máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Lương của kỹ sư xây dựng ở nước ngoài ! - Page 3 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > GIAO LƯU, TRAO ĐỔI, TÂM SỰ NGHỀ NGHIỆP, SÁNG KIẾN, Ý TƯỞNG MỚI > Tâm sự của các kỹ sư đang ở nước ngoài
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 24-11-2005   #41
sinhvienmoi
Thành viên

Default Ðề: Lương của kỹ sư xây dựng ở nước ngoài !

Bác Phạm,
Củng tiếc thật. Nhưng không sao, CH2M Hill củng là consultant cho chổ mình, có ngày mình củng gặp nhau. Hôm trước mình có công trình chung với Andrew Pedrich CH2M Hill bên Florida bay qua. CH2M Hill chỉ tuyển tay nào GPA 4.0 và có outstanding outside activities. Bác Phạm này là tay cừ đấy. Mà bác lấy G.E chưa vậy.
sinhvienmoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-01-2006   #42
NguyenKhoaVan
Thành viên mới

Nhân tiện các bác nói về chuyện công nhận bằng VN tại nước ngoài, em lại nói là nhờ cái bằng VN mà em xin được việc . Em làm xong TS ở Pháp rồi đi xin việc ở các công ty XD. Lúc đầu, khi đi xin việc cũng tự giới thiệu là TS tưởng la oai.
NguyenKhoaVan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-01-2006   #43
NguyenKhoaVan
Thành viên mới

Nhân tiện các bác nói về chuyện công nhận bằng VN tại nước ngoài, em lại nói là nhờ cái bằng VN mà em xin được việc . Em làm xong TS ở Pháp rồi đi xin việc ở các công ty XD. Lúc đầu, khi đi xin việc cũng tự giới thiệu là TS tưởng la oai. Hóa ra lại không ổn, vì ở các công ty họ cần kỹ sư co kinh nghiệm hơn là TS toàn la lý thuyết. Đến lúc cất bằng TS đi, chỉ xòe bằng kỹ sư VN + bằng thạc sĩ Pháp ra thì lại được.
Nói chơi thế thôi, chứ từ VN sang Pháp mang bằng kỹ sư VN đi tìm việc thì hơi bị bệnh tưởng. Trường hợp của là em do đã học tập ở Pháp nhiều năm. Thực ra thì khi mới ra trường kiến thức lý thuyết của kỹ sư nhà mình chẳng thua gì họ, vớ vẩn còn hơn. Có điều kỹ sư trẻ tây có nhiều kinh nghiệm thực tế hơn mình, ít nhất là họ làm thực tập nghiêm túc hơn. Qua thời gian công tác, đa phần họ thường chuyên sâu vào một số vấn đề và trở thành chuyên gia trong các lĩnh vực đó. Kỹ sư nhà mình gớm quá, cái gì cũng biết làm, có điều không sâu, và ít thực tế hơn. Nhà mình ít chuyên gia là thế.
NguyenKhoaVan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to NguyenKhoaVan For This Useful Post:
quy65 (23-03-2011), Strukture (25-09-2011)
Old 09-01-2006   #44
Nguyễn-văn-Thu
Thành viên nhiệt huyết

Nguyễn-văn-Thu's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Belgium (tiếng Pháp)

To NguyenKhoaVan,
Ðúng là văn bằng TS không mở cửa cho mình tìm việc.
Nhưng bảo là đi làm với văn bằng VN thì chỉ đúng cho công việc Phó Kỹ-sư (Assistant Ingénieur) mà thôi như tôi khi vừa sang Bỉ.
Chắc là lần sau, khi xin việc, bạn chỉ nên xoè cái bằng Master mà thôi, lý do là khi đưa bằng VN, bọn chủ nghĩ là bạn có formation (chương trình học) ở VN, rành về những chuyện mà Âu-châu không cần thiết, cho nên điều này nên tránh (c'est négatif).
Ðến khi nào muốn lên làm giám đốc v.v... thì xoè cái bằng TS sau.
Nguyễn-văn-Thu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to Nguyễn-văn-Thu For This Useful Post:
Strukture (25-09-2011)
Old 01-02-2006   #45
dragonking
Thành viên mới

dragonking's Avatar

thấy các bác bàn chuyện nên chọn nơi làm việc ở nc ngoằi hay vn mà phân vân wá... tôi chỉ đi học thôi nên nếu về làm ở vn nghĩa là cắm dùi ở đó luôn hết cơ hội bay nhảy... vừa rồi đọc loắng thoáng thông tin bên nhóm vinci construction grands projets có trúng thầu xây đài truyền hình tp.HCM, nghe hấp dẫn wá nên muốn xin về vn, ai ngờ bên đó lại đang cần ng theo công trình ở tận ở cà mau (... nhưng tôi rất máu dc làm việc cho vinci, đây là groupe xây dưng lớn nhất của pháp hiện nay và làm cho tụi construction grands projets thì thật sự là mong ước của tất cả dân BTP... vậy nên chắc sẽ trở về thôi...
dragonking vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-02-2006   #46
ducxd
Thành viên nhiệt huyết

ducxd's Avatar

Nơi Cư Ngụ: X01A1 DHKTTPHCM
Send a message via Yahoo to ducxd

Tiếc nhỉ em mà ở Cà Mau sẽ làm hướng dẫn viên cho bác ! Cái chổ đó cách thành phố Cà Mau khoẳng 10 cây số !Xuống Cà Mau nhớ đi Đất Mũi chơi nhé bác
Old 30-03-2009   #47
toanDF
Administrator

toanDF's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Bên bờ ao nhà mình

Cảm ơn bác Nguyễn-văn-Thu

Lâu đọc lại chủ đề này, thấy vẫn thú!

Sao lâu không thấy ai update cái mục này, hay là mọi người thạo hết về làm việc & lương của kỹ sư xây dựng ở nước ngoài rồi?!
Old 30-03-2009   #48
ks.thanhtan
Thành viên nhiệt huyết

ks.thanhtan's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Ho Chi Minh City
Send a message via Yahoo to ks.thanhtan
Smile Ðề: Lương của kỹ sư xây dựng ở nước ngoài !

Nghe anh tuanhiep và các bác khác khảo sát lương KSXD ở nước ngoài như vậy mà em thấy chạnh lòng, lương KSXD ở Việt Nam ở công ty loại tốt cũng chỉ nằm ở giá 350 USD/tháng! Biết bao giờ mới bằng 1/2 lương của các KSXD ở nước ngoài đây...
Old 15-04-2009   #49
secon
Thành viên

KSXD cty mình tại tp HCM có những người 10 năm kinh nghiệm, bằng cấp VN hoàn toàn lương hơn 1400usd/tháng. Trước đây có anh lương đến 40tr/tháng
secon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to secon For This Useful Post:
quy65 (23-03-2011)
Old 15-04-2009   #50
DMC
Thành viên

Lương ở HCM cao hơn nhiều ở Đà Nẵng, anh nào đi thi công hoặc làm quản lý dự án các công ty cổ phần từ 3-5 năm kinh nghiệm cũng chỉ được 300-400usd, nếu là chỉ huy trưởng hoặc trưởng BQL thì 500-700usd.
Có một bộ phận trên công trường rất quan trọng nhưng mình thấy ở Đà Nẵng đánh giá rất thấp (nhất là công ty VN) là an toàn, kỹ thuật an toàn chỉ 200-300usd, còn trưởng bộ phần thì 300-500usd. Đấy chỉ là cơ sở mình thấy qua một số công trình, ko biết các bác ở công trình khác thì ntn????
DMC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-04-2009   #51
PTslab
Moderator

Nơi Cư Ngụ: Singapore
Arrow Ðề: Lương của kỹ sư xây dựng ở nước ngoài !

Trích:
Nguyên văn bởi secon
KSXD cty mình tại tp HCM có những người 10 năm kinh nghiệm, bằng cấp VN hoàn toàn lương hơn 1400usd/tháng. Trước đây có anh lương đến 40tr/tháng
Trời ơi, ở TpHCM mà lương đến 40tr là cao quá, tên công ty bạn là gì vậy, anh đó làm chức vụ gì mà sướng quá vậy.
PTslab vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-05-2009   #52
tranduchai
Thành viên

tranduchai's Avatar

Chào các bạn!
Mình có bằng Master (Made In BK, VN) Mình có 8 năm làm việc với bọn nước ngoài tại VN, lương khoảng 1.000 usd/1thang. Mình muốn đi làn nước ngoài với mong muốn nói tiếng Anh thật tốt và học tập cách làm cũng như quy hoạch của các nước tiên tiến. Có ai giúp mình vế thông tin không? Mình muốn làm tại Úc, Mỹ, hoặc châu Âu. Lương chỉ cần đủ sống hoặc dư chút ít. Mình có thế làm cả tke, thi công hoặc giám sát hoắc có thể CAD operator...
Địa chỉ mình là duchaitr@yahoo.com hoặc DT 0918133026.

Chân thành cảm ơn!

Hai

thay đổi nội dung bởi: tranduchai, 19-05-2009 lúc 10:22 AM
tranduchai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-05-2009   #53
Hoàng Cường
Thành viên rất tích cực

Hoàng Cường's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Hà Nội
Send a message via MSN to Hoàng Cường Send a message via Yahoo to Hoàng Cường Send a message via Skype™ to Hoàng Cường

Nếu bác muốn đi nước ngoài làm thì tìm trên các web tuyển dụng của nước ngoài. Mà sao có bằng Master rồi mà còn cố đi làm CAD operator làm gì vậy?
Hoàng Cường vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-05-2009   #54
tranduchai
Thành viên

tranduchai's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi Hoàng Cường View Post
Nếu bác muốn đi nước ngoài làm thì tìm trên các web tuyển dụng của nước ngoài. Mà sao có bằng Master rồi mà còn cố đi làm CAD operator làm gì vậy?
Mục đích của tối là làm đủ sống để học tập! Học theo Bác Hồ mà! Bạn chắc là người nước ngoài!
tranduchai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-06-2009   #55
hoang viet vu
Thành viên rất tích cực

hoang viet vu's Avatar

Nơi Cư Ngụ: LONDON
Send a message via Yahoo to hoang viet vu

Trích:
Nguyên văn bởi tranduchai View Post
Mục đích của tối là làm đủ sống để học tập! Học theo Bác Hồ mà! Bạn chắc là người nước ngoài!
Tôi nghĩ là người nước nào thì cũng mong làm đủ ăn và ko mất việc trong giai đoạn này thôi. Nếu bạn muốn ra nước ngoài làm việc vào thời điểm này thì thật ko đúng lúc tý nào. Các công ty bây giờ sa thải ầm ầm. Hễ có cty nào cần tuyển thì lại trở nên kén cá chọn canh vì họ nghĩ là kiểu gì cũng tìm được người giỏi hơn, nhiều kinh nghiệm hơn, giá rẻ hơn. Một vấn đề nữa mà bạn sẽ gặp phải là work permit. Các cty thường rất ít khi chịu làm work permit cho bạn kể cả ngày xưa khi mà họ rất cần người, họ cũng chỉ chọn người ko cần permit thôi. Phần lớn các website tìm việc đều yêu cầu bạn xác nhận là ko cần permit mới cho phép bạn apply.
Cách tốt nhất là tìm hiểu xem cty nào bạn muốn làm rồi vào website của nó gửi CV thôi tuy rằng cơ hội cũng rất thấp.

Chúc may mắn
hoang viet vu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-06-2009   #56
lamnt
Thành viên mới

quan trong là các bác co thích làm các minh đa,,ê hay k?
nếu tra bác 4500ero/tháng ,mà la,2 cai bac k thich cũng chán chết
lamnt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-06-2009   #57
skyscraper
Thành viên mới

Có một công ty kêu tui về làm việc bên Viêt Nam này vào tháng sau. Không biết môi trường làm việc bên VN như thế nào, nhưng cứ thử đổi không khí một vài năm rồi quay lại. Mặc dù lương chỉ bằng bên đây thôi. (nếu tính theo tháng thì khoảng gần 6000 sau thuế thôi). Vì công ty win 1 high ríe building cần một người có nhiều kinh nghiệm về cái này, nên tui thử apply và làm xong project này rồi vể lại.

Hỏi các bác, làm việc bên VN có phải bắt nhậu không, vì tui không biết nhậu mà nghe nói phải biết nhậu mới làm việc được. Tiêu chuẩn VN thì tui cũng không rành lắm, có gì chỉ thêm cho tui nhe.

cám ơn.
skyscraper vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-06-2009   #58
rantvan
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi skyscraper View Post
Có một công ty kêu tui về làm việc bên Viêt Nam này vào tháng sau. Không biết môi trường làm việc bên VN như thế nào, nhưng cứ thử đổi không khí một vài năm rồi quay lại. Mặc dù lương chỉ bằng bên đây thôi. (nếu tính theo tháng thì khoảng gần 6000 sau thuế thôi). Vì công ty win 1 high ríe building cần một người có nhiều kinh nghiệm về cái này, nên tui thử apply và làm xong project này rồi vể lại.

Hỏi các bác, làm việc bên VN có phải bắt nhậu không, vì tui không biết nhậu mà nghe nói phải biết nhậu mới làm việc được. Tiêu chuẩn VN thì tui cũng không rành lắm, có gì chỉ thêm cho tui nhe.

cám ơn.
Bác có thể nói tên cty bạn định làm tại VN dc ko? Còn về khoản nhậu nhẹt thì tùy thôi bác à, tui cũng có bít nhậu gì đâu cũng làm việc bthường đấy thôi (có lẽ làm về thiết kế nên ít nhậu ). Tiêu chuẩn áp dụng để TK thì còn tùy vào CDT và đơn vi Tư vấn cho CDT thôi.

Dù sao cũng rất mong bác về làm tại VN để có thể giúp đỡ một số a e nước nhà trong chuyên môn.!

thay đổi nội dung bởi: rantvan, 20-06-2009 lúc 12:49 PM
rantvan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-06-2009   #59
nguyency
Super Moderator

nguyency's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Quảng Bình
Send a message via Yahoo to nguyency

Các ngành mang tính chất khoa học kỹ thuật ăn lương cao hơn các ngành nghề khác là đúng hơn, nhưng ở VN thì không có cứ ngang ngang nhau, cứ tính theo văn bằng là được. ở nước ngoài thì ko nói nổi đâu
nguyency vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to nguyency For This Useful Post:
quy65 (23-03-2011)
Old 24-02-2010   #60
mrduong
Thành viên mới

Chà! Nghe các bác nói chuyện đi làm ăn ở nước ngoài khó khăn quá!
Em cũng tính xuất ngoại kiếm chút vốn liếng và luyện thêm tiếng Anh giao tiếp mà khó khăn thế này chắc thôi quá!
Ở công ty em đang làm có ông giám đốc quản lý dự án kiêm phó giám đốc chi nhánh lương 2500$/tháng đấy! Mà cũng chỉ là thạc sỹ thôi đấy (đang làm Tiến sỹ)
Có khi đi học thêm vài năm rồi kiếm cái chân như ông ấy cũng ổn nhỉ?
mrduong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài