máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Mong muốn ra trường làm cho công ty nước ngoài - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > GIAO LƯU, TRAO ĐỔI, TÂM SỰ NGHỀ NGHIỆP, SÁNG KIẾN, Ý TƯỞNG MỚI > Tâm sự của các kỹ sư đang ở nước ngoài
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 29-06-2013   #1
pokanguyen

Default Mong muốn ra trường làm cho công ty nước ngoài

chào các anh kĩ sư, em hiện tại đang là sinh viên năm 2 của trường giao thông, qua nhiều lần suy nghĩ mạn phép lên đây hỏi và mong muốn được học kinh nghiệm của những đàn anh đi trước. Em muốn hỏi là em tham vọng muốn ra trường có thể xin việc tại các công ty nước ngoài, vậy nếu muốn được như thế thì em phải chuẩn vị những gì, những điều kiện cần mà một sinh viên như em nên chuẩn bị để làm đạt được tham vọng trên. Có gì không đúng mong các anh thông cảm/ Em cảm ơn
pokanguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to pokanguyen For This Useful Post:
nguyenquocai (29-06-2013)
Old 29-06-2013   #2
engine
Moderator

engine's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gầm cầu số 4
Default Ðề: Mong muốn ra trường làm cho công ty nước ngoài

Trích:
Nguyên văn bởi pokanguyen View Post
chào các anh kĩ sư, em hiện tại đang là sinh viên năm 2 của trường giao thông, qua nhiều lần suy nghĩ mạn phép lên đây hỏi và mong muốn được học kinh nghiệm của những đàn anh đi trước. Em muốn hỏi là em tham vọng muốn ra trường có thể xin việc tại các công ty nước ngoài, vậy nếu muốn được như thế thì em phải chuẩn vị những gì, những điều kiện cần mà một sinh viên như em nên chuẩn bị để làm đạt được tham vọng trên. Có gì không đúng mong các anh thông cảm/ Em cảm ơn
Đêm khuya khó ngủ vào nói chuyện vui với bạn.
Bạn nghĩ sao về phương châm của đảng :"kê hoạch 5 năm, chiến lược 10 năm, tầm nhìn 50 năm"
Lại nhớ về câu chuyện alice lạc vào xứ sở thần tiên có đoạn:"
Alice hỏi con mèo: Tớ đi đường nào bây giờ? Con mèo trả lời: Điều đó tùy thuộc vào việc cậu muốn đến đâu chứ?
Alice đáp lại: Tớ thật sự chẳng quan tâm lắm về cái nơi mà mình muốn đến.
Con mèo:Thế thì cậu cũng không cần quan tâm là nên đi đường nào! Một khi mà cậu đã không quan tâm đến cái nơi mà mình tới thì đi đường nào mà chẳng được!

bạn nghĩ 5 năm sau bạn sẽ là người như thế nào.
Còn t thì nghĩ rằng 5 năm sau thì t sẽ đi.........lái xe ôm
http://dantri.com.vn/kinh-doanh/ky-s...gay-731918.htm
http://vietnamnet.vn/vn/doi-song/122...lam-xe-om.html
Còn đây là 1 bài mà t còn lưu trữ trong máy (chả biết là coppy ở đâu xong paste lại nữa)
P/s: Nói vui chém gió thê thôi, thực ra cũng hơn bác 1-2 tuổi, mà biết đâu còn thua ấy chứ
Thú vui nhiều khi thấy cái gì hay hay lại làm 1 file pdf dự phòng lại có ích, thi thoảng bỏ ra đọc tý cũng vui lắm
Cách thức trình bày trong đó là do cái file word định dạng mẫu ghi thông tin của e thôi, chứ e không viết ra nó mấy cái này đâu, mấy bác đừng ném đá em vì coppy k ghi nguồn mà lại có tên trong đó ạ
File Kèm Theo
File Type: pdf Ky su xay dung va nhung dieu toi thieu can biet.pdf (96.7 KB, 586 lần tải)
File Type: pdf Nhung dieu ban nen thuc hien khi la sinh vien.pdf (350.7 KB, 393 lần tải)
File Type: pdf Nhung dieu sinh viwn VN can biet.pdf (101.5 KB, 304 lần tải)

thay đổi nội dung bởi: engine, 29-06-2013 lúc 03:26 AM
engine vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 22 Users Say Thank You to engine For This Useful Post:
Amegirl_bk91 (29-06-2013), chubadunga2 (29-06-2013), duythanh1412 (30-06-2013), haunuce93 (25-06-2016), jo16081989 (16-09-2013), lanhchua_la2 (29-06-2013), lenhutrang (10-08-2013), luanvien177 (12-03-2014), maingocquan (10-12-2015), Masster1991 (29-01-2016), mr_all (06-12-2014), nguyenquocai (29-06-2013), nhat7h (11-02-2015), phongc2 (12-05-2014), pokanguyen (29-06-2013), QuangGTVT (01-07-2013), quocthieuvo (29-06-2013), tabaosiphu (29-06-2013), thanhnhan_kt (29-06-2013), thien minh (14-03-2014), vucaoanh29 (02-06-2017), wimax16vnn (29-06-2013)
Old 29-06-2013   #3
thanhnhan_kt
Thành viên tích cực

thanhnhan_kt's Avatar

Cảm ơn Engine đã chia sẻ, kho tích lũy của bạn thật đáng quý. Cho kết bạn nhé
Bạn Engine làm ở Vinaconex à.
thanhnhan_kt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to thanhnhan_kt For This Useful Post:
engine (29-06-2013), nguyenquocai (29-06-2013)
Old 29-06-2013   #4
raichu1989
Thành viên tích cực

raichu1989's Avatar

làm cho nước ngoài nó vẫn đòi kinh nghiệm đấy
raichu1989 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-06-2013   #5
engine
Moderator

engine's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi thanhnhan_kt View Post
Cảm ơn Engine đã chia sẻ, kho tích lũy của bạn thật đáng quý. Cho kết bạn nhé
Bạn Engine làm ở Vinaconex à.
Thú vui thôi bác ạ, thi thoảng lưu trữ lại 1 số bài báo, hay 1 số bài viết biết đâu có lúc cần dùng đến ạ.
Dạ, e thì vẫn là "trẻ ranh" thôi bác ơi, hiện em đang là sinh viên năm 4 trường DHXD.
Old 29-06-2013   #6
nguyenquocai
Patient & Humble

nguyenquocai's Avatar

Nơi Cư Ngụ: quán trọ thế gian
Default Re: Mong muốn ra trường làm cho công ty nước ngoài

Trích:
Nguyên văn bởi pokanguyen View Post
Chào bạn,
Mình thấy bạn năm 2 mà đã ý thức được như vậy thì mục tiêu đó là bình thường chứ ko có gì để phải gọi là "tham vọng" như bạn nghĩ cả.
Review myself :
Năm Nhất ĐH, mình là người đội sổ điểm đầu vào nhất nhất lớp. Ra chơi nghiền đá cầu cũng ko dám đá, vì mấy đứa nó làm quen hay hỏi điểm nhau lắm . Vậy là học như con bò, cày như con trâu. Cuối năm nhất được đâu top5 thì phải.

Năm hai ĐH, Cười hả hê vì trong lớp đứa nào cũng biết mình. Nên học ít ít thôi. Vậy là lập ban bệ đi chơi, đánh Impire II. miếc cho tới cuối năm ba. Thứ hạng trong lớp thì mất hút đâu roài ko biết . Thấy mấy đứa học giỏi tránh xa một tí, mắc công nó hỏi sao dạo này thấy ít đi học vậy .
Đầu năm tư nhìn lại : Thân cô thế cô ở đất SG!!!, làm gì khi ra trường!? hai đứa em tiếp theo làm sao?!! Tiền mẹ gửi lên đưa cho quán NET giữ giúp gần hết. Có lần mẹ lên thăm cho mấy trăm thì phải, dẫn mẹ ra đón xe ôm về, bà ko cho chở xe đạp vì sợ mệt với xe cộ. Tưởng cũng như mọi lần mình đi vô. Lần này thấy khác một tí. Mẹ trả giả với ông xe ôm chỉ để giảm 1000 hay 2000 VNĐ gì đó. Tự nhiên mình thấy mắt cay xè..... uh thì, mình khóc.

Cuộc đời lại sang trang mới. Lập ra một kế hoạch mới, cũng gần giống như bạn bây giờ vậy.
1. Ra trường là có việc.
2. Thứ hạng thì phải nằm Top 10%.
3. Anh văn là phải có toeic 500
............
Rồi mình lập một kế hoạch chi tiết hơn cho từng cái. Trong đó có anh văn là mình hơi ngông cuồng nhất. Vì lúc đó ko có chữ nào hết .
Cũng được mọi người giúp đỡ, cố gắng hết mình, kỷ luật ngày qua ngày.
Nên mục tiêu nào cũng ổn, có tiếng anh là được có 495 huhu . Mà bù lại mình speaking được lắm hehe. Bạn nước ngoài nhiều, rồi còn lập cả một English Clubs với ông bạn Tây.

PS: Bên này đang ngớt việc, ko có làm cuối tuần spam bài để động viên bạn.
Lúc trước mình có 1.5 rưởi để chuẩn bị thôi. Bạn bây giờ còn nhiều thời gian lắm. Lập cho mình một kế hoạch thật chi tiết thì bạn sẽ đạt được.

Còn về làm việc cho một công ty nước ngoài thì mình chia sẽ vài ý sau:

Trích:
1. Tiếng Anh, Speaking Skill là quan trọng nhất, Writing Skill để communicate by Email.
2. Chuyên môn cũng là yếu tố quan trọng nhưng ko phải quyết định, Phải nắm vững những kiến thức cơ bản. Khi bạn vào làm việc thì họ sẽ trainning theo quy trình của công ty.
3. Tác phong, kỷ năng làm việc và nhiệt huyết. là cái giúp bạn thăng tiến và được đánh giá cao khi làm việc ở công ty nước ngoài.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ,
Chia sẽ để cùng tiến bộ.
Trân trọng,
Ái, thân.

thay đổi nội dung bởi: nguyenquocai, 01-07-2013 lúc 10:11 AM
nguyenquocai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 18 Users Say Thank You to nguyenquocai For This Useful Post:
0982751987 (29-06-2013), Amegirl_bk91 (03-07-2013), auvutrong (01-04-2014), caphesang25 (29-06-2013), chubadunga2 (29-06-2013), dangvinh157 (27-04-2014), dthanhtung85 (01-07-2013), engine (29-06-2013), hoainamgtcc (08-11-2014), kiencon (29-06-2013), lanhchua_la2 (29-06-2013), lethorpoleon (08-07-2013), marskakashi (14-09-2016), nghiace (06-07-2016), nhat7h (11-02-2015), phungvanthe (07-05-2015), phuongla1072 (04-01-2014), pokanguyen (29-06-2013)
Old 29-06-2013   #7
engine
Moderator

engine's Avatar

Đề nghị bác Ái giũ gìn sự trong sáng của tiếng Việt
joking!
Cảm ơn những lời tâm sự của bác, nó sẽ giúp được rất nhiều người định hướng tốt
The Following User Says Thank You to engine For This Useful Post:
nguyenquocai (29-06-2013)
Old 29-06-2013   #8
pokanguyen

Default Ðề: Re: Mong muốn ra trường làm cho công ty nước ngoài

Trích:
Nguyên văn bởi nguyenquocai View Post
Chào bạn,
Mình thấy bạn năm 2 mà đã ý thức được như vậy thì mục tiêu đó là bình thường chứ ko có gì để phải gọi là "tham vọng" như bạn nghĩ cả.
Review myself :
Năm Nhất ĐH, mình là người đội sổ điểm đầu vào nhất nhất lớp. Ra chơi nghiền đá cầu cũng ko dám đá, vì mấy đứa nó làm quen hay hỏi điểm nhau lắm . Vậy là học như con bò, cày như con trâu. Cuối năm nhất được đâu top5 thì phải.

Năm hai ĐH, Cười hả hê vì trong lớp đứa nào cũng biết mình. Nên học ít ít thôi. Vậy là lập ban bệ đi chơi, đánh Impire II. miếc cho tới cuối năm ba. Thứ hạng trong lớp thì mất hút đâu roài ko biết . Thấy mấy đứa học giỏi tránh xa một tí, mắc công nó hỏi sao dạo này thấy ít đi học vậy .
Đầu năm tư nhìn lại : Thân cô thế cô ở đất SG!!!, làm gì khi ra trường!? hai đứa em tiếp theo làm sao?!! Tiền mẹ gửi lên đưa cho quán NET giữ giúp gần hết. Có lần mẹ lên thăm cho mấy trăm thì phải, dẫn mẹ ra đón xe ôm về, bà ko cho chở xe đạp vì sợ mệt với xe cộ. Tưởng cũng như mọi lần mình đi vô. Lần này thấy khác một tí. Mẹ trả giả với ông xe ôm chỉ để giảm 1000 hay 2000 VNĐ gì đó. Tự nhiên mình thấy mắt cay xè..... uh thì, mình khóc thì phải.

Cuộc đời lại sang trang mới. Lập ra một kế hoạch mới, cũng gần giống như bạn bây giờ vậy.
1. Ra trường là có việc.
2. Thứ hạng thì phải nằm Top 10%.
3. Anh văn là phải có toeic 500
............
Rồi mình lập một kế hoạch chi tiết hơn cho từng cái. Trong đó có anh văn là mình hơi ngông cuồng nhất. Vì lúc đó ko có chữ nào hết .
Cũng được mọi người giúp đỡ, cố gắng hết mình, kỷ luật ngày qua ngày.
Nên mục tiêu nào cũng ổn, có tiếng anh là được có 495 huhu . Mà bù lại mình speaking được lắm hehe. Bạn nước ngoài nhiều, rồi còn lập cả một English Clubs với ông bạn Tây.

PS: Bên này đang ngớt việc, ko có làm cuối tuần spam bài để động viên bạn.
Lúc trước mình có 1.5 rưởi để chuẩn bị thôi. Bạn bây giờ còn nhiều thời gian lắm. Lập cho mình một kế hoạch thật chi tiết thì bạn sẽ đạt được.

Còn về làm việc cho một công ty nước ngoài thì mình chia sẽ vài ý sau:

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ,
Chia sẽ để cùng tiến bộ.
Trân trọng,
Ái, thân.
cho em hỏi thêm nữa là với mong muốn được như vậy thì chắc em phải học tiếng anh chuyên ngành nhiều lắm anh nhỉ
pokanguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-06-2013   #9
engine
Moderator

engine's Avatar

câu trả lời của bác Ái nó rõ như cái ban ngày rồi còn gì. Cố mà tung cánh bay cao
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài