máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Xin Kinh Nghiệm những người đi học cao học ở nước ngoài - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > GIAO LƯU, TRAO ĐỔI, TÂM SỰ NGHỀ NGHIỆP, SÁNG KIẾN, Ý TƯỞNG MỚI > Tâm sự của các kỹ sư đang ở nước ngoài
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 20-12-2014   #1
Nguyễn Huấn
Thành viên mới

Default Xin Kinh Nghiệm những người đi học cao học ở nước ngoài

Xin chào các anh.em là sinh viên năm 3-trường Xây.e muốn hỏi các anh sắp đã đang học cao học ở nước ngoài.còn 2 năm nữa là em ra trường ( nhanh nhất là thế còn phải trả nợ môn nữa ),e muốn được sang nước ngoài ( cụ thể là các nước canda, úc, đức ) để học cao học,vậy thứ gì em cần chuẩn bị về hồ sơ,kiến thức và cách thức để xin được học cao học là gì ạ.2 năm có đủ để chuẩn bị mọi thứ k ạ.cảm ơn các anh đã dành chút thời gian tư vấn cho em ạ
Nguyễn Huấn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-12-2014   #2
raichu1989
Thành viên tích cực

raichu1989's Avatar

Default Ðề: Xin Kinh Nghiệm những người đi học cao học ở nước ngoài

1 chữ thôi có tiền là đi được không cần kinh nghiệm gì cả chỉ cần đạt ngoại ngữ thôi
raichu1989 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to raichu1989 For This Useful Post:
Nguyễn Huấn (20-12-2014)
Old 20-12-2014   #3
giangcd1
Thành viên rất tích cực

e học lớp thường hay xf
giangcd1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to giangcd1 For This Useful Post:
Nguyễn Huấn (21-12-2014)
Old 20-12-2014   #4
phanthanh117
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi Nguyễn Huấn View Post
Xin chào các anh.em là sinh viên năm 3-trường Xây.e muốn hỏi các anh sắp đã đang học cao học ở nước ngoài.còn 2 năm nữa là em ra trường ( nhanh nhất là thế còn phải trả nợ môn nữa ),e muốn được sang nước ngoài ( cụ thể là các nước canda, úc, đức ) để học cao học,vậy thứ gì em cần chuẩn bị về hồ sơ,kiến thức và cách thức để xin được học cao học là gì ạ.2 năm có đủ để chuẩn bị mọi thứ k ạ.cảm ơn các anh đã dành chút thời gian tư vấn cho em ạ
Chào bạn,
Nếu bạn có mong muốn đi học theo dạng học bổng thì tham khảo sau đây nha:
Mình không đi học cao học nước ngoài nhưng dựa theo mình quan sát thấy ở các anh chị đi trước (xin được học bổng toàn phần) thì bạn cần:
- Anh văn là bắt buộc (canda, úc, đức thì buộc Ielts, TOEFL còn Hàn Quốc thì có thể TOEIC 800...)
- Điểm toàn khóa nên>=7.0 nếu muốn xin học bổng.
- một nghiên cứu khoa học đạt giải cấp trường/ bộ. (đạt I cấp bộ là dc đi du học đấy). hoặc giải olympic cơ học...
- Nên là đồ đệ của thầy cô nào đó sau này bạn còn nhờ thầy cô viết cho 1 thư giới thiệu vì thầy cô thấy rõ quá trình học/nỗ lực của bạn.
- Bạn phấn đấu điểm ra trường cao để xin lại trường giảng dạy thì cơ hội xin học bổng sẽ cao hơn.
Chúc bạn thành công
phanthanh117 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to phanthanh117 For This Useful Post:
Nguyễn Huấn (21-12-2014)
Old 20-12-2014   #5
raichu1989
Thành viên tích cực

raichu1989's Avatar

ngoại trừ Hàn quốc tuyển đi học bổng theo dạng của giáo sư thì dễ . còn các học bổng toàn phần của anh , úc, canda thì chỉ dành cho cán bộ công chức nhà nước hoặc giảng viên các trường. hoặc đề án 911 mà thôi
raichu1989 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to raichu1989 For This Useful Post:
Nguyễn Huấn (21-12-2014), phanthanh117 (20-12-2014)
Old 20-12-2014   #6
umy
Administrator

umy's Avatar

Default Re: Xin Kinh Nghiệm những người đi học cao học ở nước ngoài

Muốn du học bên Đức >> Vào D đ sau đây xem:

http://ttvnol.com/threads/du-hoc-duc...h-tinh.501271/
http://ttvnol.com/threads/mot-so-tha...c-sinh.691628/
http://ttvnol.com/forums/duc-german-club.43/

Có thắc mắc thì tham gia, trao đổi thêm nơi đó.

thay đổi nội dung bởi: umy, 20-12-2014 lúc 11:27 PM Lý do: Thêm
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to umy For This Useful Post:
Nguyễn Huấn (21-12-2014)
Old 21-12-2014   #7
Nguyễn Huấn
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi giangcd1 View Post
e học lớp thường hay xf
em học xd2 anh ạ .anh có kinh nghiệm gì chia sẻ em với.em đang tìm định hướng cho tương lại ạ.em cảm ơn
Old 21-12-2014   #8
Nguyễn Huấn
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi phanthanh117 View Post
Chào bạn,
Nếu bạn có mong muốn đi học theo dạng học bổng thì tham khảo sau đây nha:
Mình không đi học cao học nước ngoài nhưng dựa theo mình quan sát thấy ở các anh chị đi trước (xin được học bổng toàn phần) thì bạn cần:
- Anh văn là bắt buộc (canda, úc, đức thì buộc Ielts, TOEFL còn Hàn Quốc thì có thể TOEIC 800...)
- Điểm toàn khóa nên>=7.0 nếu muốn xin học bổng.
- một nghiên cứu khoa học đạt giải cấp trường/ bộ. (đạt I cấp bộ là dc đi du học đấy). hoặc giải olympic cơ học...
- Nên là đồ đệ của thầy cô nào đó sau này bạn còn nhờ thầy cô viết cho 1 thư giới thiệu vì thầy cô thấy rõ quá trình học/nỗ lực của bạn.
- Bạn phấn đấu điểm ra trường cao để xin lại trường giảng dạy thì cơ hội xin học bổng sẽ cao hơn.
Chúc bạn thành công
em cảm ơn anh nhiều à
Old 21-12-2014   #9
Nguyễn Huấn
Thành viên mới

à qua đây thì em bày tỏ mong muốn luôn ạ.em muốn nhận sư phụ trong ngành.có ai trong ngành đã ra trường đi thi công rồi nhận em với .em tuy giờ là chưa giỏi nhưng chắc sau khi được các anh chỉ dẫn là sẽ giỏi thôi ạ.hi vọng được nhận quá
Old 23-12-2014   #10
giangcd1
Thành viên rất tích cực

em học lớp thường của trường xây dựng muốn đi du học thì phải học ngoại ngữ đầu tiên. Hai năm thì hơi muộn rồi nhưng cố thì đc . Trc hết là phải nói đến kinh phí đi du học
Nếu học tiếng anh thì đi các nước như anh , singapour thì học phí rất đắt + chi phí ăn ở nữa mất gần tỉ một năm. Ngoài ra có thể tham khảo thêm phần lan , hoặc hà lan hoặc bỉ sẽ rẻ hơn tầm 500 tr
học tiếng pháp : Cái này trường mình có quan hệ tốt với các trường bên pháp đi cái này lợi hơn một chút. Học phí các trường tại pháp đều đc nhà nước hỗ trợ nên rất rẻ tầm 200-300 eu một năm + 5000-6000 eu ăn ở . Một năm hết khoảng 200-300 triệu
học bổng thì khả năng với e bây giờ hơi xa vời . Tiếng thì chưa học gì , điểm ko biết có cao ko ?
tóm lại muốn du học : chọn tiếng pháp thì lên 24 tràng tiền hà nội đăng kí học tiếng pháp ,cày cối trong hai năm lên đc B1 hoặc B2
tiếng anh : chọn mấy trung tâm kiểu như accet , hội đồng anh cày ielts lên tầm 7.0
lên phòng quan hệ quốc tế trên tầng 5 nhà A1 gặp chị hương hoặc thầy phụ trách bảo giúp đỡ em làm hồ sơ đi du học . Các thầy sẽ cho hồ sơ vào các lớp Xf
giangcd1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to giangcd1 For This Useful Post:
Nguyễn Huấn (25-12-2014)
Old 25-12-2014   #11
Nguyễn Huấn
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi giangcd1 View Post
em học lớp thường của trường xây dựng muốn đi du học thì phải học ngoại ngữ đầu tiên. Hai năm thì hơi muộn rồi nhưng cố thì đc . Trc hết là phải nói đến kinh phí đi du học
Nếu học tiếng anh thì đi các nước như anh , singapour thì học phí rất đắt + chi phí ăn ở nữa mất gần tỉ một năm. Ngoài ra có thể tham khảo thêm phần lan , hoặc hà lan hoặc bỉ sẽ rẻ hơn tầm 500 tr
học tiếng pháp : Cái này trường mình có quan hệ tốt với các trường bên pháp đi cái này lợi hơn một chút. Học phí các trường tại pháp đều đc nhà nước hỗ trợ nên rất rẻ tầm 200-300 eu một năm + 5000-6000 eu ăn ở . Một năm hết khoảng 200-300 triệu
học bổng thì khả năng với e bây giờ hơi xa vời . Tiếng thì chưa học gì , điểm ko biết có cao ko ?
tóm lại muốn du học : chọn tiếng pháp thì lên 24 tràng tiền hà nội đăng kí học tiếng pháp ,cày cối trong hai năm lên đc B1 hoặc B2
tiếng anh : chọn mấy trung tâm kiểu như accet , hội đồng anh cày ielts lên tầm 7.0
lên phòng quan hệ quốc tế trên tầng 5 nhà A1 gặp chị hương hoặc thầy phụ trách bảo giúp đỡ em làm hồ sơ đi du học . Các thầy sẽ cho hồ sơ vào các lớp Xf
em cảm ơn anh đã dành chút thời gian cho e ạ
e điểm thì tầm 2.3x.tính em học hành tàng tàng nên nó hơi thấp,được cái vào chuyên ngành thì có hứng thú nên điểm đang cao dần lên ạ.về mặt ngoại ngữ,tiếng anh thì từ năm lớp 9 tới giờ em hầu như không học lại một chút gì tiếng anh,nhưng theo em thấy thì gốc vẫn còn nhiều,vẫn nhiều cái còn nhớ lắm( lớp 9 chắc tiếng anh của e thuộc tốp trường).mà ielts cần tận 7.0 cơ ạ.nói về mặt kinh tế thì gia đình em chắc không đủ điều kiện để nuôi em bên nước ngoài,việc em hướng đến là nơi có thể vừa học vừa làm thêm để trang trải cuộc sống ạ.Theo anh thì chắc em không có khả năng xin được học bổng.vậy thì điều kiện để được các trường bên đó nhận hồ sơ của mình có liên quan nhiều đến điểm tích lũy hiện mình đang học không ạ.cảm ơn anh nhiều
Old 10-03-2015   #12
minhxdspk
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi Nguyễn Huấn View Post
em cảm ơn anh đã dành chút thời gian cho e ạ
e điểm thì tầm 2.3x.tính em học hành tàng tàng nên nó hơi thấp,được cái vào chuyên ngành thì có hứng thú nên điểm đang cao dần lên ạ.về mặt ngoại ngữ,tiếng anh thì từ năm lớp 9 tới giờ em hầu như không học lại một chút gì tiếng anh,nhưng theo em thấy thì gốc vẫn còn nhiều,vẫn nhiều cái còn nhớ lắm( lớp 9 chắc tiếng anh của e thuộc tốp trường).mà ielts cần tận 7.0 cơ ạ.nói về mặt kinh tế thì gia đình em chắc không đủ điều kiện để nuôi em bên nước ngoài,việc em hướng đến là nơi có thể vừa học vừa làm thêm để trang trải cuộc sống ạ.Theo anh thì chắc em không có khả năng xin được học bổng.vậy thì điều kiện để được các trường bên đó nhận hồ sơ của mình có liên quan nhiều đến điểm tích lũy hiện mình đang học không ạ.cảm ơn anh nhiều
theo mình là có liên quan nhiều lắm, vì học cao học thiên hướng về nghiên cứu hơn là đi làm ứng dụng nên họ rất quan tâm bạn học như thế nào? thứ 2 nữa để họ chú ý thì bạn nên tham gia nhiều hoạt động công tác xã hội để làm phong phú hơn cái hồ sơ, và tiếng anh thật tốt nữa, phần lớn các trường chỉ yêu cầu tối thiểu 6.0 hoặc 6.5 tùy trường, nhưng ở mức đó thì chắc không thành thạo khi ở nước ngoài cũng như tự học và nghe giảng
minhxdspk vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài