máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Chúc mừng các MOD mới của diễn đàn ketcau.com - Page 2 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > BAN QUẢN TRỊ WEBSITE > Thông tin từ Ban Quản Trị Website
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời
Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Unread 24-01-2011   #21
nguyenquocai
Patient & Humble

nguyenquocai's Avatar

Nơi Cư Ngụ: quán trọ thế gian
Default Ðề: Chúc mừng các MOD mới của diễn đàn ketcau.com

Trích:
Nguyên văn bởi NGOC_IBST View Post
Tôi xin có ý kiến:

1. Nguyên tắc của tôi là không liên kết, không hợp tác. Đây là chước thứ 37 mà Tôn Tử dấu chưa tiết lộ. Sau chước thứ 36: "chước chuồn" là chước thứ 37: "không đến". Không đến thì không phải chuồn.

2. Trước khi các bạn định làm gì với ai đó, kể cả làm cái điều mà các bạn nghĩ là làm tốt cho người ta thì các bạn nên hỏi người ta và chỉ làm khi được người ta đồng ý. Không phải lúc nào cứ làm cho người ta sướng là đè người ta ra mà làm được đâu. Đây cũng chính là một điểm của nền dân chủ cần được quan tâm.

3. Đề nghị cho tôi ra khỏi danh sách mod gì đó của các bạn. Tôi chỉ tham gia khi tôi thích và không tham gia khi chán. Nếu có chức vụ thì phải làm nhiệt tình mà tôi không muốn phải gì hết, chỉ phải sinh ra và phải chết đi cũng đủ mệt rồi. Tôi không muốn cứ nhận bừa chức vụ rồi cứ ngồi ì ra đấy mà không làm việc có ích. Hại âm đức lắm.

Mong các bạn giúp kinh nghiệm.
thầy Ngọc là tu sĩ chốn sơn lâm cùng cốc.thích vui với chim muông cây cỏ.thích đời sống tự tại.giống như Trang tử từ chối làm thừa tướng vậy.
em tặng riêng thầy bài thơ (tạm gọi) một thời nông nổi:
"Danh như gió thoảng
Lợi tợ mây bay
Đời là quán trọ
Sống tạm qua ngày
"
đã gọi là sống tạm thì đâu có gì phải ràng buộc. có chăng là mình thấy nó bị ràng buộc vậy thôi hihi.
đọc lại sao giống với hai người tu sĩ nói chuyện với nhau quá hihi.
nhưng em mong thầy Ngọc nhận lời.
riêng em:
như lúc trước em đã nói nếu diễn đàn cần Mod nhiệt huyết thì em làm được vì cái đó em có keke.
nếu diễn đàn cần Mod có chuyên môn (lever cao) hihi cho em kiếu vì lực bất tòng tâm.
làm mod rồi nhưng em sẽ không thay đổi gì đâu nhé. vẫn chém gió như thường không thích ai thì cũng nói thẳng.
cuối cùng: xin hãy xem em là tên quèn "nguyenquocai" đừng nghĩ em là thằng mod vô danh hihi.
@A son,A vinh, việt: chúc mừng vì đã trở thành mod phải thêm một phần gánh nặng trên vai hihi.phải làm sao gánh nặng đó bằng 0 nha.
The Following User Says Thank You to nguyenquocai For This Useful Post:
k.sok (24-01-2011)
Unread 24-01-2011   #22
viet2010
Super Moderator

viet2010's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Tp.HCM
Cool Ðề: Chúc mừng các MOD mới của diễn đàn ketcau.com

Trích:
Nguyên văn bởi trinhxd87 View Post
:d kekee. Chơi nhau không mà. biết mình không thích vào sg chơi nhau đây mà. đợi đấy. Mai mốt có điều kiện ta vào ta đòi 1 lần cho thỏa. hehe.
Mình nói thật không nói chơi đâu! Hjhj

Mình dự định ra tết sẽ sắp xếp ra ĐN, lúc đó Trình muốn đòi gì cũng được! Tớ chỉ thích mỗi việc đi đây đi đó thôi!
viet2010 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to viet2010 For This Useful Post:
k.sok (24-01-2011)
Unread 24-01-2011   #23
trinhxd87
Thành viên nhiệt huyết

trinhxd87's Avatar

Nhớ đó nha. khi nào ra đà nẵng thì gặp nhau 1 lần cho nó đặng kekeek:
trinhxd87 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to trinhxd87 For This Useful Post:
viet2010 (24-01-2011)
Unread 24-01-2011   #24
ks.thanhtan
Thành viên nhiệt huyết

ks.thanhtan's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Ho Chi Minh City
Send a message via Yahoo to ks.thanhtan
Smile Ðề: Chúc mừng các MOD mới của diễn đàn ketcau.com

Đã có thông báo bổ nhiệm Mod đợt này trong Phòng họp Ban quản trị, mời các bác Mods mới vào giới thiệu về mình để mọi người trong BQT được biết nhe. Link: http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?t=7774 . Xin chúc mừng mọi người!
k.sok (24-01-2011), nguyenquocai (24-01-2011)
Unread 24-01-2011   #25
nguyenquocai
Patient & Humble

nguyenquocai's Avatar

Default Ðề: Re: Chúc mừng các MOD mới của diễn đàn ketcau.com

Trích:
Nguyên văn bởi trongtri View Post
bác xem Bác Nguyễn Phú Trọng mà noi gương chứ, bác ấy luôn sẵn sàng nhận trách nhiệm lớn về mình mà chẳng hề 1 tiếng đùn đẩy cho ai, vậy mà bác...làm sao cho anh em xây dựng thật phát triển nhé bác, có gì em còn nhờ bác tư vấn . hihi
trongtri nói như vậy thì không hiểu thầy NGOC_IBST:
1.trách nhiệm lớn: với thầy ngọc ko xem ra gì đâu ngay cả chủ tịch nước hay tổng thống hihi.
@thầy Ngọc: không biết cái gì thầy coi là trách nhiệm, không biết thầy đã vượt qua trách nhiệm của người chồng và người cha chưa hihi.
2. đùn đẩy: không nhận không có nghĩa là đùn đẩy,từ này chỉ có nghĩa khi người nhận với lợi nhiều quá nên có khi họa lớn, hoặc có khi thấy lợi ít quá không đủ hihi.
@trongtri: tại sao bạn nghĩ (về từ "phải") chỉ dùng cho BQT mà không dùng từ đó cho tất cả các thành viện trong diễn đàn và ngay chính bản thân trongtri.
một vài bao đất làm sao đổi dc dòng con nước lớn.
ÁI, thân.

thay đổi nội dung bởi: nguyenquocai, 24-01-2011 lúc 01:02 PM Lý do: vì thấy ko đúng lắm
nguyenquocai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
k.sok (24-01-2011)
Unread 24-01-2011   #26
trongtri
Thành viên nhiệt huyết

trongtri's Avatar

Default Re: Chúc mừng các MOD mới của diễn đàn ketcau.com

hihi, cái từ đùn đẩy này không phải em cố ý nói bác Ngọc nhà mình không nhận trách nhiệm, mà trong tam quốc Gia Cát Khổng Minh đã dùng cái gọi là khích tướng để làm thay đổi ý của Tôn Quyền, Chu Du đấy, tại bác ấy nhắc đến tôn tử nên em mới nghĩ ra, mà em cũng không sánh mình với Gia Cát đâu nhà
Với lại đôi khi những câu hỏi nó rõ ràng quá nên em không tiện nói ra đấy chứ, kiến thực lại hạn hẹp nữa, nên các bác tha tội cho em không thể chảy cùng dòng với các bác được, em cứ làm cái lá vàng trôi theo mặt nước để hưởng quyền lợi cùng anh em thôi
trongtri vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 24-01-2011   #27
vanquanghoa
Thành viên

Trích:
Tôi xin có ý kiến:

1. Nguyên tắc của tôi là không liên kết, không hợp tác. Đây là chước thứ 37 mà Tôn Tử dấu chưa tiết lộ. Sau chước thứ 36: "chước chuồn" là chước thứ 37: "không đến". Không đến thì không phải chuồn.

2. Trước khi các bạn định làm gì với ai đó, kể cả làm cái điều mà các bạn nghĩ là làm tốt cho người ta thì các bạn nên hỏi người ta và chỉ làm khi được người ta đồng ý. Không phải lúc nào cứ làm cho người ta sướng là đè người ta ra mà làm được đâu. Đây cũng chính là một điểm của nền dân chủ cần được quan tâm.

3. Đề nghị cho tôi ra khỏi danh sách mod gì đó của các bạn. Tôi chỉ tham gia khi tôi thích và không tham gia khi chán. Nếu có chức vụ thì phải làm nhiệt tình mà tôi không muốn phải gì hết, chỉ phải sinh ra và phải chết đi cũng đủ mệt rồi. Tôi không muốn cứ nhận bừa chức vụ rồi cứ ngồi ì ra đấy mà không làm việc có ích. Hại âm đức lắm.

Mong các bạn giúp kinh nghiệm.
bác ngọc này thẳng tính quá, mà cháu thấy bac nói đúng quá đấy chứ
ko phải cái gì thấy tốt là cứ gán cho người khác.
anh em ta cần phải rút kinh nghiệm thôi.
nhưng cháu nghỉ bác nên thông cảm cho các anh lần này.
mong bác vẫn đóng góp cho diễn đàn để diễn đàn phát triển mạnh nào
ps: mình mới tập viết bài thôi, nên có gì ko đúng xin anh em bỏ qua cho.heeee
vanquanghoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to vanquanghoa For This Useful Post:
nguyenquocai (24-01-2011)
Unread 24-01-2011   #28
songthan1803
Thành viên tích cực

Trích:
Nguyên văn bởi nttungbg View Post
Xét những cống hiến rất lớn của các thành viên, sự nhiệt huyết thực sự với diễn đàn và được sự thống nhất của BQT; thay mặt BQT diễn đàn, xin công bố danh sách các MOD mới của diễn đàn kể từ ngày hôm nay như sau:

1) sonxd2003
2) nguyenquocai
3) viet2010
4) tacongthanhvinh
5) NGOC_IBST

Thay mặt diễn đàn xin chúc các MOD luôn mạnh khỏe, hạnh phúc , công tác tốt. Mong rằng các MOD sẽ luôn luôn song hành cùng diễn đàn.

Nào các bạn, chúng ta cũng chúc mừng các MOD mới của diễn đàn nào.

Thân
Sao không có tên ksminh ở đây...Ksminh là một trong những người tham gia sớm nhất trên diễn đàn ketcau.com...đã có những đóng góp về mặt kiến thức rất nhiệt tình với anh em, có thể nói rất có ích...có thể nhiều lúc cũng nóng tính, nhưng tôi nghĩ đó là cá tính của cậu ấy và chúng ta ít nhiều cũng nên tôn trọn hơn là bới móc, thù hằn cá nhân để rồi mất đi một người nhiệt huyết như thế. Nhân topic này cũng như cuối năm 2010 tôi xin có vài dòng như thế.

thay đổi nội dung bởi: songthan1803, 24-01-2011 lúc 01:42 PM
songthan1803 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to songthan1803 For This Useful Post:
umy (25-01-2011)
Unread 24-01-2011   #29
nguyenquocai
Patient & Humble

nguyenquocai's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi songthan1803 View Post
Sao không có tên ksminh ở đây...Ksminh là một trong những người tham gia sớm nhất trên diễn đàn ketcau.com...đã có những đóng góp về mặt kiến thức rất nhiệt tình với anh em, có thể nói rất có ích...có thể nhiều lúc cũng nóng tính, nhưng tôi nghĩ đó là cá tính của cậu ấy và chúng ta ít nhiều cũng nên tôn trọn hơn là bới móc, thù hằn cá nhân để rồi mất đi một người nhiệt huyết như thế. Nhân topic này cũng như cuối năm 2011 tôi xin có vài dòng như thế.
Ksminh không còn nữa (nick) nhưng con người vẫn còn đâu đây chăng.
xem ở đây
http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?p=107387
Unread 24-01-2011   #30
co1972nguyen
Super Moderator

co1972nguyen's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gò Vấp-HCM

Trích:
Quyền gì cũng dễ làm cho người ta hư người đi. Mà ta thì đã rất hư rồi, không cần hư thêm nữa.
Bác cứ để đó đi, mình làm Mod thì cái nick nó màu Xanh lá khác màu đen, chứ nó không thể biến Bác từ hư thành ngoan (có thể giờ Bác quá ngoan), mình chỉ dùng đến quyền lực này nếu cảm thấy cần tác động để người khác ngoan tránh hư như mình ... tôi Bói toán cho Bác hình như hơi bị chuẩn ... nói lên là tuần sau lên
co1972nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to co1972nguyen For This Useful Post:
wasabi (24-01-2011)
Unread 24-01-2011   #31
tacongthanhvinh
Moderator

tacongthanhvinh's Avatar

Nơi Cư Ngụ: HCMC

Mấy bữa nay em hơi bận nên chưa đọc được topic này của mấy bác.

Đầu tiên em xin thanks các bác admin và mod cũ.
Kế đến cũng xin vote 1 phiếu bác bỏ yêu cầu của bác Ngọc.
tacongthanhvinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 24-01-2011   #32
tacongthanhvinh
Moderator

tacongthanhvinh's Avatar

Chào anh Tùng, em là Vinh. cám ơn anh em tin tưởng với việc accept em làm MOD. Nhưng dựa vào nội dung anh post, căn cứ cho việc bổ nhiệm mới này dựa vào những cống hiến trên diễn đàn và OFFLINE, em cảm thấy thiếu 1 người đó là Trung ( đang theo học Master DKT xây dựng BK), Trung cũng phụ em và anh em BTC rất nhiều trong buổi OFFLINE vừa rồi (nếu nói chính xác hơn là thành viên chủ chốt BTC OFFLIEN rồi).
Vài ý đóng góp. Thanks

thay đổi nội dung bởi: ks.thanhtan, 24-01-2011 lúc 02:15 PM
The Following User Says Thank You to tacongthanhvinh For This Useful Post:
nguyenquocai (24-01-2011)
Unread 24-01-2011   #33
ks.thanhtan
Thành viên nhiệt huyết

ks.thanhtan's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Ho Chi Minh City
Send a message via Yahoo to ks.thanhtan

Trích:
Nguyên văn bởi tacongthanhvinh
Chào anh Tùng, em là Vinh. cám ơn anh em tin tưởng với việc accept em làm MOD. Nhưng dựa vào nội dung anh post, căn cứ cho việc bổ nhiệm mới này dựa vào những cống hiến trên diễn đàn và OFFLINE, em cảm thấy thiếu 1 người đó là Trung ( đang theo học Master DKT xây dựng BK), Trung cũng phụ em và anh em BTC rất nhiều trong buổi OFFLINE vừa rồi (nếu nói chính xác hơn là thành viên chủ chốt BTC OFFLIEN rồi).
Vài ý đóng góp. Thanks
Chú Vinh cho các Admin cái tên Nick anh Trung trên diễn đàn để xem xét nhé!
Trích:
Nguyên văn bởi songthan1803
Sao không có tên ksminh ở đây...Ksminh là một trong những người tham gia sớm nhất trên diễn đàn ketcau.com...đã có những đóng góp về mặt kiến thức rất nhiệt tình với anh em, có thể nói rất có ích...có thể nhiều lúc cũng nóng tính, nhưng tôi nghĩ đó là cá tính của cậu ấy và chúng ta ít nhiều cũng nên tôn trọn hơn là bới móc, thù hằn cá nhân để rồi mất đi một người nhiệt huyết như thế. Nhân topic này cũng như cuối năm 2010 tôi xin có vài dòng như thế.
Đồng ý với ý kiến của bạn, tôi cũng đã có ý kiến với anh Huy sau cuộc họp OFFLINE trong miền Nam thì sẽ khôi phục lại Nick cho anh ksminh, vì sau thời gian trên anh Minh đã thực sự hiểu và nói chuyện với mọi người rất chân tình, và ngay trong cuộc họp OFFLINE vừa qua-các thành viên trên diễn đàn đều thấy điều đó. Nhân dịp năm mới sắp đến-Tôi chính thức khôi phục lại Nick anh ksminh từ bây giờ! Chúc mọi người 1 năm mới hạnh phúc!
co1972nguyen (24-01-2011), hungdn-LBG (24-01-2011), ilove_pl (26-01-2011), levanduy (24-01-2011), nguyenquocai (24-01-2011), songthan1803 (24-01-2011), tacongthanhvinh (24-01-2011), ttrung (24-01-2011), umy (25-01-2011), viet2010 (24-01-2011)
Unread 24-01-2011   #34
PhanTuHuong
Thành viên rất tích cực

Mong đợt này các Mod làm việc hiệu quả hơn, đặc biệt nên xóa (ban nick) những bài kiểu này:

- Quảng cáo tùm lum!
- Bài viết không dấu, không rõ ràng, rồi Help, cứu cứu,... câu hỏi ngô nghê, thậm chí vô văn hóa,...
- Bài viết không đúng chủ đề (Kết cấu nhiều vô kể)

giày tăng chiều cao nam

thay đổi nội dung bởi: PhanTuHuong, 21-03-2015 lúc 05:51 AM
PhanTuHuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 4 Users Say Thank You to PhanTuHuong For This Useful Post:
caphesang25 (19-11-2011), NGOC_IBST (24-01-2011), ttrung (24-01-2011), wasabi (24-01-2011)
Unread 24-01-2011   #35
tacongthanhvinh
Moderator

tacongthanhvinh's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi ks.thanhtan View Post
Chú Vinh cho các Admin cái tên Nick anh Trung trên diễn đàn để xem xét nhé!
Nick em Trung: ttrung, Thanks anh Tân và anh Tùng nha. Mong các anh xem lại.

P/S: Còn 1 vấn đề nữa là quảng cáo của công ty nhựa Minh Hùng và Menard trên Forum mình. Anh Huy đã confirm, hi vọng các bác tranh thủ help vấn đề này để đảm bảo uy tín của diễn đàn mình, tạo thuận lợi cho các lần OFFLINE sau.

Vinh
Unread 24-01-2011   #36
ttrung
Thành viên tích cực

Trích:
Nguyên văn bởi tacongthanhvinh View Post
Vài ý đóng góp. Thanks

Em cảm ơn anh Vinh nhiều đã giới thiệu em , nhưng em tự nhận thấy em cũng chỉ mới tham gia diễn đàn thường xuyên gần đây thôi và cảm thấy cũng chưa làm được gì nhiều cho diễn đàn. Mục đích của tham gia diễn đàn trên hết cũng là quen thêm được nhiều anh em trong ngành và học hỏi thêm nhiều thứ. Vả lại thật sự giờ vị trí mod em cũng chẳng biết mod là làm những gì, nên cứ để 1 thời gian sau khi em làm được nhiều cho diễn đàn hơn và nếu diễn đàn cần người phụ giúp thì em xin xung phong ạ.

Xin chúc mừng các anh, em ,thầy Ngọc thành mod trong đợt này và hy vọng mọi người sẽ làm nhiều hơn nữa cho sự phát triển của diễn đàn.

Tết sắp tới ,em xin chúc mọi người có một năm mới dồi giàu sức khỏe, an khag thịnh vượng, thành công trong công việc và học tập, có một cái tết đầy niềm vui bên gia đình.
ttrung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to ttrung For This Useful Post:
binhminh142 (24-01-2011), nguyenquocai (24-01-2011), tacongthanhvinh (25-01-2011)
Unread 24-01-2011   #37
wasabi
Super Moderator

wasabi's Avatar

Nơi Cư Ngụ: lang thang

Xin chúc mừng các bác mới chuyển màu và cỡ nick!!!

Trích:
Nguyên văn bởi PhanTuHuong View Post
Mong đợt này các Mod làm việc hiệu quả hơn, đặc biệt nên xóa (ban nick) những bài kiểu này:

- Quảng cáo tùm lum!
- Bài viết không dấu, không rõ ràng, rồi Help, cứu cứu,... câu hỏi ngô nghê, thậm chí vô văn hóa,...
- Bài viết không đúng chủ đề (Kết cấu nhiều vô kể)
nhất trí với bác PhanTuHuong, theo tôi những bài viết đỏ thì ban nick thẳng thừng.

Nếu có thể, dọn các bài viết xanh dọn vào một góc, như góc ''thập cẩm'' hay ''những câu hỏi ngộ nghĩnh'' chẳng hạn, kèm theo nhắc nhở bởi những nick đó có thể thuộc mấy dạng sau:

- đăng nick chỉ để lấy mẫu thiết kế, báo cáo, số liệu... cho việc học tập hoặc ''kiếm ăn'' của mình. Nhiều khi là sv, cũng có khi là người đi làm rồi muốn lợi dụng diễn đàn;
- ngô nghê thật hoặc chưa có kinh nghiệm tham gia diễn đàn;
- ko xác định được nội dung mình bàn thuộc chủ đề nào (cái này đôi khi khó cả với các thành viên có kinh nghiệm).

just SHAREs!
ilove_pl (26-01-2011), NGOC_IBST (24-01-2011), trinhxd87 (24-01-2011)
Unread 24-01-2011   #38
trinhxd87
Thành viên nhiệt huyết

trinhxd87's Avatar

Diễn đàn mình ngày càng thu hút nhiều thành viên mới đó chứ.
Thế này thì mình cũng phải cố gắng phấn đấu để được làm mod mới được, mình thích mấy cái vụ này lắm. phải cố gắng học hỏi nâng cao tay nghề để được làm mod thôi.
trinhxd87 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 24-01-2011   #39
nguyenquocai
Patient & Humble

nguyenquocai's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi trandinhninh View Post
hiii! cố lên bác. em ủng hộ...hiiii.

lâu nay bận bịu đồ án quá. bây giờ vào ketcau thấy nhiều cái khác quá, nhất là đã có thêm 1 số mod mới......hiii
mới sáng nay em lên thấy tên mình xanh xanh thôi.lúc tối vẫn còn xanh xanh kia hihi.
@a trình: ủng hộ anh
@a ninh: band 3 ngày thôi mà.
Ái, thân.
trinhxd87 (24-01-2011)
Unread 24-01-2011   #40
Frank
Thành viên mới

Send a message via AIM to Frank Send a message via Yahoo to Frank Send a message via Skype™ to Frank

Chúc mừng mọi người !

Mong anh em quản lý diễn đàn được xát sao và tốt hơn nữa ...
Frank vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài