máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Khả năng xin việc làm về dân dụng đối với sin viên ngành công trình biển???? - Page 2 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > THIẾT KẾ KẾT CẤU CÁC CÔNG TRÌNH CẢNG, CÔNG TRÌNH BIỂN > Công trình Biển
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 30-08-2010   #21
phuongph311
Thành viên

phuongph311's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Hà Nội
Default Ðề: Khả năng xin việc làm về dân dụng đối với sin viên ngành công trình biển????

đến giờ em còn không biết , em học CB, ngoài cái giàn khoan, đường ống liên quan dầu khí ra em còn làm được cái gì nữa cơ!
Mong các bác chỉ bảo ạ!
Old 31-08-2010   #22
chipintel_li
Thành viên

chipintel_li's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Hà nội
Send a message via Yahoo to chipintel_li
Default Ðề: Khả năng xin việc làm về dân dụng đối với sin viên ngành công trình biển????

Lâu quá không vào diễn đàn.
Ông em cứ lo học đi, đừng nghĩ nhiều, may hơn khôn mà, ko nói trước được gì đâu. Sao biết được ra trường e sẽ làm gì, nhỡ trúng quả ... lại thành ông chủ, thuê lại mấy ông ksxddd... hi...
Nói vui thế nhưng cũng ko hẳn sai đâu. Quan trọng là em phải chuẩn bị cho mình 1 nền tảng cơ bản nào đó + khả năng học hỏi, tìm tòi, tiếp thu cái mới ... ví dụ em học ct biển, mới đi làm, e vào thi công hay tư vấn cho loại CT dân dung, hoặc cầu đường thì em cũng phải có khả năng tự học hỏi, tìm hiểu lại ( tự học) để cũng có 1 số kiến thức về nó, để từ đó học hỏi người đi trước, rồi dần dần tích lũy kinh nghiệm. Chứ ko thể nói em xác định ra trường chuyển sang đánh công trình dân dụng thì em cứ nhao nhao vào, khó lắm, chẳng may số ko đc, lại đi vào cái phòng xd cơ bản hay quản lý dự án của Ngân hàng $ thì ...

Túm lại, hãy chuẩn bị kiến thức cơ bản thật tốt, sẽ là nền tảng sau này, rèn luyện các kỹ năng khác: giao tiếp, khả năng thức ứng môi trường làm việc nhanh, năng động, chịu khó học hỏi, tìm tòi .... kỹ năng chuyền bóng, sút bóng, đẩy bóng thậm chí cả .. né hạ ( nhớ chơi bóng+ đánh bạc+ hút thuốc nữa nhé)

Đi vào vấn đề chính ( cái trên là ba hoa chích chòe thôi). Như anh thì anh làm thế này:
1. Sau khi xin đc các thầy vài chữ , xin vào Cty nước ngoài làm >2 năm lấy cái kinh nghiệm+ đẹp hồ sơ. Vì khi ra trường, cũng đoán sẽ gặp khó khăn trong xin việc trái ngành, tuy nhiên bạn bè cùng lớp anh vẫn thấy chúng nó xin được mà.
2. Sau khi học hỏi, có chút kinh nghiệm thì em tìm kiếm cơ hội ở cty khác mà em thích hoặc nhảy sang lĩnh vực xd khác: Thi công --> tư vấn giám sát , thiết kế: chán --> quản lý dự án: mệt. chán , thế nào là tùy em. Nhà có cơ thì lên thẳng Bộ cho máu

Nếu em có khả năng thì ra đời bươn trải, tự làm tự ăn là tốt nhất.

Chốt hạ là đừng bi quan quá, cùng lắm là bán trà đá + ghi lô
chipintel_li vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to chipintel_li For This Useful Post:
pvtan (24-03-2011), QuangGTVT (14-05-2015), trankhiem (07-02-2012)
Old 31-08-2010   #23
trongdhxd
Thành viên mới

Chào bạn phương và các bạn! Mình là Kỹ sư công trình biển (K50 DHXD HÀ NỘI) qua ý kiến của các bạn thì mình có đôi lời nhận xét thế này
Thứ nhất: Có thể kết luận rằng bạn phương không biết gì về CTB, bạn học ở đâu thì mình không dõ, nếu bạn học ở DHXD thì quả thật là đáng buồn cho bạn. Có thể nói học CTB là khoa học vất vả nhất trong trường XD và trong quá trình học được trang bị những kiến thức có thể nói là thừa khả năng để đảm nhận mọi công việc bên XDDD. Giàn khoan dầu và đường ống dẫn dầu là cả một công nghệ hiện đại, thiết kế đã được áp dụng những tiêu chuẩn API (MỸ), DNV( Nauy)...Giá trị những công trình dân dụng đem so sánh thi như muối bỏ bể thôi bạn ah.
Thứ hai: Học CTB bạn được trang bị rất tốt về kỹ năng EXCEL và các phần mềm thiết kế kết cấu như SAP2000..Với những kiến thức cơ bản được hoc trong trường thì bạn có thể đảm nhận được yêu cầu của mọi công ty.
Thứ ba: Lương của KS CTB rất cao các ngành khác không thể có nếu bạn vào vũng tầu làm việc. K49 có anh giờ được 2500$/ tháng. lớp tối có người vùa ra trường lương khởi điểm 900$ (~20 triệu). Tồi do hoàn cảnh nên không và đang làm tại HN, làm dân dụng, tôi Làm kết cấu ok, làm tiên lượng ok, tóm lại là đủ kiến thức để đảm nhận được mọi công việc mà công ty dao cho.
Thứ tư: Sau khi học cái khó rồi quay sang hoc cái đơn giản thì lắm bắt rất nhanh.
Mình muốn bạn "Luôn luôn học hỏi....thế là ok!"
mình tự hào là cựu SV viện xây dựng công trình biển DHXD
thân chào bạn!
trongdhxd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 6 Users Say Thank You to trongdhxd For This Useful Post:
doremon (06-09-2010), hoangcaokhai (06-09-2010), nguyen003 (12-01-2013), pearl0887 (09-08-2011), thanhtun (02-11-2010), trankhiem (07-02-2012)
Old 26-10-2010   #24
neo_lucky
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi trongdhxd View Post
Chào bạn phương và các bạn! Mình là Kỹ sư công trình biển (K50 DHXD HÀ NỘI) qua ý kiến của các bạn thì mình có đôi lời nhận xét thế này
Thứ nhất: Có thể kết luận rằng bạn phương không biết gì về CTB, bạn học ở đâu thì mình không dõ, nếu bạn học ở DHXD thì quả thật là đáng buồn cho bạn. Có thể nói học CTB là khoa học vất vả nhất trong trường XD và trong quá trình học được trang bị những kiến thức có thể nói là thừa khả năng để đảm nhận mọi công việc bên XDDD. Giàn khoan dầu và đường ống dẫn dầu là cả một công nghệ hiện đại, thiết kế đã được áp dụng những tiêu chuẩn API (MỸ), DNV( Nauy)...Giá trị những công trình dân dụng đem so sánh thi như muối bỏ bể thôi bạn ah.
Thứ hai: Học CTB bạn được trang bị rất tốt về kỹ năng EXCEL và các phần mềm thiết kế kết cấu như SAP2000..Với những kiến thức cơ bản được hoc trong trường thì bạn có thể đảm nhận được yêu cầu của mọi công ty.
Thứ ba: Lương của KS CTB rất cao các ngành khác không thể có nếu bạn vào vũng tầu làm việc. K49 có anh giờ được 2500$/ tháng. lớp tối có người vùa ra trường lương khởi điểm 900$ (~20 triệu). Tồi do hoàn cảnh nên không và đang làm tại HN, làm dân dụng, tôi Làm kết cấu ok, làm tiên lượng ok, tóm lại là đủ kiến thức để đảm nhận được mọi công việc mà công ty dao cho.
Thứ tư: Sau khi học cái khó rồi quay sang hoc cái đơn giản thì lắm bắt rất nhanh.
thân chào bạn!
thằng nào ra trường 900 usd cơ. K50 thì là cb mấy . Chém kinh quá!
neo_lucky vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-11-2010   #25
dan.dhxd
Thành viên mới

dan.dhxd's Avatar

Trích:
thân chào bạn!
k49 đồng chí nào được 2500$ vậy, cho biết quý danh cái!!!!!!!!!
Old 17-11-2010   #26
pnlhh
Thành viên

công nhận người có bằng lợi thế hơn người không bằng rất lớn.mình có người bạn ra trường rồi nhưng chưa có bằng.tuy nhiên kiến thức nền của anh ấy cũng không tồi.học công trình biển nhưng có khá nhiều kiến thức của dân dụng.ví dụ kết cấu bê tông,kết cấu thép,nền móng v..v,cad và phần mềm thành thạo.xin vào làm công ty tư nhân nhỏ quy mô chỉ vài chục người.mới vào chưa có bằng thì chấp nhận lương bèo bọt,làm những thứ linh tinh theo thời gian nếu có khả năng thì chứng tỏ được thì công việc dần cải thiện thế thôi.không có bằng còn làm được thế vậy liệu có bằng mà không có việc không?tất cả phụ thuộc vào khả năng mỗi người.tốt nhất kiếm được cái bằng khá ,không thì chấp nhận bươn chải thôi.đó là ý kiến cá nhân
pnlhh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-11-2010   #27
pvtan
Thành viên mới

Xin việc làm bên dd thì không khó nhưng mà cái quan trọng là công việc bạn được giao ntn, đúng là một phần hên xui khi chúng ta là những con người đc cho là '' ngoại đạo'' . Bác nào có quan hệ tốt thì khỏi phải bàn còn nếu ko có cái đó thì chấp nhận học việc và thể hiện năng lực. Dân CTB bản lãnh đầy mình thì ngại gì chứ.
Chúc các bác thành công! Thân.
pvtan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-12-2010   #28
Pequita
Thành viên mới

Xin việc dd với cái bằng này nói thực sự là quá khó, ít nhất là đối với mình. Nhiều khi người ta chẳng cần quan tâm đến việc liệu mình có làm được việc không, mà chỉ cần nhìn thấy cái = là họ cho vào sọt rác luôn rồi. Sau ba năm ra trường, lăn lộn khắp trong nam ngoài bắc, cuối cùng chấp nhận làm cái nghề mà lẽ ra mình chẳng cần học hành j cũng làm được: Thợ xây ...
À mà các bạn nói thằng nào K49 làm được 2500$ vậy??? Lớp mình cũng có nhiều bạn đang làm trong đó, mà chẳng thấy ai bảo có mức lương ấy cả, mới vậy mà đã lên tổng giám đốc Petro rồi à?

thay đổi nội dung bởi: Pequita, 16-12-2010 lúc 06:01 PM
Pequita vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-12-2010   #29
pnlhh
Thành viên

hehe đường đi là do mỗi con người quyết định,chẳng ai bắt buộc hoặc chẳng ai quy định bạn là HỌC XÂY DỰNG LÀ PHẢI LÀM XÂY DỰNGvà không ai dám khẳng định rằng:không xin được việc khi ra trường là thất nghiệp cả.tất nhiên đó là quan điểm cá nhân.hehe cuộc sống có nhiều ngã rẽ mà.số cơ hội đi đôi với tiềm năng của mỗi con người.riêng cá nhân mình đã từng học công trình biển nhưng điều đó bây giờ không quan trọng với mình nữa

thay đổi nội dung bởi: pnlhh, 20-12-2010 lúc 07:02 PM
pnlhh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-12-2010   #30
duc_19872000
Thành viên

duc_19872000's Avatar

Angry Ðề: Khả năng xin việc làm về dân dụng đối với sin viên ngành công trình biển????

Trích:
Nguyên văn bởi loangtvt View Post
Chào em,
- Câu hỏi của em làm chị nhớ lại chị n ngày năm t3, t4 đại học, k biết sau này m sẽ làm n j?
- Làm việc theo đúng chuyên ngành m học là rất tốt. Tuy nhiên, trong trường ĐH em đc đào tạo tất cả các lĩnh vực (chuyên ngành thì học nh môn, nh trình hơn) tuy nhiên k hiểu sâu bất kỳ lĩnh vực nào cả. Chính vì vậy khi ra trường, hầu như em phải học lại từ đầu (trừ trg hợp em xuất sắc), chứ k phải ngành công tr biển là phải làm công tr biển đâu nhé. Và với nền tảng cơ bản của ngành XD, chị nghĩ em sẽ nhanh chóng làm đc vc k kém các sinh viên chuyên ngành dân dụng khác.
- Về VD thực tế: Chị có anh bạn học công tr biển K48 từ lúc ra trường toàn làm dân dụng. VD từ bản thân chị nữa nhé, chị học cầu đường but ra trường chị k có duyên với cầu đường, chị làm sân bay và sau đó nhảy sang dân dụng, và bj thì lân la sang hạ tầng.
- Nói chung, với bằng KSXD của ĐH XD em cứ nộp bất kỳ vị trí tuyển dụng nào về Xây dựng cơ bản đều OK hết
Chúc em thành công,
Thân!
sao bạn ko học nghanh 2 nhỉ ?
học nghanh 2 củng nhanh mà, nán ở lại trường thêm 1-2 năm là có 2 cái bằng đấy.
nhưng hơi chán
Old 20-12-2010   #31
duc_19872000
Thành viên

duc_19872000's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi dan.dhxd View Post
k49 đồng chí nào được 2500$ vậy, cho biết quý danh cái!!!!!!!!!
ra trường mà 900$ kinh thế, mình đoán anh pro lắm, chắc phải giỏi và làm cho công ty nước ngoài mới được như thế !
Old 21-12-2010   #32
boy313
Thành viên rất tích cực

chac ca khoa co moi~ 1 nguoi` pro!thu so sanh voi khoa xddd xem nào!chém gió ác vãi!đúng là trai XD nhà ta!hehe
boy313 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-02-2011   #33
taide2504
Thành viên mới

Trích:
thân chào bạn!
bác Trọng tình dục à,em Tài sex k50 đây,điều Trọng nói là đúng và chuẩn nếu các bạn học khoa biển DH xd có thể biết mình, mình là Tài 50cb2,mình đi làm đc 3 năm rồi 2 năm đầu làm về xd dân dụng và công nghiệp,làm đc vài cái nhà xưởng trong khu nhà máy may rồi,năm vừa rồi có chuyển qua làm cầu đường, mình thấy vẫn oki,ko tốn quá 1 tuần để bắt nhịp công việc mới đâu,vì kiến thức khi đi làm chủ yếu là cơ bản mà, hình họa oki là đọc bản vẽ+làm dự toán ngon ngay, kết cấu oki là thiết kế ngon,khoa biển tự hào là khoa học nặng và khi học sinh viên sẽ đc trang bị những kỹ năng mềm nhiều như cad sap malap office làm việc áp lực cao cả khả năng chém gió nữa,học Viện CTB ra chạy lụt đồ án như điên ra ngoài thấy làm việc cũng áp lực bt thôi hehe
taide2504 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-03-2011   #34
vudoanuce
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi phuongph311 View Post
đến giờ em còn không biết , em học CB, ngoài cái giàn khoan, đường ống liên quan dầu khí ra em còn làm được cái gì nữa cơ!
Mong các bác chỉ bảo ạ!
Bạn là sinh viên CTB học và làm tốt các đồ án chuyên nghành, khi ra trường mình đảm bảo bạn không thua kém bất cứ 1 sv học DD nào. Cái cần bổ sung là cấu vấn đề về cấu tạo, tổ chức thi công. Hiện tại mình cũng đang làm DD và mình thấy không có sự phân biệt đâu, quan trọng nhất vẫn là khả năng làm việc của minh trong công việc.Chuc các bạn thành công !
vudoanuce vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-12-2012   #35
xd642a7
Thành viên

xd642a7's Avatar

híc, topic này có 1 số bạn chém gió kinh hồn luôn.
xd642a7 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to xd642a7 For This Useful Post:
kisucang (21-04-2014)
Old 12-01-2013   #36
neo_lucky
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi taide2504 View Post
bác Trọng tình dục à,em Tài sex k50 đây,điều Trọng nói là đúng và chuẩn nếu các bạn học khoa biển DH xd có thể biết mình, mình là Tài 50cb2,mình đi làm đc 3 năm rồi 2 năm đầu làm về xd dân dụng và công nghiệp,làm đc vài cái nhà xưởng trong khu nhà máy may rồi,năm vừa rồi có chuyển qua làm cầu đường, mình thấy vẫn oki,ko tốn quá 1 tuần để bắt nhịp công việc mới đâu,vì kiến thức khi đi làm chủ yếu là cơ bản mà, hình họa oki là đọc bản vẽ+làm dự toán ngon ngay, kết cấu oki là thiết kế ngon,khoa biển tự hào là khoa học nặng và khi học sinh viên sẽ đc trang bị những kỹ năng mềm nhiều như cad sap malap office làm việc áp lực cao cả khả năng chém gió nữa,học Viện CTB ra chạy lụt đồ án như điên ra ngoài thấy làm việc cũng áp lực bt thôi hehe
Dm chém vừa thôi mày học viện xây dựng ctb mà được trang bị malap ah????
The Following User Says Thank You to neo_lucky For This Useful Post:
kisucang (21-04-2014)
Old 12-01-2013   #37
neo_lucky
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi vudoanuce View Post
Bạn là sinh viên CTB học và làm tốt các đồ án chuyên nghành, khi ra trường mình đảm bảo bạn không thua kém bất cứ 1 sv học DD nào. Cái cần bổ sung là cấu vấn đề về cấu tạo, tổ chức thi công. Hiện tại mình cũng đang làm DD và mình thấy không có sự phân biệt đâu, quan trọng nhất vẫn là khả năng làm việc của minh trong công việc.Chuc các bạn thành công !
Chú đoàn ah ) anh đang thất nghiệp đây , giới thiệu việc cho anh với
Old 12-01-2013   #38
Hoanui
Thành viên nhiệt huyết

Default Re: Ðề: Khả năng xin việc làm về dân dụng đối với sin viên ngành công trình biển????

Trích:
Nguyên văn bởi neo_lucky View Post
Dm chém vừa thôi mày học viện xây dựng ctb mà được trang bị malap ah????
Đề nghị ăn nói có văn hóa chút nhé, đây không phải là 4R cho mấy thẳng trẻ trâu. Lần nữa là Mod band Nick đó nghe.
Hoanui vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài