máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Lại một vụ tỏ tình "rùm beng" giảng đường - Do dân ĐHXD đạo diễn - Page 2 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > SINH HOẠT VĂN HÓA, VĂN NGHỆ, DU LỊCH, THỂ THAO, GÓC GIẢI TRÍ,... > Vui chơi - giải trí > Chuyện vui, chuyện cười trong làng xây dựng
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 25-06-2007   #21
dhxd49
Thành viên mới

dhxd49's Avatar

Default Ðề: Lại một vụ tỏ tình "rùm beng" giảng đường - Do dân ĐHXD đạo diễn

Tình yêu mà, cũng có lúc mù quáng làm những việc như thế. Cậu ấy cũng có dũng khí đó chứ, anh em không cỗ vũ thì thôi, trách móc làm gì.
dhxd49 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-06-2007   #22
phamthanhtrung
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi ninh47xd
câu này hay, nhưng sao ko cướp xe của bọn KT mà đi, tội j đi xe đạp cho khổ
hi, khác với ninh thường ngày vẫn lịch lãm quá
Nói vậy thôi, bây giờ mới đọc đế bài này, thấy buồn cho chú em trường mình quá. và một số chú lại coi như thế là hay nữa chứ....
Có nhiều cách để tỏ tình, để xin lỗi, có nhiều người để bạn làm như vậy, và cũng có nhiều việc khác để làm, ai lại đi làm một việc dở hơi như thế. Việc đó không thể hiện làm mình gallant đâu mà chỉ giông Don quixote thôi,
Đau thật các bác ạ, bây giờ người ta không nhìn trai XD như ngày xưa đâu, một số cậu bây giờ ngông cuồng, nông nổi lắm, thi vào trường vì oai. để lấy cái mác, sau đó chả học hành gì cả, để đầu tóc quần áo kiểu "phong trần", hành xử như thổ dân Nam Mỹ.... không phải một mình em nghĩ vậy đâu mà các em ở trường khác nó bảo thế.
Ngán... quá
phamthanhtrung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-06-2007   #23
ninh47xd
Future BB

ninh47xd's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Hà Nội

Trích:
Nguyên văn bởi phamthanhtrung
hi, khác với ninh thường ngày vẫn lịch lãm quá
Nói vậy thôi, bây giờ mới đọc đế bài này, thấy buồn cho chú em trường mình quá. và một số chú lại coi như thế là hay nữa chứ....
Có nhiều cách để tỏ tình, để xin lỗi, có nhiều người để bạn làm như vậy, và cũng có nhiều việc khác để làm, ai lại đi làm một việc dở hơi như thế. Việc đó không thể hiện làm mình gallant đâu mà chỉ giông Don quixote thôi,
Đau thật các bác ạ, bây giờ người ta không nhìn trai XD như ngày xưa đâu, một số cậu bây giờ ngông cuồng, nông nổi lắm, thi vào trường vì oai. để lấy cái mác, sau đó chả học hành gì cả, để đầu tóc quần áo kiểu "phong trần", hành xử như thổ dân Nam Mỹ.... không phải một mình em nghĩ vậy đâu mà các em ở trường khác nó bảo thế.
Ngán... quá
Đúng thế bác Trung ạ . Có nhiều chú thi vào trường mình chỉ để lấy cái mác "SVXD" để đi tán gái (ảo tưởng thế đấy, đã là cái cóc khô j), rồi tự hào những thứ vớ vẩn kiểu như uống rượu, đánh nhau với trường khác, vô kỷ luật,... rồi coi đấy là cái "chất XD", học thì lười lại cứ thích điểm cao,ăn nói thì vô văn hoá, đối xử với bạn gái thì ko có tí galăng nào,... . Các chú ý ko biết là uy tín của trường mình (và con trai trường mình) đâu có đến từ những thứ ấy. Bjờ con gái các trường khác nhắc đến con trai XD là nghĩ ngay đến chữ "Bựa", lấy đâu ra cái "con gái trường khác là thích con trai XD lắm đấy" hay "con trai XD là đầu bảng". Buồn lắm!
MutsuShin (24-11-2010)
Old 28-06-2007   #24
DINH XUAN PHUONG
Thành viên tích cực

DINH XUAN PHUONG's Avatar

Nơi Cư Ngụ: TP. Hưng Yên
Send a message via Yahoo to DINH XUAN PHUONG

Buon that, nhieu khi minh cung cam thay pun pun, tuy rang minh la dan thuy loi, nhung van pun chung cho dan xay dung (thuy loi cung la xay dung ma thui), An noi thi noi chung la "ho tho ten thien, ten thuong goi la ' tho thien' ", toan danh nhau thui, co nhung vu dam chem ma minh cung ngan ngam, chung ta can phai lam gi do de dan xay dung noi chung ko con mang cai mac do nua, cu canh nay thi nguy....
DINH XUAN PHUONG vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-06-2007   #25
phamthanhtrung
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi ninh47xd
(. Có nhiều chú thi vào trường mình chỉ để lấy cái mác "SVXD" để đi tán gái (ảo tưởng thế đấy, đã là cái cóc khô j), rồi tự hào những thứ vớ vẩn kiểu như uống rượu, đánh nhau với trường khác, vô kỷ luật,... rồi coi đấy là cái "chất XD", học thì lười lại cứ thích điểm cao,ăn nói thì vô văn hoá, đối xử với bạn gái thì ko có tí galăng nào,... . Các chú ý ko biết là uy tín của trường mình (và con trai trường mình) đâu có đến từ những thứ ấy. Bjờ con gái các trường khác nhắc đến con trai XD là nghĩ ngay đến chữ "Bựa", lấy đâu ra cái "con gái trường khác là thích con trai XD lắm đấy" hay "con trai XD là đầu bảng". Buồn lắm!
Mình đồng ý với Ninh 100%. Ngay cả con gái kinh tế ngay cạnh trường mình nó cũng không thích XD nữa rồi.
Hồi trước mình có đi học bằng xe buýt, thấy mấy chú XD lên xe là biết ngay, và khi các chú ấy xuống, mọi người trên xe bĩu môi bàn tán... Rồi có lần bạn mình vào trường, các chú choai choai (chủ yếu năm thứ nhất) hò reo ném phấn, nước từ tầng 5, 6 xuống...) khi cảnh này mà ở trên TV người ta lại tưởng đang được xem phim Tazan.
Nói như vậy không phải là chê bai, nói xấu gì đâu mà là báo động về tư cách, bản sắc vả uy tín của trường đang bị suy giảm nghiêm trọng.
Năm nay, trường lại tuyển sinh với số lượng lớn (~3000 người), như vậy, chất lượng khó mà đảm bảo được.
Old 05-07-2007   #26
Namdinh80
Thành viên nhiệt huyết

Namdinh80's Avatar

Có lẽ đâu thế, nhục nhã quá. Trai XD mà lại đi lối mòn bắt chước trai BK. Nhục không để đâu cho hết Đề nghị chú gì quen biết chủ nhân báo profile ra đây để các bác trên diễn đàn không tuyển dụng nào. Thằng ấy phải cho nó học lại để thêm phẩm chất khí tiết, bản lĩnh trai XD. Than ôi, thời con gái thấy trai XD lăn như bi, bẹp như gián đâu rồi Nhẽ đâu lại để một đứa Công đoàn dám láo
Namdinh80 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-07-2007   #27
anfrohel
Thành viên

anfrohel's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Ho Chi Minh City
Send a message via Yahoo to anfrohel Send a message via Skype™ to anfrohel

Trích:
Nguyên văn bởi Namdinh80
Có lẽ đâu thế, nhục nhã quá. Trai XD mà lại đi lối mòn bắt chước trai BK. Nhục không để đâu cho hết Đề nghị chú gì quen biết chủ nhân báo profile ra đây để các bác trên diễn đàn không tuyển dụng nào. Thằng ấy phải cho nó học lại để thêm phẩm chất khí tiết, bản lĩnh trai XD. Than ôi, thời con gái thấy trai XD lăn như bi, bẹp như gián đâu rồi Nhẽ đâu lại để một đứa Công đoàn dám láo
Mấy trang đầu của cái topic này mình không đọc, nhưng khoảng vài bài gần đây thì đã thấy chất lượng rồi, cũng nhảy vào góp ý chút đỉnh.
Thực ra thì chất "trai xây dựng" của ĐHXD mình mất từ khoảng khóa 43 trở lại đây. Trước khi mình vào trường, các đàn anh đàn chị cả trường mình lẫn trường khác, tương đương khóa 41, vẫn rất cổ vũ mình vào trường, các chị còn bảo "vào đấy chỉ lo học, k fair lo tán gái, vì gái tự nó theo". Vào học, chỉ thấy các anh khóa khoảng 41 trở về trước là thấy khâm phục, còn nói thật là từ 43 trở về sau thấy thất vọng toàn diện. Ngay cả các thầy cũng hoài cổ, bảo ráng học tập các anh khóa 41. Lúc nào cũng chỉ mang cái mác "trai XD" ra mà hão, học hành thì be bét, lại còn bảo "thi lại à điều đương nhiên", nhậu nhẹt lung tung, đánh nhau tá lả, hoạt động xã hội thì kém, thể thao thì yếu, lại còn bào chữa là "XD k cần theo những trường khác". Nói thật, nhiều lúc đi tán gái khong dám nhận là trai XD. May mà hồi đó cũng tán được một cô kinh tế, nhưng không phải nhờ vào mác "trai XD", bởi vì cô bé rất ghét những kẻ sĩ diện hão, hay nhậu nhẹt, đánh đấm.
Khoảng thời gian gần đây, trong diễn đàn xuất hiện 1 số thành viên, dùng diễn đàn làm chỗ thể hiện ta đây, không xem ai ra j. Mình nghĩ là những cá nhân đó có phần ảnh hưởng bởi tâm lý ta đây "dân XD", ếch ngồi đáy giêng. Trong khi trên diễn đàn có bao nhiêu đàn anh đi trước, nhều thành viên đang học tập và nghiên cứu ở nước ngoài, và nhiều thầy giáo lâu năm, đều rất khiêm tốn, không tiếc thời gian để hướng dẫn lớp trẻ.
Hôm nay, đôi dòng bức xúc, không được mạch lạc cho lắm, nhưng cũng mong các bạn hãy nghĩ lại, đừng làm nản chí những người tâm huyết trên diễn đàn.
Old 05-07-2007   #28
phamthanhtrung
Thành viên

Bác anfrohel nói đúng quá, sinh viên mấy khoá sau kém nhiều so với các khóa trước trong khi các trường bạn chất lượng tiến bộ không ngừng, bọn em cũng cảm thấy mình kém hơn so với mấy bác đi trước
Em nghĩ sinh viên trường mình bây giờ được hưởng " danh tiếng" của các bác truyền lại nhưng lại không chú ý phát huy nó, ngược lại còn thoả mản với nó nữa, ít giao lưu, học hỏi trường bạn vì cho rằng mình là " nhất", mình là " đặc sắc" mà không biết rằng mình đã bị tụt hậu.
Cứ nhìn trình độ Tiếng Anh, vi tính và các hoạt động đoàn của trường mình thì biết là chúng ta đã tụt hậu đến mức nào.
Vì vậy cậu em gì đó phải sang tận Công Đoàn để tán gái cũng không có gì là lạ đâu

thay đổi nội dung bởi: phamthanhtrung, 05-07-2007 lúc 06:37 PM
Old 05-07-2007   #29
co1972nguyen
Super Moderator

co1972nguyen's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gò Vấp-HCM

Tôi thấy đề tài này của đám tHanh niên thế hệ 8x mới lớn nên không thèm đọc, nhưng hôm nay hết bài đọc nên nhảy vào đọc thấy thế hệ TRAI xây dựng hôm nay sao BÈO QUÁ vậy??????????????
Chứ ngày xưa GÁI mà nghe dân xây dựng là mê tít chứ thèm gì làm ba cái trò nhố nhăng như vậy............... thà không cò còn hơn thể hiện Love bằng cái kiểu quỳ lạy sân trường như vậy chẳng giống nam nhi thế nào cả
co1972nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-07-2007   #30
ambition541986
Thành viên rất tích cực

ambition541986's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Hải dương,bánh đậu xanh
Send a message via Yahoo to ambition541986

Chẳng thấy bác nào khen bọn em lấy 1 tiếng !! thực ra phong trào SV trong trường ngày 1 kém đi 1 phần vì đồ án rùi môn học liên miên !!Các bạn học ở mức trung bình chạy theo cũng chẳng kịp !! lại còn phải dành chút thời gian cho điện tử ,bạn bè ........ còn đâu cho hoạt động trường lớp !! còn các bạn học khá thì còn mải học nên cũng chẳng tham gia, vì thế mà phong trào cứ kém dần đi thôi !! Nhưng ức cái là những hoạt động mà sinh viên hào hứng như CKX của trường thì lại ko được coi trọng nếu ko nói là ngăn cản .... ai đời đang hát mà trường tắt loa ko cho hát tiếp !!!

Mà em thấy về bản chất thì Sv xây ta vẫn vậy thôi !! Em đi xe bus chỉ có mấy cu xây dựng là hay nhường ghế cho phụ nữ người già với ..... mấy bạn KTQD !!Chứ mấy thằng BK hay KT nó ngồi ấm chỗ là nó chẳng muốn nhường cho ai cả

hê hê !! mà bác nào bảo SV trường khác nói svxd là " bưa" thì mong bác cũng hiểu cho sống trong cảnh thiếu thốn sự chăm sóc và nhòm ngó của chị em nên nó thành ra vậy !! cái trò "đáp phấn" cũng là hệ quả tất yếu mỗi khi có 1 bóng hồng vào trường !! mà dạo này cái trò này tạm lắng rùi ........
Old 13-07-2007   #31
DINH XUAN PHUONG
Thành viên tích cực

Lam trai cho dang len trai, cac bac a, khong nen lamnhu the, con gai no lai cho minh yeu duoi, cai luong qua di mat, can phai cho ho thay chung ta la ai, la nhung nguoi dan ong dich thuc, cac bac a !!!! Doi troi dap dat o doi, doc ngang nao biet tren dau co ai???!!!
Old 15-08-2007   #32
blackmouse
Thành viên tích cực

blackmouse's Avatar

Topic này lâu rồi ko có người post, hôm nay tự nhiên mò vào thì cũng xin góp vài ý:
- Về chuyện học hành thì em ko đồng ý với mấy anh khóa trên bảo chất lượng từ khóa 43 trở đi đã giảm sút trầm trọng. Theo em nếu xét về trung bình thì đúng là giảm đi thật, vì số lượng sinh viên vào trường tăng nhanh đến chóng mặt (đến khoa Xây dựng bây giờ là 10 lớp rồi), nên xét trên mặt bằng chung là ko thể bằng các anh đi trước được. Ngoài ra do số lượng sinh viên quá đông như vậy thì điều kiện để học hành, tinh thần giảng dạy của các thầy cô cũng ko thể bằng trước đây được. Bọn em ko còn được đi thực tế trong năm cuối cùng, thực hành thì cũng rất qua quýt để có dành thời gian cho lớp khác, làm đồ án thì 1 thầy hướng dẫn bao nhiêu sinh viên... Đó chính là những thiệt thòi của bọn em so với anh em đi trước. Nhưng trong số đó rất rất nhiều bạn học rất tốt, năng động, ham hiểu biết... số lượng và chất lượng các bạn như thế hiện nay em tin các anh cũng không dám đánh giá là thua kém thời các anh. Vì thế em tin rằng thế hệ bọn em ko có gì là hổ thẹn đem ra so sánh với các thế hệ trước cả.
- Về chuyện yêu đương, đúng là từ lúc vào trường đến giờ em ít thấy những cái đặc điểm mà trước đó mọi người hay gắn cho cái mác dân Xây dựng, và em thấy nói chung dân mình cũng chả có gì nổi bật để mà thu hút chị em so với ngành khác cả. Có thể hơi thiển cận 1 chút nhưng bằng chứng cụ thể nhất là lớp em sắp ra trường rồi nhưng mà số chú có người yêu chỉ đếm trên đầu ngón tay, thật đáng buồn .
Old 16-08-2007   #33
DINH XUAN PHUONG
Thành viên tích cực

Minh den gio con chua co manh tinh vat vai, hic hic, dang buon, dang buon !
Old 16-08-2007   #34
makhoingo
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi hieunghi
Kiểu này có vẻ "Sến" quá, không hiệu quả chút nào!
Nên thông báo cho mấy em nó biết là kiểu này bi giờ phản tác dụng rùi (tưởng ngon lành nhưng có tác dụng ngược í) Thử hỏi nếu mà là female mấy em nó có dám mạnh dạn nhận tình cảm kiểu cuồng nhiệt quá thế này ko? Cái gì cũng có mức độ của nó nếu "lụy" quá là "tiêu".
makhoingo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-09-2010   #35
vomanhhung
Thành viên

Các bác nói hơi quá. nếu chú ấy thành công thì khen nấy khen nể, còn nếu thấy bại thì chê đủ đường........
vomanhhung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-11-2010   #36
mattroi858
Thành viên mới

Chang dau vao dau!Bo me no o we ma bit chac xau ho het cho noi.
mattroi858 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài