máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam - View Single Post - VBA trong Autocad?
Ðề tài: VBA trong Autocad?
View Single Post
Old 27-11-2010   #81
ptlong04x1
Thành viên mới

Default Ðề: VBA trong Autocad?

Mọi người cho mình hỏi 2 câu nhé :

1. Trong VBA, sau khi Show một UserForm, mình cần thao tác với bản vẽ (zoom, pan, đo kích thước, ...) để lấy 1 vài số liệu và nhập vào Textbox của Form rồi xử lý, tức là thao tác với bản vẽ khi Form đang còn Active.

- Khi thuộc tính Show Modal của Form là true, yêu cầu trên không thể thực hiện được.

- Khi mình chuyển thuộc tính Show Modal của Form thành False thì khi Form đang Active vẫn có thể thao tác với bản vẽ nhưng lúc này lại không thể nhập liệu vào Textbox của Form.

2. Mình tạo 1 SelectionSet (SS) bằng phương thức SelectOnScreen với các điều kiện lọc như bình thường. Sau quá trình xử lý số liệu, sẽ có 1 vài Item của SS thoả mãn yêu cầu của mình, mình muốn làm nổi bật chúng lên bằng cách hiện các Grip để dễ quan sát nhưng không thể làm được. Mình đã thử sử dụng Highlight, nhưng khi bản vẽ có quá nhiều đối tượng thì việc Highlight cũng không giúp ích nhiều cho việc quan sát xem chúng đang ở đâu.

Mong mọi người giúp đỡ nhé. Cảm ơn nhiều!

thay đổi nội dung bởi: terrible, 07-11-2013 lúc 03:38 PM
ptlong04x1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn