máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Tài liệu hội thảo geotec hanoi 2013 - Page 2 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > HỘI THẢO, CÁC KHÓA HỌC BỒI DƯỠNG CHUYÊN MÔN > Hội thảo GEOTECH HN 2013
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 02-12-2013   #21
hien nghiem
Thành viên nhiệt huyết

hien nghiem's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Từ Liêm - Hà Nội
Default Ðề: Tài liệu hội thảo geotec hanoi 2013

Năm nay cụ Vermeer có sang không các bác. Hội thảo lần này có vẻ không sôi động như lần trước các bác nhỉ.
Old 02-12-2013   #22
nguyencongoanh
Thành viên nhiệt huyết

nguyencongoanh's Avatar

Send a message via Yahoo to nguyencongoanh

Trích:
Nguyên văn bởi nguyenthinu168 View Post
Trong diễn đàn có bác nguyencongoanh chịu khó đăng bài thật, thấy cả 2 hội nghị đều được GS Nhật trình bày.
Em cũng rất quan tâm vấn đề mà nhóm tác giả báo cáo. Nhân tiện cho em hỏi riêng về một số vấn đề trong bài báo của bác :
- Kết luận về áp lực tiền cố kết Pc xác định bằng 2 phương pháp: CRS thì cho Pc lớn hơn, còn nén cố kết truyền thống cho Pc(DST) chỉ bằng 85%Pc(CRS). Lý do tại sao và kiến nghị sử dụng PP nào để xác định Pc.
- Thiết bị cắt phẳng để xác định Su có khác gì so với các thiết bị cắt phẳng thông thường.
- Còn anh Su(mob), Suf (DST) có gì khác so với anh Su từ thí nghiệm ba trục UU hay CU không nhỉ??
- Biểu đồ giải thích nguyên nhân gây ra quá cố kết trong đất yếu theo tác giả nào đấy bác. Bác có tài liệu nào về vấn đề này có thể send cho em muốn đọc thêm về vấn đề này...
1. Chủ yếu là bài báo này so sánh IL từ cách lấy mẫu thông thường ở VN (shelby tube) với CRS trên mẫu lấy bằng piston sampler. Ngoài ra với cùng cách lấy mẫu thì IL có thể vẫn cho giá trị thấp hơn nếu như cấp gia tải không phù hợp. Với cấp gia tải tốt thì IL và CRS là như nhau.

2. Thiết bị cắt phẳng đó không phải cái thiết bị giống của VN đang dùng. Thực chất nó giống với Direct Simple Shear! Khống chế được trạng thái undrained, đo đượng áp lực nước lỗ rỗng thặng dư....

3. Su (mob) là giá trị huy động hiện trường có được từ phân tích các bài toán đã bị trượt tại site 1 (Cai Mep)

4. Cái biểu đồ đấy có thể tìm thấy ở rất nhiều tài liệu / bài báo thì phải, xem thêm các ref. của bài báo!

@anh Hiến: Danh sách các bác ban đầu hình như có đổi chút ít. Không có P.A. Vermeer, Harry Poulos, K. Ishihara...Tuy nhiên thay vào đó là Sven Hansbo, Kenichi Soga, Roft Kazenbach, ...

thay đổi nội dung bởi: nguyencongoanh, 02-12-2013 lúc 12:55 PM
nguyencongoanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to nguyencongoanh For This Useful Post:
Dongnganxu (07-12-2013), nguyenthinu168 (02-12-2013), tiendang139 (04-12-2013)
Old 02-12-2013   #23
dieuvuong
Thành viên mới

Default Re: Tài liệu hội thảo geotec hanoi 2013

Chưa tận tay cầm cuốn Guideline nhưng có tìm dc 1 file này
File Kèm Theo
File Type: pdf ISSMGE-CPRF-Guideline-Final-July-2013.pdf (1.00 MB, 89 lần tải)
dieuvuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to dieuvuong For This Useful Post:
Dongnganxu (07-12-2013), phongc2 (05-12-2013), tiendang139 (04-12-2013)
Old 03-12-2013   #24
Mrshoo
Thành viên rất tích cực

Em thắc mắc tại sao hội thảo không có phần discussion nhỉ. Người trình bày xong 15 phút xuống người khác lại lên trình bày cứ lần lượt như thế. Muốn hỏi cũng không được.

Em thấy ngoài keynote lecture khá thú vị thì các phần presentation em được xem có mốt số bác đứng đọc slide, có bác còn bị chairman duc xuống vì quá giờ.

Thiết nghĩ giá mà hội thảo rút gon số lượng bài trình bày hoặc kéo dài thời gian thêm vài ngày để chèn thêm phần discussion nữa thì hay hơn.

Ý kiến chủ quan của em là: không có phần discussion thì gọi là hội thảo được. geotec có cảm giác vẫn chạy theo số lượng.
The Following 2 Users Say Thank You to Mrshoo For This Useful Post:
sangcd779 (05-12-2013), wasabi (05-12-2013)
Old 03-12-2013   #25
linhwru
Moderator

linhwru's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Undefine

Trích:
Nguyên văn bởi Mrshoo View Post
Em thắc mắc tại sao hội thảo không có phần discussion nhỉ. Người trình bày xong 15 phút xuống người khác lại lên trình bày cứ lần lượt như thế. Muốn hỏi cũng không được.

Em thấy ngoài keynote lecture khá thú vị thì các phần presentation em được xem có mốt số bác đứng đọc slide, có bác còn bị chairman duc xuống vì quá giờ.

Thiết nghĩ giá mà hội thảo rút gon số lượng bài trình bày hoặc kéo dài thời gian thêm vài ngày để chèn thêm phần discussion nữa thì hay hơn.

Ý kiến chủ quan của em là: không có phần discussion thì gọi là hội thảo được. geotec có cảm giác vẫn chạy theo số lượng.
Không biết bạn có phân biệt sự khác nhau giữa workshop và conference ko?.
-Vẫn có phần thảo luận đấy chứ. Chỉ là ít người hỏi thôi.
linhwru vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-12-2013   #26
linhwru
Moderator

linhwru's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi sangcd779 View Post
Nhờ có bác Umy, thầy Ngọc, anh Huy, anh Hiệp mà cháu có cơ hội tham gia hội nghị này.
Cháu xin gửi tài liệu hội nghị để chia sẻ với các bác, anh chị em!

https://www.mediafire.com/?37aj3bej7ei3s41
Chú sangcdc chỉnh lại tên đề tài cho nó xứng tầm chứ trên viết hội thảo dưới lại hội nghị nó chả oách tý nào
The Following User Says Thank You to linhwru For This Useful Post:
sangcd779 (05-12-2013)
Old 03-12-2013   #27
Đinh Mỹ Hạnh
Moderator

Đinh Mỹ Hạnh's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Hà Nội
Send a message via Yahoo to Đinh Mỹ Hạnh Send a message via Skype™ to Đinh Mỹ Hạnh

Trích:
Nguyên văn bởi huyhiep View Post
Nói thế này là không ổn, vì có 1 số chị là Mod của kết cấu; lần sau không có vé đi dự hội nghị nữa đâu .
Câu này chuẩn à nha, hihi.
Đúng hôm họp BTC em ngồi cạnh anh Huycdc nên 2 anh em "nháy nhau" xin mấy suất cho ketcau.
Trong Hội nghị hôm vừa rồi, diễn đàn ta có rất nhiều anh chị, thầy cô tham gia.
Lần đầu em được diện kiến Thầy Ngọc IBST, phải ngỡ ngàng thốt lên là Thầy phong độ quá, hihi, đã kịp ôm Thầy một cái nên ko còn hối tiếc gì.
Cũng vô cùng bất ngờ khi được gặp anh Wasabi. (Anh Wasabi còn là thành viên trong đội dịch cabin, vậy là đã gặp tuy nhiên mãi đến hôm đấy mới biết rằng đấy là anh Wasabi của diễn đàn mình).
Còn có anh Oanh, HungGeoPro, anh Tacongthanhvinh, Huycdc,...
Tiếc là hôm đấy chưa kịp triệu tập đông đủ để chụp ảnh kỷ niệm ạ.
Proceedings của hội nghị chắc phải đọc và nghiền từ từ, chứ ko vội được ạ. Dù sao hội nghị cũng là cơ hội tốt để gặp gỡ, giao lưu và trao đổi kiến thức.
P/S: Em loăng quăng không được nghe giảng toàn bộ, tuy nhiên em rất thích bài giảng của GS. Kenichi Soga (Thầy lại có phong cách giảng bài hay, ngoại hình ổn, hihi) nhưng nghe xong cũng đành ngậm ngùi, không biết bao giờ mình mới được "sờ vào" cái hệ thống "smart structures" mà GS giới thiệu...
Tks!
Dongnganxu (07-12-2013), engine (04-12-2013), famkhanh86 (21-12-2013), huyhiep (04-12-2013), lthienkt (03-12-2013), lvphong_1988 (07-12-2013), QuyHoi_KSXD (03-12-2013), sangcd779 (05-12-2013)
Old 04-12-2013   #28
QuyHoi_KSXD
Super Moderator

QuyHoi_KSXD's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi Đinh Mỹ Hạnh View Post
Câu này chuẩn à nha, hihi.
Đúng hôm họp BTC em ngồi cạnh anh Huycdc nên 2 anh em "nháy nhau" xin mấy suất cho ketcau.
Trong Hội nghị hôm vừa rồi, diễn đàn ta có rất nhiều anh chị, thầy cô tham gia.
Lần đầu em được diện kiến Thầy Ngọc IBST, phải ngỡ ngàng thốt lên là Thầy phong độ quá, hihi, đã kịp ôm Thầy một cái nên ko còn hối tiếc gì.
Cũng vô cùng bất ngờ khi được gặp anh Wasabi. (Anh Wasabi còn là thành viên trong đội dịch cabin, vậy là đã gặp tuy nhiên mãi đến hôm đấy mới biết rằng đấy là anh Wasabi của diễn đàn mình).
Còn có anh Oanh, HungGeoPro, anh Tacongthanhvinh, Huycdc,...
Tiếc là hôm đấy chưa kịp triệu tập đông đủ để chụp ảnh kỷ niệm ạ.
Proceedings của hội nghị chắc phải đọc và nghiền từ từ, chứ ko vội được ạ. Dù sao hội nghị cũng là cơ hội tốt để gặp gỡ, giao lưu và trao đổi kiến thức.
P/S: Em loăng quăng không được nghe giảng toàn bộ, tuy nhiên em rất thích bài giảng của GS. Kenichi Soga (Thầy lại có phong cách giảng bài hay, ngoại hình ổn, hihi) nhưng nghe xong cũng đành ngậm ngùi, không biết bao giờ mình mới được "sờ vào" cái hệ thống "smart structures" mà GS giới thiệu...
Tks!
Từ trái qua phải: NguyenCongOanh, Ngoc_IBST, Noname

Anh đứng giữa đẹp trai thế, thảo nào mà Đinh Mỹ Hạnh xông dzô ôm ngay được
P/S: Hình ảnh được copy-paste từ facebook của anh NguyenCongOanh

thay đổi nội dung bởi: QuyHoi_KSXD, 04-12-2013 lúc 12:22 PM
QuyHoi_KSXD vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 8 Users Say Thank You to QuyHoi_KSXD For This Useful Post:
chinhxd1 (05-12-2013), engine (04-12-2013), famkhanh86 (21-12-2013), Rung hoa Ban (05-12-2013), tiendang139 (04-12-2013), trungql (04-12-2013), viet2010 (05-12-2013), Đinh Mỹ Hạnh (04-12-2013)
Old 04-12-2013   #29
engine
Moderator

engine's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gầm cầu số 4
Default Re: Tài liệu hội thảo geotec hanoi 2013

Bác bên phải là bác Linhwru
Bác ĐInh Mỹ Hạnh sao ôm mỗi bác NGỌC thôi ạ, e thấy bác nào cũng phong độ, bo đì chuẩn mà
Thế này các bác khác ghen tỵ chết mất
The Following 3 Users Say Thank You to engine For This Useful Post:
QuyHoi_KSXD (04-12-2013), sangcd779 (05-12-2013), Đinh Mỹ Hạnh (04-12-2013)
Old 04-12-2013   #30
Đinh Mỹ Hạnh
Moderator

Đinh Mỹ Hạnh's Avatar

Send a message via Yahoo to Đinh Mỹ Hạnh Send a message via Skype™ to Đinh Mỹ Hạnh

Trích:
Nguyên văn bởi nguyencongoanh View Post
Hôm qua mình đã đại diện diễn đàn ta nhận ~15 quyển "ISMGE Combined Pile-Ràt Foundation Guideline" do giáo sư Rolf Katzenbach và giáo sư Deepankar Choudhury biên soạn. Trong đó đưa cho bác Ngoc_ibst một quyển (hối lộ), bảo linhwru cầm một quyển, một bác khác hôi của một quyển, mình cầm một quyển vào HCM để (sờ can) rồi tung lên sau. Phần còn lại bảo linhwru chuyển lại cho anh huycdc ban quản trị, bạn nào có nhu cầu có thể liên lạc với ban quản trị của diễn đàn mình nhé! Vì số lượng có hạn nên mình sẽ sờ can hoặc bạn nào có làm việc này cho các thành viên khác!
Bằng chứng đây ạ:
Dongnganxu (07-12-2013), eng-hiep (05-12-2013), engine (04-12-2013), lthienkt (04-12-2013), monoclo (05-12-2013), QuyHoi_KSXD (05-12-2013), sangcd779 (05-12-2013), viet2010 (05-12-2013)
Old 05-12-2013   #31
wasabi
Super Moderator

wasabi's Avatar

Nơi Cư Ngụ: lang thang

sao tớ không xem được ảnh nhỉ?

Nhờ có hội thảo, tớ rất vui khi được gặp lại bác NGOC_IBST, hân hạnh biết mặt bác nguyencongoanh và vô cùng xúc động khi gặp bạn Mỹ Hạnh (đã có được nick fb của MH, boy nào cần biết thì nhắn tin riêng cho tớ nhé, hehe).

Qua quan sát tớ thấy một số thành viên không thực sự theo dõi các bài trình bày. Điển hình là bác nguyencongoanh, chỉ tập trung tâm sự với bạn Mỹ Hạnh, còn bạn Mỹ Hạnh thì chỉ chăm chăm săn / chăn các giáo sư và đi ôm bác NGOC_IBST. Bác NGOC_IBST thì lại nỗ lực tranh thủ đi tiếp thị nghề cave của mình.

@ Mỹ Hạnh: nhầm thế nào chứ, tớ chỉ gặp bạn lúc bạn đang tâm sự với bác nguyencongoanh, trước đấy tớ ko tham dự cuộc họp mặt nào cả.
eng-hiep (05-12-2013), lthienkt (05-12-2013), QuyHoi_KSXD (05-12-2013), sangcd779 (05-12-2013), Đinh Mỹ Hạnh (05-12-2013)
Old 05-12-2013   #32
umy
Administrator

umy's Avatar

2 tấm ảnh của cậu sangcd779 up lên trong Sever tôi xem được, Ảnh còn lại qua Upnhanh, chẳng xem được .

cậu sangcd779 thử úp lại 2 tấm ảnh sau (bài #28,#30), giúp cho anh Wasabi và tôi xem với.

coments sẻ đến sau.

thay đổi nội dung bởi: umy, 05-12-2013 lúc 09:19 AM
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to umy For This Useful Post:
QuyHoi_KSXD (05-12-2013), sangcd779 (05-12-2013)
Old 05-12-2013   #33
phongc2
Thành viên nhiệt huyết

Con gửi bác Umy và anh wasabi 2 ảnh #28,#30 trong link sau ạ
https://www.mediafire.com/?19uboang67662zd
phongc2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to phongc2 For This Useful Post:
umy (05-12-2013), wasabi (05-12-2013)
Old 05-12-2013   #34
Đinh Mỹ Hạnh
Moderator

Đinh Mỹ Hạnh's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi wasabi View Post
sao tớ không xem được ảnh nhỉ?

Nhờ có hội thảo, tớ rất vui khi được gặp lại bác NGOC_IBST, hân hạnh biết mặt bác nguyencongoanh và vô cùng xúc động khi gặp bạn Mỹ Hạnh (đã có được nick fb của MH, boy nào cần biết thì nhắn tin riêng cho tớ nhé, hehe).

Qua quan sát tớ thấy một số thành viên không thực sự theo dõi các bài trình bày. Điển hình là bác nguyencongoanh, chỉ tập trung tâm sự với bạn Mỹ Hạnh, còn bạn Mỹ Hạnh thì chỉ chăm chăm săn / chăn các giáo sư và đi ôm bác NGOC_IBST. Bác NGOC_IBST thì lại nỗ lực tranh thủ đi tiếp thị nghề cave của mình.

@ Mỹ Hạnh: nhầm thế nào chứ, tớ chỉ gặp bạn lúc bạn đang tâm sự với bác nguyencongoanh, trước đấy tớ ko tham dự cuộc họp mặt nào cả.
Họ đang thủ thỉ ạ:

Em tưởng trước đấy bên em tổ chức họp nhóm dịch cabin có anh tham dự nhỉ ^^ hihi.
Buổi tối gala dinner, em có khoe với anh Tacongthanhvinh là được gặp Anh, Anh ý có bảo em chỉ cho anh ý, nhưng tiếc là anh về mất rồi ạ.
Anh cho em xin email, em tìm ảnh hôm hội nghị và gửi cho anh nhé.
Tks!
lthienkt (05-12-2013), QuyHoi_KSXD (05-12-2013), sangcd779 (05-12-2013), wasabi (05-12-2013)
Old 05-12-2013   #35
umy
Administrator

umy's Avatar

Xem ảnh: Có phải cô Đinh Mỹ Hạnh đứng kế cô linhwru đấy không ?

- Xem ra cô Hạnh, xinh đẹp hơn ảnh Avatar đẹp. Khéo lựa chọn Avatar

- có cơ hội mới biết "cô lỉnhwu", trước kia xem Avatar, cứ nghỉ lầm là một cậu trai thích đá banh.

- Bác NGOC_IBST vẫn còn đủ phong độ đấy. Mong có lúc sẻ gặp ông bạn già vui tính nầy.

- Anh Wasabi, mới nhìn tôi cứ lầm là Samurai -Sumo Nhật đi dự hội.

- Cậu Sang đứng gần anh Huy, đươc "măt trời" rọi tươi sáng hơn, Cố gắn thêm cho kiến thức lên cao hơn nữa nhá.
The Following 3 Users Say Thank You to umy For This Useful Post:
QuyHoi_KSXD (05-12-2013), sangcd779 (05-12-2013), viet2010 (05-12-2013)
Old 05-12-2013   #36
Đinh Mỹ Hạnh
Moderator

Đinh Mỹ Hạnh's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi umy View Post

- có cơ hội mới biết "cô lỉnhwu", trước kia xem Avatar, cứ nghỉ lầm là một cậu trai thích đá banh.

- Bác NGOC_IBST vẫn còn đủ phong độ đấy. Mong có lúc sẻ gặp ông bạn già vui tính nầy.

- Cậu Sang đứng gần anh Huy, đươc "măt trời" rọi tươi sáng hơn, Cố gắn thêm cho kiến thức lên cao hơn nữa nhá.
Dạ,
Trong cái ảnh ở #21 con đứng ở giữa em "hot girl" váy xanh và Thầy Trường Tiến (Tóc bạc) ạ.
Anh mà giống Samurai-Sumo đấy là anh Nguyencongoanh ạ.
Anh wasabi thì thư sinh mảnh khảnh hơn ạ.
Old 05-12-2013   #37
umy
Administrator

umy's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi Đinh Mỹ Hạnh View Post
Dạ,
Trong cái ảnh ở #21 con đứng ở giữa em "hot girl" váy xanh và Thầy Trường Tiến (Tóc bạc) ạ.
Anh mà giống Samurai-Sumo đấy là anh Nguyencongoanh ạ.
Anh wasabi thì thư sinh mảnh khảnh hơn ạ.
hot Girl Đinh Mỹ Hạnh trả lời nhanh nhẹn, giỏi lắm.

Còn lại ... Ái chà xin lổi,

Anh Nguyencongoanh tôi đã có lần thấy ảnh rồi, phen nầy trổ tài, phát tướng lên quá, để thêm râu rìa làm tôi nhận lầm. . Đừng buồn.

Anh Wasabi là cậu thư sinh mang kính, cao ráo đẹp trai hơn cả thầy NGOC_IBST đấy hả? "hot Boy"chụp hình ăn ảnh lắm đấy nhé !

PS:
Cô Đinh Mỹ Hạnh hoặc bạn nào có biết tin tức gì về anh toanDF lúc nầy ?có được mạnh khỏe, bình yên không ? Lâu ngày xa vắng trong giang hồ vậy ?
Có gặp anh toanDF cho tôi gởi lời thăm.

thay đổi nội dung bởi: umy, 05-12-2013 lúc 11:24 AM
The Following 3 Users Say Thank You to umy For This Useful Post:
QuyHoi_KSXD (05-12-2013), viet2010 (05-12-2013), Đinh Mỹ Hạnh (05-12-2013)
Old 05-12-2013   #38
Rung hoa Ban
Thành viên rất tích cực

Trích:

Cháu chỉ mới vinh dự được gặp mỗi bác NGOC_IBST và anh Tín bên ban quản trị, cảm nhận được nội lực thật uyên thâm cảm thấy mình cần học nhiều nữa.Nếu có vinh dự hy vọng cháu sẽ được gặp bác Umy cùng các anh chị trong ban quản trị diễn đàn để được chỉ giáo thêm!
Đỗ Văn Trình
Sđt: (+84-0) 169 251 1878
Email: dovantrinh39@gmail.com
Rung hoa Ban vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-12-2013   #39
linhwru
Moderator

linhwru's Avatar

Trích:
hot Girl Đinh Mỹ Hạnh trả lời nhanh nhẹn, giỏi lắm.

Còn lại ... Ái chà xin lổi,

Anh Nguyencongoanh tôi đã có lần thấy ảnh rồi, phen nầy trổ tài, phát tướng lên quá, để thêm râu rìa làm tôi nhận lầm. . Đừng buồn.

Anh Wasabi là cậu thư sinh mang kính, cao ráo đẹp trai hơn cả thầy NGOC_IBST đấy hả? "hot Boy"chụp hình ăn ảnh lắm đấy nhé !

PS:
Cô Đinh Mỹ Hạnh hoặc bạn nào có biết tin tức gì về anh toanDF lúc nầy ?có được mạnh khỏe, bình yên không ? Lâu ngày xa vắng trong giang hồ vậy ?
Bác Umy ơi: cái đỏ thì nhầm còn cái xanh thì cực đúng bác nhé! Cái "anh" mà bác nói là em đấy ạ!
P/s: Em chuẩn men nhé! Không pha tạp chất đâu
The Following 4 Users Say Thank You to linhwru For This Useful Post:
QuyHoi_KSXD (05-12-2013), sangcd779 (05-12-2013), umy (05-12-2013), wasabi (05-12-2013)
Old 05-12-2013   #40
eng-hiep
Administrator

eng-hiep's Avatar

Nơi Cư Ngụ: HCMC
Send a message via Yahoo to eng-hiep Send a message via Skype™ to eng-hiep

Trích:
PS:
Chú có chơi facebook ko -trên đấy có đầy đủ văn võ bá quan hết ạ
QuyHoi_KSXD (05-12-2013), sangcd779 (07-12-2013), viet2010 (05-12-2013)
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài