PDA

View Full Version : Văn bằng 2 XDDD&CN trường ĐHXD?

phokhuya2
05-02-2012, 05:01 PM
Em tốt nghiệp trường kiến trúc hà nội khối A, muốn học thêm băng 2 trường DHXD khoa XDDD&CN. Vì lí do đi làm ban ngày không biết bên trường XD có tổ chức học văn băng 2 vào buổi tối không ạ, điều kiện để học văn bằng 2 khoa XD là gì?
Mong các bác tư vấn dùm em?
Em đã lên tận nơi hoỉ nhưng các cô phòng Sau đại học hơi bận nên trả lời chưa được rõ. Mong các bác tư vấn ạ:D

anh_hoc
08-02-2012, 11:37 PM
Học bằng 2 trường xd thì kì đầu bắt buộc học tối, còn các kì khác thì học cả ngày cả tối đều đươc. đều là chính quy mà.Điều kiện để học băng2 khoa xây dựng là đã có băng1 và thi đỗ kì thi tuyển sinh hệ văn băng2 do trường tổ chức.hi,tầm tháng7 gì đó là nộp hồ sơ, có lớp ôn thi đó. Thi 2 môn là toán cao cấp và tiếng anh, tổng 2 môn >= 10 điểm là đỗ.Học phí là gần 197nghin 1 tín chỉ.hì, cứ suy nghĩ kĩ nhé!hi.

lynamduc2011
08-02-2012, 11:45 PM
Em tốt nghiệp trường kiến trúc hà nội khối A, muốn học thêm băng 2 trường DHXD khoa XDDD&CN. Vì lí do đi làm ban ngày không biết bên trường XD có tổ chức học văn băng 2 vào buổi tối không ạ, điều kiện để học văn bằng 2 khoa XD là gì?
Mong các bác tư vấn dùm em?
Em đã lên tận nơi hoỉ nhưng các cô phòng Sau đại học hơi bận nên trả lời chưa được rõ. Mong các bác tư vấn ạ:D

I. Đào tạo Bằng hai:

1. Các ngành đào tạo:
Xây dựng Dân dụng và Công nghiệp, Xây dựng Cầu đường, Cấp thoát nước, Công nghệ và Quản lý môi trường, Hệ thống kỹ thuật trong công trình, Xây dựng Cảng - Đường thuỷ, Xây dựng Thuỷ lợi - Thuỷ điện, Xây dựng Công trình Biển - Dầu khí, Công nghệ Vật liệu xây dựng, Tin học xây dựng, Tin học, Máy xây dựng, Cơ giới hoá xây dựng, Kỹ sư Kinh tế xây dựng, Kỹ sư Kinh tế và Quản lý đô thị.

2. Đối tượng dự tuyển:
Tất cả những người đã tốt nghiệp Đại học ngành thứ nhất hệ chính quy, tuyển sinh đầu vào khối A thuộc các ngành Khoa học tự nhiên, Kỹ thuật, Công nghệ, Kinh tế (nếu tốt nghiệp Đại học ngoài công lập phải xếp hạng tốt nghiệp từ Khá trở lên).
3. Môn thi :
Toán Cao cấp và Ngoại ngữ
(Miễn thi với người đã có bằng 1 thuộc chuyên ngành khác của Trường Đại học Xây dựng)
tham khảo: http://www.nuce.edu.vn/index.php?lg=1&id=626

luuguxd
04-04-2012, 03:47 PM
cái này m đang quan tâm.ban nói rõ hơn 1 chút đc k .xem cho thằng e nhà tớ .năm nay nó học hết cao đẳng

vậy thì phải thi liên thông . thi 3 môn sao ý toán cao cấp , tiếng anh và cơ kết cấu .

hoan3666
05-04-2012, 12:22 AM
sao bạn không học cao học, mình chưa ra trường nhưng thấy học bằng 2 cứ lẵng phí thời gian sao ý, trong khi đó mình có thế học cao hoc mà ( xddd&cn)

myson
10-11-2012, 07:25 PM
sao bạn không học cao học, mình chưa ra trường nhưng thấy học bằng 2 cứ lẵng phí thời gian sao ý, trong khi đó mình có thế học cao hoc mà ( xddd&cn)
Học bằng 2 lãng phí là sao hả bác? em đang định học bằng 2 đây. Bác tư vấn giúp em với. Em ngoại đạo, đang học ở Điện Lực ạ

Tuanb
13-11-2012, 12:11 AM
Hình như nếu học cao học XDDD luôn thì phải học chuyển đổi 7 môn phải không nhỉ :-?

TrinhChien
12-05-2014, 09:21 PM
em học đại học xây dựng khoa cấp thoát nước, giờ em muốn học thêm bằng 2 khoa xây dựng dân dụng, vậy nên các anh chị cho em hỏi, khoa em giờ muốn học văn bằng 2 khoa dân dụng thì phải học thêm bao nhiêu môn nữa ạ! và thời gian học văn bằng 2 khoa dân dụng khoảng bao lâu ạ!
Em xin cảm ơn ạ!

kisucang
12-05-2014, 09:33 PM
em học đại học xây dựng khoa cấp thoát nước, giờ em muốn học thêm bằng 2 khoa xây dựng dân dụng, vậy nên các anh chị cho em hỏi, khoa em giờ muốn học văn bằng 2 khoa dân dụng thì phải học thêm bao nhiêu môn nữa ạ! và thời gian học văn bằng 2 khoa dân dụng khoảng bao lâu ạ!
Em xin cảm ơn ạ!

Bạn đối chiếu xem môn nào còn thiếu giữa 2 khoa cấp thoát nước và dân dụng thì đó là những môn cần học thêm
Chắc cũng phải mất tầm 1,5 năm , học nhanh thì mất 1 năm

Chuơng trình đào tạo từng ngành có tại đây mà : http://daotao.nuce.edu.vn/default.aspx?page=chitietthongtin&id=174

TrinhChien
12-05-2014, 10:26 PM
Dạ vâng tại khoa em khác hơi nhiều khoa dân dụng nên em muốn hỏi, chỉ sợ học hơi lâu, vì giờ cũng 23 tuổi rồi, già rồi, :D

kisucang
12-05-2014, 10:52 PM
Dạ vâng tại khoa em khác hơi nhiều khoa dân dụng nên em muốn hỏi, chỉ sợ học hơi lâu, vì giờ cũng 23 tuổi rồi, già rồi, :D

Sợ mai sau đi làm , ham quá , lại không muốn quay về trường học văn bằng 2 :D

1,5 năm thôi bạn à , học nhanh thì 1 năm , học bổ sung vài thêm môn là đã bắt đầu làm đồ án rồi vì đa phân môn cơ sở đều giống nhau hết mà :D

Không thì tráng men Thạc sĩ , cơ mà không biết có chơi kiểu đó được không .

trongdai91
28-07-2014, 09:27 AM
em moi vào làm o Q12 muốn học giám sat công truõng xin hoi co cho nào gan day ko va hoc ban dêm ko các anh chị nha. em xin cam on