Phim sex
Xin ý kiến về việc khảo sát lại cao độ hiện trạng - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > THI CÔNG XÂY LẮP CÔNG TRÌNH XÂY DỰNG > Trắc địa trong xây dựng công trình
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 13-03-2017   #1
vuhoangbk
Thành viên mới

Default Xin ý kiến về việc khảo sát lại cao độ hiện trạng

Mình có vấn đề mấy bạn có kinh nghiệm về vấn đề khảo sát lại cao độ hiện trạng:
-Hiện nay, mình quản lý công tác trắc địa thuộc chủ đầu tư, do tình hình là bản vẽ khảo sát cao độ hiện trạng của ao cần san lấp đã rất lâu rồi từ năm 2000. Dự án bên mình thì ko có chi phí cho khối lượng lấp, chỉ lấy khối lượng đào lấp vào tính ca máy cho bên thi công. Lúc san lấp ao cần fai khảo sát lại, vấn đề ở chỗ là bên thi công ko chịu đo lại theo yêu cầu của mình mà san lấp luôn, giờ fai "chế" lại số liệu để phù hợp với khối lượng đào đi..Mình đã kiểm tra lại khối lượng đào đi rồi, do chưa lấp hết ao và chưa lấp đúng cao độ thiết kế nên fai chế khối lượng lấp cao hơn khối lượng đào. 1 con số hơi mơ hồ.
- Mình chỉ xin hỏi mọi người có phải làm tờ trình xin điều chỉnh, bổ sung khảo sát hiện trạng không? Mình đọc thấy nghị định 15/2013 thì có quy định trách nhiệm của nhà thầu thiết kế kiến nghị chủ đầu tư bổ sung khảo sát lại cho phù hợp, và nếu có thay đổi thiết kế không thay đổi thiết kế cơ sở thì chủ đầu tư có quyền quyết định. Mọi người cho ý kiến cần có những pháp lý gì để hồ sơ đầy đủ, sau này thanh tra vào thì có thể giải trình được..
Ps: Sếp trên đã chỉ đạo kí khống rồi các bác ạ..khổ thân kiếp ăn cơm chúa...
Mình không biết đăng vào mục nào nên mạo muội để trong mục trắc địa này, mong admin thông cảm..
vuhoangbk vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-03-2017   #2
dinhthuanxd
Thành viên nhiệt huyết

Default Ðề: Xin ý kiến về việc khảo sát lại cao độ hiện trạng

Muốn tính khối lượng là lấy diện tích nhân với chiều cao. Diện tích thì có trên mặt bằng rồi, chỉ có mỗi việc lấy chiều cao (gồm rất nhiều cao độ giả định) để sao cho khối lượng hợp lý theo KL đã san lấp thôi. Điều chỉnh 1 buổi là xong, quá đơn giản.
dinhthuanxd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-03-2017   #3
vuhoangbk
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi dinhthuanxd View Post
Muốn tính khối lượng là lấy diện tích nhân với chiều cao. Diện tích thì có trên mặt bằng rồi, chỉ có mỗi việc lấy chiều cao (gồm rất nhiều cao độ giả định) để sao cho khối lượng hợp lý theo KL đã san lấp thôi. Điều chỉnh 1 buổi là xong, quá đơn giản.
Cái đó thì mình biết rồi, lăn tăn ở chỗ là cái hồ đã san lấp hết và chưa đạt được cao độ thiết kế nhưng đã dùng hết khối lượng san lấp..Khổi lượng thì mình đã tạm tính sơ qua rồi, nếu có vượt cug ko quá đáng lo. Chỉ là xin ý kiến về các thủ tục cần để giải trình khi có thanh tra thôi. Có cần yêu cầu bên ban quản lý làm tờ trình xin bổ sung điều chỉnh cao độ hiện trạng trình tổng giám đốc kí ko?hay chỉ cần giám đốc hay phó giám đốc ban quản lý ký dc rồi hả bạn?
Cám ơn bạn nhiều
Old 14-03-2017   #4
vuhoangbk
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi cmengenie View Post
Ca này hay đây. Tôi mách bạn này. Cái này chính là con dao hai lưỡi, bạn đang nắm đằng chuôi rồi đấy, còn người nắm đằng lưỡi chính là lão sếp của bạn.

Bạn nên lưu lại bằng chứng cho vụ này một cách thật tỉ mẩn, sau này lão ta mà làm bậy với bạn thì bạn quật lại cho vào khám luôn.

Một lưu ý về việc làm bậy: bạn mà làm bậy bạn cũng chuyển qua nắm lưỡi.
Lão sếp mà kí vào biên bản thì mình đi đầu xuống đất, chỉ là chỉ đạo miệng kí cho nhà thầu thanh toán khối lượng...cho mình hỏi, liệu cái biên bản điều chỉnh hiện trạng phó giám đốc ban quản lý ký có được ko? hay bắt buộc tổng giám đốc công ty ký?
Old 15-03-2017   #5
dinhthuanxd
Thành viên nhiệt huyết

Trích:
Nguyên văn bởi vuhoangbk View Post
Lão sếp mà kí vào biên bản thì mình đi đầu xuống đất, chỉ là chỉ đạo miệng kí cho nhà thầu thanh toán khối lượng...cho mình hỏi, liệu cái biên bản điều chỉnh hiện trạng phó giám đốc ban quản lý ký có được ko? hay bắt buộc tổng giám đốc công ty ký?
Xếp tổng hay xếp phó ký thì do phân công nhiệm vụ tại Công ty bạn. Quan trọng là ký chi tiền và ký bảng thanh toán (qyết toán).
dinhthuanxd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài