máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Tấm bằng ĐẠI HỌC giá bao nhiêu? - Page 10 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > GIAO LƯU, TRAO ĐỔI, TÂM SỰ NGHỀ NGHIỆP, SÁNG KIẾN, Ý TƯỞNG MỚI > Tâm sự của các sinh viên, bạn trẻ mới vào nghề
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 15-05-2013   #181
linhwru
Moderator

linhwru's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Undefine
Default Ðề: Tấm bằng ĐẠI HỌC giá bao nhiêu?

Ai quan tâm ko? Giá thương lượng.Dc là về quê lấy vợ luôn.
linhwru vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-05-2013   #182
gravita
Thành viên tích cực

giá của nó là sự ngu dốt kinh bỉ và sỉ nhực của mọi người, quê mình 1 ông làm huyện vừa bị đuổi dù làm dc 15năm vì bằng giả,ra đường mọi ko ai thèm chào vì đã ăn tiền của dân cả 15năm.
gravita vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 4 Users Say Thank You to gravita For This Useful Post:
phuc.TVXD (20-04-2015), QuangGTVT (01-12-2015), thanhbk1991 (19-01-2014), TOPDOWN2010 (21-07-2013)
Old 28-06-2013   #183
thanhgiap
Thành viên mới

theo mình nghĩ thì cầm được tấm bằng đh rồi nhưng quan trọng là bạn làm được cái gì?
thanhgiap vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-06-2013   #184
hemingway4

10 chai anh em oi
hemingway4 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-10-2013   #185
thachpy

Nơi Cư Ngụ: tây hòa-phú yên
Send a message via Skype™ to thachpy

số tiền đầu tư để chúng ta có được nó trong vòng 5 năm và có thể hơn nữa. nhưng khi ra trường đi làm thì không biết khi nào thì lấy lại vốn. hjhj
thachpy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-10-2013   #186
landau
Thành viên nhiệt huyết

Tính thế nào đây? Mất gần 5 năm sống. Khoảng 100 triệu nếu ở Hà Nội tiền của bố mẹ. Tâm huyết cả đời của gia đình, thầy giáo... Như mình còn mất thêm 1 cô người yêu.
landau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to landau For This Useful Post:
QuangGTVT (18-10-2013), thachpy (17-10-2013), tiendang139 (09-01-2014)
Old 17-10-2013   #187
ks.tuantran
Thành viên tích cực

Trích:
Nguyên văn bởi landau View Post
Tính thế nào đây? Mất gần 5 năm sống. Khoảng 100 triệu nếu ở Hà Nội tiền của bố mẹ. Tâm huyết cả đời của gia đình, thầy giáo... Như mình còn mất thêm 1 cô người yêu.
Cố lên nhé đồng chí! mất ý trí là mất tất cả, mất người yêu là mất 1( còn cơ số cô đang chờ)

thay đổi nội dung bởi: ks.tuantran, 17-10-2013 lúc 02:00 PM
ks.tuantran vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to ks.tuantran For This Useful Post:
kakake (31-10-2014), QuangGTVT (01-12-2015)
Old 17-10-2013   #188
tuanlt
Thành viên nhiệt huyết

Trích:
Nguyên văn bởi landau View Post
5 năm đấy bạn vẫn sống không mất đi đâu cả!
Tuy nhiên bạn chưa tính cái gọi là Chi phí cơ hội: Trong 5 năm đấy giả sử bạn đi làm mỗi tháng lương 3 triệu thì chi phí cơ hội là 5*12*3 =180 triệu. (Đó là còn chưa...tính giá của cô người yêu bị mất!)
Như vậy số tiền cần bỏ ra để học đại học phải là 100+180 = 280 triệu.
Đó là lý do để lương của lao động trí tuệ cần phải cao hơn lao động phổ thông. Vì bản thân lao động trí tuệ phải đầu tư ban đầu lâu dài và tốn kém hơn hẳn.
tuanlt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to tuanlt For This Useful Post:
auvutrong (19-01-2014), kakake (31-10-2014), QuangGTVT (18-10-2013)
Old 18-10-2013   #189
QuangGTVT
Thành viên tích cực

Trích:
Nguyên văn bởi tuanlt View Post
5 năm đấy bạn vẫn sống không mất đi đâu cả!
Tuy nhiên bạn chưa tính cái gọi là Chi phí cơ hội: Trong 5 năm đấy giả sử bạn đi làm mỗi tháng lương 3 triệu thì chi phí cơ hội là 5*12*3 =180 triệu. (Đó là còn chưa...tính giá của cô người yêu bị mất!)
Như vậy số tiền cần bỏ ra để học đại học phải là 100+180 = 280 triệu.
Đó là lý do để lương của lao động trí tuệ cần phải cao hơn lao động phổ thông. Vì bản thân lao động trí tuệ phải đầu tư ban đầu lâu dài và tốn kém hơn hẳn.
bây giờ kĩ thuật lương thấp hơn công nhân đó bạn .mà còn fai làm cả đêm lẫn ngày
QuangGTVT vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to QuangGTVT For This Useful Post:
01694850090 (04-08-2015)
Old 05-01-2014   #190
01694850090
Thành viên mới

Default Ðề: Tấm bằng ĐẠI HỌC giá bao nhiêu !

mình năm 2 đại học giao thông vận tải đây!
01694850090 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-01-2014   #191
linhwru
Moderator

linhwru's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Undefine

Trích:
Nguyên văn bởi minkhank11a3 View Post
đọc bài này xong em thấy hoang mang cho tương lai quá ra trường biết làm gì đây???
Làm những gì mà mình biết
linhwru vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to linhwru For This Useful Post:
phide67 (19-01-2014)
Old 19-01-2014   #192
FeVan
Thành viên mới

tầm 200 củ, nhưng tiền còn kiếm dk, quan trọng hơn là 5 năm đầu đẹp nhất của mỗi con người, vĩnh viện 1 đi ko trở lại

thay đổi nội dung bởi: FeVan, 19-01-2014 lúc 02:14 AM Lý do: Diễn đàn pót bài nhanh vãi
FeVan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2014   #193
hieudocdgtvt

Trích:
Nguyên văn bởi DINH XUAN PHUONG View Post
Hon nay minh doc 1 bai bao noi ve gia tri cua tam bang dai hoc, minh tu dat cau hoi, lieu minh co sai lam khong khi theo hoc dai hoc, lieu neu minh khong hoc dai hoc thi minh co the da lam gi, lieu co tro len giau co khong nhi, chi biet rang, vi tam bang do, minh da phai cong lung ra de tra nhung mon no do no gay ra, den bay gio van chua tra het, kinh khung !

Ma khi co duoc tam bang do rui, thi minh se duoc gi nhi, neu khong co nguoi quen biet thi lieu minh co xin duoc vc hay khong ? Cau tra loi cua minh la rat kho, vi kho xin dc vc ma minh phai di thi cong 1 thoi gian dai, ma di nhu vay, minh dau co can gi den nhung kien thuc cua cai truogn dai hoc nay dau co chu, nhung kien thuc cua thay co tro len vo nghia, noi khong phai noi xau thay co, nhung thuc chat no chi dang cho vao "thung rac", no vo nghia, no khong lam minh thay doi cuoc song, dieu ma minh tung mong doi khi minh buoc chan vao truogn dai hoc !

Minh phai lam nhung thu ma chang lien quan gi ca, minh hoan toan mu tit, khong bang 1 nguoi cong nhan, vi ho con biet kiem tian, biet lam nhu the nao, biet tranh nguy hiem nhu the nao, con minh, voi nhung kien thuc thu thap trong thoi gian do, minh tro thanh hoc tro cua nhung nguoi cong nhan, nhung nguoi chang phai la tien si, giao su, nhung ho dua cho minh cai ma minh song dc, ho giup minh kiem tien, thoat hiem bangkien thuc cua ho, con nhung cai cua thay co, hoc dua cho minh nhung gi, 1 mo ly thuet hon tap, nhu nhung mo bong bong, ma neu ap dung vao " co le minh khong con o day de viet len nhung dong nay, vi minh tan xac vi thuoc no rui" ! Hoc rui, ra truogn rui toi moi thay, nhung cai dc day tu truong lop, duoc bao nhieu cac cap cac nganh chung minh, phan bien, nhung no thieu 1 cai, no khong dc cuoc song phan bien, no thieu tinh thuc te, no chi mang tinh ly thuyet ! Vay dai hoc thuc chat la gi, chung ta co can luc nao cung phai buoc vao canh cong nay khong, con nhung canh cong nao nua de cho chung ta co the buoc vao, co le la con rat nhieu, rat nhieu, nhung canh cong khac, nhung canh cong "hoanh trang hon, de dang hon" !

Con voi toi, neu cho toi chon lai, toi nhat dinh se lay so tien (so chi phi co hoi, bao gom rat nhieu nhung thu khac) do de lam 1 viec khac, chu nhat dinh khong vao dai hoc nua, tim 1 con duong khac cho cuoc doi minh, ke hoach lai no !

Gia tri cua nhung tam bang tren phuong dien cuoc song, no cung rat thap, no la 1 cai giay thong hanh " khong uy tin" vi no da bi "kinh nghiem" chan lai, nhung nguoi moi ra truong ho chang co ti kinh nghiem nao ca, trong khi cac cong ty lai luon dat "kinh nghiem len hang dau" vi no la giay thong hanh cua " truong doi", tam bang cua no la vo gia !
(toi xin loi cac thay co giao, nhung con nguoi da trao thuyen dua cac lua hoc tro qua song, nhung do la 1 thuc te cua rat nhieu nguoi trong do co chung toi)
mỗi người nghĩ 1 khác bạn ạ. Có thể bạn chưa có công việc phù hợp với chuyên ngành học ! Mình vừa tốt nghiệp hệ cao đẳng và cũng đang thất nghiệp nhưng mình không hối hận khi đi học tuy tốn kém nhưng mình cảm thấy bản thân chính chắn , biết suy nghĩ hơn !
hieudocdgtvt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to hieudocdgtvt For This Useful Post:
01694850090 (04-08-2015)
Old 31-10-2014   #194
kakake
Thành viên mới

Hehe chi phí của nó đây ạ,chém cho vui,các bác đừng trách em nhé,em copy trên Hội sinh viên phát điên vì đồ án đấy ạ.

"Đi làm sếp mãi đéo giả lương, bí quá cần tiền có việc nên đâm ra có quyết định rồ người, đem bằng đại học đi cầm đồ tiêu tạm chờ lương.
Tính mình cẩn thận, photo lấy hơn chục bản công chứng đề phòng bất trắc, còn bằng gốc đem ra quán gửi tạm vài hôm:
- Em cầm cái bằng anh ạ
- Có đem theo chứng minh thư đấy không?
- Dạ có anh ạ, bằng em cầm tối đa được bao nhiêu anh
- Mày mới ra trường, tối đa 8 triệu em ạ
- Bằng khá xây dựng mà anh, ko thêm dc ạ?
- Kể cả mày có bằng xuất sắc hay trung bình cũng chỉ dc có thế thôi, có cầm ko nào?
- Dạ thôi cầm ạ, anh viết giấy cho em.
Dm, lần đầu tiên trong đời đi cầm đồ, mà lại cầm cái bằng đại học dc cái giá bèo bọt 8 triệu lãi cắt cổ 1triệu lãi 8 nghìn 1 ngày, vậy chi là cứ sáng mai mở mắt ra là mất 64k. Nghĩ nhiều lúc cũng bạc thật,vào cái trường xây dựng nó đã bạc, ra khỏi cái trường nhiều khi nó còn bạc hơn.5 năm trời đi học đổ ko biết bao nhiêu tiền vào đấy.haiz, hi vọng tương lai nó sáng 1 tí.
Mà cũng khuyên anh em, đừng có cắm mặt học lấy bằng khá giỏi làm gì, trung bình cũng đc, miễn làm dc việc, toàn lý thuyết suông đéo ai tuyển, học cái gì nó thực tế chuyên ngành tí, mình ngu 1 lần mình biết rồi. Giỏi, khá, hay trung bình cũng chỉ dc có 8 triệu thôi.haha
---
K54- DHXD."
kakake vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to kakake For This Useful Post:
01694850090 (04-08-2015), Anhkhoa305 (18-08-2015), QuangGTVT (01-12-2015)
Old 28-04-2015   #195
maimailuonvu
Thành viên mới

giá cả gì chứ.nó là mồ hôi nước mắt của cha mẹ chị em nhưng cuối cùng thì là gì ? xin việc đòi hỏi kinh nghiệm.cố trương mắt ra trên các trang mạng trực tuyến để tìm 1 lỗ hổng không cần kinh nghiệm lương chỉ đủ tiền phõng xăng xe thôi mà kũng chẳng có cái lỗ nào chỉ thấy những cái lỗ 5c thì mình chịu =>kỹ sư thất nghiệp=> đi phụ tiệc cưới.ngồi châm điếu thuốc mà thấy đời nó bạc anh em ạ.nếu có 1 cơ hội nữa mình sẽ không bao giờ học xây dựng để cho cha mẹ đỡ khổ.con cháu mình không bao giờ cho nó hoc xây dựng nữa.chỉ cần chuyên tu vào học 1 vài ngoại ngữ sẽ có tương lai hơn nhiều

thay đổi nội dung bởi: maimailuonvu, 28-04-2015 lúc 04:41 PM
maimailuonvu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-06-2015   #196
minhduong09
Thành viên mới

Các bạn sinh viên phải cố gắng lên, mình cũng từng rất vất vã trong con đường học tập nay mới oke nè. nhớ lại ngày nào vưa học vừa làm nên có môn phải thi lại 5 lần :v
Old 02-08-2015   #197
Vip_ketcau
Banned

Send a message via Skype™ to Vip_ketcau

Cái giá trị của một tấm bằng giả và thật nó khác nhau xa lắm bạn à ! bằng giả sẽ cho ta những thứ toàn giả, nhưng bằng thật nếu bạn thành công với tấm bằng đó thì ngàn cái giả cũng chẳng đổi được cái thật. quý lắm bạn à.

thay đổi nội dung bởi: umy, 02-08-2015 lúc 04:48 AM Lý do: qc chử ký > ban nic
Vip_ketcau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-08-2015   #198
phamtatdac
Thành viên mới

mình cũng như bạn thôi.nói chung là phải đi theo ng có kinh nghiệm để học tập.những kiến thức trong trường chỉ để dùng khi viết ra giấy mà
phamtatdac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-06-2017   #199
umy
Administrator

umy's Avatar

Trình của SV, KS trẻ ở những năm cận 2017 trong Dđ xuống quá ! Công việc cũng không tìm ra ... Nên có quan niệm tiêu cực như vầy !

Giới trẻ lo ngại về giá trị tấm bằng đại học

Trích:
http://www.rfa.org/vietnamese/in_dep...017133335.html

Có Ai biết được tại sao ?? đọc lại mãi nhưng vẫn chưa thông suốt và bối rối... ACE nào có thể giải thích rõ ràng và trực quan giúp.
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to umy For This Useful Post:
vucaoanh29 (30-06-2017)
Old 29-06-2017   #200
dinhthuanxd
Thành viên nhiệt huyết

Ở VN thì bằng thật chỉ dùng cho người làm chuyên môn (như thiết kế). Còn không làm chuyên môn thì cần gì bằng thật. Các bác thấy có lãnh đạo nào là không có bằng tiến sỹ đâu, thử hỏi xem họ dùng bằng tiến sỹ làm gì?
dinhthuanxd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài