máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Thuyết minh kết cấu? - Page 2 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > THIẾT KẾ KẾT CẤU CÔNG TRÌNH BTCT VÀ GẠCH ĐÁ > Các vấn đề khác
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 07-05-2009   #21
dungdce
Thành viên mới

Default Ðề: Thuyết minh kết cấu

Trích:
Nguyên văn bởi tal
Bảng tính bạn dùng đã có version 3 rồi, tính theo BS 8110:2005 :

http://www.concretecentre.com/main.asp?page=193#1976
Cảm ơn bạn nhiều nhé. Hình như bạn học và làm việc cho công ty của Pháp phải không? Lúc trước mình cũng có thời gian làm việc cho SIDF một thời gian rồi đó
dungdce vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to dungdce For This Useful Post:
ghetgianyeu (16-12-2010)
Old 07-05-2009   #22
thehe8x
Thành viên tích cực

Đã bắt đầu có tín hiệu tích cực rồi đây, cảm ơn bạn tal nhé.
The Following User Says Thank You to thehe8x For This Useful Post:
ghetgianyeu (16-12-2010)
Old 18-05-2009   #23
thehe8x
Thành viên tích cực

Gọi là diễn đàn, nơi mọi người chia sẻ kiến thức cho nhau thế nhưng các anh KS kết cấu không hề hé lộ một chút gì. Trong những chủ đề khác mọi người ai cũng hăng say phát biểu còn chủ đề này nói về sự đúc kết lại kết quả của tất các thảo luận khác, là đề tài rất nhiều người quan tâm thế nhưng....

Trong đề tài "tính kết cấu bằng toán lớp 7" tôi thấy có nhiều "thầy" lắm mà, nào là khuyên tôi đi học nào là cười cách giải toán ngây ngô của tôi sao khi hỏi đến sản phẩm của mình thì không ai lên tiếng hết vậy? Hay thật! Khi bàn chuyện vu vơ thì hăng say dạy dỗ người khác, còn thảo luận điều thực sự có ích cho công việc, điều người ta đang cần có "thầy" (có người giỏi) thì không thấy "thầy" đâu cả.

Bây giờ tôi đã hiểu tại sao ít có ai làm thuyết minh kết cấu được rồi. Các bật đàn anh đâu có dám chia sẻ kiến thức cho đâu, vậy hóa ra trong trường các anh KS cũng không có một thuyết minh chuẫn nào để làm ví dụ à ?

Chúng ta phải nhìn lại cách cư xử cộng đồng của mình. Chúng ta cần phải làm gì để mối quan hệ cộng đồng tốt hơn thì xã hội mới phát triển nhanh được. Buồn!

thay đổi nội dung bởi: thehe8x, 19-05-2009 lúc 02:41 PM
thehe8x vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 5 Users Say Thank You to thehe8x For This Useful Post:
ghetgianyeu (16-12-2010), hocmaix1 (16-02-2012), phamngocsang (06-12-2010), splen (19-07-2010), thanh4t111 (26-03-2012)
Old 08-06-2009   #24
duongnd
Thành viên mới

tôi không biêt người khác thế nào nhưng theo tôi thuyết minh kết cấu phải ngắn gọn, đầy đủ dữ liệu đầu vào, mô hình tính và kết quả tính. Còn quá trình thế nào thì không cần thiết vì 1 - không ai đọc cái đó cả vì vửa dầy vừa khó đọc và không cần thiết.
2- khi thẩm tra thì đơn vị thẩm tra không đọc quá trình tính mà chỉ dựng lại mô hình tính. vào lại tải trọng (kiểm tra tải trọng luôn xem có thiếu tải nào không). Sau đó có kết quả tính kiểm tra kết quả tính so với thiết kế có đạt được không.
duongnd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to duongnd For This Useful Post:
ghetgianyeu (16-12-2010), mtv11 (18-06-2012)
Old 08-06-2009   #25
ks.thanhtan
Thành viên nhiệt huyết

ks.thanhtan's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Ho Chi Minh City
Send a message via Yahoo to ks.thanhtan
Cool Ðề: Thuyết minh kết cấu

Trích:
Nguyên văn bởi thehe8x View Post
.......Bạn nói tôi có lời lẽ khiêu khích? Đúng vậy tôi đang khiêu khích các anh có SP gởi lên cho mọi người học hỏi ví dụ: "thế bạn chưa bao giờ làm thuyết minh cho cả công trình nào à? sao gởi có một phần nhỏ vậy?" nhưng xin nhắc lại tôi không có ý coi thường bài của ai cả và một lần nữa xin nhắc lại các bạn nên dùng lời hay ý đẹp để môi trường diễn đàn lành mạnh chứ đừng dùng những từ như "Chuối quá" vậy là không tốt. Chính những cách nói của các bạn như vậy cho nên rất nhiều người muốn chia sẻ cũng e ngại.
Dù sao đi nữa thì trên diễn đang này cũng toàn những bật đã tốt nghiệp phổ thông trở lên, chúng ta không nên....
Đánh giá cao bạn thehe8x vẫn luôn kiên định đeo đuổi lập trường của mình. Tôi cũng thuộc thế hệ 8x đây. Tuy nhiên mình nhận xét thế này :cách nói chuyện của bạn luôn có vẻ gì đó bất mãn và hơi khiêu khích với các Kỹ Sư trên forum này kể từ topic rất lâu rồi là " Tính kết cấu chỉ bằng kiến thức lớp 7" , khi ấy bạn đang là một họa viên kiến trúc, mãi cho đến Topic này! Vì thế nếu có những thuyết minh hay thì mọi người cũng ngại chia sẽ với bạn đó! Trong đây đa phần đều là những người có học vị cao và toàn những bậc đàn anh của bạn cả, không lẽ họ lại không có những công trình thuyết minh hay mà thảo luận với bạn ư?
ghetgianyeu (16-12-2010)
Old 08-06-2009   #26
henycuong
Researcher

henycuong's Avatar

Nơi Cư Ngụ: 401C_KTXBK
Send a message via Yahoo to henycuong Send a message via Skype™ to henycuong

Trích:
Nguyên văn bởi ks.thanhtan View Post
Đánh giá cao bạn thehe8x vẫn luôn kiên định đeo đuổi lập trường của mình. Tôi cũng thuộc thế hệ 8x đây. Tuy nhiên mình nhận xét thế này :cách nói chuyện của bạn luôn có vẻ gì đó bất mãn và hơi khiêu khích với các Kỹ Sư trên forum này kể từ topic rất lâu rồi là " Tính kết cấu chỉ bằng kiến thức lớp 7" , khi ấy bạn đang là một họa viên kiến trúc, mãi cho đến Topic này! Vì thế nếu có những thuyết minh hay thì mọi người cũng ngại chia sẽ với bạn đó! Trong đây đa phần đều là những người có học vị cao và toàn những bậc đàn anh của bạn cả, không lẽ họ lại không có những công trình thuyết minh hay mà thảo luận với bạn ư?
Thật ra bạn 8x đang cần 1 cái thuyết minh chuẩn để có thể trong 1 ngày hoàn thành cả kết cấu lẫn kiến trúc cho cái dịch vụ gọi là "thiết kế 24h" của công ty bạn ấy. Công ty TTN gì đó. ý tưởng thì có rồi nhưng sao? người công ty bạn ko đủ khả năng làm cái thuyết minh à?. lại phải lên diễn đàn khiêu khích mọi người như thế.
Như thế ko hay.
ghetgianyeu (16-12-2010), mtv11 (18-06-2012), thanh4t111 (26-03-2012)
Old 09-06-2009   #27
donchihotte
Thành viên nhiệt huyết

donchihotte's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi henycuong View Post
Thật ra bạn 8x đang cần 1 cái thuyết minh chuẩn để có thể trong 1 ngày hoàn thành cả kết cấu lẫn kiến trúc cho cái dịch vụ gọi là "thiết kế 24h" của công ty bạn ấy. Công ty TTN gì đó. ý tưởng thì có rồi nhưng sao? người công ty bạn ko đủ khả năng làm cái thuyết minh à?. lại phải lên diễn đàn khiêu khích mọi người như thế.
Như thế ko hay.
Nếu đúng như bạn cuong nói thì mình cũng biết cty của bạn 8x đấy,mình đã từng đến đấy rồi, nói chung cũng là 1 đơn vị tư vấn tk,dịch vụ khai triển bản vẽ. Mình biết dc là vì lúc học năm thứ 3 thấy học trình có hơi ít 1 tý nên kiếm chiện làm thêm ,làm họa viên khai triển kết cấu(cho bít í mà) nhưng mình bị out ngay vòng đầu (do kô đủ trình độ).
bạn 8x muốn kiếm 1 thuyết minh chuẩn thì hơi bị khó đấy, vì mỗi 1 đơn vị tư vấn tk, họ có cái "style" riêng mang phong cách của cty họ.(theo e nghĩ là như vậy).Nên theo em thì chỉ cần ngắn gọn đầy đủ thông số đầu vào,cơ sở tk,đầu ra ... là được. Vì đơn vị thẩm định họ cũng chỉ cần những thông số đầu vào của mình thôi,còn lại thì bv đã thể hiện hết rùi còn jì. Vài ý đóng góp.(còn non nên nói có jì hơi khó nge thì các bác nỏ qua cho em nhá )
donchihotte vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to donchihotte For This Useful Post:
ghetgianyeu (16-12-2010), thehe8x (25-06-2009)
Old 09-06-2009   #28
umy
Administrator

umy's Avatar

Xin hoi:
Anh Thehe8x da hoc xong, tai sao khong biet tu lam mot "Thuyết minh kết cấu" duoc, o nganh Kien Truc hay Xay dung deu co day can ban nay ca.

De nghi Anh nen tham du vai khoá học ngắn hạn bồi dưỡng chuyên môn.
De co du can ban, thao luan voi moi nguoi.

Toi nhan thay Anh Struct co kha nang de giup do cho Anh duoc. Neu Anh co du can dam hoc them.

Con them nhan xet nay, Neu Anh loi dung su gop y cua Dien Dang de xu toi cac KS nhan vien va loe khach hang, khong thanh cong lau dai dau.
Sua doi lai cách cư xử cua Anh voi cộng đồng nhe. Rat tiec toi phai noi thang nhung loi nay.

thay đổi nội dung bởi: umy, 09-06-2009 lúc 01:38 PM
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 5 Users Say Thank You to umy For This Useful Post:
ghetgianyeu (16-12-2010), lastdayvn (15-09-2011), loveHT (07-10-2013), mtv11 (18-06-2012), thehe8x (25-06-2009)
Old 09-06-2009   #29
côngtrìnhsư
Banned

côngtrìnhsư's Avatar

Nơi Cư Ngụ: TP.HCM
Cool Ðề: Thuyết minh kết cấu

Trích:
Nguyên văn bởi umy View Post
Xin hoi:
Anh Thehe8x da hoc xong, tai sao khong biet tu lam mot "Thuyết minh kết cấu" duoc, o nganh Kien Truc hay Xay dung deu co day can ban nay ca.

Toi nhan thay Anh Struct co kha nang de giup do cho Anh duoc. Neu Anh co du can dam hoc them.

Con them nhan xet nay, Neu Anh loi dung su gop y cua Dien Dang de xu toi cac KS nhan vien va loe khach hang, khong thanh cong lau dai dau.
Sua doi lai cách cư xử cua Anh voi cộng đồng nhe. Rat tiec toi phai noi thang nhung loi nay.
Theo các chủ đề tôi đọc được thì hình như bạn thehe8x đã tốt nghiệp kiến trúc sư rồi đó umy, vì thế có thể trao đổi về mặt chuyên ngành với mọi người rồi, bạn nên ghi chữ có dấu cho anh em dễ đọc nhe, cũng là tôn trọng BQT diễn đàn mà!
côngtrìnhsư vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to côngtrìnhsư For This Useful Post:
ghetgianyeu (16-12-2010), thehe8x (25-06-2009)
Old 09-06-2009   #30
duongvccp
Thành viên mới

Nhin chung,chung ta dung phan mem cua nuoc ngoai,nên cũng ko hiểu rõ thấu đáo nó,nên để giảm tối đa sai số,chỉ nên dừng ở lấy nội lực từ phần mềm mà thôi,ko nên quá lạm dụng nó,vừa ko hay,mà kiến thức về sức bền,và kết cấu cũng kém đi.thân !
duongvccp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to duongvccp For This Useful Post:
ghetgianyeu (16-12-2010), quangbossbk (16-02-2012), thehe8x (25-06-2009)
Old 09-06-2009   #31
vi.ketcau.wikia.com
Thành viên tích cực

vi.ketcau.wikia.com's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi duongvccp View Post
Nhin chung,chung ta dung phan mem cua nuoc ngoai,nên cũng ko hiểu rõ thấu đáo nó,nên để giảm tối đa sai số,chỉ nên dừng ở lấy nội lực từ phần mềm mà thôi,ko nên quá lạm dụng nó,vừa ko hay,mà kiến thức về sức bền,và kết cấu cũng kém đi.thân !
Đúng, vậy, các bác có thể đọc thêm bài sau để biết rõ hơn điều này:
Ứng dụng phần mềm trong tính toán và thiết kế kết cấu
Tại:
vi.ketcau.wikia.com vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 5 Users Say Thank You to vi.ketcau.wikia.com For This Useful Post:
ghetgianyeu (16-12-2010), mtv11 (18-06-2012), phamngocsang (06-12-2010), thehe8x (25-06-2009), umy (26-06-2009)
Old 09-06-2009   #32
helios
Thành viên nhiệt huyết

helios's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Hà Nội, Việt Nam

Trích:
Mình nghĩ là nếu bác nào có hiểu biết về Tiêu chuẩn nước ngoài mà dự án đang sử dụng thì hoàn toàn có thể sử dụng thuyết minh lấy từ phần mềm. ví dụ, Tiêu chuẩn về kết cấu thép của Mỹ và Canada tương đối giống nhau, do đó nếu bác nào có kinh nghiệm dùng TC Canada hoặc Mỹ thì đều có thể dùng cả 2 loại này được.
Cá nhân mình đã test nhiều lần bằng SAP/ETABS các Tiêu chuẩn AISC-ASD-1989 và AISC-ASD/LRFD-2005, với tính toán bằng tay và bằng phần mềm của công ty, kết quả cho thấy các thông số mà SAP đưa ra là rất thông minh và đáng tin cậy. Phần Composite design cũng rất tốt. đặc biệt, phần Open web steel joist thì ra kết quả tương đương với kết quả của bên CANAM, cả về ứng suất, độ võng và camber.
Vậy thì, nếu có thể thì hãy tận dụng hết khả năng của phần mềm, nếu không sẽ là một sự lãng phí lớn.
Tuy nhiên, em cũng tin rằng đối với các phần mềm xuất phát từ Mỹ, sử dụng tiêu chuẩn Mỹ thì rất OK, còn nếu sử dụng các tiêu chuẩn của các nước khác như CIS-95, IS-800, etc. thì chỉ người có kinh nghiệm với các tiêu chuẩn đó mới dám khẳng định.
Em chỉ biết chút về AISC thôi, bác nào rành về các tiêu chuẩn khác thì có ý kiến nhé.
helios vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to helios For This Useful Post:
EVNPECC1 (19-07-2014), ghetgianyeu (16-12-2010), thehe8x (25-06-2009)
Old 25-06-2009   #33
thehe8x
Thành viên tích cực

Trích:
Nguyên văn bởi henycuong View Post
Như thế ko hay.
Bạn giỏi thật, nói đúng phóc ý tôi, nhưng bạn cho rằng tôi muốn tìm cho công ty một bản thuyết minh chuẫn là không hay ư ?
- Tôi khiêu khích diễn đàn? Chính xác là tôi khiêu khích diễn đàn thực hiện một hành động tích cực là "hãy se kiến thức cho nhau". Làm vậy là không hay ư? và cuối cùng tới bây giờ đã có ai đưa lên chưa ? trừ một người đưa có một vài trang.
- Điều tôi quan tâm ở đây là các bạn quá nhiều lời để giải thích cho nhau đủ thứ nhưng bản kết luận cuối cùng là thuyết minh thì không ai dám đưa ra. Điều này dễ hiểu và bình thường thôi, có nhiều lý do ai cũng biết nào là ngại bị phê bình, nào là không cần thiết, nào là không dại gì ...Tôi tự hỏi đây có phải là diễn đàn không nhỉ ? Tôi không chỉ cần cho riêng mình, tôi muốn các bạn KS đàn em các bạn làm việc tốt để chúng tôi không phải lo lắng và vất vả khi sự hợp với họ.
Hay thật! Hay thật! cũng toàn là nói suông. Tóm lại không ai dám đưa TM ra cả.
The Following 3 Users Say Thank You to thehe8x For This Useful Post:
ghetgianyeu (16-12-2010), hungyme (07-05-2013), kienxay9x (13-11-2015)
Old 25-06-2009   #34
thehe8x
Thành viên tích cực

Trích:
Xin hoi:

Nói như bạn là vòng chứ có nói thẳng gì đâu ? Đề tài này kêu gọi mọi người se thuyết minh để phân tích học hỏi vậy bạn có cái nào gởi lên không ? đó mới là nói thẳng.
The Following 2 Users Say Thank You to thehe8x For This Useful Post:
ghetgianyeu (16-12-2010), hungyme (07-05-2013)
Old 25-06-2009   #35
thehe8x
Thành viên tích cực

Trích:
Nguyên văn bởi donchihotte View Post
Nếu đúng như bạn cuong nói thì mình cũng biết cty của bạn 8x đấy,mình đã từng đến đấy rồi, nói chung cũng là 1 đơn vị tư vấn tk,dịch vụ khai triển bản vẽ. Mình biết dc là vì lúc học năm thứ 3 thấy học trình có hơi ít 1 tý nên kiếm chiện làm thêm ,làm họa viên khai triển kết cấu(cho bít í mà) nhưng mình bị out ngay vòng đầu (do kô đủ trình độ).
bạn 8x muốn kiếm 1 thuyết minh chuẩn thì hơi bị khó đấy, vì mỗi 1 đơn vị tư vấn tk, họ có cái "style" riêng mang phong cách của cty họ.(theo e nghĩ là như vậy).Nên theo em thì chỉ cần ngắn gọn đầy đủ thông số đầu vào,cơ sở tk,đầu ra ... là được. Vì đơn vị thẩm định họ cũng chỉ cần những thông số đầu vào của mình thôi,còn lại thì bv đã thể hiện hết rùi còn jì. Vài ý đóng góp.(còn non nên nói có jì hơi khó nge thì các bác nỏ qua cho em nhá )
Cám ơn bạn đã từng đến TTN, mặc dù không có duyên hợp tác nhưng biết nhau thế là vui rồi.
- Ý kiến của bạn tôi nghĩ là rất nhiều người đồng tình trừ các anh KS kiểm định. Bạn mà làm hồ sơ ra rồi nói với mấy ảnh là "thể hiện hết trong bản vẽ rồi" thì ...thua to.
- Theo bạn nói thì rõ ràng bạn bây giờ đã ra trường rồi và đang đi làm? Và cũng theo cách nói cũa bạn tôi hiểu rằng bạn chưa bao giờ làm thuyết minh đúng không ? thậm chí chưa chắc đã thấy bao giờ! Bởi thế bạn có cảm nghĩ thế nào khi các KS đàn anh cứ nói loanh quanh mà không đưa ra xem thử để học hỏi. Sao bạn không lên tiếng kêu gọi cùng tôi nhỉ ?
- Đề tài này tôi mong mọi người hãy lắng nghe ý nghĩ đàn em của mình đi mà giúp đỡ họ với, chứ bây giờ bạn còn lập luận mỗi nơi làm mỗi kiểu (Mặc dù đó là thực tế) thì khó làm việc lắm đó.
thân!

thay đổi nội dung bởi: thehe8x, 25-06-2009 lúc 03:58 PM
ghetgianyeu (16-12-2010)
Old 25-06-2009   #36
thehe8x
Thành viên tích cực

Trích:
Tôi nghĩ các phần mềm tính toán kết cấu cũng chừa cho người ta một con đường "sống" để chuyển tiếp từ thế hệ tính tay đến sử dụng phần mềm. Nếu phần mềm tự xuất ra thuyết minh luôn trên cơ sở số liệu người dùng khai báo thì mọi việc đơn giản hơn nhiều, chúng ta khỏi phải bàn cải ở đây. Tương lai chắc chắn phải như vậy.

thay đổi nội dung bởi: thehe8x, 25-06-2009 lúc 04:08 PM
ghetgianyeu (16-12-2010)
Old 26-06-2009   #37
umy
Administrator

umy's Avatar

Anh thehe8x gui Thuyết minh kết cấu của Anh tự làm, nếu chưa làm bao gio, thi gui luận văn ra trường Đai Học của Anh lên đây. Các bật đàn anh sẻ kiểm lại, sẻ thấy vui ngay hết Buồn!

Vi đây là topic hay, nhưng người đưa ra lại là Anh chàng thehe8x, lúc hoc lớp 7, khi lai xưng là KTS. Toi không biết khả năng và tư cách giả thật của anh đến đâu, nói nhiều quá mà có tài không ?

Chứng minh được khả năng của Anh và sửa đổi lối làm viêc lại, thì tôi sẻ cho Anh qua topic nầy một ít tài liệu.

Giúp đở và học hỏi của các Anh Em trên diển đàng thì toi cũng đã làm rồi, nhưng không thích những ngừoi lếu láo, hổn hào.

thay đổi nội dung bởi: umy, 16-12-2010 lúc 08:04 AM Lý do: gõ được tiếng Việt có dấu
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 5 Users Say Thank You to umy For This Useful Post:
ghetgianyeu (16-12-2010), loveHT (07-10-2013), phongc2 (15-04-2013), thehe8x (26-06-2009), tqdunghn (30-06-2014)
Old 26-06-2009   #38
anhosg
Thành viên rất tích cực

anhosg's Avatar

học hỏi không phải là ăn cắp sản phẩm của người khác sữa tên thành của mình !!!...
anhosg vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 5 Users Say Thank You to anhosg For This Useful Post:
ghetgianyeu (16-12-2010), phongc2 (15-04-2013), thehe8x (26-06-2009), ttai200587 (12-04-2013), umy (26-06-2009)
Old 26-06-2009   #39
thehe8x
Thành viên tích cực

Trích:
Anh thehe8x gui Thuyết minh kết cấu cua Anh tu lam, neu chua lam bao gio, thi gui luan van ra truong Dai Hoc cua Anh len day. Các bật đàn anh se kiem lai se thay vui ngay het Buồn!

Vi day la topic hay, nhung nguoi dua ra lai la Anh chang thehe8x, luc hoc lớp 7, khi lai xung la KTS. Toi khong biet kha nang va tu cach gia that cua anh den dau, noi nhieu qua ma co tai khong ?

Chung minh duoc kha nang cua Anh va sua doi loi lam viec lai, thi toi se cho Anh qua topic nay mot it tai lieu.

Giup do va hoc hoi cua cac Anh Em tren dien dang thi toi cung da lam roi, nhung khong thich nhung nguoi leu lao, hon hao.
Có cần phải nói chuyện kiểu như vậy ở đây không nhỉ ? (Bạn chắc chỉ giỏi toán còn làm văn chắc hay lạc đề lắm phải không. Bạn hiểu gì về chủ đề này mà đề nghị tôi gởi TM tự làm ? tôi nghĩ cũng có người nghĩ như bạn nhưng khác bạn ở chỗ họ im lặng.)
+ Bạn dùng từ "nguoi leu lao, hon hao" tôi thật không biết bạn có hiểu nghĩa của mấy chữ đó không.
+ Có tài liệu thì gởi lên đi, không muốn thì thôi, gởi cho tôi làm gì ? (Tới giờ bạn chưa biết là bản thân tôi đâu có cần nó à ?).

thay đổi nội dung bởi: thehe8x, 26-06-2009 lúc 12:14 PM
ghetgianyeu (16-12-2010)
Old 26-06-2009   #40
thehe8x
Thành viên tích cực

Trích:
Nguyên văn bởi anhosg View Post
học hỏi không phải là ăn cắp sản phẩm của người khác sữa tên thành của mình !!!...
+ Tại sao các bạn lại có cách nghĩ về chủ đề này như vậy nhỉ? có mỗi một chuyện là kêu gọi chỉa sẽ kiến thức cho nhau mà có nhiều anh đọc hoài không hiểu ý vậy làm sao tính toán các bài toán phức tạp nhỉ ?
+ Xin nhắc lại là chủ đề này tôi không nói là tôi xin thuyết minh của các bạn, mà kêu gọi cách bạn nào có kinh nghiệm và từng làm gởi lên cho mọi người học hỏi, chia sẽ. (Tôi cần nó làm gì ? tôi đưa ra ý tưởng cũng giống như người đi đường gặp cây đổ thì điện thoại báo cho công ty cây xanh vậy thôi, dọn hay không tùy họ vậy!)
+Tôi chưa bao giờ làm thuyết minh cả, vì tôi không phải là KS giỏi cũng không phải là KSXD. Tuy nhiên tôi cũng có một số bản thuyết minh của các bạn đã hợp tác với mình nhưng như tôi đã nói: nó không phải của tôi cho nên tôi không gởi lên được. Vì vậy trong diễn đàn, ai đã từng làm (thuyết minh của mình) mà muốn chia sẽ thì chia, nếu không thì nói trắng ra không thích hoặc lý do nào đó. Tại sao cứ phải nhằm vào đã kích cá nhân tôi nhỉ ? Không biết bao giờ văn hóa diễn đàn có thể trong sạch để nó trở thành một môi trường đúng nghĩa với chức năng của nó.

+ Tôi sợ các anh thật sự rồi, xin đầu hàng và cho rút lui khỏi diễn đàn . Tôi là người thất bại nặng nề trên diễn đàn này vì đưa ra ý gì cũng bị hiểu là ý xấu.
+Trong thời gian mấy năm qua tham gia diễn đàn, tôi đã có cách tiếp cận vấn đề có vẻ làm cho các anh khó chịu. Lời cuối cùng tôi thành thật xin lỗi các bạn nhé. Cám ơn Ban Quản trị, chúc cho diễn đàn vui vẻ và không có thêm những thành viên tồi tệ như tôi.
Bye bye!

thay đổi nội dung bởi: thehe8x, 26-06-2009 lúc 12:20 PM
The Following 4 Users Say Thank You to thehe8x For This Useful Post:
EVNPECC1 (19-07-2014), ghetgianyeu (16-12-2010), rongcon (30-05-2010), struct (26-06-2009)
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài