Phim sex Siêu thị Korea Lò bánh bao Máy bơm nước giếng Galaxy http://xuongbanghecafe.com
Cần giúp đỡ về thí nghiệm CBR - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > ĐỊA KỸ THUẬT & THIẾT KẾ NỀN MÓNG CÔNG TRÌNH > Tính toán ứng suất, biến dạng, trượt, thấm của nền đất
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old cách đây 2 tuần   #1
heyhey1994
Thành viên mới

Default Cần giúp đỡ về thí nghiệm CBR

Em chào các anh,

Anh nào biết về thí nghiệm đầm nén CBR có thể trả lời giúp em những vấn đề này với

Đầu tiên là chỉ số CBR dùng để đánh giá chất lượng vật liệu hoặc cười độ kết cấu đường. Vậy mình dựa vào đâu để đánh giá. Ví dụ mình làm thí nghiệm ra chỉ số CBR của vật liệu rồi thì mình so sánh với cái gì để đánh giá nó tốt hay xấu?
Thứ 2, em thấy trong TCN 332-06 có đoạn nói là mẫu thí nghiệm phải đạt được độ ẩm tối ưu nhất nhưng tại sao trước bước làm thí nghiệm mình lại ngâm ngập mẫu trong nước 96h để đo trương nở vậy thì độ ẩm nó đã thay đổi rồi. Em có đọc mấy tài liệu của nước ngoài thì thấy nhiều cái họ ko cần ngâm mẫu?
Thứ 3, tại sao mà trước khi thí nghiệm CBR mình phải đặt trước tấm gia tải 44N và nén xuống 44N. Sao mình ko gia tải luôn từ 0?
Thứ 4, Đồ thị Lực-Chiều sâu lún hay bị lõm xuống 1 tí ở lúc đầu là do loại đất hay 1 nguyên nhân nào đó ạ?
Thứ 5, Tốc độ của đầu nén nhanh hay chậm hơn thì có ảnh hưởng gì đến thí nghiệm hay ko?

Những vấn đề này em cũng tìm qua nhiều tài liệu nhưng vẫn chưa tìm ra cách trả lời, mong các anh giúp đỡ.

Em xin chân thành cảm ơn.
heyhey1994 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài