Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam (http://ketcau.com/forum/index.php)
-   Âm nhạc, thơ ca (http://ketcau.com/forum/forumdisplay.php?f=176)
-   -   Hay ra phết! (http://ketcau.com/forum/showthread.php?t=36079)

QuyHoi_KSXD 19-04-2012 01:49 PM

Hay ra phết!

Nghe cái này hay ra phết::D
Giải trí tí:p
Nghe đi, xả stress cực tốt đấy nhá:

QuyHoi_KSXD 19-04-2012 02:13 PM

Re: Hay ra phết!

Ốp tai nghe mà nghe quả này cứ gọi là phê vãi lúa:D:D:D:D
(Chỉ nghe khi sếp ko có ở gần chỗ mình nhé):p:p
Đoạn 2:

Đoạn 5:

Đoạn 4:

tinhutech198 19-04-2012 02:32 PM

Ðề: Hay ra phết!

It is so cool.Especialy the DJ girl.Her mountains go up and down that hardly do i turn my eyes into another direction.Fixing my eyes on them somehow will increase my lifetime.Thank so much.Sorry i am online by phone,no vietnamese language supported here.

QuyHoi_KSXD 19-04-2012 03:03 PM

Re: Ðề: Hay ra phết!

Trích:

Nguyên văn bởi tinhutech198 (Post 229145)
It is so cool.Especialy the DJ girl.Her mountains go up and down that hardly do i turn my eyes into another direction.Fixing my eyes on them somehow will increase my lifetime.Thank so much.Sorry i am online by phone,no vietnamese language supported here.

Để tớ tóm đại ý của cậu dư lày:

Ôi thật lạnh và mát mẻ quá. Đặc biệt là cô gái DJ. Quả núi của cô ấy cứ lên lên xuống xuống đều đặn, hay vãi, làm cho Cặp mắt của tôi cứ nhìn đi theo cái hướng đó. Đang giữ đôi mắt của tôi thế nào đây để ko bị tăng độ cận thị trong suốt quãng đời còn lại.
Cảm ơn nhiều.
Xin lỗi, tôi đang online bằng điện thoại nên ko viết được tiếng Việt

Bố khỉ: thế thì viết tiếng Việt ko dấu đi cho nhanh vuông thì ko viết:D

QuyHoi_KSXD 19-04-2012 03:05 PM

Re: Hay ra phết!

Vũ đạo Ấn Độ rất quyến rũ:
:D
Tranh thủ post tí, giờ phải làm việc phát:D:D:D

quoctung137 19-04-2012 03:21 PM

Trích:

em cũng như bác vậy , cái tròng mắt cứ tưng tưng theo ....

QuyHoi_KSXD 19-04-2012 03:28 PM

Trích:

Now, She is number one DJ in Viet Nam
The same DJ Myno :D

trungltt 19-04-2012 03:32 PM

Ðề: Re: Ðề: Hay ra phết!

Trích:

Nguyên văn bởi QuyHoi_KSXD (Post 229161)
Now, She is number one DJ in Viet Nam
The same Mino DJ:D

Sếp đi đâu mà để bác Hợi tung hoành thế này :D :D :D

Thanks bác nhé.

QuyHoi_KSXD 19-04-2012 03:34 PM

Re: Ðề: Re: Ðề: Hay ra phết!

Trích:

Nguyên văn bởi trungltt (Post 229163)
Sếp đi đâu mà để bác Hợi tung hoành thế này :D :D :D

Thanks bác nhé.

Ko có đây, nên tranh thủ post cho anh em giải trí tí:D:D:D

QuyHoi_KSXD 19-04-2012 03:46 PM

Trích:

Nguyên văn bởi quoctung137 (Post 229160)
em cũng như bác vậy , cái tròng mắt cứ tưng tưng theo ....

Nói như này thì tớ hiểu cậu là ABCDEFG đấy :D:D:D

Tạm dịch là:
A Boy Can Do Everything For Girl

Hoặc ý cậu muốn nói là: Nhìn Tit DJ và Myno DJ là cậu muốn vô "Chí Hoà" trại hoặc "Hoả Lò" trại để nghỉ mát đấy hử:D:D:D

http://dothixala.net/Smileys/fantasticsmileys/evil.gifhttp://dothixala.net/Smileys/fantasticsmileys/06.gifhttp://dothixala.net/Smileys/fantasticsmileys/49.gifhttp://dothixala.net/Smileys/fantast...ys/welcome.gif

tt_mu17 19-04-2012 03:55 PM

đc cái hình ảnh đẹp :))

QuyHoi_KSXD 19-04-2012 04:00 PM

Trích:

Nguyên văn bởi tt_mu17 (Post 229174)
đc cái hình ảnh đẹp :))

Chắc bạn "tt_mu17" ko có headphone ốp tai mà nghe.
Ngoài hình ảnh đẹp ra thì âm thanh cũng phê lắm đấy:p

tinhutech198 19-04-2012 04:58 PM

Ðề: Re: Ðề: Hay ra phết!

Trích:

Nguyên văn bởi QuyHoi_KSXD (Post 229153)
Để tớ tóm đại ý của cậu dư lày:

Ôi thật lạnh và mát mẻ quá. Đặc biệt là cô gái DJ. Quả núi của cô ấy cứ lên lên xuống xuống đều đặn, hay vãi, làm cho Cặp mắt của tôi cứ nhìn đi theo cái hướng đó. Đang giữ đôi mắt của tôi thế nào đây để ko bị tăng độ cận thị trong suốt quãng đời còn lại.
Cảm ơn nhiều.
Xin lỗi, tôi đang online bằng điện thoại nên ko viết được tiếng Việt

Bố khỉ: thế thì viết tiếng Việt ko dấu đi cho nhanh vuông thì ko viết:D

" When you are in Rome,do like the Roman do"
I simply don't wanna break the rule.
By the way, you are a good translator.Thanks to you,my opinion diverts into another meaning :D

Home now! Come back to use Vietnamese as if I were a patriot.

Công nhân nghe cứ như mình đang ở Vũ Trường ấy nhỉ.Khui vài lon ken rùi shake theo nhạc nào bác Hợi.:D
Zô zô zô,ố ỳe

QuyHoi_KSXD 19-04-2012 05:23 PM

Re: Ðề: Re: Ðề: Hay ra phết!

Trích:

Nguyên văn bởi tinhutech198 (Post 229201)
" When you are in Rome,do like the Roman do"
I simply don't wanna break the rule.
By the way, you are a good translator.Thanks to you,my opinion diverts into another meaning :D

Home now! Come back to use Vietnamese as if I were a patriot.

Công nhân nghe cứ như mình đang ở Vũ Trường ấy nhỉ.Khui vài lon ken rùi shake theo nhạc nào bác Hợi.:D
Zô zô zô,ố ỳe

Giờ ở quán karaoke nào chả có bộ dàn âm thanh phục vụ các "khách hàng" nếu khách muốn nhảy. Xả stress
Chỉ cần khách hàng yêu cầu chủ quán mở nhạc DJ để nhảy thay vì hát karaoke, cốt là để anh em đổi gió tí, là bạn cũng đã như ở Vũ Trường rồi:D:D:D
Miễn là đừng dùng thuốc lắc thì chủ quán nào cũng ok hết:p:p
Mà chi phí thì lại rẻ hơn so với vào Vũ Trường rất nhiều:p:p

P/S; Sử dụng tiếng Việt có dấu cũng là người Ái Quốc mà lỵ
Nhưng dùng tiếng Anh để giao lưu và mở mang kiến thức với bên ngoài thì quá hay rồi, càng Ái Quốc hơn:D:D:D
Hic hic: giá mà mình biết nói tiếng Anh thì hay quá:p:p

tinhutech198 19-04-2012 06:07 PM

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hay ra phết!

Trích:

Nguyên văn bởi QuyHoi_KSXD (Post 229216)
Giờ ở quán karaoke nào chả có bộ dàn âm thanh phục vụ các "khách hàng" nếu khách muốn nhảy. Xả stress
Chỉ cần khách hàng yêu cầu chủ quán mở nhạc DJ để nhảy thay vì hát karaoke, cốt là để anh em đổi gió tí, là bạn cũng đã như ở Vũ Trường rồi:D:D:D
Miễn là đừng dùng thuốc lắc thì chủ quán nào cũng ok hết:p:p
Mà chi phí thì lại rẻ hơn so với vào Vũ Trường rất nhiều:p:p

P/S; Sử dụng tiếng Việt có dấu cũng là người Ái Quốc mà lỵ
Nhưng dùng tiếng Anh để giao lưu và mở mang kiến thức với bên ngoài thì quá hay rồi, càng Ái Quốc hơn:D:D:D
Hic hic: giá mà mình biết nói tiếng Anh thì hay quá:p:p

Cái nỳ thì em chưa thử qua.Dẫn gái vô đó nó toàn giành hát.Làm tay chân em ngứa ngáy phải làm việc khác.:D

cao1m2 19-04-2012 06:14 PM

hê hê. bác QUỶ HÔI cũng thích nhạc này cơ đấy. cái này "hot"

QuyHoi_KSXD 20-04-2012 09:44 AM

Trích:

Nguyên văn bởi cao1m2 (Post 229240)
hê hê. bác QUỶ HÔI cũng thích nhạc này cơ đấy. cái này "hot"

Nghe để giải trí và xả stress thì tớ chọn loại này:D:D
Vì mức độ máu và nhất là khi nghe headphone ốp vào tai thì xả căng thẳng rất tốt, đầu óc hầu như chỉ tập trung vào chỗ lào "lên lên xuống xuống" phập phồng của từng nốt nhạc:D:D
Nó làm Refesh lại tinh thần để đầu óc "tái tạo lại sức lao động của não bộ" sau khi mất khá nhiều "chất xám" cho các công trình mà mọi người "thiết kế"
:D:D:D
Have fun!

P/S: Theo mình nghề thiết kế là nghề lao động bằng trí óc. Cũng giống như lao động bằng chân tay, khi tay chân phải làm nhiều thì sẽ bị mỏi tay, mỏi chân, mà đã mỏi rồi thì thường là chọn cách đi "mỏi tay - mỏi chân" đấy bạn ơi, hí hí.

Vì vậy nếu để bộ não hoạt động quá nhiều sẽ sinh ra mệt mỏi, căng thẳng và stress sẽ luôn gõ cửa nhà bạn.

Vì thế lựa chọn một dòng nhạc để thư giãn cũng là cách để "Tái tạo lại sức lao động của não bộ". Dòng nhạc nào phù hợp thì chọn thôi, he he

QuyHoi_KSXD 20-04-2012 10:06 AM

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hay ra phết!

Trích:

Nguyên văn bởi tinhutech198 (Post 229237)
Cái nỳ thì em chưa thử qua.Dẫn gái vô đó nó toàn giành hát.Làm tay chân em ngứa ngáy phải làm việc khác.:D

- Kỹ sư thi công ngoài công trường phải đi đi lại lại, sờ sờ mó mó nhiều nên ắt "tay + chân + chân giữa" sẽ phải mỏi. Mà muốn hết mỏi thì phải " thư giãn chỗ mỏi " bằng cách "cho chỗ mỏi tìm chỗ để hoạt động":D

- Kỹ sư thiết kế thì phải "vắt óc suy nghĩ, tính tính toán toán" nên "não bộ" sẽ phải mỏi. Mà não bộ phải mỏi thì phải tìm cách "thư giãn" bằng cách " Xem và Nghĩ " chứ ko được hoạt động:D:D:D

Đấy là sự khác nhau giữa KSTC và KSTK đó nha: Một thằng thì "được hoạt động bằng tay chân", còn một thằng thì chỉ " được nghĩ ":D:D:D:D
Người ta chả nói là: mỏi chỗ nào thì tìm cách "mỏi" chỗ đấy để "không mỏi nữa" mà lỵ. Hố hố

Mr Cơm Phở 20-04-2012 10:06 AM

Em ở ngoài Bắc, nhưng nghe xong cũng phải phì cười thán phục.
Nguồn: xdd48dh2.com
http://www.youtube.com/watch?v=Vo69g...layer_embedded

Mr Cơm Phở 20-04-2012 10:09 AM

Mà bác Quyhoi cho em hỏi làm sao cho Video như của bác lên được nhỉ???

Múi giờ GMT. Hiện tại là 05:51 AM.

DIỄN ĐÀN http://ketcau.com/forum NƠI HỘI TỤ CỦA CÁC KỸ SƯ KẾT CÂU VIỆT NAM
WWW.KETCAU.COM - CẦU NỐI CỦA CÁC KỸ SƯ KẾT CẤU CÔNG TRÌNH, ĐỊA KỸ THUẬT VIỆT NAM. DIỄN ĐÀN ĐƯỢC MUA BẢN QUYỀN CỦA JELSOFT ENTERPRISES Ltd.