máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam - View Single Post - Nên về Việt Nam làm việc hay ở lại nước ngoài xin việc?
View Single Post
Old 01-01-2011   #2
nguyenquocai
Patient & Humble

nguyenquocai's Avatar

Nơi Cư Ngụ: quán trọ thế gian
Default Ðề: Nên về Việt Nam làm việc hay ở lại nước ngoài xin việc

Trích:
Nguyên văn bởi DucQuang007 View Post
Kính gửi các thành viên trong diễn đàn kết cấu!
Năm nay mình sẽ bảo vệ xong luận văn thạc sỹ về ngành kiến trúc bên Nhật Bản, mình rất phân vân là nên quay về Việt Nam xin việc hay là ở lại Nhật Bản để làm việc. Nói về kinh nghiệm thì mình thua kém xa mọi người ở đây, mình cảm thấy đã bị tụt lùi so với thế hệ trẻ ở VN.
Nếu nói về tiền lương khởi điểm thì hiện giờ về VN mình chỉ đc trả $600/tháng, còn nếu làm việc tại Nhật Bản thì mình sẽ đc nhận khoảng $1800.So với mức sống tại JP thì số tiền lương đó cũng chỉ vừa đủ chi tiêu thoi. Minh rất là phân vân vì chưa tìm ra được câu trả lời. Nên mong được nghe ý kiến của các bác đi trước trong ngành kiến trúc cho mình những lời khuyên.
Xin cám ơn rất nhiều.

cám ơn quocoai đã chỉ cho mình cách post đề tài nhé
hii ko có gì lần sau anh nhấp nút thanks là ok hihi.

em thì nghĩ anh về bên mình thì đời sống thấp hơn mức lương 600$ là khởi điểm thôi mà nếu anh có khả năng thật sự thì công ty bên này cũng trả đúng năng lực của anh thôi.(cong ty nước ngoài).
còn ở bên đó làm vậy chắc đủ sống hihi.nhưng có lẽ sẽ có môi trường làm việc tốt hơn chuyên nghiệp hơn hihi.
ở bên đó lấy vợ luôn hihi.
The Following 4 Users Say Thank You to nguyenquocai For This Useful Post:
DucQuang007 (03-01-2011), namht (13-09-2017), QuangGTVT (12-09-2017), umy (12-09-2017)