máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
ĐH hệ không chính quy Xd có được học lên cao học không ạ? - Page 5 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > GIAO LƯU, TRAO ĐỔI, TÂM SỰ NGHỀ NGHIỆP, SÁNG KIẾN, Ý TƯỞNG MỚI > Tâm sự của các sinh viên, bạn trẻ mới vào nghề
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 15-08-2013   #81
ks.tuantran
Thành viên tích cực

Default Ðề: ĐH hệ không chính quy Xd có được học lên cao học không ạ?

Trích:
Nguyên văn bởi tongdachu View Post
Đẳng cấp hay không là lần thi đầu tiên! mấy anh tại chức hầu hết là dốt hết. học chỉ để kiếm được cái bằng.
em kể 1 trường hợp. 1 thằng lớp em luôn nhé mấy bác. thằng đó nó rất siêng học nhưng đầu óc kém thông minh.(phương trình bậc nhất, bậc 2 không biết giải nhé) nó thi tốt ngiệp rớt nha mấy bác. năm đó là năm 2008. nó lên nhà em mượn sách để ôn năm sau thi lại. nhưng....nó thi tốt nghiệp làn 2 đậu. rồi đi ra đà nẵng học trung cấp xây dựng. không biết nó liên thông kiểu gì mà bây giờ nó nói đang học ĐH GTVT TP.HCM (liên thông) trên facebook nó để chữ..."KỈ SƯ XÂY DỰNG" to chà bá.... không biết chừng nó liên thông mấy năm nữa lên giáo sư luôn đó mấy bác.
Có phần đúng và phần sai bạn ơi, cái dốt của bạn muốn nói người ta là khả năng tư duy à? như bác nói thì có vẻ là đúng, nhưng về khả năng quản lý chắc gì bác đã hơn người ta? chắc gì sau này ra trường họ có phải là ngồi tính KC đâu, họ học liên thông như thế biết đâu đó là 1 sự cố gắng không ngừng, sao lại lôi quá khứ người khác ra nói thế? Có phải ai cũng là người biết hết mọi thứ trên đời đâu?, đây là 1 vài ý kiến của tui thui, Nếu thấy không hợp ý bác chị mềnh xin lỗi trước nhé
huutrinh001 (20-09-2014)
Old 07-09-2014   #82
tnts90
Thành viên mới

Default Học cao học!!

Em tốt nghiệp đh kiến trúc tphcm, em làm giám sát bên cty Hòa Bình hơn năm nay, bây giờ em muốn học lên nhưng thời gian để học quả thật rất hiếm hoi vì ở đây làm ngày làm đêm suốt. Giờ bên Tôn Đức Thắng có tổ chức học ôn thi cuối tuần bên Ngô Tất Tố gần công trường em làm, em mới đăng ký đi học ôn bên đấy. Em nghĩ nếu cố gắng hết sức thì em sẽ thi đậu.
Em có một chút băn khoăn là học bên Tôn Đức Thắng có tốt không, chương trình dạy học của họ có hay không? Kinh nghiệm học tập bên Tôn Đức Thắng như thế nào để mình học tập và tìm kiếm tài liệu được tốt hơn!
tnts90 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to tnts90 For This Useful Post:
huutrinh001 (20-09-2014)
Old 20-09-2014   #83
lynamduc2011
Thành viên rất tích cực

nói gì thì nói, đa số sinh siên chính quy có tư duy tốt hơn những a tại chức. bạn tôi mấy ông làm quan to (gốc bự), mà đôi khi điện hỏi tính mấy cái góc sin cos hay những cái gì liên quan đến toán học đơn giản chả hiểu được tại sao nó như thế mà chỉ học vẹt rồi chém gió.
Old 21-09-2014   #84
quanchua
Banned

Nơi Cư Ngụ: Thái Nguyên
Send a message via Yahoo to quanchua Send a message via Skype™ to quanchua

Trích:
Nguyên văn bởi dovi View Post
Có nhiều ‘thằng” bậy giờ là quan lớn nhờ tại chức -> cao học -> tiến sỹ luôn, bởi vậy mới có chuyện làm bộ trưởng rồi đi họ tiếng anh, làm quan trước đi học sau xem bộ hợp với thời đại hơn các bạn ạ
đơn cử điển hình Dương Chí Dũng
quanchua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài