Phim sex
cứu em với, vẽ dầm cong trong etab như thế nào ? - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > ỨNG DỤNG TIN HỌC TRONG THIẾT KẾ XÂY DỰNG > Các phần mềm thiết kế kết cấu công trình > SAP, ETABS
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 14-11-2015   #1
thinh43
Thành viên mới

Default cứu em với, vẽ dầm cong trong etab như thế nào ?

tình hình em đang được giao nhiệm vụ tính cái kết cấu nhà , nhưng mà cái nhà này nó lại có cái đoạn dầm dị dạng như này em không biết làm thế nào để đưa nó vào trong etab . Dù đã vào Edit chọn Join Line rồi nhưng Etabs vẫn báo là 3 dầm riêng biệt , có ai chỉ giúp em cách nối mấy đoạn đó thành 1 dầm được không ạ

Tiện các bác cho em hỏi tính cái dầm như vậy thì có khác gì đối với cái dầm thẳng thông thường không ạ ( ( (

Hình Ðính Kèm

thay đổi nội dung bởi: thinh43, 14-11-2015 lúc 09:36 PM
thinh43 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-11-2015   #2
ChuTuoc
Thành viên

Default Ðề: cứu em với, vẽ dầm cong trong etab như thế nào ?

Trích:
Nguyên văn bởi thinh43 View Post
tình hình em đang được giao nhiệm vụ tính cái kết cấu nhà , nhưng mà cái nhà này nó lại có cái đoạn dầm dị dạng như này em không biết làm thế nào để đưa nó vào trong etab . Dù đã vào Edit chọn Join Line rồi nhưng Etabs vẫn báo là 3 dầm riêng biệt , có ai chỉ giúp em cách nối mấy đoạn đó thành 1 dầm được không ạ

Tiện các bác cho em hỏi tính cái dầm như vậy thì có khác gì đối với cái dầm thẳng thông thường không ạ ( ( (

Google chổ bạn có thu phí
https://www.google.com.vn/?gws_rd=ss...ng+trong+etabs
ChuTuoc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to ChuTuoc For This Useful Post:
umy (15-11-2015)
Old 14-11-2015   #3
terrible
Cleaner

Trích:

Con lạy cụ, cụ dùng google đi, chứ k con ngứa tay con xóa, con lại bị cái ông kia đá đểu. Còn không cứ đợi đó tí có người tìm rồi chỉ lại cho.
terrible vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-11-2015   #4
thinh43
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi ChuTuoc View Post
Bác vào đọc hộ em xem có chỗ nào người ta hướng dẫn đúng cái dầm em đang vẽ không hay toàn là làm dầm cong hình cung tròn ??
1, Search không được em mới lên đây hỏi bác ạ .
2, Search đọc mà hiểu thì liệu rằng bác nghĩ em có dở hơi đến mức phải lên đây hỏi không ?
Old 14-11-2015   #5
thinh43
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi terrible View Post
Con lạy cụ, cụ dùng google đi, chứ k con ngứa tay con xóa, con lại bị cái ông kia đá đểu. Còn không cứ đợi đó tí có người tìm rồi chỉ lại cho.
Bác biết thì chỉ, không biết thì thôi . Em không biết, search không được mới lên đây hỏi, sao bác phải nặng lời thế? Chả lẽ hỏi giờ cũng là 1 cái tội ?

thay đổi nội dung bởi: thinh43, 14-11-2015 lúc 10:03 PM
Old 14-11-2015   #6
terrible
Cleaner

Trích:
Bác biết thì chỉ, không biết thì thôi . Em không biết, search không được mới lên đây hỏi, sao bác phải nặng lời thế?
Nối lại làm gì? Tôi bị đá đểu hoài nên tôi để topic này lại cho người hay đá đểu tôi đọc và người đó sẽ trả lời cho bạn.
Old 14-11-2015   #7
thinh43
Thành viên mới

Trích:
Nối lại làm gì? Tôi bị đá đểu hoài nên tôi để topic này lại cho người hay đá đểu tôi đọc.
Vì hiện tại Etabs đang hiểu đây là 5 cái dầm bác ạ . Mỗi đoạn thẳng là 1 dầm . Sao bác lại mang tư thù cá nhân của bác vào chuyện của em vậy
Old 14-11-2015   #8
terrible
Cleaner

Trích:
Vì hiện tại Etabs đang hiểu đây là 5 cái dầm bác ạ . Mỗi đoạn thẳng là 1 dầm . Sao bác lại mang tư thù cá nhân của bác vào chuyện của em vậy
Thực tế nó là 5 cây dầm, sao lại muốn làm cho nó khác thực tế?
Old 14-11-2015   #9
thinh43
Thành viên mới

Trích:
Thực tế nó là 5 cây dầm, sao lại muốn làm cho nó khác thực tế?
trình em kém bác thông não hộ em cái . Tại sao lại là 5 dầm ? chả lẽ để nguyên vậy rồi khai báo tải trọng cho etab tính ???
Old 14-11-2015   #10
thinh43
Thành viên mới

thêm nữa khi etabs chạy xong kết quả nội lực cho ra 5 cái dầm . Lúc đó tính thép cho 5 cái dầm sao bác ?
Old 15-11-2015   #11
umy
Administrator

umy's Avatar

Default Re: cứu em với, vẽ dầm cong trong etab như thế nào ?

Cậu thinh43 ko thật sự tìm! Xem ? :

Ðề: Dầm cong trong etabs?

http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?t=34905

Đọc xem kỹ ! Nếu vẫn ko hiểu thì chẵng đủ trình học ks, về quê làm ruộng cho rùi

Tớ treo nic cậu 3 ngày, lý do troll smod terrible.

thay đổi nội dung bởi: umy, 15-11-2015 lúc 04:02 AM Lý do: Thêm
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-11-2015   #12
tung11021993
Thành viên

vẽ dầm cong chia làm nhiều đoạn thẳng nhỏ,đường tròn là tập hợp nhiều đoạn thẳng nối với nhau tạo nên,chia càng nhiều càng mịn,đường cong cũng thế!
tung11021993 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-11-2015   #13
Trungcdc
Super Moderator

Trungcdc's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Lãng tử biết đâu là nhà

cái chương trình nó ngu lắm, chỉ biết đường thẳng thôi, chẳng biết đường cong đâu, đừng bắt nó suy nghĩ giống người, tội lắm
The Following User Says Thank You to Trungcdc For This Useful Post:
umy (15-11-2015)
Old 15-11-2015   #14
umy
Administrator

umy's Avatar

Default Re: Ðề: cứu em với, vẽ dầm cong trong etab như thế nào ?

Trích:
Nguyên văn bởi tung11021993 View Post
vẽ dầm cong chia làm nhiều đoạn thẳng nhỏ,đường tròn là tập hợp nhiều đoạn thẳng nối với nhau tạo nên,chia càng nhiều càng mịn,đường cong cũng thế!
Cậu tung11021993 thấu hiểu chân lý rồi đấy . Có lấy được TL tớ cho trong links trên không ?

Thưởng cho với câu chuyện nầy:

Thuỷ tổ của ngành KC, được cho là có từ Ai Cập (Egypte). Khoãng 4000 năm trước Dương lịch 2015 (Theo đạo chúa Jesu). Đã xây được Kim tự Tháp và nhiều công trình lớn.

Ở thời gian đó, Họ đã khám phá ra phương cách xây vòng tròn đường tròn là tập hợp nhiều đoạn thẳng nối với nhau tạo nên,chia càng nhiều càng mịn, từ đó tính gần đúng được con số PI =3,1416...

Đó cũng là một trong những nguyên tắc của phần tử hữu hạn: dùng nhiều tử nhỏ, chấp nối lập thành công trình lớn, với bài tính mô phỏng gần đúng.

Ngày nay phần mềm cứ dùng phương cách ấy, nhưng không cần thấu hiểu tại sao và từ đâu có. Nhưng người sử dụng mềm (User) nên biết để áp dụng cho ngành nghề, có được bổ ích trong thực tế

thay đổi nội dung bởi: umy, 15-11-2015 lúc 10:57 AM Lý do: chỉnh
Old 15-11-2015   #15
thinh433
Banned

Default Ðề: Re: cứu em với, vẽ dầm cong trong etab như thế nào ?

Trích:
Nguyên văn bởi umy View Post
Cậu thinh43 ko thật sự tìm! Xem ? :

Ðề: Dầm cong trong etabs?

http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?t=34905

Đọc xem kỹ ! Nếu vẫn ko hiểu thì chẵng đủ trình học ks, về quê làm ruộng cho rùi

Tớ treo nic cậu 3 ngày, lý do troll smod terrible.

1, trình độ em kém, em nhận, chẳng giỏi giang được như các bác, vì vậy em hỏi. Nhưng em hỏi bác 1 câu, trong cuộc đời bác liệu bác có dám khẳng định bác chưa từng hỏi ai 1 về 1 vấn đề bác không biết bao giờ không ?

2, bác ạ, trình độ hay không nó còn do môi trường đào tạo, có thể bác đang làm việc tại nước ngoài, bác được tiếp xúc với các công trình lớn, bác giỏi giang bác có quyền chê người khác ngu dốt nhưng bác cũng nên biết rằng có rất nhiều người không có được điều kiện môi trường học tốt như bác, người ta kém hơn bác nên người ta mới hỏi bác ạ . Nếu ai cũng giỏi như nhau Việt Nam đã không có nhiều tiến sĩ GIẤY . Ai cũng giỏi như nhau thì sẽ chẳng cần dạy và học làm gì . 1 lần nữa em tự nhận em là người DỐT, và em đang cố gắng học và HỎI để được thông minh . Theo em thì không có người ngu bác ạ, đủ trình học ks hay không bác không có quyền phán xét, chủ yếu người đó có tinh thần học hỏi hay không thôi

3, diễn đàn có cái banner rất hay : WWW.KETCAU.COM - CẦU NỐI CỦA CÁC KỸ SƯ KẾT CẤU CÔNG TRÌNH, ĐỊA KỸ THUẬT VIỆT NAM . Em đã tìm được rất nhiều tài liệu hay trong diễn đàn phục vụ cho việc học tập của em trước đây . Nhưng hình như bác nhiều việc quá bác quên mất diễn đàn là mái nhà chung, bác là thế hệ đi trước, bác có kinh nghiệm bác có thể truyền đạt lại cho thế hệ sau như em mở mang kiến thức . Việc người đi sau hỏi kinh nghiệm mà lại cho rằng đó là đá xoáy, là troll thì em chẳng hiểu .

4, Bác đưa em cái link bảo nghiên cứu kĩ sau đó banned account, thế theo em tốt nhất bác đừng trả lời làm gì cho phí thời gian vàng ngọc bác ạ .

5, Em thấy các bác làm việc có hơi theo kiểu cảm tính cá nhân chứ chẳng theo quan điểm khách quan bác ạ . Bác banned em vì lí do "troll smod terrible" . Bác xem lại hộ em xem ai là người troll ai . Em viết topic với mục đích hoàn toàn là HỎI-ĐÁP . Vấn đề này thực sự các bác biết thì có thể trả lời hoặc không đó làm tùy vào cái TÂM của các bác . Các bác nhận xét khách quan hộ em xem bác terrible vào comment kêu suốt ngày bị đá đểu nọ kia thì em lại là người SAI sao ? Là em TROLL bác ấy à ? Sao lại VÔ LÍ như thế được

6, Em cũng cám ơn 1 NỬA CÁI TÂM của bác umy vì ít nhất cũng đưa ra thông tin . Nửa cái tâm thôi tại vì đưa ra thông tin sau đó banned thì cũng bằng nhau . Bác cũng hiểu đối với công việc thiết kế thời gian là quý báu như nào . Bác banned em 3 ngày không vào diễn đàn chẳng thà bác bảo em bỏ cái công trình đó đi đừng thiết kế nữa bác ạ

7, Nếu bác đọc kĩ trong topic em lập em đã ghi rõ
Trích:
thêm nữa khi etabs chạy xong kết quả nội lực cho ra 5 cái dầm . Lúc đó tính thép cho 5 cái dầm sao bác ?
. Đây thực sự là chỗ em không nắm rõ bác ạ . như trong topic bác umy gửi link, bác terrible chỉ nói
Trích:
Được tất,vẽ dầm cong đó vào,chất tải lên sau đó giải ra moment,nhập moment vào excel tính ra thép.....
Vấn đề cho momen vào excel tính ra thép ai chả nói được hả bác . Vấn đề em đang hỏi bây giờ trong Etab là 5 đoạn dầm như vậy mình sẽ thiết kế thép cho cả 5 đoạn hay chỉ lấy momen tại 2 đầu dầm gối lên đoạn dầm conson vươn ra ngoài để thiết kế ? Liệu rằng khi thi công mình uốn thép theo hình dạng dầm thì có khả thi không ? hay sẽ phải chia dầm ra như trong etab và nối thép tại vị trí các đoạn dầm nhỏ như trong etab ? Vì trong topic bác UMY đưa ra cũng chỉ đề cập đến việc chia nhỏ phần tử dầm cong ra để vẽ . Còn việc tính toán nó thì không có . Đó mới chính là chỗ mà em không hiểu và em đang hỏi

6, Em tạo nick này vào comment em nghĩ phần lớn 90% sẽ bị banned vĩnh viễn . Nhưng các bác thông cảm, em thẳng tính, cái gì bất công là không chịu được . Các bác có thể banned em, chẳng sao cả, nhưng mong các bác lần sau xử lí vấn đề cho khách quan 1 chút, mình là người lớn,hơn thế nữa giữ vị trí smod, admin, đừng có vì tình cảm cá nhân mà xử lí sự việc như thế . Chào các bác
thinh433 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-11-2015   #16
umy
Administrator

umy's Avatar

Default Re: Ðề: Re: cứu em với, vẽ dầm cong trong etab như thế nào ?

Trích:
Nguyên văn bởi thinh433 View Post
1, trình độ em kém, em nhận, chẳng giỏi giang được như các bác, vì vậy em hỏi. Nhưng em hỏi bác 1 câu, trong cuộc đời bác liệu bác có dám khẳng định bác chưa từng hỏi ai 1 về 1 vấn đề bác không biết bao giờ không ?

2, bác ạ, trình độ hay không nó còn do môi trường đào tạo, có thể bác đang làm việc tại nước ngoài, bác được tiếp xúc với các công trình lớn, bác giỏi giang bác có quyền chê người khác ngu dốt nhưng bác cũng nên biết rằng có rất nhiều người không có được điều kiện môi trường học tốt như bác, người ta kém hơn bác nên người ta mới hỏi bác ạ . Nếu ai cũng giỏi như nhau Việt Nam đã không có nhiều tiến sĩ GIẤY . Ai cũng giỏi như nhau thì sẽ chẳng cần dạy và học làm gì . 1 lần nữa em tự nhận em là người DỐT, và em đang cố gắng học và HỎI để được thông minh . Theo em thì không có người ngu bác ạ, đủ trình học ks hay không bác không có quyền phán xét, chủ yếu người đó có tinh thần học hỏi hay không thôi

3, diễn đàn có cái banner rất hay : WWW.KETCAU.COM - CẦU NỐI CỦA CÁC KỸ SƯ KẾT CẤU CÔNG TRÌNH, ĐỊA KỸ THUẬT VIỆT NAM . Em đã tìm được rất nhiều tài liệu hay trong diễn đàn phục vụ cho việc học tập của em trước đây . Nhưng hình như bác nhiều việc quá bác quên mất diễn đàn là mái nhà chung, bác là thế hệ đi trước, bác có kinh nghiệm bác có thể truyền đạt lại cho thế hệ sau như em mở mang kiến thức . Việc người đi sau hỏi kinh nghiệm mà lại cho rằng đó là đá xoáy, là troll thì em chẳng hiểu .

4, Bác đưa em cái link bảo nghiên cứu kĩ sau đó banned account, thế theo em tốt nhất bác đừng trả lời làm gì cho phí thời gian vàng ngọc bác ạ .

5, Em thấy các bác làm việc có hơi theo kiểu cảm tính cá nhân chứ chẳng theo quan điểm khách quan bác ạ . Bác banned em vì lí do "troll smod terrible" . Bác xem lại hộ em xem ai là người troll ai . Em viết topic với mục đích hoàn toàn là HỎI-ĐÁP . Vấn đề này thực sự các bác biết thì có thể trả lời hoặc không đó làm tùy vào cái TÂM của các bác . Các bác nhận xét khách quan hộ em xem bác terrible vào comment kêu suốt ngày bị đá đểu nọ kia thì em lại là người SAI sao ? Là em TROLL bác ấy à ? Sao lại VÔ LÍ như thế được

6, Em cũng cám ơn 1 NỬA CÁI TÂM của bác umy vì ít nhất cũng đưa ra thông tin . Nửa cái tâm thôi tại vì đưa ra thông tin sau đó banned thì cũng bằng nhau . Bác cũng hiểu đối với công việc thiết kế thời gian là quý báu như nào . Bác banned em 3 ngày không vào diễn đàn chẳng thà bác bảo em bỏ cái công trình đó đi đừng thiết kế nữa bác ạ

7, Nếu bác đọc kĩ trong topic em lập em đã ghi rõ
. Đây thực sự là chỗ em không nắm rõ bác ạ . như trong topic bác umy gửi link, bác terrible chỉ nói

Vấn đề cho momen vào excel tính ra thép ai chả nói được hả bác . Vấn đề em đang hỏi bây giờ trong Etab là 5 đoạn dầm như vậy mình sẽ thiết kế thép cho cả 5 đoạn hay chỉ lấy momen tại 2 đầu dầm gối lên đoạn dầm conson vươn ra ngoài để thiết kế ? Liệu rằng khi thi công mình uốn thép theo hình dạng dầm thì có khả thi không ? hay sẽ phải chia dầm ra như trong etab và nối thép tại vị trí các đoạn dầm nhỏ như trong etab ? Vì trong topic bác UMY đưa ra cũng chỉ đề cập đến việc chia nhỏ phần tử dầm cong ra để vẽ . Còn việc tính toán nó thì không có . Đó mới chính là chỗ mà em không hiểu và em đang hỏi

6, Em tạo nick này vào comment em nghĩ phần lớn 90% sẽ bị banned vĩnh viễn . Nhưng các bác thông cảm, em thẳng tính, cái gì bất công là không chịu được . Các bác có thể banned em, chẳng sao cả, nhưng mong các bác lần sau xử lí vấn đề cho khách quan 1 chút, mình là người lớn,hơn thế nữa giữ vị trí smod, admin, đừng có vì tình cảm cá nhân mà xử lí sự việc như thế . Chào các bác
Tớ không xoá, cho phát ngôn cho toả bầu tức khí Khị được treo nic, thì ráng chờ 3 ngày. Có thời gian tu tâm dưởng tánh lại. Rồi vào tham gia D đ trở lại, nhưng tề chỉnh hơn

Không vượt qua được cái dầm cong, thì về làm ruộng đi đở phiền người khác giãng cho, mà không gây sự cố công trình. Chứ học hành kiểu nầy thì tốn tiền cha mẹ mà cũng chẵng nên nổi gì.
- Còn giở thói trẻ trâu sù lông thấy nực cười thêm thôi !
Ai mà lở dại giao nhiệm vụ tính cái kết cấu nhà cho KS dởm thế nầy ?

Trẻ trâu: Ko học hành, ko tìm kiếm, ko đọc bài, ko biết nhấn nút thanks, cơm dâng tới miệng mà còn hất đổ xách mé ... chỉ hỏi và hỏi, mà không biêt nghe, ko vâng lời. Thì làm được gì ?? Phiền hà cho xã hội.

Ghi lại lời trách đúng, cho các trẻ trâu tập đọc !

Trích:
Nếu làm điều này thì một ngày chỉ có làm việc này thôi và tạo thói quen không chịu tìm tòi, dựa dẫm người khác.....MỘT VẤN ĐỀ MÀ QUANH NĂM SUỐT THÁNG NHAI ĐI NHAI LẠI không thể thay đổi được cái thói quen làm ăn xổi. NHẮC THÌ CÓ MÀ NHẮC SUỐT ĐỜI.
Dưới đây là những link hậu quả của sự nuông chiều cầm tay chỉ việc:
http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?p=405055
http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?p=405053
http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?p=404973
http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?p=404943
http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?p=404875
http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?p=404847...
Nếu không xóa thì những topic như trên có đầy.

thay đổi nội dung bởi: umy, 15-11-2015 lúc 01:50 PM Lý do: Thêm
Old 15-11-2015   #17
tung11021993
Thành viên

Default Ðề: Re: Ðề: cứu em với, vẽ dầm cong trong etab như thế nào ?

Trích:
Nguyên văn bởi umy View Post
Cậu tung11021993 thấu hiểu chân lý rồi đấy . Có lấy được TL tớ cho trong links trên không ?

Thưởng cho với câu chuyện nầy:

Thuỷ tổ của ngành KC, được cho là có từ Ai Cập (Egypte). Khoãng 4000 năm trước Dương lịch 2015 (Theo đạo chúa Jesu). Đã xây được Kim tự Tháp và nhiều công trình lớn.

Ở thời gian đó, Họ đã khám phá ra phương cách xây vòng tròn đường tròn là tập hợp nhiều đoạn thẳng nối với nhau tạo nên,chia càng nhiều càng mịn, từ đó tính gần đúng được con số PI =3,1416...

Đó cũng là một trong những nguyên tắc của phần tử hữu hạn: dùng nhiều tử nhỏ, chấp nối lập thành công trình lớn, với bài tính mô phỏng gần đúng.

Ngày nay phần mềm cứ dùng phương cách ấy, nhưng không cần thấu hiểu tại sao và từ đâu có. Nhưng người sử dụng mềm (User) nên biết để áp dụng cho ngành nghề, có được bổ ích trong thực tế
Biết nói thế nào với Bác umy nhỉ,đại loại cháu hồi đáp thế này cho Bác biết cháu đã đọc tin Bác!Bác bằng tuổi thế hệ bố cháu mà tân tiến quá!
Old 15-11-2015   #18
tung11021993
Thành viên

Trích:
Vì chương trình hiện nay đều chủ yếu sử dụng phuong pháp phần tử hữu hạn để tính anh à,nên mọi kết cấu(sàn,dầm,cột,...) muốn chính xác cao thì mình chia càng nhỏ càng tốt,với lại phần mềm chỉ cho ta kết quả gần đúng thôi,vì thực tế chưa hoàn toàn làm việc như sơ đồ kết cấu mình mô hình và 1 vài lý do nữa!
Old 15-11-2015   #19
sonxd2003
Super Moderator

sonxd2003's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Buôn Ma Thuột City
Send a message via Yahoo to sonxd2003

Xem cái hình thì có phải dầm cong đâu
Old 15-11-2015   #20
Trungcdc
Super Moderator

Trungcdc's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Lãng tử biết đâu là nhà

Trích:
KS mà bạn lại hỏi câu này thì buồn quá
The Following User Says Thank You to Trungcdc For This Useful Post:
mackiemsau (21-11-2016)

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài