Phim sex
Thắc mắc việc xóa bài không lý do - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > BAN QUẢN TRỊ WEBSITE > Thông tin từ Ban Quản Trị Website > Thông báo bài viết bị xóa, thành viên vi phạm
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 09-03-2015   #1
magicstone
Thành viên

Default Thắc mắc việc xóa bài không lý do

Chào các bác anh chị. Hôm trước e có post link trên diễn đàn mình về cuốn AASHTO LRFD Bridge Construction Specifications (2010). Không biết bài e vi phạm nội qui gì diễn dàn? Vì e thấy về phần design thì AASHTO dễ tìm nhưng về phần construction hơi khó tìm. Mong các bác trả lời giúp ạ
magicstone vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-03-2015   #2
umy
Administrator

umy's Avatar

Default Re: Thắc mắc việc xóa bài không lý do

Trích:
Nguyên văn bởi magicstone View Post
Chào các bác anh chị. Hôm trước e có post link trên diễn đàn mình về cuốn AASHTO LRFD Bridge Construction Specifications (2010). Không biết bài e vi phạm nội qui gì diễn dàn? Vì e thấy về phần design thì AASHTO dễ tìm nhưng về phần construction hơi khó tìm. Mong các bác trả lời giúp ạ
Được Smod chuyễn qua đúng Topic thích hợp hơn !
Sách cho CIVIL Engineering - mỗi tuần 1 cuốn! #1687

http://www.ketcau.com/forum/showthre...t=4196&page=85
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to umy For This Useful Post:
magicstone (09-03-2015)
Old 20-04-2015   #3
sinhvientt
Thành viên

Default Ðề: Thắc mắc việc xóa bài không lý do

Dạ thưa ban quản trị! hôm trước e có Post 1 bài về "Console vượt khẩu độ 6.8m, có xây thêm 5 tầng trên đó", e đợi mãi ko có ai cũng cấp thêm thông tin, đến hôm nay e vào xem có thông tin gì ko thì thấy bài viết của e đã bị xóa, các bác cho e xin 1 lý do được ko ạ, để lần sau e còn biết mà tránh, dạ e xin lỗi là chỉ muốn 1 lý do chứ ko có ý bắt bẻ gì đâu ạ!
e chúc các bác mạnh khỏe !
sinhvientt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-04-2015   #4
umy
Administrator

umy's Avatar

Default Re: Ðề: Thắc mắc việc xóa bài không lý do

Trích:
Nguyên văn bởi sinhvientt View Post
Dạ thưa ban quản trị! hôm trước e có Post 1 bài về "Console vượt khẩu độ 6.8m, có xây thêm 5 tầng trên đó", e đợi mãi ko có ai cũng cấp thêm thông tin, đến hôm nay e vào xem có thông tin gì ko thì thấy bài viết của e đã bị xóa, các bác cho e xin 1 lý do được ko ạ, để lần sau e còn biết mà tránh, dạ e xin lỗi là chỉ muốn 1 lý do chứ ko có ý bắt bẻ gì đâu ạ!
Ai xoá, tại sao thì tớ không rỏ !

Nhưng các Công trình Kiến trúc đăc biệt, đa số đều kết cấu được nếu giỏi tính về static và dynamic ! Nhưng không mấy ai ngồi gõ lại để giãng dạy cho SV đâu .

Vào links nầy xem:
https://www.google.de/search?q=Archi...w=1245&bih=544

Kích chuột vào hình sẻ đươc thêm lời ghi chép
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to umy For This Useful Post:
sinhvientt (20-04-2015)
Old 20-04-2015   #5
Trungcdc
Super Moderator

Trungcdc's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Lãng tử biết đâu là nhà

Trích:
Bài của bạn tớ đã đọc qua, tuy nhiên tớ không có thời gian trả lời, không biết bác nào đã xóa bài nhưng tớ có thể nói ngắn gọn thế này:
1/ Về mặt kỹ thuật thì console 6,8m như hình của bạn post lên là làm đươc. Phương án thì có thế làm vách đỡ console, sàn và kết cấu tường đổ sau khi toàn bộ nhà đã thi công xong. Trong đó cần chú ý cấu tạo consle và hệ móng đỡ vách cho hợp lý ( làm kết cấu dự ứng lực)
2/ Về mặt thực tiển: phương án này là không khả thi vì chắc chắn không được cấp phép và chẳng có thằng hàng xóm nào chịu ở dưới một cái bẩy chuột kiểu đó
The Following User Says Thank You to Trungcdc For This Useful Post:
sinhvientt (20-04-2015)
Old 20-04-2015   #6
ksldtjang
Thành viên mới

Unhappy Ðề: Thắc mắc việc xóa bài không lý do

em cũng có 2 bài viết mong nhận được sự giúp đỡ nhưng hôm nay vào cũng bị xóa mất rồi. Không biết là có vi phạm gì không nữa.
1) Vấn đề về đường lát đá ??? http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?t=86240
2) Xin giúp đỡ. Bao lưới thép chống đá rơi ??? www.ketcau.com/forum/showthread.php?t=86238
ksldtjang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-04-2015   #7
sinhvientt
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi Trungcdc View Post
Bài của bạn tớ đã đọc qua, tuy nhiên tớ không có thời gian trả lời, không biết bác nào đã xóa bài nhưng tớ có thể nói ngắn gọn thế này:
1/ Về mặt kỹ thuật thì console 6,8m như hình của bạn post lên là làm đươc. Phương án thì có thế làm vách đỡ console, sàn và kết cấu tường đổ sau khi toàn bộ nhà đã thi công xong. Trong đó cần chú ý cấu tạo consle và hệ móng đỡ vách cho hợp lý ( làm kết cấu dự ứng lực)
2/ Về mặt thực tiển: phương án này là không khả thi vì chắc chắn không được cấp phép và chẳng có thằng hàng xóm nào chịu ở dưới một cái bẩy chuột kiểu đó
Em cũng có suy nghĩ giống bác, nhưng khổ nỗi là cái nhà này nó là nhà cải tạo, cái nhà dân bên dưới là 1 cái nhà cũ, chả hiểu lý do gì mà nó nhất định không chịu đập đi (chắc là thời thơ ấu có kỷ niệm gì đó rất gắn bó chăng?), và họ muốn làm 1 cái Console thò ra 6.8m để đỡ 5 tầng bên trên, công trình này thi công xong rồi, e nghe nói có ảnh thực tế nhưng e chưa tải về máy nên chưa post lên được (e sẽ tải sau), và cái console đó thì bên dưới không có hệ vách hay tường gì đỡ nó cả, đó mới là cái khó! Hơn nữa họ lại ko dùng kết cấu dự ứng lực bác ạ, mà họ dùng 1 loại bê tông gì đó mà theo như họ nói là rất nhẹ và có cường độ rất cao ! cảm giác cứ ghê ghê khi ở dưới cái Console đó ! hic
Old 20-04-2015   #8
Trungcdc
Super Moderator

Trungcdc's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Lãng tử biết đâu là nhà

Trích:
Em cũng có suy nghĩ giống bác, nhưng khổ nỗi là cái nhà này nó là nhà cải tạo, cái nhà dân bên dưới là 1 cái nhà cũ, chả hiểu lý do gì mà nó nhất định không chịu đập đi (chắc là thời thơ ấu có kỷ niệm gì đó rất gắn bó chăng?), và họ muốn làm 1 cái Console thò ra 6.8m để đỡ 5 tầng bên trên, công trình này thi công xong rồi, e nghe nói có ảnh thực tế nhưng e chưa tải về máy nên chưa post lên được (e sẽ tải sau), và cái console đó thì bên dưới không có hệ vách hay tường gì đỡ nó cả, đó mới là cái khó! Hơn nữa họ lại ko dùng kết cấu dự ứng lực bác ạ, mà họ dùng 1 loại bê tông gì đó mà theo như họ nói là rất nhẹ và có cường độ rất cao ! cảm giác cứ ghê ghê khi ở dưới cái Console đó ! hic
Nếu bạn tìm hiểu được thì chụp ảnh gửi lên, theo tớ nếu không làm bằng btct thường thì chắc làm bằng hệ khung thép, còn bê tông nhẹ thì có loại tấm 3d hoặc bt bọt xốp, nhà này làm được nhưng ở cũng ghê răng.
The Following User Says Thank You to Trungcdc For This Useful Post:
sinhvientt (20-04-2015)
Old 20-04-2015   #9
sinhvientt
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi Trungcdc View Post
Nếu bạn tìm hiểu được thì chụp ảnh gửi lên, theo tớ nếu không làm bằng btct thường thì chắc làm bằng hệ khung thép, còn bê tông nhẹ thì có loại tấm 3d hoặc bt bọt xốp, nhà này làm được nhưng ở cũng ghê răng.
Vâng, đúng là công trình này làm bằng tấm 3d, e chưa được xem loại công nghệ này nên mới muốn tìm hiểu xem 1 số anh em nào làm rồi thì có thể chia sẻ, hic, chắc là khả năng chịu kéo của bê tông này lớn lắm, và e nghe nói trọng lượng riêng rất nhẹ!
Old 18-05-2015   #10
amhere
Thành viên

Cho em hỏi bài "Sai lệch trong Sap V15" sao lại bị xóa mất rồi, em xem nội quy vẫn không rõ là lỗi gì?
amhere vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài