máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Lương kỹ sư mới ra trường? - Page 16 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > GIAO LƯU, TRAO ĐỔI, TÂM SỰ NGHỀ NGHIỆP, SÁNG KIẾN, Ý TƯỞNG MỚI > Tâm sự của các sinh viên, bạn trẻ mới vào nghề
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 25-06-2013   #301
rongcuoimay
Thành viên tích cực

Default Ðề: Lương kỹ sư mới ra trường?

Trích:
Nguyên văn bởi thanhbao3003 View Post
Năm 2006 đang đi học, Những người lớn tuổi cứ nói: Ra trường vào nhà nước mà làm cho ổn định con ah! Bây giờ thấy câu nói đó cũng đúng, ngành xây dựng bây giờ xuống cấp quá! Nhưng vào nhà nước "đánh nhau bằng chính trị" khiếp quá! Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho anh em học hỏi với???
Làm nhà nứoc thì luơng thấp lắm bạn
rongcuoimay vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-06-2013   #302
codai_172

Càng xem càng thấy thê thảm. Nhưng e nghĩ cứ bừa đi, k làm xd thì làm việc khác, tùy cơ ứng biến. Nhảy đc là nhảy thôi. Hiện e đang học xd ra, đang và đã xin việc...dài dài. Đang làm linh tinh kiếm sống qua ngày chờ lấy bằng ra và...lại đi xin việc.
codai_172 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-06-2013   #303
thanhbao3003
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi rongcuoimay View Post
Làm nhà nứoc thì luơng thấp lắm bạn
có còn hơn không! Được cái nó ổn định hơn, lam doanh nghiệp giờ là "hên-xui". Dân công trình về làm nhà nước cũng khó chịu thật!
thanhbao3003 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-06-2013   #304
phuquyttc

Default Ðề: Hỏi về lương kỹ sư mới ra trường

Trích:
Nguyên văn bởi thangdhtl View Post
Em học thủy lợi ra trường lương thử việc =2.44*75% lương cơ bản làm về thiết kế , chưa đi thi công thử nhưng thấy khó thât ( cả lương làm thêm buổi tối 800k nữa mới hơn 2 triệu ) Mà giá cả thì ngày càng leo thang không biết bao giờ thì mới đc 4-5 triệu .
Tớ thấy lương lậu phụ thuộc vào từng cty,cơ quan,khả năng chém gió khi phỏng vấn... nhưng mà hơn 2tr thì ko đủ ăn uống sinh hoạt đc.
1 chú chưa vợ con mới ra trường cần { cơm Hn 20-30k/bữa*30day*2 = 1,2 - 1,8tr. (nhịn ăn sáng); đthoai: 200-500k; xăng xe hoặc đi lại =?, nhà tự có hay thuê=$?; bạn bè SN,cưới hỏi; phụ phí sinh hoạt khác như : trà,thuốc( tùy người),xà phòng,tắm gội,....=$?}....
phuquyttc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to phuquyttc For This Useful Post:
kakake (30-10-2014), nguyendn93 (03-07-2013)
Old 28-06-2013   #305
engine
Moderator

engine's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gầm cầu số 4

Trích:
Nguyên văn bởi phuquyttc View Post
Tớ thấy lương lậu phụ thuộc vào từng cty,cơ quan,khả năng chém gió khi phỏng vấn... nhưng mà hơn 2tr thì ko đủ ăn uống sinh hoạt đc.
1 chú chưa vợ con mới ra trường cần { cơm Hn 20-30k/bữa*30day*2 = 1,2 - 1,8tr. (nhịn ăn sáng); đthoai: 200-500k; xăng xe hoặc đi lại =?, nhà tự có hay thuê=$?; bạn bè SN,cưới hỏi; phụ phí sinh hoạt khác như : trà,thuốc( tùy người),xà phòng,tắm gội,....=$?}....
Tính sơ sơ thì tháng cũng tiêu mất gần 4tr mất rồi, mà mới ra trả 4tr là cao lắm
Old 28-06-2013   #306
hemingway4

3 chai anh em ơi tình hình bây giờ kỹ sư xây dựng dân dụng thất nghiệp cả đóng đầy như bánh canh kỹ sư mà mới ra trường có chỗ làm là víp lắm rùi
hemingway4 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to hemingway4 For This Useful Post:
kakake (30-10-2014)
Old 30-06-2013   #307
vukts

Em đang làm giám sát cửa gỗ, mới học việc thôi chưa biết gì. Chủ yếu làm giấy tờ, nghiệm thu bình thường. Lương 5 củ trợ cấp tầm 1 củ, cơ mà ở sì gòn nên ko có dư, haizz....
vukts vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-06-2013   #308
thanhcong89
Thành viên

thanhcong89's Avatar

tôi vừa ra trường đang đi thi công trên thái nguyên.lương thì 3 triệu mà chạy xe suốt ngày ( không có trợ cấp),tiền điện thoại rồi sinh hoạt hằng ngày may là vừa đủ.
thanhcong89 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to thanhcong89 For This Useful Post:
kakake (30-10-2014), wimax16vnn (30-06-2013)
Old 02-07-2013   #309
huynhducxd
Thành viên

Nơi Cư Ngụ: Khu ổ chuột.
Red face Ðề: Lương kỹ sư mới ra trường?

Hôhô Mấy bữa nay nghe mấy bác nói chuyện về lương hướng mà em mừng cho mình quá......... Em không có làm gì mà vẫn có lương nè...
Chắc kiễu này không muốn ra trường luôn, ở lại thêm ít năm đợi khi nào kinh tế ổn định rồi mới ra trường,,,...... chắc ăn bám thêm ít năm nữa quá
Old 02-07-2013   #310
huyhiep
Super Moderator

Trích:
Nguyên văn bởi huynhducxd View Post
Hôhô Mấy bữa nay nghe mấy bác nói chuyện về lương hướng mà em mừng cho mình quá......... Em không có làm gì mà vẫn có lương nè...
Chắc kiễu này không muốn ra trường luôn, ở lại thêm ít năm đợi khi nào kinh tế ổn định rồi mới ra trường,,,...... chắc ăn bám thêm ít năm nữa quá
Đang khủng hoảng, có điều kiện học tiếp thì cũng tốt, nhưng nên tận dụng khoảng thời gian này học tập những thứ cần thiết, không nên lãng phí.
huyhiep vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-07-2013   #311
thanhbao3003
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi phuquyttc View Post
Nếu sống ở HN mà lương 3tr không có trợ cấp ngoài hoặc tài xoay xở khác ...??? thì đúng là về các vùng quê mà đi phụ hồ còn đủ ăn! mà tiền điện thoại với lương 3tr thi quá cao///, đi phụ hồ 1 ngày ít cũng được 100k, đi phụ hồ đở các khoản khác như điện thoại, đi lại cũng ít... Đi làm kỹ sư còn có nhiều mối quan hệ nữa... nghĩ đến mà oải cả người/
Old 02-07-2013   #312
Học đến già

Trích:
Nguyên văn bởi thanhbao3003 View Post
Năm 2006 đang đi học, Những người lớn tuổi cứ nói: Ra trường vào nhà nước mà làm cho ổn định con ah! Bây giờ thấy câu nói đó cũng đúng, ngành xây dựng bây giờ xuống cấp quá! Nhưng vào nhà nước "đánh nhau bằng chính trị" khiếp quá! Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho anh em học hỏi với???
Em đang làm sở xây dựng của tỉnh đây. Lương tháng 2.5 củ. Cũng may ở với thầy u cơm cháo ngủ nghỉ không phải mất, sống lay lắt được. Cuối năm lấy vợ nghĩ mà buồn. Lấy gì ra mà sống. Dù sao em cũng yêu cái nghề này nên cố mà bám trụ thôi. Không bỏ được.
Học đến già vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-07-2013   #313
TOPDOWN2010
Thành viên mới

Em đang học XDDD ĐHKT HCM đầu năm 4 mong các bác nói rõ ra kinh nghiệm mà nhà tuyển dụng cần là những gì và có thể tự học và tự làm bằng các sách vở được không? Em đang tự làm dự toán, bóc tách vật liệu và các phần mềm. Có ai biết trường VIETCONS đào tạo các kĩ năng mới ra trường ko em ko biết có nên theo học ko ?
TOPDOWN2010 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-07-2013   #314
thanhbao3003
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi Học đến già View Post
Em đang làm sở xây dựng của tỉnh đây. Lương tháng 2.5 củ. Cũng may ở với thầy u cơm cháo ngủ nghỉ không phải mất, sống lay lắt được. Cuối năm lấy vợ nghĩ mà buồn. Lấy gì ra mà sống. Dù sao em cũng yêu cái nghề này nên cố mà bám trụ thôi. Không bỏ được.
Sở XD tỉnh nào hả bạn? ở những tỉnh mà nhu cầu sống thấp thấp thì ok! còn những thành phố có nhu cầu sống cao như Ha Nội, TPHCM... thì coi như là tèo
Old 03-07-2013   #315
thangdhtl
Thành viên tích cực

thangdhtl's Avatar

@phuquyttc: Đọc các bài viết thì thấy mình vẫn còn rất may mắn, ra trường năm 2011 đi làm lương giờ trừ bảo hiểm đi còn 2tr8 vẫn đủ tiền đi học lên. Giờ sắp bảo vệ luận văn cảm thấy dù lương thấp nhưng mình vẫn còn tốt hơn nhiều kỹ sư ra trường như mình. Giai đoạn kinh tế đang khó khăn thế này, cố gắng bám trụ thôi.

thay đổi nội dung bởi: thangdhtl, 03-07-2013 lúc 02:38 PM
thangdhtl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-07-2013   #316
tramy
Thành viên mới

em mới đi xin việc mấy chỗ, thử việc toàn 2-3tr, nản hẳn luôn (.
tramy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-07-2013   #317
evphams16
Thành viên

mới ra trường và đang thất nghiệp,Vẫn phải sống bám thầy u,haizz,cái nghiệp xây dựng nó bạc thế hay sao các bác,nghĩ mình học cực khổ hơn bọn kinh tế, 4,5 năm ròng.ra trường tưởng tương lai sáng lạng,mơ tưởng nhưng h cả màu đen xám xịt.
evphams16 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-07-2013   #318
phamkhai

nhà em thì có cơ cánh nhưng em lại ko chịu học, giờ sắp bị đuổi rồi. nghĩ lại thật tiếc, nhưng với điểm số hiện tại thì ko cố nổi.
phamkhai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-07-2013   #319
gravita
Thành viên tích cực

Nghĩ cũng đúng, bạn bè mình ra trường thì thất nghiệp nhiều, những ai có việc làm thì toàn wen biết mới có việc chỉ có số ít là tự năng lực đi xin mới có việc, lương thì theo như các bạn trong lớp thì lương tuỳ ng, có ng 8tr có ng 6tr, 4tr chứ ko đến nổi 2.5 tr, đó là sv vừa ra trường đo đều làm ở sg cả.
gravita vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-07-2013   #320
hien05x2a
Thành viên mới

Đúng là mấy năm gần đây, ngành xây dựng nói riêng và cả nền kinh tế nói chung nữa đang khủng hoảng nhưng không phải vì vậy mà không có cơ hội việc làm cho anh em kỹ sư, những ai biết cố gắng và có năng lực thì vẫn kiếm được công việc phù hợp mà thôi.
hien05x2a vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to hien05x2a For This Useful Post:
detuphuho151 (17-12-2017)
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài