máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Xin hỏi về bài bị close ạ - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > BAN QUẢN TRỊ WEBSITE > Góp ý, thắc mắc, trợ giúp > Hỏi đáp về Forum
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời
Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Unread 15-10-2013   #1
ldt_kts2007
Thành viên mới

Default Xin hỏi về bài bị close ạ

Tôi có chút thắc mắc về lý do close topic
Tôi là dân kiến trúc do đó cũng thường xuyên ghé vào diễn đàn với mục đích tìm hiểu thêm vầ KC, tuy chưa có đóng góp gì nhưng mong BQT chỉ rõ cho thành viên biết nguyên nhân khi bài bị xoá hoặc close để có thể hiểu và rút kinh nghiệm
Cụ thể như bài của tôi: http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?t=65790
Tại sao không để mọi người trao đổi cho rõ nguyên nhân sự việc rồi sau đó xoá bài cũng chưa muôn mà
Cảm ơn BQT rất nhiều!
ldt_kts2007 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to ldt_kts2007 For This Useful Post:
Huanghia (15-10-2013)
Unread 15-10-2013   #2
Quang_TVXDVP
Thành viên rất tích cực

Quang_TVXDVP's Avatar

Default Ðề: Xin hỏi về bài bị close ạ

Theo tớ cái topic đó "mót" close thì cũng hơi quá đáng, có phần hơi quá phận!
Quang_TVXDVP vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to Quang_TVXDVP For This Useful Post:
ldt_kts2007 (15-10-2013)
Unread 15-10-2013   #3
ldt_kts2007
Thành viên mới

Tôi cũng bên tư vấn nhưng làm về kiến trúc quy hoạch nhiều hơn, tuy vậy cũng không phải là người chỉ biết xin xỏ hay nhờ vả. Đây là nhà của người nhà mình mà tôi lại không nắm rõ được, nếu cần tôi không ngại thuê người có đủ năng lực để thẩm tra, chỉ có điều công trình nhỏ và chưa biết như nào, chủ nhà cũng eo hẹp về kinh tế vì vậy hỏi ý kiến các bác để có hướng giải quyết thôi. Xã hội giờ không thiếu chuyện nhờ vả xin xỏ làm người làm ngay khó chịu. Nhưng tôi nghĩ mọi người phản ứng như thế có thái quá hay không. Và BQT nên nói sơ qua để thành viên rút kinh nghiệm cho lần tới. Cảm ơn các bác nhiều!
Unread 15-10-2013   #4
huan_maidn
Thành viên

Tôi co ý mun giup chủ topic, ma post bài len bị nói này nói nọ cũng nản. đã nói là tôi sẽ thẩm tra free thì tất nhiên se tính toán đàng hoàng mơi dám nhận thẩm tra. Chưa gì ma bac terible gi đó bảo là tôi phán. Xin lỗi, tôi đang làm thiết kế, tôi nghĩ minh đũ kha năng thảm tra cái nhà phố của chủ topic. Bác terible chưa gì mà đã nhận xét người khác... Thiết là....
huan_maidn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to huan_maidn For This Useful Post:
ldt_kts2007 (15-10-2013)
Unread 15-10-2013   #5
terrible
Cleaner

Trích:
Nguyên văn bởi huan_maidn View Post
Tôi co ý mun giup chủ topic, ma post bài len bị nói này nói nọ cũng nản. đã nói là tôi sẽ thẩm tra free thì tất nhiên se tính toán đàng hoàng mơi dám nhận thẩm tra. Chưa gì ma bac terible gi đó bảo là tôi phán. Xin lỗi, tôi đang làm thiết kế, tôi nghĩ minh đũ kha năng thảm tra cái nhà phố của chủ topic. Bác terible chưa gì mà đã nhận xét người khác... Thiết là....
Bạn thẩm tra mà chỉ cần bản vẽ kết cấu thôi sao?Cái topic kia bị khóa thì đợi người khóa trả lời rồi bàn tiếp trong đó.Nếu thật sự bạn chỉ cần bản vẽ kết cấu mà ra được thuyết minh tính toán đàng hoàng thì bạn quả là cao thủ.
terrible vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to terrible For This Useful Post:
ldt_kts2007 (15-10-2013), sangcd779 (15-10-2013), umy (15-10-2013)
Unread 15-10-2013   #6
zerosg
Thành viên rất tích cực

zerosg's Avatar

-muốn biết chính xác thì nhập vào mô hình etap mà tính,ra biểu đồ moment rồi từ đó xuất ra tính thép,ở đây kết quả tính toán chính xác
-mình chứng kiến nhiều ông kinh nghiệm toàn là đi coi bản vẽ người khác rồi lấy kinh nghiệm nhận xét,trong khi không biết nhập số liệu vào mô hình etap hay sap để coi nội lực như thế nào
zerosg vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to zerosg For This Useful Post:
ldt_kts2007 (15-10-2013)
Unread 15-10-2013   #7
ldt_kts2007
Thành viên mới

Cảm ơn bác huan _main nhiều! Chuyện nhờ tư vấn thì em vừa gửi cho bạn tính lại rồi. Tôi chỉ mong BQT cho biết lý do để diễn đàn thảo luận một cách lành mạnh và những người ngoài chuyên môn như tôi cũng biết thêm chút ít. Chân thành cảm ơn các bác ạ
Unread 15-10-2013   #8
sonxd2003
Super Moderator

sonxd2003's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Buôn Ma Thuột City
Send a message via Yahoo to sonxd2003

Vấn đề closed thì chưa biết ai trong BQT làm. Mong là sẽ nhanh có câu trả lời thỏa đáng cho chủ thớt.
Trong lúc chờ thì đề nghị các thành viên không post bài với kiểu bất mãn như trên, nó không hay và không có tác dụng gì ngoài việc gây thêm mâu thuẫn. Với lại nhắc nhở một số bạn post bài không được sử dụng ngôn ngữ tắt của văn nói, cái này tuy là vấn đề nhỏ nhưng nó vi phạm nội qui diễn đàn.
huyhiep (15-10-2013), ldt_kts2007 (15-10-2013)
Unread 15-10-2013   #9
huyhiep
Super Moderator

Tớ mới đi vắng...nửa ngày mà có chuyện vui nhỉ .

Thôi thì để tớ mở ra cho hết chuyện nhé.
Thường topic mới bị xóa, còn chuyện bị khóa mới nghe lần đầu .

( Chắc Mod nào ấn nhầm khi xóa quảng cáo, tớ lại đi xử án vậy ).
huyhiep vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 15-10-2013   #10
ldt_kts2007
Thành viên mới

Chuyện nhỏ thôi ạ. Rất xin lỗi BQT, chỉ đơn giản một phần vì tò mò lý do, phần nữa cũng đang mong thành viên góp ý dùm phuơng án giải quyết cho công trình đã sắp xong phần móng rồi.
Xong rồi ạ. Cảm ơn các bác nhiều!

thay đổi nội dung bởi: ldt_kts2007, 15-10-2013 lúc 11:53 PM
Unread 16-10-2013   #11
umy
Administrator

umy's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi ldt_kts2007 View Post
Nhà này của người quen nhờ e thiết kế KT, chủ nhà thuê bên KC riêng, Nhà phố, 1 trệt, 1 lửng + 1 lầu, ngang 5m. Cột 200X200-4d16, lưới cột dọc cũng 5m ạ, bên KC họ tính dầm ngang 4d18+3d18 cho miền chịu kéo, dầm dọc 4d18+1d18 cho miền chịu kéo.
Bên thi công nhận xét là dư thép, mà kinh phí cũng có hạn nên xin nhờ các bác tư vấn dùm như vậy có hợp lý không
Trích:
Nguyên văn bởi ldt_kts2007 View Post
Rất xin lỗi BQT, chỉ đơn giản một phần vì tò mò lý do, phần nữa cũng đang mong thành viên góp ý dùm phuơng án giải quyết cho công trình đã sắp xong phần móng rồi.
Xong rồi ạ. Cảm ơn các bác nhiều!
Học lại sức bền vật lộn và BTCT thì nghiệm được ngay ! Có thế mới xứng danh là KTS làm tư vấn có trình.

1- dầm ngang: nằm trên 2 gối, mô men M = q*L²/8
2- dầm dọc là dầm liên tục trên nhiều gối, Mgối khoãng 2/3, Mbụng 1/3
3- Từ đó tính ra thép, nếu đã lựa d18 thì giử lấy, đừng tiết kiệm nữa vời, pha lấy vài thanh d16. Mua lẻ tẻ khó khăn, khi thi công, có thể sinh ra lầm sai.

Nhắn tin cho 2 cậu KTS ldt_kts2007, architech huan_maidn đừng hung hăn, giận dử khi bị chê trách, măc dù 2 cậu đã ra hành nghề được vài năm rồi, nhưng ACE trong BQT đang trao đổi với 2 bạn trình độ và tuổi tác nằm trên 2 bạn nhiều lắm. Có góc nhìn rộng và cao hơn 2 bạn đấy.
Suy nghỉ xem tại sao bị trách.

Còn tại sao Topic kia bị khóa, tôi không rỏ. Nhưng dù sao không nên xóa ! Cứ để đấy cho có thêm kinh nghiệm.
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 5 Users Say Thank You to umy For This Useful Post:
Badinhtan (16-10-2013), huyhiep (16-10-2013), ldt_kts2007 (16-10-2013), nh.hoan (19-11-2014), sangcd779 (16-10-2013)
Unread 16-10-2013   #12
ldt_kts2007
Thành viên mới

Xin lỗi ad
Đầu tiên tôi đã nói rõ ràng xin lỗi mọi người và chốt lại vấn đề. Đã xong (vốn không có gì to tát cả).
Thứ 2 là tôi biết mình là người không có chuyên môn, biết thành viên trong diễn đàn nhiều bác không những khác hẳn về trình độ, kinh nghiệm mà còn là tuổi tác nữa. Mỗi người một lĩnh vực khác nhau, có thể là chuyên gia trong việc này nhưng lại là học nghề trong việc khác. Tôi tham gia nhiều diễn đàn khác như voz, tinte hay hdvietnam nên không phải tôi không ý thức được chuyện này. Mục tiêu là chia sẽ cho thành viên tiến bộ. Ad nói như vậy cá nhân tôi nghĩ nó không khớp với mục đích của diễn đàn để mọi người trao đôi kinh nghiệm.
Chuyện của tôi nếu có gì thì các bác cứ góp ý thẳng thắn. làm như vậy không được. Ok.
Thứ 3 là mục đích đơn giản chỉ là thắc mắc về quy định close topic và post bài vi phạm nội quy diễn đàn như thế nào để còn tránh. Vì tôi xem nội quy rồi mà chưa hiểu. Thực sự không có ý chia rẽ hay thể hiện việc gì.
Thứ 4, tôi không biết tại sao ad sử dụng từ "hung hãn". Ad xem lại coment thì sẽ rõ. Tôi nghĩ ở vị trí của BQT có nên nói như vậy không. Chuyện xoá bài, band nick... nếu thấy cần thiết là việc quản lý của BQT tôi không hiểu, tò mò nên thắc mắc chút thôi.
Vài ý kiến cá nhân vậy thôi ạ, tôi không có ý nói đi nói lại nhiều lần một việc nhỏ, đã qua mà gây mất đoàn kết.
Cuối cùng là chuyện vốn rất đơn giản. Cá nhân tôi cũng mong muốn ketcau.com phát triển, là nơi hữu ích không chỉ riêng đối với cộng đồng kết cấu mà đối với những người ngoài chuyên môn muốn tìm hiểu, học hỏi.
Cảm ơn ad vì những kiến thức cơ bản mà tôi chưa nắm được và góp ý của admin umy.
Thực sự xin lỗi vì chuyện chẳng có gì, gây mất thời gian cho mọi người. Cảm ơn các bác rất nhiều!
The Following User Says Thank You to ldt_kts2007 For This Useful Post:
umy (16-10-2013)
Unread 17-11-2014   #13
Trần Thị Mai
Thành viên mới

Anh chị ơi, m.n có ai có tà liệu địa chất hoặc trữ lượng nước ở khu vực KKT Dung Quất ko? Cho em xin với ạ

BQT Nhắc nhở

Viết bài cho đúng tiểu đề , chuyên mục ! Sai lầm sẻ bị xoá mà không cần thông báo.

SV, KS ở VN lớn cả rồi , tập sử dụng chức năng tìm kiếm. Xem Nội Quy Dđ. Hỏi xin cho đúng phép.
Chứ đừng như bé ở vườn trẻ. Đói thì rống lên đòi ăn! Tệ quá

thay đổi nội dung bởi: umy, 17-11-2014 lúc 03:25 PM Lý do: Nhắc nhở
Trần Thị Mai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 17-11-2014   #14
tdvnvip
Thành viên mới

Mình cũng vậy bài " Thiết kế cột điện" cũng bị xóa mà không hiểu nguyên nhân, nếu mình có gì sai hay vi phạm nội quy thì phải nói để lần sau rút kinh nghiệm, đúng là mình chưa đóng góp gì nhưng làm như vậy thấy thiếu tôn trọng nhau quá. Mong BQT xem lại.

BQT phải nhắc nhở:

0- có đọc Nội Quy D đ chưa ?

2- bài " Thiết kế cột điện" mới mở Topic, hay trong Topic có sẳn ?, cũng bị xóa hay bị khoá (Close) ? Sai lầm Topic rồi !
Thử xem và trả lời cho tớ biết.
bài #27
http://www.ketcau.com/forum/showthre...906#post376906
Bài #9 và 10
http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?t=13684

3- Giử đúng kỷ luật, chư đừng hung hăn để bị phạt nặng thêm. Đáng tiếc lắm.
Nên nhớ: Các cậu trẻ cần giúp đở của Dđ, chứ BQT không có lợi lộc gì để giúp đở cho đám Gà VN cả ! không nên sù lông vớ vẫn

thay đổi nội dung bởi: umy, 17-11-2014 lúc 03:23 PM Lý do: Nhắc nhở
tdvnvip vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 17-11-2014   #15
umy
Administrator

umy's Avatar

Default Re: Xin hỏi về bài bị close ạ

Xem lời nhắc nhở của BQT !
Cậu tdvnvip nhớ trả lời câu hỏi, nếu không đáp, tớ treo níc đây !

Lúc nầy các min, mod (đầy tớ không lương) chán nãn lối hỏi, bắt lổi như thế nầy, nên lên núi ở ẩn cả.
Các bạn trẻ nhắc nhở lẫn nhau, tập tành chuyên môn và lối cư xử phải đạo. Để các thầy,cô tiền bối có thể vui lòng trở lại D đ, giúp đở cho.

thay đổi nội dung bởi: umy, 18-11-2014 lúc 03:12 AM Lý do: Thêm
The Following User Says Thank You to umy For This Useful Post:
tdvnvip (19-11-2014)
Unread 19-11-2014   #16
tdvnvip
Thành viên mới

Bài thiết kế cột thép mình để trong Công trình đặc biệt kết cấu thép , trụ thép là đâu có sai topic Umy coi lại giúp, và mình cũng ko hề hung hăn hay gì hết chỉ muốn biết mình đã sai và sai như thế nào để lần sau rút kinh nghiệm .
Unread 19-11-2014   #17
umy
Administrator

umy's Avatar

Default Re: Ðề: Xin hỏi về bài bị close ạ

Trích:
Nguyên văn bởi tdvnvip View Post
Bài thiết kế cột thép mình để trong Công trình đặc biệt kết cấu thép , trụ thép là đâu có sai topic Umy coi lại giúp, và mình cũng ko hề hung hăn hay gì hết chỉ muốn biết mình đã sai và sai như thế nào để lần sau rút kinh nghiệm .
0- Đưa câu hỏi cột điên tràn lan trong nhiều Topic, mà không có ACE nào thèm trả lời giúp đở. Thì tự biết sao rồi .

Topic nầy nói về bài bị Close (khoá), chứ không vì bài bị xoá !
Đăng sai rồi ! Làm lổi mà vẫn ngoan cố !

Tập tìm kiếm nơi bài bị xoá đã có những câu trả lời cho các trường hợp tương tự.

Thử Hỏi "nơi đó" Smod nào xoá bài của cậu, thì làm ơn vui lòng cho biết: Tại sao nhiều bài viết hỏi xin của Gà cứ bị xoá mãi. Mà sao chưa ban nic !!!!

Chứ tớ già cả, không còn thời giờ, và không rảnh rổi , để coi lại mãi ... . Những khiếu nại, thắc mắt hỏi xin của đám trẻ, chưa đóng góp gì mà cứ đòi hỏi xử kiện! Thấy phệt quá !

Khi nào Member có trên trăm bài viết đóng góp có giá trị, thì hoạ chăng , tớ để mắt xem cho.

1- có đọc Nội Quy D đ chưa ? Admin Umy hỏi: Tại sao không trả lời ?

(không trả lời nghiêm chỉnh, mà còn tiếp tục làm phiền tớ ! Đáng bị treo nic đấy!)

Trích Nội Quy:
Mọi ý kiến góp ý, thắc mắc, cần giải đáp, giúp đỡ, các thành viên có thể Hỏi trực tiếp trên diễn đàn trong các mục tương ứng (nếu đã có nick) hoặc vào mục nhắn tin riêng cho các Administrators. Nếu chưa có nick xin liên lạc với Ban quản trị qua email: huycdc@gmail.com, nttungbg@gmail.com, để được giúp đỡ.

PS:
Ở VN đi qua đường không cẩn thận, bị xe tông chết ! Thì cố gào to mình đi đúng luật mà ...
Ôi khổ thật ! Tập lối qua đường của VN mà sống.

thay đổi nội dung bởi: umy, 19-11-2014 lúc 02:34 PM Lý do: thêm
The Following User Says Thank You to umy For This Useful Post:
cmengenie (19-11-2014)
Unread 19-11-2014   #18
tdvnvip
Thành viên mới

Trả lời như thế thì ok, ko gì nói nữa. Nội quy diễn đàn chỉ nhìn sơ qua chưa đọc kỹ. Sai thì chịu phạt Umy cho biết treo nick bao lâu để hết time mình vào lại. Thời gian treo nick quyết làm cho xong cột thép, nếu rảnh mail giúp mình để biết time treo nick (vì bị treo ko vào dc mail tdvnvip@yahoo.com.vn). Thanks
Unread 28-06-2015   #19
longht6793
Banned

tại sao bài của em lại bị xoá nhỉ? Em có mắc lỗi gì đâu. Hay các bác không muốn cho cả sinh viên thấy những số liệu thực tế khi đi làm.
www.ketcau.com/forum/showthread.php?p=396258. đây là bài của em giờ không vào được nữa mặc dù mới post hôm qua
longht6793 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 28-06-2015   #20
umy
Administrator

umy's Avatar

Default Re: Ðề: Xin hỏi về bài bị close ạ

Trích:
Nguyên văn bởi longht6793 View Post
tại sao bài của em lại bị xoá nhỉ? Em có mắc lỗi gì đâu. Hay các bác không muốn cho cả sinh viên thấy những số liệu thực tế khi đi làm.
www.ketcau.com/forum/showthread.php?p=396258. đây là bài của em giờ không vào được nữa mặc dù mới post hôm qua
Tớ sống ở Đức tương đối có tự do, minh bạch, nên cố gắn trả lời cho một phần nào. Mong cho các bạn trẻ học được lối cư xử đúng, ngay thắng với xã hội.

Nhưng ở VN, trong D đ hành sự không minh bạch ! Chỉ cần có một vài Smod nào đó trong BQT có quyên xoá bài mà không báo lý do.
Gây bức xúc đám trẻ lười, ngốc không kỹ luật, là nhặn lên xách mé BQT.

Còn loại member tham gia không tìm đọc nội qui và xem có đăng đúng chủ đề chăng ? Cứ quăng vấn đề lên và nghỉ rằng mọi người có bổn phận phải giúp đở hắn.
Khi bị xoá bài, chỉ biết vu khống bôi lọ các người giúp đở cho đám trẻ dốt. Hảy tự hỏi có xứng đáng ở lại D đ để nhận giúp đở hay chăng ??? > ban nic !

Lối trao đổi hèn hạ thích vu khống xỉa xói bừa thế nầy, chuyên núp bóng để ném đá của nhiều thành viên trong Dđ xuống dốc quá tệ.

Tớ không còn cảm hứng để giúp đở chùa cho các loại nầy !!!Cho các cậu gian hồ đỏ đen tự xử lấy nhau !

Chỉ những thành viên có đóng góp xứng đáng mới được tớ đáp lại.

@longht6793 , đọc Nội quy diễn đàn ketcau.com để biết nơi khiếu nại

thay đổi nội dung bởi: umy, 28-06-2015 lúc 12:11 PM
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài