máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Mỗi ngày một.... truyện cười - Page 2 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > SINH HOẠT VĂN HÓA, VĂN NGHỆ, DU LỊCH, THỂ THAO, GÓC GIẢI TRÍ,... > Vui chơi - giải trí > Chuyện vui, chuyện cười trong làng xây dựng
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 03-07-2010   #21
toanDF
Administrator

toanDF's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Bên bờ ao nhà mình
Default Ðề: Mỗi ngày một.... truyện cười

Dân tộc nào, tính cách ấy. Tính cách nào Nhân dân ấy
Nguyễn Tất Thịnh

Trên một Con thuyền, chở nhiều người Dân tộc khác nhau, bây giờ sắp đắm vì quá nặng, cần ít nhất 1 người phải nhảy xuống khỏi thuyền để cứu vãn tình thế chung

Người Nhật Bản : Vung vung cái kiếm Samurai : Người nào đàn ông nhất hãy xuống đi

Người Mỹ: Quay quay khẩu Colt : Tao sẽ xuống khi ở đây có thằng bảo hiểm nào tốt nhất

Người Italia: Gồng mình giống như Ceasa : Các vị không xuống thì tại sao lại có quyền chờ đợi tôi

Người Đức: Mắt xanh quắc lên : Các người có cái lý gì văn minh hơn ta để ở trên tàu không ?

Người Pháp: Tì ngực chặt vào lan can Thuyền nhìn Trời: Tôi tiếc là ở đây không có phụ nữ đẹp để tôi vì nàng

Người Hy Lạp : Thần Zớt chứng giám và cứu vớt cho Con của Người . Tôi mà xuống thì hàng đống tiền nợ ai trả cho các ông ?

Người Anh : tay bám chặt vô lăng lái : Nếu ta rời thuyền thì còn ai sẽ biết điều khiển nó đây

Người Thụy Sĩ : Tháo đồng hồ đưa ra : Ai cầm lấy đi, tôi thấy nhiều anh biết bơi, chỉ 10h36phut là vào đến đất liền thôi

Người Do Thái : Cố liên lạc với Mosad , phải tìm ra trên thuyền 1 thằng Palestin , hoặc kẻ nào ủng hộ hắn ta để tống chúng xuống

Người Trung Quốc: Múa may mấy điệu Kung Fu : Đừng có kẻ nào nhìn đểu ta

Người Nga : Tay cầm chai rượu và mấy cái li : Cùng làm tí Vodka đã, thiếu gì thằng sẽ xuống

Người Triều Tiên : Lấy đồng Won cũ giả làm đầu đạn hạt nhân : Tao thấy cái này cũng đủ cho tất cả, khỏi cần ai phải xuống cho lạnh xác

Còn cái Người nào đây: lượn ra góc khuất thuyền : tháo khăn cuốn nhanh con búp bê giống hệt như trẻ con và ru hời thiểu não.

* Tác giả: http://www.nguyentatthinh.com &
http://chungta.com/Desktop.aspx/Tac-...yen_Tat_Thinh/
ks.thanhtan (14-11-2010), rugavinadl (03-07-2010)
Old 19-08-2010   #22
ks.thanhtan
Thành viên nhiệt huyết

ks.thanhtan's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Ho Chi Minh City
Send a message via Yahoo to ks.thanhtan
Talking Ðề: Mỗi ngày một.... truyện cười

Truyện ngày thứ 6: Điều kiện " ký tên "

Cô giáo bảo một học sinh phạm lỗi:

- Em về chép phạt 100 lần bài này và xin chữ ký của bố mẹ ký vào đây để lần sau không tái phạm nữa, nghe chưa?
- Thưa cô, em hứa sẽ chép bài đầy đủ, nhưng cô cho em xin một cái phong bì.
- Để làm gì?
- Bố em vẫn bảo mẹ em rằng: “Thời buổi này phải có phong bì thì tôi mới ký” ạ!

thay đổi nội dung bởi: ks.thanhtan, 19-08-2010 lúc 10:02 PM
ks.thanhtan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-08-2010   #23
co1972nguyen
Super Moderator

co1972nguyen's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gò Vấp-HCM

Cô giáo hỏi tiếp:"Thế bố mẹ em làm nghề gì?"
Học sinh trả lời: Dạ thưa cô Bố em là Kỹ sư Xây dựng, mẹ em là Cử nhân Ngân Hàng
Cô giáo gật đầu .... chịu thua
co1972nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to co1972nguyen For This Useful Post:
ks.thanhtan (14-11-2010)
Old 14-11-2010   #24
ks.thanhtan
Thành viên nhiệt huyết

ks.thanhtan's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Ho Chi Minh City
Send a message via Yahoo to ks.thanhtan
Talking Ðề: Mỗi ngày một.... truyện cười

Trích:
Nguyên văn bởi co1972nguyen View Post
Cô giáo hỏi tiếp:"Thế bố mẹ em làm nghề gì?"
Học sinh trả lời: Dạ thưa cô Bố em là Kỹ sư Xây dựng, mẹ em là Cử nhân Ngân Hàng
Cô giáo gật đầu .... chịu thua
Em cũng đang phấn đấu giống bác Cò nguyễn nói, sắp tới nếu có vợ thì vào làm ngân hàng luôn cho nó có đôi, có cặp...
Old 17-02-2011   #25
airsupply8625
Thành viên tích cực

airsupply8625's Avatar

Trời ơi, hụt!!!
- Ni cô liền nói: Thí chủ đừng kêu trời như vậy, sẽ bị thiên lôi đánh đấy a. - Đến phát thứ hai hụt, ông lại kêu lên: Trời ơi, hụt!!! - Ni cô bèn can: Thí chủ đừng kêu nữa, kêu lần nữa sẽ bị sét đánh đấy a. - Phát thứ ba hụt, ông kêu lên: Trời ơi, hụt!!! Đột nhiên có tiếng nổ rất to, mọi người quay lại thì thấy ni cô bị sét đánh đen thui. - Bỗng từ trên trời có tiếng nói rất to vọng xuống: TRỜI ƠI, HỤT!

Một nhà thám hiểm đi vào rừng Amazone và bị một bộ tộc ăn thịt người bắt giữ. Nhà thám hiểm sợ quá kêu lên: - "Chết con rồi, Chúa ơi!" Bỗng từ trên Trời cao có tiếng vọng xuống: - Không, con chưa chết đâu, hãy nghe lời ta: "Nhặt hòn đá lớn dưới chân lên và đập vào đầu tên thủ lĩnh đang đứng ngay trước mặt con ấy!" Nhà thám hiểm vội nghe theo: nhặt hòn đá lên và đập vào đầu tên thủ lĩnh trước mặt. Cả bộ tộc ăn thịt người ồ lên giận dữ. Từ trên Trời cao, tiếng vọng lúc nãy lại vang lên: - Đấy, bây giờ con mới chết thật nè !!!

Trên 1 chuyến máy bay có 2 người Việt Nam, 2 người Nhật, 2 người Pháp và 2 người Đức. Chuyến bay vào vùng gió xoáy của Bão lớn.
#36. Cơ trưởng thông báo và phi hành đoàn yêu cầu phải hy sinh bớt số người trên máy bay để giảm tải trọng, hy sinh cứu những người còn lại.
Nghe thế, lập tức 2 người Pháp đứng dậy hét lớn: "tinh thần napoleon bất diệt!!!" rồi nhảy xuống.
Bay được thêm 1 lúc, tình thế yêu cầu muốn đảm bảo an toàn phải hy sinh bớt số người trên máy bay để giảm tiếp tải trọng.
Không chần chừ 2 người Nhật đứng dậy hét lớn: "tinh thần samurai bất diệt!!!!" rồi nhảy xuống.
Bay được 1 lúc, Phi hành đoàn nói nếu hy sinh 2 người nữa để giảm tải trọng thì sẽ an toàn, nếu không khả năng sẽ rơi!!!
Lập tức, 2 người Việt đứng dậy hô to “Việt Nam vô đối, HCM muôn năm !!!!" rồi đạp 2 thằng Đức xuống !!!!!!!!!!!
Một người đàn ông lái xe trên đường. Một người phụ nữ cũng lái xe trên đường đó nhưng theo chiều ngược lại. Khi họ vượt qua nhau, người đàn ông mở cửa sổ ô tô và hét lên: - “Con lợn!”.

Người phụ nữ cũng lập tức mở cửa kính ô tô và hét ra: - “Đồ đểu cáng!”

Vừa chửi xong thì chị ta đâm phải một con lợn to ở ngay giữa đường và bay thẳng xuống địa ngục.

Bài học: Phụ nữ phải “lắng nghe & thấu hiểu” đàn ông

3 con chuột ngồi chém gió với nhau…

Con chuột thứ nhất: Sáng nào tao cũng tập thể dục với bẫy chuột cho khoẻ người.

Con chuột thứ hai: Bình thường, sáng nào tao cũng pha bả chuột uống với sữa cho tỉnh táo.

Con thứ ba… Rút ngay điện thoại ra: Mèo à, số 10 Tràng Thi à? Chờ tao đến anh em mình uống rượu rồi đi lắc nhé!

Chuyện về cái tên

"Có những phút làm nên lịch sử

Có những cái chết hóa thành bất tử

Có những lời hay hơn mọi bài ca

Và có những người do... sơ ý sinh ra"

Con bé ngu ngơ hỏi mẹ:

-Mẹ ơi, tại sao anh hai lại tên là Ngô

-Ngày bố mẹ có anh Hai là ở trên cánh đồng ngô con à! - Bà mẹ dịu dàng nói.

- Sao chị ba lại tên là Ban Công?

- Thì lúc đó bố mẹ đang hóng gió ngoài ban công nhà mình

- Thế sao con tên là...

- Hôm nay con hỏi lắm thế, vào lấy cho mẹ cái áo khoác nào, Cao Su Thủng!
airsupply8625 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-02-2011   #26
airsupply8625
Thành viên tích cực

airsupply8625's Avatar

Thư anh gửi em trai
Thấm thoát đã 6 tháng kể từ ngày em nhập ngũ, anh mới biên bức thư này cho em.
Em có khỏe không? Vẫn học tập và rèn luyện tốt chứ? Anh và ba mẹ đều khỏe, ba đã cai được tật nghiện rượu, giờ 1 năm ông chỉ uống 2 lần vào các dịp quan trọng, mỗi lần 6 tháng, còn tuyệt ai mời cũng không bén 1 giọt.
Mẹ cũng đã cai được thuốc lá sau lần tàn thuốc làm cháy chuồng gà chọi của em. 3 con bị thiêu chết, nhưng anh cũng kịp cứu con gà mà em cưng nhất.
Con gà khỏe lắm, lúc ba cắt cổ để mừng đám cháy không ảnh hưởng nghiêm trọng tới gian nhà chính nó giãy như điên, đạp đổ cả bát tiết.
Vì em đang ở xa, nên anh được 2 cái đùi mà không ai tranh giành cả.
Tuy nhiên lông gà làm tắc cống ở nhà dưới, nước thải dềnh lên rồi tràn vào phòng em làm hỏng đôi loa thùng, cuốn trôi toàn bộ giấy tờ tùy thân và sổ tiết kiệm của em.
Cũng may ba nhanh trí đã bê được dàn máy vi tính của em ra ngoài, sau đó kêu má ngâm nước xà bông và đánh bóng để nó đẹp đẽ như lúc em đi. Thời tiết thất thường, ba lại bị chứng thấp khớp kinh niên hành hạ. Do bác sỹ dặn không được đi bộ quá lâu nên ba phải chạy suốt, cũng mệt mỏi lắm.

Còn nữa, nội vẫn nhắc em luôn, tuy nội già nhưng vẫn còn minh mẫn lắm, chỉ quên tên em đúng 1 lần lúc nội làm di chúc.

Còn về phần anh, anh cũng đã tìm được công việc mới. Ngày đầu tiên đi làm anh hồi hộp tới mức ủi cháy cái quần của bộ vest mà ba cho, rồi anh chợt nhớ ra em cũng có cái quần mới i hệt như thế, nên cắt 1 miếng để vá vào quần anh, khéo đến nỗi nếu không nhìn kĩ sẽ không phát hiện ra.
Suýt chút nữa anh quên, con bé Nếp bồ em vẫn qua thăm ba mẹ luôn, con bé tốt lắm.
Vì yêu em nên nó quyết định cưới anh để tiện phụng dưỡng cho ba mẹ, dự định tháng 7 âm này sẽ cử hành hôn lễ, nếu em về dự được thì tốt quá. Thôi thư cũng đã dài, anh xin dừng bút ở đây, nếu không nhận được thư này thì nhớ báo cho anh biết để anh biên lại thư khác cho em.

Tái bút:
Tuy là anh em cùng ba cùng mẹ nhưng anh vẫn coi em như người trong gia đình. Vì vậy nếu có khó khăn gì em cứ mạnh dạn nói với anh, nếu không giúp được thì anh sẽ giúp. Thương em.! h1

Và đây là bức thư người em gửi lại cho người anh

Anh thân mến, em đã nhận được thư anh gởi cho em.
Em rất vui vì
những thông tin mà anh báo cho em.
Trước khi nhập ngũ đàn gà chọi của em đã có dấu hiệu bị nhiễm H5N1, nhưng vì thương tụi nó quá nên em cũng không nỡ giết, nay nghe tin tụi nó bị chết cháy cũng an ủi phần nào.
Âu cũng không thể nào cản được ý trời.
Còn chiếc loa thùng đó thực sự nó hư cách đây 1 năm rồi, nhưng vì trước đây e khó khăn mới tìm được nó, nên khi nó bị hư em cũng không nỡ vất đi.
Nên anh yên tâm đừng ái náy về nó, việc sổ tiết kiệm và giấy tờ tùy thân bị cuốn trôi quả thật là hơi
buồn, nhưng anh yên tâm với giấy giới thiệu của thủ trưởng của em, em
nghĩ rằng làm lại những thứ đó không mất quá nhiều thời gian.
Việc nội thỉnh thoảng lơ đãng mất trí nhớ thì em cũng không nghĩ là điều
bất ngờ, hi vọng rằng khi viết di chúc nội cũng để lại cho ba phần nào
đó tài sản.
Và em cũng báo cho anh một tin để anh đừng ái náy về việc
này, trước khi nhập ngũ, ba đã làm di chúc để lại toàn bộ tài sản cho
em, có sự đồng thuận của mẹ, hiện nay em đang giữ tờ di chúc đó bên
mình, nên anh yên tâm là sẽ không có chuyện bị nước cuốn trôi đâu.
Anh cưới em Nếp vào cuối tháng 7 âm lịch à?
Em hi vọng rằng anh tổ chức
sớm hơn, vì em khoản cách đây 1 tháng, em có xin phép thủ trưởng về thăm
gia đình 2 ngày, nhưng em không về thăm gia đình mà mướn phòng nghỉ ở
cùng em Nếp. Em nghĩ rằng anh em mình rất giống nhau, nên khi Nếp sinh
con mọi người sẽ không phân biệt đứa bé con anh hay con em.
Em xin chúc
anh chị trăm năm hạnh phúc.

Tái bút: cho em gởi lời hỏi thăm bà nội, ba, mẹ và em Nếp, và anh nhớ
nói với em Nếp rằng thường thì sinh con đầu lòng hay sinh thiếu tháng,
nên chắc chắn mọi người sẽ không để ý vì sao là em bé sinh thiếu tháng
đâu.
airsupply8625 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-03-2011   #27
goodhealthvn
Banned

Làm gì cũng phải biết là mình đã làm đúng chưa

Ông bá tước làm tình với bà bá tước, chú nô lệ da đen đứng cầm nến để soi. Loay hoay một lúc thấy bà bá tước vẫn lạnh như băng, ông bá tước bắt đầu bực bèn quát chú da đen:
-- Soi nến ra đằng trước đi mày

Loay hoay thêm lúc nữa bà bá tước vẫn chẳng có vẻ gì là hứng thú. Lại quát chú da đen
-- Soi sang bên phải đi mày".

Loay hoay thêm chốc nữa, lại quát
-- Soi sang bên trái đi mày.

Chẳng kết quả gì, bà bà tước vẫn thản nhiên như không. Bực lắm Ông bá tước bảo
-- Thôi đưa nến đây tao soi, mày làm đi.
Chú da đen vào làm một lúc thì thấy bà bá tước bắt đầu thở gấp, hào hứng, v.v...

Ông bá tước đắc thắng mắng:
-- Đ'eo mẹ cái đồ chã da đen nhà mày, có soi mỗi cái nến mà không biết cách.
goodhealthvn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-03-2011   #28
luong_giabao
Banned

.Gậy ông gập lưng ông

Hai vợ chồng chuẩn bị đến dự vũ hội hóa trang thì người vợ lên cơn đau đầu dữ dội nên ông chồng đành đi một mình.

Người vợ uống thuốc rồi lên giường đánh một giấc ngủ ngắn. Khi tỉnh dậy, thấy mình hoàn toàn mạnh khỏe, cô quyết định tới dạ hội xem ông chồng cư xử thế nào khi "xổng xích".

Cô vợ trong bộ đồ hóa trang mới nhanh chóng nhận ra chồng mình trong bộ đồ hóa trang quen thuộc đang lượn lờ giữa sàn nhảy, khiêu vũ với hết cô gái này đến cô gái khác, vuốt ve cô nọ, hôn má cô kia. Người vợ thấy vậy bèn tiến tới gần chồng, làm những động tác khêu gợi khiến ông ta bỏ rơi những người bạn nhảy khác và quay ra quấn lấy cô, làm đủ trò sàm sỡ.

Được một lát, hai người kéo nhau ra ngoài, chui vào một chiếc ôtô và làm cái việc không nói ra thì ai cũng biết.

Trước giờ tháo mặt nạ lúc nửa đêm, cô vợ lẻn về nhà, cởi đồ hóa trang và leo lên giường chờ chồng về, tưởng tượng ra đủ kiểu giải thích mà ông chồng sẽ đưa ra cho những hành vi ở dạ hội.

Khi chồng về đến nhà, cô vợ ngồi dậy hỏi:

- Buổi dạ tiệc vui không anh?

- Ôi, toàn những thứ cũ rích ấy mà. - Người chồng đáp - Em biết đấy, khi không có em, anh chẳng bao giờ cảm thấy vui vẻ cả.

- Thế anh có khiêu vũ không? - Người vợ hỏi tiếp.

Ông chồng đáp:

- Anh thậm chí không nhảy lấy một bản nhạc nào. Khi tới đó, anh gặp mấy đứa bạn cũ, thế là cả lũ kéo nhau vào một xó và chơi bài cả buổi tối. Nhưng em biết không, thằng bạn được anh cho mượn bộ đồ hóa trang kể lại, nó có một buổi tối cực kỳ thú vị...
luong_giabao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài