máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
hôn em - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > SINH HOẠT VĂN HÓA, VĂN NGHỆ, DU LỊCH, THỂ THAO, GÓC GIẢI TRÍ,... > Vui chơi - giải trí > Chuyện vui, chuyện cười trong làng xây dựng
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời
Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Unread 06-12-2006   #1
xaydung
Thành viên

Default hôn em

Thức đêm mới biết là đêm ngắn
Chỉ có em tôi mới thật dài
Hôn em từ gót hôn lên trán
Hôn đến nửa chừng đã sớm mai
xaydung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 06-12-2006   #2
co1972nguyen
Super Moderator

co1972nguyen's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gò Vấp-HCM
Default Ðề: hôn em

Ông Nội này Hôn kiểu đó còn thì giờ đâu nữa mà MẦN.
Đổ bê tông còn có mạch dừng nên ông áp dụng dô thực tiển là Ông hôn đến môi xong chuyển qua hôn ĐỒI NÚI một ít, xong chuyển qua hôn gì gì đó 1 ít, cong chuyển qua TRUNG TÂM ĐẦU NÃO hơi kỹ kỹ một tí, xong chuyển qua các cơ quan ban nghành sơ sơ rồi đi thẳng vào vấn đề luôn như vậy là đã mệt lắm rồi , còn chân cẳng, đùi vế để lúc mệt rảng làm thêm đâu có gì vội............. chúc vui
co1972nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 06-12-2006   #3
nguyenson
Thành viên mới

Talking Ðề: hôn em

Trích:
Nguyên văn bởi co1972nguyen
Ông Nội này Hôn kiểu đó còn thì giờ đâu nữa mà MẦN.
Đổ bê tông còn có mạch dừng nên ông áp dụng dô thực tiển là Ông hôn đến môi xong chuyển qua hôn ĐỒI NÚI một ít, xong chuyển qua hôn gì gì đó 1 ít, cong chuyển qua TRUNG TÂM ĐẦU NÃO hơi kỹ kỹ một tí, xong chuyển qua các cơ quan ban nghành sơ sơ rồi đi thẳng vào vấn đề luôn như vậy là đã mệt lắm rồi , còn chân cẳng, đùi vế để lúc mệt rảng làm thêm đâu có gì vội............. chúc vui
He he, Trước giờ em với Bác có nhiều cái không nhất quán với nhau,... nhưng riêng vấn đề này... em phục Bác quá, chung ý tưởng có khác !
nguyenson vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 23-05-2007   #4
Kientruc_Xaydung
Thành viên

Kientruc_Xaydung's Avatar

Nơi Cư Ngụ: come from Paradise
Send a message via Yahoo to Kientruc_Xaydung Send a message via Skype™ to Kientruc_Xaydung

Bái phục.... Xin bái phục
Unread 23-05-2007   #5
DINH XUAN PHUONG
Thành viên tích cực

DINH XUAN PHUONG's Avatar

Nơi Cư Ngụ: TP. Hưng Yên
Send a message via Yahoo to DINH XUAN PHUONG

Cac su phu dung la tam dau y hop, em xin bai puc !
DINH XUAN PHUONG vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 17-01-2008   #6
David Giang
Thành viên rất tích cực

David Giang's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gò Vấp TPHCM

Nụ hôn gây viêm màng não

Hôn bằng lưỡi cho phép khuẩn cầu màng não lây lan giữa hai người hôn nhau
Nụ hôn kiểu Pháp làm tăng bốn lần nguy cơ viêm màng não của thanh thiếu niên, căn bệnh có thể gây chết người - một lời cảnh báo khi ngày Valentine sắp tới.

Các nhà nghiên cứu đặt câu hỏi với 114 nam nữ thanh niên tuổi từ 15-19 bị chẩn đoán mắc bệnh viêm màng não ở các bệnh viện của Anh trong năm 1999-2000.

Sau đó, mỗi người được so sánh với một người khác cùng độ tuổi, không bị bệnh, của nhóm đối chứng. Ngoài ra, các nhà khoa học còn lấy các mẫu máu, dịch mũi và cổ họng để xét nghiệm.

Kết quả cho thấy, những người từng trao nụ hôn cho nhiều đối tác có nguy cơ mắc bệnh viêm màng não cao hơn 3,7 lần so với người bình thường. Các sinh viên đại học và những người có tiền sử căn bệnh này là đối tượng có nguy cơ cao bị nhiễm viêm màng não.

Nghiên cứu được đăng trên tạp chí Y học trực tuyến của Anh, do Robert Booy thuộc Trung tâm Nghiên cứu Miễn dịch và Giám sát Quốc gia ở Sydney, Australia tiến hành.

Bệnh viêm màng não do một vi khuẩn hoặc virus của tuỷ sống và chất lưu xung quanh nó gây ra. Triệu chứng của bệnh là sốt, đau đầu, cổ cứng, nôn, và tai biến ngập máu.

Viêm màng não do virus nói chung không nghiêm trọng như viêm màng não do vi khuẩn. Viêm màng não do vi khuẩn có thể khiến não bị tổn thương, mất khả năng nghe hoặc thậm chí tử vong nếu không được điều trị kịp thời bằng kháng sinh.

Trong nghiên cứu này, 58% trường hợp bị nhiễm bệnh có chủng vi khuẩn viêm màng não B và 38% có chủng vi khuẩn viêm màng não C. Hiện mới chỉ có vaccine cho chủng vi khuẩn C.

Căn bệnh này còn có thể lây lan qua những giọt nước bọt nhỏ khi những người bị bệnh ho, tuy nhiên nguy cơ cao nhất vẫn xảy ra khi tiếp xúc với lưỡi của người mắc bệnh.

Hai đối tượng chính dễ bị mắc bệnh nhất - trẻ em dưới năm tuổi, đặc biệt là những bé đi nhà trẻ, và thanh thiếu niên.
Unread 18-01-2008   #7
co1972nguyen
Super Moderator

co1972nguyen's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gò Vấp-HCM

Miệng có thể nói trước đây là sạch sẽ nhất (đánh răng, nhai kẹo, súc miệng..v.)thế mà giờ là nơi dơ bẩn nhất, nhiều vi trùng nhất; thế là những chỗ dơ bẩn trước đây giờ chắc cũng nguy hiểm gấp ngàn lần ấy các bác nhỉ......... thế mà loằi người vẫn khoắi.. vô lý hết sức
co1972nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 18-01-2008   #8
henycuong
Researcher

henycuong's Avatar

Nơi Cư Ngụ: 401C_KTXBK
Send a message via Yahoo to henycuong Send a message via Skype™ to henycuong

Trích:
Nguyên văn bởi co1972nguyen
Miệng có thể nói trước đây là sạch sẽ nhất (đánh răng, nhai kẹo, súc miệng..v.)thế mà giờ là nơi dơ bẩn nhất, nhiều vi trùng nhất; thế là những chỗ dơ bẩn trước đây giờ chắc cũng nguy hiểm gấp ngàn lần ấy các bác nhỉ......... thế mà loằi người vẫn khoắi.. vô lý hết sức
hic hic cho em xin . bác nói thế bây giờ em không dám hôn ai nữa luôn
Unread 28-01-2008   #9
David Giang
Thành viên rất tích cực

David Giang's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gò Vấp TPHCM

Tình yêu đầu tiên

Lần đầu tiên tôi mới biết cảm giác thất bại và đau khổ trong tình yêu là như thế. Có lẽ em và anh ít duyên và vô phận, nhưng tại sao lại cho em gặp anh một cách tình cờ như thế rồi anh lại bỏ em mà đi.

Ngày mình quen nhau thật là vui, em còn nhớ hôm đó em đã nghỉ một buổi học để đi chơi với anh. Hôm đó anh mặc một cái áo khoác màu đỏ đen xen kẽ, đi đôi dép lào còn em lại mặc một cái áo khoác màu hồng rất nổi chính vì thế đã bị trêu. Em nhớ hôm đó là thứ 3, buổi chiều hôm đó mình đã đi câu cá với mấy người bạn nữa. Ngày hôm đó chính thức là mình mới quen nhau, còn trước kia có lẽ là chỉ biết mặt thôi chứ ko quen.

Em nhớ rất kỹ câu nói đầu tiên mà hai đứa mình nói chuyện với nhau, lúc đó anh đang làm mồi câu,nhìn miếng mồi ngon nên anh bảo là cũng muốn ăn, em đã nói lại nếu ngon thì ăn đi, vậy là mình bắt đầu nói chuyện từ đó phải ko? Buổi chiều hôm đó thật vui đúng không, nhưng có lẽ anh không để ý nhưng hôm đó có thể nói là em để ý anh hoài à.

Cảm giác được ngồi sau anh chở thật an toàn và ấm áp, em nhìn từ cách anh chạy xe, nhìm trộm mái tóc từ sau, nhìn chiếc bông tai anh đeo,nhưng nó rất nhỏ không như người khác hay đeo, phải nhìn gần mới thấy. Vậy mà những ngày đó trôi qua thật nhanh phải không, có thể sẽ không còn những ngày đó nữa vì bên anh bây giờ không phải là em mà là một người con gái khác. Em biết bây giờ có nói cũng đã quá muộn rồi, nhưng thật sự là em rất yêu anh, bây giờ không biết phải làm sao để quên được anh. Lúc này đây, em đang nghĩ về anh, mỗi khi gặp chuyện gì có liên quan đến anh thì em lại nhớ.

Em muốn Tết này xuống nhà anh chơi nhưng lại sợ anh không thích, nên không biết phải làm sao. Anh có biết nhiều lúc anh đối xử với em tàn nhẫn lắm không? Những lúc như vậy em rất muốn quên anh nhưng mà khó quá thì phải, Đã hàng trăm ngàn lần em nói sẽ quên anh nhưng mà không được, thật sự là quá khó đối với em. Anh có biết không?
Unread 21-04-2008   #10
nguyenleminh74
Thành viên tích cực

Lại chủ đề hôn, chú KSXD nhà mình đi tán gái vớ phải một em thích thơ văn ( nhưng mà là cáo chứ không phải nai ). Em bảo em đọc cái gì thì anh phải hôn theo vần cho em.
Đầu buổi em đọc: Trăng hôm nay cao quá - anh hôn em vào má .
Tiếp theo em lại đọc: Trăng hôm nay vừa nhú - anh hôn em vào v... ( Chết thật, trăng đã lên cao còn đâu mà nhú ).
Cuôi buổi em bảo: Trăng hôm nay lên sớm - anh hôn em vào b... ( Bậy quá, trăng đã cao, cuối buổi ròi mà còn sớm ).
Cũng may mà em chưa đọc: Trăng hôm nay cao tít - thì anh đứt sớm còn đâu mà xây dựng .
nguyenleminh74 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài