máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Nghị định số 15/2013/NĐ-CP ngày 06/02/2013 của Chính phủ về quản lý chất lượng công t - Page 3 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > CÁC VĂN BẢN QUY PHẠM PHÁP LUẬT, QUY CHUẨN, TIÊU CHUẨN XÂY DỰNG, SÁCH, TẠP CHÍ > Các văn bản quy phạm pháp luật mới ban hành
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 03-04-2013   #41
phugiang2007
Thành viên mới

Default Ðề: Nghị định số 15/2013/NĐ-CP ngày 06/02/2013 của Chính phủ về quản lý chất lượng cô

Trích:
Nguyên văn bởi dovi View Post
http://www.hoixaydunghcm.vn/tin-hoi/...ng-tp.hcm.html
Thông báo về Hội nghị “Phổ biến, triển khai Nghị định 15/2013/NĐ-CP về QLCLCTXD” ngày 27/03/2013 tại Sở Xây dựng TP.HCM

Bạn nào có đi về chia sẽ dùm
Mình gửi dự thảo thông tư do Bác Thịnh_Cục giám định soạn cho các bạn so sánh với dự thảo đang lấy ý kiến do Vụ quản lý hoạt động xây dựung soạn.
http://www.mediafire.com/myfiles.php#myfiles
phugiang2007 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-04-2013   #42
dovi
Thành viên nhiệt huyết

dovi's Avatar

Send a message via Skype™ to dovi
Default Ðề: Nghị định số 15/2013/NĐ-CP ngày 06/02/2013 của Chính phủ về quản lý chất lượng cô

Bạn kiểm tra lại dủm, link bị sai rồi, xin lưu ý anh em nào làm nghề thẩm tra thì bỏ nghề sớm đi nhe
Old 15-05-2013   #43
mooner1983
Thành viên mới

Kiểu này a e xây dựng chắc chuyển kinh doanh hoặc làm nghề khác... hic
mooner1983 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-09-2013   #44
toanDF
Administrator

toanDF's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Bên bờ ao nhà mình

Kính gửi các bác,

Bác nào có bản tiếng Anh của Chỉ thị 11/CT-BGTVT ngày 9/7/2013 của Bộ GTVT về tăng cường công tác quản lý chất lượng công trình giao thông, thì cho tôi xin với?

Cảm ơn nhiều

P/S: Bản tiếng Việt:
http://thuvienphapluat.vn/archive/Ch...-vb204279.aspx

http://www.longan.gov.vn/chinhquyen/...uments/515.pdf
phongc2 (06-09-2013)
Old 06-09-2013   #45
phongc2
Thành viên nhiệt huyết

Trích:
Nguyên văn bởi toanDF View Post
Kính gửi các bác,

Bác nào có bản tiếng Anh của Chỉ thị 11/CT-BGTVT ngày 9/7/2013 của Bộ GTVT về tăng cường công tác quản lý chất lượng công trình giao thông, thì cho tôi xin với?

Cảm ơn nhiều

P/S: Bản tiếng Việt:
http://thuvienphapluat.vn/archive/Ch...-vb204279.aspx

http://www.longan.gov.vn/chinhquyen/...uments/515.pdf
Cái này bác phải có acc Vip trên thuvienphapluat.vn thì mới có được ạ, 350k 1 năm hay sao đấy
phongc2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-01-2014   #46
nhqdesperado
Thành viên mới

Nói túm lại là: "Việc ít quá, các ông nên nghĩ xem ra cái quyết định nào lôi việc về cho chúng tôi"
nhqdesperado vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-03-2014   #47
motsinhvien
Thành viên rất tích cực

motsinhvien's Avatar

điều 21 quy định CQNN thẩm tra bản vẽ, mình có 02 vấn đề cần hỏi:
1. Thẩm tra ok xong mới cấp phép XD hay cấp phép XD rồi mới thẩm tra, vì chưa cấp phép XD ai biết "cho" được xây bao nhiêu tầng và diện tích như thể nào để thiết kế. Còn nếu cấp phép XD rồi thì mình thiết kế đến bước nào (ví dụ TK 3 bước) thì đưa sở thẩm tra. Nếu ko được thiết kế lại thì thời gian và tiền bạc ai chịu (tiền có thể ko sao nhưng thời gian và ảnh hưởng đến thời gian hiệu lục của GPXD nữa).

2. Sở thẩm tra dựa trên cơ sở nào vậy các bạn? Khi mà TC thiết kế khác nhau (mình nói là vốn tư nhân).
Old 12-03-2014   #48
Hoanui
Thành viên nhiệt huyết

Default Re: Ðề: Nghị định số 15/2013/NĐ-CP ngày 06/02/2013 của Chính phủ về quản lý chất lượn

Trích:
Nguyên văn bởi motsinhvien View Post
điều 21 quy định CQNN thẩm tra bản vẽ, mình có 02 vấn đề cần hỏi:
1. Thẩm tra ok xong mới cấp phép XD hay cấp phép XD rồi mới thẩm tra, vì chưa cấp phép XD ai biết "cho" được xây bao nhiêu tầng và diện tích như thể nào để thiết kế. Còn nếu cấp phép XD rồi thì mình thiết kế đến bước nào (ví dụ TK 3 bước) thì đưa sở thẩm tra. Nếu ko được thiết kế lại thì thời gian và tiền bạc ai chịu (tiền có thể ko sao nhưng thời gian và ảnh hưởng đến thời gian hiệu lục của GPXD nữa).

2. Sở thẩm tra dựa trên cơ sở nào vậy các bạn? Khi mà TC thiết kế khác nhau (mình nói là vốn tư nhân).
- Thẩm tra xong, mời thầu xong, xin phép thì mới được cấp phép XD.
- Được phép xây bao nhiêu tầng thì phải thực hiện trong bước TKCS và phải thông qua Sở QHKT.
- Nếu không được, phải thiết kế lại mất thời gian và tiền bạc thì Chủ đầu tư và Tư vấn cùng chịu, cái này tùy thuộc vào Hợp đồng kinh tế giữa CĐT và Tư vấn nữa.
Hoanui vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to Hoanui For This Useful Post:
motsinhvien (12-03-2014)
Old 12-03-2014   #49
motsinhvien
Thành viên rất tích cực

motsinhvien's Avatar

Default Ðề: Re: Ðề: Nghị định số 15/2013/NĐ-CP ngày 06/02/2013 của Chính phủ về quản lý chất

Trích:
Nguyên văn bởi Hoanui View Post
- Thẩm tra xong, mời thầu xong, xin phép thì mới được cấp phép XD.
- Được phép xây bao nhiêu tầng thì phải thực hiện trong bước TKCS và phải thông qua Sở QHKT.
- Nếu không được, phải thiết kế lại mất thời gian và tiền bạc thì Chủ đầu tư và Tư vấn cùng chịu, cái này tùy thuộc vào Hợp đồng kinh tế giữa CĐT và Tư vấn nữa.
Nếu công trình năm trong KCN có BQL khu công nghiệp thì hồ sơ này mình gửi qua BQL hay qua thẳng sở XD tỉnh vậy bạn? thanks
Old 12-03-2014   #50
Hoanui
Thành viên nhiệt huyết

Default Re: Ðề: Re: Ðề: Nghị định số 15/2013/NĐ-CP ngày 06/02/2013 của Chính phủ về quản lý c

Trích:
Nếu công trình năm trong KCN có BQL khu công nghiệp thì hồ sơ này mình gửi qua BQL hay qua thẳng sở XD tỉnh vậy bạn? thanks
Xong hồ sơ thì gửi thẳng Hồ sơ cho KCN ngay và lun, thêm tý quan hệ cho nó nhanh và Ban QL KCN cũng có chức năng cấp phép xây dựng trong KCN đó.

Ban QL KCN đều có quy trình hướng dẫn thực hiện thủ tục mà.

thay đổi nội dung bởi: Hoanui, 12-03-2014 lúc 11:57 AM
Old 12-03-2014   #51
motsinhvien
Thành viên rất tích cực

motsinhvien's Avatar

Default Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nghị định số 15/2013/NĐ-CP ngày 06/02/2013 của Chính phủ về quản

Trích:
Xong hồ sơ thì gửi thẳng Hồ sơ cho KCN ngay và lun, thêm tý quan hệ cho nó nhanh và Ban QL KCN cũng có chức năng cấp phép xây dựng trong KCN đó.

Ban QL KCN đều có quy trình hướng dẫn thực hiện thủ tục mà.
Nói như bạn là mình có thể hiểu BQL KCN = sở XD trong trường hợp này hả?
Đúng là có quy trình, nhưng quy trình nó cũ rồi còn 15 là NĐ mới nên ko biết nó thay đổi gì ko? hic đúng là rãnh quá nghĩ ra nhiều luật rồi chồng chéo lên nhau hic...
ko quan tâm thì thôi sống vô tư chứ quan tâm một chút thì thấy nó nằm chồng đè lên nhau, đọc xong luật muốn hiểu theo ý nào cũng đc hic
Old 12-03-2014   #52
Hoanui
Thành viên nhiệt huyết

Default Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nghị định số 15/2013/NĐ-CP ngày 06/02/2013 của Chính phủ về q

Trích:
Nói như bạn là mình có thể hiểu BQL KCN = sở XD trong trường hợp này hả?
Đúng là có quy trình, nhưng quy trình nó cũ rồi còn 15 là NĐ mới nên ko biết nó thay đổi gì ko? hic đúng là rãnh quá nghĩ ra nhiều luật rồi chồng chéo lên nhau hic...
ko quan tâm thì thôi sống vô tư chứ quan tâm một chút thì thấy nó nằm chồng đè lên nhau, đọc xong luật muốn hiểu theo ý nào cũng đc hic
Đừng có suy diễn kiểu BQL KCN = Sở XD như thế . Mỗi Tỉnh khi thành lập BQL KCN thì đều có quy định về nhiệm vụ, chức năng vai trò của nó nữa . Nghị định 15 là chung cho tất cả . Với chức năng nhiệm vụ là BQL thì Ban sẽ phải thực hiện tuân theo NĐ 15. Chỉ có thế thôi con gà lôi.

thay đổi nội dung bởi: Hoanui, 12-03-2014 lúc 12:11 PM
Old 12-03-2014   #53
motsinhvien
Thành viên rất tích cực

motsinhvien's Avatar

Default Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nghị định số 15/2013/NĐ-CP ngày 06/02/2013 của Chính phủ

Trích:
Đừng có suy diễn kiểu BQL KCN = Sở XD như thế . Mỗi Tỉnh khi thành lập BQL KCN thì đều có quy định về nhiệm vụ, chức năng vai trò của nó nữa . Nghị định 15 là chung cho tất cả . Với chức năng nhiệm vụ là BQL thì Ban sẽ phải thực hiện tuân theo NĐ 15. Chỉ có thế thôi con gà lôi.
hehe mình đâu dám suy diễn thế mà nối rõ trong trường hợp này mà. Nếu vậy cho mình hỏi nếu KCN ko của tỉnh mà của cá nhân được tỉnh giao đất đầu tư làm KCN thì sao bạn?
Old 12-03-2014   #54
Hoanui
Thành viên nhiệt huyết

Default Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nghị định số 15/2013/NĐ-CP ngày 06/02/2013 của Chính

Trích:
hehe mình đâu dám suy diễn thế mà nối rõ trong trường hợp này mà. Nếu vậy cho mình hỏi nếu KCN ko của tỉnh mà của cá nhân được tỉnh giao đất đầu tư làm KCN thì sao bạn?
Có thể sẽ đơn giản hơn (tất nhiên họ cũng sẽ tuân theo quy định của Pháp luật ở một mức độ nào đó thôi). Tuy nhiên phải xem được các Quyết định của Tỉnh cấp cho cái tằng Tư nhân đó thế nào đã. Nếu cấp cho thằng tư nhân thì có thể sẽ phải thông qua Sở XD đấy.
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài