PDA

View Full Version : Lisp Cad tất cả trong 1!

Pages : [1] 2

DINH XUAN PHUONG
21-08-2007, 03:15 PM
Chao cac bac, hien gio toi dang co 1 bo lispCAD, rat hay, no bao chum duoc rat nhieu van de trong ve ky thuat, vi du nhu, cac ban co bao goi phai trai mai taluy tren 1 doan rat dai hay khong, cac ban co bao gio phai dien 1 loat cac cao do hay ko, ban lam the nao de tinh duoc dac trung hinh hoc cua 1 vat bat ky,...., lam sao de ban ve cua chung ta dep hon trong mat nguoi khac, quan ly moi van don gian hon, in an tro len nhe nhang, tat ca co trong file lispCAD nay, neu ban nao co nhu cau, lien he lai voi toi, toi se cap cho cac ban phien ban mien phi, cac ban hay su dung va dua ra nhung loi nhan xet cho toi hoan thien no hon nua !

hunghh
22-08-2007, 01:16 AM
Thân chào anh DINH XUAN PHUONG, em tên Hưng, đang làm cho một công ty xd tại TP.HCM. em mới đi làm nên rất cần các Lipscad như anh đã giới thiêu. Em mong anh gửi cho em một bản nhé
Cám ơn anh trước vậy!!!
ĐC của em là: lqhung1107@yahoo.com

DINH XUAN PHUONG
22-08-2007, 08:45 AM
Thân chào anh DINH XUAN PHUONG, em tên Hưng, đang làm cho một công ty xd tại TP.HCM. em mới đi làm nên rất cần các Lipscad như anh đã giới thiêu. Em mong anh gửi cho em một bản nhé
Cám ơn anh trước vậy!!!
ĐC của em là: lqhung1107@yahoo.com
Toi da gui cho ban roi, ban hay checkmail di ! have fun !

DINH XUAN PHUONG
22-08-2007, 08:53 AM
File nay toi update lien tuc, len co the 1 so lenh khong can thiet se mat di, va tham vao do bang 1 so lenh moi, va cac lenh co the bi cai tien rat nhieu de tang su thich ung cho nguoi ve, boi toi cung la 1 nguoi ve CAD hang ngay, mong cac bac chi bao them !

vividkt
22-08-2007, 10:45 AM
Chao cac bac, hien gio toi dang co 1 bo lispCAD, rat hay, no bao chum duoc rat nhieu van de trong ve ky thuat, vi du nhu, cac ban co bao goi phai trai mai taluy tren 1 doan rat dai hay khong, cac ban co bao gio phai dien 1 loat cac cao do hay ko, ban lam the nao de tinh duoc dac trung hinh hoc cua 1 vat bat ky,...., lam sao de ban ve cua chung ta dep hon trong mat nguoi khac, quan ly moi van don gian hon, in an tro len nhe nhang, tat ca co trong file lispCAD nay, neu ban nao co nhu cau, lien he lai voi toi, toi se cap cho cac ban phien ban mien phi, cac ban hay su dung va dua ra nhung loi nhan xet cho toi hoan thien no hon nua !

Chào anh...Cái lisp Cad này khá hay.Anh cho em xin 1 bộ vơi.Em gửi mail cho anh xin rồi đo....
Mail của em : ngtrungkientt@yahoo.com
Cảm ơn anh!

trinhxuantung
22-08-2007, 10:55 AM
Cho em voi kcc.tungtx@gmail.com:D

DINH XUAN PHUONG
22-08-2007, 11:42 AM
Trong líp cua toi, khi ban ve bat cu 1 thu nao, bat cu 1 ti le nao, thi khi ban ve hay ve voi ti le 1:1, vi du khi ban ve 1 doan thang 5 met thi ban hay ve 1 doan thang la 5 don vi (mac dinh bao gio cung la met de khi ban chuyen sang bat cu 1 phan mem tinh toan nao di nua, don vi cung luon thong nhat o don vi met, cac ban khong phai chuyen lai), con voi 1 ti le nao do, thi cac ban hay dung dim, text cho loai ti le do, va vao trong layout de in.
Cac ban nho rang, bat cu 1 phan mem nao duoc viet, deu dua tren mot y tuong nao do cua ng viet, o day moi thu deu dua tren 1 lenh "bgin" cac ban nen thuc hien lenh nay truoc khi dung bat cu 1 lenh nao trong líp do, no la 1 the thong nhat ma !
Các loai mac dinh toi luon co gang de dat duoc nhu cac tieu chuan da neu, phong chu luon la phong chu ky thuat, khong phai la 1 phong linh tinh nao do, ban ve cua ban se chi co 3 loai phông chu, moi loai lai duoc dung kheo leo cho cac ty le khac nhau, cac ban nen tham khao lenh QD de biet layer nao dung cho loai nao (quy dinh ve duong net de ban ve co dc tinh hai hoa tong the)
Trong file nay, do chua du cac thanh phan nen co 1 so lenh bao loi, nhu cac lenh chen ky hieu dac biet, loi o phan tao layer cua lenh bgin (nhung khong sao, mac dinh no lai tro thanh net lien, vi nhung layer do la danh cho cac laoi duong dac biet), cac ban chu y den phong chu neu khong lenh bgin cung bi loi (ten phong chu neu thieu thi CAD se bao loi). Con nhung gi thac mac cac ban lien he truc tiep voi toi, ngoai gio hanh chinh ! Have fun !

DINH XUAN PHUONG
22-08-2007, 11:49 AM
Cac ban nen ton trong cac thiet lap do, du rang co the no chua la tot nhat, toi ưu nhat, nhung tat ca nhung thu trong do la 1 the thong nhat, neu ban sua chua no thi no khong con la no nua, tuc la neu nhung ket qua cua lenh bgin tao ra, cac ban sua chua lai, thi khi ban gap van de gi, toi khong the giai dap dc !

phamtienvuong
22-08-2007, 12:13 PM
Anh send cho em lisp đó nhé
mail: phamtienvuong.tk@gmail.com
Thanks

DINH XUAN PHUONG
22-08-2007, 02:08 PM
Toi da mail cho cac ban rui, vao check mail di (cac ban nen gui yeu cau vao hop thu cua toi, de toi chuyen cho nhanh,chu cu di copy tung cai dia chi 1 the nay, met lam !

thanhbinh166
22-08-2007, 06:26 PM
Gửi cho mình 1 bản copy nhé thanhbinh166@gmail.com
Thank

loisude
22-08-2007, 10:01 PM
minh nua tanloing@yahoo.com. Thanks

DINH XUAN PHUONG
23-08-2007, 11:27 AM
Toi cung gui cho moi nguoi rui, do la ban cap nhat moi nhat tinh den 8.00Am 23/08/2007
No da bo xung them 1 so cong vc can thiet ! ban se kiem tra ban ve 1 cach nhanh chong ! chi bang 1lenh don gian KCS.

nguyen_the_thieu
23-08-2007, 09:15 PM
cháu cũng rất muốn có bộ list cad đó của chú chú gửi cho cháu xin nhé cháu cảm ơn nhiêù. đây là mail của cháu:<nguyen_the_thieu@yahoo.com>

ngoctrang
25-08-2007, 03:25 PM
chao anh, anh co the goi cho em mot ban duoc khong, em moi ra truong, cam on anh nhieu dia chi cua em la "myfriends_19xx_20xx@yahoo.com"

DINH XUAN PHUONG
27-08-2007, 08:56 AM
Minh da gui cho cac ban roi, check mail di !:D

DINH XUAN PHUONG
27-08-2007, 09:00 AM
Neu co van de gi thi lien lac voi minh nhe, !

Phiphi
27-08-2007, 06:10 PM
Bác làm ơn upload trực tiếp lisp Cad của Bác cho bà con tự down về, hoặc Bác up vào www.4shared.com rồi post link cũng được.
Thành thật cám ơn Bác nhiều

tranhau85
27-08-2007, 06:31 PM
bac gui cho e theo dia chi: peter_pan_304@yahoo.com
cam on bac rat nhieu nhe!

ha manh cuong
27-08-2007, 10:57 PM
Anh phương ơi gửi cho em với !!!
Địa chỉ email của em là : hamanhcuong18549dhxd@yahoo.com
Em cảm ơn anh nhiều ạ!!!

thanhtam
27-08-2007, 11:41 PM
Bạn có thể gởi cho minh ko? Mình co gởi email cho bạn rồi đó: ldky2k@gmail.com
cám ơn bạn trước

DINH XUAN PHUONG
28-08-2007, 08:16 AM
Bác làm ơn upload trực tiếp lisp Cad của Bác cho bà con tự down về, hoặc Bác up vào www.4shared.com rồi post link cũng được.
Up load cach nao, bac giup do toi voi, toi ko quen su dung 4shared :D

nguyenhuutho_ks1978
28-08-2007, 09:22 AM
cho minh xin voi nhe! cam on nhieu:D :D :D
DC: nguyenhuutho_ks1978@yahoo.com.vn

tvd
28-08-2007, 09:53 AM
gui cho toi nhe : trandohh@gmail.com
Xin cam on

phamducnha
28-08-2007, 10:10 AM
bác có thể gửi cho em theo địa chỉ:
duc_nha_xd@yahoo.com
rồi em up lên cho anh em cùng download cảm ơn bác rất nhiều.

DINH XUAN PHUONG
28-08-2007, 11:37 AM
Cac bac dơwn nhanh lenh nhe, chi co 30 ngay thui, tinh tu hom nay:
http://www.4shared.com/file/23009701/2d77f60c/setup.html
Have fun !

DINH XUAN PHUONG
28-08-2007, 11:38 AM

Have fun !:D

hdt2006
28-08-2007, 11:48 AM
Have fun !
Sao lại là file setup.txt vậy bác, up lại cho anh em cái, thankssssss

DINH XUAN PHUONG
28-08-2007, 11:49 AM
Cac bac nho chuyen ve duoi msi de cai dat, toi quen mat, xin loi !:D

DINH XUAN PHUONG
30-08-2007, 11:21 AM
Day la ban full, cac bac dơwn nhanh len nhe, 30 ngay thui !, cac bac nao dung CAD nao thi cai vao thu muc support cua CAD do (trong program file), neu ko no khong chay dc !, cac blog toi de o dang mo, de cac bac nao dung theo kieu nao thi ssua lai, den lan sau load len no load dung cai do, nhung nho dung doi ten nha ! have fun !
http://www.4shared.com/file/23166738/63f92b38/setup.html

DINH XUAN PHUONG
30-08-2007, 11:24 AM
De doc duoc tieng Viet, cac bac vao phan Message text cua desktop dat lai phong la .vnarial la OK, have fun !

boy_chien
30-08-2007, 11:37 AM
bác Phương có thể mail cho em được ko? Em vẫn đang là sinh viên muốn tham khảo của bác để học tập thêm. Em down nhưng ko được. Cảm ơn bác nhé !

Phiphi
30-08-2007, 01:49 PM
Day la ban full, cac bac dơwn nhanh len nhe, 30 ngay thui !, cac bac nao dung CAD nao thi cai vao thu muc support cua CAD do (trong program file), neu ko no khong chay dc !, cac blog toi de o dang mo, de cac bac nao dung theo kieu nao thi ssua lai, den lan sau load len no load dung cai do, nhung nho dung doi ten nha ! have fun !
http://www.4shared.com/file/23166738/63f92b38/setup.html
Thanks you Bác Phương rất nhiều.
Files Bác up lên 4shared.com sẽ tồn tại mãi nếu trong vòng 30 ngày mà được "viếng thăm" nên Bác không cần lo đâu nhé.
Have a good day.

DINH XUAN PHUONG
30-08-2007, 02:30 PM
Cac bac nen chon thu muc cai dat la: Support cua AutoCAD trong Dpcuments and setting, vi du nhu cua toi la thu muc:
C:\Documents and Settings\CPTVTL\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2004\R16.0\enu\Support
Have fun !:D

Phiphi
30-08-2007, 06:58 PM
Xin hỏi Bác Phương và các sư huynh về vấn đề làm sao quản lý phần notes, revisions của mọi bản vẽ AutoCad một cách khoa học và nhanh chóng nhất.

Thí dụ như bản vẽ của 1 tháp thép dẫn điện cao thế (transmision tower) có cả hơn hàng trăm bản vẽ chi tiết, nếu như cần check, thay đổi hoặc thêm note trên mỗi bản vẽ thì làm sao thực hiện nhanh nhất. Có thể dùng Excel để ghi text trên bản vẽ hoặc...

(Ở đây PP muốn đề cập đến việc quản lý các bản vẽ với số lượng lớn.)

Kính mong các Bác đã từng làm qua xin vui lòng giới thiệu, chỉ giáo thêm.

PP xin thành thật cám ơn trước.

DINH XUAN PHUONG
31-08-2007, 09:27 AM
Bac noi ro hon duoc ko, toi ko hieu !:confused:

hdt2006
31-08-2007, 05:14 PM
Anh cho em hỏi có file hướng dẫn và giới thiệu các tính năng của lips này ko, rất cám ơn anh vì sự nhiệt tình và giúp đỡ chia sẻ cho anh em.

hdt2006
31-08-2007, 05:36 PM
Anh cho em hỏi có file hướng dẫn và giới thiệu các tính năng của lips này ko, rất cám ơn anh vì sự nhiệt tình và giúp đỡ chia sẻ cho anh em.
A em chỉnh font nên thấy rồi, cám ơn anh nhé, mà cái này thiên về thủy lợi. A có cái nào chuyên hơn cho xây dựng dân dụng ko anh?

Phiphi
01-09-2007, 09:17 AM
1 thí dụ đơn giản như sau:
Mình muốn hiệu chỉnh lại 1 note là dùng bu lông M16 8.8/S thay cho note cũ là M16 4.6/S trong hàng trăm bản vẽ của 1 tháp thép nào đó.
Vậy làm cách nào để thực hiện nhanh chóng nhất vậy Bác?

deathsun
01-09-2007, 11:01 AM
Anh share cho em với.
mai_sao2003@yahoo.com

dungtrungnguyen
02-09-2007, 12:34 PM
anh gửi cho e nhe. chúc a mọi điều tốt lanh.cám ơn a nhiêù.

dungtrungnguyen
02-09-2007, 12:35 PM
mail của e: chucemhanhphuctd@yahoo.com

kamikalaze
02-09-2007, 02:33 PM
Dạo này chú Phương chịu khó nghiên cứu và phát triển thât. Tiến bộ nhanh wa!:D
Người Mông ở Mèo Vạc! hehehêhe
Rừng xanh núi đỏ, bao giờ về nhà!

quoctoa.nguyen
03-09-2007, 09:29 AM
Chào Anh.
Anh cho em xin 1 bản tham khảo
Email : quoctoa@gmail.com
Thanks so much.

tranly
03-09-2007, 09:41 AM
Chào Anh.
Anh cho em xin 1 bản tham khảo
Email : quoctoa@gmail.com
Thanks so much.

Các bác đọc kỹ lại đi, Bác Phuong đã viết
"Cac bac dơwn nhanh lenh nhe, chi co 30 ngay thui, tinh tu hom nay:
http://www.4shared.com/file/23009701...60c/setup.html
Have fun !"
Cảm ơn bác.

thanhvienmoi
03-09-2007, 10:56 AM
1 thí dụ đơn giản như sau:
Mình muốn hiệu chỉnh lại 1 note là dùng bu lông M16 8.8/S thay cho note cũ là M16 4.6/S trong hàng trăm bản vẽ của 1 tháp thép nào đó.
Vậy làm cách nào để thực hiện nhanh chóng nhất vậy Bác?
Đối tượng của bác là block chứ.nếu là block thì bác dùng lệnh blockreplace là được mà

Phiphi
03-09-2007, 12:04 PM
Đối tượng của bác là block chứ.nếu là block thì bác dùng lệnh blockreplace là được mà

Đây PP chỉ đề cập đến các TEXT dùng cho các note hiệu chỉnh trong số lượng bản vẽ lên cả hàng trăm thôi.
Bác có idea gì hay, xin vui lòng chia sẽ nhé.
Thanks you Bác

phucduongdinh
03-09-2007, 01:02 PM
Đây PP chỉ đề cập đến các TEXT dùng cho các note hiệu chỉnh trong số lượng bản vẽ thôi.
Thanks you Bác
Có phải chú PP muốn thay đổi một loạt các text trong toàn bộ bản vẽ ko ạ? Chẳng hạn từ M16 thành M18. Nếu thía thì chú dùng lệnh Find là đc mà.

thanhvienmoi
03-09-2007, 09:39 PM
Đây PP chỉ đề cập đến các TEXT dùng cho các note hiệu chỉnh trong số lượng bản vẽ lên cả hàng trăm thôi.
Thanks you Bác
Bác có thể gửi cho em bản vẽ của bác cần chinh sửa xem đc chư.bác thử dùng thêm lệnh qselect xem sao.Con thay thế text thì dùng cách của phucduongdinh được đấy bác ạ

Phiphi
04-09-2007, 06:47 AM
Cám ơn ý kiến của các bạn.
Vấn đề PP. đưa ra là việc hiệu chỉnh và quản lý các revisions này cho 1 số lượng bản vẽ lên đến vài trăm b/v.
Thí dụ khi cần kiểm tra hoặc thay dổi các notes hiệu chỉnh này thì mình không cần phải "open" hàng trăm b/v đó mà vẩn làm được 1 cách nhanh chóng nhất.
Câu hỏi là làm như thế nào đây vậy?
Thanks you.

Xin hỏi Bác Phương và các sư huynh về vấn đề làm sao quản lý phần notes, revisions của mọi bản vẽ AutoCad một cách khoa học và nhanh chóng nhất.

Thí dụ như bản vẽ của 1 tháp thép dẫn điện cao thế (transmision tower) có cả hơn hàng trăm bản vẽ chi tiết, nếu như cần check, thay đổi hoặc thêm note trên mỗi bản vẽ thì làm sao thực hiện nhanh nhất. Có thể dùng Excel để ghi text trên bản vẽ hoặc...

(Ở đây PP muốn đề cập đến việc quản lý các bản vẽ với số lượng lớn.)

Kính mong các Bác đã từng làm qua xin vui lòng giới thiệu, chỉ giáo thêm.

PP xin thành thật cám ơn trước.

DINH XUAN PHUONG
04-09-2007, 05:21 PM
Cám ơn ý kiến của các bạn.
Vấn đề PP. đưa ra là việc hiệu chỉnh và quản lý các revisions này cho 1 số lượng bản vẽ lên đến vài trăm b/v.
Thí dụ khi cần kiểm tra hoặc thay dổi các notes hiệu chỉnh này thì mình không cần phải "open" hàng trăm b/v đó mà vẩn làm được 1 cách nhanh chóng nhất.
Câu hỏi là làm như thế nào đây vậy?
Thanks you.
Kho day, cac bac a !:confused:

Phiphi
04-09-2007, 05:40 PM
Đúng là khó đấy vì có lẽ mình chưa làm nó bao giờ, nhưng chắc có someone đã từng làm việc này rồi.
PP chỉ nghỉ rằng (chưa làm thử), mình có thể viết text trong Excel rồi cho nó link với b/v AutoCad. Như vậy ta chỉ cần mở file Excel để check hoặc hiệu chỉnh các revisions này, khi ta open bản vẽ để xem or in thì b/v sẽ tự động update rồi.
Đây mới chỉ là idea mà thôi, các Bác xem có idea nào khác không?
Have fun.

thanhvienmoi
04-09-2007, 11:20 PM
[QUOTE=Phiphi]Đúng là khó đấy vì có lẽ mình chưa làm nó bao giờ, nhưng chắc có someone đã từng làm việc này rồi.
PP chỉ nghỉ rằng (chưa làm thử), mình có thể viết text trong Excel rồi cho nó link với b/v AutoCad. Như vậy ta chỉ cần mở file Excel để check hoặc hiệu chỉnh các revisions này, khi ta open bản vẽ để xem or in thì b/v sẽ tự động update rồi.
Đây mới chỉ là idea mà thôi, các Bác xem có idea nào khác không?
Have fun.[/QNếu bác muốn link từ excel sang cad.Và khi sua trong excel thì tự động thay đổi trong cad thì bác có thể dùng pm sau AutoXls
http://www.megaupload.com/?d=WY5ZW4SB

nglam_adg
05-09-2007, 02:53 AM
Tôi xin có 1 vài ý kiến thế này
1. Mục đích đặt ra là:
làm sao quản lý phần notes, revisions của mọi bản vẽ AutoCad một cách khoa học và nhanh chóng nhất.
nếu như cần check, thay đổi hoặc thêm note trên mỗi bản vẽ thì làm sao thực hiện nhanh nhất.
Thí dụ khi cần kiểm tra hoặc thay dổi các notes hiệu chỉnh này thì mình không cần phải "open" hàng trăm b/v đó mà vẩn làm được 1 cách nhanh chóng nhất
mình có thể viết text trong Excel rồi cho nó link với b/v AutoCad. Như vậy ta chỉ cần mở file Excel để check hoặc hiệu chỉnh các revisions này, khi ta open bản vẽ để xem or in thì b/v sẽ tự động update rồi.

2. Về ý tưởng:
Để đạt được những mục đích trên, cho dù dùng phương pháp nào thì các bản vẽ (gồm các file riêng rẽ) phải có một sự liên kết nhất định (theo kiểu Xref chẳng hạn).
- Mục đích cuối cùng không phải chỉ để sửa nội dung các files mà là để xem hoặc in bản vẽ đã được thay đổi - Cái này thì vẫn phải dùng qua AutoCAD mới ổn.
- Như vậy, cuối cùng bản vẽ vẫn phải dùng qua AutoCAD (thì mới nhìn thấy được thay đổi và in ra) vậy tại sao lại phải dùng Excel (hay bất kỳ phần mềm thứ 2 nào) để làm mà không dùng AutoCAD ?
- Thông thường, các bản vẽ được bố cục khác nhau - cho dù không nhiều đi chăng nữa thì mỗi thay đổi sẽ làm bố cục ít nhiều không còn được như ban đầu. Việc chỉnh hàng trăm bản vẽ mà không phải mở ra là khá mạo hiểm. Nếu là tôi, tôi sẽ không đủ tự tin để in ra nếu chưa kiểm tra lại. Còn nếu mở ra để kiểm tra lại thì đó là lúc AutoCAD sẽ thực hiện những thay đổi mà ta muốn...

Ý tưởng và mục đích của bạn rất thực tế. Nhưng bạn nên cân nhắc kỹ hơn vì rất có thể bạn sẽ đi đường vòng khi quá chú tâm vào ý tưởng mà quên đi mục đích.

Phiphi
05-09-2007, 05:24 PM
PP. xin được cám ơn anh Lâm và Thanhvienmoi.
+ P/m của Thanhvienmoi tiếc là chỉ sử dụng cho AutoCad 2006 mà thôi, xin Bác nếu đã xài qua thì giới thiệu thêm về p/m này nhé.
+ Vấn đề viết Text từ file Excel rồi link vào b/v AutoCad vẩn có khả năng phát huy được về việc quản lý các notes, revisions một cách khoa học và nhanh. PP sẽ đầu tư thời gian để làm thử rồi giới thiệu lại sau.
Bác nào có good ideas thì xin chỉ giáo thêm nhé.
Thanks you.

buratino1703
07-09-2007, 05:10 PM
Bác Phương có thể nói rõ cho em 1 chút được ko? Là tại vì các lisp em sử dụng đều dùng bằng cách load trên menu: Tool-Load Application-rồi tìm đến lisp đó. Nhưng lisp của bác em setup song rồi dùng 2 lệnh bác đưa ra trên 4rum: QD-hiện quy định các layer, Bgin thì để làm gì? vậy nên em muốn bác hướng dẫn kỹ qua 1 chút! Thank.

small cat
07-09-2007, 11:41 PM
Trời ơi hay quá, gởi cho em với, cám ơn anh nhiều lắm.
hh_mm_tt@yahoo.com

DINH XUAN PHUONG
08-09-2007, 08:17 AM
lenh Bgin la lenh tao cac thuoc tinh cho ban ve, nhu layer, dim, téttyle...., va cac cau lenh con lai trong lisp do lay cac cai do lam chuan, con cai lenh QD, do khi viet lisp nay toi chu yeu dung cac con so, va cac chu viet tat, len can co cai do de dien ta chuc nang, nhiem vu cua tung layer, trong do layer 4 la layer ve chinh, khi thuc thi cac lenh do, ket thuc lenh do, no thuong tra ve layer nay, toi se cap nhat ban update nay mai, khi do no se hoan chinh hon !:D

DINH XUAN PHUONG
10-09-2007, 02:09 PM
Toi van dơn dc binh thuong ma !

ksxdvt
10-09-2007, 03:04 PM
huynh send cho một cái cảm ơn nhiều:) ksxdvt@yahoo.com

nhaphebinh
10-09-2007, 03:38 PM
Bác Phương send cho em một cái nhé, em cảm ơn bác nhiều.
Mail em là: nhaphebinh@gmail.com
Em cũng là người vẽ CAD hằng ngày nên cần file này lắm bác ạ, nhớ cho em nhé!

xda2
10-09-2007, 06:19 PM
chuyển cho em với
Em đang học Đh
cũng cần nó lăm
địa chỉ
anhsaobangcodon@yahoo.com
thanks all

thungo
14-09-2007, 07:40 PM
lenh Bgin la lenh tao cac thuoc tinh cho ban ve, nhu layer, dim, téttyle...., va cac cau lenh con lai trong lisp do lay cac cai do lam chuan, con cai lenh QD, do khi viet lisp nay toi chu yeu dung cac con so, va cac chu viet tat, len can co cai do de dien ta chuc nang, nhiem vu cua tung layer, trong do layer 4 la layer ve chinh, khi thuc thi cac lenh do, ket thuc lenh do, no thuong tra ve layer nay, toi se cap nhat ban update nay mai, khi do no se hoan chinh hon !:D
Bac oi co ranh gui cho em voi nhe,chan thanh cam on Bac nhieu,email:
hoangthu_85@yahoo.cọm:D

Phiphi
15-09-2007, 10:55 AM
AutoCAD 2000 Visual LISP Tutorial.pdf
http://www.4shared.com/file/16994457/bfe7da05/AutoCAD_2000_Visual_LISP_Tutorialpdf.html
.

Đỗ Hữu
20-12-2007, 11:04 PM
Có gì mới trong lisp của bác thế? Cho e một bản để tham khảo với! Cám ơn bác trước nhe!

AutumnHeart_1982
24-12-2007, 05:27 PM
Anh có thể cho em 1 bản được không. Hòm thư của em là autumnheart_1982@yahoo.com. Rất cám ơn anh.

David Giang
05-01-2008, 06:09 PM
Trước đây, các cán bộ thi công, địa chất hay dân kỹ thuật nói chung khi phải làm việc trên công trường phải dùng rất nhiều đến các bản vẽ thiết kế kỹ thuật. Và hầu hết các bản vẽ đều phải vẽ bằng tay, mỗi lần thay đổi bản vẽ hay sửa bản vẽ thì phải mất hàng tuần với những đêm trắng.

Từ ngày các bản vẽ kỹ thuật được sử dụng trên AutoCad 12 chạy trên DOS cùng với những tiếng Việt không dấu cũng đã đánh dấu một bước ngoặt cho dân thiết kế. Giờ đây, thời kỳ công nghệ ngày càng phát triển cùng với những phiên bản mới của AutoCad ra đời đã giúp có được các bản thiết kế chính xác tròn chữ tới từng đường nét.
Đó là nói tới các bản vẽ AutoCad trên máy tính để bàn, dân giám sát công trình xây dựng, điện, đặt cáp v.v… chỉ cần cầm bản vẽ trên tay là có thể kiểm tra được toàn bộ công trình trên công trường. Cách đây hai tháng, tôi có được đi giám sát cùng một dân giám sát công trình thuộc loại IT nửa mùa “sành điệu” trong một công trình ở Hà nội, anh ta điềm nhiên đi trong công trường như đi chơi nhưng tay lại cầm chiếc O2 XDA II để kiểm tra công trình. Tôi quả thật ngạc nhiên khi được chiêm ngưỡng toàn bộ các bản vẽ kỹ thuật trên công trường được thể hiện trên màn hình của con O2 XDA II. Phần mềm sử dụng trên chiếc máy đó là PowerCAD Pro-NiRV.

Với phần mềm PowerCAD Pro toàn bộ bản vẽ AutoCad (*.DWG) trên máy tính được chuyển đổi sang dạng *.FLX. Dung lượng của file khi được chuyển đổi giảm đi khoảng 8 lần so với dung lượng file AutoCad thực. Bên cạnh đó, nếu các bạn có file AutoCad nguyên thuỷ dạng *.DWG, chương trình vẫn xài vô tư. Ngoài ra chương trình còn có thể đọc được dạng *.DXF khá phổ biến trong các ứng dụng CAD.

Phần mềm này không những đọc được các định dạng trên mà nó có thể cho phép bạn sử dụng chương trình để tạo cho mình những bản vẽ kỹ thuật ngay trên chiếc máy PocketPC của mình. Bạn có thể tìm được cho mình những công cụ vẽ ngay trên thanh công cụ hoặc cũng có thể trên menu Draw trong phần mềm như hình vẽ bên. Bạn cũng có thể vẽ những đường thẳng, hình tròn, cung tròn, hình chữ nhật, đưa chữ vào bản vẽ v.v… Mọi cách thức khi vẽ các đối tượng của bản vẽ trên PocketPC các bạn có thể thao tác như trên phần mềm AutoCad trên máy PC.

Bạn cũng có thể vẽ cho mình những đối tượng với những độ dài hay những góc chính xác thông qua những tính năng tương tự như AutoCad trên PC thông qua menu Dim như hình vẽ bên. Hoặc bạn cũng có thể xử lý những text hiển thị trên bản vẽ thông qua các chức năng như Copy, Mirror, Offset, Rotate v.v… trên menu Edit như hình bên.

Ngoài những tính năng của chương trình, bạn cũng nên thiết lập cho mình những thuộc tính mà mình thường xuyên phải sử dụng hoặc theo những tiêu chuẩn Việt nam, để thay đổi những thuộc tính đó bạn phải vào menu Conf (cấu hình) ở chương trình:

Drawing Units: thay đổi các kiểu định dạng số, chuẩn đơn vị của góc (như độ, grad hay Radian

Linetype: các kiểu đường vẽ, các kiểu này bạn phải nhập từ các file định dạng sẵn ở bên ngoài

Texttype: các kiểu font chữ để vẽ trên màn hình, các font này thực chất là các file có phần mở rộng là *.FSH hoặc *.SHX

Program Settings: Thay đổi các thông số về phần mềm, bạn nên đặt chế độ Automatic Save trong mục Common để chương trình tự động lưu bản vẽ trong quá trình thiết kế. Thay đổi các đường dẫn thư mục cho các thư mục hệ thống trong mục Directories. Bạn cũng có thể thay đổi cho mình các lệnh command tắt trong quá trình sử dụng hoặc vẽ các bản vẽ trong mục Alias. Ví dụ bạn muốn thay lệnh LINE tắt mặc định là L bằng lệnh mới là DT (đường thẳng) chỉ cần chọn tới dòng command L LINE sau đó chọn Change để thay đổi, nếu bạn nhấn New/Delete thì chương trình sẽ cho phép bạn tạo lệnh mới hoặc xoá lệnh đang có. Khi tạo mới bạn cũng nên lưu ý xem có trùng với lệnh nào đã có sẵn trước đó không.

Configure Desktop: Cho phép bạn thiết lập cấu hình màn hình của chương trình, bạn có thể cho phép xuất hiện hoặc bỏ các thanh công cụ Command Line, Option Toolbar, Properties, Tools, Snap.

Load Toolbar: Chương trình cho phép các bạn có thể load thêm các thanh công cụ khác bằng cách chọn các file có phần mở rộng *.MNP.

Resource Manager: Chương trình cũng cho phép các bạn có thể chạy một số ứng dụng ngoài thông qua các file chứa các hàm động (*.DLL) hoặc chạy những lệnh thông qua Marco.

Các bạn có thể khám phá thêm những tính năng của phần mềm này. Địa chỉ download: www.givemepower.com.

Bạn cũng có thể tìm một ứng dụng khác thuộc dòng AutoCad chính thức, đó là AutoCad for PocketPC.
Chúc các bạn thành công

DINH XUAN PHUONG
07-01-2008, 03:29 PM
Day la toan bo chuong trinh, cac bac giai nen vao o C:\ rui vao CAD load file ACAD.vlx trong do len la OK !, phan mem mien phi luon ! (doi duoi ACAD.txt thanh ACAD.rar)

henycuong
07-01-2008, 03:36 PM
(doi duoi ACAD.txt thanh ACAD.rar)
chơi chiêu trộm long tráo phượng nữa ta. hê hê chiêu này dùng để giấu file. nhưng gặp cao thủ thì cũng lòi đuôi ra thôi:p :p :p
vui nhé. Chưa rãnh xem lisp của bác nữa. cảm ơn nhé:)

DINH XUAN PHUONG
07-01-2008, 03:53 PM
Chuong trinh dung 4 font nay :
VNTIMEH.SHX, VNTIME.SHX, VN1.SHX, VnArialH.TTF
Neu thieu 1 trong 4 font tren chuong trinh khong chay duoc !
(Toi doi duoi de load len KC.com thui, chu co giau gi dau)

DINH XUAN PHUONG
14-01-2008, 03:42 PM
Bác xem hộ mình cái này. Thấy đc thì Upload lên trang chủ dùm cái
Thanks Bác
co ji dau nao?

thanhlongbn
14-01-2008, 07:13 PM
bac gui em mot ban nhe.em xin cam on.
mail: www.thanhlong_bn86@yahoo.com

nguyenngoc74
15-01-2008, 10:43 AM
Chuong trinh dung 4 font nay :
VNTIMEH.SHX, VNTIME.SHX, VN1.SHX, VnArialH.TTF
Neu thieu 1 trong 4 font tren chuong trinh khong chay duoc !
(Toi doi duoi de load len KC.com thui, chu co giau gi dau)

Bạn có mấy font này ko gửi giúp anh em nhé.

DINH XUAN PHUONG
16-01-2008, 11:37 AM
may font do day, con font ttf thi bac tu cai tu vietkey

hoahairau
17-01-2008, 04:43 AM
Nếu có thể được, làm ơn cho hr xin tham khảo, Email: josmavinat@gmail.com, hoahairau@yahoo.com.

Xin cảm ơn và xin kính chúc sức khoẻ, năm mới.
Niềm vui thành công, trí tuệ!!!

VN Engineer, Au

DINH XUAN PHUONG
17-01-2008, 11:52 AM
Nếu có thể được, làm ơn cho hr xin tham khảo, Email: josmavinat@gmail.com, hoahairau@yahoo.com.

Xin cảm ơn và xin kính chúc sức khoẻ, năm mới.
Niềm vui thành công, trí tuệ!!!

VN Engineer, Au
ban tu dơwn ve di !

Bibobo
17-01-2008, 11:33 PM
Em down roi đấy..cảm ơn huynh nhé...đệ ham cái vụ này lắm....để tham khảo ấy...tính đệ thì thích sd cái mình lam thôi..hi hi...:D

tinhmc2003
18-01-2008, 02:31 PM
cho minh xin voi:
tinhmc2003@yahoo.com

vh1082tranvan
19-01-2008, 11:24 AM
gửi cho em lisp CAD với.Cảm ơn nhiều nhiều.
Hòm thư:shinec-CTC@shinec.com.vn

macvanbinh
25-01-2008, 11:34 PM
Nghe nói đến bộ Líp của bạn mà thấy mê rồi, có thể cho tô xin 1 bản được không.
DC của tôi là: nguyenbinh@fastmail.fm, nếu dung lượng lớn thì gửi cho tôi vào địa chỉ binhdc31@yahoo.com.
Cảm ơn nhiều nhé

luckyboy
07-02-2008, 11:27 PM
anh gỏi cho em voi nha..mail la.lucky_boy470@yahoo.com

ksxdvt
10-02-2008, 03:24 PM
có huynh nào có gửi cho xin một bản mail cua tui ksxdvt@yahoo.com

nguyenhuutho_ks1978
13-02-2008, 09:11 AM
BÁC DƠWN RỒI CÓ THỂ GỬI CHO MÌNH XIN VỚI ĐƯỢC K? MÌNH ĐÃ XIN BÁC PHƯƠNG NHƯNG BÁC ẤY K GỬI.
EMAIL CỦA MÌNH: nguyenhuutho_ks1978@yahoo.com.vn
CẢM ƠN NHIỀU!

pinggo_ag
13-02-2008, 05:06 PM
Cho em voi nhe: danghoang_vi@yahoo.com:). Cam on anh nhieu lạm

nguyenhuutho_ks1978
14-02-2008, 10:20 AM
bibobo ơi cho mình xin nhe..cảm ơn nhiều!
Email của mình :nguyenhuutho_ks1978@yahoo.com.vn

nguyenhuutho_ks1978
14-02-2008, 10:31 AM
bac phuong oi cho minh xin mot ban nha, cam on bac nhieu
email cu minh la:nguyenhuutho_ks1978@yahoo.com.vn

ngoctan_q
14-02-2008, 02:27 PM
Bác ơi! Cho em xin một bản lisp cad! Cám ơn bác!
địa chỉ mail của em là
namgiao_ngoctan@yahoo.com.vn

DINH XUAN PHUONG
20-02-2008, 08:19 AM
Day la ban update cua ACAD ! cac ban tu dơwn ve !

trantuanxd
20-02-2008, 02:58 PM
Em ten Tuan, moi di lam nen rat can Lips Cad. Anh goi cho em mot ban nhe. Thanks.
email: trantuanxd@yahoo.com.vn

unknown
21-02-2008, 12:10 AM
Cho mình thử cái lisp CAD đấy nữa : Địa chỉ email của mình là anhletuanxd@yahoo.com.vn . Cám ơn bạn nhiều lắm

chienfxd
21-02-2008, 07:57 AM
em muốn xin một bản , địa chỉ mail của em : chienfxd@gmail.com Thanks bác trước !:)

DINH XUAN PHUONG
22-02-2008, 11:39 AM
Cac ban tu dơwn ve di !

lebatung
22-02-2008, 05:20 PM
Cac ban tu dơwn ve di !
Cảm ơn DINH XUAN PHUONG, Lisp Cad của bạn quả là tuyệt vời. Có Lisp này mình có thể tiết kiệm nhiều thời gian cho công việc.:D

Romeo_09
24-02-2008, 01:14 PM
anh oi..
em cung xin mot ban duoc ko a..??
em dang la` sinh vien nam thu 2 , em cung moi hoc Cad dc mot thoi gian..
Rat cam on anh..^^
mail cua? em : semaiyeuem198869@yahoo.com

trantuanxd
28-02-2008, 02:01 PM
xin chào anh Đinh Xuân Phương, anh gởi cho em 1 bộ nhé. Thanks. mail: trantuanxd@yahoo.com.vn

pham hung thoi
28-02-2008, 08:55 PM
mình cũng rất muốn tìm hiểu autolis, qua tham khảo các đoạn mã lis mà các bác đã dùng mình thấy rất hay nhưng các bác nên tìm hiểu autocad kỹ hơn vì trong cad có rất nhiều lệnh mà mình thấy các bác không biết nhiều lắm, các bác nên tham khảo thêm các lệnh trong exfrex của cad.

thangminh
29-02-2008, 04:30 PM
da.em chao anh.em hoc XD.mong anh gui cho em qua dia chi :chantroirongmo_09dh@yahoo.com

cam on anh nhieu

pchvmm
29-02-2008, 04:53 PM
chào anh, em thấy anh mô tả chương trình thi hấp dẫn qua. Anh co the mail cho em dung thử xem nhe. Thanks!
Mail cua em : hieucstc@gmail.com

hoangtrungdungkientruc
29-02-2008, 09:10 PM
chào các bác. em là thành viên mới của diễn đạn. em không biết la thiét kế đồ hoạ 3d trong việc: thiết kế kien trúc. nên dùng autocad3d hơn hay là dùng 3dmax hơn nhĩ. em chuẩn bị học 3d mà cũng chưa biết gì. ng­­ười thì bảo em nên học cad3d lai có người nói là 3dmax hơn. bác nào sành món này tư vấn em cái. em cảm ơn trước.:confused: có ý kiến gì mong các bác gửi bài trả lời vào hoangtrungdungkientruc@gmail.com

hoangtrungdungkientruc
29-02-2008, 09:43 PM
bác nào có tiêu chuẩn về tai trọng theo tieu chuẩn 2737.1995 gửi emcaisŽ. gmail: hoangtrungdungkientruc@gmail.com

hoangtrungdungkientruc
29-02-2008, 09:51 PM
các bác nhớ giúp em nhanh nhanh lên một chút nhé. em cảm ơn rat nhiều

hoangtrungdungkientruc
29-02-2008, 09:52 PM
nhieeufmaf em muốn bài của mình lên trang chủ thì phải làm thế nào các bác nhi? em còn gà qúa.:D

tranducanh
01-03-2008, 12:54 PM
lisp CAD em cung rất cần em đang lam mấy cái đồ án ko có nó cũng vất vảlams

DINH XUAN PHUONG
25-04-2008, 12:56 PM
Moi cac ban dung ban update cho ACADLisp, day la ban update tinh den ngay 25/4/2008, hy vong no se khac phuc duoc 1 so thieu sot trong cac ban truoc !

tieusongnhi
25-04-2008, 07:16 PM
anh Phương ơi cho em một bản với email của em la nguoidoduong@gmail.com cám ơn anh nhiều chúc anh mạnh khỏe

DINH XUAN PHUONG
14-05-2008, 10:28 AM
Hic hic, truoc khi chia tay voi Ha Noi, voi nghe Thuy dien, minh hoan thanh lai ACALisp nay, day la ban moi nhat, hy vong no se giup ich cho anh em "kẻ vẽ" chúng ta, have fun !

phan nguyen hoai anh
10-02-2009, 03:48 PM
cho em xin với! phannguyenhoaianh@yahoo.com

nhatha
10-02-2009, 05:43 PM
sao mình lại down ko được nhỉ, có bác nào gửi giúp e với ạh
Mail: codon1803@yahoo.com

dovi
10-02-2009, 10:40 PM
mình cần 1 list chọn 1 text quét text sau có nội dung giống với text trường, các bạn trên diễn đàn có thì share cho mình: doanxd@gmail.com

nguyenvietcuong
12-02-2009, 11:44 PM
mail mình là:nguyenvietcuong.tdt@gmail.com thử xem có gì mới lạ không rồi anh em trao đổi

tuananhtg
19-02-2009, 11:37 AM
http://tuananh.somee.com/article.asp?id=296
Các bác vào đây tham khảo, cái này mình sưu tầm của mấy anh thiết kế. Còn bộ font làm giảm dung lượng bản vẽ nữa. Nhưng không biết nằm đâu. Lúc nào mình post lên các bác tham khảo.

DINH XUAN PHUONG
23-03-2009, 03:13 PM
TROI OI, CHAN NHU CON GIAN !:eek:

Kiem Lam
06-04-2009, 03:17 PM
Goi cho em voi anh. Em cam on anh nhieu. williamstells@yahoo.vom

mainguyenanvina1
06-04-2009, 03:50 PM
Anh cho em xin 1 bộ nữa nhé. Cam on anh

tonngokhong
06-04-2009, 05:39 PM
cho em xin voi a

thang_kc
07-04-2009, 11:54 PM
anh gửi cho em xin 1 bản nhé, em cám ơn anh!
nick của em là: vudinhthang_xd@yahoo.com

mainguyenanvina1
08-04-2009, 11:47 AM
Hic hic, truoc khi chia tay voi Ha Noi, voi nghe Thuy dien, minh hoan thanh lai ACALisp nay, day la ban moi nhat, hy vong no se giup ich cho anh em "kẻ vẽ" chúng ta, have fun !
Đường link bị đứt rồi, đề nghị anh Phương link lại để anh em có thể download về dễ dàng mà không mất công anh gởi ch từng người.

ThanhTroc
10-04-2009, 10:45 AM
anh Phương ơi send cho em với nhé :D
tuan_thanh119@yahoo.com

tueanh
17-04-2009, 08:10 AM
cho minh xin lisp này với: hpt2309@yahoo.com, 0982391982

tranvantan
20-04-2009, 09:41 AM
Làm ơn gửi giúp em thep địa chỉ: tans3pid@gmail.com
Cảm ơn Bác nhiều!

voducduy
08-05-2009, 07:06 PM
Bác chuyển cho em với nhé
ĐC: voducduy772009@gmail.com

DINH XUAN PHUONG
13-05-2009, 04:03 PM
Ai muon download thi vao day lam theo huong dan:
*Bước 1: hãy vào địa chỉ sau:http://greenhorse.com/join_now.ghc?r=217244762
*Buớc 2 - Email address : địa chỉ mail của bạn.
- First name / last name : họ và tên.
- Birthday: tháng/ngày/năm sinh
- Gender (giới tính) : chọn “male” nếu bạn là nam, chọn “female” nếu bạn là nữ.
- Own Credit Card : chọn No (dù có hay không)
- Country : Vietnam
- TERMS OF SERVICE : chọn YES.
Sau khi điền đầy đủ thông tin, hãy click chuột vào mục “Go To STEP2″
* Buớc 3 - Password : mật khẩu (bạn tự chọn một mật khẩu cho mình rồi điền vào)
- Confirm : đánh lại mật khẩu một lần nữa để xác nhận.
- Time Zone : chọn (VST)
- Phone Number: Số điện thoại của bạn (84/mã vùng/số điện thoại của bạn)
- Spoken Language: Vietnamese
- Secondary Language: Vietnamese
- Street Address: địa chỉ nhà (chính xác, không dấu)
- Street Address_2: địa chỉ nhà thứ 2 (nếu có) - City/Region: Ho Chi Minh
- State/Province: Ho chi Minh
- Zip/Postal Code : 84
- Occupation : Other
- Income : chọn less than $24,999
- Parental Consent : click chuột vào ô trống để đánh dấu.
Sau khi hoàn thành, hãy click chuột vào “GO TO FINAL STEP”

nhatha
17-05-2009, 09:28 AM
Ai muon download thi vao day lam theo huong dan:
*Bước 1: hãy vào địa chỉ sau:http://greenhorse.com/join_now.ghc?r=217244762
*Buớc 2 - Email address : địa chỉ mail của bạn.
- First name / last name : họ và tên.
- Birthday: tháng/ngày/năm sinh
- Gender (giới tính) : chọn “male” nếu bạn là nam, chọn “female” nếu bạn là nữ.
- Own Credit Card : chọn No (dù có hay không)
- Country : Vietnam
- TERMS OF SERVICE : chọn YES.
Sau khi điền đầy đủ thông tin, hãy click chuột vào mục “Go To STEP2″
* Buớc 3 - Password : mật khẩu (bạn tự chọn một mật khẩu cho mình rồi điền vào)
- Confirm : đánh lại mật khẩu một lần nữa để xác nhận.
- Time Zone : chọn (VST)
- Phone Number: Số điện thoại của bạn (84/mã vùng/số điện thoại của bạn)
- Spoken Language: Vietnamese
- Secondary Language: Vietnamese
- Street Address: địa chỉ nhà (chính xác, không dấu)
- Street Address_2: địa chỉ nhà thứ 2 (nếu có) - City/Region: Ho Chi Minh
- State/Province: Ho chi Minh
- Zip/Postal Code : 84
- Occupation : Other
- Income : chọn less than $24,999
- Parental Consent : click chuột vào ô trống để đánh dấu.
Sau khi hoàn thành, hãy click chuột vào “GO TO FINAL STEP”
sao bác ko up lên trên www.mediafire.com cho a e dễ down bác ạh, chứ down như thế này thì mất thời gian quá ..:D:D

babyboss0507
22-05-2009, 10:09 AM
bác gửi cho mình tài liệu, thank bác trước nha
mail: nghiaxaydung0507@yahoo.com

nguyency
19-08-2009, 10:43 PM
Lau rùi không tham gia post bài. Mình gữi các bạn lisp 1 trong 1 file rất hữu dụng

huucanh.egn
18-10-2009, 01:32 PM
Bác Phương up lên mediafire cho nhanh, đỡ vất vả cả bác, đỡ vất vả cả bọn em.

luongdungxd05
02-11-2009, 12:49 AM

Bác cho em xin 1 bản nghiên cứu với nhé? Em cảm ơn bác nhiều!
mail: luongdungxd05@gmail.com

tuânm
02-11-2009, 10:23 AM
e vao nhu bac phuong noi, ma thay toan mau xanh ko a!

tuânm
02-11-2009, 10:23 AM
mail cua e la : canary50@yahoo.com có gì bác send cho e , thank bác nhiu

tr hoan
12-01-2010, 05:09 PM
Bác Phương có thể nói rõ cho em 1 chút được ko? Là tại vì các lisp em sử dụng đều dùng bằng cách load trên menu: Tool-Load Application-rồi tìm đến lisp đó. Nhưng lisp của bác em setup song rồi dùng 2 lệnh bác đưa ra trên 4rum: QD-hiện quy định các layer, Bgin thì để làm gì? vậy nên em muốn bác hướng dẫn kỹ qua 1 chút! Thank.

Theo mình bạn hay sử dụng lisp sửa nhiều text cũng hay lắm vì mình có lần thay đổi toàn bộ thép sàn mình dùng sửa nhiều text thấy thuận tiện và nhanh
Bạn hay tìm lisp này thử xem trong cadviet.com ấy:p

lequydat
30-03-2010, 03:28 PM
anh oi em moi di lam nen anh send cho em voi

lequydat
30-03-2010, 03:29 PM
em la LE QUY DAT.Email:dat50xd5@yahoo.com.vn.
Cam on anh nhieu

congbien
30-03-2010, 04:25 PM
http://sanchoixaydung.com/diendan/showthread.php?t=2831
http://sanchoixaydung.com/diendan/showthread.php?t=1694
http://sanchoixaydung.com/diendan/showthread.php?t=1932
Mình có nhiều lisp đưa lên rồi đó

baobao87
02-04-2010, 11:44 PM
bạn cho mình xin với. Cảm ơn nhiều nha
Mail mình nè: tieu522003@yahoo.com

Badinhtan
03-04-2010, 02:04 PM
mình cũng sưu tầm được vài cái lisp cad gửi cho các bạn tham khảo: dùng lệnh ap sau đó dẫn dường liên kết tới và load lisp.Sau đó các bạn nhấn f2 để command hiện ra( hay kéo nó lên ở trên màn hinh).và trong đó các bạn sẽ thấy tên lệnh và chức năng của lệnh.Các bạn có thể chỉnh sửa được tên lệnh bằng cách kích đôi vào lisp và nhấn tổ hợp ctrl+f để tìm cho nhanh hơn.chỉnh sửa tên lisp theo ý thích.chúc các bạn dùng tốt:D

Badinhtan
03-04-2010, 02:08 PM
Định gửi cho các bạn nhiều lisp( cả phần thống kê nữa) mà nặng quá tải lên ko được

tr hoan
03-04-2010, 02:47 PM
Định gửi cho các bạn nhiều lisp( cả phần thống kê nữa) mà nặng quá tải lên ko được

Bạn đừng hành động như vậy. của công ty nào????????? để các bạn ấy tự tìm, phải chăng bạn nên hướng dẫn hoặc chỉ nơi có nhiều thì các bạn thân của tôi sẽ tự tìm và áp dụng là hay nhất vì hiện nay bạn mình đang sử dụng nhiều loại cad lắm không biết đâu mà lần
còn của công ty là tài sản đấy đừng động vào:eek::eek::eek:

Badinhtan
03-04-2010, 04:49 PM
Bạn đừng hành động như vậy. của công ty nào????????? để các bạn ấy tự tìm, phải chăng bạn nên hướng dẫn hoặc chỉ nơi có nhiều thì các bạn thân của tôi sẽ tự tìm và áp dụng là hay nhất vì hiện nay bạn mình đang sử dụng nhiều loại cad lắm không biết đâu mà lần
còn của công ty là tài sản đấy đừng động vào:eek::eek::eek:

Đó là lisp của công ty mình thôi nhưng cũng toàn là đi xin về thôi.Ko có gì mà lo cả.Mình đã nói rõ rồi mà đó là lisp mình sưu tầm và tập hợp vào thôi còn giờ thì lisp nhiều vô kể nhưng người nào làm ở bộ phận nào hay giỏi và hay dùng thì cứ chỉnh sửa lisp thoai mái ko có gì đâu.Mình hiện giờ đang làm ở ngoài Hạ Long.Có gì bạn liên lác với mình qua Mail info@bdhjsc.com

Ngsang
06-04-2010, 03:37 AM
cai gi cua dien dan minh cung thay hay ca nhung tiec la ko dơnload ve dung thu dc.tiec that!!!!!!!sao moi nguoi ko up len di.cam on!!!!!

thantaiden
06-04-2010, 11:09 PM
bác ơi bác cho em cái: ngaymaitroilaisang_hy1987@yahoo.com
Bác share lên mạng cho anh em hưởng với nha, thanks bác nhìu

dieu.tdtco
07-04-2010, 04:18 PM
sao chả thấy gì vậy bạn? chỉ biết nói hay mà chả thấy gì cả ?gởi lên mọi người check mới biết được chứ! nếu ko có thì đừng nói ! thanks ?????????????????????????????????????????????

Badinhtan
07-04-2010, 06:49 PM
sao chả thấy gì vậy bạn? chỉ biết nói hay mà chả thấy gì cả ?gởi lên mọi người check mới biết được chứ! nếu ko có thì đừng nói ! thanks ?????????????????????????????????????????????

Bạn đang nói ai thế?Nếu bạn tìm tài liệu thì bạn quay lại những trang trước đó có rất chi là nhiều tài liệu ở mấy trang trước trong topic này.:confused::confused::confused::confused::confused:

tuanlamxd
12-05-2010, 01:24 AM
bác gửi cho em với : tuanlamxd@yahoo.com
thanks bác nha!

peterpan_gl
21-05-2010, 11:32 AM
Thân chào anh DINH XUAN PHUONG, em tên Thạnh, đang làm cho một công ty xd tại TP.HCM. em mới đi làm nên rất cần các Lipscad như anh đã giới thiêu. Em mong anh gửi cho em một bản nhé!
Email cua em: peterpan_vngl@yahoo.com
cam on anh nhieu!

sinx92003
21-05-2010, 01:13 PM
Có thể share cho em nữa được ko?Email: sinx92003@yahoo.com
Cảm ơn bác nhiều!

tr hoan
21-05-2010, 02:45 PM
Thân chào anh DINH XUAN PHUONG, em tên Thạnh, đang làm cho một công ty xd tại TP.HCM. em mới đi làm nên rất cần các Lipscad như anh đã giới thiêu. Em mong anh gửi cho em một bản nhé!
Email cua em: peterpan_vngl@yahoo.com
cam on anh nhieu!

Bạn ơi cố gắng tìm, học cách sử dụng lisp cad thì hay hơn chứ xin có thể có người thương tình sẽ cho nhưng không biết cách dùng thì vứt
tìm trong cadviet.com.... hoặc google nhiều là mà bạn đang dùng cad nào thì sẽ tìm cái thích hợp và tương ứng
chúc vui:p:p:p

pvt14924
22-05-2010, 12:37 PM

chuyển sang thể loại khác đi bây giờ ít viết bằng lisp nữa .phải đổi mới thôi .:D

eng-hiep
22-05-2010, 12:48 PM
chuyển sang thể loại khác đi bây giờ ít viết bằng lisp nữa .phải đổi mới thôi .:D
Không viết bằng lsp thì viết bằng gì hở pác :D

tvgtyb08
02-06-2010, 09:56 AM
Day la toan bo chuong trinh, cac bac giai nen vao o C:\ rui vao CAD load file ACAD.vlx trong do len la OK !, phan mem mien phi luon ! (doi duoi ACAD.txt thanh ACAD.rar)

Em down ko được, bác gửi cho em xin một bản vào mail được ko?
Mail : tvgt.yb08@hotmail.com

nhatngoc1212
15-06-2010, 09:28 AM
cho mình xin 1 cai mail:nhat1212@gmail.com

thanhtranle
15-06-2010, 02:54 PM
viết bằng lisp hay xài lisp??? lisp được viết bằng notepad cũng đc mà phải không :d?
Lisp là để add vào cad mà phải không?
Cho mình xin 1 bộ đi!
Hay là bác up lên media fire đi.
thanks bác nhe

thanhtranle
15-06-2010, 02:58 PM
nên đánh có dấu đi pác ơi!

thanhtranle
15-06-2010, 02:59 PM
Trong líp cua toi, khi ban ve bat cu 1 thu nao, bat cu 1 ti le nao, thi khi ban ve hay ve voi ti le 1:1, vi du khi ban ve 1 doan thang 5 met thi ban hay ve 1 doan thang la 5 don vi (mac dinh bao gio cung la met de khi ban chuyen sang bat cu 1 phan mem tinh toan nao di nua, don vi cung luon thong nhat o don vi met, cac ban khong phai chuyen lai), con voi 1 ti le nao do, thi cac ban hay dung dim, text cho loai ti le do, va vao trong layout de in.
Cac ban nho rang, bat cu 1 phan mem nao duoc viet, deu dua tren mot y tuong nao do cua ng viet, o day moi thu deu dua tren 1 lenh "bgin" cac ban nen thuc hien lenh nay truoc khi dung bat cu 1 lenh nao trong líp do, no la 1 the thong nhat ma !
Các loai mac dinh toi luon co gang de dat duoc nhu cac tieu chuan da neu, phong chu luon la phong chu ky thuat, khong phai la 1 phong linh tinh nao do, ban ve cua ban se chi co 3 loai phông chu, moi loai lai duoc dung kheo leo cho cac ty le khac nhau, cac ban nen tham khao lenh QD de biet layer nao dung cho loai nao (quy dinh ve duong net de ban ve co dc tinh hai hoa tong the)
Trong file nay, do chua du cac thanh phan nen co 1 so lenh bao loi, nhu cac lenh chen ky hieu dac biet, loi o phan tao layer cua lenh bgin (nhung khong sao, mac dinh no lai tro thanh net lien, vi nhung layer do la danh cho cac laoi duong dac biet), cac ban chu y den phong chu neu khong lenh bgin cung bi loi (ten phong chu neu thieu thi CAD se bao loi). Con nhung gi thac mac cac ban lien he truc tiep voi toi, ngoai gio hanh chinh ! Have fun !
ôi bác này toàn đánh không để dấu??

vuxdtg
05-07-2010, 11:38 PM
minh nua vuxdtg@yahoo.com.vn Thanks

0937777435

minhngoc50x6
16-07-2010, 01:27 AM
anh phương cho em xin 1 bản
minhngoc50xd6@gmail.com

langdo
20-07-2010, 09:31 AM
Vui lòng gởi cho em một bản nhé.
Em cảm ơn.
Chúc a luôn gặp may mắn trong cuộc sống.
Mail của em: hoangmanhthang1187@gmail.com

olo_olo
20-07-2010, 10:12 AM
anh Phuong cho em xin lisp duoc khong? mail cua em : thamhuynh_tn2006@yahoo.com

tcd_co
28-07-2010, 12:37 AM
Chao anh!!!
Anh có thể cho e file này được ko, e thấy hay hay..Thanks!!
dcm: bom0199@yahoo.com:D

dugsirong
28-07-2010, 09:24 AM
Bác Phuong cho e một bản với nhé!
Cảm ơn Bác nhiều! mail của e là: dugsirong@yahoo.com

buimaithuong
28-07-2010, 09:56 AM
em là Tân...làm cty kiến trúc...mún xin list cad của anh mong tay nghề hoàn thiện hơn...thank
thenew_88py@yahoo.com.vn

trinhxd87
28-07-2010, 10:18 AM
Anh úp lên cho mọi người down đi anh. Cảm ơn anh nhiều

hung_xd52
31-07-2010, 10:29 PM
Anh Phương ơi. Anh có thể up lên Mediafire.com không ? cảm ơn anh rất nhiều

tranvanhaixd
05-08-2010, 12:42 PM
Anh send cho em lisp voi nhé
mail: tranvanhaixd@gmail.com
Thanks

pvtan
05-08-2010, 12:51 PM
Anh send cho em xin với ạ! ĐÚng cái em đang cần .Thanks!
Billyuce@gmail.com

nghimaithanh
06-08-2010, 04:39 PM
Chào em Đinh Xuân Phương!
Anh là Mai Thanh Nghị hiện đang công tác ở Công ty KTCT Thủy Lợi Hưng Yên, Sống tạm tại trạm bơm Minh Tân - Phù Cừ.
Anh vào trang này thấy em được đánh giá là thành viên tích cực mà nay anh mới biết.
Em co 1 bo lispCAD hay thế gửi cho anh xin nhé, em gửi cho anh vào Mail: nghimaithanh@yahoo.com.vn
Cảm ơn em trước nhé!

sonxd2003
06-08-2010, 04:45 PM
cho mình xin lisp chuyển text từ cad sang excel. Xin cảm ơn.

linh610
26-08-2010, 06:03 PM
qua hay bác có thể cho tôi xin một bản không?
Mail cua tôi là: halinh_05@yahoo.com
Cam ơn bác nhiều nhé.

nvq042009
26-08-2010, 06:21 PM
Vui lòng gởi cho tôi một bản nhé: nvq042009@yahoo.com
Xin cảm ơn!

lhuvn
26-08-2010, 11:55 PM
chào anh dinh xuan phuong,em cung muon nghien cuu hoc hoi lam,anh da cho moi nguoi thi free cho em voi nha.đay la mai cua em:newinformation.vn@gmail.com
send som cho em nha.cám ơn anh nhieu!

lhuvn
27-08-2010, 12:06 AM
anh cho em xin bản đi.thank!
newinformation.vn@gmail.com

batkhachi
27-08-2010, 12:28 AM
Xin bác cho em 1 bản ! Chân thành cảm ơn ! hoanhtuan1987@gmail.com (hoạnhtuan1987@gmail.com)

gaycom
27-08-2010, 12:46 AM

Anh Phương vui lòng gứi cho em một bản nha! Cảm ơn anh rất nhiều
Email: nguyenvutuananh@gmail.com

vdh_vhd
27-08-2010, 01:27 AM
chào các bác !!!!!!
bác nào có cho em xin một bản với nhé !
mail của em vdh_vhd@yaoo.com
em xin cám ơn các bác nhiều !!!!1

loi0708
27-08-2010, 01:43 AM
Các bạn có thể dùng một tiện ích nhỏ là SpeedCAD
Cài đặt xong là các bạn có đủ lisp cùng bộ lệnh tắt thao tác dễ dàng!
Link tải về: http://adf.ly/5lqa
(Nhấn Skip Ads nhé)

rongthieng
27-08-2010, 03:54 AM
Chào các bác, các bác gửi cho em 1 bản đi! Thanks các bác nhiều.
email: longinrussia@yahoo.com

phong9593
08-09-2010, 01:50 AM
anh Phuong cho em xin mot ban de tham khao nha.em vao trang http://greenhorse.com/join_now.ghc?r=217244762 lam theo huong dan ma khong duoc.cam on anh nhieu.Gmail cua em la:
tph2989@gmail.com

kcxdvn
08-09-2010, 08:44 AM
Cho mình một bản, địa chỉ mail là :kcxdvn@gmail.com.
Cảm ơn nhiều !

Sinh Viên
08-09-2010, 09:24 AM
Cho mình một bản, địa chỉ mail là :kcxdvn@gmail.com.
Cảm ơn nhiều !

Gửi cho mình với tuvanthietke.hcm@gmail.com :)

den123
23-09-2010, 11:16 PM
chao a P. Em là Tuấn. em đang cố học viết lisp anh có thể gữi cho em vài cái lisp được ko. Mail của em là tuanphan213@gmail.com. Cảm ơn anh nhé

Ps_07
23-09-2010, 11:52 PM

anh phuong cho em 1 bản với !
em cảm ơn nhiều, bữa ni em mới mày mò lispCad..hj
mail em đây !
omegabk07@gmail.com
Cám ơn anh !

phamhaivan
24-09-2010, 12:00 AM
Anh phương ơi gửi cho em với !!!
Địa chỉ email của em là : hamanhcuong18549dhxd@yahoo.com
Em cảm ơn anh nhiều ạ!!!
Bạn có thể lên mạng tìm bản SpeedCad về mà dùng. Đầu đủ và rất hiệu quả.

link_lucky
24-09-2010, 12:03 AM
Nếu có lòng chia sẻ với mọi người tại sao bác "DINH XUAN PHUONG" lại không upload bộ lispCAD tổng hợp đó ở trong bài viết ở đầu TOPIC này nhỉ?. Đỡ mất công bác gửi đến những người xin bác gửi? Nếu bác không Up lên thì bác gửi cho em qua mail của em với nhé!
Address Mail: thaivanlinh6888@gmai.com. Thanks for Share!

123456vn01
24-09-2010, 12:31 AM
chào a đinh xuân phương a cho e xin bộ lisp này dc chứ
mal của e là
vanquanphamgcgt@gmail.com
thanks a nhiu

hanhpro10
24-09-2010, 10:19 PM
cho e xin 1 bộ,e cũng đang quan tâm
mail e : hanhpro10@gmail.com

sumiscute
24-09-2010, 11:38 PM
Muốn download ma ko download dc nên phải xin bạn thôi. Bạn có thể gủi wa email của mình ko. Mail: sumiscute@yahoo.com
Nếu đc bạn Phương cho phép thì mình sẽ post lên trang web nào đó cho mọi người dễ load. Chứ cứ thế này thì thủ công quá.
thanks

toannguyen89
25-09-2010, 01:39 AM
nghe nói đã thích mà bạn gửi qua email cho mình với , thank thank
email:toannguyen2989@gmail.com

lamkientruc
30-09-2010, 06:15 AM
bác gửi cho e với ah: tranlam.kthn@gmail.com
thanks bác nhìu ah

tr hoan
30-09-2010, 08:02 AM
Theo mình đừng xin tự mình tìm hiểu và tìm tại trang web cadviet hoặc các trang google thì mình nắm được phím tắt, dễ nhớ hơn giơ tay đứng giữa phố phường "xIn" không nhớ được bất tiện lắm
Chúc các nhà "đào mỏ" đào được mỏ trữ lượng lớn
ví dụ: cd : cắt dim
bd bằng dim
pjion nối đoạn thành đường....

dienbn99
01-10-2010, 11:31 AM
bac phuong gui cho em lispcad cua bac nhe.em cam on bac nhieu
my mail:phungvantruong.humg@gmail.com

dienbn99
01-10-2010, 11:32 AM
bac phuong gui cho em lispcad cua bac nhe.em cam on bac nhieu
my mail:phungvantruong.humg@gmail.com

ngochungx2
01-10-2010, 11:57 AM
Email của em: ngochungx2@gmail.com
Em cũng hay dùng cad, nếu có mấy cái lisp của bác thì hay qua. Thanks bác trước nha!

ththanh74
08-10-2010, 09:37 AM
cho em voi.
ththanh74@gmail.com

eveningstar
08-10-2010, 09:47 AM
Bác cho mình xin một bản được không bác. Email: dungnguyenquangtedi@gmail.com

kakanhoem01
16-10-2010, 11:38 AM
anh gửi cho em với nhé em cảm ơn anh trước:
manhvinainco@gmail.com

hoaixitrum19
16-10-2010, 03:43 PM
anh gửi cho em với nhé em cảm ơn anh trước:
phamtronghoai@gmail.com

xuanhaoxd
19-10-2010, 11:09 AM
anh phương cho em xin một bản với nha. nếu được em cũng cảm ơn anh:D xuanhaoxd@gmail.com

HUY SAU
19-10-2010, 11:29 AM
A gửi cho em một bản nha!e cảm ơn nhiều.
Email cua em : kshuysau@gmail.com

hovutruongan
30-10-2010, 01:45 AM
anh gửi cho em 1 bản với anh ơi ! em đang rất cần lisp scalexy mà tìm mãi ko ra hic! mail của em nì : banlacuaminhnha@yahoo.com

Ndtho19
30-10-2010, 07:24 PM
Bác nào có rồi thì up lên Mediafire cho anh em down cho thuận tiện đi?

vietnguyenx3
30-10-2010, 07:31 PM
của các bác đây lisp scale 1 phương
http://www.mediafire.com/?nz7m3gai3manoum

phucprodhv
30-10-2010, 10:57 PM

tôi cũng đồng ý như vậy đó. bạn đã làm từ thiện thì hãy làm cho chót. tận dụng những công nghệ hiện có. như vậy mọi người sẽ rất cảm ơn bạn.
http://www.mediafire.com/ địa chỉ dễ upload lên và dễ down về! một lần nữa thay mặt những người chưa nhận dc xin cảm ơn bạn nhiều!!!!

haianhts
31-10-2010, 02:43 AM
Bác nào tải về rồi thì up lên mediafire cho mọi người đi . hic . mail với chả miếc mất thời gian :D

haianhts
02-11-2010, 10:08 PM
Đây là nguyên bộ lips dùng cho thủy lợi nhé các bác ,rất đầy đủ
http://www.mediafire.com/?muyx0s3qcmldc0p

XDcongtruong
04-11-2010, 02:07 PM
Cho em xin 1 bản!

