máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Góc khuất nghiên cứu? - Page 2 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > CÁC VĂN BẢN QUY PHẠM PHÁP LUẬT, QUY CHUẨN, TIÊU CHUẨN XÂY DỰNG, SÁCH, TẠP CHÍ > Giới thiệu các tạp chí chuyên ngành xây dựng
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 02-02-2012   #21
tranvantuan567
Thành viên nhiệt huyết

tranvantuan567's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Bangkok, Thailand
Send a message via AIM to tranvantuan567 Send a message via Yahoo to tranvantuan567 Send a message via Skype™ to tranvantuan567
Default Ðề: Re: Góc khuất nghiên cứu?

Trích:
Nguyên văn bởi camclay View Post
Ối từ em dùng là nếu. Chứ thực ra em có biết cái gì đâu mà viết bài với viết sách.
Thông đồ án tốt nghiệp mà còn bị chê, mắng suốt ngày, lấy gì viết thành báo !

Trả lời luôn anh Tuấn hay Tuân: Từ trước tới giờ em cứ tường là, một khi đã giỏi thì cần gì phải cầu toàn viết báo cho bọn toàn soạn thật nổi tiếng. Có khi chỉ cần đi họp hành "Conference" rồi viết Proceedings, hay chi cần viết báo cho bọn bình thường thôi, nếu bài chất lượng thì đầy Citations.

Chúc sức khỏe,
Chắc cũng là vĩ nhân đây ! kakaka
Không có bài viết trong tạp chí uy tín thì đâu có cơ sở để biết mình giỏi hay dở được em !. Đâu phải ai nói "mình giỏi" cũng tin được em. Đánh giá dựa vào số lượng và chất lượng công trình của họ đóng góp cho xh mới đúng.

thay đổi nội dung bởi: tranvantuan567, 02-02-2012 lúc 12:27 AM
tranvantuan567 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-02-2012   #22
tnlinh
Thành viên

tnlinh's Avatar

Send a message via Yahoo to tnlinh
Default Ðề: Re: Ðề: Góc khuất nghiên cứu?

Trích:
Nguyên văn bởi NGOC_IBST View Post
Thêm Tạp chí Xây dựng Tạp chí Dân số và phát triển vào nữa cho nó nhiều nhé.
Bác Ngọc_IBST chắc hay đọc nhiều tạp chí nhất, đề nghị bác liệt kê các tạp chí "uy tín" trong ngành để anh em biết mà ..tránh. Hê hê.
tnlinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to tnlinh For This Useful Post:
NGOC_IBST (02-02-2012)
Old 02-02-2012   #23
NGOC_IBST
Thành viên nhiệt huyết

Nơi Cư Ngụ: dọc các con phố và nhà hàng

Trích:
Nguyên văn bởi tnlinh View Post
Bác Ngọc_IBST chắc hay đọc nhiều tạp chí nhất, đề nghị bác liệt kê các tạp chí "uy tín" trong ngành để anh em biết mà ..tránh. Hê hê.
Cứ thấy các tạp chí nào suốt ngày gọi bài mà chẳng ai gửi chỉ có mấy ông phải gửi để lấy điểm làm nghiên cứu sinh, nghiên cứu tử .... thì sẽ biết.

thay đổi nội dung bởi: NGOC_IBST, 02-02-2012 lúc 01:02 AM
NGOC_IBST vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to NGOC_IBST For This Useful Post:
wasabi (02-02-2012)
Old 02-02-2012   #24
wenatruong
Thành viên rất tích cực

Bản thân tui chưa được bài nào đăng trên tạp chí này nên kô biết là nó đắt tới đâu. Thôi cố gắng đăng được 1 lần rồi bình loạn sau vậy ^-^

Trích:
Cứ thấy các tạp chí nào suốt ngày gọi bài mà chẳng ai gửi chỉ có mấy ông phải gửi để lấy điểm làm nghiên cứu sinh, nghiên cứu tử .... thì sẽ biết.
Hihi, cái này bác Ngoc có thể đúng nhưng cũng có thể lệch lạc 1 tí. Đâu có tạp chí nào vừa mới khai sinh ra lại có vô số bài viết đâu biết.

Ví dụ: 1 cái hội nghị thường niên ở Nhật là Journal of Coastal Engineering. Năm đầu tiên lúc mới xuất bản thì tạp chí này chỉ có 6 bài viết, năm thứ 2 được khoảng chục bài, suốt 5 năm đầu cũng chỉ có chưa tới 20~30 bài, nhưng mà bây h là lần thứ 60 rồi thì phải thì nó tạp chí đầu ngành ở Nhật về Coastal Engineering, mỗi năm có hơn 2000~3000 bài được review nhưng chỉ có khoảng 300 bài được bình chọn.

Nói chung là phải có người có tâm huyết, có mục tiêu rõ ràng làm thì mới nên cơm nên cháo được. Còn kiểu làm bát nháo như bác Ngọc nói thì đùng là nghiên cứu tử nhiều hơn . Với kinh nghiệm của bác Ngọc nếu từ nay trở đi mở 1 hội nghị thường niên về kết cấu cùng các anh em của diễn đàn thì biết đâu 50 năm nữa VN cũng sẽ có 1 tạp chí uy tín chẳng kém các nước khác trên TG (vấn đề là lúc đó bác Ngọc chỉ có thể mỉm cười nơi 9 suối ).

Em nói nghiêm túc đó bác. Nếu các bác trên diễn đàn mình có tâm huyết vì tương lai con em chúng ta thì sao kô bắt tay làm 1 cái gì đó từ bây h mà cứ ngồi mà mỉa mai người khác ở đây?
wenatruong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to wenatruong For This Useful Post:
ngoctuan1988 (03-02-2012), tcd (02-02-2012), tranvantuan567 (02-02-2012)
Old 02-02-2012   #25
nguyencongoanh
Thành viên nhiệt huyết

nguyencongoanh's Avatar

Send a message via Yahoo to nguyencongoanh

Trích:
Nguyên văn bởi wenatruong View Post
Bản thân tui chưa được bài nào đăng trên tạp chí này nên kô biết là nó đắt tới đâu. Thôi cố gắng đăng được 1 lần rồi bình loạn sau vậy ^-^

Hihi, cái này bác Ngoc có thể đúng nhưng cũng có thể lệch lạc 1 tí. Đâu có tạp chí nào vừa mới khai sinh ra lại có vô số bài viết đâu biết.

Ví dụ: 1 cái hội nghị thường niên ở Nhật là Journal of Coastal Engineering. Năm đầu tiên lúc mới xuất bản thì tạp chí này chỉ có 6 bài viết, năm thứ 2 được khoảng chục bài, suốt 5 năm đầu cũng chỉ có chưa tới 20~30 bài, nhưng mà bây h là lần thứ 60 rồi thì phải thì nó tạp chí đầu ngành ở Nhật về Coastal Engineering, mỗi năm có hơn 2000~3000 bài được review nhưng chỉ có khoảng 300 bài được bình chọn.

Nói chung là phải có người có tâm huyết, có mục tiêu rõ ràng làm thì mới nên cơm nên cháo được. Còn kiểu làm bát nháo như bác Ngọc nói thì đùng là nghiên cứu tử nhiều hơn . Với kinh nghiệm của bác Ngọc nếu từ nay trở đi mở 1 hội nghị thường niên về kết cấu cùng các anh em của diễn đàn thì biết đâu 50 năm nữa VN cũng sẽ có 1 tạp chí uy tín chẳng kém các nước khác trên TG (vấn đề là lúc đó bác Ngọc chỉ có thể mỉm cười nơi 9 suối ).

Em nói nghiêm túc đó bác. Nếu các bác trên diễn đàn mình có tâm huyết vì tương lai con em chúng ta thì sao kô bắt tay làm 1 cái gì đó từ bây h mà cứ ngồi mà mỉa mai người khác ở đây?
Cũng khó đến rất khó để so sánh Nhật với điều kiện khó khăn của nước mình lắm bác ạ. Bọn đó nó có máy bay từ hơn 60 năm trước cơ, và lại còn nhiều thứ nó khác mình lắm.

Người có tâm có huyết có trí có lực thì chắc là nhiều nhưng chắc là không có power để làm việc đó. Nếu bác biết được lịch sử của cái coastal engineering đó thì bác cũng nên nói luôn là kinh phí hằng năm nó dùng cho cái việc nghiên cứu đó như thế nào, và nó có phải lại quả khi nhận được nghiên cứu hay không? Nó chung thì việc gì cũng cần có người có tâm có huyết có trí có lực và đặc biệt là power

P/S: Chắc bác ở nước ngoài
nguyencongoanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to nguyencongoanh For This Useful Post:
wenatruong (02-02-2012)
Old 02-02-2012   #26
wenatruong
Thành viên rất tích cực

Trích:
Nguyên văn bởi nguyencongoanh View Post
Cũng khó đến rất khó để so sánh Nhật với điều kiện khó khăn của nước mình lắm bác ạ. Bọn đó nó có máy bay từ hơn 60 năm trước cơ, và lại còn nhiều thứ nó khác mình lắm.

Người có tâm có huyết có trí có lực thì chắc là nhiều nhưng chắc là không có power để làm việc đó. Nếu bác biết được lịch sử của cái coastal engineering đó thì bác cũng nên nói luôn là kinh phí hằng năm nó dùng cho cái việc nghiên cứu đó như thế nào, và nó có phải lại quả khi nhận được nghiên cứu hay không? Nó chung thì việc gì cũng cần có người có tâm có huyết có trí có lực và đặc biệt là power

P/S: Chắc bác ở nước ngoài
Bác chỉ được cái nói đúng ^-^ kô biết lúc đầu thế nào chứ bây h muốn được review thì cũng phải mất phí thì phải, khi bài đã đạt và muốn được đăng cũng phải đóng phí và tạp chí này cũng phát hành bán với giá cũng ... vừa phải ở Nhật. Đúng là tùy tình hình mà tình hình nó rất là tình hình
Old 02-02-2012   #27
nguyencongoanh
Thành viên nhiệt huyết

nguyencongoanh's Avatar

Trích:
Bác chỉ được cái nói đúng ^-^ kô biết lúc đầu thế nào chứ bây h muốn được review thì cũng phải mất phí thì phải, khi bài đã đạt và muốn được đăng cũng phải đóng phí và tạp chí này cũng phát hành bán với giá cũng ... vừa phải ở Nhật. Đúng là tùy tình hình mà tình hình nó rất là tình hình
Vả lại làm như bọn elsvier hay ASCE hay Geotechnique, hay Can. Geotech. thì lấy đâu ra TS nhiều như lợn con bác. Em đảm bảo bác 99% TS ở ta không một ai đăng bài ở những thằng đó (nếu có qui định phải đăng ít nhất 2 bài ở trên các đồng chí ấy thì có mà toi, có khi loại ngay vòng abstract ấy chứ). Em nghe nói bọn đế quốc và tư bản nó còn không tính khi đăng ở proceedings mà phải là journal cơ. Đúng là tình hình thật

P/S: Nếu không muốn mất phí thì nên chọn những bác nằm trong editor board hoặc những cây đại thụ có liên quan đến tạp chí đó, hoặc ông giáo hướng dẫn có trong hội đồng khoa học...
Old 02-02-2012   #28
nguyencongoanh
Thành viên nhiệt huyết

nguyencongoanh's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi tnlinh View Post
Bác tránh chứ còn khối người tìm nó để làm 2 phát lấy cái TS đấy nhé. Không biết thế nào chứ vừa rồi gặp ông anh làm NCS ông ý nói có cả đường dây từ A đến Á cho cái bằng TS tầm 200 củ, không biết có đúng không Ông ý được gợi ý nhưng tự làm mặc dù hơi khó khăn.
Old 02-02-2012   #29
wenatruong
Thành viên rất tích cực

Default Ðề: Góc khuất nghiên cứu?

Hô hô, nếu phải đăng 2 bài trên mấy cái Elsvier hay ASCE hay Geotechnique, hay Can. Geotech thì chắc tiến sĩ phải nghiên cứu 10 năm quá. Chỉ cần 2 bài trên các Journal là được, 1 số proceedings danh tiếng thì vẫn được chấp nhận mà.

Trích:
Nguyên văn bởi nguyencongoanh View Post
Bác tránh chứ còn khối người tìm nó để làm 2 phát lấy cái TS đấy nhé. Không biết thế nào chứ vừa rồi gặp ông anh làm NCS ông ý nói có cả đường dây từ A đến Á cho cái bằng TS tầm 200 củ, không biết có đúng không Ông ý được gợi ý nhưng tự làm mặc dù hơi khó khăn.
ặc ở VN lương tiến sĩ bao nhiêu? tốn 200 củ bao h mới lấy lại vốn hả bác? tưởng 200 củ đào đất là có chắc

thay đổi nội dung bởi: wenatruong, 02-02-2012 lúc 09:57 AM
Old 02-02-2012   #30
nguyencongoanh
Thành viên nhiệt huyết

nguyencongoanh's Avatar

Trích:
Hô hô, nếu phải đăng 2 bài trên mấy cái Elsvier hay ASCE hay Geotechnique, hay Can. Geotech thì chắc tiến sĩ phải nghiên cứu 10 năm quá. Chỉ cần 2 bài trên các Journal là được, 1 số proceedings danh tiếng thì vẫn được chấp nhận mà.

Em chưa thấy ai bảo là proceedings cũng được chấp nhận cả ngay cả proceedings danh tiếng gì đó. Mà trường hợp này sẽ không bao giờ có bằng chứ nói gì 10 năm, vả lại 10 năm theo qui chế thì xin mới em về nhà làm nghiên cứu khác thì may ra được tiếp 10 năm nữa.

Trích:
ặc ở VN lương tiến sĩ bao nhiêu? tốn 200 củ bao h mới lấy lại vốn hả bác? tưởng 200 củ đào đất là có chắc
Em không biết lương TS là bao nhiêu nhưng chắc là cao. Vả lại 200 củ thì em nghĩ vẫn còn rẻ chán nếu tự thân vận động thì theo em được biết tốn còn nhiều hơn (tầm hơn 300 củ vào năm 2003 đấy). Này nhé, mua tường dự ứng lực, thuê đất, mua đầu đo biến dạng, đầu đo áp suất, rồi thi công tường, rồi đo....tất cả đều là tiền túi thì có phải đắt hơn nhiều không. Thế mới nói còn rẻ chán, như em thì em thà tốn 200 củ cho nó nhanh
Old 02-02-2012   #31
wenatruong
Thành viên rất tích cực

thế chưa có bằng thạc sĩ làm phát lên tiến sĩ luôn có được kô bác? bác biết dịch vụ nào thì giúp đỡ anh em luôn. Mà cái này là chuyện nhạy cảm kô ai kô biết mà cứ nói nhăng nói cuội ở đây kô khéo bị tố cho cái tội "làm lộ bí mật quốc gia" nữa thì khổ

@Bác Oanh: bên em thì thằng proceeding ICCE vẫn được tính ạ
Old 02-02-2012   #32
tranvantuan567
Thành viên nhiệt huyết

tranvantuan567's Avatar

Send a message via AIM to tranvantuan567 Send a message via Yahoo to tranvantuan567 Send a message via Skype™ to tranvantuan567

Trích:
bên em thì thằng proceeding ICCE vẫn được tính ạ
màu đỏ là proceeding gì vậy anh ?
Old 02-02-2012   #33
nguyencongoanh
Thành viên nhiệt huyết

nguyencongoanh's Avatar

Trích:
thế chưa có bằng thạc sĩ làm phát lên tiến sĩ luôn có được kô bác? bác biết dịch vụ nào thì giúp đỡ anh em luôn. Mà cái này là chuyện nhạy cảm kô ai kô biết mà cứ nói nhăng nói cuội ở đây kô khéo bị tố cho cái tội "làm lộ bí mật quốc gia" nữa thì khổ

@Bác Oanh: bên em thì thằng proceeding ICCE vẫn được tính ạ
Chắc không có thằng journal nào khác nên đành chấp nhận thằng proceedings này vậy, phải không bác.

Em mà tham gia vào quả dịch vụ này thì em ăn hoa hồng cao lắm đấy nhé Ố mà bên kỹ thuật còn đỡ thông dụng chứ em nghe đồn bên các ngành xã hội còn thông dụng hơn nhiều. Khéo phổ cập kiểu này may mốt ra đường gặp ai cũng là Thợ Sơn hết thôi
Old 02-02-2012   #34
nguyencongoanh
Thành viên nhiệt huyết

nguyencongoanh's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi tranvantuan567 View Post
màu đỏ là proceeding gì vậy anh ?
Nó là cái này nè:

http://journals.tdl.org/ICCE
The Following 2 Users Say Thank You to nguyencongoanh For This Useful Post:
tranvantuan567 (02-02-2012), wenatruong (02-02-2012)
Old 02-02-2012   #35
tranvantuan567
Thành viên nhiệt huyết

tranvantuan567's Avatar

oh, cái proceeding đó đã có volume đến mấy chục, kiểu đó muốn nộp chắc cũng khó không thua gì journal àh nhe.

Em mong hội nghị như Geotechnical 2011 vừa rồi được duy trì hàng năm ở vn để có dịp học hỏi nhiều hơn.
Old 02-02-2012   #36
NGOC_IBST
Thành viên nhiệt huyết

Trích:

1. Ở đây đang bàn cái Tạp chí ở nhà ta. Ở Ta thì nó lại ngược lại so với bọn đế quốc. Các số đầu tiên bao giờ cũng có rất nhiều bài gửi đăng bởi nhiều người tâm huyết cứ tưởng là nó tốt, nó đẹp nên yêu nó, ủng hộ nó. Lúc này, các nhân viên của Tạp chí trở nên vô cùng quan trọng. Họ bắt đầu cửa quyền xét chọn bài theo tiêu chuẩn thay đổi từng ngày từng giờ phụ thuộc vào thuốc kích thích. Và thế là sau một thời gian thì những người có tâm huyết bị thổ huyết không đến với họ nữa. Lúc này thì họ lại kêu gọi viết bài nhưng mọi người đã chán rồi.

2. Cái màu xanh: Đây chính là nỗi khổ tâm của những người có khả năng và có tâm huyết. Để làm cái gì đó thì có nhiều con đường khác nhau và mỉa mai cũng là một con đường để tránh đi theo con đường xấu. Hiện nay, không phải ai cũng được phép làm bất cứ điều tốt nào. Do vẫn còn tàn dư từ thời bao cấp nên rất nhiều điều tốt hiện nay chỉ cho phép một số người được làm theo kiểu chế độ tem phiếu. Những người có tem phiếu Tôn đản hoặc Nhà Thờ thì được làm những điều tốt quan trọng còn lại thì phải làm các điều tốt được cho là ít quan trọng.

Tuy nhiên, những người có tâm huyết thì họ đã làm, vẫn đang làm và vẫn sẽ làm không phụ thuộc vào chế độ tem phiếu nhưng họ không thể làm bất cứ cái nào được mà phải chọn những cách khác để làm. Một trong các cách để làm đó là tham gia vào cái Diễn đàn này đấy, bạn không nhận thấy như thế à. Ngoài ra, họ còn làm nhiều cái khác nữa chứ không phải chỉ 1 cái gì đó như bạn đề nghị nhưng có thế bạn đã nhìn nhưng chưa thấy. Khi bạn chưa thấy thì chớ nên vội cho rằng họ không làm gì cả.

Nói chung, ở ta thực sự là rất khó. Có một viên tướng to của Quân đội nhân dân Việt nam đã cho rằng đất nước ta không phải là đất nước kém phát triển, không phải là đang phát triển và càng không phải là đã phát triển mà lại là đất nước khó phát triển. Vì vậy mọi thứ đều thực sự là khó đối với mọi người trong đó có những người tâm huyết.

Ngày trước, sau nhiều năm ở châu Âu thì tớ có ý định sẽ về cải tổ toàn bộ nền Khoa học của nước Việt nam. Người Việt nam gọi Tổ quốc là Đất và Nước. Vì vậy những hòn đá xù xì, khù khoằm, gai góc sẽ được nước mài mòn dần ra thành đất hết. Dù vậy, nếu biết làm cho đất cố kết trước và sử dụng hợp lý thì cũng vẫn sử dụng tốt. Mặc dù đất rất tốt những cũng chẳng thể làm nên tất cả các thứ được. Biết đâu, đến khi bạn về nước thì bạn sẽ làm cho đất tốt lên chăng.

thay đổi nội dung bởi: NGOC_IBST, 02-02-2012 lúc 01:13 PM
The Following 5 Users Say Thank You to NGOC_IBST For This Useful Post:
lethorpoleon (13-09-2012), ngoctuan1988 (03-02-2012), thanhdat_kt (02-02-2012), umy (02-02-2012), wenatruong (02-02-2012)
Old 02-02-2012   #37
wenatruong
Thành viên rất tích cực

đọc bài của bác làm em thấy lo ghê. 1 bầu nhiệt huyết trong người, cũng định về cải tổ lại nền khoa học nước nhà mà nghe bác nói thế thì ... kô biết sao nữa. 1 người thì khó, 1 nhóm người thì vẫn khó, 1 diễn đàn thì chắc là vẫn còn khó.

Cũng có người đi trước em bảo là muốn thay đổi ở VN trừ khi phải mang tất cả những người VN ra nước ngoài và cho tất cả người nước ngoài vào Vn thì mới mong Vn thay dổi. Tình hình Vn mình còn mù mờ, bác đã đi qua chắc là nếm trải nhiều kinh nghiệm. Thôi từ bỏ ý niệm vậy, đành làm chó cho đế quốc để nuôi thân và gia đình thôi chứ biết làm sao đây

Trích:
Nguyên văn bởi tranvantuan567 View Post
oh, cái proceeding đó đã có volume đến mấy chục, kiểu đó muốn nộp chắc cũng khó không thua gì journal àh nhe.

Em mong hội nghị như Geotechnical 2011 vừa rồi được duy trì hàng năm ở vn để có dịp học hỏi nhiều hơn.
Bạn mình nộp bài cho journal nhỏ nhỏ còn được accept mà nộp cho thằng này bị out. hic

thay đổi nội dung bởi: wenatruong, 02-02-2012 lúc 01:29 PM
Old 02-02-2012   #38
NGOC_IBST
Thành viên nhiệt huyết

Trích:
đọc bài của bác làm em thấy lo ghê. 1 bầu nhiệt huyết trong người, cũng định về cải tổ lại nền khoa học nước nhà mà nghe bác nói thế thì ... kô biết sao nữa. 1 người thì khó, 1 nhóm người thì vẫn khó, 1 diễn đàn thì chắc là vẫn còn khó.

Cũng có người đi trước em bảo là muốn thay đổi ở VN trừ khi phải mang tất cả những người VN ra nước ngoài và cho tất cả người nước ngoài vào Vn thì mới mong Vn thay dổi. Tình hình Vn mình còn mù mờ, bác đã đi qua chắc là nếm trải nhiều kinh nghiệm. Thôi từ bỏ ý niệm vậy, đành làm chó cho đế quốc để nuôi thân và gia đình thôi chứ biết làm sao đây
Đấy, mới có thế mà đã nản ngay được thì những thằng tâm huyết nó chịu từng ngày từng giờ với thời gian dài thì không nản mới lạ. Vẫn cứ phải làm bạn ạ nhưng mà phải tìm tòi nhiều cách làm khác nhau. Không được nản mặc dù đã nản.
Old 02-02-2012   #39
tranvantuan567
Thành viên nhiệt huyết

tranvantuan567's Avatar

Ý, sao anh Wenatruong nhanh thay đổi ý định vậy. Vừa thấy hăng say ở trên, định vote 1 cái cho ý tưởng của của anh thì đã...

Qua cách trình bày của anh, hình như anh đang làm nghiên cứu gì đó có liên quan đến bờ biển ? Ở vịnh Tokyo có viện nghiên cứu bờ biển (hình như viết tắt là PARI gì đó) rất nổi tiếng, thấy nhiều bài viết của họ trên proceeding.

thay đổi nội dung bởi: tranvantuan567, 02-02-2012 lúc 01:35 PM
tranvantuan567 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-02-2012   #40
wenatruong
Thành viên rất tích cực

Trích:
Đấy, mới có thế mà đã nản ngay được thì những thằng tâm huyết nó chịu từng ngày từng giờ với thời gian dài thì không nản mới lạ. Vẫn cứ phải làm bạn ạ nhưng mà phải tìm tòi nhiều cách làm khác nhau. Không được nản mặc dù đã nản.
Vẫn đang trong giai đoạn tìm tòi thôi bác nhưng mà hỏi chục người ai cũng bảo như bác thì sao kô nản lòng chiến sĩ ạ. Anh em ngồi lại với nhau bàn 1 hồi là y như là kêu ca cái chế độ (mà có thằng nào trong đám bị ảnh hưởng gì đâu mà cũng kêu)
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài