máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Du học Cao học Xây Dựng ở CANADA - Page 2 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > GIAO LƯU, TRAO ĐỔI, TÂM SỰ NGHỀ NGHIỆP, SÁNG KIẾN, Ý TƯỞNG MỚI > Tâm sự của các kỹ sư đang ở nước ngoài
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 05-10-2005   #21
mobius
Thành viên mới

mobius's Avatar

Default Ðề: Du học Cao học Xây Dựng ở CANADA

Chào các bác, em thấy hội XD nhà mình ở Canada cũng đông rồi, không biết các bác có tổ chức hội họp gì không... nếu có gì các bác cho em tham gia với
mobius vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-11-2005   #22
thitcho
Thành viên mới

Các bác cho em hỏi : Có phải muốn học cao học ở nước ngoài chỉ cần tiền là được có đúng không? ( ý em là nếu điểm không cao lắm ).
Mong các bác giúp em.
Thanks.
Old 08-11-2005   #23
mobius
Thành viên mới

mobius's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi thitcho
Các bác cho em hỏi : Có phải muốn học cao học ở nước ngoài chỉ cần tiền là được có đúng không? ( ý em là nếu điểm không cao lắm ).
Mong các bác giúp em.
Thanks.
Tiền thường lả cái đầu tiên phải nghĩ tới. Thông thường khi nhập học, họ sẽ xem xét các yếu tố sau: (Ngoài yêu cầu về ngoại ngữ)

- Bảng điểm
- Bài báo, công trình nghiên cứu khoa học
- Thư giới thiệu.
- Kinh nghiệm.

Cụ thể từng trường họ sẽ có minimum requirements, thường thì họ cần điểm GPA 3/4 la min (theo ETS của Mỹ thì tương đương 7.5+). Tuy nhiên một số trường cần GPA 3.3. Nếu bạn quen được với prof. và prof. nhận bạn làm sinh viên thì bạn có thể sẽ được miễn một số thứ. Mỗi trường có những thủ tục cụ thể, muốn đi học thì phải vào website của họ mà xem.
Old 08-11-2005   #24
thitcho
Thành viên mới

A , như vậy là điểm học của mình ở VN không quan trọng -tức là không thấp quá vẫn có thể đi được, đúng không bác?
Old 09-11-2005   #25
mobius
Thành viên mới

mobius's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi thitcho
A , như vậy là điểm học của mình ở VN không quan trọng -tức là không thấp quá vẫn có thể đi được, đúng không bác?
Never say never....

Bạn chỉ biết được bạnđược nhận hoặc không khi nhận thư báo của trường, không ai dám khẳng định...

thay đổi nội dung bởi: mobius, 09-11-2005 lúc 03:58 AM
Old 14-11-2006   #26
tuanmidas
Thành viên rất tích cực

tuanmidas's Avatar

em hoi bác icebuck ti nhe em chuẩn bị lấy bằng sau đại học trong nưouc rồi muốn chu du canada 1 chuyến ,ngoìa TOEFL 550 điểm còn thêm yêu cầu bắt buộc gi không và học ở tỉnh Arberta có đòi hỏi trình độ cao không??
tuanmidas vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-11-2006   #27
tuanmidas
Thành viên rất tích cực

tuanmidas's Avatar

bac icebuck co the cho toi xin dia chi cua bac dang lam doctor o truong Alberta duoc khong ?thanks truoc.
Old 15-11-2006   #28
mono_poly
Thành viên rất tích cực

mono_poly's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi tuanmidas
bac icebuck co the cho toi xin dia chi cua bac dang lam doctor o truong Alberta duoc khong ?thanks truoc.
Bac nghe quang cao du hoc o Alberta thay thich qua phai ko? That ra chan lam bac ạ
- khu nay lanh hon cac vung khac nhieu
- chang co gi vui choi ca, buon thieu ạ
- hoc phi mac hon nhung vung khac.

Bac nen theo bac icebuck qua vung montreal hoc cho vui.
mono_poly vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-12-2006   #29
Nguyễn Thanh Phong
Thành viên mới

Bài viết của IceBuck rất tổng quan rồi .
Mình chỉ xin bổ sung chi tiết nhỏ về học phí .

1. Học phí
- Học phí được tính theo số credit ( số trình ), ví dụ sinh viên undergraduate mỗi năm phải học từ 35 đến 40 trình . Mặc dầu chia theo term, nhưng term chỉ là tương đối . Bạn có thể học 26 trình term đầu, và 12 trình term sau cũng được ( trường mình mỗi năm có 2 terms cho undergraduate ), nên không thể tính trung bình 3500-4000/term được .
- Học phí của sinh viên quốc tế gấp 2,5-3 lần học phí của sinh viên bản địa . Cụ thể,
Sinh viên bản địa ( 1 năm/37 credits ) :$6,100
Sinh viên quốc tế (1 năm/ 37 credits ) : 16,000

Sinh viên bản địa ( M.Sc) : $ 7,500
Sinh viên quôc tế ( M.Sc) : $ 25,000

Đó mới chỉ là học phí ( tuition fee), chưa kể đến các khoản phụ như Supplementary Fees, Learning Resource Fee, hay Medical Insurance (UHIP) .

- Master degree ở trường mình thì thường học trong 2 năm . Tuy nhiên mọi người cũng biết, có một luật bất thành văn, nếu bạn có bài báo đăng ở tạp chí lớn, thì thời gian có thể rút ngắn , và có thể không cần master degree, vẫn chuyển sang PhD được ( những người Việt mình biết chỗ mình, thì chưa ai được đặt cách này ) .

2. Trợ cấp
Nếu bạn có tiếng Anh tốt, thì việc làm Teaching Assistant là không khó . Ngay cả năm thứ 2, bạn cũng có thể apply cho vị trí TA này. Một trường nhỏ ( medium như trường mình, mà cũng có tới 2000 TAs, đủ thấy cơ hội đối với mọi người muốn làm TA lớn thế nào ) . Tất nhiên cũng kèm theo một số tiêu chuẩn, như GPA từ 8.0 trở lên ( B+),lương tính theo giờ hoặc theo cả năm, nếu là giờ thì $18/giờ cho under-TA, và $35/giờ cho Grad-TA. Ngoài ra bạn có thể làm Research Assisstant, và công việc này thích hợp với dân xây dựng hơn . Làm việc với thầy ( prof) khoái hơn là làm việc với tụi sinh viên .

Dân bản địa thì có nhiều cơ hội, có nhiều học bổng chỉ dành cho dân bản địa . Mặc dầu Canada không có học bổng nhiều và lớn , nhưng dân bản địa còn được trợ cấp bursary, tùy thuộc vào income của gia đình đó . Low income thì có nhiều trợ cấp hơn . Nếu bạn là dân bản địa, học từ trung học lên đại học luôn từ 8,0, thì bạn sẽ không phải lo gì về việc tài chính hết, vì học bổng và trợ cấp nó đã bao hết số học phí rồi, có khi còn dôi ra để cho vào nhà bank ấy chứ .

3. Bằng cấp của một số trường ở VN như KHTN, Bách Khoa vẫn được công nhận ở Ontario . Mình mới gặp một chị sinh viên từ BK HCM sang đây, mặc dù được accept để học Cao Học Lý, nhưng mà chị ấy vẫn còn đắn đo, vì không biết lực học có đủ không, và việc học phí lớn quá , nếu bỏ dở trong lúc học thì khổ .

Việc được công nhận bằng Đại Học của VN là tín hiệu đáng mừng đó . Nghĩa là các bác Xây Dựng nhà ta, có thể học đại học ở VN trước, sau đó hãn Đông Du Tây Kiến .

4. Việc so sánh trình độ sinh viên, Tây và Ta, có lẽ lập một topic mới, để mọi người bạn luận sẽ vui hơn .

thay đổi nội dung bởi: Nguyễn Thanh Phong, 08-12-2006 lúc 12:45 AM
Nguyễn Thanh Phong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-01-2007   #30
duc_cdc
Thành viên tích cực

duc_cdc's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Ottawa, Canada
Send a message via Yahoo to duc_cdc

EM cũng mới sang Ca được 2 tuần, em ở Ottawa, Mới sang nên nhiều thứ còn rất bỡ ngỡ.
Có anh nào còn đang ở Ca thì hú lên 1 tiếng nhé, anh em trao đổi kinh nghiệm cuộc sống và học tập ở đây.
Old 25-01-2007   #31
Nguyễn Thanh Phong
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi duc_cdc
EM cũng mới sang Ca được 2 tuần, em ở Ottawa, Mới sang nên nhiều thứ còn rất bỡ ngỡ.
Có anh nào còn đang ở Ca thì hú lên 1 tiếng nhé, anh em trao đổi kinh nghiệm cuộc sống và học tập ở đây.
Tìm bạn là du học sinh thì có thể vào 1 trong 2 website :
ttvnol --> canada box

Hoặc,

svduhoc.org

Chứ ở ketcau đâu có nhiều người cùng 1 quốc gia ( trừ VN ) .

Tôi đang ở Toronto, chưa từng lên Ottawa lần nào . Mới qua chắc được hưởng tuyết xứ này rồi nhỉ .
Nguyễn Thanh Phong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-01-2007   #32
mono_poly
Thành viên rất tích cực

mono_poly's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi duc_cdc
Welcometo Canada.
Ottawa la thanh pho dep day bac a, yen tinh sach se. Bac o ben ay 1 thoi gian the nao bac cung ghe sang Toronto, Montreal, Quebec, co dip thi bay sang Vancouver... Minh thich song o Tp dong duc nhon nhip hon, nhu Toronto va Montreal vay, con ottawa chi de cho nguoi ve hưu song o day thoi.
Noi vay thoi, chu bac hoc o dau cung tot het bac a, chuc bac hoc hanh tot nhe. Ua, ma bac dang hoc xay dung nganh gi vay?
mono_poly vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-01-2007   #33
raklei
Thành viên rất tích cực

raklei's Avatar

Nhân dịp mừng xuân Đinh Hợi, ĐSQ có mời các anh chị em học sinh ở Canada họp mặt. Mời các thành viên ketcau.com có điều kiện cố gắng tham gia tranh thủ gặp gỡ đầu năm.

raklei vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-01-2007   #34
duc_cdc
Thành viên tích cực

duc_cdc's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Ottawa, Canada
Send a message via Yahoo to duc_cdc

Em chắc chắn 1 suất tham gia. Vì em ở Ottawa luôn. Các bác ở xa cố gắng thu xếp chuyện học tập, vợ con, công việc qua ĐSQ đón Tết cho nó không khí. Dù sao thì Tết cũng chỉ có 1 lần trong năm và nó cũng rất ý nghĩa với người Việt Nam.
Hy vọng gặp anh em KetCau ngày 10/2 tới
( tin mật dành cho các bác chưa vợ, chưa ng yêu, hoặc yêu thích cái đẹp: có mấy em Việt Nam ở Ottawa cũng tham gia đấy, xinh xắn, ngoan, học giỏi....)
Old 14-02-2007   #35
tuanmidas
Thành viên rất tích cực

tuanmidas's Avatar

xin chào bác Đức
sau gần 1 tháng ở Canada bác đã thích nghi chưa vậy.
Old 18-03-2007   #36
hungvlv
Thành viên mới

Hi all,

Tớ cũng CE ở Montreal đây.

Ở Mont có hàng đống các bác cao thu. Mong có dịp hàn huyên
hungvlv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-11-2007   #37
tunghoang
Thành viên

Em đọc thấy bác icebuck và bác Pham giới thiệu về các trường ở Can mà khoái quá, đặc biệt là trường University of Saskatchewan (nơi bác Pham từng học).

Các bác cho em hỏi bên đó thường xin HB theo kiểu gì ( của chính phủ, các tổ chức, hay của Prof)?

Nếu là xin HB làm RA thì có yêu cầu paper publication nhiều không?

Em đang làm Ms ở Korea, chuyên ngành Geotechnical, khoảng cuối 2008 sẽ tốt nghiệp, bác nào có thông tin gì về HB PhD Geotech ở Can thì nhắn em 1 tiếng nhé (e-mail của em: tungphhoang@gmail.com). Em cảm ơn trước.
tunghoang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-11-2007   #38
raklei
Thành viên rất tích cực

raklei's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi tunghoang
Các bác cho em hỏi bên đó thường xin HB theo kiểu gì ( của chính phủ, các tổ chức, hay của Prof)?

Nếu là xin HB làm RA thì có yêu cầu paper publication nhiều không?

Em đang làm Ms ở Korea, chuyên ngành Geotechnical, khoảng cuối 2008 sẽ tốt nghiệp,
Xin HB theo cả 3 kiểu trên, ngoài ra còn có một kiểu nữa cũng khá phổ biến là xin của ông bà già.
Bác học đến 2008 mới tốt nghiệp thì cứ yên tâm học tiếp đi rồi đến lúc đấy hẵng tính .
Old 10-04-2011   #39
bqhien
Thành viên mới

Xin chào mọi người,
Thấy mục này viết lâu lắm rồi không biết bây giờ còn anh chị em nào ở Canada không nhỉ?
Mình muốn hỏi kinh nghiệm về việc xin professional engineer ở vùng Ontario. Nếu anh chị em nào có kinh nghiệm thì cho mình xin liên lạc để hỏi với nhé.
Cám ơn nhiều.
Hiển (bqhien2004@yahoo.com).
bqhien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-12-2013   #40
khaitruong
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi icebuck View Post
Hôm nay ngồi dài cổ chờ thí nghiệm, chả biết làm gì kỳ cạch gõ bài này giới thiệu với các bác về xó này vậy. Trong này có 2 bác Phạm đã từng hoặc đang học ở đây, không dám múa rìu qua mắt thợ nhưng có gì sai các bác bổ sung vậy. Tôi muốn giới thiệu về việc du học cao học về ngành XD ở Canada cho nhưng người cần thông tin vì thấy nhiều khi thông tin do các trung tâm Du học ở nhà đưa ra đúng là shitty, (xin lỗi các mod nói bậy tý).

Thời tiết ở CAN: đúng là ở CAN rất lạnh , ở đây có 5-6 tháng mùa đông, mùa xuân khoảng 2 tuần. Mùa đông nhiệt độ lạnh nhất khoảng từ -20 đến -30 độ chủ yếu trong tháng 1 và 2. Nhiệt độ thường khoảng -10 đến -15 độ . Nhưng các bác đừng sợ, ở đây sẽ rất lạnh khi phải đứng ở ngoài trên 30', còn nếu không các nhà và trường học đều có sưởi và nói chung là chịu tốt. Còn trong nhà mùa đông thì mặc áo cộc tay vô tư, các em gái sang đây cũng chưa thấy ai bỏ về vì lạnh. Ở đây lạnh khô, nên cảm giác nhiệt độ +2 là có thể thấy Tây mặc áo sơ mi ra ngoài , không như ở nhà mình 13 độ C là rét run, ở đây 13 độ C mặc quần đùi chạy ra ngoài ngon. Mùa hè nhiệt độ cũng có khi lên đến 30 độ C, nóng chả khác ở HN, nhưng đa số là 20-25. Rất đẹp khi mùa hè và mùa thu. Mùa thu bác nào vác người yêu hay vợ sang, dắt tay em đi đưới tán lá vàng và đỏ của maple leaves thì gọi là bố của rồ man tíc, nhìn các em xấu có khi cũng thành đẹp .

Nền giáo dục ĐH của Canada, có cảm tưởng là sự pha trộn của hai nền giáo dục Anh và Mỹ (cũng đúng như văn hoá của nó vậy),trừ các trường ở tỉnh Quebec tiếng Pháp là có pha chút hơi hướng của hệ thống Francophone. Các trường ĐH ở CAN đào tạo văn bằng hệ thống kiểu Mỹ nhưng lại cố bao cấp một phần các trường học như châu Âu. Vì thế nên lại tạo ra sự khác biệt chút so với cả UK và US. Khác với Mỹ hay Anh, ở Canada không có những trường nổi tiếng top notch như Oxbridge của Anh hay MIT, Caltech, Stanford nhưng chất lượng các trường lại rất ổn và đều đều (same same) không khác nhau nhiều, không có sự khác biệt quá lớn như ở Mỹ (good or bad?). Ở CAN có khoảng 40 các universities, con số quả là nhỏ so với các trường ĐH Anh cũng như khoảng vài nghìn universities của Mỹ. Ở Can cũng có rất nhiều các colleges nhưng vì các trường này chỉ đào tạo bằng cử nhân, hoặc đào tạo nghề nên không liên quan ở đây. Thế cũng là đủ vì dân CAN có 30 triệu, diện tích nó lại rộng gấp 30 lần mình. Các trường có cao học ngành Xd nói chung yên tâm phải là các trường truyền thống mang danh University :-), cơ sở vật chất okie vì chắc chuyên ngành chúng ta cũng ..hơi bị lục tốn về phòng thí nghiệm. Các chương trình của các university về civil engineering đều được accredited ở Bắc Mỹ. Tạm nói thế để khi các bác apply vào học Cao học XD ở CAN, cứ yên tâm ngó vào các university, và trong các university, cũng chỉ có hơn 20 thằng có cao học XD và danh tiếng các trường đều được. Các bác có thể vào đây để có list các trường của CANADA www.schoolsincanada.com

Tốt nhất khi tìm hiểu học cao học, các bác vào trực tiếp website của trường từ địa chỉ trên tôi đưa hoặc nếu biết trên trường thì google phát ra ngay. Trong website, có đầy đủ thông tin về thủ tục xin học, yêu cầu điểm học, tiếng Anh v.v. Các bác cũng nên ngó qua department website, để biết về các giáo sư và đặc biệt xem hướng nghiên cứu của họ để xem trường nào hoặc thầy nào có hướng nghiên cứu mình thích. Nói thế là chung chung thế nhưng ngay cả khi các bác xin được vào đúng thầy mà mình muốn, cũng chưa chắc đã được làm cái mình propose, mà đa số cái thầy chỉ định làm theo project của ông ấy. Nên phần proposal viết khi apply chỉ là chung chung thôi, not so important.

Ở CAN, tất nhiên nếu các bác xin học các trường học tiếng Anh, phải thi tiếng Anh nếu ko học ĐH ở các nước Úc, Mỹ, UK, New Zealand (đôi khi học ĐH ở Úc cũng bị bắt thi lại tiếng Anh). Các trường ở Can thích toefl, mặc dù một số trường chấp nhận IELTS. TOEFL cho civil Engineering là tối thiểu 550 cho thi paper, nhưng 550 cũng không chắc đã được nhận vì còn phụ thuộc điểm học, tuỳ tỷ lệ cạnh tranh của các trường từng năm. Ở đây cũng có kỳ thi test để kiểm tra trình độ tiếng Anh nhận vào trường của CAN nhưng chủ yếu là để tuyển sinh viên ĐH, học cao học thì cứ phải dắt túi toefl cho chắc. GRE, đa số không yêu cầu nhưng có trường sẽ yêu cầu tuỳ thuộc background của các bác. Nếu các bác học trường tiếng Pháp, sẽ không phải lo chìa bằng tiếng Pháp ra, họ sẽ không hỏi, cứ nhận tuốt, các bác vào học được hay không kệ bác, ko được thì out. Vì thế nên tỷ lệ out của sinh viên trường Pháp cao hơn hẳn các trường nói tiếng Anh.

Về học bổng và học phí, cái này quan trọng. Nói chung học ở CAN, học phí và chi phí sinh hoạt rẻ hơn ở UK và US nhiều. chi tiêu thuê nhà ăn uống ở với nhu cầu cơ bản theo kiểu SV (nhấn mạnh là nhu cầu basics, ko chơi bời đi bar, pub etc. ) khoảng từ 7000-12000CAN$/yr tuỳ nơi các bác sống ở thành phố lớn hay khu nhà quê, ở khu ăn chơi hay ở Farm cả tuần nhìn thấy một hai bác nông dân. Đa số các trường có 3 terms, và nói chung dân học cao học đều học 3 term một năm, kể cả hè làm nghiên cứu vẫn phải trả học phí như các học kỳ khác, học phí một kỳ cho sinh viên quốc tế tuỳ thuộc vào các trường, vào các tỉnh và tuỳ thuộc ngành. Nhưng nói chung , ngành civil, các trường ở Ontario là học phí đắt nhất, khoảng 4500-5500CAN$/Term và nghe đâu tiếp tục tăng trong mấy năm tới. Các trường ở các tình khác có thể rẻ hơn chút xíu, khoảng 4000CAN$/term, hoặc với tỉnh quebec thì có một số trường rẻ hơn nữa. Sinh viên CAnada trả học phí bằng khoảng 1/2 sinh viên quốc tế thậm chí rẻ hơn, một số trường có thể cho phép sinh viên quốc tế đóng học phí như dân sinh viên bản xứ nhưng cũng cạnh tranh dựa trên thành tích học tập. Riêng bác nào đi học ở Quebec, vùng nói tiếng Pháp, có thể xin suất đóng học phí như dân bản xứ ở BGD đào tạo nhà mình, mỗi năm có một số suất nhưng cũng khó phết. Các bác cũng nên dự trù phải mua bảo hiểm sức khoẻ bắt buộc đối với sinh viên quốc tế mỗi năm khoảng 600-800CAN$ tuỳ trường. Còn về học bổng, trừ phi các bác được học bổng của chính phủ việt nam, chính phủ canada hay các tổ chức ngoài trường, khỏi lo, còn nếu học bổng của trường, thi cũng phải tính toán chi tiêu thật chi tiết không thì phải vác tiền nhà đi. Như nói ở trên , một năm, nếu các bác học ba kỳ, cộng tiền ăn ở, thì phải có ít nhất khoảng từ 20,000-25000CAN$ chi tiêu. Học bổng của các trường cANADA cho ngành XD, đa phần là cho sinh viên nghiên cứu Master by thesis hoặc doctor, dưới dạng làm Teaching assitant (trợ giảng), research assistant (trợ lý nghiên cứu)cho thầy. Thế nên tuỳ thầy, tuỳ trường mà tổng tiền funding được là khác nhau. Các bác phải ngó tiền của thầy và trường cho, cân bằng với chi tiều của mình, để xem có đủ không còn dự trù. Funding ở CAN hẻo hơn ở Mỹ nhiều, ở Mỹ nói chung đã được Research assistant hoặc teaching assistant là sẽ được miễn học phí hoặc đóng như resident, trong khi ở đây ko thế. Thầy vứt cho một cục, mày đủ hay không mặc xác. Tất nhiên bọn Canadian student thì ổn vì nó trả tiền học phí thấp, còn sinh viên quôc tế thì trả cao nên sẽ phải lo. Làm thế nào mà trừ tiền học phí đi các bác còn khoảng tiền living tối thiểu, đi chơi đi về VN, v.v. Còn việc đi làm thêm, ở Can, sinh viên QT ko được phép đi làm ngoài, trừ làm ở campus nhưng cũng chỉ khoảng 10 giờ môt tuần, trả khoảng 10$/ giờ, nhưng họ sẽ ưu tiên cho bọn sinh viên không có funding. Có thể đi làm chui ở các nhà hàng quán ăn nhưng sẽ mất thời gian học và rất vất vả.

anh có thông tin gì về khóa học ngắn hạn post graduate sau đại học của một số trường cao đẳng ở canada được không. cơ hội tìm được việc làm cho dân xây dựng có cao không anh. em thấy du học sinh được ở lại 2-3 năm sau khi học xong. không biết học khóa học ngắn hạn thì có được ở lại không? mong anh chỉ giáo.
khaitruong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài