máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Cách bỏ game,thế giới ảo! - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > SINH HOẠT VĂN HÓA, VĂN NGHỆ, DU LỊCH, THỂ THAO, GÓC GIẢI TRÍ,... > Vui chơi - giải trí > Lai zai, tán dóc, chém gió
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 09-05-2013   #1
hoanghaubkdn
Thành viên mới

Default Cách bỏ game,thế giới ảo!

Các bạn ai đã từng nghiện game chưa,và ai đã bỏ đc cái thế giới ảo để học tập chưa,mình giờ...thấy bế tắc quá....vẫn chưa bỏ hẳn đc game....Ai có bí quyết gì,ko cho mình lời khuyên cũng đc à
hoanghaubkdn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-05-2013   #2
tinhvan

Default Ðề: Cách bỏ game,thế giới ảo!

xác định lại mục tiêu bạn vào đại học để làm gì, người nào quan trọng với bạn nhất, xác định mục tiêu sống của bạn
ps: trước tớ toàn chơi gunny, giờ năm 3, nên bỏ game cũng được 1 năm rùi. chúc bạn may mắn
tinhvan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to tinhvan For This Useful Post:
hoanghaubkdn (09-05-2013)
Old 09-05-2013   #3
bacdaibang
Thành viên tích cực

Trích:
Nguyên văn bởi hoanghaubkdn View Post
Các bạn ai đã từng nghiện game chưa,và ai đã bỏ đc cái thế giới ảo để học tập chưa,mình giờ...thấy bế tắc quá....vẫn chưa bỏ hẳn đc game....Ai có bí quyết gì,ko cho mình lời khuyên cũng đc à
ko bỏ hẳn đc thì mãi mãi vẫn là con nghiện game. Càng pro trong thế giới ảo thì càng gà trong thế giới thật. Bạn càng chán con người mình trong thế giới ảo thì lại càng muốn chứng tỏ mình trong thế giới ảo và cứ thế tiếp tục lao vào game.
Nếu ko bỏ hẳn tương lai của bạn ko phải là 1 chàng kỹ sư mà là thi rớt, nợ môn, ở lại lớp, cuối cùng là bị đuổi khỏi trường mất 5 năm học, mất tiền của bố mẹ và ko dám đối mặt với bạn bè.

Hành động ngay trước khi quá muộn bạn nhé!
bacdaibang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to bacdaibang For This Useful Post:
billhoang201 (28-12-2014), hoanghaubkdn (09-05-2013), kentcenture (12-04-2015)
Old 09-05-2013   #4
umy
Administrator

umy's Avatar

Trích:

Ai đã từng biết bấm máy tính mà chẳng chơi và nghiện games. Tớ bỏ games, bỏ thuốc lá để kiếp nầy và kiếp sau khỏi đi ăn mày, ăn cướp .

Châm chỉ học hành lại, làm việc giỏi . Tham gia siêng năng Dđ giúp đở và được mắng chửi những trẻ hư VN như cậu hoanghaubkdn vậy.
Vui lắm

Đó là Nghị lực bản thân và sẻ thành công trong đời thôi. chứ chẳng có bí quyết gì. Làm như vậy đi
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 7 Users Say Thank You to umy For This Useful Post:
0962751633 (09-05-2013), billhoang201 (28-12-2014), hoanghaubkdn (09-05-2013), kiencon (24-06-2014), ng0cpr0 (18-03-2015), phide67 (26-08-2013), pro_engineer (19-08-2013)
Old 09-05-2013   #5
zolahut
Banned

Mình cũng từng nghiện game và bỏ dc. Và giờ vẫn thích nhưng chỉ xem nó như trò giải trí. Còn mình đã bỏ như thế nào
Đầu tiên mình lên thư viện đọc sách, và suy nghĩ cảm nhận cuộc sống nhiều hơn, rùi sau đó hoạt động bên ngoài, làm những việc có ích thì sẽ thấy cuộc sống có giá trị hơn như: thể dục thể thao với bạn bè hoặc 1 mình, tham gia các club, lên thư viện đọc sách.
Và quan trọng hơn cả là bạn có quyết tâm thay đổi bản thân mình ko thôi. Kẻ thù lớn nhất của đời người là chính bản thân mình mà. Chúc bạn bỏ dc game

thay đổi nội dung bởi: umy, 09-05-2013 lúc 12:29 PM Lý do: ban nick vì quảng cáo ở chử ký ban nick
zolahut vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to zolahut For This Useful Post:
hoanghaubkdn (09-05-2013)
Old 09-05-2013   #6
hoanghaubkdn
Thành viên mới

Mình đã đọc đi đọc lại bài viết các bạn....thật sự cảm ơn mọi người rất nhiều.Mình sẽ cố gắng bỏ đc game để tìm về chính mình của con người ngày xưa,học giỏi,ko biết gì gọi là game....là thế giới ảo
Old 09-05-2013   #7
umy
Administrator

umy's Avatar

Trích:
Mình đã đọc đi đọc lại bài viết các bạn....thật sự cảm ơn mọi người rất nhiều.Mình sẽ cố gắng bỏ đc game để tìm về chính mình của con người ngày xưa,học giỏi,ko biết gì gọi là game....là thế giới ảo
Phải bỏ thật sự, chứ không phải cố gắn bỏ (hứa cuội đấy ) .

Vào máy tính chỉ để tham gia Dđ. Tìm toài các TL tiếng Việt, tiếng Anh trong chuyên nghề. Học cho xong KS.

Khi có chổ làm, đứng vửng chân rồi, biết là có đủ nghị lực để chiến thắng ham muốn cá nhân, thì đọc thêm sách vở về mọi thông tin trên thế giới cho sáng trí ra. Còn phải giúp đở lại cho Dđ, xã hội chung quanh cậu nữa chứ.

thay đổi nội dung bởi: umy, 09-05-2013 lúc 01:10 PM Lý do: lổi chính tả
The Following 2 Users Say Thank You to umy For This Useful Post:
ductvbn (19-04-2015), hoanghaubkdn (09-05-2013)
Old 09-05-2013   #8
hoanghaubkdn
Thành viên mới

Bạn umy ơi,bạn có trang web hay tài liệu nào hay về nghành xddd&cn ko,cho minh link được ko à
Va mình hỏi bạn 1 điều nữa đc ko,2 năm rùi mình chơi game nhìu quá,mà ko chịu học giờ cuối năm 3 rùi,còn 2 năm nữa,chuyên nghành nhiều rùi...môn nào là chủ lực quan trong và phần mềm nào tất yếu phải học nhìu của dân xây dưng (XDDD&CN) ko ạ
Old 09-05-2013   #9
umy
Administrator

umy's Avatar

Trích:
Bạn umy ơi,bạn có trang web hay tài liệu nào hay về nghành xddd&cn ko,cho minh link được ko à
Va mình hỏi bạn 1 điều nữa đc ko,2 năm rùi mình chơi game nhìu quá,mà ko chịu học giờ cuối năm 3 rùi,còn 2 năm nữa,chuyên nghành nhiều rùi...môn nào là chủ lực quan trong và phần mềm nào tất yếu phải học nhìu của dân xây dưng (XDDD&CN) ko ạ
Học gấp lên, ngày đêm (ngủ ít lại) để bù lại thời gian đã phí phạm mất.

1) Phần trên Dđ có Google custom search tìm kiếm Gõ vào đây cái gì muốn tìm.

2) trang web có tài liệu:

http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?t=32756

http://bantui.com/4rum/viewforum.php?f=68

http://congtrinhthep.vn/vi/Th%C6%B0-...-th%C3%A9p-213

http://www.bachkhoadanang.net/forum/...hp?p=8855#8855

3) Phần mềm của CIS: Etabs, Safe, SAP. Tự tìm, cày và tự học. Trong Dđ nhà đã có rất nhiều về đấy. Đừng mở topic mới để hỏi, sẻ bị BQT trừng phạt xóa Nick, xóa bài đấy

4) môn học nào, nhờ các bạn đi trước khác chỉ dẩn. Tôi cách biệt tuổi tác và chương trình học của cậu khá xa, không góp ý đươc.

5) Biết xem TL tiếng Anh chưa ? nếu được tôi cho biết thêm. Nếu chưa phải học gấp.

6) Theo sát Dđ lâu dài, và báo cáo thương xuyên lại những gì làm được. Sẻ nhận được giúp đở hoặc trách trêu tiếp. Cấm chán nãn bỏ cuộc.

thay đổi nội dung bởi: umy, 09-05-2013 lúc 01:38 PM
The Following 7 Users Say Thank You to umy For This Useful Post:
Amegirl_bk91 (19-08-2013), BangGia (29-09-2013), dungpzo (19-08-2013), giiothienthu (17-06-2015), lehuuthu (04-07-2013), pro_engineer (19-08-2013), thanhdat_kt (19-08-2013)
Old 09-05-2013   #10
co1972nguyen
Super Moderator

co1972nguyen's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gò Vấp-HCM

Dân nghiện (thuốc lá, game online, hàng đá, bia, rượu, cờ bạc...) chỉ toàn họ Hứa không Bác Umy à....chỉ có cái "chết" mới giúp họ thoát được thôi Bác ạ...chỉ riêng nghiện gái thì vợ giúp được
The Following User Says Thank You to co1972nguyen For This Useful Post:
billhoang201 (28-12-2014)
Old 09-05-2013   #11
umy
Administrator

umy's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi co1972nguyen View Post
Dân nghiện (thuốc lá, game online, hàng đá, bia, rượu, cờ bạc...) chỉ toàn họ Hứa không Bác Umy à....chỉ có cái "chết" mới giúp họ thoát được thôi Bác ạ...chỉ riêng nghiện gái thì vợ giúp được
tôi bỏ thuốc lá, games khoãng 20 năm rồi ! cờ bạc ngày trước có chơi cho biết nhưng không ghiền Còn lại bia, rượu chỉ còn uống rất ít trong những khi lể lộc, tiếp khách.

Chắc là gần chết rồi ! khà khà
The Following 2 Users Say Thank You to umy For This Useful Post:
cmengenie (13-06-2013), co1972nguyen (09-05-2013)
Old 09-05-2013   #12
huyhiep
Super Moderator

Trích:
Nguyên văn bởi umy View Post
tôi bỏ thuốc lá, games khoãng 20 năm rồi ! cờ bạc ngày trước có chơi cho biết nhưng không ghiền Còn lại bia, rượu chỉ còn uống rất ít trong những khi lể lộc, tiếp khách.

Chắc là gần chết rồi ! khà khà
Bác vẫn trong độ tuổi: tuổi ăn, tuổi yêu mà .
Bên chỗ cháu có các giáo sư 95 tuổi vẫn chống gậy đi dạy.
Có cụ ngoài 70 mới cưới vợ kém 20 tuổi, do vợ cũ mất .
huyhiep vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to huyhiep For This Useful Post:
umy (09-05-2013)
Old 09-05-2013   #13
hoangqmzp

chỉ có chuyển qua chơi chim chào mào là hết chơi game ^^"
hoangqmzp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-05-2013   #14
huyhiep
Super Moderator

Trích:
Nguyên văn bởi hoangqmzp View Post
chỉ có chuyển qua chơi chim chào mào là hết chơi game ^^"
Không sợ nhiễm cúm H5N1 à ?; chỉ xui dại .
huyhiep vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-05-2013   #15
laurebro
Thành viên mới

Nơi Cư Ngụ: Hà Nội- Việt Nam

Thường thì trong thế giới ảo mình có thể sống thật với bản thân mình hơn, sống thật với ước mơ và suy nghĩ của mình. Nhưng nó làm chúng ta phụ thuộc quá nhiều vào nó. "Nghiện "Có thể do cuộc sống ngoài đời thực ko có quá nhiều chuyển biến, nó quá đơn giản, đơn điệu khiến con ng cảm thấy tù túng, mệt mỏi. Mình nghĩ bạn có thể tập thể dục thể thao nhiều hơn. Đi choi cùng bạn bè hay lên thư viện đọc sách nhiều 1 chut. Và xác định rõ mục đích sống của mình là gì. Như vậy ý thức của chính bản thân mới giúp bạn thay đổi dc hành động của mình.
Chúc may mắn...
laurebro vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-05-2013   #16
thanhtungvnn

thanhtungvnn's Avatar

Trích:
Trong cơn mê, nếu gắn được cho nó hy vọng thì không còn là mê mà là động lực. Nếu không có hy vọng, thì nó chỉ là mê, không phải đam mê.

Trong cơn mê không thể nhận ra được và mất là gì. Cần phải có xúc tác. Với 1 số người là gia đình, với 1 số người là sĩ diện. Cái cảm giác bị bạn bè cùng trang lứa ngoảnh lại nhìn...

thay đổi nội dung bởi: thanhtungvnn, 14-05-2013 lúc 11:58 PM
thanhtungvnn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-05-2013   #17
huan_maidn
Thành viên

Có 1 cách để bỏ game này:
1 - ban viết 1 cái CV (ghi nhưng gì minh co thể làm dc vd nhu là vẽ cad, làm mô hình Etab, làm dự toán...) + 1 cai Sơ Yếu Lý Lịch + Đơn xin việc. Sau nó gom no lai, nen thành 1 file HOSO chẳnng hạn.
2 - len mấy trang tìm việc như timviecnhanh.com, vietnamwork, myobjob... tìm kiếm nhưng cong việc thiết kế hoặc triển khai bản vẽ kết cấu (dang như là họa viên kết cấu ý) ---> ghi lại tất cả mail của nhà tuyển dụng.
3 - Viết sẵn 1 cai mail xin việc rồi gởi hang loạt (lưu ý nhớ chỉnh sửa cho phù hợp với từng cty). Việc này giống như rải truyền đơn. kaka
4 - Có thể xin làm lương thấp (để đổ xăng, ăn sáng) hoặc chấp nhập làm không lương. Nếu bạn làm không lương thi sau 1 thang mà làm dc việc, chac chắn nhà tuyển dụng sẽ cho ban lương đổ xăng, ăn sáng. kaka.
Ưu điểm: khi bạn đi làm rồi thì tự động việc ban xa rời thế giới ao diễn ra từng chút từng chút, đến 1 lúc nào đó sẽ bỏ hăn. (tin tôi đi). Cái nữa là bạn sẽ nhận ra đồng tiền tự làm ra quý như thế nào. Có cơ hội vừa làm vừa học, nâng cao chuyên môn.
Khuyết điểm: làm không lương hoặc lương thấp sẽ là 1 thư thách cho bạn. bạn phải đi làm, sống cần kiệm, tập 1 lối sống lành mạnh cho chính bản than mình. Vì nếu ko như vậy, chac chắn bạn sẽ bị đào thải.

Kết: nếu bạn vượt wa được thang đầu tiên, rồi tháng thứ 2, rồi bạn sẽ nhận được lương (rất thấp nhé). bạn sẽ thấy cuộc đời còn có mục tiêu cho mình phấn đấu, yêu bản thân, rồi bạn sẽ "vượt lên chính mính". (tin tôi đi).

Note: đây là 1 câu chuyện, trải nghiệm của 1 người đã từng như chủ topic và đã làm dc.
huan_maidn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 8 Users Say Thank You to huan_maidn For This Useful Post:
ductvbn (19-04-2015), giiothienthu (17-06-2015), hoanghaubkdn (23-05-2013), ks.quoctien (19-08-2013), NGOC_IBST (24-05-2013), tienhm39 (08-01-2014), tongchuyen (16-07-2014), umy (15-05-2013)
Old 14-05-2013   #18
hoangqmzp

Bỏ game thì dể thôi tôi đây chơi từ năm mới 4 tuổi đã cầm neteendo choi contra^^ mới bỏ hơn 1 năm chơi với tiêu trí chơi game là phải ra tiền không ra thì nghỉ ^^ chứ không ham hố làm Godlike sever^^ 1 ngày phải chơi cho ra 2USD thì chơi với lại bạn muốn bỏ thì cứ chuyển qua chơi chim Chào mào tìm hiểu, cuối tuần đem chim ra ngồ uống ly cafe tán dốc với bạn bè nghe chim hót thì còn gì bằng hihihi.Nói chung có công việc là hết chơi game thôi hihi. Như mình thôi 5h30 là phải lo zậy cho chim tắm nắng 7h đi làm 11h về ăn cơm phát là cho chim tắm 1h đi làm 5h về cho chim đi ngủ 7h cafe hết ngày heheh đi ngủ ^^
hoangqmzp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-07-2013   #19
cuongnt8x
Thành viên mới

Mình nghĩ đơn giản thôi bạn.Nếu đam mê một thứ j khác nữa là tất bỏ được thôi
cuongnt8x vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-08-2013   #20
ks.quoctien
Thành viên tích cực

hì ngày xưa lớp 4-6 thì chơi game PS, lớn hơn chút nữa thì có cái PC đánh Emprise, lớp 9 thì võ lăm truyền kiếp, đến tệ, từ giỏi toán tới giỏi thuật toán, điểm tb 4,5. hết hồn!
bỏ game
sau thời gian tu tâm tính trở lại thì điểm số cũng được bảo toàn hơn, mỗi cái lại thêm cái DotA, lên ĐH thì bỏ hẳn, nghỉ hẳn.
vấn đề quyết định để bỏ 1 cái gì đó ảnh hưởng tới trách nhiệm của 1 người đàn ông thì cần phải có TRÁCH NHIỆM bạn ạh

kc.quoctien@gmail.com
ks.quoctien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to ks.quoctien For This Useful Post:
01694850090 (27-12-2013), ks.tuantran (19-08-2013)
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài