máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam - View Single Post - Xây nhà, chủ cung cấp vật tư thì ít nhà thầu nhận làm hả ?
View Single Post
Unread 05-12-2019   #6
dongson08
Thành viên

dongson08's Avatar

Default Ðề: Xây nhà, chủ cung cấp vật tư thì ít nhà thầu nhận làm hả ?

Trích:
Nguyên văn bởi tuanlt View Post
Khác nhiều đấy bạn ơi. Nhiều cái chỉ có trên lý thuyết. Chỉ riêng cái việc mình có ở công trình lúc thợ đang làm hay không nó đã khác nhau, ảnh hưởng trực tiếp đến chất lượng. Chứ mọi việc ngon lành cành đào như bạn nói thì mình vất vã làm gì. Đây là tôi nói có ý tốt cho bạn, vì bạn xây nhà cho mình. Nói chung bạn mà không trực tiếp kiểm soát mọi thứ thì nhà bạn khó mà chất lượng, chưa nói là đẹp hay công năng hoàn hảo. Để làm được một ngôi nhà vừa tốt, vừa đẹp lại tiện nghi không những đòi hỏi 1 bản thiết kế tốt mà còn cần 1 người chỉ huy (tốt nhất là chủ nhà nếu có đủ năng lực) tận tụy có trình độ. Làm nhà như ăn một bữa. Nếu muốn khỏe pha bát mỳ tôm 5 phút có ăn luôn. Nếu muốn ăn đàng hoàng tử tế lại còn được hưởng thụ làm nổi lẩu nấu và ăn mất mấy tiếng bạn ơi.
Đúng là xây nhà rồi mới thấy vất vả các bác ạ. Từ thuê thợ chuẩn bị vật liệu.... đến giám sát thợ. Em nói thật nếu mình không có mặt ở đó thường xuyên được nên nhờ hoặc thuê người có chuyên môn. Như nhà em mặc dù cũng thợ quen biết lúc lát sàn nhà không có mặt để kiểm tra được, mạch vữa nhiều chỗ lồi lên thụt xuống bực lắm các bác ạ. Rồi trộn bê tông cũng theo kiểu kinh nghiệm của các thợ đổ xong nứt tùm lum hết. Mình phải túc trực ở đó sau còn tưới nước dưỡng hộ. Còn nhiều vấn đề lắm e chỉ nêu sơ bộ mấy ý đó thôi.
umy (05-12-2019)