máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam - View Single Post - Bức tâm thư người thiết kế
View Single Post
Old 25-02-2018   #24
landau
Thành viên nhiệt huyết

Default Ðề: Bức tâm thư người thiết kế

Đầu tiên chúc cả diễn đàn mình năm mới nhiều thành công mới! Chúc các cụ cao tuổi sức khỏe, mãi mãi vui trẻ như tuổi 20 (tuổi 20 chứ không phải 20 tuổi).

Có vài chia sẻ nhỏ:

1. Mỗi người có 1 nỗi khó khăn, một hoàn cảnh riêng. Rất là thông cảm với hoàn cảnh chưa được tốt như mong muốn của bạn (Qua người thân, bạn bè mình biết mức sống thành thị như Hà Nội để sống thoải mái 1 chút thì chắc cao hơn thu nhập của bạn 1 chút, khoảng 5triệu/người/tháng là mức trung bình)

2. Tiền lương không phải là giá thị trường, không phải là lương tối thiểu vùng,khu vực... Tiền lương là 1 phần giá trị sức lao động đem lại. Tức là trả cho lợi nhuận mà bạn đem lại cho công ty. Như vậy cao hay thấp nó phụ thuộc vào giá trị mà bạn mang lại cho công ty.

3. Dựa trên điều 2 nếu bạn thực sự có năng lực bạn có thể đề xuất tình trạng hiện tại với lãnh đạo để thỏa thuận tăng lương bằng nhiều cách: Tăng số lượng công việc chuyên môn cho em, em có thể tăng thời gian làm việc, em đang khó khăn công ty có thể bố trí em tham gia thêm vào các dự án, công việc A,B,C ... Việc này tốt hơn là bạn làm ngoài chuyên môn mà vất vả.

4. Nếu điều 3 không có được thì có thể nghĩ tới các công việc bên ngoài hoặc chuyển đổi 1 môi trường làm việc khác thuận tiện hơn.

5. Nếu mà tệ hại hơn làm hết cách mà tình trạng vẫn y nguyên không thay đổi thì bạn nên bàn với vợ về quản lý chi tiêu sinh hoạt. Có khi đây lại là khâu mà bạn phải cải thiện chứ không phải cái khác. Trong giai đoạn chuẩn bị lấy vợ, sinh con, hay các công việc lớn rất là cần tính toán dự trữ 1 khoảng kinh tế và nên làm trước khi thực hiện các việc đó. Giai đoạn này 1 số nhu cầu cần thiết: gái gú, nhậu nhẹt, du lịch, nhà trọ tiện nghi, quần áo hàng hiệu,... đại loại là những thứ không khẩn cấp sẽ phải tiết giảm.

6. Cái cuối cùng mình khuyên là thái độ với cuộc sống. Cái này được đánh giá rất là cao đấy. Đừng vì khó khăn mà bắt ai cũng phải thương cảm, mặc cả làm 120% giờ, giá như, "chó cùng dứt dậu"... Bản lĩnh lên và nhìn ra xung quanh thấy nhiều người cũng đang như thế, thậm chí còn khó khăn hơn bạn (thằng đang viết cho bạn là 1 ví dụ). Nhưng đó là 1 phần cuộc sống của những người đàn ông.

thay đổi nội dung bởi: landau, 25-02-2018 lúc 12:12 AM
landau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 8 Users Say Thank You to landau For This Useful Post:
hello_409 (28-02-2018), mitom (03-03-2018), mykey666 (27-02-2018), nguythanh (25-02-2018), quocvuxd (27-02-2018), tranhuuphu (27-02-2018), tuanlt (28-02-2018), umy (25-02-2018)