máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Cảm thấy lo lắng trước khi ra trường :( - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > GIAO LƯU, TRAO ĐỔI, TÂM SỰ NGHỀ NGHIỆP, SÁNG KIẾN, Ý TƯỞNG MỚI > Tâm sự của các sinh viên, bạn trẻ mới vào nghề
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời
Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Unread 02-12-2015   #1
vankhoihau
Thành viên mới

Default Cảm thấy lo lắng trước khi ra trường :(

Chả biết nói như thế nào , chỉ là những suy nghĩ của 1 thằng sv sắp ra trường mà không biết sẽ ra sao nên em viết lên đây chia sẻ với ae diễn đàn cũng như các anh , các chú đã có nhiều kinh nghiệm. Em 1 thằng sv năm cuối sắp làm đồ án Tn , không có gì thay đổi sẽ lấy cái bằng tên là Khá khi ra trường vậy mà giờ chả biết ra sẽ làm cái gì ? em có lướt qua vài chỗ mà các anh xin việc ấy toàn thấy thành thạo SAP,ETABS, OF , TA, Safe .... còn nhiều nữa , trong khi bản thân mình chỉ 'biết dùng " thôi , không dám nhận cái thành thạo " vì mấy phần mềm em đều tự học" tự nghĩ các a ấy thành thạo còn chả ăn ai mình biết dùng thì ăn thua gì . Ta thì Trung bình, phần mềm thì không thành thạo. .. sắp ra trường mà hoang mang quá .
P.S : mấy dòng ngu si của 1 thằng SV ae cứ góp ý chân thành ạ, e cảm ơn.!
vankhoihau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 02-12-2015   #2
Trungcdc
Super Moderator

Trungcdc's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Lãng tử biết đâu là nhà
Default Ðề: Cảm thấy lo lắng trước khi ra trường :(

Kỳ này làm đồ án tốt nghiệp các thứ mình ảo tưởng về bản thân sẽ lòi ra ngay, không sao, đồ án tốt nghiệp là thời gian khá dài để luyện lại kỹ năng.
Cho dù có giỏi đằng nào thì ra trường cũng chỉ được phân công vẽ cầu thang hay lanh tô thôi (nếu làm thiết kế) cho nên sẽ luyện thêm trong thời gian này, vấn đề là phải có cơ bản để khi đi phỏng vấn xin việc. Nếu trình ngoại ngữ ngon thì đi làm công ty thi công liên doanh cũng ổn.
The Following 2 Users Say Thank You to Trungcdc For This Useful Post:
01694850090 (03-12-2015), Dám thay đổi (02-12-2015)
Unread 02-12-2015   #3
ngochungson
Thành viên mới

mấy anh thành thạo trước cũng như em thôi,làm đồ án tốt nghiệp sẽ vỡ ra nhiều thứ, quan trọng là giờ học được càng nhiều càng tốt. Phần mềm thì tiếp thu sẽ nhanh thôi, cố gắng nắm kiến thức cơ bản và ngon lành ngoại ngữ.
Unread 02-12-2015   #4
zerosg
Thành viên rất tích cực

zerosg's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi Trungcdc View Post
Kỳ này làm đồ án tốt nghiệp các thứ mình ảo tưởng về bản thân sẽ lòi ra ngay, không sao, đồ án tốt nghiệp là thời gian khá dài để luyện lại kỹ năng.
Cho dù có giỏi đằng nào thì ra trường cũng chỉ được phân công vẽ cầu thang hay lanh tô thôi (nếu làm thiết kế) cho nên sẽ luyện thêm trong thời gian này, vấn đề là phải có cơ bản để khi đi phỏng vấn xin việc. Nếu trình ngoại ngữ ngon thì đi làm công ty thi công liên doanh cũng ổn.
<<< bác nói quá,làm gì phải vẽ lanhto với cầu thang,em lúc mới ra năm cuối năm 2013 vô công ty,họ bắt thiết kế công trình nhà 4 tầng
- công ty thì giám đốc chẳng biết gì,có mình mình là kỹ thuật,tự mày mò vẽ và thiết kế song căn nhà,xây giờ chưa bị sập,bị nứt
Unread 02-12-2015   #5
hoangkz
Thành viên

hoangkz's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Buôn Mê thuột

Trích:
Nguyên văn bởi zerosg View Post
<<< bác nói quá,làm gì phải vẽ lanhto với cầu thang,em lúc mới ra năm cuối năm 2013 vô công ty,họ bắt thiết kế công trình nhà 4 tầng
- công ty thì giám đốc chẳng biết gì,có mình mình là kỹ thuật,tự mày mò vẽ và thiết kế song căn nhà,xây giờ chưa bị sập,bị nứt
Anh vậy bá đạo rồi. nhưng a có lẻ không hên bằng mấy a e được vẽ cầu thang và lanh tô hè.vừa đươc học vừa được làm..
hoangkz vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 03-12-2015   #6
lanhchua_la2
Thành viên

lanhchua_la2's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi vankhoihau View Post
Chả biết nói như thế nào , chỉ là những suy nghĩ của 1 thằng sv sắp ra trường mà không biết sẽ ra sao nên em viết lên đây chia sẻ với ae diễn đàn cũng như các anh , các chú đã có nhiều kinh nghiệm. Em 1 thằng sv năm cuối sắp làm đồ án Tn , không có gì thay đổi sẽ lấy cái bằng tên là Khá khi ra trường vậy mà giờ chả biết ra sẽ làm cái gì ? em có lướt qua vài chỗ mà các anh xin việc ấy toàn thấy thành thạo SAP,ETABS, OF , TA, Safe .... còn nhiều nữa , trong khi bản thân mình chỉ 'biết dùng " thôi , không dám nhận cái thành thạo " vì mấy phần mềm em đều tự học" tự nghĩ các a ấy thành thạo còn chả ăn ai mình biết dùng thì ăn thua gì . Ta thì Trung bình, phần mềm thì không thành thạo. .. sắp ra trường mà hoang mang quá .

Anh ra 3 tháng rồi, vẫn chưa có việc ổn định
Unread 12-01-2017   #7
umy
Administrator

umy's Avatar

Trích:
Cậu SV sắp ra trường nầy lo lắng như trai trẻ còn trinh sắp phải cưới vợ, chẵng biết mình có đủ tiêu chuẩn để lập gia đình, tạo ra thái tử để nối dòng dỏi tông đường chăng ??
Đành bậm gan đến khám Bác Sỉ Đông Y cổ truyền đầy kinh nghiệm.

-Thầy thuốc bẩu cậu ấy rằng: Đưa bộ phận sinh dục ra khám nào ...
- Cậu trẻ lật đật ... thè lưởi ra !!

Có thế mới biết KS.trẻ VN mình tếu đến cở nào

PS: Bô lảo thưởng cho em vankhoihau (hôm nay có tích cực đóng góp tích cực được 2 bài viết đấy.) Một lời khuyên nầy:

Không cần lo lắng cho tương lai, cuộc đời như cô vợ đầy kinh nghiệm ! Nó sẻ đào tạo cho chàng KS trai trẻ nên người, nếu chẵng xong thì nhảy việc, tìm vợ mới cũng xong ! "csm"

Có nhạy cảm quá thì bảo tớ xóa bài nầy !

thay đổi nội dung bởi: umy, 12-01-2017 lúc 03:48 PM
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 4 Users Say Thank You to umy For This Useful Post:
nuce52 (16-01-2017), RainOverMe99 (14-01-2017), slhomes90 (17-01-2017), vankhoihau (12-01-2017)
Unread 12-01-2017   #8
vankhoihau
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi umy View Post
Cậu SV sắp ra trường nầy lo lắng như trai trẻ còn trinh sắp phải cưới vợ, chẵng biết mình có đủ tiêu chuẩn để lập gia đình, tạo ra thái tử để nối dòng dỏi tông đường chăng ??
Đành bậm gan đến khám Bác Sỉ Đông Y cổ truyền đầy kinh nghiệm.

-Thầy thuốc bẩu cậu ấy rằng: Đưa bộ phận sinh dục ra khám nào ...
- Cậu trẻ lật đật ... thè lưởi ra !!

Có thế mới biết KS.trẻ VN mình tếu đến cở nào

PS: Bô lảo thưởng cho em vankhoihau (hôm nay có tích cực đóng góp tích cực được 2 bài viết đấy.) Một lời khuyên nầy:

Không cần lo lắng cho tương lai, cuộc đời như cô vợ đầy kinh nghiệm ! Nó sẻ đào tạo cho chàng KS trai trẻ nên người, nếu chẵng xong thì nhảy việc, tìm vợ mới cũng xong ! "csm"

Có nhạy cảm quá thì bảo tớ xóa bài nầy !
Còn trinh thì sắp lấy vợ cũng k sợ bằng đâu ạ vì nó ở trong bản năng rồi bác
CHáu cảm ơn Bác . Bài này cháu viết lâu lắm luôn rồi, giờ cháu ra trường được vài tháng rồi cũng không ghê như mình tưởng,có thể làm đc vài thứ cũng may được gặp các anh chỉ bảo cơ mà thấm " Đời Không như mơ" ạ
Chúc bác cùng gia đình thêm nhều sức khỏe.!
vankhoihau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 14-01-2017   #9
ThangCoi
Thành viên nhiệt huyết

ThangCoi's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Không cố định
Send a message via Yahoo to ThangCoi

Trích:
Còn trinh thì sắp lấy vợ cũng k sợ bằng đâu ạ vì nó ở trong bản năng rồi bác
CHáu cảm ơn Bác . Bài này cháu viết lâu lắm luôn rồi, giờ cháu ra trường được vài tháng rồi cũng không ghê như mình tưởng,có thể làm đc vài thứ cũng may được gặp các anh chỉ bảo cơ mà thấm " Đời Không như mơ" ạ
Chúc bác cùng gia đình thêm nhều sức khỏe.!
"Đời Không như mơ" câu này rất chuẩn.
Mấy câu sinh viên mới vào chỗ tớ "Toàn ảo tưởng sức mạnh" rồi thấy "Đời không như mơ" rồi cuối cùng là "Sốc phản vệ" hết cả lũ. Lúc đõ chú nào trụ được mới là "Vàng trong đá".
ThangCoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 15-01-2017   #10
zerosg
Thành viên rất tích cực

zerosg's Avatar

mình ra trường tính ra được 3 năm,đi làm từ 2 bàn tay trắng,giờ này đã đủ tiền mua nhà thành phố
- mình phải công nhận học là 1 chuyện và kiếm tiền là chuyện khác,phải có 1 chút may mắn may ra thành công nhanh
Unread 15-01-2017   #11
nuce52
Thành viên rất tích cực

nuce52's Avatar

Trích:
mình ra trường tính ra được 3 năm,đi làm từ 2 bàn tay trắng,giờ này đã đủ tiền mua nhà thành phố
- mình phải công nhận học là 1 chuyện và kiếm tiền là chuyện khác,phải có 1 chút may mắn may ra thành công nhanh
Ra trường 3 năm và đã mua được nhà tp.
Mình ngưỡng mộ bạn đấy
Unread 16-01-2017   #12
Loc.hutech
Thành viên rất tích cực

Loc.hutech's Avatar

Nơi Cư Ngụ: HUTECH
Send a message via Yahoo to Loc.hutech Send a message via Skype™ to Loc.hutech

Trích:
Thật ngưỡng mộ bạn khi mới bận áo ra đi 3 năm đã mua được nhà ở sì phố.Bạn có bí quyết gì chia sẽ với mình và các bạn trẻ được không ?
Trước khi ra trường mong muốn tìm một công việc ổn định để làm, có được công việc ổn định và làm được thời gian rồi thì lại muốn tách ra làm riêng,giờ làm riêng rồi thì trăn trở sao để thu nhập càng ngày càng cao.
ôi, dòng đời
The Following User Says Thank You to Loc.hutech For This Useful Post:
zerosg (17-01-2017)
Unread 17-01-2017   #13
zerosg
Thành viên rất tích cực

zerosg's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi Loc.hutech View Post
Thật ngưỡng mộ bạn khi mới bận áo ra đi 3 năm đã mua được nhà ở sì phố.Bạn có bí quyết gì chia sẽ với mình và các bạn trẻ được không ?
Trước khi ra trường mong muốn tìm một công việc ổn định để làm, có được công việc ổn định và làm được thời gian rồi thì lại muốn tách ra làm riêng,giờ làm riêng rồi thì trăn trở sao để thu nhập càng ngày càng cao.
ôi, dòng đời
Ra làm nghề xây dựng phải có cái tâm và trung thực,chịu khó
- nghề xây dựng đúng là rất khổ,ai mà vượt qua được nó lại thấy yêu thích nghề
- còn bạn nào suy nghĩ làm giàu nhanh từ nghề này mà ko yêu thích nó khó thành công
- mình đi làm bị chủ nhà chửi nhiều,rồi chịu khó đợi người ta bớt nóng,phân tích người ta hiểu,
-làm cái gì cảm thấy nó sai hay khác,hay cảm thấy ko an toàn báo chủ nhà,người ta tin Tưởng,chứ hở tý là làm theo thiết kế,nhiều lúc thấy thiết kế nó đã bị sai,mấy anh cứ cãi lý là làm theo thiết kế,bao nhiêu năm học chẳng lẽ mấy anh ko nhận ra thiết kế nó sai
-ra làm thì đừng nói lý do này lý do kia,chỉ có làm được hay ko được,đi làm càng bị giám sát vật càng nhièu,mình càng học nhiều bài học

Bạn chịu khó sẽ có may mắn đến với bạn,cuộc sống nó như cơn sóng,lúc lên cao,lúc suống thấp,quan trọng lúc đang lên bạn có biết năm lấy cơ hội hay không
- mình đi làm thấy bao nhiêu người họ làm xây dựng với tinh thần chán nản,ko có tí đam mê,mình đã thấy hơn người ta là mình yêu nghề xây dựng,ra làm việc tinh thần đã khác

thay đổi nội dung bởi: zerosg, 17-01-2017 lúc 08:23 AM
zerosg vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 4 Users Say Thank You to zerosg For This Useful Post:
ngoctrungvnt (25-01-2017), nvngoclong (17-01-2017), structural (17-01-2017), vankhoihau (17-01-2017)
Unread 17-01-2017   #14
structural
Thành viên tích cực

Trích:
Ra làm nghề xây dựng phải có cái tâm và trung thực,chịu khó
- nghề xây dựng đúng là rất khổ,ai mà vượt qua được nó lại thấy yêu thích nghề
...

- mình đi làm thấy bao nhiêu người họ làm xây dựng với tinh thần chán nản,ko có tí đam mê,mình đã thấy hơn người ta là mình yêu nghề xây dựng,ra làm việc tinh thần đã khác
Chỉ có thể là sức mạnh của tình yêu.

“The only way to do great work is to love what you do…” _ Steve Jobs
huy52xf (19-01-2017)
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài