máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Học xây dựng & QTKD, muốn làm luận văn tốt nghiệp QTKD nên chọn đề tài nào? - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > QUẢN LÝ CHẤT LƯỢNG CÔNG TRÌNH > Quản lý dự án
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời
Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Unread 04-12-2009   #1
SunRiver
Thành viên mới

SunRiver's Avatar

Send a message via Yahoo to SunRiver
Default Học xây dựng & QTKD, muốn làm luận văn tốt nghiệp QTKD nên chọn đề tài nào?

Trước đây mình đã học 3 năm Cơ khí. Hiện tại mình học song song ngành xây dựng & Quản trị kinh doanh. Năm tới mình sẽ làm luận văn tốt nghiệp QTKD. Mình đang phân vân trong việc chọn đề tài.

Mình muốn đề tài tốt nghiệp có thể tổng hợp những kiến thức đã học. Mình dự định chọn đề tài Quản lý dự án hoặc Quản trị vận hành – sản xuất, vì liên quan nhiều đến kiến thức kỹ thuật đã & đang được học. Nhưng hiện tại chưa biết chọn đề tài gì, tổng quan sẽ thực hiện ra sao? Có tài liệu nào hay? Để mình có thể tìm hiểu chuẩn bị trước mong các anh chị, các bạn đi trước tư vấn giúp.

Hoặc nếu có hướng đi nào tốt hơn, xin gợi ý giúp mình. Xin chân thành cám ơn!

Nếu được các thầy cô tư vấn giúp như thầy Nguyễn Việt Trung vẫn thường làm thật đáng quí. Mong các thầy cô giúp đỡ. Em rất trân trọng.
SunRiver vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 03-02-2010   #2
SunRiver
Thành viên mới

SunRiver's Avatar

Default Ðề: Học xây dựng & QTKD, muốn làm luận văn tốt nghiệp QTKD nên chọn đề tài nào?

Không ai quan tâm đến đề tài này của mình nhỉ?
Mình định học xong sẽ du học tự túc ngành "Quản lý dự án Xây dựng". Các thầy cô, anh chị đi trước có kinh nghiệm, tư vấn giúp mình chọn trường nhé.
Unread 03-02-2010   #3
ks.thanhtan
Thành viên nhiệt huyết

ks.thanhtan's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Ho Chi Minh City
Send a message via Yahoo to ks.thanhtan
Cool Ðề: Học xây dựng & QTKD, muốn làm luận văn tốt nghiệp QTKD nên chọn đề tài nào?

Trích:
Nguyên văn bởi SunRiver View Post
Không ai quan tâm đến đề tài này của mình nhỉ?
Mình định học xong sẽ du học tự túc ngành "Quản lý dự án Xây dựng". Các thầy cô, anh chị đi trước có kinh nghiệm, tư vấn giúp mình chọn trường nhé.
ĐH Bách Khoa-ĐH Quốc Gia TP.HCM có đào tạo Master ngành "Công nghệ và quản lý xây dựng" rất chất lượng và tiếng tăm trong nước. Bạn cũng đâu nhất thiết phải đi học tự túc ở nước ngoài cho vất vả!
Unread 03-02-2010   #4
tnlinh
Thành viên

tnlinh's Avatar

Send a message via Yahoo to tnlinh
Default Ðề: Học xây dựng & QTKD, muốn làm luận văn tốt nghiệp QTKD nên chọn đề tài nào?

To SunRiver:

Bài học lớn nhất cho bạn (đã xảy ra rồi) là "Đẽo cày giữa đường" mà có thể bạn chưa nhận ra.
tnlinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 08-05-2010   #5
bonez
Thành viên mới

em ít chữ không hiểu bác tnlinh nói gì. hiểu như bác sinh ra đã làm đại tướng rồi chắc
bonez vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 13-08-2010   #6
tanluk
Thành viên tích cực

tanluk's Avatar

mình đồng tình với tnlinh vì bạn ấy học nhiều wa, mà không chú trọng chuyên môn. bá nghệ tri vị tri bá láp
Mình thấy bạn ấy nên chọn học chuyên sâu thì hay hơn vì bạn ấy chắc rất siêng học
Unread 15-08-2010   #7
toan1
Thành viên tích cực

toan1's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi SunRiver View Post
Trước đây mình đã học 3 năm Cơ khí. Hiện tại mình học song song ngành xây dựng & Quản trị kinh doanh. Năm tới mình sẽ làm luận văn tốt nghiệp QTKD. Mình đang phân vân trong việc chọn đề tài.

Mình muốn đề tài tốt nghiệp có thể tổng hợp những kiến thức đã học. Mình dự định chọn đề tài Quản lý dự án hoặc Quản trị vận hành – sản xuất, vì liên quan nhiều đến kiến thức kỹ thuật đã & đang được học. Nhưng hiện tại chưa biết chọn đề tài gì, tổng quan sẽ thực hiện ra sao? Có tài liệu nào hay? Để mình có thể tìm hiểu chuẩn bị trước mong các anh chị, các bạn đi trước tư vấn giúp.

Hoặc nếu có hướng đi nào tốt hơn, xin gợi ý giúp mình. Xin chân thành cám ơn!

Nếu được các thầy cô tư vấn giúp như thầy Nguyễn Việt Trung vẫn thường làm thật đáng quí. Mong các thầy cô giúp đỡ. Em rất trân trọng.
Không biết giờ còn kịp không nhưng bạn có thể chọn đề tài Quản lý chi phí (Cost management) hoặc Lập và thẩm định dự án (Project Appraisal/Feasibility Study) hoặc kết hợp Quản lý chi phí và tiến độ cho dự án (Earned Value Management) là những đề tài hợp với chuyên môn và ý thích của bạn.
SunRiver (22-12-2011)
Unread 22-12-2011   #8
SunRiver
Thành viên mới

SunRiver's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi toan1 View Post
Không biết giờ còn kịp không nhưng bạn có thể chọn đề tài Quản lý chi phí (Cost management) hoặc Lập và thẩm định dự án (Project Appraisal/Feasibility Study) hoặc kết hợp Quản lý chi phí và tiến độ cho dự án (Earned Value Management) là những đề tài hợp với chuyên môn và ý thích của bạn.

Khi đọc được bài này thì mình đã tốt nghiệp QTKD rồi
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài