PDA

View Full Version : Cau vom -ong thep nhoi betong

Marconi
27-01-2005, 10:44 PM
Minh dang lam de tai tot nghiep ve cau vom ong thep nhoi betong , anh em nao co tai lieu nao chi dan ve cach tinh toan thi giup voi.Nghe noi gan day co ban 1 quyen sach do thay LE DINH TAM bien soan ve "cong nghe ong thep nhoi betong " (ma minh tim hoai khong thay :mad: ).Anh em nao co thay no " vat vuong " o dau do chi minh voi ,cam on tat ca !
Hen gap lai !
Chuc ca nha luon khoe va vui ve ! va "vao nha" (ket cau.com) de "sum hop nhe! :) :)

Taducchinh
29-01-2005, 10:53 PM
Ong học trường nào lớp nào đấy?
Tôi cũng làm cầu vòm ống thép nhồi bêtông, anh em mình có thể trao đổi học hỏi lãn nhau chứ?

Marconi
01-02-2005, 07:35 PM
OK ! the thi tot qua roi ! toi hoc o truong GTVT-co so II (Thu Duc ).Ban co tai lieu gi ve no thi UP len di chu minh dang rat " doi " ve tai lieu tinh toan ! nhanh nhanh dum nhe ! :D
Cam on nhieu ! :)

Taducchinh
04-02-2005, 12:16 AM
Toi lai dang hoc o Co so 1 HN. tai lieu thi ko nhieu, co moi quyen Ket cau ong nhoi be tong cua 2 ong nao nguoi Nga, va 1 luan an cao hoc noi ve CAu vom ong thep nhoi, nhung la quyen ko co file ngoi go co ma chet, cho toi dia chi toi Foto roi gui cho. Ong co nhung tai lieu gi roi? Share cho anh em voi.
Ah tren dien dan co mot ong anh co nick Dangducdo bao la da tung tham gia thi cong may cau vom loai nay day, bac ay dang o trong TPHCM ong tim cach lien he xem. Chac bac day de tinh va se giup do?
Co gi thi nhan tin nhe.

Marconi
18-02-2005, 11:01 AM
Ban co the share cho minh de tai cao hoc ong thep nhoi betong theo dia chi : Ky tuc xa DAI HOC SU PHAM KY THUAT thanh pho Ho Chi Minh
So 1 , vo van ngan, phuong Binh Tho ,Thu duc , Thanh pho HCM
phong 9B ,gui cho Le Quang Lam Thuy
Cam on rat nhieu !
+ Minh dang co gang lien he voi anh đangucdo day , co gi moi minh se tra doi ! ok?!

CuongLG
23-02-2005, 11:06 PM
co the cho minh biet ban Macorni la ai the.
minh cung hoc truong GTVT cosoII q9 neu ban dang lam detai nay thi hay qua minh cung dang can tai lieu de lam loai cau vom nạychung ta cung trao doi nhe.ban gui cho minh mot tap photo nhẹcam on truọc

Marconi
27-02-2005, 11:14 AM
Marconi la nick name , ma da la nick thi tat nhien khong the bat mi duoc roi.Thong cam nha ! chuc ban luon vui

ĐỖ QUANG TRUNG
28-02-2005, 07:31 PM
chào các ban dang làm cầu vòm ống thép nhồi bt nhe
toi cung muốn dược các bạn chia se một số tài liệu nếu các bạn có thì share cho toi voi nhe

Levanhieu
01-03-2005, 09:26 PM
Trong này có ai làm PAKT là cầu vòm ống nhồi BTCT không vậy ? Nếu có thì chúng ta cùng trao đổi nhé, mà tui thì làm theo QT 272-01 đó... Tui cũng có một số in ít tài liệu nếu ai quan tâm thì nhanh lên sắp hết hạn làm rùi đó.

Taducchinh
02-03-2005, 09:31 AM
To Marconi :toi se gui cho ong, nhung dia chi ong cho lai bang Tieng Viet di, nhu the toi ko biet nhu the nao.??? Co gang lien he voi anh Đangucdo nhe. Ong co so DT ko, co gi anh em trao doi.
Khi nao co dc tai lieu gi thi post ngay len nhe , de anh em cung huong luon. nhanhnhanh.....
TO LEVANHIEU: Ong la hieu hoc Cau Ham ha?????

thanh hieu
02-03-2005, 04:21 PM
Cho em hỏi bác CuongLG học lớp nào vậy?

CuongLG
03-03-2005, 10:39 PM
Cho em hỏi bác CuongLG học lớp nào vậy?
Minh hoc lip cd41 truong GTVT co so II q9 tphcm.
Ban hoc lop nao? chung ta co the trao doi ve van de nay duoc chứ.
minh dang co cac tai lieu thi công của anh Đặng Đức Đổ đấy.
Cậu có tài liệu nào để tính toán loại kết cấu này không.?
cho tớ xin với.cảm ơn nhiều.

CuongLG
06-03-2005, 03:54 PM
;) Trong này có ai làm PAKT là cầu vòm ống nhồi BTCT không vậy ? Nếu có thì chúng ta cùng trao đổi nhé, mà tui thì làm theo QT 272-01 đó... Tui cũng có một số in ít tài liệu nếu ai quan tâm thì nhanh lên sắp hết hạn làm rùi đó.
mình làm PAKT cầu vòm đây,mình có cấu tạo chi tiết ,kỹ thuật thi công
của bác Đức Độ cho ,tài liêu pho to không thể pót lên đay được.Ban hãy cho địa chỉ số điện thoại mình gửi cho.
bạn hãy gửi tài liệu của bạn cho Tôi đi theo địa chỉ sau:
Nguyễn kim Cường lớp CD41 cơ sở II q9 thành phố HCM
thời gian gấp lắm rồi,bạn nhanh lên nhé.
TO:bạn TADUCCHINH bạn hãy cho địa chỉ mình đi mình gởi toàn bộ tài liẹu cấu tạo thi công cho,nhanh nhanh lên..
À bạn cũng gởi tài liệu cho mình với nhé ,mình đang cần tài liệu của bạn lắm đấy.Cảm ơn nhiều ;) bạn cho minh số điện thoại có gì liên lạc,
số của mình là:0908241482 cho gặp Cường.Gởi cho mình nhanh bạn nhé.

CuongLG
06-03-2005, 04:09 PM
ban cho dịa chi mình đi ,mình gửi cấu tậo chi tiết ,tài liệu thi công các cầu vòm ở TPHCM cho,nhanh lên bạn nhé
bạn gửi tài liệu cho mình nhé:
NGuyễn kim Cường lớp cầu đường 41 cơ sở II q9 tp HCM
mình đang làm PAKT cầu vòm ,đang cần gấp.nhanh nhanh lên.
TO bạn LEVANHIEU cùng trao đỏi nhé ,bạn cho địa chỉ rỏ ràng đi mình gửi luôn cho.
bạn cho mình số DT luôn đi để dể liên lạc.số của mình là 0908241482 cho gạp Cường.
thời gian sắp cạn các bạn nhanh nhé.Cảm ơn trước

Taducchinh
06-03-2005, 06:12 PM
OK toi se gui cho ong ngay ngay mai.
Dia chi cua toi : Lop Cầu Hầm K41 ĐH GTVT Hà Nội - Đống Đa - HN
DT 0912612349
Nhanh nhe, Cam on truoc.
À quên tên tôi là Tạ Đức Chính

VU NGOC TUAN
07-03-2005, 12:25 PM
Tai nha ssach Nguyen Van Cu tren duong Vo Van Ngan co ban sach do thay LE DINH TAM bien soan ve "cong nghe ong thep nhoi betong "

CuongLG
11-03-2005, 10:14 PM
Tai nha ssach Nguyen Van Cu tren duong Vo Van Ngan co ban sach do thay LE DINH TAM bien soan ve "cong nghe ong thep nhoi betong "
sao tôi tìm hoài không thây bạn có không,cho tôi mượn photo đi
tôi o gần nhà sách mà tìm có thấy đâu.

thanh hieu
12-03-2005, 10:39 AM
Chào anh CườngLG , em là Hiếu học lớp Cầu Hầm 42 cơ sở II, em có cuốn sách về kết cấu ống thép nhồi BT đấy. Em cũng rất cần tài liệu của anh Đặng Đức Độ. Hiện khóa 41 nghỉ để làm đồ án nên em không biết liên lạc với anh thé nào đây?

CuongLG
15-03-2005, 10:02 PM
Chào anh CườngLG , em là Hiếu học lớp Cầu Hầm 42 cơ sở II, em có cuốn sách về kết cấu ống thép nhồi BT đấy. Em cũng rất cần tài liệu của anh Đặng Đức Độ. Hiện khóa 41 nghỉ để làm đồ án nên em không biết liên lạc với anh thé nào đây?
em học buổi sáng hay chiẻu
em có biét công ty thầy Định không?(sát bên tiệm photo HÀ GIANG)
đến đó anh sẽ cho mượn photo,sẵn đem quyển sách của em cho anh mượn nhé.
To:TẠ ĐỨC CHÍNH
mình đã nhận được tài liệu của cậu rồi,cảm ơn nhé
Cậu đã nhận được tài liệu của mình gởi chưa?
cậu đang làm đến dâu rồi?

tdt41xf
16-03-2005, 12:19 AM
Chua co chuc nang attach file? lam the nao de attach file

Please let me know

Taducchinh
17-03-2005, 11:01 PM
em học buổi sáng hay chiẻu
em có biét công ty thầy Định không?(sát bên tiệm photo HÀ GIANG)
đến đó anh sẽ cho mượn photo,sẵn đem quyển sách của em cho anh mượn nhé.
To:TẠ ĐỨC CHÍNH
mình đã nhận được tài liệu của cậu rồi,cảm ơn nhé
Cậu đã nhận được tài liệu của mình gởi chưa?
cậu đang làm đến dâu rồi?

To: CuongLG mình chờ mãi mà chưa thấy.
Đồ án mình cũng bắt đầu vào TKKT. Cậu làm đến đâu rồi??

Cho mình hỏi 1 chút, để tạo độ lệch tâm của lực ngang từ vòm vào dầm thi thiết kế như thế nào, và khi đó khai báo trong Sap ntn???

nguyenlan
21-03-2005, 03:35 PM
Tôi có nguyện vọng làm NCS trong nước nhờ các Bác tư vấn hộ:
1- Những đề tài có thể làm nghiên cứu sinh trong lĩnh vực kết cấu công trình giao thông (chuyên về kết cấu cầu hoặc về móng sâu trong công trình giao thông)?
2- Các Giáo Sư có thể hướng dẫn NCS lĩnh vực này?
Rất mong các Bác tư vấn và giới thiệu các Giáo Sư để tôi liên lạc và xin thọ giáo.
Rất cám ơn.

nguyenviettrung
24-03-2005, 09:39 PM
Thân göi anh Nguyen LAN
Xin anh cho biết anh ở đâu, đã có bằng Cao học chưa,
Tôi có thể giúp anh thông tin, nhưng các yêu cầu của anh cần cụ thể hơn nựa
Ví dụ, anh muốn làm NCS trong nước hay đi nước nào
Đề tài Thạc sỹ của anh làgì.
Anh đã có nghiên cứu gì trước đây và hiên đang thích vấn đề gì
Anh đang công tác ở Tư vấn hay ở Công ty thi công, hay la Công chức quản lý Nhà nược
Tóm lại, muốn thành công thì phải xem trong nhà mình có sẵn cái gì rồi mới nên lựa chọn Đề tài, sau đó mới đến việc xin các GS hướng dận

Thân ái
NVT

thihuong_ltt
18-08-2011, 10:01 PM
Chào các anh! em hiện đang thi công dự án cầu Đông Trù - Hà Nội, cũng kết cấu cầu vòm thép nhồi bê tông do nhà thầu TQ thi công mà hiện nay em chưa có các mẫu biên bản nghiệm thu đối với hạng mục cầu vòm ống thép nhồi bê tông. Qua trang web ketcau.com em được biết anh đã từng tham gia dự án tương tự ở dự án do Phú Mỹ Hưng làm CĐT, vậy anh co thể cho em xin tất cả các file biên bản nghiệm thu được không anh, nếu có thể cho em xin số điện thoại liên lạc mong anh chỉ giáo, em cảm ơn anh nhiều!
số điên thoại của em 0913347316 mail: nguyenthihuong_ltt@yahoo.com

qtc1096
13-01-2012, 07:22 PM
Không biết cái cầu vòm này bê tông mác có cao không các anh nhỉ, cấp phối của nó có gì đặc biệt so với các cầu khác không ah. Các a chị cho em xin tài liệu tham khảo với nhé. cảm ơn anh chị
huy1096@gmail.com

vietduc
30-01-2012, 10:33 AM
Tôi nói thật đã lên đây trao đổi thông tin rồi khoe tài liệu rồi bảo không thể trao được là hết sức vớ vẩn. Như có mấy thầy già bên trường XD nói nổi tiếng về về từ biến - co ngót này khác nhưng tôi tìm chẳng có 1 một quyển sách, 1 tài liệu nào cho ra hồn, hóa ra các thầy có mấy quyển sách Nga từ thời dắt con bò sang biên giới, giữ khư khư, đấy mà là nghiên cứu, đấy mà là giáo dục à. Mà ngành xây dựng của Nga (nói thật) ... thôi chẳng muốn nói nữa.
Tài liệu bây h có mà đầy, chỉ tội các bạn không chịu khó đọc sách tiếng Anh, cứ chờ người khác phải dịch ra tiếng Việt.
Tôi thấy bạn nào nói có tài liệu mà không chia sẻ được thì không nên lên đây trao đổi thông tin làm gì cả