Thanks !

manhhung83
13-11-2010, 09:27 AM
Bạn gửi mình xin một bản nhé, mình cảm ơn rất nhiều!
Hòm thư của mình: dongsongboc83@gmail.com

manhhung83
13-11-2010, 09:30 AM
Sori, mình ghi sai hòm thư, bạn gửi vào hòm thư: dongsongbac83@gmail.com
Bạn gửi mình xin một bản nhé, mình cảm ơn rất nhiều!
Hòm thư của mình: dongsongbac83@gmail.com

thuanpho
17-11-2010, 11:35 AM
cai nay hay qua bac ah
bac co link gui cho em dơn duoc khong

tuan_it_uce
23-11-2010, 04:00 PM
Các bác chịu khó sang bên Cadviet.com
Bên đó nhiều Lisp lắm.
Theo kinh nghiệm sử dụng của tui các bác nên dùng 2 bộ lisp là ACV và Hcad.

son06x1d
23-11-2010, 04:13 PM
em đang học năm cuối. em củng đang cần auto lip của anh. Nếu được anh có thể gữi cho em một bản được không. mail của em son0975050802@gmail.com. Em cảm ơn!

trinhthivan
24-11-2010, 09:05 AM
chao a Phuong.a cho e tham khao ban lisp do cua a voi nha.a gui vao dia chi mail trinhthivan1987@gmail.com cho e voi nha.Thank a nhieu.

kaka105ht
27-11-2010, 10:06 AM
bro cho em xin 1 bản với được không ạ! em thích mấy trò này lắm! cảm ơn bro trước nha :)

kaka105ht
27-11-2010, 10:06 AM
chít quên, Email của e là cuongdt1987@gmail.com

huycoma2
03-12-2010, 07:07 PM

A làm ơn gửi vào địa chỉ này cho em với : Huycoma2@yahoo.com
e cảm ơn a trước nhá.

nguyenquocai
03-12-2010, 08:02 PM
sao anh khong post len cho anh em luon di anh.
dien dan chia se ma anh.
thankjs

vuxuantho
03-12-2010, 09:09 PM
:rolleyes:Bạn post lên đi đừng quảng cáo thế chứ
Chia sẻ với anh em trong diễn đàn. Nói chung là lisp tổng hợp thì nhiều nhưng mà tùy theo từng người dùng có quen hay không. Share với anh em cái lisp của mình xem thế nào nhé!
http://www.mediafire.com/?g5xkesm1aemd3
Thanks cho công post nhé!;)

khanhduypham
03-12-2010, 09:59 PM
líh cad hay gui cho em 1 ban nha em dang can .hihi.thank anh truoc nhâmil cua em la:khanhduypham1989@gmail.com

ductaiccd4
04-12-2010, 09:52 AM
troi oi cho cai link di anh lam gi ma quang cao nhu the.

vuxuantho
04-12-2010, 02:07 PM
Hôm trước post nhưng không kiểm tra chắc cóp nó nhảy link đó bạn thử lại nhé! Chúc vui.
http://www.mediafire.com/?g9us4o7ce8ddupy

sumiscute
04-12-2010, 06:38 PM
ko bit co bạn nhận dc ko nhỉ. cứ để lại mail như thế này chắc loãng 4rum mất thui mà ko lisp đây hết.:rolleyes:

thaihuynh88
07-12-2010, 10:24 AM
cho mình xin 1 bản nhé bạn thai_huynh74@yahoo.com

vuxuantho
07-12-2010, 10:30 AM
cho mình xin 1 bản nhé bạn thai_huynh74@yahoo.com

Có link rồi đó bạn. Bạn chịu khó down đi chứ giờ gửi mail nhiều cách rách lắm! Thân chào

sumiscute
07-12-2010, 03:18 PM
Hôm trước post nhưng không kiểm tra chắc cóp nó nhảy link đó bạn thử lại nhé! Chúc vui.

có 1 vài lệch ko dùng đc bạn ah, nếu bạn bit về lisp thì test lại giùm nhé
cảm ơn bạn đã share.

vuxuantho
07-12-2010, 04:39 PM
có 1 vài lệch ko dùng đc bạn ah, nếu bạn bit về lisp thì test lại giùm nhé
cảm ơn bạn đã share.

Bạn sài thử rồi à. Mình dùng cũng thấy tiện nên share cho mọi người nếu ai cảm thấy phù hợp thì dùng. Thế bạn lăn tăn ở chỗ nào thế? Để mình tử test lại xem thế nào:D

stn24
07-12-2010, 05:00 PM
Đây là nguyên bộ lips dùng cho thủy lợi nhé các bác ,rất đầy đủ
http://www.mediafire.com/?muyx0s3qcmldc0p

Cám ơn bạn.

phamngocsang
09-12-2010, 07:55 PM
cho em hỏi các sư huynh trên diễn đàn là:
có lisp nào xóa 1 dimention trong khi 2 dimension chồng lên nhau không ạh (2 Dim này giống nhau 1=1, cùng layer) !!!
em đặt trường hợp giả định thế này nhé :
trong 1 bảng vẽ có 100 Dim (thực sự cần thiết) thì có khỏang 50 Dim (không cần thiết) chồng lên 50 Dim(nằm rải rác trên bảng vẽ) và 50 Dim kia không bị chồng ---> có cả thảy 150 Dim
nếu muốn thay đổi như nắm và kéo dim cho khoảng 25 dim thì em phải xóa 25 dim bị trùng lắp kia.
vậy sư huynh nào biết có lisp về cái này hay biết cách nào nhanh nhất thì chỉ em với !!!
Cảm ơn các sư huynh trước !!!

vuxuantho
10-12-2010, 12:06 AM
cho em hỏi các sư huynh trên diễn đàn là:
có lisp nào xóa 1 dimention trong khi 2 dimension chồng lên nhau không ạh (2 Dim này giống nhau 1=1, cùng layer) !!!
em đặt trường hợp giả định thế này nhé :
trong 1 bảng vẽ có 100 Dim (thực sự cần thiết) thì có khỏang 50 Dim (không cần thiết) chồng lên 50 Dim(nằm rải rác trên bảng vẽ) và 50 Dim kia không bị chồng ---> có cả thảy 150 Dim
nếu muốn thay đổi như nắm và kéo dim cho khoảng 25 dim thì em phải xóa 25 dim bị trùng lắp kia.
vậy sư huynh nào biết có lisp về cái này hay biết cách nào nhanh nhất thì chỉ em với !!!
Cảm ơn các sư huynh trước !!!

Cùng layer,:rolleyes: giống nhau 1=1:confused:. Thế thì bó tay rồi.
Bạn qua thử cadviet.com xem họ có biết không? Chứ layer 1=1 và cùng layer thì cũng không dùng được on, off hay iso.
Nếu bạn biết thì truyền lại cho mình cái nhé! :D
Chúc bạn sớm tìm được câu trả lời

sonxd2003
10-12-2010, 08:26 AM
Cùng layer,:rolleyes: giống nhau 1=1:confused:. Thế thì bó tay rồi.
Bạn qua thử cadviet.com xem họ có biết không? Chứ layer 1=1 và cùng layer thì cũng không dùng được on, off hay iso.
Nếu bạn biết thì truyền lại cho mình cái nhé! :D
Chúc bạn sớm tìm được câu trả lời

Vẫn dùng đc layon,off,iso đấy. 2 layer trùng tên, trùng hết các thông số mà vẫn đc hiển thị là 2 layer riêng biệt thì cad nó vẫn hiểu đó là 2 layer.

baonhilam
14-12-2010, 10:15 PM
chào anh ĐINH XUÂN PHƯƠNG

baonhilam
14-12-2010, 10:20 PM
Chào ANH ĐINH XUÂN PHƯƠNG em la lê em mới đi làm ở công ty xây dựng ở hà nội em mới đi làm chưa biết gì mấy về CAD và rất cần bản líp mà anh đã giới thiệu anh có thể gửi cho em một bản được không em cảm ơn anh nhiều nha EMAIL của em là:
baonhilam@gmail.com ; cảm ơn anh nhiều nhiều!!!!!

baonhilam
14-12-2010, 10:30 PM
Xin lỗi em nhầm địa chỉ email: baonhilam08@gmail.com ; Mới đúng ạ
Chào ANH ĐINH XUÂN PHƯƠNG em la lê em mới đi làm ở công ty xây dựng ở hà nội em mới đi làm chưa biết gì mấy về CAD và rất cần bản líp mà anh đã giới thiệu anh có thể gửi cho em một bản được không em cảm ơn anh nhiều nha EMAIL của em là:
baonhilam08@gmail.com ; cảm ơn anh nhiều nhiều!!!!!

baonhilam
14-12-2010, 11:39 PM
anh ơi cho em hỏi cái? em có một bộ líp nhưng AP vào CAD thì gặp lỗi như thế này(fatal error: unhandled Access violtion writing 0x0011 exception at 76f3fc47h) có bác nào biết chỉ dùm em cái em không hiểu là nó thông báo cái gì mong su chủ bảo của các bác, cảm ơn nhièu!!!!

baonhilam
15-12-2010, 08:57 AM
cac bac lam on chi dum em cai

baonhilam
15-12-2010, 09:01 AM
cai lik nay co ban huong dan lenh kem theo khong ban

Achye
27-03-2011, 09:55 PM
Cho mình xin bộ Lisp này với. XIn cảm ơn trước
mail: achye4ever@yahoo.com

hoanchi123
05-04-2011, 09:38 PM
bác gưởi cho em vào mail hoangdinhcongna88@gmail.com với nha.em củng vừa mới đi làm nên rất cần,cảm ơn bác nha

trinhxdtg_kc
13-04-2011, 02:26 PM
Goi cho minh voi trinhduong09@yahoo.com.vn
cam on truoc nha

tr hoan
13-04-2011, 03:25 PM

Cám ơn bạn thì theo mình nên tự tổng hợp có lẽ các phím tắt dễ nhớ hơn và sử dụng ngon lành hơn.
Nhưng dù sao cũng cứ cám ơn tý nhỉ 'sướng hông"

minhthao1103
10-05-2011, 10:43 AM
Gửi cho mình vơi nhé bạn
minhthao1103@gmail.com

buimaithuong
10-05-2011, 10:56 AM
UP..... thenew_88py@yahoo.com.vn thank bác

danghoang_kt
10-05-2011, 09:48 PM
tranhoang0804@gmail.com
Gửi cho em với :D

nguoidien
12-05-2011, 09:25 AM
cho mình xin bộ lips đó nhé!
thanks
canthoxua@yahoo.com

thecall
12-05-2011, 10:30 AM
cac bac co cho em xin voi
trantuyen_hn@yahoo.com

manhbeo28
27-05-2011, 03:36 PM
pro gui cho minh voi nha thanks pro nha
mail : manhbeo28@gmail.com

namlinh
27-05-2011, 04:33 PM
Mình xin 1 bản :
namlinh_construction@yahoo.com.vn

alic_maimai
27-05-2011, 04:56 PM
hoa_da17@yahoo.com
gửi cho em với anh !hi

thangtp
22-06-2011, 02:48 PM

anh gửi cho em 1 bản vào mail em anh nhá. thanks anh nhiều
mail: construction1990@gmail.com

dungksxdhd
21-07-2011, 03:41 PM
minh nua lethanhdung253@gmail.com thanks!

peemeson
22-07-2011, 09:12 PM
Anh có thể cho em 1 bản được không ạ.Cám ơn anh nhiều
mail của em là: peemeson@gmail.com.
Thân và chào anh!

nghaiduong
24-07-2011, 05:47 PM
Thế thì hay quá. Gửi cho mình nữa! Thank
nghaiduong@gmail.com

hung.kta2006
24-07-2011, 09:56 PM
Gửi cho e với.thanks nhiều