máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
ACE xử lý Nữ KS này giùm... - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > SINH HOẠT VĂN HÓA, VĂN NGHỆ, DU LỊCH, THỂ THAO, GÓC GIẢI TRÍ,... > Vui chơi - giải trí > Chuyện vui, chuyện cười trong làng xây dựng
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 04-12-2011   #1
cuocsongma
Banned

Default ACE xử lý Nữ KS này giùm...

Hôm nay trong giờ tan ca trực bảo vệ, nên gọi ly cafe uống với tư cách là khách hàng thử xem sao, trước giờ toàn là đi phục vụ người ta không à

Ngồi ucf thì nghe câu chuyện của bàn bên cạnh, nghe sao mà xót thiệt... Ông làm thi công trần thạnh cao cho 1 khách sạn, làm thì xong rồi... nghe cách nói chuyện thì đoán chắc ông này khá biết "luật trong nghề" Oái oăn thay tới lúc nghiệm thu, CĐT lại nhận vào 1 tân KS nữ (cũng không biết có thể gọi là KS hay không, vì chưa được nhận bằng luôn, mới BV xong thôi), về để kiểm tra khối lượng... Đau thay là không biết em này học XD hay là Cơ Khí ra thế mới xót xa,... ông alo trong giờ làm việc thì không nghe máy, gọi máy bàn thì nghe,... gọi đi ucf cũng không đi... không cách nào tiếp cận được... vì khối lượng báo cáo trước đây có nhân với Hệ Số Việt Nam rồi ... còn bây giờ....

Ông đang rất bí không biết làm cách nào để đưa cái hệ số VN vào... thảo luận hồi ông bảo hay là ông phải hy sinh đời trai thì em nó mới chịu đưa hs đấy vào

Các bác thử xem chém em Nữ KS này như thế nào nhỉ?????

thay đổi nội dung bởi: cuocsongma, 04-12-2011 lúc 08:35 PM
cuocsongma vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-12-2011   #2
monto_cristo
Thành viên

Nơi Cư Ngụ: Middle of nowhere !
Send a message via Yahoo to monto_cristo
Default Ðề: ACE xử lý Nữ KS này giùm...

Ko biết mình có chậm hiểu hay không nhưng đọc xong câu chuyện của bạn thì vẫn có cảm giác như chưa đọc.
monto_cristo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-12-2011   #3
sonxd2003
Super Moderator

sonxd2003's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Buôn Ma Thuột City
Send a message via Yahoo to sonxd2003

Em KS này chưa được tẩy trần đó mà!!
cuocsongma (04-12-2011)
Old 04-12-2011   #4
monto_cristo
Thành viên

Nơi Cư Ngụ: Middle of nowhere !
Send a message via Yahoo to monto_cristo

Lâu nay cứ tưởng hệ số an toàn thường >1, hóa ra hệ số Việt Nam thường < 1. Đúng là có cái gì đó không ổn trong xã hội VN nó cứ cháy âm ỉ, có tính lan truyển và di truyền.
Đọc thêm bài về keagnam Landmak nữa mà thấy buồn.
monto_cristo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to monto_cristo For This Useful Post:
Duy_Linh (19-03-2013)
Old 04-12-2011   #5
hacdiep
Thành viên rất tích cực

hacdiep's Avatar

Send a message via Yahoo to hacdiep

có thể em này mới ra trường chưa tẩy trần , đây chỉ mới nói chuyện qua điện thoại. tốt nhất đem hàng tới nhà xìa ra , là em này chết liền ah
hacdiep vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-12-2011   #6
xuanbach.xt
Thành viên rất tích cực

xuanbach.xt's Avatar

khổ thân em nó, chưa từng trải đây mà, đi làm 1 thời gian là hiểu ấy mà, không giống anh em trên diễn đàn mình , chưa ra trường nhưng đã trải tí kinh nghiệm rùi , hj
xuanbach.xt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-12-2011   #7
xuanbach.xt
Thành viên rất tích cực

xuanbach.xt's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi cuocsongma View Post
Cái này có phân biệt Nam hay Nữ không nhỉ? Chắc cũng có Nam KS mới ra lò trung thành với Sách Vở đấy chư!!!! Tội lỗi tội lỗi, giá như cái này được thầy cô dạy cách đưa cái Hệ Số Việt Nam vào thì hay biết mấy :d
nhok vui thiệt, hj , chắc tương lai là sẽ được đưa vào giảng dạy đây
xuanbach.xt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-12-2011   #8
Mr Cơm Phở
Thành viên nhiệt huyết

Mr Cơm Phở's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Vỉa hè

1.Tiền kế
Not ok!
2. Mỹ nhân kế
Not ok, yet!
3. Bạo lực kế
Hô hô hô.
Old 05-12-2011   #9
hoàng mạnh
Thành viên nhiệt huyết

Trích:
Hôm nay trong giờ tan ca trực bảo vệ, nên gọi ly cafe uống với tư cách là khách hàng thử xem sao, trước giờ toàn là đi phục vụ người ta không à

Ngồi ucf thì nghe câu chuyện của bàn bên cạnh, nghe sao mà xót thiệt... Ông làm thi công trần thạnh cao cho 1 khách sạn, làm thì xong rồi... nghe cách nói chuyện thì đoán chắc ông này khá biết "luật trong nghề" Oái oăn thay tới lúc nghiệm thu, CĐT lại nhận vào 1 tân KS nữ (cũng không biết có thể gọi là KS hay không, vì chưa được nhận bằng luôn, mới BV xong thôi), về để kiểm tra khối lượng... Đau thay là không biết em này học XD hay là Cơ Khí ra thế mới xót xa,... ông alo trong giờ làm việc thì không nghe máy, gọi máy bàn thì nghe,... gọi đi ucf cũng không đi... không cách nào tiếp cận được... vì khối lượng báo cáo trước đây có nhân với Hệ Số Việt Nam rồi ... còn bây giờ....

Ông đang rất bí không biết làm cách nào để đưa cái hệ số VN vào... thảo luận hồi ông bảo hay là ông phải hy sinh đời trai thì em nó mới chịu đưa hs đấy vào

Các bác thử xem chém em Nữ KS này như thế nào nhỉ?????
đọc nhiều câu truyện của nhóc cảm thấy nhóc là người chuyên bịa chuyện mua vui.nhưng thấy có vẻ thô thiển,ngơ lắm.

dã bảo vệ qua thì đã tạm thời là kĩ sư rồi(chỉ bị tước quyền làm kĩ sư khi còn mắc mớ về không trả nợ hết môn học còn nợ trong trường hợp trường cho nợ môn mà vẫn cho bảo vệ hay những vấn đề tương tự khác)

chuyện người ta đưa người mới bảo vệ tốt nghiệp vào kiểm tra,không nghe di động trong giờ làm việc,nghe điện thoại bàn ....chắc chắn là có lý do của họ

người ngu ngơ sẽ không học được cơ khí đâu.nói chung ngu thì có học cơ khí hay không cơ khí và cụ thể là XD thì vẫn ngu thôi.

trong trường hợp này cụ thể người đó là nhóc dúng không.nếu đang khát quá thì nhóc cứ nói ra để anh hay các anh trên diễn đàn còn giúp
Duy_Linh (19-03-2013), lenaky (19-03-2013)
Old 05-12-2011   #10
tnlinh
Thành viên

tnlinh's Avatar

Send a message via Yahoo to tnlinh

Xem ra có rất nhiều người cổ vũ cho cái gọi là "hệ số Việt Nam". Vui quá !

Nếu công ty của em bé kia muốn em bé làm như vậy, thì là họ có kế hoạch và con đường của họ. Nếu không, thì với cách thực hiện không được đại đa số ủng hộ, em kỹ sư kia sẽ phải nghỉ việc sớm.

Trong trường hợp thứ 2, mình có một ước ao rằng em ấy sẽ bị đuổi việc ngay. Càng bị đuổi sớm càng tốt. Với tính cách của em ấy vốn đã là tốt rồi, không việc gì phải sửa đổi để a dua theo những người khác. Em ấy có thể tiếp tục đi học, tìm môi trường thích hợp để ở đó được thỏa thích vẫy vùng trong khoa học kỹ thuật, chứ không phải bị chi phối nhiều bởi "hệ số Việt Nam".
tnlinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to tnlinh For This Useful Post:
Duy_Linh (19-03-2013)
Old 05-12-2011   #11
davidhien
Thành viên rất tích cực

davidhien's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Bình Tân - TPHCM
Send a message via Yahoo to davidhien Send a message via Skype™ to davidhien

hahaha, chắc em ks này mới làm cái đầu, chứ mình đi làm thi công, cũng gặp nhiều nữ ks cũng biết chơi và chịu chơi ko kém anh em nam đâu nhá!!!
davidhien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to davidhien For This Useful Post:
Duy_Linh (19-03-2013)
Old 05-12-2011   #12
Badinhtan
Thành viên nhiệt huyết

Badinhtan's Avatar

Trích:
Đấy là câu chuyện có thật, chẵng nhẽ Nhóc phải đưa địa chỉ công trình và sdt của cô ta cho các bác sao?
Hơn nữa sống mục đích phải vui, bịa chuyện mua vui cũng là lẽ thường tình, chẵng chết chóc gì ai.

Còn cách bịa chuyện thô thiển hay là ngơ thì phục thuộc vào trình độ người bịa cũng như trình độ người nghe đấy bác à!

Theo bác như thế nào là người ngu ngơ Thang đánh giá sự thông mình của bác có mấy bậc vậy? Nhóc thừa nhận đang ở mức ngu bác à, cứ nghĩ học xd ra hết ngu, mà bác nói vậy chắc Nhóc phải bỏ học về bán vé số không biết có còn cho là ngu không bác nhỉ Nhưng bác nhớ rằng, thu nhập của thằng KS không phải ai cũng hơn thằng bán vé số, thằng cắt tóc vĩa hè đâu bác à.

Ở đây là công trình xây dựng, Nhóc bảo nta không biết học XD hay CK ra... ý Nhóc muốn nói là người ta đo khối lượng trần thạch cao quá chi tiết! Trong cơ khí sai số cho phép là rất nhỏ đấy bác à, chứ không như trong XD đâu bác. Không biết những người hiểu như bác có bao nhiêu người vậy?

Gửi các bác SV:
Không biết các bác có cảm nhận ntn nào về bài này, và các bác có học được điều gì không? Nhóc giải thích thêm các bác SV nhé, kẻo các bác lại hiểu nhầm như bác trên thì đáng tiếc quá! Trong khi học thì phải làm chi tiết để hiểu vấn đề, còn ra đi làm thì không nên quá cứng nhắc bác à.....

Kakaka nếu là người ngơ chắc là người hp, vậy Nhóc hạnh phúc hơn mọi người rồi, chẵng quan tâm gì cả, cứ vậy mà chém chém... bịa chuyện mua vui... Nếu bác không thích thì không nên đọc, vì tất cả bài của Nhóc là vậy cả thôi bác à.
Mần ít cái cho đời nó thoải mái...
Chuyện của nhóc dù thật hay bịa thì ở ngoài đời có nhiều lắm, Mình trước đây cũng thế, mới raturuowngff, đi giám sát công trình, đến ngày lễ tết bên thi công họ cho "quà"mà ái ngại ko dám nhận nữa là khi bên B họ đang cần cái hệ số VN
Badinhtan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-12-2011   #13
Badinhtan
Thành viên nhiệt huyết

Badinhtan's Avatar

Trích:
Giá như được học trên giảng đường bác nhỉ
Giờ nghĩ lại cũng thấy hay cho cái tên "Hệ Số Việt Nam" Nhóc nghĩ không được học cái này là thiệt hại chung cho tất cả bác nhỉ
Tái ông thất mã mà. Nói chung là được cũng ko vui, ko được cũng ko sao, vợ vẫn lo cho ngày 2 bữa cơm là Ok rồi. Còn cái này thì mình hi vọng sau này tình trạng này sẽ đỡ đi
Badinhtan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to Badinhtan For This Useful Post:
cuocsongma (05-12-2011)
Old 05-12-2011   #14
sonxd2003
Super Moderator

sonxd2003's Avatar

Nhóc mà "chém gió" thì coi chừng anh!!!
Old 05-12-2011   #15
sonxd2003
Super Moderator

sonxd2003's Avatar

Trích:
Chém gió mà không chém gió, không chém gió mà chém gió đấy bác à! Nói chung tùy người cảm nhận bác à, Cho là gì thì nó là thế thôi bác!
Nói vậy có nghĩa là nếu anh cảm thấy đó là chém gió thì anh có quyền "chém" nhóc nhỉ???.
P.S. Ko đồng ý với cái kiểu nói chuyện "tất cả chỉ là chém gió" nhé!! Diễn đàn mình cần hạn chế điều đó
Old 05-12-2011   #16
cuocsongma
Banned

Trích:
Nguyên văn bởi sonxd2003 View Post
Nói vậy có nghĩa là nếu anh cảm thấy đó là chém gió thì anh có quyền "chém" nhóc nhỉ???.
P.S. Ko đồng ý với cái kiểu nói chuyện "tất cả chỉ là chém gió" nhé!! Diễn đàn mình cần hạn chế điều đó
Đúng vậy bác à! Bác cảm thấy đó là chém gió thì đúng là chém gió, và thế thì bác có quyền chém mà!
Không phải chỉ trên cái diễn đàn này, mà mọi mặt trong cuộc sống, nếu mình cảm nhận nó ntn thì nên cho cảm nhận đấy là đúng bác à, có như vậy mới cảm thấy được nhẹ nhàng bác à.

Còn cái P/S trên, hình như đấy là phản ứng đối với bác hoàng mạnh. Nhóc thì cũng giống như con nhím, thường thì nó không sao, nhưng mà quá mức thì nó phải xù lông lên để tự vệ.

Và chủ đề này, chém gió cũng đúng - vì nó không có ích gì trong kỷ thuật. Không chém gió cũng đúng, vì không phải SV nào mới ra trường cũng có thể có được ứng xử ngoài đời, đấy là vần đề hành lang, nhưng cũng không ít SV ra trường cứ nghĩ mình học vừng - mang kiến thức học được để tranh luận ngang với người làm ở ngoài - có khi người đấy là giáo viên dạy trong trường mà không hay!

Tóm lại, Nhóc vẫn giữ quan điểm, như vậy, lúc nào đấy bác chém Nhóc thì Nhóc vẫn vì Nhóc hiểu đấy là cuộc sống mà

Tại sao lại mất thời gian cho bực tức.... tại sao phải giận... Giận để làm gì... mỗi lúc hiểu được nó thì không có lý do gì lại làm trái với nó!

P/S: Không biết sao chữ ký lại mất vậy trời! Có khi nào mót miếc can thiếp không ta???? Buồn, chán...

thay đổi nội dung bởi: cuocsongma, 05-12-2011 lúc 10:07 PM
cuocsongma vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to cuocsongma For This Useful Post:
Duy_Linh (19-03-2013)
Old 05-12-2011   #17
sonxd2003
Super Moderator

sonxd2003's Avatar

Trích:
Đúng vậy bác à! Bác cảm thấy đó là chém gió thì đúng là chém gió, và thế thì bác có quyền chém mà!
Không phải chỉ trên cái diễn đàn này, mà mọi mặt trong cuộc sống, nếu mình cảm nhận nó ntn thì nên cho cảm nhận đấy là đúng bác à, có như vậy mới cảm thấy được nhẹ nhàng bác à.

Còn cái P/S trên, hình như đấy là phản ứng đối với bác hoàng mạnh. Nhóc thì cũng giống như con nhím, thường thì nó không sao, nhưng mà quá mức thì nó phải xù lông lên để tự vệ.

Và chủ đề này, chém gió cũng đúng - vì nó không có ích gì trong kỷ thuật. Không chém gió cũng đúng, vì không phải SV nào mới ra trường cũng có thể có được ứng xử ngoài đời, đấy là vần đề hành lang, nhưng cũng không ít SV ra trường cứ nghĩ mình học vừng - mang kiến thức học được để tranh luận ngang với người làm ở ngoài - có khi người đấy là giáo viên dạy trong trường mà không hay!

Tóm lại, Nhóc vẫn giữ quan điểm, như vậy, lúc nào đấy bác chém Nhóc thì Nhóc vẫn vì Nhóc hiểu đấy là cuộc sống mà

Tại sao lại mất thời gian cho bực tức.... tại sao phải giận... Giận để làm gì... mỗi lúc hiểu được nó thì không có lý do gì lại làm trái với nó!

P/S: Không biết sao chữ ký lại mất vậy trời! Có khi nào mót miếc can thiếp không ta???? Buồn, chán...
Cái P.S ấy ko liên quan đến anh Mạnh đâu nhóc!! A nhắc lại nhé, cái tư tưởng "tất cả chỉ là chém gió" ko được hoan nghênh ở diễn đàn này, cái câu ấy nhóc viết khá nhiều ở các topic khác nên anh nhắc nhở thôi!! A ngiêm túc đấy, ko phải chém gió đâu!!
Màu hồng : không nên viết thế này để ám chỉ BQT
Badinhtan (05-12-2011)
Old 17-12-2011   #18
thinhbk
Thành viên

theo mình nghĩ đó là nữ kĩ sư , nên ko thể rủ đi uống cafe đc. vì chị em ít khi đi cafe lắm. rủ nữ kĩ sư này đi đâu mà chị em phụ nữa thích ah'.còn đi đâu thì tùy mỗi bác nghĩ ra thui.
còn nếu ko đc nữa thì xin cái địa chỉ nhà, rùi tới gặp trực tiếp cho chắc
thinhbk vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-12-2011   #19
tranchuongxd
Thành viên nhiệt huyết

tranchuongxd's Avatar

nếu là thật thì em nó quả là cao thủ......hazi
Old 17-12-2011   #20
ksnvt
Thành viên rất tích cực

ksnvt's Avatar

Bác dùng nam nhân kế đi. Nhớ học kế cuối của Binh pháp tôn tử nữa, Sợ bác sử dụng thành thạo kế nam nhân quá thì chết?, phải tấn công mạnh nhưng ko thô bạo,hihi
cuocsongma (17-12-2011)
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài