máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Liên thông đại học GTVT2-quận 9? - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > GIAO LƯU, GẶP MẶT CỦA CÁC CỰU SV, SINH VIÊN CÁC TRƯỜNG ĐH, HỘI LỚP, HỘI KHÓA > Trường ĐH, CĐ khu vực miền Nam và Tây Nam bộ
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 29-04-2012   #1
sangcd01

sangcd01's Avatar

Default Liên thông đại học GTVT2-quận 9?

mình dự tính thi liên thông đại học giao thông vận tải 2(quận 9)tphcm.nghành xậy dựng dân dụng và công nghiệp hệ đại học 2 năm.mặc dù trường công lập nhưng đào tạo có tốt không? đào tạo có tương đương đại học bách khoa hay kiến trúc gì không.bởi vì chất lượng tốt thì dễ có việc làm.mình nghe nói học trường này sinh viên hệ liên thông trường này bỏ học và không theo kịp và khó như vậy.mình cảm ơn mọi người hồi âm
sangcd01 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-05-2012   #2
phucdk50
Thành viên mới

Default Ðề: Liên thông đại học GTVT2-quận 9?

hj.minh hõ chinh qui tr này.ok đó
phucdk50 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-05-2012   #3
hatieudao
Thành viên mới

Anh nên học BK đi.
hatieudao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-05-2012   #4
tandat2010
Thành viên mới

BK chỉ có bằng 2 chứ ko có Liên thông đâu bạn
tandat2010 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-05-2012   #5
CEUTE

Trích:
Nguyên văn bởi sangcd01 View Post
mình dự tính thi liên thông đại học giao thông vận tải 2(quận 9)tphcm.nghành xậy dựng dân dụng và công nghiệp hệ đại học 2 năm.mặc dù trường công lập nhưng đào tạo có tốt không? đào tạo có tương đương đại học bách khoa hay kiến trúc gì không.bởi vì chất lượng tốt thì dễ có việc làm.mình nghe nói học trường này sinh viên hệ liên thông trường này bỏ học và không theo kịp và khó như vậy.mình cảm ơn mọi người hồi âm
Xây dựng dân dụng bên CSII mới tuyển khóa 08 nên chưa biết ra trường làm như thế nào nên a hỏi chắc ít người biết a nên liên thông bên tôn đức thắng cũng tốt mà
CEUTE vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-05-2012   #6
Khổng Khâu

Nơi Cư Ngụ: Màn trời chiếu đất

bên đó hình như tháng 6 này ôn thi nè. và tháng 11 có một đợt nữa đó
Khổng Khâu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-05-2012   #7
0973547444
Thành viên mới

bên tôn đức thắng tốt nghiep he lien thong đc cấp bằng Chính quy- Liên thông, sợ ra trường chưa có kinh nghiệm mà mấy ổng thấy cái = như vậy ...ảo
0973547444 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-08-2012   #8
mkghost
Thành viên mới

em cung tính lien thông bên gtvt cs2,mà chưa bít chương trình học sẽ ra sao???tại em thấy chuong trình hoc bên tdt dc giảm những môn mà đã học ở cd tại trường tdt(dành cho sv cd tdt),với lại ngán tdt 1 cái là cái toiec ra trường 500 lận,mà bên gtvt cs2 thì ko cần!!!anh em nào bít chương trình học và điểm chuẩn trúng tuyển liên thông bên gtvt cs2 thì cho em biết với nha,em sắp ra trường ròi!!!
mkghost vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-08-2012   #9
Khổng Khâu

Nơi Cư Ngụ: Màn trời chiếu đất

bên gtvt cs2 thi dễ đậu lắm. thấy mấy khóa trước thi dễ mà học cũng dễ nữa. nhưng ko biết lần này thì thế nào?
Khổng Khâu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-03-2013   #10
CEUTE

Trích:
Nguyên văn bởi hungfam View Post
mình đã học và tốt nghiệp chính quy tại trường GTVT CS2, Quận 9, nhận thấy trường công tác điểm thi rất chậm, quay cóp linh tinh, còn chạy điểm nhiều. Hệ cao học còn vớ vẩn hơn nữa giống như đi chơi được cấp cái băng, Trường GTVT cs2 đag phổ cập cao học đó bạn dễ có bằng thạc sĩ nhất việt nam.
Trường này đào tạo học chính quy mà đến lúc gần ra trường mà còn không biết cây thép sàn là gì thi cử chạy tiền sinh viên thì ỉ lại ....
CEUTE vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-03-2013   #11
newcomer7
Thành viên

newcomer7's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi CEUTE View Post
Trường này đào tạo học chính quy mà đến lúc gần ra trường mà còn không biết cây thép sàn là gì thi cử chạy tiền sinh viên thì ỉ lại ....
Bác nói sao ấy chứ, đừng có vơ đủa cả nắm chứ, trường nào chả có trò giòi trò dốt. Trường này là cở sở trường GTVT Hanoi ở chi nhánh phía Nam, một trong những trường ĐH lâu đời nhất ở VN, với chương trình học và đạo tạo cùng chương trình ngoài HN, cũng nhiều thầy cô ngoài HN vào dạy. Trước đây kỹ sư XD cầu đường trong Nam này phấn lớn do trường này đạo tạo ra. Nhưng từ khi bác Hàng Hải đổi tên GTVT ( khoảng 2002 thì phải) cùng tên với nó thế là nhiều người tưởng nhầm định đăng ký thi nó lại thi nhầm trường Hang Hai thế là nó hơi mất giá từ đó^^, chứ trước đây về xd cầu đường trong nam nó nổi như cồn nhiều khi khoa xây dựng cầu đường BK cũng ko bằng .
newcomer7 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-04-2013   #12
vinhecp_90
Thành viên mới

Trích:
mình đã học và tốt nghiệp chính quy tại trường GTVT CS2, Quận 9, nhận thấy trường công tác điểm thi rất chậm, quay cóp linh tinh, còn chạy điểm nhiều. Hệ cao học còn vớ vẩn hơn nữa giống như đi chơi được cấp cái băng, Trường GTVT cs2 đag phổ cập cao học đó bạn dễ có bằng thạc sĩ nhất việt nam.
Bác nói cũng một phần đúng,hay bác cho em cái tên của bác với tên lớp bác với..e sẽ tìm hiểu liệu điều bác nói theo khía cạnh nào và có chính xác ko?.
vinhecp_90 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-04-2013   #13
hiepCSG
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi CEUTE View Post
bạn biết gì về trường tôi mà nói. tôi học ở đó 5 năm chưa biết đến chạy hay xin điểm, tất nhiên ở trường nào cũng có một số rất ít có tình trạng đó. bạn học trường nào cty nào chức vụ gì mà xem thường trường khác.
hiepCSG vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-04-2013   #14
hiepCSG
Thành viên

Trích:
vậy chắc bạn là một trong những sinh viên GTVTCS2 đó theo bạn kể hả. tự bêu xấu trường mình học đó là chính tự bêu xấu mình đó ( bạn đọc lại câu khẩu hiệu của trường DHGTVTCS2 khi bạn bước vào cổng giảng đường đi).
hiepCSG vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-06-2013   #15
putin5709

Tôi học chính qui trường này ,ra trường năm 2000, nếu nói về ngành cầu đường thì lúc đó không trường nào ở phía nam bằng trường này, kể cả bách khoa, vì bách khoa dường như nghiêng 50% về dân dụng, chạy điểm thì trường nào ở thời điểm nào cũng có, như bản thân tôi tốt nghiệp 2000 mà 2004 mới được lãnh bằng vì nợ môn thể dục, môn này ko có trong bản điểm mà là điều kiện để cấp bằng, nói vậy để các bạn đánh giá thế nào,
putin5709 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-06-2013   #16
nguyencongoanh
Thành viên nhiệt huyết

nguyencongoanh's Avatar

Send a message via Yahoo to nguyencongoanh

Trích:
Nguyên văn bởi putin5709 View Post
Tôi học chính qui trường này ,ra trường năm 2000, nếu nói về ngành cầu đường thì lúc đó không trường nào ở phía nam bằng trường này, kể cả bách khoa, vì bách khoa dường như nghiêng 50% về dân dụng, chạy điểm thì trường nào ở thời điểm nào cũng có, như bản thân tôi tốt nghiệp 2000 mà 2004 mới được lãnh bằng vì nợ môn thể dục, môn này ko có trong bản điểm mà là điều kiện để cấp bằng, nói vậy để các bạn đánh giá thế nào,
Nếu mà nói về tốt nghiệp năm 2000, thì tức là đầu vào năm 1995 (K36 ). Theo tôi biết thì vào những khoảng thời gian từ trước năm 1995 thì những đồng chí không thể thi đậu các trường khác (Thi ban A, nhu BK, KHTN, KT, LUAT...) mới dạt về đây, trước đó nữa thì hầu như điểm chuẩn đậu vào rất thấp <10 cho cả 3 môn. Ngoài ra trường này cũng là cái nôi của con các thầy HN, thi không đậu, chuyển vào đây học xong đại cương, lại chuyển ra. Từ năm 2000 trở về sau này tình hình có được cái thiện, tuy nhiên học ở đây sẽ gặp tình trạng, các thầy từ ngoài HN vào nên dạy sẽ giống chạy giặc lắm. Do đó anh em học thì cần chuẩn bị tinh thần tự học cao độ.
Tất nhiên đầu vào tốt thì đầu ra sẽ tốt, còn đầu vào kém mà muốn đầu ra tốt thì phải cố gắng cật lực lắm. Nói tóm lại thì học ở đâu thì cũng cần nổ lực bản thân là chính, các thầy chủ yếu là hướng dẫn, cách học và nghiên cứu thôi, thầy giỏi mà trò không cố gắng thì cũng không xong đâu
nguyencongoanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to nguyencongoanh For This Useful Post:
umy (27-07-2013), viet2010 (28-06-2013)
Old 29-06-2013   #17
chubadunga2
Thành viên tích cực

Trường giao thông cơ sở 2 mới mở ngành này, Năm nay mới cho ra trừờng khóa đầu tiên anh ạ. Nói chung là chưa chuyên sâu lắm. Anh có thể đăng kí học cũng được vì em nghĩ học tốt hay không là chủ yếu do mình thôi anh ạ. Các thầy dậy cũng tâm huyết anh ạ.
Old 29-06-2013   #18
tongdachu
Thành viên mới

không biết trường này thi cử thế nào.mình có 2 tấm gương đang học trường này
ở xóm tui có 1 thằng học rất gà. thi tốt nghệp THPH........rớt. các bác biết đó mấy năm nay thi tốt nghiệp toàn đậu 99%. nó thi lần 2 đậu. vậy mà học được trong trường này.
còn 1 thằng nữa là thằng bạn học chung lớp THPT thằng này cũng thi rớt THPT thi lần 2 đậu rồi học trung cấp xây dựng ở 1 trường ngoài đà nẵng. hồi bữa nó gọi khoe nói đang học...Kĩ sư xây dựng trường GTVT. gần ra rồi. bà nội cha nó. mình học chính quy khóa 2008. cuối năm nay mới ra. nó học trung cấp mà không biết liên thông kiểu gì mà muốn ra trước mình. thằng này dốt lắm . phương trình bậc nhất không giải ra nhé các anh em. trên face nó để Kỉ sư xây dựng mí đau chứ. hồi xưa nó thì rớt tốt nghiệp lên nhà tui mượn sách năm sau thi lại. bầy giờ sách cũng chưa trả.
facebook nó đây: https://www.facebook.com/thom.banguyen?fref=ts
qua 2 tấm gương như trên. mình thấy trường này nghe oai chứ tuyển đầu vào chất lượng kém!!!
tongdachu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to tongdachu For This Useful Post:
CEUTE (27-07-2013)
Old 29-06-2013   #19
tongdachu
Thành viên mới

Trích:
mình nghĩ bạn nói đúng. mình có 1 thằng bạn rớt tốt nghiệp THPT đang học bển đó. nghe nói nay nó vẽ kiến trúc sư,
bây giờ ngừoi ta chuộng bằng cấp. ừ thì anh muốn bằng cấp thì cứ nộp tiền vô học. sau vài năm tui cấp cho anh 1 cái bằng để cho cả họ nhà anh cười cho đã.
tongdachu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-06-2013   #20
chubadunga2
Thành viên tích cực

Theo em biết hệ tại chức và liên thông thì có vẻ dễ hơn thôi anh ạ. Nếu bắt sinh viên tại chức học như chính quy (full time) thì chưa chắc đã có ai ra được trường mấy. Em học chính quy thấy cũng không dế. và chuyện các thầy không cho phép chạy điểm là đa số nếu có cũng chỉ được 1 vài môn thôi việc này thì em nghĩ có 1 vài cá nhân không tốt thì trường nào cũng có chứ không gì trường này. Anh nhìn bảng điểm chính quy thì biết ai học thế nào sẽ nhận được bảng điểm tương ứng vậy thôi. Cả khóa cũng chẳng có ngừoi nào tốt nghiệp loại giỏi đâu. Nếu học dễ như vậy thì lớp thằng bạn em đã chẳng đến nỗi vào trường 80sv lúc ra trường chỉ có 15 người.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài