tình thầy trò...
Không rõ quan điểm bác thế nào, còn em nó thì cái gì cũng có thể sai, kể cả tiêu chuẩn...

Nếu muốn chứng minh để tìm ra U thì vẫn được nhưng phải hơi giỏi toán 1 tý. Dưng mà chẳng cần. Có thể kiểm chứng công thức bằng các biểu bảng liên quan để xem anh nào đúng, anh nào sai hoặc tìm một số cuốn sách "gốc" để đối chiếu. Cuốn của Tẹc Sa Ghi hoặc Sư Tổ Vịt hoặc của Whitlow đều là đáng tin cậy.

Tớ lâu lắm toàn dùng cuốn "gốc" mà không dám dùng các sách khác. Hiện tượng này bây giờ có nhiều lắm mà không thể sửa hết được. Vì vậy, xin người tiêu dùng hãy tự bảo vệ chính mình và hãy cố gắng trở thành người tiêu dùng thông minh. :D:D:D

Về cái sai hay đúng thì quan điểm của tớ là tất cả kiến thức này dù là thế nào thì còn lâu mới đúng được. Tuy nhiên, do chưa có cái đúng thì nên chọn tìm và sử dụng cái có vẻ là ít sai hơn. :D:D:D

P/S: Cái phần chữ ký của bạn dài quá quy định của Diễn đàn. Nếu có thể thì bạn làm cho nó ngắn còn 3 dòng thì rất tốt. Mặc dù nội dung của chữ ký là rất hay nhưng lặp đi lặp lại mãi như thế cũng vẫn thấy chán.

NGOC_IBST
15-10-2011, 02:21 AM
Tớ vừa gọi điện hỏi cái cô đánh máy mấy cuốn sách có cái chuyện mũ 2 và mũ 3 thì cô ấy bảo là sau khi đánh máy xong cái anh Uo thì cô ta cóp luôn cái công thức của Uo để sửa cho cái U1 và U2. Có thể cái con mũ 2 đấy cô ta quên không sửa thành 3 nên nó thành ra như vậy. Cô ấy còn mắng tớ là rách việc 2 với chẳng 3 thì có ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới đâu mà phải mệt. Thằng nào nó tính sai thì kệ cho nó chết.:D:D:D

wasabi
15-10-2011, 04:42 AM
P/S.
Đa phần "tác giả" là những nhà giáo, nếu chính là giáo viên của mình thì khi phát hiện sự nhầm lẫn này thì bác ứng xử sao? (em nó đang muốn nói tới tác giả cần có tên trên đầu sách :mad: )! Nếu không "phản bác" thì "hại" những người tham khảo nó! Nhưng phản bác thì lại ảnh hưởng tình thầy trò...
Không rõ quan điểm bác thế nào, còn em nó thì cái gì cũng có thể sai, kể cả tiêu chuẩn...

việc nhầm lẫn kiểu này là do ẩu, có khi là lỗi oánh máy chứ chả phải tại người dịch. Chuyện dịch sai nghĩa mới đáng sợ. Nhiều thầy dịch sách thuộc thế hệ cũ, tiếng Anh ko được như giới trẻ. Mà tớ biết nhiều thầy gọi là dịch nhưng hoàn toàn ko phải dịch sách, có những cái họ dịch từ kiến thức trong đầu họ, nếu sách có những chỗ ngoài chuyên môn hay thuật ngữ mới thì nhiều thầy dịch cũng rất funny;).

Tớ cũng đã từng trót tham gia 'rịch' nên tớ hiểu, việc nhầm lẫn hoặc có những câu dịch ngớ ngẩn có thể xảy ra, có lúc tớ nhìn lại chính phần tớ dịch mà ước gì đó là sản phẩm của người khác để mình được chửi tục:D

theo tớ nếu sách có lỗi thì cũng cứ phải 'phản bác', với những người a ma tơ thì không chấp, với các thầy thì phải chấp:p. Tất nhiên là phản bác mang tính chất xây dựng, nếu mình nói đúng, nói phải thì thầy phải nhận sai, tình thầy trò càng gắn bó chứ sao.

@linhwru: sách Cơ học đất của Whitlow này là do thầy trường ĐHTL dịch mà, trên sách ghi rõ rồi.

Đây cũng là một trong những cuốn hiếm hoi mà ghi rõ người dịch, đa phần sách cơ đất nền móng tiếng Việt mới xuất bản lộn xộn, chắp vá đồng thời lẫn lộn giữa dịch, biên soạn và viết. Nhiều khi ''tác giả'' lập lờ đánh lận con đen:(.

hoalong
18-10-2011, 03:17 PM
sao khong doc duoc vay

Messi10
21-10-2011, 06:35 PM
Hiện Nhóc đang có 2 cuốn Whitlow, Nhóc sinh Scan chia sẽ mọi người, nhưng scan sách cũ mờ lắm, nhưng photo nhìn rất rõ. Ai cần photo báo Nhóc nhé, Nhóc sẽ photo cho mọi người. Địa điểm giao sách gần Trường ĐHGTVT Cơ Sở 2 (quận 9,tp HCM).
Giá tiền Nhóc mới photo là:
Tập 1: 97 tờ x 250đ = 25k
Tập 2: 94 tờ x 250đ = 24k
Bìa kiếng 2 cuốn 10k (trước đóng bìa thường nó lấy 2k/cuốn, Nhóc yêu cầu đóng lại bìa kiếng nó lấy thêm 3k/cuốn).
Tổng 59k. Nhóc buôn lấy lãi 1k :D thành ra 60k/2 cuốn. AE nào có nhu cầu PM lại cho Nhóc nhé. (thông cảm, Nhóc không cho mượn sách gốc được, ai cần photo mình photo cho, sách gốc mình phải trả lại người khác).

Anh không có Scan à?tiếc quá,e ở tận Cần Thơ:(:(:(

Messi10
21-10-2011, 11:46 PM
Do sách cũ, Nhóc nghĩ scan sẽ rất mờ, đem in ra xem không nỗi đâu, nhưng mà mờ vẫn hơn không có nhỉ! Để Nhóc xem có thời gian Nhóc scan vậy (xác suất này thấp lắm) :D

dù xác suất này thấp e vẫn hi vọng, chỉ cần a scan tập 2 là được rồi,chúng ta đã có tập 1 bản mềm rồi,chờ tin vui của a.:):):)

Xuân Hoà
22-10-2011, 12:02 AM
Ai ở HN thì đến quán photo trường ĐH GTVT mà mua.15K/1 quyển
2 năm trời thi olympic cơ học toàn quốc mà mình còn chả mấy khi đọc cuốn sách này.Thầy giáo tớ bảo thầy đọc thầy còn thấy bù đầu nữa là

Messi10
22-10-2011, 12:03 AM
OK. Trong thời gian 4 tuần vậy, Nhóc sẽ có bản scan, vì thời gian này Nhóc ít có điều kiện tiếp xúc máy scan nên không làm gấp được.

OK,nào a có bản scan a add lên topic này cho mọi người cùng có với,thank a nhiều lắm.:)

NGOC_IBST
22-10-2011, 12:15 AM
Sao rẽ dữ vậy? Vậy là trong này Nhóc bị dụ hay sao? huhuhu

Chém gió ấy mà. Muốn chém bao nhiêu chẳng được.

Ở ngoài HN, mấy thằng Giao thông toàn đến tớ để nhận bản copy với giá 60K/2 tập. Từ nay trở đi, mấy thằng GT mà đến tớ thì tớ sẽ chém 150 K/2 tập bởi nó ko chịu mua 15 K ở trường GT.:D:D:D

famkhanh86
24-10-2011, 10:37 AM
Các bác giúp Nhóc vấn đề này cái, trong 2 cái sau, cái nào đúng cái nào sai?
Trong tính lún theo thời gian:
Tài liệu Xưtovich: (trang 169)
1. Sơ đồ tính lún trong trường hợp áp lực tăng dần theo chiều sau:
U = 1-32/pi^3 * e^(-N).
2. Sơ đồ tính lún trong trường hợp áp lực giảm theo chiều sâu:
U=1-16/pi^3 * (pi - 2) * e^(-N)
Tài liệu Whitlow: (trang 209 - tập 2).
1. Sơ đồ tính lún trong trường hợp áp lực tăng dần theo chiều sau:
U=1-16/pi^3 * (pi - 2) * e^(-N)
2. Sơ đồ tính lún trong trường hợp áp lực giảm theo chiều sâu:
U = 1-32/pi^3 * e^(-N).

hic hic
nhóc ơi, vậy vẫn chưa có tập 2 ah??
hic hic

sumiscute
25-10-2011, 11:13 PM
Nhóc có cả 2 tập rồi, nhưng chưa có scan chia sẽ mọi người được!
Càng đọc nó càng thấy ngu ngu, có khi tốt nhất mọi người không nên đọc có khi lại hay hơn :D :D :D :D
Cũng như trước giờ chưa đọc nhiều thì không biết mâu thuẩn ở trên, đọc rồi lại không biết áp dụng cái nào!!!!!

định nhờ bạn photo 2 tập, nghe bạn nói vậy thì thui, ko photo nữa..
để đầu óc tỉnh táo mà còn chat chit hay lên 4rum sờ pam với mọi ng nữa..

terrible
25-10-2011, 11:16 PM
Nhóc có cả 2 tập rồi, nhưng chưa có scan chia sẽ mọi người được!
Càng đọc nó càng thấy ngu ngu, có khi tốt nhất mọi người không nên đọc có khi lại hay hơn :D :D :D :D
Cũng như trước giờ chưa đọc nhiều thì không biết mâu thuẩn ở trên, đọc rồi lại không biết áp dụng cái nào!!!!!
Phải rất tâm huyết với cơ học đất thì mới có chí ngồi đọc,mỗi ngày đọc 1 ít,ngày nào cũng đọc may ra sẽ hiểu được từ từ theo thời gian.:D:D:D:D:D

sumiscute
25-10-2011, 11:40 PM
Biển học mênh mông, quay đầu là bờ! Kakaka Sao vẫn mâu thuẩn với bản thân vậy :D :D :D Câu châm ngôn hay vậy mà còn đi sư tầm tài liệu, đúng là tội lội tôi lội! Thiện tại, thiện tai :cool::cool::cool::cool:
Nhóc nhỡ dại rồi, người ta nói không sai yêu ai đấy quá đà thì dễ bị mù quáng....

đúng vậy, phải quay đầu thui, ko bit bi h quay đầu thì có còn kịp ko, hay là quay mồng mồng...hihi. Hèn chi ông bà ta có nói: Học nhìu..ngu nhìu, học ít..ngu ít, hok học......hok ngủ. Ngẫm ngĩ ông bà ta nói chí phải, chí phải...

p/s: lại sờ pam!!!

viokute
26-10-2011, 12:23 AM
Cám ơn Anh nhiều lắm.
Tiếc quá T2 ko có, mong chờ T2 của Anh:D

Xuân Hoà
28-10-2011, 10:23 PM
Chém gió ấy mà. Muốn chém bao nhiêu chẳng được.

Ở ngoài HN, mấy thằng Giao thông toàn đến tớ để nhận bản copy với giá 60K/2 tập. Từ nay trở đi, mấy thằng GT mà đến tớ thì tớ sẽ chém 150 K/2 tập bởi nó ko chịu mua 15 K ở trường GT.:D:D:D

Ơ thật mà.Cách đây 2 năm em đã từng mua với giá như vậy.Em không nhớ nhầm đâu.Năm ngoái có thằng em trong đội olympic cơ đất cũng ra đó mua với giá 21K 1 cuốn thì phải
( photo giấy đểu, 2 mặt in trên một tờ ) :D
tập 1 : 380 trang chia cho 4 được 95 tờ A4
Tập 2 388 trang chia cho 4 được 97 tờ A4
tổng cộng là 192 tờ A4 nó lấy mình 30K. ở ngoài HN in giấy đểu chỉ có 100d/ 1 tờ A4 thôi. Tính ra thì bọn quán photo vẫn lời chán :))

tcd
28-10-2011, 10:56 PM
Phải rất tâm huyết với cơ học đất thì mới có chí ngồi đọc,mỗi ngày đọc 1 ít,ngày nào cũng đọc may ra sẽ hiểu được từ từ theo thời gian.:D:D:D:D:D

Mỗi ngày đọc một ít rồi thành nghiện đọc sách, mà phải là sách giấy, còn file điện tử thì đọc được vài trang là chán :D:D

terrible
28-10-2011, 11:02 PM
Mỗi ngày đọc một ít rồi thành nghiện đọc sách, mà phải là sách giấy, còn file điện tử thì đọc được vài trang là chán :D:D
File điện tử in ra giấy vẫn được mà,đọc mà không áp dụng thực tế không thể nhớ lâu được.

tcd
28-10-2011, 11:08 PM
File điện tử in ra giấy vẫn được mà,đọc mà không áp dụng thực tế không thể nhớ lâu được.

Thì tớ nói là đọc sách giấy đấy thôi, mà mỗi ngày đọc ít về 1 một lĩnh vực nhất định thì ngày càng thấm chứ bác :D:D chỉ sợ là đọc được 2 ngày rồi bỏ 2 tháng thì đúng là quên thật :D:D

NGOC_IBST
04-11-2011, 06:21 PM
Dạ! Em "đao" về rồi, 370 trang rõ như in. Cảm ơn bác cuocsongma nhiều nhiều! Nếu có dịp gặp em xin rước hộ bác 03 chai!

P/S: Sao xã hội không có được nhiều người như bác nhỉ!:):):) Chúc bác công tác tốt và thành công!

Hì hì. Thằng cha đó nó bị dở hơi mới làm cái việc đó. Nếu có nhiều thằng dở hơi như thế này thì tuyệt vời. Mong có nhiều người dở hơi như thế này.:D:D:D

qhthong
04-11-2011, 06:31 PM
Pác cuocsongma ơi! Hình như bị mất các trang 202, 203, ..., 209 đó! Bác xem có phải không?

qhthong
04-11-2011, 06:33 PM
Hì hì. Thằng cha đó nó bị dở hơi mới làm cái việc đó. Nếu có nhiều thằng dở hơi như thế này thì tuyệt vời. Mong có nhiều người dở hơi như thế này.:D:D:D
Dạ đúng! mong là như thế tất cả anh chị em nhỉ!

NGOC_IBST
04-11-2011, 06:35 PM
Pác cuocsongma ơi! Hình như bị mất các trang 202, 203, ..., 209 đó! Bác xem có phải không?

Thế này thì toi. Các trang này rất quan trọng có nội dung về cố kết thấm.

cancon
04-11-2011, 07:07 PM
chân kinh bị mất mới hay bác à,tới đường tăng còn bị mất chân kinh nữa là..........................

nguyencongoanh
04-11-2011, 07:10 PM
Thế này thì toi. Các trang này rất quan trọng có nội dung về cố kết thấm.

Bác nghiền ngẫm kinh thật:D

hongducpfiev
04-11-2011, 07:37 PM
thank bác nhiều nhé

vjnhtran
04-11-2011, 10:04 PM
thanks bác nha

ronaldinho
04-11-2011, 10:15 PM
Hix, Sờ Càn xong cuốn này Nhóc thành đói luôn rùi, huhuhu

P/S: Hiện đang thiếu 12 trang, nhưng mới "truy lùng" được từ trang 202-209! Còn thiếu 04 trang nữa, ACE nào đọc kỹ xem thiếu trang nào để Nhóc bổ sung thêm nhé.

hihi!! cám ơn sự chia sẽ này của "Nhóc" nhé!! chúc những điều tốt đẹp tới "Nhóc" nhé:D:D:D:D

qhthong
04-11-2011, 10:16 PM
Kaka Nhóc cũng qoái chiêu lắm chứ, phải lựa chọn trang nào quan trọng nhất ém hàng mới hay Bác à :D:D:D:D

Huhu! Còn thiếu 12 trang sau! 73 - 74 - 77 - 78 - 202 - 203 - 204 - 205 - 206 - 207 - 208 - 209!
Đúng thiệt là bực mình! Thôi có 368/380 trang = 96,84% cũng đủ rui heng :D:D:D:D

Cũng phải để 3,16% còn lại để bọn em tìm kiếm chứ ạ! Chứ không ngày mai lại có người chém: "ông chẳng cần tốn 30 ngàn cũng có 2 quyển Cơ Đất của ông Roi-Guýt-Lâu" :D:D:D

Em cũng lén ra tiệm poto (gần Bách Khoa HCM) tậu về rồi, khổ 31k/ quyển cơ, tuy xấu nhưng cũng đủ 3,16% còn thiếu. Thế mới mạnh mồm chứ!:p:D:p

Dù sao cũng cảm ơn bác cuocsongma nhiều!

Messi10
04-11-2011, 10:20 PM
Kaka Nhóc cũng qoái chiêu lắm chứ, phải lựa chọn trang nào quan trọng nhất ém hàng mới hay Bác à :D:D:D:D

Huhu! Còn thiếu 12 trang sau! 73 - 74 - 77 - 78 - 202 - 203 - 204 - 205 - 206 - 207 - 208 - 209!
Đúng thiệt là bực mình! Thôi có 368/380 trang = 96,84% cũng đủ rui heng :D:D:D:D

A cuocsongma cố gắng tìm những trang còn thiếu giúp tụi e với, có những bạn ở xa ko có điều kiện mua,cám ơn a rất nhiều.

Messi10
04-11-2011, 10:40 PM
Cũng phải để 3,16% còn lại để bọn em tìm kiếm chứ ạ! Chứ không ngày mai lại có người chém: "ông chẳng cần tốn 30 ngàn cũng có 2 quyển Cơ Đất của ông Roi-Guýt-Lâu" :D:D:D

Em cũng lén ra tiệm poto (gần Bách Khoa HCM) tậu về rồi, khổ 31k/ quyển cơ, tuy xấu nhưng cũng đủ 3,16% còn thiếu. Thế mới mạnh mồm chứ!:p:D:p

Đâu phải ai cũng có điều kiện để mua đâu bạn
A cuoc song mà up các trang còn thiếu lên với.

qhthong
04-11-2011, 10:59 PM
Đâu phải ai cũng có điều kiện để mua đâu bạn
A cuoc song mà up các trang còn thiếu lên với.
Hổng phải ý em nói là "có tiền hay không có tiền" mua đâu! Anh em mình phải đọc trước đã rồi hãy kiếm thêm. Ý của các bác "cấu" nhà mình là thế! Chứ cứ "sẵn" đấy để anh em mình sài thì còn lâu anh em mình mới đọc, mới tìm tòi, "nhàn quen rồi" mà! Chưa kể có người "chém gió" lung tung.

Bác chẳng hay bác cancon đã phán sao? chân kinh bị mất mới hay bác à,tới đường tăng còn bị mất chân kinh nữa là..........................

Messi10
04-11-2011, 11:02 PM
Hổng phải ý em nói là "có tiền hay không có tiền" mua đâu! Anh em mình phải đọc trước đã rồi hãy kiếm thêm. Ý của các bác "cấu" nhà mình là thế! Chứ cứ "sẵn" đấy để anh em mình sài thì còn lâu anh em mình mới đọc, mới tìm tòi, "nhàn quen rồi" mà! Chưa kể có người "chém gió" lung tung.

Bác chẳng hay bác cancon đã phán sao?

hihi,ý của mình cũng ko phải vấn đề tiền bạc
Ý mình là có những bạn ở xa,muốn kiếm tài liệu mua mà ko có
Mình đang cần những trang chân kinh bị thiếu mới ác chứ:D:D:D

ngletamphuc
05-11-2011, 11:11 AM

Mua ở tiệm Phôt nào vậy bạn ? đủ 2 tập kg ? Chỉ chỗ mình ra mua với

Cám ơn rất nhiều

Gohan
05-11-2011, 11:21 AM
Đọc nhiều bài viết của Thầy Ngọc, em thấy thầy vui tính thật, bài viết thầy vừa di dỏm nhưng rất sâu sắc. Thanks thầy.

nguyenquocai
05-11-2011, 11:25 AM
@anh phúc:
Liên hệ em : Sách thì có nhưng không có tiền photo giúp kha kha.

Đợt trước cũng có photo cho ACE diễn đàn một lần rồi.

@messi10 : sẽ tặng chú một bộ khi tham gia offline lần 2 tại TPHCM hihi
Dơnload về hay mua về nên đọc chứ đừng ôm, hôn......, kí tên,.... như em nhé :D:D:D.
Bây giờ vẫn còn vài cuốn cơ đất mới toanh trên kệ :D:D:D:
chúc vui.
Ái, thân

Messi10
05-11-2011, 11:38 AM
@anh phúc:
Liên hệ em : Sách thì có nhưng không có tiền photo giúp kha kha.

Đợt trước cũng có photo cho ACE diễn đàn một lần rồi.

@messi10 : sẽ tặng chú một bộ khi tham gia offline lần 2 tại TPHCM hihi
Dơnload về hay mua về nên đọc chứ đừng ôm, hôn......, kí tên,.... như em nhé :D:D:D.
Bây giờ vẫn còn vài cuốn cơ đất mới toanh trên kệ :D:D:D:
chúc vui.
Ái, thân

hihi,được vậy thì quá tốt,nhưng mình tham lắm,sẽ xin thêm Ái nhiều tài liệu nữa đấy:D:D:D
Hẹn gặp cu Ái ở lần offline:)

nguyenhaiha1
05-11-2011, 12:23 PM
Sao em nhấp vô dòng link mà không đc:(
web nó ghi không tìm thấy địa chỉ, làm sao down đc đây mấy anh, bác... chán qua:((

qhthong
05-11-2011, 09:56 PM
Mua ở tiệm Phôt nào vậy bạn ? đủ 2 tập kg ? Chỉ chỗ mình ra mua với

Cám ơn rất nhiều
Trên đường Tô Hiến Thành, kế bên quầy giáo trình kỹ thuật (gần cổng giáo viên) đó bác?

qhthong
05-11-2011, 10:00 PM
Vẫn vô bình thường mà!
Gửi ACE mấy trang còn thiếu nè...
Mấy trang thiếu nó ở lộ ni nì :D:D:D (http://www.mediafire.com/?kfby98d7118yy19)
Cái tài liệu cũ còn thiệu lại ở lộ ni :D ACE ghép lại heng. (http://www.mediafire.com/?vtxts9i941ck751)

Bác cuocsongma đúng là tốt bụng tới cùng luôn nhỉ! Cảm ơn Bác nhiều nhiều!

nguyenhaiha1
06-11-2011, 11:06 AM
hihi! chắc tại hôm qua mạng của em nó bị làm sao ấy. giờ thì lại down bình thường rồi, cảm ơn các anh,các bác nhiều:D

HLII
07-11-2011, 03:24 PM
Mình góp thêm một ít công sức, up lại tập 2 với dung lượng đã giảm đi, thêm các trang đã thiếu, căn chỉnh ngay ngắn lại dòng và chữ.
Link tải sách: http://www.mediafire.com/?3c0hm4kyx08n51r
Các bạn tải về mở thử xem thế nào nhé.

HLII
07-11-2011, 03:26 PM
Mãng lỡm, trùng post, xin tự xóa :D

HLII
07-11-2011, 04:01 PM
Giảm dung lượng, căn chỉnh chữ, thêm, tách, bớt trang Nhóc có thể làm được trên Adobe Acrobat Pro. Bác đang dùng Acrobat Pro X, làm quen với đồng hương nhá:D

trankha_90
07-11-2011, 11:15 PM
http://www.mediafire.com/?4825c1e6gojqud5
pass là ''congtrinhngam.org''
tập 2 đóa.hehe

trankha_90
07-11-2011, 11:53 PM
thiếu trang nào vậy?mới kiếm được,mừng quá đưa lên đây,giờ mới đang koi nè.

qhthong
08-11-2011, 12:02 AM
http://www.mediafire.com/?4825c1e6gojqud5
pass là ''congtrinhngam.org''
tập 2 đóa.hehe
Kha... kha... cái này em lấy version 1 của bác cuocsongma post lên congtrinhngam.org đấy! Cái này còn thiếu mấy trang chân kinh quan trọng đó bác trankha_90 ơi!

qhthong
08-11-2011, 11:34 PM
Từ xưa đến nay chưa bao giờ nghe nói việc "đạo sách", nay mới thấy! Hay cho cái từ "rác" mà Bác cuocsongma đã đặt cho những thứ nó lẽ ra không nên xuất hiện trên tài liệu quý giá ấy!
Thú thật! Em là người đầu tiên post lên congtrinhngam.org, nhưng em đã ghi trong message rất cụ thể nó từ kết cấu, và người gởi là bác cuocsongma, chi tiết ở đây:
http://http://congtrinhngam.org/diendan/showthread.php?t=3447 ----> bài số #8.
Nếu việc làm của em có làm bác cuocsongma phiền lòng thì cho em xin nghiêm túc mong bác thông cảm! Nhưng không thể chấp nhận được cái hành động vứt rác bừa bãi thế được. Bác trankha_90 nên nghiêm túc rút kinh nghiệm về vấn đề này?

qhthong
09-11-2011, 01:00 AM
Giả dụ em có nhỡ quăng bom lung tung (khi đang cao trào phẫn nộ)! Mong các Bác đọc xong thì hạ nhiệt mà thứ lỗi, nhẹ tay! Lần sau em rút kinh nghiệm nghiêm túc!

P/S: Cái thằng "min miếc" (cái này của Bác Ngọc) bên ấy nó làm được cái việc "vứt rác" đấy thật hả Bác cuocsongma? Kinh nhỉ! :p:p:p. Có lẽ em phải suy nghĩ lại về cái forum và kèm theo cái tay “chủ thớt” chuyên “đạo sách” này chứ không thì toi!

qhthong
09-11-2011, 01:24 AM
Em đang làm đây, khổ nỗi đao lâu quá, bác chịu khó đợi tý nhé! Đích thị có bàn tay khác nhúng vào bài post của em! Khi post em chẳng hề có cái phần password "congtrinhngam.org" nào cả, nay tự nhiên có! Lại còn link luôn cái text nhập pass qua bên mediafire nữa chứ! Ớn thật! Bác chờ em kiểm tra tý nhé!

qhthong
09-11-2011, 01:33 AM
Nỏ hiểu ý "moin miếc" là cấy chi cả......
Theo Bác Ngọc thì đó là "min miếc" là Admin, "mót miếc" là Mod. Em thấy hay hay nên dùng tạm!

qhthong
09-11-2011, 01:41 AM
Bác cuocsongma ơi! Nó "đạo" cả nội dung post của em rồi. Tự nhiên giờ down về lại thấy toàn là "rác" trên tài liệu mà chính hôm bữa mình post lên "em thề là hoàn toàn sạch".
Hắn tương cái chữ: "www.congtrinhngam.org" còn trên cả tên Cụ Roy nhà mình nữa chứ! Bác nghiên cứu cái tên "chủ thớt" đốn mạt này đi!

trang bìa
trang kế

qhthong
09-11-2011, 01:55 AM
Chúc bác thành công! Nếu mệt thì để lại lời nhắc! Sáng mai em quậy hắn phụ Bác!
Chào và chúc Bác ngủ ngon nhé!

qhthong
09-11-2011, 08:01 AM
Kakaka bác vào mục Sach Whitlow không có rác (http://congtrinhngam.org/diendan/showthread.php?t=4143&p=9445#post9445) nhé.... mà giờ bên đấy có rác nhiều lắm!

Em cũng vừa thả mấy quả lựu đạn (để lâu không sài) bên đấy! Bác có hiếu kỳ qua đọc cho dzui!

P/S: Em đã phụ Bác như đã hứa rồi đấy nhé!

HLII
09-11-2011, 01:36 PM
Rác của Nhóc "PDF- XChange view..." là do Nhóc đang xài bản dùng thử (trial) chưa ***** phần mềm. Vào đấy lấy key điền vào nhé:
http://www.softvnn.com/forum/threads/306919-pdf-xchange-pro-v4-0199-199-[02-11-2011].html

lamhuongk51
09-11-2011, 01:41 PM
ơ, sao mà down về được nhỉ

qhthong
13-11-2011, 08:35 AM
Hôm nay mới xem kỹ, tính là bác cho Nhóc 03 chai, ai dẽ bác lại hy sinh bản thân mình rước hộ Nhóc 03 chai! Sự hy sinh thiệt là cao cả, Nhóc cũng rất muốn hs như vậy :D:D:D

Bác cuocsongma thông cảm nha! Mấy bữa nay chưa trả lời bác được, khổ nôic em phải "lặn lội thân cò" đi kiếm sống không mở KC được, "cuộc sống mà" bác :D:D:D. hi hi!
Bác ơi! Sự hy sinh ấy cũng có lý do và chủ đích!
Em đành phải hy sinh vậy để Bác còn nhiều thời gian mà sờ can, pót, rồi chọc phá, quấy rối nữa chứ! :D:D:D.
Em thân cỏ rác chẳng biết làm gì hơn thôi thì chỉ có một chút tài mọn là uống được 3 chai bia, em hy sinh cả để gánh cho Bác đấy!:(:p:p.
Chả nhẽ Bác lại ... :rolleyes::confused::D

qhthong
13-11-2011, 09:11 AM
Em cũng có ghé ngay sau khi em đưa cái bài có nội dung "mong BQT đừng xóa ..."rồi đến cái bài của Bác thế là hắn xoá! Đểu thật :o:o:o. Em cũng chẳng buồn ghé vào nữa! Vì chẳng còn hứng thú gì khi rê chú chuột (mouse) của mình đến cái nơi đáng để quên.
Ấy thế mà khi đăng ký thành viên em cứ "chấp nhận" mỏi tay. Giờ mới thấy hối hận thật! Âu đó cũng là cái duyên Bác nhỉ!
Bỗng nhiên em thấy có lỗi với bác trankha_90 quá! Cái tính em nó cứ như Trương Phi ấy! ở công ty xếp em cũng bảo mãi mà chưa bỏ được Bác ạ!

raichu1989
13-11-2011, 05:43 PM
bác cuocsongma , em gét cái bọn đạo sách của thằng congtrinhngam.org nếu có dì em sẵn sàn tẩy chai nó , cho nó biết

thanhvo
15-12-2011, 01:14 AM
lang thang trên mạng thấy có bản cơ học đất của Whitlow (Basic soil mechanics) bản tiếng anh, nên post cho ae nào cần thì xem nha
http://ifile.it/qd8fj0/ebooksclub.org__Basic_Soil_Mechanics.l_7zx37t902x14x4t.pdf
nếu trên diễn đàn này có ai post lên thì thông cảm nhé !

caphesang25
15-12-2011, 01:50 AM
lên đây nghe các bác ở đây nói các bên congtrinhngam.org mà em thấy ngại quá.thú thực,e cũng là mod bên trang ấy,ở mục ebook thi công,trc e có down tập 1 bên này về và up cho những người bên ấy cần,nhưng tập 1 em down về và up lên hoàn toàn nguyên bản những j mà em down từ ketcau.com về.sau đó,có một bạn tên là qhthong có xin e tập 2 nhưng e bảo chỉ có tập 1.bẵng đi một vài hôm e thấy admin bên e và một bạn nào đấy có đăng thêm tập 2 bản scan,tuy nhiên e ko down về và ko để ý xem lại nên mới xảy ra chuyện sửa lại trang bìa mà theo như các bác bảo là rác ở trên ạ.e cũng có vừa xem lại thì bản tập hai đã bị xóa và bài viết "mong BQT đừng xóa "cũng bị xóa.
thú thực bị các bác nói như thế,e là một thành viên trong BQT thì e cảm thấy rất xấu hổ.e sẽ chuyển ý kiến của các bác ở trên đây đến BQT ạ.hi vọng các bác ở đây bỏ qua cho thiếu sót này của em và BQT.đồng thời cho e thay mặt BQT ở congtrinhngam.org thành thật xin lỗi chủ nhân của file upload trên và các bác ở đây.

thanhvo
15-12-2011, 01:52 AM
lên đây nghe các bác ở đây nói các bên congtrinhngam.org mà em thấy ngại quá.thú thực,e cũng là mod bên trang ấy,ở mục ebook thi công,trc e có down tập 1 bên này về và up cho những người bên ấy cần,nhưng tập 1 em down về và up lên hoàn toàn nguyên bản những j mà em down từ ketcau.com về.sau đó,có một bạn tên là qhthong có xin e nhưng e bảo chỉ có tập 1.bẵng đi một vài hôm e thấy admin bên e và một bạn nào đấy có đăng thêm tập 2 bản scan,tuy nhiên e ko down về và ko để ý nên mới xảy ra chuyện này,thú thực bị các bác nói như thế e rất xấu hổ.hi vọng các bác ở đây bỏ qua cho thiếu sót này của em.đồng thời cho e thay mặt BQT ở congtrinhngam.org thành thật xin lỗi chủ nhân của file upload trên và các bác ở đây.

hehe, tớ k fai là chủ của nguên bản scan nhưng nghe bác nói thì thật rất quý bác, mặc dù k fai lỗi của bác. rất tốt !

caphesang25
15-12-2011, 11:00 AM
Hihi tất cả vì Cuộc Sống Mà :D:D
Đúng là sự hy sinh cao cả :D:D
Bữa giờ có ghé thăm "ngôi nhà vui vẽ" đấy nữa không? Nhóc thấy nó xóa hết rồi, k biết bác có bị ban nick k ta :D:D:D

diễn đàn bên em ko phải ai cũng band đâu bác,chỉ vi phạm mới band thui ạ.bác nói thế cũng hơi quá ak:D

nhok_kthn
15-12-2011, 11:13 AM
Thay mặt BQT bên congtrinhngam.org xin gửi lời xin lỗi đến bác đã scan bản này.Thực chất web bên này thêm chữ đó vào k có mục đích gì cả.Và sau khi nhận ý kiến phản ánh của ng scan này lâu rồi.Web đã xóa toàn bộ tập 2 cách đây hơn 2 tháng rồi.Bình thường web bên đó đã nghĩ mọi chuyện đã lắng xuống.Đây là sơ suất của chính BQT k kiểm duyệt tài liệu up lên mong tác giả scan bỏ qua cho và k lên chấp với 1 web mới làm gì.Còn việc banner ních thì bên web bên này k có chuyện banner ních để che giấu sai sót của mình.bạn scan có thể đăng nhập vào và xem thông tin banner bao giờ chưa.Biết cái sai rồi sửa thì tốt hơn là che giấu cái sai.BQT chúng tôi k như bạn nghĩ.

lechiquoc
15-12-2011, 04:41 PM
thank các bac nhiu.minh moi đăng nhập diên đàn mong các bác giúp đỡ

cuocsongma
15-12-2011, 05:41 PM
Chuyện đã qua, không nên nêu lên để nhắc lại. Tôi cũng đã không còn quan tâm gì chuyện đó nữa.

Nhưng các bác đã nhắc lại thì tôi cũng xin nói thêm.

Xét về tính pháp lý, với một nick ... rồi nêu lên thay mặt BQT ... liệu có thuyết phục người khác hay không? Chính mọi chuyện cũng đã lắng xuống rồi, nhưng tại sao lại có người vào đây đại diện ... để lên tiếng!!!

Chuyện ban nick là tôi nói vậy thôi, vì tôi cũng chẵng bao giờ vào đấy nữa! Một diễn đàn mà không có ai làm đại diện để trả lời email... Chính tôi đã gửi email liên hệ với BQT, nhưng nhận được 1 email nào mang tinh pháp lý cho congtrinhngam.org cả! mà chỉ là @gmail.com! Còn phong cách trả lời email, tôi cũng không muốn trích dẫn ra làm gì. Cách trả lời như vậy không phải là một người đại diện pháp lý cho một diễn đàn!

Tôi cũng nói thêm, chính tôi là người phản ánh vấn đề này, nhưng tôi định chính tôi không phải là người tạo ra bản scan đó. Tôi chỉ biết chính người đưa lên congtrinhngam bản không có chữ đó, nhưng sau đó tải về lại có chữ đó lên trên tài liệu. Cái quan trọng không phải vì mình scan thì mới lên tiếng, mà tôi muốn mọi người phải có ý thức bảo vệ tài liệu theo vốn gốc nó có!

Tôi cũng đã chờ xem đại diện congtrinhngam.org có trả lời email cho tôi hay không? Nhưng tôi hoàn toàn không nhận được email trả lời, điều đó cũng có thể giúp tôi nhìn nhận lại hoạt động của diễn đàn đấy như thế nào? Nên tôi chẵng dại gì mà bức xúc với cái không đáng bức xúc nữa. CTN yêu cầu đọc rõ nội quy, thì BQT CTN cứ đọc lại xem chính bản thân mình có vi phạm gì không nhé!

Theo ý kiến của tôi. Tôi kiến nghị BQT đóng chủ đề này lại, vì nó đi lạc chủ đề rất nhiều. Và liên quan tới diễn đàn khác, bàn chuyện người khác thi không hay lắm.

Thân.

cuocsongma
15-12-2011, 05:46 PM
diễn đàn bên em ko phải ai cũng band đâu bác,chỉ vi phạm mới band thui ạ.bác nói thế cũng hơi quá ak:D
Suy nghĩ gì nhiều cho mệt, bác cứ mần ít cái :D:D:D:D:D:D là xong.
Sống cho thanh thản nhẹ nhàng bác nhé. Bác trách giận Nhóc rồi cũng vậy, cũng chẵng thay đổi gì, và Nhóc cũng vậy, chẵng dại gì ôm giận vào mình lâu!

Xem như đấy cũng là 1 bài học cho tất cả mọi người. Một lần nữa cũng cần nhận mạnh sử trích dẫn tài liệu!

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

caphesang25
15-12-2011, 06:14 PM
Suy nghĩ gì nhiều cho mệt, bác cứ mần ít cái :D:D:D:D:D:D là xong.
Sống cho thanh thản nhẹ nhàng bác nhé. Bác trách giận Nhóc rồi cũng vậy, cũng chẵng thay đổi gì, và Nhóc cũng vậy, chẵng dại gì ôm giận vào mình lâu!

Xem như đấy cũng là 1 bài học cho tất cả mọi người. Một lần nữa cũng cần nhận mạnh sử trích dẫn tài liệu!

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

ai cụng vì mục đích tốt mà bác,chí nỏ ai có mục đích xấu mô bác ạk.coi như là bài học cho bên bọn em.mấy thằng còn là sv nên nông nổi lém.mong các bác bên này thi thoảng sang chỉ giáo thêm,chứ mấy thằng bọn em lập cái congtrinhngam.org cũng vất vả lắm chứ.hàng thang cầm cái sổ đi xin từng vài nghìn để đóng host.
biển khổ vô biên-quay đầu là bờ-không ngờ là vực bác ạ

lamcauham
28-08-2012, 06:15 PM
Hình như mới có tập 1 trên diễn đàn. Xin gửi lại cả 2 tập cho ai cần tham khảo.
Tập 1:
http://www.mediafire.com/view/?40n79g103wq3r4x
Tập 2:
http://www.mediafire.com/?iabmtddt9zqc8cx,40n79g103wq3r4x

utehcmc
23-03-2013, 11:13 AM
link down mediafire tập 2 died rồi nhé bác :3
bác up lại cho anh em đọc cái...thấy bảo quyển 2 có sai khác với quyển 1 mà không biết sao

huyhiep
23-03-2013, 01:57 PM
Nghe giang hồ đồn đại, cuốn này dùng để luyện thi Olympic Cơ đất :p.
Sách:
http://www.xd032011.com/2012/09/sach-co-hoc-at-sach-uoc-dich-tu-basic.html

duclt
24-04-2013, 10:31 PM
cảm ơn anh huy hiep nhiều :D e mò mãi ko được link tập 2 !

van_xd
07-02-2014, 04:49 PM
Quyển này hơi phũ, hơn 1000 trang bản tiếng anh:
https://app.box.com/s/r0lze8noao500y6by0qp

dongson08
18-02-2014, 05:21 PM
thanks các bác đã chia sẻ tài liệu nhé.

Langduxd
23-08-2014, 12:16 PM
Cảm ơn Bác nhiều! Bác nào có tập 2 cho a e nhờ vả với ạ.?!