máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Xử lý nghiêm những bài quảng cáo - Page 2 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > BAN QUẢN TRỊ WEBSITE > Góp ý, thắc mắc, trợ giúp > Góp ý xây dựng diẽn đàn ketcau.com
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời
Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Unread 09-07-2013   #21
Giothang5

Default Re: Xử lý nghiêm những bài quảng cáo

Bất kỳ ai, bất kỳ đâu dù là cá nhân, hay doanh nghiệp khi bỏ tiền ra để đầu tư đều muốn thu lại cả. Đã đụng đến tiền là liên quan đến vấn đề kinh doanh rồi, mà đã là kinh doanh thì luôn luôn theo một quy luật nhất định. Vì vậy em nghĩ là tìm kiếm các nhà tài trợ là hay nhất và phù hợp nhất. Diễn đàn có số lượng, có chất lượng nếu đi thương thuyết chắc chẵn sẽ thành công.
Giothang5 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 09-07-2013   #22
huyhiep
Super Moderator

Default Ðề: Re: Xử lý nghiêm những bài quảng cáo

Trích:
Nguyên văn bởi Giothang5 View Post
Diễn đàn, các mạng xã hội muốn tồn tại không thể thực hiện theo cách phía trên được. Từ yahoo, facebook, twitter...thậm chí google, mediafire... họ đều lấy số lượng để tạo nên thương hiệu và các hợp đồng quảng cáo chứ đâu thu tiền người sử dụng. Các bác chỉ có thể làm nhứng điều phía trên khi các bác có sản phẩm gì đó rõ ràng như phần mềm, sách file mềm, hoặc bản vẽ... mà thôi.
Mục đích thu tiền không phải là để thu tiền chi phí bảo dưỡng gì hết; thực ra bao năm nay diễn đàn có thu khoản phí nào đâu, mục đích là để giảm Spam; nếu có phương pháp nào để giảm Spam mà không phải thu tiền thì sẽ làm theo cách đó; nhưng thực sự thì chưa tìm ra cách nào.

Nếu cứ Spam thế này thì ban quản trị bỏ chạy hết, tình hình kinh tế khó khăn; bắt buộc các thành viên phải làm việc nhiều; không có thời gian sắp xếp bài; xóa Spam-> ảnh hưởng đến hoạt động của diễn đàn.

Mà thu tiền thu có 1 lần, chứ đâu có thu hàng tháng hay bán tài liệu trên này.
huyhiep vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to huyhiep For This Useful Post:
TOPDOWN2010 (09-07-2013), viet2010 (09-07-2013)
Unread 09-07-2013   #23
toannguyen89
Thành viên rất tích cực

Default Ðề: Xử lý nghiêm những bài quảng cáo

làm như bac viet2010 như thế e thấy ko ổn tý nào hết. mấy bác cứ xem web diendanxaydung có thu phí đó là bít chẳng có ma men nào mà tham gia cả lâu lâu chỉ có 1 vài bài .đôi khi chả có bài nào nữa cứ 1,2, 1,2 giậm chân tại chỗ riết rồi chả có ai thèm quan tâm diễn đàn đó làm gi nữa hết
engine (09-07-2013), phongc2 (09-07-2013), raichu1989 (09-07-2013), TOPDOWN2010 (09-07-2013)
Unread 09-07-2013   #24
Giothang5

Default Re: Ðề: Re: Xử lý nghiêm những bài quảng cáo

Trích:
Nguyên văn bởi huyhiep View Post
Mục đích thu tiền không phải là để thu tiền chi phí bảo dưỡng gì hết; thực ra bao năm nay diễn đàn có thu khoản phí nào đâu, mục đích là để giảm Spam; nếu có phương pháp nào để giảm Spam mà không phải thu tiền thì sẽ làm theo cách đó; nhưng thực sự thì chưa tìm ra cách nào.

Nếu cứ Spam thế này thì ban quản trị bỏ chạy hết, tình hình kinh tế khó khăn; bắt buộc các thành viên phải làm việc nhiều; không có thời gian sắp xếp bài; xóa Spam-> ảnh hưởng đến hoạt động của diễn đàn.

Mà thu tiền thu có 1 lần, chứ đâu có thu hàng tháng hay bán tài liệu trên này.
Vậy bác thử đặt vào vị trí một người mới lần đầu biết đến ketcau.com thử xem, đúng là 20,30k rất bé. Nhưng bác bỏ 20, 30k vào chỉ để có chỗ tranh luận chém gió cho vui thôi à, hay chỉ vào để giải đáp các thắc mắc cho thành viên khác, hay đơn giản vì diễn đàn thu tiền thì diễn đàn phải có trách nhiệm trả lời câu hỏi cho các thành viên và tranh luận cùng các thành viên?. Và rồi có những thành viên các bác cảm thấy khó chịu các bác band nick họ thì họ không ấm ức sao. Đã là diễn đàn hoặc mạng xã hội nên lấy số lượng các thành viên tham gia để tạo nên chất lượng và tìm kiếm hợp đồng quảng cáo để bảo trì và nâng cấp thì hợp với quy luật hơn bác à. Hiện tại diễn đàn chưa khai thác nguồn thu từ quảng cáo hay sao ạ. Sao em thấy cũng nhiều banner quảng cáo thế, hay lâu nay đang free cái này.
The Following 4 Users Say Thank You to Giothang5 For This Useful Post:
huyhiep (09-07-2013), phamkhai (26-07-2013), raichu1989 (09-07-2013), TOPDOWN2010 (09-07-2013)
Unread 09-07-2013   #25
engine
Moderator

engine's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gầm cầu số 4

hay giới hạn số bài viết 1 ngày của các thành viên bác nhỉ. Chỉ có người Spam hay mod mới viết nhiều thôi
The Following User Says Thank You to engine For This Useful Post:
huyhiep (09-07-2013)
Unread 09-07-2013   #26
huyhiep
Super Moderator

Trích:
Nguyên văn bởi engine View Post
Chỉ có người Spam hay mod mới viết nhiều thôi
Nghe cái này thì các Mod buồn lắm, rủ nhau đi nghỉ hết, hoặc ( ẩn níc) chỉ ngồi xóa Spam không thôi.
Có lẽ tớ sẽ là người lặn đầu tiên đây .
May quá, chờ mãi mới có người đuổi mình .
Unread 09-07-2013   #27
Giothang5

Diễn đàn là nơi giao lưu, chia sẻ kiến thức. Mà các bác biết rồi đấy. Nếu những sự chia sẻ đó đụng đến tiền thì nó lại biến tướng sang vấn đề kinh doanh rồi. Mà kinh doanh thì nó khắc nghiệt lắm, chứ không có tình cảm free gì cả đâu, mọi người sẽ nhìn nhau với con mắt khác ngay chứ không yêu quý nhau như hiện tại được đâu. Vì tôi đã bỏ tiền ra thì đương nhiên tôi phải được hưởng, chả phải nhấn cảm ơn ai cả.
The Following 4 Users Say Thank You to Giothang5 For This Useful Post:
huyhiep (09-07-2013), raichu1989 (09-07-2013), toannguyen89 (09-07-2013), TOPDOWN2010 (09-07-2013)
Unread 09-07-2013   #28
engine
Moderator

engine's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi huyhiep View Post
Nghe cái này thì các Mod buồn lắm, rủ nhau đi nghỉ hết, hoặc ( ẩn níc) chỉ ngồi xóa Spam không thôi.
Có lẽ tớ sẽ là người lặn đầu tiên đây .
May quá, chờ mãi mới có người đuổi mình .
Ấy bác, ý e là Spam hay Mod thuộc 2 lĩnh vực
1. Spam thì viết bài quảng cáo (xóa là đúng)
2. Mod trả lời các thắc mắc của các thành viên, cũng như xây dựng diễn đàn phát triển hơn.
Vì thế tùy mục đích sử dụng mà ta đưa ra quy định. Ngoài trừ Mod, Các thành viên 1 ngày chỉ tạo được x toppic, y comment. Vượt qua sẽ có tn cảnh cáo baner z giờ. Nếu tiếp tục tăng số topic cũng như commet thì chuyển sang chính sách 2. Hủy diệt hoàng loạt số topi hay comment trong ngày (toàn bộ)
Em suy nghĩ nông cạn, mod đừng ban e nhé
huyhiep (09-07-2013)
Unread 09-07-2013   #29
Giothang5

Nếu các bác nghĩ diễn đàn cũng như một cái phòng, các bác bán vé cho mọi người vào có chỗ giao lưu. Nhưng liệu đối tượng bán vé của các bác là những đối tượng nào đây. Em cứ cho là có một vài đối tượng sau:
1. Sinh viên đói kiến thức, kỹ sư mới vào nghề chiếm số lượng đông đảo.
2. Người chả có việc gì làm vào chém gió linh tinh, vui và tâm huyết là chính.
3. Những người có trình độ muốn vào để giao lưu với những anh em có trình độ tương đương...hoặc hơn.
4. Ban giải đáp các thắc mắc do diễn đàn lập ra.
Đối tượng 1 đông đảo, chiếm số lượng lớn. Ai sẽ trả lời cho những đối tượng này? Chắc là Ban giải đáp rồi, nhưng liệu có đáp ứng đủ và kịp thời nhu cầu hay không.
Đối tượng 2 thì số vô cùng ít, thuộc dang cao thủ tầm tiến sĩ, giáo sư có tâm có, tầm và tâm huyết thực sự, đang nhắc đến những ai thì mọi người chắc đoán ra rồi. Dùng tiền không mua được những đối tượng này chứ đừng nói đến việc bắt họ phải chi 30k.
Đối tượng 3 thì cũng ít vì đạt tầm này rồi đang mải mê làm ăn, thỉnh thoảng lắm mới vào tranh luận rồi lại lo làm ăn, hoặc nghiên cứu tiếp, số lượng trả lời và câu hỏi cũng ít nhưng lại chất lượng. Về thu tiền cũng gần giống với đối tượng 2.
Em có tản mạn vui vậy các bác đánh giá xem liệu hình thức bán vé như vậy có hợp lý hay không.
Unread 09-07-2013   #30
Giothang5

Như hiện nay em thấy rất thích ketcau.com, nó dường như là mái nhà đầy tình yêu với những người làm xây dựng, như một gia đình vậy. Người đi trước tiếp nhận kiến thức, sẵn sàng giải đáp cho người đến sau không một chút giấu giếm. Người có tâm và trình độ cũng sẵn sàng trả lời cho các bạn trẻ là sinh viên hoặc kỹ sư mới vào nghề mà không nghĩ ngợi điều gì(cho dù nhiều khi các em hơi hỗn ). Thành viên là những người có chuyên môn trao đổi, tranh luận với nhau cũng rất quyết liệt và thẳng thắn, thậm chí có người còn bị band nick . Có một đội ngũ mod và admin phần lớn có tâm, trình độ và nghiêm túc nữa. Em thấy diễn đàn đông đảo, uy tín và thu hút nằm ở chỗ đó.

thay đổi nội dung bởi: Giothang5, 09-07-2013 lúc 01:59 AM
The Following User Says Thank You to Giothang5 For This Useful Post:
TOPDOWN2010 (09-07-2013)
Unread 09-07-2013   #31
viet2010
Super Moderator

viet2010's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Tp.HCM
Smile Ðề: Re: Xử lý nghiêm những bài quảng cáo

Phương án như giới hạn bài viết, thu phí kích hoạt, xác nhận mã code qua tin nhắn điện thoại, v.v... đều là ý kiến của 1 số cá nhân đưa ra tham khảo để giảm thiểu tình trạng spam lộng hành như hiện nay. Chưa áp dụng ngay được đâu.

Trích:
Diễn đàn là nơi giao lưu, chia sẻ kiến thức. Mà các bác biết rồi đấy. Nếu những sự chia sẻ đó đụng đến tiền thì nó lại biến tướng sang vấn đề kinh doanh rồi. Mà kinh doanh thì nó khắc nghiệt lắm, chứ không có tình cảm free gì cả đâu, mọi người sẽ nhìn nhau với con mắt khác ngay chứ không yêu quý nhau như hiện tại được đâu
Cái ý kiến của bạn cũng có vẻ hợp lý!

Trích:
Vì tôi đã bỏ tiền ra thì đương nhiên tôi phải được hưởng, chả phải nhấn cảm ơn ai cả.
Cái này thì bản thân mình chả mấy quan tâm, mình thích viết bài thì viết, không thích hoặc không biết thì thôi, ngồi nghe. Mình chả quan tâm người ta có thanks hay không thanks gì cả. Xét cho cùng thì chữ Thanks ở đây chẳng qua chỉ là cái phép lịch sự. Đôi khi (số ít) nhấn Thanks không phải vì bài viết quá hay mà là muốn báo cho người comment trước đó rằng "Tớ đã đọc bài của cậu". Thế thôi con gà lôi!
viet2010 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to viet2010 For This Useful Post:
engine (09-07-2013), Giothang5 (09-07-2013), huyhiep (09-07-2013)
Unread 09-07-2013   #32
viet2010
Super Moderator

viet2010's Avatar

Cool Ðề: Xử lý nghiêm những bài quảng cáo

Trích:
Ấy bác, ý e là Spam hay Mod thuộc 2 lĩnh vực
1. Spam thì viết bài quảng cáo (xóa là đúng)
2. Mod trả lời các thắc mắc của các thành viên, cũng như xây dựng diễn đàn phát triển hơn.
Vì thế tùy mục đích sử dụng mà ta đưa ra quy định. Ngoài trừ Mod, Các thành viên 1 ngày chỉ tạo được x toppic, y comment. Vượt qua sẽ có tn cảnh cáo baner z giờ. Nếu tiếp tục tăng số topic cũng như commet thì chuyển sang chính sách 2. Hủy diệt hoàng loạt số topi hay comment trong ngày (toàn bộ)
Em suy nghĩ nông cạn, mod đừng ban e nhé
Thế này lại càng không được! Lỡ một ngày nào đó không xa trong tương lai gần, bác engine đạt đến một trình độ chuyên môn uyên thâm, gặp phải mấy đứa sinh viên vào hỏi đúng chổ ngứa của bác, thế là bác đang gãi mà bị chặn lại thì ức cho bác lắm, hơn nữa lại gây thiệt thòi cho người "ngóng cổ chờ bác bảo". Như thế chẳng phải hoang phí đi tài năng và kinh nghiệm, kiến thức mà bác muốn truyền đạt cho người khác sao. --------->>>>>>>>>>>> Thiệt cả đôi đường
Unread 09-07-2013   #33
viet2010
Super Moderator

viet2010's Avatar

Talking Ðề: Re: Xử lý nghiêm những bài quảng cáo

Trích:
Như hiện nay em thấy rất thích ketcau.com, nó dường như là mái nhà đầy tình yêu với những người làm xây dựng, như một gia đình vậy. Người đi trước tiếp nhận kiến thức, sẵn sàng giải đáp cho người đến sau không một chút giấu giếm. Người có tâm và trình độ cũng sẵn sàng trả lời cho các bạn trẻ là sinh viên hoặc kỹ sư mới vào nghề mà không nghĩ ngợi điều gì(cho dù nhiều khi các em hơi hỗn ). Thành viên là những người có chuyên môn trao đổi, tranh luận với nhau cũng rất quyết liệt và thẳng thắn, thậm chí có người còn bị band nick . Có một đội ngũ mod và admin phần lớn có tâm, trình độ và nghiêm túc nữa. Em thấy diễn đàn đông đảo, uy tín và thu hút nằm ở chỗ đó.
Bác này có tật xấu, mới vào mà thích rồi, vậy đã ghiền và mê như ... chưa? Mình là mình ngao ngán cái bọn spam lắm rồi! Sáng sớm mò vào vp, bật cái pc lên là vào ngay ketcau.com và quét lá đa. Siêng thế mà xưa kia xin vào chùa thì các thầy không cho! Rõ khổ, chả biết thế nào mà lần!
The Following 4 Users Say Thank You to viet2010 For This Useful Post:
caphesang25 (09-07-2013), engine (10-07-2013), Giothang5 (09-07-2013), TOPDOWN2010 (09-07-2013)
Unread 09-07-2013   #34
222222
Thành viên nhiệt huyết

222222's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gò vấp
Send a message via Yahoo to 222222 Send a message via Skype™ to 222222

1. Ban IP
2. Sử dụng chức năng ban nick tương tự
222222 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 10-07-2013   #35
engine
Moderator

engine's Avatar

Default Ðề: Re: Xử lý nghiêm những bài quảng cáo

Trích:
Nguyên văn bởi viet2010 View Post
Bác này có tật xấu, mới vào mà thích rồi, vậy đã ghiền và mê như ... chưa? Mình là mình ngao ngán cái bọn spam lắm rồi! Sáng sớm mò vào vp, bật cái pc lên là vào ngay ketcau.com và quét lá đa. Siêng thế mà xưa kia xin vào chùa thì các thầy không cho! Rõ khổ, chả biết thế nào mà lần!
Bác cho em vào e quét giùm bác cho
Hiện tại ketcau đã có chế độ kích hoạt bằng mail chưa ạ, mỗi mail chỉ được kích hoạt 1 lần. Việc lập mail mới xong lập nick, xong kích hoạt cũng tốn khá nhiều thời gian đấy ạ
Bên ta toàn dùng IP động thì ban làm sao được bác. Họ mà dùng mấy phần mềm đổi IP thì ta ban làm sao@@
Em mới kiểm tra thử thấy việc lập acc ở bên mình lỏng lẻo quá, mail như thế nào cũng đc, không phải kích hoạt gì cả

thay đổi nội dung bởi: engine, 10-07-2013 lúc 08:13 PM
engine vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
viet2010 (11-07-2013)
Unread 10-07-2013   #36
engine
Moderator

engine's Avatar

Trích:
Thế này lại càng không được! Lỡ một ngày nào đó không xa trong tương lai gần, bác engine đạt đến một trình độ chuyên môn uyên thâm, gặp phải mấy đứa sinh viên vào hỏi đúng chổ ngứa của bác, thế là bác đang gãi mà bị chặn lại thì ức cho bác lắm, hơn nữa lại gây thiệt thòi cho người "ngóng cổ chờ bác bảo". Như thế chẳng phải hoang phí đi tài năng và kinh nghiệm, kiến thức mà bác muốn truyền đạt cho người khác sao. --------->>>>>>>>>>>> Thiệt cả đôi đường
Nếu mà e đạt đến khả năng đó sẽ xin vào hệ thống Mod để thoát khỏi cái kiếp hạn chế đấy ạ@@
Mà e thấy dạo này spam mới quảng cáo cũng ít đi rồi, thêm cái chức kích hoạt bằng mail chắc đỡ đi đấy ạ
viet2010 (11-07-2013)
Unread 11-07-2013   #37
viet2010
Super Moderator

viet2010's Avatar

Cool Re: Ðề: Re: Xử lý nghiêm những bài quảng cáo

Trích:
Bác cho em vào e quét giùm bác cho
Hiện tại ketcau đã có chế độ kích hoạt bằng mail chưa ạ, mỗi mail chỉ được kích hoạt 1 lần. Việc lập mail mới xong lập nick, xong kích hoạt cũng tốn khá nhiều thời gian đấy ạ
Bên ta toàn dùng IP động thì ban làm sao được bác. Họ mà dùng mấy phần mềm đổi IP thì ta ban làm sao@@
Em mới kiểm tra thử thấy việc lập acc ở bên mình lỏng lẻo quá, mail như thế nào cũng đc, không phải kích hoạt gì cả
Trích:
Nếu mà e đạt đến khả năng đó sẽ xin vào hệ thống Mod để thoát khỏi cái kiếp hạn chế đấy ạ@@
Mà e thấy dạo này spam mới quảng cáo cũng ít đi rồi, thêm cái chức kích hoạt bằng mail chắc đỡ đi đấy ạ
Thế là có thêm người muốn vào chùa cầm chổi quét lá đa cùng mình rồi! Vậy để mình vào phòng họp BQT rồi giới thiệu với mọi người cấp cho bạn cái chổi nhé! Sướng quá còn gì!
The Following User Says Thank You to viet2010 For This Useful Post:
engine (11-07-2013)
Unread 11-07-2013   #38
engine
Moderator

engine's Avatar

Default Ðề: Re: Ðề: Re: Xử lý nghiêm những bài quảng cáo

Trích:
Thế là có thêm người muốn vào chùa cầm chổi quét lá đa cùng mình rồi! Vậy để mình vào phòng họp BQT rồi giới thiệu với mọi người cấp cho bạn cái chổi nhé! Sướng quá còn gì!
Dạ, em cảm ơn thành ý của bác ạ, e nói đùa thế thôi ạ, Sân chùa mình rộng lớn quá, đi bộ cả ngày còn chưa hết quá 1/3 thử hỏi làm sao mà quét được. Lại khổ nỗi tuổi trẻ, người con con, mà cái chổi chùa nõ to khổ bố thế thì làm sao mà e cầm vác nổi, huống chi là quét ạ

thay đổi nội dung bởi: engine, 11-07-2013 lúc 11:49 AM
engine vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 12-07-2013   #39
raichu1989
Thành viên tích cực

raichu1989's Avatar

à sao khi qua vài diễn đàn khác tham khảo mình thấy kếtcau.com thiếu 1 mục cho quảng cáo . lập riêng 1 chỗ cho mấy chú quảng cáo vào để dễ quản lý , còn ai sai phạm cứ ban ip là ok
raichu1989 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 18-07-2013   #40
huyhiep
Super Moderator

Trích:
Nguyên văn bởi raichu1989 View Post
à sao khi qua vài diễn đàn khác tham khảo mình thấy kếtcau.com thiếu 1 mục cho quảng cáo . lập riêng 1 chỗ cho mấy chú quảng cáo vào để dễ quản lý , còn ai sai phạm cứ ban ip là ok
Trang web này cấm quảng cáo dưới mọi hình thức, cho dù là phần chữ ký, thành viên nào chỉ vào Spam, gây gổ cũng bị chém thẳng tay.

P/s: ngay cả thành viên trong ban quản trị diễn đàn cũng phải tuân theo luật. Quốc pháp bất vị thân là thế mà.
The Following 4 Users Say Thank You to huyhiep For This Useful Post:
engine (18-07-2013), phongc2 (18-07-2013), raichu1989 (19-07-2013), viet2010 (18-07-2013)
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài