máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam - View Single Post - Chứng chỉ Chỉ huy trưởng công trường?
View Single Post
Old 08-08-2009   #7
nguyenngoc74
Thành viên rất tích cực
 
nguyenngoc74's Avatar
 
Tham gia ngày: Mar 2006
Nơi Cư Ngụ: Đà Nẵng
Bài gởi: 250
Thanks: 11
Thanked 157 Times in 48 Posts
Send a message via Yahoo to nguyenngoc74 Send a message via Skype™ to nguyenngoc74
Default Ðề: Chứng chỉ Chỉ huy trưởng công trường

Trích:
Nguyên văn bởi Luanbeo0410 View Post
Em đang theo học khóa học đào tạo bồi dưỡng nghiệp vụ giám sát thi công công trình xây dựng ở đại học Xây Dựng. Hôm nọ khai giảng có TS. Lê Quang Hùng cục trưởng cục giám định chất lượng CTXD - Bộ XD lên phát biểu và nói sơ qua về các chửng chỉ hành nghề về xây dựng gồm có : các chứng chỉ giám sát thi công CTXD, chửng chỉ hành nghề kiến trúc sư, kỹ sư và 1 vài cái nữa nhưng cũng chưa thấy nhắc đến nửa từ nào chửng chỉ Chỉ Huy Trưởng công trường, chắc phải 1 vái năm nữa thì nó mới có chứng chỉ này bác ah .
Chỉ huy trưởng công trình ko có qui định cụ thể bắt buộc phải có chứng chỉ hành nghề, điều kiện năng lực cụ thể qui định tại Nghị định 12/2009

Điều 52. Điều kiện năng lực của chỉ huy trưởng công trư¬ờng
1. Năng lực của chỉ huy trưởng công trường được phân thành 2 hạng. Chỉ huy trưởng công trường phải có bằng đại học trở lên thuộc chuyên ngành phù hợp với loại công trình và đáp ứng các điều kiện tương ứng với mỗi hạng dưới đây:
a) Hạng 1:
- Có thời gian liên tục làm công tác thi công xây dựng tối thiểu 7 năm;
- Đã là chỉ huy trư¬ởng công trường của công trình cấp đặc biệt hoặc cấp I hoặc 2 công trình cấp II cùng loại.
b) Hạng 2:
- Có thời gian liên tục làm công tác thi công xây dựng tối thiểu 5 năm;
- Đã là chỉ huy trư¬ởng công trường của công trình cấp II hoặc 2 công trình cấp III cùng loại.
c) Đối với vùng sâu, vùng xa, những người có trình độ cao đẳng hoặc trung cấp thuộc chuyên ngành xây dựng phù hợp với loại công trình, có kinh nghiệm thi công tối thiểu 5 năm được giữ chức danh chỉ huy trưởng hạng 2.
2. Phạm vi hoạt động:
a) Hạng 1: đ¬ược làm chỉ huy trưởng công trình cấp đặc biệt, cấp I, II, III và IV cùng loại;
b) Hạng 2: đư¬ợc làm chỉ huy trưởng công trình cấp II, III và IV cùng loại;
c) Đối với cá nhân chưa được xếp hạng thì chỉ làm được chỉ huy trưởng công trình cấp IV; nếu đã làm chỉ huy trưởng 5 công trình cấp IV thì được làm chỉ huy trưởng công trình cấp III cùng loại.
nguyenngoc74 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 11 Users Say Thank You to nguyenngoc74 For This Useful Post:
doivongio (15-12-2011), dzodzo (15-03-2010), ks.thanhtan (15-03-2010), kudaknong (01-08-2012), leoxd (10-03-2013), levanduy (28-01-2010), ngqukien (09-11-2010), nxtuanks (18-06-2013), quangminh.ce (25-05-2011), samakhan_na (04-09-2014), uythienkiem (24-06-2012)