máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Tài liệu về kết cấu liên hợp Composite! - Page 2 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > THIẾT KẾ KẾT CẤU THÉP VÀ KẾT CẤU GỖ > Kết cấu thép nhà cao tầng, kết cấu liên hợp thép-bê tông
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời
Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Unread 13-08-2013   #21
vtminhnhut
Thành viên

Default Ðề: Tài liệu về kết cấu liên hợp composite

Trích:
Nguyên văn bởi hvcxd View Post
Tải trọng động đất tác dụng lên kêt cấu liên hợp so với kết cấu khác: bê tông, thép như thế nào hả các bác
Hệ số ứng xử q của nhà liên hợp này xác định như thế nào
các bác chỉ giáo e với, có tài liệu gì cho e xin nhé, mail của e: xdhvc7@gmail.com
thank mọi người nhiều nhé !
Việc tính toán kết cấu liên hợp với tải trọng động đất mình chưa nghiên cứu đến vì vấn đề này cũng không hề đơn giản để nghiên cứu ở mức độ đại học. Tiêu chuẩn về động đất thì Eurocode 8 có đề cập đến, nhưng có áp dụng cho loại kết cấu này không thì mình chưa nghiên cứu nên không dám trả lời cho bạn. Còn bạn hỏi cái hệ số ứng xử q đó chắc là liên quan đến động đất à, nếu vậy thì đành chờ các tiền bối khác xem họ có trả lời cho bạn được không.
P/s : theo mình nghĩ, tính toán động đất với loại kết cấu này, nó có lẽ cũng tương đồng với kết cấu thép, và họ thường sử dụng các hệ giằng để phân tán lực động đất. Đối với loại siêu cao tầng thì họ thường phân đoạn ra bằng những tầng siêu cứng, trong đó toàn là hệ giằng và ko có chức năng gì hết, thường làm dùng tầng kỹ thuật. Tuy nhiên với loại siêu cao tầng người ta thường kết hợp nhiều loại giải pháp kết cấu lắm, mà dạng hộp là loại mình thường thấy nhất đối với kết cấu thép. Còn loại hộp thép kết hợp với lõi bê tông siêu cứng thì hiện đang được áp dụng cho new one trade center, bạn google ra liền. Nói chung vấn đề tính toán động đất cho loại kết cấu này cần đưa vào thí nghiệm nhiều để chính xác hơn, và nước ngoài họ vẫn luôn làm điều này. Một vài kiến thức hiểu biết nhỏ bé, xin chia sẻ với bạn, hy vọng bạn cũng như các bác tiền bối có thể đóng góp thêm. LoL.
vtminhnhut vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to vtminhnhut For This Useful Post:
hvcxd (20-08-2013), nhutvo01 (13-08-2013), taminhthuan (06-05-2017)
Unread 21-09-2013   #22
laigia
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi vtminhnhut View Post
Đây là toàn bộ phần Luận văn của mình, hy vọng có thể làm tài liệu tham khảo giúp cho các bạn trẻ biết bắt đầu từ đâu, hay it nhất là có cái để check lại xem đúng hay sai.

Do thời gian làm luận văn có hạn, nên không thể tránh khỏi sai sót, nên nếu có lỗi trong đó, hy vọng các bạn trẻ bỏ qua và biết cách khắc phục.

Mình chia sẻ toàn bộ luận văn của mình từ A-Z, không phải để khoe khoang hay chứng tỏ, vì mình cũng chỉ là non trẻ trong lĩnh vực này, có rất nhiều tiền bối, thầy cô có kiến thức rất rộng lớn, nên lời khuyên cho các bạn trẻ là hãy khai thác triệt để người hướng dẫn mình, không ngại hỏi, đặc biệt là không sợ ngu. .Chi mong giúp được các bạn trẻ, hy vọng các bạn xem nó như một loại tài liệu tham khảo, đọc để học, để hiểu và tự làm cho chính mình, đừng copy & paste nhé, vì bạn hãy nghiên cứu đi, bạn sẽ thấy thích nó như thế nào.

Phần kiến trúc của công trình (có 2 block nhà)

Link 1

Link 2

Toàn bộ luận văn

Link

Chân thành cám ơn các bạn, ban quản trị, và các anh chị em trong diễn đàn, đã tạo điều kiện rất tốt cho mọi người có cơ hội học tập, chia sẻ. Thú thật em cũng học được nhiều cái trong diễn đàn lắm đấy ạ. Chúc cho DĐ ngày càng phát triển ạ.

P/s : các bạn trẻ có gì thắc mắc, xin cứ nêu ra, nếu mình còn nhớ sẽ giải đáp ngay và luôn, còn mấy cái khó quá chắc xin nhờ các vị tiền bối, những anh chị có kinh nghiệm giúp tụi em nhỏ.
Với các anh chị tiền bối, xin các anh chị giúp đỡ em hết mình để giúp tụi nhóc nhỏ sáng tỏ, và cuối cùng là hy vọng nguồn tài liệu của em một phần nào làm phong phú thêm cho các anh chị.
Còn một vài bài luận văn của các anh chị khóa trước cũng làm về đề tài này, khá hay, nhưng do mình không biết có được sự đồng ý của chủ nhân không nên không dám chia sẻ, nên các bạn trẻ nào muốn thì xin để lại mail, mình sẽ gửi riêng cho bạn.

Thân, và chúc sức khỏe mọi người. (link nào hư thì la lên giúp em ạ, để em biết rồi fix cho mọi người ạ)
Cám ơn tiền bối rất nhiều.
laigia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to laigia For This Useful Post:
toan2658 (21-09-2013)
Unread 30-09-2013   #23
minhlep

minhnguyen04021991@gmail.com , a cho em xin bai DATN do dc ko anh , thanks a !
minhlep vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 01-10-2013   #24
loveHT
Thành viên

món này mình thích lâu lắm rồi nhưng chưa có dịp tiếp cận. Đi làm cũng chưa được làm công trình nào về kết cấu này. Nay bạn có tài liệu thì cho mình xin về nghiên cứu nhé.
Mail của mình là ks.trananhduc@gmail.com
cảm ơn bạn nhiều
Unread 07-10-2013   #25
mrhoang_xda
Thành viên mới

Default Re: Tài liệu về kết cấu liên hợp composite

anh cho em xin bài ĐATN đó được không a, mail e là mr.hoang.xda@gmail.com
Em cám ơn a nhiều!!!
mrhoang_xda vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 09-10-2013   #26
xd1trung
Thành viên mới

xd1trung's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Thái Bình
Send a message via Yahoo to xd1trung

Cám ơn anh.tài liệu rất bổ ích!!!!
Unread 09-10-2013   #27
kimtruclong

Cho em xin tài liệu về các file tham khảo của các đồ án các anh chị trước.
Mail em: Kimtruclong@gmail.com
kimtruclong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 11-10-2013   #28
minhtuan8cx4
Thành viên mới

Cho mình xin luận văn ve đề tài đó nha bạn.Mình download ve nhung file bị lỗi rồi bạn.Mình tính nguyên cứu đề tài này làm tốt nghiệp rất mong bạn giúp mình.Mail mình: minhtuan8cx4@gmail.com.xin cảm ơn bạn.
minhtuan8cx4 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 15-10-2013   #29
vtminhnhut
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi minhlep View Post
minhnguyen04021991@gmail.com , a cho em xin bai DATN do dc ko anh , thanks a !
Mình đã up phía trên rồi đó bạn, bạn đọc lại bài số 2 nha.Mình cũng đã kiểm tra thấy không bị lỗi gì hết, bạn vui lòng down lại giúp mình, nếu down một lúc bị hư thì bạn chịu khó down từng file ha. Thân

thay đổi nội dung bởi: vtminhnhut, 15-10-2013 lúc 01:17 PM
Unread 15-10-2013   #30
vtminhnhut
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi minhtuan8cx4 View Post
Cho mình xin luận văn ve đề tài đó nha bạn.Mình download ve nhung file bị lỗi rồi bạn.Mình tính nguyên cứu đề tài này làm tốt nghiệp rất mong bạn giúp mình.Mail mình: minhtuan8cx4@gmail.com.xin cảm ơn bạn.
Mình đã up phía trên rồi đó bạn, bạn đọc lại bài số 2 nha.
Unread 15-10-2013   #31
vtminhnhut
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi kimtruclong View Post
Cho em xin tài liệu về các file tham khảo của các đồ án các anh chị trước.
Mail em: Kimtruclong@gmail.com
Đã gửi mail cho bạn.
Unread 15-10-2013   #32
vtminhnhut
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi loveHT View Post
món này mình thích lâu lắm rồi nhưng chưa có dịp tiếp cận. Đi làm cũng chưa được làm công trình nào về kết cấu này. Nay bạn có tài liệu thì cho mình xin về nghiên cứu nhé.
Mail của mình là ks.trananhduc@gmail.com
cảm ơn bạn nhiều
Tài liệu lẫn file LVTN của mình đã post phía trên hết rồi, bạn xem lại dùm mình ha.
The Following User Says Thank You to vtminhnhut For This Useful Post:
loveHT (17-10-2013)
Unread 15-10-2013   #33
doanlango
Thành viên mới

Cảm ơn anh, không chỉ mang đến cho a e tài liệu mà còn cả nhiệt huyết nữa! E chỉ có việc downl về cũng thấy nản nói chi là công a up lên. Chúc anh giữ lửa để thi thoảng e lên 4r xin 1 ít, và thành công trong sự nghiệp!
doanlango vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to doanlango For This Useful Post:
ducnghia87 (12-01-2015), vtminhnhut (28-10-2013)
Unread 17-10-2013   #34
terrylam
Thành viên mới

Chào anh Nhựt, cảm ơn anh rất nhiều vì đã chia sẻ kiến thức này cho tất cả mọi người, thấy a đăng lên mà như vớ đc vàng

Em đang đọc thuyết minh của anh, em đọc tới phần sàn và có một số thắc mắc mong anh giải thích cho e hiểu với ạ:

1/ Em thấy sơ đồ tính của sàn đều quy về nhịp đơn giản 2 gối tựa, nên sẽ ko có momen âm ở gối => ko bố trí thêm thép thanh ở gối. vậy cho em hỏi là khi nào ta mới bố trí thép thanh ở đó.
2/ Trong tính toán phần momen dương giữa nhịp thì tôn thép chủ yếu là chịu kéo, nhưng trong bản vẽ có phi 6a200 rải ngay trên sàn. Vậy thì tại sao lại bố trí như vậy ạ.
3/ Việc a chọn bề dày sàn là 120 mm là vì nguyên nhân nào mà a chọn, có công thức kinh nghiệm không
4/ Trong phần kiểm tra sàn theo trạng thái giới hạn sử dụng, độ võng thì mình tính từ phần mềm ra rồi so sánh với độ võng giới hạn đc quy định trong tiêu chuẩn là L/250, L/350 hoặc L/350 vậy việc tính momen quán tính trung bình là Im để làm gì trong phần này vậy anh.
5/ Chiều dài tính toán của nhịp là lấy từ khoảng cách giữa 2 dầm mà sàn đặt lên đúng hk a, nhưng trong thuyết minh của a em thấy số 2,9m, mà bản vẽ thì sàn đặt lên 1 dầm chính và 1 dầ phụ, khoảng cách là 5,9m/2 = 2,95 m sao lại thế hả a.
6/ Trượt biên có phải là bê tông và tấm tôn ở hai biên không liên kết với nhau hay không

Một vài thắc mắc thật sự của một người em ham học, mong anh Nhựt giúp đỡ

thay đổi nội dung bởi: terrylam, 17-10-2013 lúc 12:04 PM
terrylam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 17-10-2013   #35
loveHT
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi vtminhnhut View Post
Tài liệu lẫn file LVTN của mình đã post phía trên hết rồi, bạn xem lại dùm mình ha.
Hehe. Thấy kiến thức thì mình hơi ham tí. Bạn có nói là bạn còn luận văn của một số anh chị khóa trước nên mình định xin để làm tài liệu tham khảo luôn mà . Những tài liệu bạn đưa lên rất quý. Hi vọng Việt Nam sớm áp dụng theo tc Eurocode cho các công trình kết cấu liên hợp.
Cảm ơn bạn và chúc bạn thành công
Unread 21-10-2013   #36
huhumalu
Thành viên mới

Cho em xin tài liệu về các file tham khảo của các đồ án các anh chị trước. huhumalu@yahoo.com
huhumalu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 21-10-2013   #37
huhumalu
Thành viên mới

không biết các bạn có download được trài liệu của vtminhnhut kg ? Mình download nhưng chạy rất lâu và kg thấy báo dung lượng. Kg biết vtminhnhut có thể nén lại và post 1 file được kg ?/. cảm ơn rất nhiều.
Unread 21-10-2013   #38
Mrshoo
Thành viên rất tích cực

mình vừa post lên mấy ngày ở đây
http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?t=65899
The Following 2 Users Say Thank You to Mrshoo For This Useful Post:
huhumalu (21-10-2013), qutatipu (30-09-2014)
Unread 21-10-2013   #39
huhumalu
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi Mrshoo View Post
mình vừa post lên mấy ngày ở đây
http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?t=65899
Cảm ơn bạn. Bạn có tài liệu của vtminhnhut đầy đủ thì Up liên 1 lần cho mình xin luôn nhé. Thanks.
Unread 28-10-2013   #40
vtminhnhut
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi huhumalu View Post
không biết các bạn có download được trài liệu của vtminhnhut kg ? Mình download nhưng chạy rất lâu và kg thấy báo dung lượng. Kg biết vtminhnhut có thể nén lại và post 1 file được kg ?/. cảm ơn rất nhiều.
Cám ơn sự quan tâm của bạn, nhưng thực sự thì mình không thể nào nén thành 1 file rồi up lên được vì dung lượng toàn bộ tới trên 5GB. Bạn down chậm là do dịch vụ đám mây của Copy còn mới, nên một số nhà mạng down có thể bị chậm, để giải quyết cái này, bạn có thể nhờ các bạn nào đã down được rồi tổng hợp lại Up lên một host khác dùm bạn, hoặc bạn có thể chạy ra net, hoặc kiếm một mang internet của nhà mạng nào khác nhà mạng bạn đang xài rồi down về lại thử. Thân.

P/s : Bạn có thể down từng cái, down cái nào cần thiết thôi, những cái cần thiết nhất thì mình có nói rõ ở bài số 2 rồi. bạn có thể xem lại nha. Chúc bạn học tốt, thân.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài