Phim sex
Sinh viên và kĩ sư quê phú yên? - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > GIAO LƯU, GẶP MẶT CỦA CÁC CỰU SV, SINH VIÊN CÁC TRƯỜNG ĐH, HỘI LỚP, HỘI KHÓA > Các Trường khu vực miền Trung
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 21-01-2008   #1
ducthuan311
Thành viên mới

ducthuan311's Avatar

Default Sinh viên và kĩ sư quê phú yên?

anh em nào cùng quê vào bàn luận chuyên ngành hen
ducthuan311 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to ducthuan311 For This Useful Post:
duyhai_py (04-03-2015), Thành Viên (11-10-2014)
Old 21-01-2008   #2
tiendung
Thành viên rất tích cực

tiendung's Avatar

Default Ðề: sinh viên và kĩ sư quê phú yên

Ai choi ky thia, em cung la dan mien trung, khong phai phu yen co duoc ban luan khong, khong choi danh dat nha !!!!!!!!!!

thay đổi nội dung bởi: tiendung, 21-01-2008 lúc 08:53 PM
tiendung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to tiendung For This Useful Post:
beginning (25-04-2015)
Old 01-03-2008   #3
binhminh142
Thành viên nhiệt huyết

binhminh142's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Ho Chi Minh City
Cool Ðề: sinh viên và kĩ sư quê phú yên

Tớ thấy ở Phú Yên có một số anh sinh viên vào học khoa XD tại ĐHBKTP.HCM quá vất vả , sao mấy chàng này không đang ký học XD tại gần quê cho đỡ khổ nhỉ?
nguyendaihiep (08-04-2015)
Old 11-04-2011   #4
tovantam
Thành viên mới

tovantam's Avatar

Default Ðề: sinh viên và kĩ sư quê phú yên

ở phú yên cũng có nhưng ở ĐHBK ra trường dễ xin việc và luôn được đánh giá cao về năng lực học xây dựng ở đâu mà xướng bây chừ ĐHBK là lò luyện nhân tài nếu ở phú yên thì uổn quá tiếp xúc công nghệ thi công ít quá
tovantam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-09-2011   #5
thien minh
Thành viên mới

Wink Ðề: sinh viên và kĩ sư quê phú yên

ở phú yên không có đại học nghành xây dựng . với lại học ở tp ra trường dễ xin việc hơn . mà nghành xây dựng học vất vả thật.
thien minh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-03-2012   #6
thonghiep
Thành viên rất tích cực

Nơi Cư Ngụ: Trú ẩn nơi hang sâu
Default Ðề: Sinh viên và kĩ sư quê phú yên?

anh em nào cùng quê vào giao lưu nhé...
thonghiep vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-04-2012   #7
MYNUONG
Thành viên

Các bạn Phú Yên thân mến, nếu muốn học ngành xây dựng DÂN DỤNG VÀ CÔNG NGHIỆP theo tôi học tại Phú Yên là tốt nhất, vì sao vậy, tôi có thể làm vài phép so sánh

- Trường Phú Yên bây giờ đã có ĐẠI HỌC XÂY DỰNG MIỀN TRUNG vì thế chẳng lẽ cả một trường đại học xây dựng mà thua một KHOA XÂY DỰNG của một trường nào đó hay sao ?

- Học tại quê sẽ giảm chi phí, hạn chế rủi ro về tệ nạn xã hội, ít lo nghĩ áp lực về tiền bạc, tập trung toàn tâm toàn ý vào việc học

- Học ở thành phố ở nhà thuê, ăn cơm buội, vất vả sẽ chi phối ít nhiều về tâm lý, sức khỏe, việc học sẽ giảm sút, chưa kể nhà nghèo phải đi dạy thêm, không đủ thời gian đầu tư vào việc học

- Học ở TRƯỜNG BÁCH KHOA chẳng hạn, học xong 1 năm rưỡi còn phải xét lại, nếu có đủ điểm mới vào được ngành DD&CN còn nếu không đủ điểm sẽ rớt xuống các ngành khác như : cầu đường, cảng, vật liệu, cấp thoát nước.... lúc này ra trường không đủ năng lực để cạnh tranh với ngành , vì vậy sẽ cố học bằng 2 tốn thêm 2 năm nữa, sẽ chậm, sẽ chán.
MYNUONG vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 5 Users Say Thank You to MYNUONG For This Useful Post:
giiothienthu (04-03-2015), minhtampro (30-08-2012), nguyendaihiep (08-04-2015), thachpy (08-01-2014), thanhvien05 (14-05-2014)
Old 30-03-2014   #8
Đặngthànhlợi
Thành viên mới

]Hiện tại e đang là sinh viên năm cuối ngành kỹ thuật hạ tầng đô thị trường ĐHXD Miền Trung..e đang đi thực tập cuối khóa mà e vẫn chưa tìm được mẫu báo cáo thực tập nào để e tham khảo! Trong diễn đàn này có anh, chị nào có báo cáo thì cho e xin với ạ! ( về giao thông trong đô thị, san nền, thoát nước hay về mạng lưới điện trong đô thị ạ)
Mong các quý anh, chị giúp đỡ ạ! thank all!
Đặngthànhlợi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-05-2014   #9
thanhvien05
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi MYNUONG View Post
Các bạn Phú Yên thân mến, nếu muốn học ngành xây dựng DÂN DỤNG VÀ CÔNG NGHIỆP theo tôi học tại Phú Yên là tốt nhất, vì sao vậy, tôi có thể làm vài phép so sánh

- Trường Phú Yên bây giờ đã có ĐẠI HỌC XÂY DỰNG MIỀN TRUNG vì thế chẳng lẽ cả một trường đại học xây dựng mà thua một KHOA XÂY DỰNG của một trường nào đó hay sao ?

- Học tại quê sẽ giảm chi phí, hạn chế rủi ro về tệ nạn xã hội, ít lo nghĩ áp lực về tiền bạc, tập trung toàn tâm toàn ý vào việc học

- Học ở thành phố ở nhà thuê, ăn cơm buội, vất vả sẽ chi phối ít nhiều về tâm lý, sức khỏe, việc học sẽ giảm sút, chưa kể nhà nghèo phải đi dạy thêm, không đủ thời gian đầu tư vào việc học

- Học ở TRƯỜNG BÁCH KHOA chẳng hạn, học xong 1 năm rưỡi còn phải xét lại, nếu có đủ điểm mới vào được ngành DD&CN còn nếu không đủ điểm sẽ rớt xuống các ngành khác như : cầu đường, cảng, vật liệu, cấp thoát nước.... lúc này ra trường không đủ năng lực để cạnh tranh với ngành , vì vậy sẽ cố học bằng 2 tốn thêm 2 năm nữa, sẽ chậm, sẽ chán.
Bạn này nói đúng cho những bạn nào có ý định về làm ở quê, xác định ra trường sẽ đi thi công hoặc là gia đình mở công ty XD. Học trong TP HCM có thể về quê hoặc thi công đâu đó còn nếu học ở quê thì khó nghĩ sau này sẽ làm ở HCM. Khi ở HCM các bạn có cơ hội gặp các bạn từ vùng miền khác phần nào sẽ ảnh hưởng thái độ, cách nghĩ cách sống, còn học Phú-Yên thì cách nghĩ cách sống hầu như không thay đổi gì (lâu dần cảm thấy chán học, chán làm và có xu hướng an phận, không cầu tiến). Mình nghĩ vấn đề của các bạn mới vào là tìm môi trường ăn-ở-học và kế đó là kiếm tiền (trong lúc học nên tìm các bạn nào chăm chỉ mà chơi, tìm phòng trọ nào có mấy bạn chăm chỉ thì càng tốt, vấn đề này cực kỳ quan trọng, mình nhấn mạnh là cực kỳ quan trọng, ảnh hưởng rất lớn phần kiến thức khi các bạn ra trường. Bây giờ các bạn sinh viên chơi Game rất nhiều, chất lượng học không thể kiểm soát được nữa). Nếu không có ràng buộc gì thì các bạn nên học trong TP HCM.
thanhvien05 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-05-2014   #10
phuongtan

Học ở đâu ko dc ne.. Chủ yếu ta phai có năng lục làm việc hay ko.. Chứ học bằng giỏi ra ma ko bit gi chỉ làm theo sách vở cũng như ko..
phuongtan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-05-2014   #11
thanhvien05
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi phuongtan View Post
Học ở đâu ko dc ne.. Chủ yếu ta phai có năng lục làm việc hay ko.. Chứ học bằng giỏi ra ma ko bit gi chỉ làm theo sách vở cũng như ko..
Mình không đồng ý với bạn đâu. Trước đây trong thời gian khó khăn mọi người khi được đi học thì rất chăm chỉ còn bây giờ có rất nhiều thứ ảnh hưởng người học cho nên yếu tố môi trường bây giờ rất quan trọng, rất khác so với trước đây (môi trường mình nói không phải là trường ĐH cụ thể nào mà là các bạn bè, anh chị xung quanh mình). Nói thật đa phần các kiến thức mà các bạn có được là từ diễn đàn-bạn bè, anh chị xung quanh, phần kiến thức học từ trường rất ít, hầu như học cho xong, đây đang là thực trạng. Cho nên các bạn còn đang là sinh viên nên cực kỳ quan tâm môi trường học, cụ thể là chỗ trọ, nhóm bạn học chung, chơi chung (học trường nào không quan trọng, bây giờ GV chạy xô giữa các trường nên trên thực tế các trường chỉ khác tên gọi mà thôi. nhưng nếu học ở BK thì tốt hơn bởi ở đây có hệ thống tín chỉ, hỗ trợ người học rất nhiều, tốt hơn hẳn so với hệ thống tín chỉ ở ĐH kinh tế TP HCM)
thanhvien05 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-05-2014   #12
phuongtan

Trích:
Nguyên văn bởi thanhvien05 View Post
mình không đồng ý với bạn đâu. Trước đây trong thời gian khó khăn mọi người khi được đi học thì rất chăm chỉ còn bây giờ có rất nhiều thứ ảnh hưởng người học cho nên yếu tố môi trường bây giờ rất quan trọng, rất khác so với trước đây (môi trường mình nói không phải là trường đh cụ thể nào mà là các bạn bè, anh chị xung quanh mình). Nói thật đa phần các kiến thức mà các bạn có được là từ diễn đàn-bạn bè, anh chị xung quanh, phần kiến thức học từ trường rất ít, hầu như học cho xong, đây đang là thực trạng. Cho nên các bạn còn đang là sinh viên nên cực kỳ quan tâm môi trường học, cụ thể là chỗ trọ, nhóm bạn học chung, chơi chung (học trường nào không quan trọng, bây giờ gv chạy xô giữa các trường nên trên thực tế các trường chỉ khác tên gọi mà thôi. Nhưng nếu học ở bk thì tốt hơn bởi ở đây có hệ thống tín chỉ, hỗ trợ người học rất nhiều, tốt hơn hẳn so với hệ thống tín chỉ ở đh kinh tế tp hcm)
có khác ji dau nè.. Cuối cung tại thầy cô chạy xô nhiều nen học trường nào cũng vậy .. Nay trưởng nào cũng có học tính chỉ mà.. Chủ yếu học ngoài đời là nhiều thui ban oi..
phuongtan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to phuongtan For This Useful Post:
minhtho (14-05-2014)
Old 11-10-2014   #13
Thành Viên
Thành viên mới

Thành Viên's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Tuy An, Phú Yên

mình đang là sv cầu đường bộ năm 2, rất mong được giao lưu với các ae ở đây
Thành Viên vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-04-2015   #14
vqdam
Thành viên mới

em là sv Phú Yên học XD DD & CN, ĐH giao thông vận tải tp.hcm sắp ra trường anh em nào có chổ làm giới thiệu em với ak
vqdam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-08-2015   #15
mrgint
Thành viên mới

em là sinh viên đang học ở Phú Yên,em đang cần hồ sơ thiết kế nhà dân dụng và công nghiêp (để làm đồ án) từ 5-10 tầng bao gồm:bản vẽ kiến trúc và kết câu,nếu có dự toán thì quá tốt.Mọi người có thể giúp đỡ em được không ạ?Em xin cảm ơn
mrgint vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài