máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam - View Single Post - Vết nứt dầm ngang cầu Vàm Cống
View Single Post
Old 03-05-2018   #23
toto2012
Thành viên mới

Nơi Cư Ngụ: Belgium
Default Ðề: Vết nứt dầm ngang cầu Vàm Cống

Cám ơn những lời khuyên của bác Umy.

Hiện tại em đang làm việc trong mảng kết cấu thép. Trước đây em cũng có một thời gian tính cầu (3 năm). Gởi bác một vài chi tiết kết cấu cầu mà em đã tính qua.

Về cái dầm ngang ở vị trí mố neo của cầu Vàm Cống, em đồng ý với bác là phải làm một cái modèle 3D thì mới cho tình trạng ứng suất chính xác của nó. Nhưng em cũng tin rằng có thể tính nhanh một cách đơn giản theo mô hinh dầm, ứng suất gần đúng ở vùng bị nứt. Theo kiểu khám cấp tốc xem trong điều kiện đã được thiết kế, F1 max và F2 max, mức độ làm việc của vật liệu tới đâu so với giới hạn cho phép của nó. Chứ mô phỏng 3D, 4D nhiều khi cả tuần còn chưa ra :-) (Với một công trình lớn như vậy, tụi tư vấn thiết kết chắc có làm thuyết minh tính toán chứ nhỉ? thông tin?)

F1 va F2 cũng có thể suy luận qua khả năng chịu lực của gối cầu tương ứng. Không biết có bạn nào tìm được các thông tin này không? + thêm hình học của dâm ngang nữa là có thể nhắm mắt làm thầy bói xem voi được rồi :-)
File Kèm Theo
File Type: pdf Ancrage-hauban.pdf (2.52 MB, 57 lần tải)
File Type: pdf Noeud-d'appui.pdf (156.4 KB, 24 lần tải)
umy (03-05-2018)