PDA

View Full Version : Software hổ trợ tính thép từ Etabs.

Pages : [1] 2

Hung_tthanh
14-02-2009, 05:56 PM
- Đây là phần mềm mình viết dùng để tính thép từ kết quả Nội lực xuất từ Etabs. Hiện tại chỉ hỗ trợ cho Sap2000 v7.42, Etabs v9.2, V9.7
- Chạy được trên HĐH Win XP và Win 7, trên môi trường Framework 3.5. Giao diện Ribbon ...
- Lý thuyết tính thì theo sách thầy Cống, có 1 vài sửa đổi theo đúng 356-2005. Tính thép Dầm, Cột Chữ Nhật, Cột Tròn. Xuất kết quả tính sang Exel
- Bố trí thép trực quan. Kiểm tra khả năng chịu lực cột dùng biểu đồ tương tác (hiện tại chỉ mới kiểm tra cho cột chữ nhật, chưa thể kiểm tra cho cột tròn)
- Phần mềm đọc được file Text và Access nội lực xuất từ Etabs
- Click F1 để xem hướng dẫn sử dụng rõ hơn.
- Nếu trong quá cài đặt hoặc dùng thử mà phát sinh lỗi thì báo cho mình để mình sửa lại.

Link down:
http://www.mediafire.com/download/1mb1m894ft4k4dk/SetupRCCadfull.exe

File flash xuất file nội lực:
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/ld5Wu9mczyE" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

File flash tính thép:
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/Ec2njU6Rmzs" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

File flash bố trí thép sau khi tính
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/67VrXXsbTR4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Kiểm tra khả năng chịu lực cột dùng biểu đồ tương tác
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/50plSTCtR0I" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

dungks
14-02-2009, 08:35 PM
Đây là phần mềm mình viết dùng để tính thép từ kết quả Nội lực xuất từ Etabs. Hiện tại chỉ hỗ trợ cho Etabs v9.2

Đây là phần mềm mình viết khi làm LVTN nên chỉ tính thép cho khung không gian vì thế thép trong cột tính bố trí theo chu vi. Lý thuyết tính thì theo thầy Cống, có 1 vài sửa đổi theo đúng TCVN ( xem trong mục Manuals của thư mục cài đặt).
Nhấn F1 để xem hướng dẫn sử dụng.

Anh em dùng thử rùi cho mình ý kiến để hoàn thiện hơn
Nếu trong quá cài đặt hoặc dùng thử mà phát sinh lỗi thì báo cho mình để mình sửa lại.

link tải:
Software:http://www.mediafire.com/download.php?gjhmvt2t4ij

File Nội lực dùng để tính thử
http://www.mediafire.com/download.php?wmyyxdjcyqi

Kết quả tính chi tiết xác suất vài cấu kiện
http://www.mediafire.com/download.php?ziddeq2otwi

:) :) :) :) :) :)

Phan mem nay rat hay, chuc ban se phat trien pm hon
sorry ko dau nhe:)

christianpham
15-02-2009, 08:26 PM
Thanks nhưng mình cài đặt và bị error như hình.
Nhung vẫn chạy được.:rolleyes:
Phải công nhận luận văn càng ngày càng co nhiều người lập trình, inreface của bạn bắt chước office 2007 khá đẹp mắt đấy. Nhưng để thành 1 chương trình tính thực sự có thể áp dụng khá đúng đắn thì tôi có vài ý kiến đóng góp cùng bạn.
Bạn nói tính theo sách thầy Cống và có hiệu chỉnh.
Thông thường bất kỳ phần mền nào để chứng minh độ tin cậy cũng có lý thuyết tính đi kèm, đây lại chẳng phải file excel vậy để kiểm chứng lý thuyết mình tính (có hiệu chỉnh...tôi đang quan tâm là bạn hiệu chỉnh ntn đây) là đúng bạn nên nói bạn hiệu chỉnh gì chứ.
Tôi có đọc sơ qua nhưng chưa kỹ lắm file manual của bạn, không biết bạn hiểu chỉnh gì nhỉ.
Theo kinh nghiệm từng sử dụng cách tính của thầy Cống thì khi dùng biều đồ tương tác cho cốt thép theo chu vi thầy khả năng chịu lực dư rất nhiều, không biết ý kiến của bạn ntn.
Một điều nữa là giả thuật của bạn dừng khi hàm lương cốt thép không sai lệch với hàm lượng cốt thép bạn chọn ban đầu(thực ra để tính hệ số uốn dọc thôi) nhưng thưa bạn nếu cột ở các tầng phía dưới chẵng hạn không cần kể đến hệ số uốn dọc thì sao.
Và việc chọn hệ số chiều dài tính toán của cột theo TCXDVN là chưa đúng đâu, nếu bạn biết rằng TC bê tông bạn đang học tôi thấy trong sách thầy tôi xuất bản năm 1980 lận đó. Nói đơn giản ntn nếu xét các cột trong 1 tầng để bị mất ổn định thì nếu sàn là sàn dầm hay sàn phẳng (rồi có drop hay không nữa) vả lại nội lực trong các cột khác nhau liệu chúng có bị mất ổn định đồng thời hay không.Vậy việc chọn hệ số chiều dài tính toán là 0.7 cho việc đổ toàn khối và cho tất cả các cột d94 đúng chưa.
Vài ý kiền vậy thôi.Chào bạn.

Hung_tthanh
16-02-2009, 12:13 AM
Thanks nhưng mình cài đặt và bị error như hình.
Nhung vẫn chạy được.:rolleyes:
Phải công nhận luận văn càng ngày càng co nhiều người lập trình, inreface của bạn bắt chước office 2007 khá đẹp mắt đấy. Nhưng để thành 1 chương trình tính thực sự có thể áp dụng khá đúng đắn thì tôi có vài ý kiến đóng góp cùng bạn.
Bạn nói tính theo sách thầy Cống và có hiệu chỉnh.
Thông thường bất kỳ phần mền nào để chứng minh độ tin cậy cũng có lý thuyết tính đi kèm, đây lại chẳng phải file excel vậy để kiểm chứng lý thuyết mình tính (có hiệu chỉnh...tôi đang quan tâm là bạn hiệu chỉnh ntn đây) là đúng bạn nên nói bạn hiệu chỉnh gì chứ.
Tôi có đọc sơ qua nhưng chưa kỹ lắm file manual của bạn, không biết bạn hiểu chỉnh gì nhỉ.
Theo kinh nghiệm từng sử dụng cách tính của thầy Cống thì khi dùng biều đồ tương tác cho cốt thép theo chu vi thầy khả năng chịu lực dư rất nhiều, không biết ý kiến của bạn ntn.
Một điều nữa là giả thuật của bạn dừng khi hàm lương cốt thép không sai lệch với hàm lượng cốt thép bạn chọn ban đầu(thực ra để tính hệ số uốn dọc thôi) nhưng thưa bạn nếu cột ở các tầng phía dưới chẵng hạn không cần kể đến hệ số uốn dọc thì sao.
Và việc chọn hệ số chiều dài tính toán của cột theo TCXDVN là chưa đúng đâu, nếu bạn biết rằng TC bê tông bạn đang học tôi thấy trong sách thầy tôi xuất bản năm 1980 lận đó. Nói đơn giản ntn nếu xét các cột trong 1 tầng để bị mất ổn định thì nếu sàn là sàn dầm hay sàn phẳng (rồi có drop hay không nữa) vả lại nội lực trong các cột khác nhau liệu chúng có bị mất ổn định đồng thời hay không.Vậy việc chọn hệ số chiều dài tính toán là 0.7 cho việc đổ toàn khối và cho tất cả các cột d94 đúng chưa.
Vài ý kiền vậy thôi.Chào bạn.

Trước hết xin cảm ơn sự đóng góp của bạn:)

Trong lý thuyết tính thì khi tính Ncr thì mình tính theo 356-2005 không dùng công thức thực nghiệm như trong sách thầy Cống.
khi tính cho trường hợp Nén lệch tâm bé. Chiều cao vùng nén x được xác định thông qua việc giải phương trình bậc 3 ( tham khảo trong cuốn "KC BT CT phần cấu kiện cơ bản" của NXB khoa học kỹ thuật) mà không dùng công thức kinh nghiệm của thầy Cống.

Việc bạn nói các cột tầng dưới không cần hệ số uốn dọc, ý là khi Nuy = 1 phải không ?.
Điều kiện dừng mà bạn nói ở trên chỉ đúng với vòng lặp 1 thôi. Vì sau mỗi vòng lặp giá trị hàm lượng vừa tính được sẽ được lấy để so sánh với vòng lặp sau cho đến khi đạt được điều kiện hội tụ thì dừng lại. Vì thế khi Nuy = 1 cũng không ảnh hưởng gì cả.

Đối với hệ số qui về chiều dài tính toán của cột bạn muốn gán giá trị nào cũng được vì ở đây mỗi phần tử là riêng biệt nhau. Việc gán giá trị chỉ thực hiện cho các phần tử đã được chọn, trong phần mềm này nếu để ý bạn sẽ thấy ngoài cách "chọn các phần tử theo phương X", "chọn các phần tử theo phương Z", còn có chọn theo window giống như trong autocad

YANGEM
16-02-2009, 09:03 AM
mình có thử chạy chương trình của bạn và góp ý tí :

- Chương trình đơn giản dễ sử dụng.
- Giao diện thân thiện
- test thử 1 khung 8 tầng thì chạy khá lâu và mình chờ 1/2 tiếng vẫn chưa chạy xong vì vậy chỉ nhận xét được như vậy thôi.

Thầy Thông thì thường hướng dẫn SV tự tìm tòi viết phần mềm khá hay.

Hung_tthanh
16-02-2009, 09:51 AM
mình có thử chạy chương trình của bạn và góp ý tí :

- Chương trình đơn giản dễ sử dụng.
- Giao diện thân thiện
- test thử 1 khung 8 tầng thì chạy khá lâu và mình chờ 1/2 tiếng vẫn chưa chạy xong vì vậy chỉ nhận xét được như vậy thôi.

Thầy Thông thì thường hướng dẫn SV tự tìm tòi viết phần mềm khá hay.

Nếu thời gian chạy như bạn nói thì, mình chắc là đã xãy ra lỗi khi tính toán.
Mình không rõ khi xuất File bạn có chọn đúng theo hướng dẫn hay không ?. ( xin nhắc lại là hiện phần mềm chỉ đọc đọc được File của Etabs v9.2).
Bạn có thể gửi cho mình File nội lực mà bạn, để mình kiểm tra đã bị lỗi gì

YANGEM
16-02-2009, 10:50 AM
mình dùng Etabs 9.2, chương trình bị lỗi sau :

See the end of this message for details on invoking
just-in-time (JIT) debugging instead of this dialog box.

************** Exception Text **************
System.IndexOutOfRangeException: Index was outside the bounds of the array.
at WindowsApplication1.ModReadEtabs.ToaDoZNut() in C:\Documents and Settings\HUNG\My Documents\Visual Studio 2008\Projects\WindowsApplication4\WindowsApplication4\Moduls\ModReadEtabs.vb:line 722
at WindowsApplication1.ModReadEtabs.GanToaDo() in C:\Documents and Settings\HUNG\My Documents\Visual Studio 2008\Projects\WindowsApplication4\WindowsApplication4\Moduls\ModReadEtabs.vb:line 751
at WindowsApplication1.ModReadEtabs.ReadEtabs(String FileName, String FileName1) in C:\Documents and Settings\HUNG\My Documents\Visual Studio 2008\Projects\WindowsApplication4\WindowsApplication4\Moduls\ModReadEtabs.vb:line 684
at WindowsApplication1.FrmOpen.CmdOK_Click(Object sender, EventArgs e) in C:\Documents and Settings\HUNG\My Documents\Visual Studio 2008\Projects\WindowsApplication4\WindowsApplication4\Forms\FrmOpen.vb:line 86
at System.Windows.Forms.Control.OnClick(EventArgs e)
at DevComponents.DotNetBar.ButtonX.OnClick(EventArgs e)
at DevComponents.DotNetBar.ButtonX.OnMouseUp(MouseEventArgs e)
at System.Windows.Forms.Control.WmMouseUp(Message& m, MouseButtons button, Int32 clicks)
at System.Windows.Forms.Control.WndProc(Message& m)
at DevComponents.DotNetBar.PopupItemControl.WndProc(Message& m)
at System.Windows.Forms.Control.ControlNativeWindow.OnMessage(Message& m)
at System.Windows.Forms.Control.ControlNativeWindow.WndProc(Message& m)
at System.Windows.Forms.NativeWindow.Callback(IntPtr hWnd, Int32 msg, IntPtr wparam, IntPtr lparam)

************** Loaded Assemblies **************
mscorlib
Assembly Version: 2.0.0.0
Win32 Version: 2.0.50727.42 (RTM.050727-4200)
CodeBase: file:///C:/WINDOWS/Microsoft.NET/Framework/v2.0.50727/mscorlib.dll
----------------------------------------
RCCad2009
Assembly Version: 1.0.0.0
Win32 Version: 1.0.0.0
CodeBase: file:///C:/Program%20Files/RCCad2009/RCCad2009.exe
Microsoft.VisualBasic
Assembly Version: 8.0.0.0
Win32 Version: 8.0.50727.42 (RTM.050727-4200)
CodeBase: file:///C:/WINDOWS/assembly/GAC_MSIL/Microsoft.VisualBasic/8.0.0.0__b03f5f7f11d50a3a/Microsoft.VisualBasic.dll
System
CodeBase: file:///C:/WINDOWS/assembly/GAC_MSIL/System/2.0.0.0__b77a5c561934e089/System.dll
System.Windows.Forms
CodeBase: file:///C:/WINDOWS/assembly/GAC_MSIL/System.Windows.Forms/2.0.0.0__b77a5c561934e089/System.Windows.Forms.dll
System.Drawing
CodeBase: file:///C:/WINDOWS/assembly/GAC_MSIL/System.Drawing/2.0.0.0__b03f5f7f11d50a3a/System.Drawing.dll
System.Runtime.Remoting
CodeBase: file:///C:/WINDOWS/assembly/GAC_MSIL/System.Runtime.Remoting/2.0.0.0__b77a5c561934e089/System.Runtime.Remoting.dll
DevComponents.DotNetBar2
Assembly Version: 7.8.0.6
Win32 Version: 7.8.0.6
CodeBase: file:///C:/Program%20Files/RCCad2009/DevComponents.DotNetBar2.DLL
Accessibility
CodeBase: file:///C:/WINDOWS/assembly/GAC_MSIL/Accessibility/2.0.0.0__b03f5f7f11d50a3a/Accessibility.dll
System.Xml
CodeBase: file:///C:/WINDOWS/assembly/GAC_MSIL/System.Xml/2.0.0.0__b77a5c561934e089/System.Xml.dll
AxInterop.VECAD_OCXLib
Assembly Version: 1.1.0.0
Win32 Version: 1.1.0.0
CodeBase: file:///C:/Program%20Files/RCCad2009/AxInterop.VECAD_OCXLib.DLL
Interop.VECAD_OCXLib
CodeBase: file:///C:/Program%20Files/RCCad2009/Interop.VECAD_OCXLib.DLL

************** JIT Debugging **************
To enable just-in-time (JIT) debugging, the .config file for this
application or computer (machine.config) must have the
jitDebugging value set in the system.windows.forms section.
The application must also be compiled with debugging
enabled.

For example:

<configuration>
<system.windows.forms jitDebugging="true" />
</configuration>

When JIT debugging is enabled, any unhandled exception
will be sent to the JIT debugger registered on the computer
rather than be handled by this dialog box.

Hung_tthanh
16-02-2009, 01:19 PM
Bạn YANGEM có thể gửi cho mình File Nội lực của bạn được ko? Mình cần chạy Debug để kiểm tra

YANGEM
16-02-2009, 01:42 PM
đây là file Input và Out put

Hung_tthanh
16-02-2009, 03:05 PM
đây là file Input và Out put

Mình đã kiểm tra file bạn gửi cho mình.
Bạn nên xem lại phần hướng dẫn, phần chọn các tùy chọn khi xuất File từ Etabs, theo đúng các tùy chọn trong hình để ko gây ra lỗi

thanhcong1201
17-02-2009, 11:51 AM
cảm ơn bạn đã chia sẻ phần mềm này. mình đã dùng thử và có một số ý kiến sau:
- Khi cài đặt chương trình báo có lỗi : "unable to register the DLL/OCX: RegSrv32 failed with exit code 0x5". Mình thấy có đường dẫn đến file flash10.ocx. Mặc dù đã cài flash player 10, nhưng vẫn xuất hiện lỗi này. Ấn vào inoge thì chương trình vẫn dùng được
- Chương trình chạy đúng với file input và output của bạn.
- Tuy nhiên khi mình lập 1 sơ đồ để test ( nhà 3 tầng, tải trọng : tinhtai, hoattai, giox, gioy. 5 tổ hợp add) . Đã đọc kỹ hướng dẫn của bạn và xuất file input, output như hình bạn hướng dẫn. convert dữ liệu chạy đúng ra sơ đồ. gán tất cả số liệu như hướng dẫn. Đến khi ấn nút chạy để tính thép thì chương trình chạy rất lâu mà không có kết quả.
Kiểm tra task mananger thấy chương trình vẫn sử dụng rất nhiều CPU và Mem usage.
Nếu bạn cần trao đổi thêm thì mail của mình là thanhcong.xd@gmail.com
Mình rất quan tâm và ủng hộ cho trương chình của bạn.

Hung_tthanh
17-02-2009, 01:31 PM
cảm ơn bạn đã chia sẻ phần mềm này. mình đã dùng thử và có một số ý kiến sau:
- Khi cài đặt chương trình báo có lỗi : "unable to register the DLL/OCX: RegSrv32 failed with exit code 0x5". Mình thấy có đường dẫn đến file flash10.ocx. Mặc dù đã cài flash player 10, nhưng vẫn xuất hiện lỗi này. Ấn vào inoge thì chương trình vẫn dùng được
- Chương trình chạy đúng với file input và output của bạn.
- Tuy nhiên khi mình lập 1 sơ đồ để test ( nhà 3 tầng, tải trọng : tinhtai, hoattai, giox, gioy. 5 tổ hợp add) . Đã đọc kỹ hướng dẫn của bạn và xuất file input, output như hình bạn hướng dẫn. convert dữ liệu chạy đúng ra sơ đồ. gán tất cả số liệu như hướng dẫn. Đến khi ấn nút chạy để tính thép thì chương trình chạy rất lâu mà không có kết quả.
Kiểm tra task mananger thấy chương trình vẫn sử dụng rất nhiều CPU và Mem usage.
Nếu bạn cần trao đổi thêm thì mail của mình là thanhcong.xd@gmail.com
Mình rất quan tâm và ủng hộ cho trương chình của bạn.

Cảm ơn bạn đã ủng hộ:)

Bạn gửi cho mình File nội lực của bạn đi. Mình sẽ chạy thử, để biết đã gây ra lỗi gì để mình khắc phục.

Đây là Nick yahoo của mình: "Hung_tthanh" có gì thắc mắc các bạn có thể chat trực tiếp qua Nick này

L_C_H
19-02-2009, 01:52 PM
pm hay, chuc ban thanh cong hon nua. :)

DMC
19-02-2009, 03:13 PM
Đây là phần mềm mình viết dùng để tính thép từ kết quả Nội lực xuất từ Etabs. Hiện tại chỉ hỗ trợ cho Etabs v9.2

Đây là phần mềm mình viết khi làm LVTN nên chỉ tính thép cho khung không gian vì thế thép trong cột tính bố trí theo chu vi. Lý thuyết tính thì theo thầy Cống, có 1 vài sửa đổi theo đúng 356-2005 ( xem trong mục Manuals của thư mục cài đặt).

Nếu trong quá cài đặt hoặc dùng thử mà phát sinh lỗi thì báo cho mình để mình sửa lại.

link tải: (19/02/2009)
Software:
http://www.mediafire.com/?w2n5uj22mhm

File Nội lực dùng để tính minh họa

File Flash về sự hoạt động của phần mềm
http://www.mediafire.com/download.php?jmkncjjdioy

Đường link hình như bị down rồi bạn ơi, bạn có thể gửi lại được không?

Hung_tthanh
19-02-2009, 11:04 PM
Đường link hình như bị down rồi bạn ơi, bạn có thể gửi lại được không?

Có thể bạn down lúc mình đang upload lên cái mới đó. Gặp tình trạng như vậy đợi khoảng 5 phút sau down tiếp là được liền thôi:)

ngoctan_q
02-04-2009, 06:02 PM
Có thể bạn down lúc mình đang upload lên cái mới đó. Gặp tình trạng như vậy đợi khoảng 5 phút sau down tiếp là được liền thôi:)
Bác ơi! Link die rồi! bác post lên link khác nha! Cám ơn!

henycuong
02-04-2009, 09:42 PM
Mình đã kiểm tra file bạn gửi cho mình.
Bạn nên xem lại phần hướng dẫn, phần chọn các tùy chọn khi xuất File từ Etabs, theo đúng các tùy chọn trong hình để ko gây ra lỗi
bạn viết theo tiêu chuẩn nào vậy?
Tính thép trong miền đàn hồi hay có xét chảy dẻo?

tiendung
03-04-2009, 10:12 AM
Khiếp, bác Cường nói chảy dẻo mà thấy hơi khó hiểu, kĩ sư xây dựng ai cũng hiểu về chảy dẻo cả, nhưng từ thiết kế ra thi công em chưa thấy khái niệm đó bao giờ(hay em chưa được thấy:p ), em nghĩ chỉ có phá hoại giòn thôi(mà k biết đến bao giờ mới phá hoại được---dư nhiều quá:D ), tính toán ra Fa ---> bố trí đến gấp mấy lần:D --> dẻo hết nổi luôn
Công ty kia(k tiện nói tên), đấu thầu công trình 100ty, vậy mà vẫn trúng thầu với 80ty bằng cách thỏa thuận với chủ đầu tư để giảm bớt thép của công trình(vẫn cam kết chịu trách nhiệm với chủ đầu tư nếu công trình gặp sự cố:D )---> tiết kiệm cho chủ đầu tư vì chủ đầu tư k đủ tiền:D

yenhoangminh
03-04-2009, 11:58 AM
Khiếp, bác Cường nói chảy dẻo mà thấy hơi khó hiểu, kĩ sư xây dựng ai cũng hiểu về chảy dẻo cả, nhưng từ thiết kế ra thi công em chưa thấy khái niệm đó bao giờ(hay em chưa được thấy:p ), em nghĩ chỉ có phá hoại giòn thôi(mà k biết đến bao giờ mới phá hoại được---dư nhiều quá:D ), tính toán ra Fa ---> bố trí đến gấp mấy lần:D --> dẻo hết nổi luôn

hic hic, sao lại không hiểu???? xem cái này nhé (từ trang 9-10)
pó tay???

tiendung
03-04-2009, 05:59 PM
Trời, em viết thế mà bác k hiểu ý em à:D , cái chảy dẻo đó thì kĩ sư xây dựng nào mà k biết chứ, sách bê tông có mà đầy:p !

huutruyen
03-04-2009, 10:31 PM

Đây là phần mềm mình viết khi làm LVTN nên chỉ tính thép cho khung không gian vì thế thép trong cột tính bố trí theo chu vi. Lý thuyết tính thì theo thầy Cống, có 1 vài sửa đổi theo đúng 356-2005 ( xem trong mục Manuals của thư mục cài đặt).

link tải: (20/02/2009)
Software:
http://www.mediafire.com/?njcrumfyint

File Nội lực dùng để tính minh họa

File Flash về sự hoạt động của phần mềm
http://www.mediafire.com/download.php?jmkncjjdioy

File update (20/02/2009)

Link bị die rồi bác ơi. Không down được, bác làm ơn post lại đi được ko ? em rất quan tâm tới vấn đề này.

Hung_tthanh
05-04-2009, 01:46 AM
Link bị die rồi bác ơi. Không down được, bác làm ơn post lại đi được ko ? em rất quan tâm tới vấn đề này.

Mình đã sửa lại link, bạn có thể tải về :)

slash_rock4u
10-04-2009, 11:46 AM
bị lổi thế này la sao hả bạn hung tthanh
khi minh mo file input

System.ArgumentException: Empty path name is not legal.
at System.IO.StreamReader..ctor(String path, Encoding encoding, Boolean detectEncodingFromByteOrderMarks, Int32 bufferSize)
at System.IO.StreamReader..ctor(String path)
at RCCad.ModReadEtabs.ReadCTEtabs(String FileName, String FileName1) in C:\Documents and Settings\HUNG\My Documents\Visual Studio 2008\Projects\WindowsApplication4\WindowsApplication4\Moduls\ModReadEtabs.vb:line 146
at RCCad.ModReadEtabs.ReadEtabs(String FileName, String FileName1) in C:\Documents and Settings\HUNG\My Documents\Visual Studio 2008\Projects\WindowsApplication4\WindowsApplication4\Moduls\ModReadEtabs.vb:line 195
at RCCad.FrmOpen.CmdOK_Click(Object sender, EventArgs e) in C:\Documents and Settings\HUNG\My Documents\Visual Studio 2008\Projects\WindowsApplication4\WindowsApplication4\Forms\FrmOpen.vb:line 86
at System.Windows.Forms.Control.WmMouseUp(Message& m, MouseButtons button, Int32 clicks)
at System.Windows.Forms.NativeWindow.Callback(IntPtr hWnd, Int32 msg, IntPtr wparam, IntPtr lparam)

mscorlib
Win32 Version: 2.0.50727.3082 (QFE.050727-3000)
CodeBase: file:///c:/WINDOWS/Microsoft.NET/Framework/v2.0.50727/mscorlib.dll
RCCad2009
Microsoft.VisualBasic
Win32 Version: 8.0.50727.3053 (netfxsp.050727-3000)
CodeBase: file:///C:/WINDOWS/assembly/GAC_MSIL/Microsoft.VisualBasic/8.0.0.0__b03f5f7f11d50a3a/Microsoft.VisualBasic.dll
System
Win32 Version: 2.0.50727.3053 (netfxsp.050727-3000)
CodeBase: file:///C:/WINDOWS/assembly/GAC_MSIL/System/2.0.0.0__b77a5c561934e089/System.dll
System.Windows.Forms
CodeBase: file:///C:/WINDOWS/assembly/GAC_MSIL/System.Windows.Forms/2.0.0.0__b77a5c561934e089/System.Windows.Forms.dll
System.Drawing
CodeBase: file:///C:/WINDOWS/assembly/GAC_MSIL/System.Drawing/2.0.0.0__b03f5f7f11d50a3a/System.Drawing.dll
System.Runtime.Remoting
CodeBase: file:///C:/WINDOWS/assembly/GAC_MSIL/System.Runtime.Remoting/2.0.0.0__b77a5c561934e089/System.Runtime.Remoting.dll
DevComponents.DotNetBar2
Accessibility
CodeBase: file:///C:/WINDOWS/assembly/GAC_MSIL/Accessibility/2.0.0.0__b03f5f7f11d50a3a/Accessibility.dll
System.Xml
Win32 Version: 2.0.50727.3082 (QFE.050727-3000)
CodeBase: file:///C:/WINDOWS/assembly/GAC_MSIL/System.Xml/2.0.0.0__b77a5c561934e089/System.Xml.dll
AxInterop.VECAD_OCXLib
Interop.VECAD_OCXLib

enabled.

For example:

<configuration>
</configuration>

Hung_tthanh
11-04-2009, 12:21 AM
bị lổi thế này la sao hả bạn hung tthanh
khi minh mo file input

Bạn xem lại các bước xuất file của mình có đúng không, nếu làm vẫn chưa dc thì gửi file nội lực qua cho mình để mình check thử

huyndaivn
12-04-2009, 08:56 AM
Mình đã sửa lại link, bạn có thể tải về :)
tải ngon rồi. cảm ơn bạn nhiều. Ai còn mắc lỗi Processing download ở Mediafire thì vào cài đặt proxy, chọn lấy một cái mà dùng. Ví dụ có thể dùng http Proxy sau 67.69.254.249, port 80.

henycuong
12-04-2009, 12:49 PM
Trời, em viết thế mà bác k hiểu ý em à:D , cái chảy dẻo đó thì kĩ sư xây dựng nào mà k biết chứ, sách bê tông có mà đầy:p !
hic hic để hiểu rõ nó thì ko có mà đầy kỹ sư hiểu đâu nhé

tiendung
12-04-2009, 04:03 PM
Chẳng lẽ bác nằm trong số đó:D !

eng-hiep
12-04-2009, 06:40 PM
Dạo nì bác Dũng rãnh rỗi nhỉ :D Bác Cường thì ko thấy đâu :p
(Sorry Spam xíu:p )

henycuong
13-04-2009, 11:12 AM
Chẳng lẽ bác nằm trong số đó:D !
Có nằm trong số dó thì cũng bình thường thôi. ha ha :) Bác pro thì lập 1 topic để nói cho anh em biết đi. ở ko bàn bạc lung tung mất thời gian;)

tiendung
13-04-2009, 11:40 AM
Em chỉ vọc phần mềm cho vui chứ có rành gì đâu mà lập topic, em chỉ biết chút ít về thi công, chứ thiết kế gà lắm:D . Bác giúp ae đi

Hung_tthanh
13-04-2009, 08:40 PM
em cai thi thay thong bao loi nay bac xem lai ho xem bi loi gi

Chắc máy tính bác chưa cài FrameWork v2.0 rồi, or version cao hơn. Có thể tải tại trang web của Microsoft :)

ngoctan_q
15-04-2009, 12:21 AM
Bác ơi! em cài phần mềm bác nhưng có lỗi thì phải. khi khởi động nó xuất hiện thông báo cài đặt thêm phần mềm Net framework v2.0.50727
ko biết bác nào có thông báo lỗi giống em ko? Em tìm google rồi nhưng ko tài nào tải được phần mềm Net framework v2.0.50727 được. Bác nào có cho em xin. Cám ơn!

huyndaivn
15-04-2009, 01:02 AM
anh thử link này xem được không nhé. http://www.softpedia.com/get/Others/Signatures-Updates/Microsoft-NET-Framework-Service-Pack.shtml
Mà cái này anh vào trực tiếp trang chủ của Microsoft là tải được mà. Xài luôn bản ba thì cũng được chứ có sao đâu.

ngoctan_q
17-04-2009, 09:12 PM
Bác nào biết cách xuất ra nội lực như khung trục 5 chẳng hạn. Xuất qua excel khung trục 5 thì làm thế nào? Chỉ cho mình với! Cám ơn!

ngoctan_q
17-04-2009, 09:20 PM
anh thử link này xem được không nhé. http://www.softpedia.com/get/Others/Signatures-Updates/Microsoft-NET-Framework-Service-Pack.shtml
Mà cái này anh vào trực tiếp trang chủ của Microsoft là tải được mà. Xài luôn bản ba thì cũng được chứ có sao đâu.

Cám ơn bác rất nhiều! Chúc bác vui vẻ và thành đạt!

huutruyen
20-04-2009, 06:17 PM
cảm ơn bác rất nhiều. Lâu nay bận quá, giờ lên thấy link ổn rồi. Chương trình rất hay, nhưng để kiểm tra lại coi đã. Vẫn còn nghi ngờ về kết quả của nó, híc hiii. một lần nữa cảm ơn bác nhiều .

Hung_tthanh
21-04-2009, 04:44 PM
có bác nào có ***** ETABS v9.2.0 không tôi chỉ có 9.14 nên chạy phần phềm của Hung-tthanh không được toàn báo lỗi thôi
nếu bác nào có xin vui lòng share cho tôi với nhé
email: thienphong279@gmail.com

Etabs V9.2

http://www.mediafire.com/?mjz9etddlgu
http://www.mediafire.com/?uyykdw0eb4k
http://www.mediafire.com/?d2zkrdenmmn

Hung_tthanh
24-04-2009, 11:39 AM
bạn hung thanh cho minh hỏi chút mình cài ra và chạy thử thì xuất hiện lỗi như vậy:

mình gửi cả file mình xuất ra txt và file EBD cho bạn bạn kiểm tra giúp mình nhẹ
chân thành cảm ơn ban. chúc bạn và gia đình mạnh khoẻ

Bạn có thể nói rõ là đang tính cho khung trục nào được không. Mình tính cho khung trục 7 thi ko bị lỗi gì cả

Hung_tthanh
24-04-2009, 01:38 PM
mình thử nghiệm để chạy khung trục C, và trục 2 thì toàn bao lỗi, file tôi gửi cho bạn là in và uot của khung trục C.
bạn kiểm tra hộ mình tại sao lại báo lỗi như vậy không

Bạn xem lại việc xuất file đi. Mình làm ko bị lỗi gì cả

ksminh
24-04-2009, 02:08 PM
Mọi người chú ý . ETABS V9.2 chạy sai nội lực . nên không dùng được

ngoctan_q
28-04-2009, 06:27 PM
Mình dùng thử phần mềm bác thấy có lỗi! không thể input và output được? Tuy mình làm đúng như chỉ dẫn
http://www.box.net/shared/2ufsr8s9pl
Bác xem giúp em!

ninh47xd
28-05-2009, 08:50 PM
Mọi người chú ý . ETABS V9.2 chạy sai nội lực . nên không dùng được
ETABS 9.1.4 cũng có rất nhiều lỗi :)

rantvan
29-05-2009, 05:59 PM
ETABS 9.1.4 cũng có rất nhiều lỗi :)

Lỗi gì vậy các bác, có thể nói rõ hơn tí được ko?:confused: Hay là do bản *****, còn bản copyright thì sao?

ninh47xd
29-05-2009, 11:41 PM
Lỗi gì vậy các bác, có thể nói rõ hơn tí được ko?:confused: Hay là do bản *****, còn bản copyright thì sao?
Bản copyright thì chắc rất ít thành viên của ketcau.com từng được dùng qua -> tôi cũng vậy :). Nói về bản cr@cked:
- Kết quả sai, đã từng có lần tôi lập 1 model, sau khi mirror lại thu được kết quả mới hoàn toàn :confused:
- Thường xuất hiện lỗi khi lập mô hình, kể cả khi đã vẽ rất cẩn thận (có thể tại người làm nữa :p, nhưng khi dùng các phiên bản khác, ít khi thấy có lỗi)
- Không gán được khớp dẻo do user định nghĩa. Khớp dẻo do máy tự định nghĩa cũng thường không gán được cho cấu kiện bê tông cốt thép.
- Thường xuyên lỗi khi thực hiện các phân tích Nonlinear.
v.v và v.v
Các lỗi này xuất hiện trên cả HĐH XP, Vista và thậm chí Windows 7.
Hiện giờ tôi đang dùng ETABS 9.0.0, chạy rất ổn định.

quangdonght
09-07-2009, 11:01 AM
oài!!!! em cũng đang dùng etabs v9.2 để làm đồ án tốt nghiệp. e chạy xong nội lực nhìn lại biểu đồ mômen thì thấy mômen ở gối lại mang dấu dương mới lạ chứ.mặc dù em đã làm theo từng bước theo hướng dẫn trong sách để kiểm tra lại, thế mà vẫn ra kết quả như thế.
em cũng không bít là do đâu.
bác nào gặp trường hợp này như em không?
giúp em vơi!!!:confused:

Trungcdc
09-07-2009, 07:22 PM
Etabs không nên dùng lệnh Mirror. Nếu dùng cần đổi lại hệ trục tọa độ địa phương cho đúng chiều mặc định. Nếu không kết quả xuất ra dạng biểu đồ hay là hình vẽ đều sai hết. Như vậy khi tính dao động cũng sai do chiều tải trọng đặt theo trục địa phương của cấu kiện. Etabs 9.5 chạy nhiều lỗi, còn về việc kết quả sai thì chưa kiểm chứng được. Anh em nào làm ví dụ xong post lên để mọi người rút kinh nghiệm

quangdonght
11-07-2009, 03:21 AM
Etabs không nên dùng lệnh Mirror. Nếu dùng cần đổi lại hệ trục tọa độ địa phương cho đúng chiều mặc định. Nếu không kết quả xuất ra dạng biểu đồ hay là hình vẽ đều sai hết. Như vậy khi tính dao động cũng sai do chiều tải trọng đặt theo trục địa phương của cấu kiện. Etabs 9.5 chạy nhiều lỗi, còn về việc kết quả sai thì chưa kiểm chứng được. Anh em nào làm ví dụ xong post lên để mọi người rút kinh nghiệm

:eek: có trường hợp như thế hả bác?
mà bác Trungcdc ơi!!! ngoài trường hợp đó ra còn những nguyên nhân nào khác dẫn đến hiện tượng kết quả sai không bác?

ksminh
11-07-2009, 09:21 AM
Cái này nên xem lại với bài toán cụ thể.
E dùng etabs 9.2 (***) ở nhà và etabs 9.2(bản licence) ở cty cho kết quả giống nhau . Công trình 35 tầng, gió và động đất đầy đủ.
BRs

ví dụ thì giờ tôi chẳng có time đâu mà làm . Vì khi etabs 9.2 ra đời . Chaụy nội lực và tính thép trực tiếp từ etabs cho Khung kết cấu . Theo kinh nghiệm thì thép ở một số vị trí phải rất lớn . Nhưng etabs 9.2 không như mong muốn . Tôi lại export va cho chạy trên etabs 9.04 thì cho kết quả như mogn muốn . và không yên tâm tôi lại đẩy sang sap2000 v9.04 thì chô kết quả và nội lực giống y chang etabs 9.04 . Và để text lại lần cuối . Dựng mô hình giống nhau độc lập từ 3 phần mềm và cho ra nội lực của cái etabs 9.2 khác hoàn toàn , thậm chí phân phối rất khác etabs 9.04 và sap2000 . => Không tin làm thử => không nên sài etabs 9.2. Etabs 9.5 cho kết quả giống etabs 9.04 nên cứ yên tâm mà sài . Etabs9.5 cho kết quả export sang safe 12 nó có thể kèm theo TẢI ĐỘNG ĐẤT khi phân tích theo phổ thiết kế . Khi phân tích NONLINE mà báo lỗi thì kết cấu đã không liên kết đúng thì phần mềm nào cũng sẽ ERROR

Trungcdc
11-07-2009, 03:49 PM
Etabs có lệnh check mode trong trình đơn Analyze để kiểm tra toàn bộ kết cấu. Ngoài ra khi vẽ có thể bắt điểm không chính xác. nên dùng lệnh assign/area/auto constraint để cho tự động liên kết.
Theo GS Nguyễn Mạnh Yên thì khi dùng phần tử hữu hạn để giải hệ kết cấu, ẩn số có thể lên đến mấy chục nghìn. Sai số tích lũy có thể lớn. Vì vậy nên kiểm tra biểu đồ nội lực trước khi sử dụng để tính toán.

ninh47xd
21-07-2009, 01:21 AM
Etabs có lệnh check mode trong trình đơn Analyze để kiểm tra toàn bộ kết cấu. Ngoài ra khi vẽ có thể bắt điểm không chính xác. nên dùng lệnh assign/area/auto constraint để cho tự động liên kết.
Theo GS Nguyễn Mạnh Yên thì khi dùng phần tử hữu hạn để giải hệ kết cấu, ẩn số có thể lên đến mấy chục nghìn. Sai số tích lũy có thể lớn. Vì vậy nên kiểm tra biểu đồ nội lực trước khi sử dụng để tính toán.
Theo mình thấy thì lệnh check model trong ETABS không có giá trị sử dụng :), check ok rồi chạy vẫn báo lỗi như thường.
Còn về sai số, bác trungcdc có thể giải thích rõ hơn về "sai số tích lũy" được ko? (ví dụ như nguồn gốc, độ lớn của sai số,...). Theo mình thì đó ko phải vấn đề đối với ETABS.

Trungcdc
22-07-2009, 12:14 AM
Khi giải hệ kết cấu bằng PTHH thì mỗi phần tử có một ma trận độ cứng 6x6. Hệ kết cấu không gian có cả sàn được chia nhỏ thì số lượng phần tử rất lớn. Khi tính toán số lượng phép tính nhân chia có khi lên đến hàng tỷ, mà trong đó các phần tử đã được làm tròn số. Do vậy tôi nghĩ là sai số tích lủy có thể bắt nguồn từ đây.
Mặt khác đối với cấu kiện siêu tỉnh có độ cứng lớn chỉ cần chuyển vị rất nhỏ cũng có thể gây biến đổi nội lực đáng kể, do vậy nếu bị sai số tích lũy chắc chắn nội lực không chính xác.
Trong một bài giảng của GS Nguyễn Mạnh Yên, thầy có nói về một đề tài Ths nghiên cứu về ảnh hưởng của việc chia nhỏ sàn đến kết quả tính. Trong một số trường hợp khi chia nhỏ sàn thì kết quả tính không hội tụ. Có thể là do khi chia nhỏ sàn thì các giả thiết tính toán của PTHH không còn thỏa mãn và ảnh hưởng của sai số tích lũy.
Vấn đề này có bro nào nghiên cứu kỹ hơn thì thảo luận để mọi người học hỏi

talktophu
26-01-2010, 02:23 PM
Bác Hung_tthanh ơi up lại đường link thứ ba dùm cái....nó bị lỗi rồi.... Cảm ơn bác Hung_tthanh nhiều...

Etabs V9.2

http://www.mediafire.com/?mjz9etddlgu
http://www.mediafire.com/?uyykdw0eb4k
http://www.mediafire.com/?ramsgbteyjo

Hung_tthanh
09-03-2010, 04:03 PM
link down etabs đã được cập nhật rồi đó bác...

hongvinh47
07-04-2010, 01:41 AM

gửi hung_tthanh: minh tai may file .txt của bạn về chạy thử mà chương trình vẫn báo lỗi ko mở được file, ở nhà làm thử mấy lần như hướng dẫn mà vẫn báo lỗi. bạn xem lại giúp. thanks!

Hung_tthanh
07-04-2010, 04:40 PM
gửi hung_tthanh: minh tai may file .txt của bạn về chạy thử mà chương trình vẫn báo lỗi ko mở được file, ở nhà làm thử mấy lần như hướng dẫn mà vẫn báo lỗi. bạn xem lại giúp. thanks!

hiện lỗi như thế nào bạn có thể nói rõ hơn dc ko, gửi lại mình mấy file nội lực mình chạy lại xem sao...:D

Hung_tthanh
10-04-2010, 05:01 PM
Hiện mình đang phát triển thế hệ kế tiếp của RCCad.:p
Mình đang cần file nội lực của Etabs. Các bạn có thể xuất File nội lực rồi up lên cho mình. (Nội lực Xuất dưới dạng khung 3D lun không cần 2D như phiên bản trước)kekeke

Chú ý: Khi up lên các bạn nhớ ghi rõ Version của phiên bản đó luôn vì mình sẻ hổ trợ nhiều phiên bản khác nữa. (Xuất cả file text + file access lun)
Để tránh xuất bị thiếu dữ liệu, tốt nhất các bạn chọn tất cả các mục chọn luôn rồi xuất file....

Cảm ơn các bạn nhiều !!!!!!:D

tiennam.utc
11-04-2010, 12:45 PM
Mình dùng BB7290 cài nó đã báo đăng ký thành công mà vào hoài mãi không vô là sao. Mong các bạn chỉ dùm

tr hoan
23-04-2010, 10:54 AM
Bạn YANGEM có thể gửi cho mình File Nội lực của bạn được ko? Mình cần chạy Debug để kiểm tra

Tại sao tôi thử ứng dụng theo hướng dẫn nhưng không được vì sao nhỉ?
cũng làm theo khung 5 mà không tính được thép vậy tại sao mà mình đã dùng etab 9.2 rồi làm nhiều lần nữa
giúp mình với

chickx334
07-06-2010, 05:42 PM
Làm sao để xuất file input.txt và output.txt trong etabs..e tìm không ra..các bác jup cái

Hung_tthanh
09-06-2010, 01:01 PM
Làm sao để xuất file input.txt và output.txt trong etabs..e tìm không ra..các bác jup cái

Nhấn F1 để đọc file Help, trong đó có hứong dẫn đó bạn:)

sonxd2003
09-06-2010, 03:52 PM
Quả thật mình thấy etabs 9.14 và 9.2 xài không tốt bằng các phiên bản khác. Bác hung_tthanh có thể edit rccad2009 của bác sang đọc dữ liệu của etabs 9.04 đc không? Tôi nghĩ chắc chắn sẽ có nhiều anh em cảm tạ bác. Cảm ơn bác về phần mềm.:D

dwarftiger
19-07-2010, 10:46 AM
Làm thế nào để xuất file in.txt và out.txt vậy? em đọc F1 rùi có thấy gì đâu. e dùng v9.2.

duongvuxd
05-08-2010, 09:05 AM
sao em lấy nội lưc từ khung pẳng sang khung không gian không được các anh chi có thể cho em biết cách chuyển không?

quanxd4
07-08-2010, 09:22 PM
sao trong chương trình bác viết chi có thép AI và AII vậy?

Hung_tthanh
07-08-2010, 09:23 PM
sao trong chương trình bác viết chi có thép AI và AII vậy?

Phần Vật liệu được viết mở, bạn có thể bổ sung thêm vào...rất đơn giản..;)

Hung_tthanh
07-08-2010, 09:27 PM
sao em lấy nội lưc từ khung pẳng sang khung không gian không được các anh chi có thể cho em biết cách chuyển không?

Bạn tải phần này về xem đây là file swf ;)

http://www.mediafire.com/?emzmz0jztmi

Hung_tthanh
07-08-2010, 09:30 PM
Quả thật mình thấy etabs 9.14 và 9.2 xài không tốt bằng các phiên bản khác. Bác hung_tthanh có thể edit rccad2009 của bác sang đọc dữ liệu của etabs 9.04 đc không? Tôi nghĩ chắc chắn sẽ có nhiều anh em cảm tạ bác. Cảm ơn bác về phần mềm.:D

Cái này thì mình sẽ bổ sung sau..Hiện mình đang phát triển phiên bản tiếp theo nhưng cũng chỉ có V9.2 thôi, cũng gần xong rồi. Khi nào hoàn tất thì mình mới bổ sung thêm đọc các phiên bản khác...;)

minhkt6688
19-08-2010, 04:35 PM
Cái này thì mình sẽ bổ sung sau..Hiện mình đang phát triển phiên bản tiếp theo nhưng cũng chỉ có V9.2 thôi, cũng gần xong rồi. Khi nào hoàn tất thì mình mới bổ sung thêm đọc các phiên bản khác...;)

bác sắp update phần mềm này thì hay quá....thanks:D

lhkq
03-09-2010, 11:24 PM
Bạn viết khá hay. Mong bạn hoàn chỉnh thêm nữa. Cám ơn bạn. Chúc bạn luôn thành công!

huan_maidn
15-11-2010, 03:07 PM
co ai chi em xuất file input voi output ko, sao em xuat ra ko dc, do gio chi copy tu etab sang ễcl ko ah, ai chi em xuat file notepad giong trong movie huong dẫn với, em cám ơn.

Hung_tthanh
15-11-2010, 07:48 PM
co ai chi em xuất file input voi output ko, sao em xuat ra ko dc, do gio chi copy tu etab sang ễcl ko ah, ai chi em xuat file notepad giong trong movie huong dẫn với, em cám ơn.

Đã có phiên bản mới rồi đó bạn...

Hung_tthanh
19-11-2010, 02:06 PM
mới bổ sung phần mới...

phatp4
19-11-2010, 02:39 PM
cam on ban nhe !

huan_maidn
19-11-2010, 02:48 PM
Đã có phiên bản mới rồi đó bạn...

anh có thể cho em cai link phần mới để em dơ ve ko , thank nhìu!!!!

Hung_tthanh
19-11-2010, 05:43 PM
anh có thể cho em cai link phần mới để em dơ ve ko , thank nhìu!!!!

thì có ở trang đầu đó bạn:D

khangthanh84
10-01-2011, 05:24 PM
bạn hung thanh cho minh hỏi chút mình cài ra và chạy thử thì xuất hiện lỗi như vậy:

mình gửi cả file mình xuất ra txt và file EBD cho bạn bạn kiểm tra giúp mình nhẹ
chân thành cảm ơn ban. chúc bạn và gia đình mạnh khoẻ

Tại sao mình làm lại bị lỗi này nhỉ???? Mong các anh em chỉ giúp
12174

Hung_tthanh
10-01-2011, 05:33 PM
Tại sao mình làm lại bị lỗi này nhỉ???? Mong các anh em chỉ giúp
12174

Mình nghĩ máy bạn thiếu mất framework. Bạn down framework 3.0 về cài đi....:)

Red_Phoenix
24-01-2011, 05:01 PM
Khi thực hiện xong quá trình tính toán rồi vào view result thì thấy a bảo vệ mặc dù chọn là 5cm nhưng hiện thị lại là 50cm, kiểm tra các a hay a' khác cũng vậy . Bác có thể kiểm tra lại nhé.

Thên lỗi nữa là không xuất kết quả tính toán ra file exell được.

http://i371.photobucket.com/albums/oo154/vuphamduyhung/loixuatexell.jpg

Hung_tthanh
24-01-2011, 11:36 PM
[QUOTE=Red_Phoenix;124384]Khi thực hiện xong quá trình tính toán rồi vào view result thì thấy a bảo vệ mặc dù chọn là 5cm nhưng hiện thị lại là 50cm, kiểm tra các a hay a' khác cũng vậy . Bác có thể kiểm tra lại nhé.

Thên lỗi nữa là không xuất kết quả tính toán ra file exell được.

Mình đã sửa lỗi xong. Bạn down về cài lại xem
Có 2 cách để down bản mới về
Cách 1: down bằng link Mediafire đã cập nhật lại.
Cách 2: dùng chức năng Auto Update bằng cách run phần mềm RCCad để update..

lebasketball
24-01-2011, 11:58 PM
Thank pro! Để test thử !

Red_Phoenix
25-01-2011, 09:30 AM
Mình đã sửa lỗi xong. Bạn down về cài lại xem
Có 2 cách để down bản mới về
Cách 1: down bằng link Mediafire đã cập nhật lại.
Cách 2: dùng chức năng Auto Update bằng cách run phần mềm RCCad để update..

Thank bác, 2 lỗi đã được fix nhưng mà bật lên thì hiện lên cái lỗi này luôn , bác fix sớm nhé

http://i371.photobucket.com/albums/oo154/vuphamduyhung/loidangnhap.jpg

Hung_tthanh
25-01-2011, 04:52 PM
đã sửa lỗi, bạn check thử dc ko....

lebasketball
26-01-2011, 01:30 AM

xp thì chưa biết nhưng win7 thì vẫn bị cái lỗi này .........

kshvd
26-01-2011, 11:29 AM
- Đây là phần mềm mình viết dùng để tính thép từ kết quả Nội lực xuất từ Etabs. Hiện tại chỉ hỗ trợ cho Etabs v9.2, V9.7
- Chạy được trên HĐH Win XP và Win 7, trên môi trường Framework 3.5.
- Lý thuyết tính thì theo thầy Cống, có 1 vài sửa đổi theo đúng 356-2005. Tính thép Dầm, Cột Chữ Nhật, Cột Tròn.
- Nhấn F1 để xem hướng dẫn sử dụng.
- Anh em dùng thử rùi cho mình ý kiến để hoàn thiện hơn.
- Nếu trong quá cài đặt hoặc dùng thử mà phát sinh lỗi thì báo cho mình để mình sửa lại.

Link down:
http://www.mediafire.com/?3981guvi4nr4f5o

http://www.mediafire.com/?imknf75ci7w75i5

File flash tính thép:
http://www.mediafire.com/?97l49tv6gr1cbs7

Update 19/11/2010 : thêm phần AutoUpdate

Sao mình cài lúc mở ra lại bắt đăng ký nhỉ?

Red_Phoenix
26-01-2011, 03:15 PM

Chưa fix được lỗi. Và không biết có ai bị lỗi như này không , khi mà thiết kế cột thì mình nhập b15 và b20 đều tính ra cùng 1 diện tích thép ??????

Ah còn cái này nữa , quá trình nhập vào etab thì đã chỉnh lưới chính và lưới phụ nhưng khi dùng phần mềm này thì hiện tất cả các lưới , cả chính lẫn phụ nhìn rất rối mắt, bạn có thể lập trình để chỉ hiện lưới chính thì sẽ dễ quản lí hơn cho người dùng. Chờ tin của pro ....

Hung_tthanh
26-01-2011, 04:46 PM
Chưa fix được lỗi. Và không biết có ai bị lỗi như này không , khi mà thiết kế cột thì mình nhập b15 và b20 đều tính ra cùng 1 diện tích thép ??????

Ah còn cái này nữa , quá trình nhập vào etab thì đã chỉnh lưới chính và lưới phụ nhưng khi dùng phần mềm này thì hiện tất cả các lưới , cả chính lẫn phụ nhìn rất rối mắt, bạn có thể lập trình để chỉ hiện lưới chính thì sẽ dễ quản lí hơn cho người dùng. Chờ tin của pro ....

Tính thép giống nhau có thể tại đó khi dùng B15 đã lấy thép theo cấu tạo rồi nên khi tăng cấp độ bền của bêtông cũng ko thay đổi

Trong phần mềm có phần tắt lưới đó bạn. Chỗ mục View có Nút nhở góc dưới bên phải đó....

Trungcdc
26-01-2011, 07:14 PM
Phần mềm của bro dùng kết quả tính nội lực của etabs để tổ hợp lại trước khi tính thép phải không, mình thấy kết quả nội lực có khác so với tổ hợp nội lực trong Etabs, phần thể hiện kết quả tính thép trên hình vẽ chưa ổn, chữ số lớn và trùng nhau nên không đọc được mặc dù mình đã giảm kích cở chữ về nhỏ hơn. Bạn nên cho các tùy biến về cường độ bê tông, nếu ban đầu đã cho người dùng định nghĩa vật liệu và đơn vị thì nên tuân theo luôn, không nên đễ o=400Mpa làm sai lệch hết. Tiếp tục phát triển phần mềm này nhé, càng ngày càng hoàn thiện, đấu lại với Rdw luôn

Hung_tthanh
26-01-2011, 11:25 PM
Phần mềm của bro dùng kết quả tính nội lực của etabs để tổ hợp lại trước khi tính thép phải không, mình thấy kết quả nội lực có khác so với tổ hợp nội lực trong Etabs, phần thể hiện kết quả tính thép trên hình vẽ chưa ổn, chữ số lớn và trùng nhau nên không đọc được mặc dù mình đã giảm kích cở chữ về nhỏ hơn. Bạn nên cho các tùy biến về cường độ bê tông, nếu ban đầu đã cho người dùng định nghĩa vật liệu và đơn vị thì nên tuân theo luôn, không nên đễ o=400Mpa làm sai lệch hết. Tiếp tục phát triển phần mềm này nhé, càng ngày càng hoàn thiện, đấu lại với Rdw luôn

Nội lực đã được tổ hơp trong etabs. Riêng nội lực cột thì lựa ra 3 tổ hợp nội lực là (Nmax ; Mxtu ; Mytu); (Ntu;Mxmax;Mytu) ; (Ntu;Mxtu;Mymax)

ý bạn nói o=400Mpa là xichma đúng ko, nếu thế thì cái này có bị ảnh hưởng j đâu. Khai báo đơn vị bạn đâu để việc chuyển đơn vị khi tính toán không bị sai.

mackiemsau
02-02-2011, 03:13 PM
Thực ra bài toán tính thép này nên làm trên bản excel (nếu chúng ta không có ý định phân phối). Việc làm thành file.exe rất mệt lỗi tùm lum như mọi ng trên đây, bạn nên hoàn chình file exe thử. Việc làm làm file tính thép nếu ai bít vb và vba đây kg là bài toán khó."Nội lực đã được tổ hơp trong etabs. Riêng nội lực cột thì lựa ra 3 tổ hợp nội lực là (Nmax ; Mxtu ; Mytu); (Ntu;Mxmax;Mytu) ; (Ntu;Mxtu;Mymax)" Cái này chính xác tương đối thôi, nếu là lập trình thì ta nên tính hết, vẫn có thép nó lọt ra ngoài đấy.

nqhepxd
02-02-2011, 05:18 PM
À nhân đây mọi người cho mình hỏi, tại sao mình dùng ETAB 9.6 mà xoay mô hình chậm như con rùa. Cứ tưởng máy laptop cấu hình kém, mang ra máy công ty (core i7, 12GB RAM) xoay vẫn chậm chả kém j con rùa. Mỗi lần xoay, nó có cái progress ở dưới, phải chạy hết 100% mới cho xoay hình tiếp. Đến là khổ. Bạn nào biết giúp mình chỉnh với.

mackiemsau
02-02-2011, 07:41 PM
Nó cần cái card rời chăng.

nqhepxd
03-02-2011, 09:30 AM
Card rời của mình cũng khủng luôn ATI 3750 1GB Ram

Hung_tthanh
06-02-2011, 07:09 AM
Mình nghỉ cái này ko liên quan tới card màn hình đâu mà do trong Etabs đó.
Trong Etabs nếu bạn để ý sẽ thấy khi zoom thì chiều cao chữ của tên các phần tử hoặc diện tích thép của các phần tử thường không thay đổi khi ta zoom lớn lên và khi ta xoay hình thì các text này cũng xoay theo vì thế cứ mỗi lần zoom hay xay hình thì Etabs lại chỉnh text đó 1 lần nền làm cho quá trình đó chậm đi. Bạn thử tắt hết text đi chỉ còn lại khung kết cấu thôi rồi xoay thử xem....

Hung_tthanh
06-02-2011, 11:40 PM

Mình đã chỉnh sửa lại phần thể hiện text tốt hơn và có thể điểu chỉnh size text để linh động hơn. Bạn có thể Update về dùng thử. Rất mong nhận được sự đóng góp của bạn...:D

nqhepxd
07-02-2011, 12:13 AM
Tình hình là xoay vẫn rất chậm các bạn ạ! Có bạn nào xoay bị chậm như mình hem? Nhà khoảng 22 tầng.

Trungcdc
07-02-2011, 07:07 AM
Mình đã chỉnh sửa lại phần thể hiện text tốt hơn và có thể điểu chỉnh size text để linh động hơn. Bạn có thể Update về dùng thử. Rất mong nhận được sự đóng góp của bạn...:D

Mình đã kiểm tra, đã hiển thị khá hơn, tuy nhiên nếu có cho phép người dùng tùy biến số các chữ số sau dấu phẩy thì tốt hơn, góp ý bro nên dùng chữ gầy, có thể co tỷ lệ ngang của font chữ hiển thị lại để thể hiện rõ hơn.

Hung_tthanh
25-03-2011, 12:17 PM
bạn nào dùng etabs 9.03 xuất file nội lực rồi gửi cho mình với....

lê hải dương
25-03-2011, 12:34 PM
các bạn gửi file Software lên cho mình xin với

Hung_tthanh
26-03-2011, 06:38 PM
các bạn gửi file Software lên cho mình xin với

Mình mới gửi lên Version mới hơn...
Mình mới sửa code để tăng tốc độ xử lý (sửa chữa lớn) vì thề có thể phát sinh lỗi... Các bạn kiểm tra dùm, (kiểm tra cả kết quả tính lun nhé)....:)

Hung_tthanh
28-03-2011, 01:50 PM
RCCad V3.2.0.1
Mới bổ sung thêm phần xuất kết quả. Giống với etabs, chọn phần tử nào thì xuất phần tử đó, nếu không chọn thì xuất hết tất cả...

Badinhtan
28-03-2011, 06:24 PM
RCCad V3.2.0.1
Mới bổ sung thêm phần xuất kết quả. Giống với etabs, chọn phần tử nào thì xuất phần tử đó, nếu không chọn thì xuất hết tất cả...

bạn ơi. Link down phần mềm die rồi. Bạn check lại và cho mình xin một bản với. Mình dùng ETabs 9.7 và Win 7. Cảm ơn bạn nhiều. Mail của mình: Badinhtan@gmail.com

Hung_tthanh
28-03-2011, 11:34 PM
bạn ơi. Link down phần mềm die rồi. Bạn check lại và cho mình xin một bản với. Mình dùng ETabs 9.7 và Win 7. Cảm ơn bạn nhiều. Mail của mình: Badinhtan@gmail.com

Đã sửa link, bạn down lại file từ link mediafire ở trang đầu:)

Badinhtan
28-03-2011, 11:59 PM
Đã sửa link, bạn down lại file từ link mediafire ở trang đầu:)

Bạn ơi vẫn không down được. Báo lỗi invalue bạn à. Bạn thử check lại xem nhé. Thanhks

Hung_tthanh
29-03-2011, 12:07 AM
Bạn ơi vẫn không down được. Báo lỗi invalue bạn à. Bạn thử check lại xem nhé. Thanhks

ủa sao kì dzậy dc rồi mà

Badinhtan
29-03-2011, 12:12 AM
ủa sao kì dzậy dc rồi mà

Ok được rồi bạn à. Mình thử xem đã nhé. Cm cho bạn sau. Thanhks

Badinhtan
29-03-2011, 01:50 AM
Mọi người xem hộ E xem lỗi cái gì vậy. E dùng Win7 pro. bản 32bit. Frameworks 3.51 mà vẫn báo lỗi này khi làm. Cảm ơn mọi người nhiều

boysat_kt
02-04-2011, 09:30 PM
Mọi người xem hộ E xem lỗi cái gì vậy. E dùng Win7 pro. bản 32bit. Frameworks 3.51 mà vẫn báo lỗi này khi làm. Cảm ơn mọi người nhiều

đang thử phần mềm này mình cũng bi loi nhu ban . cha hieu tai sao
còn có phần mềm RDW của CIC nhung thấy mấy thầy bảo tính không chuẩn cho lắm không tin được

Hung_tthanh
02-04-2011, 10:38 PM

Hình như cái này là lỗi do đọc file đó bạn, bạn gửi mình file nội lực đi, để mình khắc phục lỗi...

hanhpro10
10-04-2011, 01:33 PM
phần mềm bạn rất hay,mình đang check.
ah bạn ghi màn hình bằng phần mềm gi vậy mà NÉT+nhẹ
mình dùng camtasia sudio 7 nhưng file nặng lắm
bản gửi mình phần mềm đó dc k, thank

thongly1155
10-04-2011, 03:09 PM
phần mềm bạn rất hay,mình đang check.
ah bạn ghi màn hình bằng phần mềm gi vậy mà NÉT+nhẹ
mình dùng camtasia sudio 7 nhưng file nặng lắm
bản gửi mình phần mềm đó dc k, thank

Bạn dùng phần mềm này nè
BB FlashBack Pro Recorder

sumiscute
10-04-2011, 03:35 PM
Version mới này dùng dc cho những version ETABS nào vậy bạn?

hanhpro10
10-04-2011, 03:36 PM
Version mới này dùng dc cho những version ETABS nào vậy bạn?

9.2 và 9.7 như bác ý nỏi ở trang đầu bác ah

hung.kta2006
10-04-2011, 04:51 PM
ko dùng đc etabs 9.6 ah chán quá lại phải cài lại ah

Hung_tthanh
10-04-2011, 05:14 PM
ko dùng đc etabs 9.6 ah chán quá lại phải cài lại ah
etabs 9.6 thì mình chưa check bạn chạy thử rồi kiểm tra xem sao...

hanhpro10
10-04-2011, 05:32 PM
etabs 9.6 thì mình chưa check bạn chạy thử rồi kiểm tra xem sao...

bạn xem hộ mình với, k nhập dc dữ liệu, tất cả mọi thông số đúng như bạn ghi

Hung_tthanh
10-04-2011, 11:20 PM

theo mình nghĩ là do xuất file nội lực, bạn nên kiểm tra lại, nếu ko dc thì gửi file cho mình xem thử...

Hung_tthanh
19-04-2011, 12:28 AM
Bổ sung thêm đọc file Sap2000 v7.42

tr hoan
19-04-2011, 08:04 AM
Bài học này thật tuyệt vời
nhưng đừng nhìn trời nhìn đất gì hãy nhìn ngang xem anh em thực hiện học hành ra sao chắc hay đấy.
Cám ơn all

Hung_tthanh
19-04-2011, 11:52 AM
bổ sung thêm tính thép cho khung phẳng, thép cột nén lệch tâm phẳng thép đối xứng.
Tính khung phẳng là khi mô hình chỉ mô hình 1 khung, nội lực gồm N, V2 và M3. Khác với mô hình khung không gian nhưng xuất 1 khung ra tính...
Đọc hướng dẫn sử dụng trước khi dùng...

trungql
20-04-2011, 12:46 PM
Bạn ơi phần mềm của bạn rất hay nhưng rất dễ bị lỗi. và mình nghĩ bạn nên bổ sung các mác thép cao hơn như AIII, AIIII chứ để cái xicma khó dùng lắm

Hung_tthanh
20-04-2011, 01:29 PM
Bạn ơi phần mềm của bạn rất hay nhưng rất dễ bị lỗi. và mình nghĩ bạn nên bổ sung các mác thép cao hơn như AIII, AIIII chứ để cái xicma khó dùng lắm

Vật liệu thiết kế mở mà, bạn có thể bổ sung vô thêm cũng dc

anhtuaneng
26-04-2011, 02:16 AM
Sao mình không thể down được nhỉ ???
Chủ topic có thể gửi cho mình qua mail được không vậy :(
Mail của mình là anhtuaneng@gmail.com. Thanks !!!

Hung_tthanh
26-04-2011, 09:44 AM
Sao mình không thể down được nhỉ ???
Chủ topic có thể gửi cho mình qua mail được không vậy :(
Mail của mình là anhtuaneng@gmail.com. Thanks !!!

Vẫn download được bình thường mà bạn...

trungql
26-04-2011, 10:25 AM
mình cài trên win7 chạy ngon, tính toán rất nhanh. nhưng tại sao phần tính toán cột thì chỉ ra hàm lượng mà không ra As nhỉ. ko bít có phải do mình dùng sai không.

Hung_tthanh
13-06-2011, 06:28 PM
mình cài trên win7 chạy ngon, tính toán rất nhanh. nhưng tại sao phần tính toán cột thì chỉ ra hàm lượng mà không ra As nhỉ. ko bít có phải do mình dùng sai không.

Bạn kiểm tra lại kỹ chưa, vẫn còn lỗi đó thì gửi cho mình file nội lực đi mình check xem sao...
Rất hoan nghên các bạn đóng góp ý kiếm để hoàn thiện.
Các bạn có sáng kiến nào mới thì nêu ra để mình bổ sung vào...:)

Hung_tthanh
13-06-2011, 06:29 PM
Hiện tại mình đang hoàn thiện thêm phần xuất thuyết minh cho dầm và cột nén lệch tâm phẳng. Hy vọng các bạn cho ý kiến (khi nào up lên mình sẽ thông báo)...

Maple_khang
13-06-2011, 06:43 PM
Hiện tại mình đang hoàn thiện thêm phần xuất thuyết minh cho dầm và cột nén lệch tâm phẳng. Hy vọng các bạn cho ý kiến (khi nào up lên mình sẽ thông báo)...

Mong tin bác :D

dinhtoan07x4
13-08-2011, 11:38 AM
Bác Hung_tthanh ơi, cho em hỏi tí! em làm như bác hướng của bác ở bước 2 rồi nhưng sao nó toàn chuyển ra file dạng ảnh nhỉ! mà tạo file đuôi $2k như thế nào vậy bác !thanks bác !

Hung_tthanh
13-08-2011, 01:41 PM
Bác Hung_tthanh ơi, cho em hỏi tí! em làm như bác hướng của bác ở bước 2 rồi nhưng sao nó toàn chuyển ra file dạng ảnh nhỉ! mà tạo file đuôi $2k như thế nào vậy bác !thanks bác !

bước 2 nào vậy bạn nói rõ hơn dc ko, còn file $2k là file sap2000 khi chạy nội lực thì nó tự tạo lun mình không cần phải xuất...:):)

tvnin
08-10-2011, 04:49 PM
- Đây là phần mềm mình viết dùng để tính thép từ kết quả Nội lực xuất từ Etabs. Hiện tại chỉ hỗ trợ cho Sap2000 v7.42, Etabs v9.2, V9.7
- Chạy được trên HĐH Win XP và Win 7, trên môi trường Framework 3.5. Giao diện Ribbon thân thiện...
- Lý thuyết tính thì theo thầy Cống, có 1 vài sửa đổi theo đúng 356-2005. Tính thép Dầm, Cột Chữ Nhật, Cột Tròn.
- Click F1 để xem hướng dẫn sử dụng.
- Anh em dùng thử rùi cho mình ý kiến để hoàn thiện hơn.

Link down: Version 3.2.2.1
http://www.quynhon.biz/RCCad/SetupRCCad2012.exe

<iframe width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/ld5Wu9mczyE?hl=en&fs=1" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

File flash tính thép:
<iframe width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/Ec2njU6Rmzs?hl=en&fs=1" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

File flash chọn thép từ diện tích thép
http://www.mediafire.com/?41zza3wekzwgzbc

Giao diện chương trình
http://www.quynhon.biz/RCCad/1.bmp

Hiện kết quả thép trên khung
http://www.quynhon.biz/RCCad/2.bmp

Kết quả tổ hợp thép cột
http://www.quynhon.biz/RCCad/3.bmp

Bảng kết quả thép dầm
http://www.quynhon.biz/RCCad/4.bmp

Bảng kết quả thép cột
http://www.quynhon.biz/RCCad/5.bmp

Mình cài được nhưng lại chạy không được bạn à.
bạn có thể chỉ cho mình với. email của mình nhé. tvnin2010@gmail.com.
thanks.

Hung_tthanh
08-10-2011, 05:32 PM
Mình cài được nhưng lại chạy không được bạn à.
bạn có thể chỉ cho mình với. email của mình nhé. tvnin2010@gmail.com.
thanks.

Bạn phải nói rõ là bị lỗi j chứ...

Trungcdc
08-10-2011, 05:58 PM

Mấy chú thấy nó báo lỗi là tè cả quần, cũng chẳng đọc xem nó báo gì, lỡ nó báo format ổ cứng cũng ok à?
Cái lỗi input string was not in correct format: tên file không đúng: cấm đấu + và ( )

alic_maimai0
09-10-2011, 01:45 AM
sao khung phẳng cái cột lám ko được vậy mà dầm thì tính kết quả ko thấy gì luôn

rangdong
09-10-2011, 11:17 AM
Phần mềm có hỗ trợ tính gió động và động đất không các bro

alic_maimai0
09-10-2011, 11:26 AM

cái của anh hanhpro10 bị giống i như e bị vậy a khắc phục được thì chỉ cho e với nha

Hung_tthanh
09-10-2011, 04:13 PM
Phần mềm có hỗ trợ tính gió động và động đất không các bro

Phần mềm chỉ hổ trợ tính thép thôi...

Hung_tthanh
09-10-2011, 04:15 PM
cái của anh hanhpro10 bị giống i như e bị vậy a khắc phục được thì chỉ cho e với nha

Hãy kiểm tra lại xem sao, bạn nói rõ là bị lỗi tại bước nào thì mới có thể khắc phục được, nếu không dc thì gửi file input và output lên để mình kiểm tra xem sao... kiểm tra xem bạn đã dùng version mới nhất chưa...

alic_maimai0
09-10-2011, 05:19 PM
Hãy kiểm tra lại xem sao, bạn nói rõ là bị lỗi tại bước nào thì mới có thể khắc phục được, nếu không dc thì gửi file input và output lên để mình kiểm tra xem sao... kiểm tra xem bạn đã dùng version mới nhất chưa...

em làm khung phẳng mà ko được anh ! chọn dầm gán vật liệu thì được còn cột thì ẩn đâu mất tiêu

Hung_tthanh
09-10-2011, 05:37 PM
em làm khung phẳng mà ko được anh ! chọn dầm gán vật liệu thì được còn cột thì ẩn đâu mất tiêu

Bạn thiếu khai bảo tải trọng "tĩnh tải", và khi xuất thì chọn tải trọng TT và các tổ hợp ADD, (đọc lại file Help cho kỹ)...

trungql
09-10-2011, 07:43 PM
Chà. cái này cũng hay nhưng không in đc hình ảnh nhỉ. Cảm ơn tác giả đã đưa thành quả lao động của mình lên diễn đàn.

Hung_tthanh
09-10-2011, 08:02 PM
Chà. cái này cũng hay nhưng không in đc hình ảnh nhỉ. Cảm ơn tác giả đã đưa thành quả lao động của mình lên diễn đàn.

Ý bạn muốn là xuất hình của 1 khung à

hung.kta2006
09-10-2011, 08:06 PM

e đã dùng cái này rất hay có vẽ cũng giống như phần mềm rdw hay 1 số phần mềm khác.hi vọng bác sớm đưa ra bản demo mới và chuẩn nhất áp dụng cho các phiên bản etabs cao hơn.tại mọi người bây giờ toàn dùng phiên bản etabs cao.để dùng thử cái này của a e lại phải cài lại etabs 9.2.hjhj.tiện thể đã có bác nào check kết quả tính thép chưa ạh:D:D:D:D

Hung_tthanh
09-10-2011, 08:17 PM
e đã dùng cái này rất hay có vẽ cũng giống như phần mềm rdw hay 1 số phần mềm khác.hi vọng bác sớm đưa ra bản demo mới và chuẩn nhất áp dụng cho các phiên bản etabs cao hơn.tại mọi người bây giờ toàn dùng phiên bản etabs cao.để dùng thử cái này của a e lại phải cài lại etabs 9.2.hjhj.tiện thể đã có bác nào check kết quả tính thép chưa ạh:D:D:D:D

Dùng dc cho Etabs 9.7. lâu rồi mà, ko chịu cập nhật thông tin j cả

trungql
09-10-2011, 08:44 PM

không chỉ khung. phần mềm của bạn hiển thị khá đầy đủ các thông tin cần thiết rồi. Nhưng còn thiếu phần iin ấn thì phải. Hay đây là bản demo nên bạn không đưa vào? Mình ví dụ như mặt bằng thép dầm các tầng, mặt bằng thép cột... in ra để tiện theo dõi, tiện thuyết minh thì tốt biết mấy. :D

hung.kta2006
10-10-2011, 12:06 AM
Dùng dc cho Etabs 9.7. lâu rồi mà, ko chịu cập nhật thông tin j cả

Bác cho e hỏi e xuất từ etabs 9.7 như bác hướng dẫn nhưng khi xuất sang file tính thép của bác thì mô hình không gian của e chỉ còn hệ lưới mất hết tiết diện dầm và cột là như thế nào ạ.mong bác giải thích giúp e.

Hung_tthanh
12-10-2011, 09:02 AM
không chỉ khung. phần mềm của bạn hiển thị khá đầy đủ các thông tin cần thiết rồi. Nhưng còn thiếu phần iin ấn thì phải. Hay đây là bản demo nên bạn không đưa vào? Mình ví dụ như mặt bằng thép dầm các tầng, mặt bằng thép cột... in ra để tiện theo dõi, tiện thuyết minh thì tốt biết mấy. :D

cái nì phải qua năm sau thôi, giờ bận rộn quá rồi....:)

kiki45678
12-10-2011, 03:02 PM
xin cho hỏi là mình đã down phần mềm phien bản mới nhất và cài đặt, nhưng không khởi động được chương trình. vậy có cần phải cài đặt thêm gì không? hay là lỗi bộ cài? Mình đã cài Net.framework 3.5 SP1 :(

Hung_tthanh
12-10-2011, 05:36 PM
xin cho hỏi là mình đã down phần mềm phien bản mới nhất và cài đặt, nhưng không khởi động được chương trình. vậy có cần phải cài đặt thêm gì không? hay là lỗi bộ cài? Mình đã cài Net.framework 3.5 SP1 :(

không mở lên được luôn à, có thông báo j không vậy...

son111197
08-11-2011, 02:46 PM
input string was not in correct format
em làm đi làm lại theo hướng dẫn trong clip mà vẫn báo lỗi kia , anh xem hộ em với , đang bấn loạn vì sắp phải thông qua rồi :((

em có cài phần mềm RDW rồi nhưng chỉ hỗ trợ etabs 9.2 , mà em lại làm trên etabs 9.7 , các đại ca cố gắng giúp em với

kid112
09-11-2011, 12:28 AM
Mình cũng gặp tình trạng tương tự. . . .Với Etabs 9.7.3

duchuup1i
09-11-2011, 08:46 AM
chương trình này rất hay...nhưng tại sao mình giải Sap hay Etabs xong rồi thiết kế lun..
đâu cần fai qua tới chương trình này

trungql
09-11-2011, 09:07 AM
chương trình này rất hay...nhưng tại sao mình giải Sap hay Etabs xong rồi thiết kế lun..
đâu cần fai qua tới chương trình này

Chà, nhân đây bác cho em hỏi. khi bác giải dầm bằng sap hoặc Etabs thì có thể nói là kết chấp nhận đc, nhưng còn cột thì sao????
Em thấy cũng có nhiều nơi tính cột lệch tâm xiên theo BS(có chuyển đổi thông số vật liệu) trực tiếp bằng etabs, nhưng khi đem ra so sánh kết quả với các chương trình tính hỗ trợ thì thấy thép to hơn nhiều. Như vậy có phải là quá lãng phí không??

Hung_tthanh
09-11-2011, 09:23 AM
em làm đi làm lại theo hướng dẫn trong clip mà vẫn báo lỗi kia , anh xem hộ em với , đang bấn loạn vì sắp phải thông qua rồi :((

em có cài phần mềm RDW rồi nhưng chỉ hỗ trợ etabs 9.2 , mà em lại làm trên etabs 9.7 , các đại ca cố gắng giúp em với

Cái lỗi nì xãy ra do khung kết cấu đc chuyển từ bản vẽ cad qua mà không phải vẽ trực tiếp từ etabs, làm cho hệ lưới trục hơi khác nên khi đọc file làm cho phần mềm bị lỗi....

kid112
13-11-2011, 12:14 PM
Check giúp em 2 File này với . . . em chạy trên Etabs 9.7.3

Hung_tthanh
13-11-2011, 04:13 PM
Check giúp em 2 File này với . . . em chạy trên Etabs 9.7.3

Lỗi khi đặt lại tên story mà có khoảng trắng đúng phải là "tang_3"

kid112
13-11-2011, 09:50 PM
Em đã Edit lại theo ý anh nói, nhưng vẫn không được ạ, anh check giúp em xem bị sao nhé.

Hung_tthanh
13-11-2011, 11:08 PM
Em đã Edit lại theo ý anh nói, nhưng vẫn không được ạ, anh check giúp em xem bị sao nhé.

cái này do xuất hiện tổ hộp DD khi xuất file nội lực phần mềm đọc ko dc nên gây ra lỗi, lỗi này khó mà sửa đc, gửi file EDB mình xem thử

ttrryybeevn
14-11-2011, 12:12 AM
Bác Hunh_tthanh coi dùm e file này nhé:
Xuất ra 2 file rồi mà báo lỗi
Cám ơn bác nhé

kid112
14-11-2011, 12:14 AM
A Check giúp em nhé. Etabs 9.7.3

Hung_tthanh
16-11-2011, 11:26 AM
Bác Hunh_tthanh coi dùm e file này nhé:
Xuất ra 2 file rồi mà báo lỗi
Cám ơn bác nhé

Bạn xuất thành file nội lực rồi gửi qua cho mình đi, khỏi tốn công chạy...

kid112
17-11-2011, 11:09 PM
Model của em ko có thông tin gì hả a.

Hung_tthanh
29-11-2011, 02:35 PM
Xem thử V3.5
<iframe width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/EJF3hBxf-ws?hl=en&fs=1" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

dominic
29-11-2011, 02:52 PM
Bác Hung_tthanh cho e hỏi tí. Cắchuowng trình hổ trợ tính thép cho Etabs tên gì vậy. Độ tin cậy cao không ạ

Badinhtan
29-11-2011, 03:10 PM
Bác Hung_tthanh cho e hỏi tí. Cắchuowng trình hổ trợ tính thép cho Etabs tên gì vậy. Độ tin cậy cao không ạ

Cái hỗ trợ tính thép theo TCVN thì nhiều lắm bạn à, còn cái trong Topic nàylà cái RCCad, độ tin cậy của nó khá cao (theo mình), còn theo bạn thì mình ko biết:p

Badinhtan
29-11-2011, 03:14 PM
Xem thử V3.5
<iframe width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/EJF3hBxf-ws?hl=en&fs=1" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Bác Hung_tthanh cho Em hỏi một chút là cái phiên bản này có Bản Beta ko vậy?, xem cái Video thì Em thấy PM đã hỗ trợ nhiều rồi đó, Cho Em hỏi nữa là cái này mình vẫn tự nhập thép (Sau khi đã có As) hay là nó tự động chọn?, và nữa là việc xuất từ cái bảng tính toán ra bảng Excel có bị chậm như những phiên bản trước đó không (Có lần Em thử xuất mất hơn một tiếng mà cái nhà có 5 tầng à)

Hung_tthanh
29-11-2011, 03:31 PM
Bác Hung_tthanh cho Em hỏi một chút là cái phiên bản này có Bản Beta ko vậy?, xem cái Video thì Em thấy PM đã hỗ trợ nhiều rồi đó, Cho Em hỏi nữa là cái này mình vẫn tự nhập thép (Sau khi đã có As) hay là nó tự động chọn?, và nữa là việc xuất từ cái bảng tính toán ra bảng Excel có bị chậm như những phiên bản trước đó không (Có lần Em thử xuất mất hơn một tiếng mà cái nhà có 5 tầng à)

Thép mình tự chọn, nhưng sẽ trực quan hơn là chọn phần tử trên mô hình rồi bố trí, sẽ xem dc một cách tổng quát...
còn cái xuất chậm để mình nghĩ cách sửa lại...:)

Gửi cho mình email bạn đi...

Hung_tthanh
02-12-2011, 05:25 PM
Đã up version mới 3.5

trungql
03-12-2011, 08:37 AM
Đã up version mới 3.5

bị lỗi bác ơi, ver 3.5 ko sử dụng đc. ko bít các anh em khác có bị như em không : confused:

DTh2n
07-12-2011, 12:06 AM
Thanks Bac nhiều lắm. Mình cũng biết chút it về dot NET thấy chương trình của bác pro thât đấy. Thật là ngưỡng mộ quá...he he...
Chúc Bác nhiều sức khỏe là Thành công.

Hung_tthanh
07-12-2011, 01:09 AM
Thanks Bac nhiều lắm. Mình cũng biết chút it về dot NET thấy chương trình của bác pro thât đấy. Thật là ngưỡng mộ quá...he he...
Chúc Bác nhiều sức khỏe là Thành công.

Thanks bạn, Nếu nói tới pro về .Net ở diễn đàn phải nói tới bác Detailing với phần mềm VNStructureDetailing....:)

sumiscute
07-12-2011, 01:21 AM
Thanks bạn, Nếu nói tới pro về .Net ở diễn đàn phải nói tới bác Detailing với phần mềm VNStructureDetailing....:)
chào a!
e vừa load bản 3.5 về cài thì nó báo lỗi, e gửi a ảnh, a xem giúp là lỗi j
thanks!

Badinhtan
07-12-2011, 08:11 AM
chào a!
e vừa load bản 3.5 về cài thì nó báo lỗi, e gửi a ảnh, a xem giúp là lỗi j
thanks!

Mình cũng vừa cái xong, mở chương trình cái xuất hiện cái này luôn, nó Báo như cái VB của mình thiết thì phải:p

Hung_tthanh
07-12-2011, 10:12 AM
Mình cũng vừa cái xong, mở chương trình cái xuất hiện cái này luôn, nó Báo như cái VB của mình thiết thì phải:p

Đã up lại bản mới, bạn down về cài thử xem dùng dc ko..

sumiscute
07-12-2011, 11:34 AM
Đã up lại bản mới, bạn down về cài thử xem dùng dc ko..

e đã load v3.5 về cài nhưng vẫn bị lỗi như trên đó a? ko bit có fix dc ko a?
thanks!

quang_van_4
07-12-2011, 06:04 PM
khai_008109011_tgu@yahoo.com

Hung_tthanh
08-12-2011, 09:48 AM
e đã load v3.5 về cài nhưng vẫn bị lỗi như trên đó a? ko bit có fix dc ko a?
thanks!

Thử lại lần nữa xem sao, mới up lại rồi

Badinhtan
08-12-2011, 10:55 AM
Thử lại lần nữa xem sao, mới up lại rồi

Vẫn không được Bác ơi, nó báo lỗi là cần phải Close or check online???:p. Không biết nó xung với cái nào mà lại bị thế?

sumiscute
08-12-2011, 10:59 AM
Vẫn không được Bác ơi, nó báo lỗi là cần phải Close or check online???:p. Không biết nó xung với cái nào mà lại bị thế?

Mềnh cũng gặp lỗi như vậy! :D

trungql
08-12-2011, 11:02 AM
Mềnh cũng gặp lỗi như vậy! :D

Tui cũng thế bác à. có lẽ tại phần mềm chứ không phải tại xung đâu :confused::confused::confused:

Hung_tthanh
08-12-2011, 11:21 AM
Tui cũng thế bác à. có lẽ tại phần mềm chứ không phải tại xung đâu :confused::confused::confused:

kì vậy ta, mình chạy rầm rầm mà:confused:

minhbuNA
08-12-2011, 01:05 PM
link die rồi bạn ơi

Hung_tthanh
08-12-2011, 01:10 PM
fixed ok, đã thử chạy trên máy khác...

sumiscute
08-12-2011, 01:55 PM
e đã cài và chạy dc nhưng khi load file input và output thì lại báo lỗi, ko bit có phải do ko chạy dc với Etabs 9.7.3 ko a? e đã thử với nhìu file mô hình etabs mà vẫn vậy. Hay là a thử gửi file ví dụ của a xuất ra cho e chạy thử xem dc ko? hay là do e xuất file ko đúng nhỉ?
Nó báo lỗi như seo:

System.FormatException: Input string was not in a correct format.
at System.Number.StringToNumber(String str, NumberStyles options, NumberBuffer& number, NumberFormatInfo info, Boolean parseDecimal)
at System.Number.ParseDouble(String value, NumberStyles options, NumberFormatInfo numfmt)
at System.Double.Parse(String s, NumberStyles style, NumberFormatInfo info)
at System.Double.Parse(String s)
at RCCad.ReadFile.ReadEtabs_v92.ReadEtabs(String LinkInput, String LinkOutput)
at RCCad.Forms.FrmOpen.CmdOK_Click(Object sender, EventArgs e)
at System.Windows.Forms.Button.OnClick(EventArgs e)
at System.Windows.Forms.Button.OnMouseUp(MouseEventArgs mevent)
at System.Windows.Forms.ButtonBase.WndProc(Message& m)
at System.Windows.Forms.Button.WndProc(Message& m)

mscorlib
Win32 Version: 2.0.50727.5420 (Win7SP1.050727-5400)
CodeBase: file:///C:/Windows/Microsoft.NET/Framework/v2.0.50727/mscorlib.dll
MC
Assembly Version: 3.0.0.0
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_32/mscorlib/2.0.0.0__b77a5c561934e089/mscorlib.dll
System.Windows.Forms
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_MSIL/System.Windows.Forms/2.0.0.0__b77a5c561934e089/System.Windows.Forms.dll
System
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_MSIL/System/2.0.0.0__b77a5c561934e089/System.dll
System.Drawing
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_MSIL/System.Drawing/2.0.0.0__b03f5f7f11d50a3a/System.Drawing.dll
”“šŒŠˆ˜““™˜›Œ†
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_32/mscorlib/2.0.0.0__b77a5c561934e089/mscorlib.dll
License
System.Management
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_MSIL/System.Management/2.0.0.0__b03f5f7f11d50a3a/System.Management.dll
RCCad2012
Assembly Version: 3.5.0.0
DevComponents.DotNetBar2
Assembly Version: 10.0.0.3
Win32 Version: 10.0.0.3
CodeBase: file:///C:/Program%20Files/RCCad2012/DevComponents.DotNetBar2.DLL
System.Xml
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_MSIL/System.Xml/2.0.0.0__b77a5c561934e089/System.Xml.dll
System.Configuration
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_MSIL/System.Configuration/2.0.0.0__b03f5f7f11d50a3a/System.Configuration.dll
Accessibility
Win32 Version: 2.0.50727.4927 (NetFXspW7.050727-4900)
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_MSIL/Accessibility/2.0.0.0__b03f5f7f11d50a3a/Accessibility.dll
Microsoft.VisualBasic.PowerPacks.Vs
Assembly Version: 10.0.0.0
Win32 Version: 10.0.30319.1
CodeBase: file:///C:/Program%20Files/RCCad2012/Microsoft.VisualBasic.PowerPacks.Vs.DLL
Microsoft.VisualBasic
Win32 Version: 8.0.50727.5420 (Win7SP1.050727-5400)
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_MSIL/Microsoft.VisualBasic/8.0.0.0__b03f5f7f11d50a3a/Microsoft.VisualBasic.dll

enabled.

For example:

<configuration>
</configuration>

thanks!

Hung_tthanh
08-12-2011, 02:15 PM
e đã cài và chạy dc nhưng khi load file input và output thì lại báo lỗi, ko bit có phải do ko chạy dc với Etabs 9.7.3 ko a? e đã thử với nhìu file mô hình etabs mà vẫn vậy. Hay là a thử gửi file ví dụ của a xuất ra cho e chạy thử xem dc ko? hay là do e xuất file ko đúng nhỉ?
Nó báo lỗi như seo:

thanks!

đã xem kỹ hướng dẫn chưa vậy, có thể gửi file nội lực lên mình xem thử

sumiscute
08-12-2011, 03:32 PM
đã xem kỹ hướng dẫn chưa vậy, có thể gửi file nội lực lên mình xem thử

gửi file mà e làm. e test với e ví dụ, thì 1 cái dc, còn cái này thì chạy ko dc? Cho e hỏi thêm là chức căng Save as DWG ko dùng dc hả a? Và sao khi e xuất kèm theo tổ hợp BAO để tính thép dầm thì lại báo lỗi, bỏ BAO ra thì chạy dc. ko tính thép dầm với tổ hợp BAO dc hả a?
cảm ơn a!

Hung_tthanh
08-12-2011, 03:36 PM
gửi file mà e làm. e test với e ví dụ, thì 1 cái dc, còn cái này thì chạy ko dc? Cho e hỏi thêm là chức căng Save as DWG ko dùng dc hả a? Và sao khi e xuất kèm theo tổ hợp BAO để tính thép dầm thì lại báo lỗi, bỏ BAO ra thì chạy dc. ko tính thép dầm với tổ hợp BAO dc hả a?
cảm ơn a!

Trong file Help có ghi rõ rồi mà, khi tính phần mềm sẽ tự lọc lại nội lực để tính thép dầm (đọc kỹ hướng dẫn rồi hãy làm...)

sumiscute
08-12-2011, 04:53 PM
Trong file Help có ghi rõ rồi mà, khi tính phần mềm sẽ tự lọc lại nội lực để tính thép dầm (đọc kỹ hướng dẫn rồi hãy làm...)

vì tính như thế này thì thuyết minh nhìu wa: trong bài ví dụ e thấy 1 dầm mà tính với 3 tổ hợp, trong đó 1 cái cho As lớn nhất (thép đai nhỏ), 2 cái còn lại cho thép đai lớn nhất (còn As thì có muy < muy min).
Mặc dù khi tính với tổ hợp ENVE thì cũng tính 3 mặt cắt nhưng nó dễ nhìn hơn.
thanks!

duckman
14-12-2011, 10:05 PM
sao em thấy phần khung trục bị rối, chọn khung trục này nó lại cho xem khung trục khác anh ơi.??????

Hung_tthanh
14-12-2011, 11:40 PM
sao em thấy phần khung trục bị rối, chọn khung trục này nó lại cho xem khung trục khác anh ơi.??????

Em gửi file nội lực lên đi, xem qua ntn...

duckman
15-12-2011, 10:49 PM
nội lực của em đây, anh xem thử...
http://www.mediafire.com/download.php?e9vpvk8pvyhw09o

ductrong125
18-12-2011, 06:57 PM
anh Hùng ơi cho em hỏi.
Nếu minh tính thép cột ra giá trị âm thi phải làm thế nào hả anh và nguyên nhân mà thép ra giá trị âm. Có phải là do chọn tiết diện lớn quá hay không. Nếu mà do tiết diện lớn thì phải giảm tiết diện hả anh. Nhưng khi giảm tiết diện thì chu kì dao động đầu tiên (mod 1) lại tăng lên. E thấy không hợp lý cho lắm.

Hung_tthanh
18-12-2011, 11:20 PM
anh Hùng ơi cho em hỏi.
Nếu minh tính thép cột ra giá trị âm thi phải làm thế nào hả anh và nguyên nhân mà thép ra giá trị âm. Có phải là do chọn tiết diện lớn quá hay không. Nếu mà do tiết diện lớn thì phải giảm tiết diện hả anh. Nhưng khi giảm tiết diện thì chu kì dao động đầu tiên (mod 1) lại tăng lên. E thấy không hợp lý cho lắm.

Đúng là thép ra giá trị âm là do tiết diện chọn lớn. Nếu việc giảm tiết diện gây ra dao động lớn thì có thể giữ nguyên tiết diện, còn thép lấy theo cấu tạo thôi.

tranthedu
19-12-2011, 02:12 PM
Cái lỗi nì xãy ra do khung kết cấu đc chuyển từ bản vẽ cad qua mà không phải vẽ trực tiếp từ etabs, làm cho hệ lưới trục hơi khác nên khi đọc file làm cho phần mềm bị lỗi....

Anh ơi thế mô hình etabs bắt buộc phải vẽ trực tiếp trong etabs ạ.Bây h nhiều mô hình phải vẽ trong cad rùi nhập vô etabs mới nhanh được và đỡ phức tạp .Anh nghiên cứu cải tiến phần này nhé!Thanks.

Badinhtan
19-12-2011, 02:17 PM
Anh ơi thế mô hình etabs bắt buộc phải vẽ trực tiếp trong etabs ạ.Bây h nhiều mô hình phải vẽ trong cad rùi nhập vô etabs mới nhanh được và đỡ phức tạp .Anh nghiên cứu cải tiến phần này nhé!Thanks.

Cái này là phần mềm tổ hợp và tính thép theo TCVN thôi chứ có chạy chọt gì đâu, nhập từ cad vào thì lấy đâu ra nội lực mà làm.:p:p

tranthedu
19-12-2011, 02:28 PM
Cái này là phần mềm tổ hợp và tính thép theo TCVN thôi chứ có chạy chọt gì đâu, nhập từ cad vào thì lấy đâu ra nội lực mà làm.:p:p

Hic e đang xét phần lập mô hình trong etabs mà bác
+Lập mô hình trong cad => nhâp vô Etabs chạy nl=> xuất input,output nhập vô phần mềm RCCad(nếu làm thế này thì phần mềm RCCAd bị lỗi)
+Lập mô hình trực tiếp trong Etabs + chạy nl=> xuất input,output nhập vô phần mềm RCCad(nếu làm thế này thì phần mềm RCCAd ok)

Hung_tthanh
19-12-2011, 03:38 PM

Cái nì thì anh đã bổ sung rồi, nhưng phải để những bản sau mới có:)

ductrong125
20-12-2011, 01:56 AM
Em cảm ơn về câu trả lời của anh ah. và cho e hỏi thêm tí ah.
Em tính thép cột toàn ra giá trị âm không ah. Zậy mình phải đặt thép cấu tạo hết hả anh. Vậy khi đặt cấu tạo thì mình chọn hàm lượng thép là bao nhiêu cho hợp lý ah. Công trình của e có 10 tầng nhịp 6x6m. Em đang tính cột biên tầng trệt có kích thước là 400x500mm, sàn 13cm, DC 250x500mm. Kích thước cột biên em chọn như vậy là đã hợp lý chưa anh. Em cảm ơn, mong câu trả lời sớm của anh.

Ga_pro
20-12-2011, 07:27 AM
Bác xem giùm em nó bị lỗi sao vậy....em vừa down về xài mà ko dc.

Hung_tthanh
02-03-2012, 09:17 PM
Đã bổ sung thêm phần đọc mô hình được xuất từ autocad sang etabs...

Badinhtan
03-03-2012, 09:39 AM
Đã bổ sung thêm phần đọc mô hình được xuất từ autocad sang etabs...

Trước Em cài Frame work 3.5 thì chạy được, giờ cài cái FW 4.0 thì ko chạy được, không biết có phải do cái này không Bác Hung_tthanh.:p

Hung_tthanh
03-03-2012, 10:04 AM
Trước Em cài Frame work 3.5 thì chạy được, giờ cài cái FW 4.0 thì ko chạy được, không biết có phải do cái này không Bác Hung_tthanh.:p

Cái này mình cũng ko rõ lắm, nó hiện lên thông báo lỗi j thế bạn...

thanhchickce
12-04-2012, 11:51 PM
Khôg chạy được trên win 7 SP1, 64bit... Bạn check lại hộ mình nha!

Hung_tthanh
22-04-2012, 09:54 AM
Khôg chạy được trên win 7 SP1, 64bit... Bạn check lại hộ mình nha!

Bạn cho mình email bạn đi, mình tạo bản setup mới rồi gửi lại xem bạn chạy được ko
:):):):)

hieutrung_xd
22-04-2012, 11:51 AM
Em cảm ơn về câu trả lời của anh ah. và cho e hỏi thêm tí ah.
Em tính thép cột toàn ra giá trị âm không ah. Zậy mình phải đặt thép cấu tạo hết hả anh. Vậy khi đặt cấu tạo thì mình chọn hàm lượng thép là bao nhiêu cho hợp lý ah. Công trình của e có 10 tầng nhịp 6x6m. Em đang tính cột biên tầng trệt có kích thước là 400x500mm, sàn 13cm, DC 250x500mm. Kích thước cột biên em chọn như vậy là đã hợp lý chưa anh. Em cảm ơn, mong câu trả lời sớm của anh.

Việc chọn kích thước sơ bộ cấu kiện là bước rất quan trọng đó bác .bác có thể chọn lại tiết diện cho hợp lý .Hoặc có thể giảm Mác bêtông .Cái "nguy min" cho cột là 0,8%(TC 356) đó bác.Nhưng thường thì sẽ chọn lớn hơn giá trị 0,8% đó bác.

kieumylinhi
27-04-2012, 05:48 PM
Em thử cài chương trình này và frame 3.5 nhưng vẫn không chạy được chương trình. E đang xài Win7 64bit, không biết có chạy được phần mềm này được không ạ?

Hung_tthanh
15-05-2012, 09:28 PM
Em thử cài chương trình này và frame 3.5 nhưng vẫn không chạy được chương trình. E đang xài Win7 64bit, không biết có chạy được phần mềm này được không ạ?

Mình vừa mới tạo file mới, có bổ sung thêm phần đọc file Access và fixed lỗi khi Name story có khoảng trắng:D

Cài đặt chạy ko dc thì phản hồi gấp để mình update lại

ilove_pl
23-05-2012, 11:35 PM
Mình vừa mới tạo file mới, có bổ sung thêm phần đọc file Access và fixed lỗi khi Name story có khoảng trắng:D

Cài đặt chạy ko dc thì phản hồi gấp để mình update lạiMình vừa cài bản mới nhất 2012 của bạn lên, nhưng khi chạy thì nó báo lỗi như trong hình và ko mở đc.
Bạn có thể up lại cho mình phiên bản trước mà chạy ổn định hơn ko :) thanks.

à quên, mình dùng win XP & Net framework 2.0

Hung_tthanh
24-05-2012, 08:49 AM
Mình vừa cài bản mới nhất 2012 của bạn lên, nhưng khi chạy thì nó báo lỗi như trong hình và ko mở đc.
Bạn có thể up lại cho mình phiên bản trước mà chạy ổn định hơn ko :) thanks.

à quên, mình dùng win XP & Net framework 2.0

Bạn thử cài framework 3.5 vào chạy thử được ko...

renoman
25-05-2012, 01:00 AM
hay quá nhỉ...để e test thử xem...hy vọng là ngon lành...đang làm đồ án tn...mà lờ mờ excel...tks chủ thớt

thanhchickce
25-05-2012, 08:01 PM
Bạn cho mình email bạn đi, mình tạo bản setup mới rồi gửi lại xem bạn chạy được ko
:):):):)

Email: thanhchick@gmail.com...Mình đã check lại bản mới của bạn. Vẫn bị program not responding. Mình xài win7 ultimate 64bit. Nick yahoo: thanhchick. Nếu cần thì mình bật teamview để bạn check!

thinhvipro
29-05-2012, 11:43 AM
down mới xong chưa sử dụng ko biết thế nào? dù sao cũng cảm ơn
có gì gặp sự cố mình sẽ nói sau

Hung_tthanh
07-06-2012, 04:19 PM
Email: thanhchick@gmail.com...Mình đã check lại bản mới của bạn. Vẫn bị program not responding. Mình xài win7 ultimate 64bit. Nick yahoo: thanhchick. Nếu cần thì mình bật teamview để bạn check!

Mình nghĩ là đã fixed được lỗi rồi, bạn thử lại xem...

Hung_tthanh
07-06-2012, 08:43 PM
Hỗ trợ tiếp theo mình sẽ bổ sung thêm kiểm tra KNCL cột bằng biểu đồ tuơng tác...keke

lenhan1708
06-07-2012, 03:13 PM
số đăng ký chương trình kà gì vậy bác, em cài rồi bắt phẳng đăng ký mới cho xài

tuynhtue
08-07-2012, 02:09 PM
Các bác giúp em với, khi nhập file input và output vào thì chương trình không chạy và hiện bảng thông báo lỗihttp://no3.upanh.com/b3.s29.d1/ae5e6ac1b4a316c6d7f21eb529f5b5f1_46990683.untitled.bmp (http://www.upanh.com/untitled_upanh/v/ery72tambnr.htm)

Hung_tthanh
09-07-2012, 09:29 AM
Các bác giúp em với, khi nhập file input và output vào thì chương trình không chạy và hiện bảng thông báo lỗihttp://no3.upanh.com/b3.s29.d1/ae5e6ac1b4a316c6d7f21eb529f5b5f1_46990683.untitled.bmp (http://www.upanh.com/untitled_upanh/v/ery72tambnr.htm)

Bạn đọc lại hướng dẫn xem có làm sai j ko
nếu vẫn còn bị thì up file lên mình xem lại

kien.nbvn
09-07-2012, 11:31 AM
moi nguoi up software này lên nhé, mình muốn dùng thủ nó
thanhk!

tuynhtue
09-07-2012, 12:41 PM
Vâng em đưa file lên bác kiểm tra dùm em, em làm lại và làm trên máy khác vẫn không được.
http://www.mediafire.com/?5qoljsmkjyxkgxw

Hung_tthanh
09-07-2012, 01:30 PM
Vâng em đưa file lên bác kiểm tra dùm em, em làm lại và làm trên máy khác vẫn không được.

Bạn kiểm tra lại xem sao nội lực lại có hai dấu thập phân vậy...

tuynhtue
09-07-2012, 02:01 PM
Bác kiểm tra giúp em file Etap được không? em làm ở máy em toàn bị lỗi thế hay là file Etap của em bị lỗi bác giúp em kiểm tra file Etap được không?

Hung_tthanh
09-07-2012, 02:29 PM
Bác kiểm tra giúp em file Etap được không? em làm ở máy em toàn bị lỗi thế hay là file Etap của em bị lỗi bác giúp em kiểm tra file Etap được không?

ko biết bị lỗi j luôn máy mình chạy ra bình thường. mình dùng Etabs V9.7.3

tuynhtue
09-07-2012, 03:02 PM
Em lấy file nội lực mà bác gửi để thực hiện mà vẫn bị lỗi? không hiểu sao? không hiểu phần mềm em cài vào máy có lỗi gì không file bác đưa em xem thấy dấu . đã chuyển thành dấu - hay là chỉnh ở phần control panel phần Customize Regional Options dấu chấm dấu phảy gì đó nhỉ; em dùng Etap 9.7
cảm ơn bác đã giúp đỡ.
đây là video em thao tác trên phần mềm nhưng vẫn bị lỗi?
http://www.mediafire.com/?o616zkizdzetrzm

Hung_tthanh
09-07-2012, 03:14 PM
Em lấy file nội lực mà bác gửi để thực hiện mà vẫn bị lỗi? không hiểu sao? không hiểu phần mềm em cài vào máy có lỗi gì không file bác đưa em xem thấy dấu . đã chuyển thành dấu - hay là chỉnh ở phần control panel phần Customize Regional Options dấu chấm dấu phảy gì đó nhỉ; em dùng Etap 9.7
cảm ơn bác đã giúp đỡ.
đây là video em thao tác trên phần mềm nhưng vẫn bị lỗi?
http://www.mediafire.com/?o616zkizdzetrzm

Bạn dùng bản mới nhất của RCCad chưa, hiện này version 3.5.2.1

tuynhtue
09-07-2012, 03:31 PM
Em dùng bản version 3.5.2.1
bản trước em cài không hỏi key
em vừa download về cài lại bản V3.5.2.1 thì hỏi key em kích vào dùng thử nhưng vẫn không được lỗi vẫn như thế

Hung_tthanh
09-07-2012, 03:46 PM
Em dùng bản version 3.5.2.1
bản trước em cài không hỏi key
em vừa download về cài lại bản V3.5.2.1 thì hỏi key em kích vào dùng thử nhưng vẫn không được lỗi vẫn như thế

Bạn thử xuất file nội lực Access chạy thử xem sao, không thì phải dùng tới teamviewer thôi, chứ mình ko biết lỗi ở đâu cả

tuynhtue
09-07-2012, 04:33 PM
Vâng để em làm thử một mô hình khác và chạy lại xem sao?
Cám ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ em rất ngưỡng mộ những người lập trình như bác.
Mà bác định thương mại phần mềm này à?

Hung_tthanh
14-07-2012, 01:30 PM
Bổ sung thêm phần kiểm tra khả năng chịu lực cột dùng biểu đồ tương tác
(Xem video ở trang đầu để biết thêm chi tiết)

lesitv
14-07-2012, 04:09 PM
Bổ sung thêm phần kiểm tra khả năng chịu lực cột dùng biểu đồ tương tác

cái này bao nhiêu 1 key vậy bác

amosis
14-07-2012, 04:34 PM
cái này bao nhiêu 1 key vậy bác

Bạn có thể mua phần mềm online tại đây http://xaydungit.vn/product/setuprccad2012exe-1151.htm

Hung_tthanh
14-07-2012, 06:46 PM
Bản trên xaydungit cũ rồi, mình ko biết cách nào cập nhật bản mới cả

amosis
14-07-2012, 09:01 PM
Bản trên xaydungit cũ rồi, mình ko biết cách nào cập nhật bản mới cả
Bạn gửi link bản mới nhất vào mail : xaydungit@gmail.com mình sẽ cập nhật giúp !

Hung_tthanh
16-07-2012, 09:12 AM
Bạn gửi link bản mới nhất vào mail : xaydungit@gmail.com mình sẽ cập nhật giúp !

Mình đã gửi mail, nhờ bạn update lại dùm....:):):)

amosis
16-07-2012, 10:47 AM
Mình đã gửi mail, nhờ bạn update lại dùm....:):):)
Đã update, Sản phẩm được đăng bán online tại
http://xaydungit.vn/product/software-ho-tro-tinh-thep-tu-etabs-1151.htm

hongvinh47
18-07-2012, 04:08 PM
Lỗi này là j bạn?
khi mở file input và output hay file access đều xuất hiện lỗi này. Đã làm đúng như hướng dẫn. Dùng win7 64bit, netframe 3.5 19253

Hung_tthanh
18-07-2012, 04:55 PM
Lỗi này là j bạn?
khi mở file input và output hay file access đều xuất hiện lỗi này. Đã làm đúng như hướng dẫn. Dùng win7 64bit, netframe 3.5 19253

gửi file nội lực thì mới kiểm tra được

hongvinh47
18-07-2012, 05:01 PM
gửi file in, out nhờ bạn xem giúp
19254

Hung_tthanh
18-07-2012, 05:19 PM
gửi file in, out nhờ bạn xem giúp
19254

ủa sao mình chạy ko thấy lỗi vậy ta

hongvinh47
18-07-2012, 05:33 PM
ủa sao mình chạy ko thấy lỗi vậy ta
lạ nhỉ, mình thử nhiều lần vẫn bị lỗi này. Bản này chạy win7 64bit ko bạn? ai biết mã lỗi này nghĩa là j ko? bạn gửi file xuất sang excel kết quả bạn vừa chạy lên mình xem dc ko?

lukhach_hkv
04-08-2012, 12:34 AM
mình cũng chạy thử cái này và bị báo như sau :
"See the end of this message for details on invoking

System.IndexOutOfRangeException: Index was outside the bounds of the array.
at RCCad.ModReadEtabs.ReadEtabs(String FileName, String FileName1) in C:\Documents and Settings\HUNG\My Documents\Visual Studio 2008\Projects\WindowsApplication4\WindowsApplication4\Moduls\ModReadEtabs.vb:line 194
at RCCad.FrmOpen.CmdOK_Click(Object sender, EventArgs e) in C:\Documents and Settings\HUNG\My Documents\Visual Studio 2008\Projects\WindowsApplication4\WindowsApplication4\Forms\FrmOpen.vb:line 86

mscorlib
CodeBase: file:///C:/Windows/Microsoft.NET/Framework/v2.0.50727/mscorlib.dll
RCCad2009
Microsoft.VisualBasic
Win32 Version: 8.0.50727.4927 (NetFXspW7.050727-4900)
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_MSIL/Microsoft.VisualBasic/8.0.0.0__b03f5f7f11d50a3a/Microsoft.VisualBasic.dll
System
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_MSIL/System/2.0.0.0__b77a5c561934e089/System.dll
System.Windows.Forms
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_MSIL/System.Windows.Forms/2.0.0.0__b77a5c561934e089/System.Windows.Forms.dll
System.Drawing
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_MSIL/System.Drawing/2.0.0.0__b03f5f7f11d50a3a/System.Drawing.dll
System.Runtime.Remoting
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_MSIL/System.Runtime.Remoting/2.0.0.0__b77a5c561934e089/System.Runtime.Remoting.dll
DevComponents.DotNetBar2
Accessibility
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_MSIL/Accessibility/2.0.0.0__b03f5f7f11d50a3a/Accessibility.dll
System.Xml
CodeBase: file:///C:/Windows/assembly/GAC_MSIL/System.Xml/2.0.0.0__b77a5c561934e089/System.Xml.dll
AxInterop.VECAD_OCXLib
Interop.VECAD_OCXLib

enabled.

For example:

<configuration>
</configuration>

"
mình đã chạy cả những file mà bạn nói test ok thì cũng vẫn cứ lỗi nhứ thế.không biết thế nào nữa!

Hung_tthanh
06-08-2012, 09:16 AM
Bạn down bản mới về thử đi...

Hung_tthanh
16-12-2012, 04:29 AM
phần mềm này lâu rồi ko cập nhật, gửi lại mọi người dùng :):):)

hamento
13-03-2013, 04:25 PM
Qua dùng thử có vài nhận xét nho nhỏ:
1. Phần mềm có giao diện thân thiện, cách dùng đơn giả. ít có lỗi
2. Nên thêm những lý thuyết tính toán vào để người dùng dễ kiểm tra
3. Phần mềm chưa đủ lực để thương mại hóa
4. Chúc phần mềm ngày càng hoàn thiện hơn!

Hung_tthanh
18-03-2013, 11:00 AM
Qua dùng thử có vài nhận xét nho nhỏ:
1. Phần mềm có giao diện thân thiện, cách dùng đơn giả. ít có lỗi
2. Nên thêm những lý thuyết tính toán vào để người dùng dễ kiểm tra
3. Phần mềm chưa đủ lực để thương mại hóa
4. Chúc phần mềm ngày càng hoàn thiện hơn!

Bạn muốn có thuyết minh như thế nào, nói rõ hơn được không, rãnh mình bổ sung thêm...

gamngucung
25-06-2013, 09:57 AM
Úp lên phiên bản Etabs 7.9.4 đi bạn! sap V14 chay ok khônng?

Hung_tthanh
26-06-2013, 10:11 PM
Úp lên phiên bản Etabs 7.9.4 đi bạn! sap V14 chay ok khônng?

Bạn có thể xuất file nội lực từ Etabs 7.9.4 làm theo hướng dẫn xuất file rồi gửi lên cho mình chạy thử. Chứ máy mình không có cài Etabs 7.9.4

ksxdnt
26-06-2013, 11:06 PM
Bạn có thể xuất file nội lực từ Etabs 7.9.4 làm theo hướng dẫn xuất file rồi gửi lên cho mình chạy thử. Chứ máy mình không có cài Etabs 7.9.4

Link bị sao mà mình không tải xuống được, anh Hung_tthanh xem giúp

toannguyen89
27-06-2013, 01:43 PM
Lỗi này là j bạn?

mình cũng bị lỗi này.

Hung_tthanh
27-06-2013, 08:31 PM
Link bị sao mà mình không tải xuống được, anh Hung_tthanh xem giúp

Đã sửa link

ksxdnt
29-06-2013, 12:00 PM
phần mềm này có dùng được cho Etabs 9.7.2 không bác Hung_tthanh, mình làm theo hướng dẫn của anh trên Etabs 9.7.2 nhưng không được, nó báo lỗi gì đó

ksxdnt
29-06-2013, 12:14 PM
Đây là thông báo lỗi:
Unhandled exception has occurred in your application. If you click Continue, the application will ignore this error and attempt to continue. If you click Quit, the application will close immediately.
Index was outside the bounds of the array.