máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Xóa topic, xóa mất bài chuyên môn không thông báo - Page 2 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > BAN QUẢN TRỊ WEBSITE > Góp ý, thắc mắc, trợ giúp > Hỏi đáp về Forum
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Closed Thread

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 12-08-2013   #21
engine
Moderator

engine's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gầm cầu số 4
Default Ðề: Xóa topic, xóa mất bài chuyên môn không thông báo

Trích:
Nguyên văn bởi raichu1989 View Post
chỉ có comment là có chữ xóa thôi , còn chủ đề chỉ có Save, Go Advanced , và Cancel thôi . bạn tạo thử 1 topic sẻ thấy

Em đã thử và thấy nó thế này
Old 12-08-2013   #22
raichu1989
Thành viên tích cực

raichu1989's Avatar

[QUOTE=engine;324001][URL="[URL=
Em đã thử và thấy nó thế này[/QUOTE]

bạn phải xóa 1 chủ đề , chứ không phải comment

thay đổi nội dung bởi: raichu1989, 12-08-2013 lúc 12:24 AM
raichu1989 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Old 12-08-2013   #23
engine
Moderator

engine's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gầm cầu số 4

e thử xóa 1 chủ đề mà bác
Sao của bác nó lại thế nhỉ, có lỗi gì k ạ
Old 12-08-2013   #24
tinhutech198
Moderator

tinhutech198's Avatar

Nơi Cư Ngụ: HUTECH

Trích:
Nguyên văn bởi engine View Post
e thử xóa 1 chủ đề mà bác
Sao của bác nó lại thế nhỉ, có lỗi gì k ạ
Chú là mod nên có quyền tự xóa bài của mình.
Còn đối với nick thành viên thì khi tạo topic thì không xóa được topic đó ( ngoại trừ mod, min) mà chỉ xóa được comment của chính mình thôi.

Cái này chắc phải đợi thành viên BQT nào lỡ tay xóa thì vào nhận thôi.
tinhutech198 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Old 12-08-2013   #25
phongc2
Thành viên nhiệt huyết

Dạ. Theo ngu ý của em thì thôi các bác ạ. Bác "khổ chủ" chủ thớt đã không có ý kiến gì. Bác Umy cũng đồng ý tha cho " nghi phạm" rồi. Em thiết nghĩ, ai làm thì bây giờ cũng chẳng lấy lại được, bác chủ thớt bị thiệt, bác Umy mất công sức. Bây giờ, ai làm không còn quan trọng nữa. Quan trọng là tránh lặp lại vấn đề này ạ, chắc nhỡ có ai không may lỡ tay thôi mà
phongc2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
The Following User Says Thank You to phongc2 For This Useful Post:
umy (12-08-2013)
Old 12-08-2013   #26
QuyHoi_KSXD
Super Moderator

QuyHoi_KSXD's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Hà Nội

Kính gửi chú Umy: Cháu thiết nghĩ vấn đề này nếu có thể bỏ qua được thì mong Chú bỏ qua cho bạn đó ạ, chắc là bạn ấy chỉ lỡ tay xoá bài của Chú thôi. Đọc được Topic này của Chú, bạn ấy sẽ hiểu ra vấn đề và lần sau chắc chắn là không dám tái phạm lại chuyện này thêm 1 lần nữa đâu ạ.
Ai cũng vài lần trong đời mắc phải sai lầm, quan trọng là biết mình đã làm sai và tự động sửa sai thôi Chú ạ. Cháu mong chú bỏ quá cho ai đó đã lỡ tay xoá mất bài của Chú. Chú cũng bớt giận để đảm bảo sức khoẻ và tinh thần khi tham gia diễn đàn Chú ạ

thay đổi nội dung bởi: QuyHoi_KSXD, 12-08-2013 lúc 12:08 PM
QuyHoi_KSXD vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
The Following 2 Users Say Thank You to QuyHoi_KSXD For This Useful Post:
phongc2 (12-08-2013), umy (12-08-2013)
Old 12-08-2013   #27
umy
Administrator

umy's Avatar

Đã bỏ qua từ bài #13 rồi.. Hoạt động tích cực lại đi.

Trẻ con còn dại khờ, thì phải nhớ lời dặn dò của tôi, để vài năm sau không phải than thở nghèo đói vì bất tài.

ACE BQT làm việc không lương, bổng thì bắt lổi được sao ? vì tấm lòng thành đóng góp cho Dđ, nếu có lầm lở thì đó cũng là bài học chung cho tất cả. Cẩn thận thật nhiều hơn, Tránh vấp lổi củ. Trong xã hội thật rất cần những cán bộ gương mẩu trong thời gian khó khăn nầy.

Tôi đã yên tâm vì, Dđ nhà không bị áp lực sai lầm từ bên ngoài làm tổn thương gây khó khắn thêm.
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
The Following 2 Users Say Thank You to umy For This Useful Post:
lehuuthu (12-08-2013), viet2010 (12-08-2013)
Old 12-08-2013   #28
sumiscute
Thành viên nhiệt huyết

sumiscute's Avatar

Nơi Cư Ngụ: TP.HCM

Nếu vụ này là ai trong BQT "lỡ" tay xoá mất thì cũng nên đứng ra nhận. Chí ít cũng nói với BQT để BQT còn biết ai đã làm. Nếu ko thì mọi người lại hoang mang, ko biết ai: 1 thành viên nào đó của BQT, hay 1 mem nào đó, hay là bọn "phản động"???

Mình nhớ có nhiều vụ bài bị xoá, số ít trong đó là ko có lý do như thế này. Vô tình tạo ra suy nghĩ: BQT muốn làm gì thì làm!!! Vì như chúng ta biết chỉ có BQT mới có quyền xoá topic.

Nhưng mình nghĩ BQT cũng nên "điều tra" lại 1 tý. Chứ ko thể cho qua vì: "có lẽ "thủ phạm" cũng đã biết lỗi, sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau". Nếu vậy khi mình phạm lỗi gì đó, ngay lập tức mình cũng sẽ "hối hận" ngay!!! Trường hợp ko điều tra dc là ai làm thì ko còn gì để nói nữa. Chỉ biết lỗi do cái computer thôi!

Mình chỉ có vài suy nghĩ chủ quan như vậy thôi. Chỉ muốn góp ý xây dựng chứ ko có ý gì khác. Vì mình thấy topic bị xoá là 1 topic chuyên môn mà Bác Umy đã cất công tìm kiếm tài liệu để giúp mem mới, nên khi topic bị xoá, Bác Umy buồn giận cũng phải.

Nên chăng Close topic tại đây?!
sumiscute vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
The Following User Says Thank You to sumiscute For This Useful Post:
viet2010 (12-08-2013)
Old 12-08-2013   #29
huyhiep
Super Moderator

Lần sau, nếu có ai lập topic đã có nhiều trước đó rồi, không chịu tìm kiến. Cháu kiến nghị: Thôi thì cứ ban níc vài ngày như thế đỡ phải giải thích bác Umy ạ.

Chiều trẻ con quá, chúng nó bị hư đấy ạ.
Luật đã có rồi, các topic mà lập ra trùng nhau thì vẫn là rác.

P/s: Đề nghị các Mod và admin siết chặt kỷ luật.
Khi nào cảm thấy không còn phù hợp với công việc trên này, em cũng sẽ xin nghỉ- làm thành viên bình thường cho giống với mọi người. Mà hình như ketcau.com chưa có điều lệ nào cho các Mod nghỉ hưu thì phải. Cầm chổi thì cứ phải cầm mãi.

thay đổi nội dung bởi: huyhiep, 12-08-2013 lúc 01:10 PM Lý do: thêm p/s- chính tả
huyhiep vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
The Following 3 Users Say Thank You to huyhiep For This Useful Post:
terrible (12-08-2013), umy (12-08-2013), viet2010 (12-08-2013)
Old 12-08-2013   #30
terrible
Cleaner

Trích:
Nguyên văn bởi huyhiep View Post
Lần sau, nếu có ai lập topic đã có nhiều trước đó rồi, không chịu tìm kiến. Cháu kiến nghị: Thôi thì cứ ban níc vài ngày như thế đỡ phải giải thích bác Umy ạ.

Chiều trẻ con quá, chúng nó bị hư đấy ạ.
Luật đã có rồi, các topic mà lập ra trùng nhau thì vẫn là rác.

P/s: Đề nghị các Mod và admin siết chặt kỷ luật.
Khi nào cảm thấy không còn phù hợp với công việc trên này, em cũng sẽ xin nghỉ- làm thành viên bình thường cho giống với mọi người. Mà hình như ketcau.com chưa có điều lệ nào cho các Mod nghỉ hưu thì phải. Cầm chổi thì cứ phải cầm mãi.
Đồng ý với Huyhiep.Rất nhiều thành viên post bài sai box,trùng lặp....nhưng do lòng nhiệt huyết của BQT nên vẫn có thành viên BQT vào trả lời mà không để ý.
Nếu treo nick vài ngày thì thành viên lại lập nick mới để thắc mắc tại sao bị treo,lúc đó lại vào giải thích.Diễn đàn hình như có chức năng treo nick và ghi lý do dưới nick đó luôn thì phải.Nhưng làm vậy thì hơi tội cho thành viên đấy.

thay đổi nội dung bởi: terrible, 12-08-2013 lúc 01:27 PM
terrible vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
The Following User Says Thank You to terrible For This Useful Post:
viet2010 (12-08-2013)
Old 12-08-2013   #31
huyhiep
Super Moderator

Trích:
Nguyên văn bởi terrible View Post
Đồng ý với Huyhiep.Rất nhiều thành viên post bài sai box,trùng lặp....nhưng do lòng nhiệt huyết của BQT nên vẫn có thành viên BQT vào trả lời mà không để ý.
Em cũng trả lời những topic đó, nhưng là do em không biết đã có topic trước đó rồi.
Nhưng em biết lý do bị xóa bài nên cũng không thắc mắc gì.

Việc ban nic cũng đơn giản thôi, sẽ có topic liệt kê lý do bị treo nic. Em sẽ làm ngay.
http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?p=324080

Bác Umy tốt bụng quá, nhưng e rằng nhiều khi lòng tốt của bác bị lợi dụng triệt để. Bác là người có tuổi rồi, cần có thời gian nghỉ ngơi. Những trẻ hư cần quất cho vài roi.

P/s: hồi nhỏ làm sai, cháu cũng bị ăn đòn, nhiều khi bị ăn đòn mà không cần giải thích gì đâu ạ . Phải tự nhận ra khuyết điểm của mình thì mới tiến bộ được.

thay đổi nội dung bởi: huyhiep, 12-08-2013 lúc 01:43 PM
huyhiep vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
The Following 2 Users Say Thank You to huyhiep For This Useful Post:
QuyHoi_KSXD (12-08-2013), viet2010 (12-08-2013)
Old 12-08-2013   #32
viet2010
Super Moderator

viet2010's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Tp.HCM
Cool Ðề: Xóa topic, xóa mất bài chuyên môn không thông báo

Trích:
Nguyên văn bởi sumiscute View Post
Nếu vụ này là ai trong BQT "lỡ" tay xoá mất thì cũng nên đứng ra nhận. Chí ít cũng nói với BQT để BQT còn biết ai đã làm. Nếu ko thì mọi người lại hoang mang, ko biết ai: 1 thành viên nào đó của BQT, hay 1 mem nào đó, hay là bọn "phản động"???

Mình nhớ có nhiều vụ bài bị xoá, số ít trong đó là ko có lý do như thế này. Vô tình tạo ra suy nghĩ: BQT muốn làm gì thì làm!!! Vì như chúng ta biết chỉ có BQT mới có quyền xoá topic.

Nhưng mình nghĩ BQT cũng nên "điều tra" lại 1 tý. Chứ ko thể cho qua vì: "có lẽ "thủ phạm" cũng đã biết lỗi, sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau". Nếu vậy khi mình phạm lỗi gì đó, ngay lập tức mình cũng sẽ "hối hận" ngay!!! Trường hợp ko điều tra dc là ai làm thì ko còn gì để nói nữa. Chỉ biết lỗi do cái computer thôi!

Mình chỉ có vài suy nghĩ chủ quan như vậy thôi. Chỉ muốn góp ý xây dựng chứ ko có ý gì khác. Vì mình thấy topic bị xoá là 1 topic chuyên môn mà Bác Umy đã cất công tìm kiếm tài liệu để giúp mem mới, nên khi topic bị xoá, Bác Umy buồn giận cũng phải.

Nên chăng Close topic tại đây?!
Chào cả nhà,
  1. Thủ phạm cũng đã được anh huyhiep vào vai Bao Chửng tìm ra, đó chính là chủ Topic xin bài giảng etabs gì gì đấy!
  2. Lý do xóa topic đó có lẽ là do chủ topic thấy phật ý hay hổ thẹn trước lời khuyên răn dạy bảo của chú umy. Dù sao thì bạn ấy cũng đã đọc lời dạy của chú umy rồi, còn biết tiếp thu được bao nhiêu và lấy làm bài học để hành xử cho bản thân sao này thì tùy thuộc chính bạn ấy.
  3. Chú umy cũng biết rõ sự việc và cũng hết buồn rồi. Tươi cười vui vẻ trở lại tham gia diễn đàn là điều quý báu cho diễn đàn rồi. Chúc chú luôn vui khỏe
  4. Em mạn phép thiết nghĩ nên Close cái topic này lại đây, mọi người không bàn cãi gì thêm nữa khi mà mọi chuyện đã tỏ tường.

Chúc cả nhà 1 tuần làm việc vui vẻ và hiệu quả!
viet2010 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
The Following 5 Users Say Thank You to viet2010 For This Useful Post:
engine (13-08-2013), huyhiep (12-08-2013), QuyHoi_KSXD (12-08-2013), sumiscute (12-08-2013), terrible (12-08-2013)
Loading...
Closed Thread

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài