máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Admin Umy Cần Lời Giải Thích.. - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > BAN QUẢN TRỊ WEBSITE > Góp ý, thắc mắc, trợ giúp > Góp ý xây dựng diẽn đàn ketcau.com
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Closed Thread

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 09-04-2014   #1
TruongNguye
Banned

Default Admin Umy Cần Lời Giải Thích..

Cho Tôi hỏi..Tại Sao lại Xóa Bài Viết " Xin giúp đỡ về Thi Công cột điện Vượt sông cao 120m" Nếu Admin không trả lời,hay giúp đỡ j cho bạn hỏi thì Cũng Nên để bài Viết lại để cho mọi ng có thể tham gia Góp ý, giúp đỡ cho b ấy..với lại ng sau còn đọc chứ
.Tại sao lại vì Lý do Cá Nhân cậy mình là Admin Xóa bài của ae...Cần Lời giải thích thỏa đáng..
TruongNguye vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Old 09-04-2014   #2
umy
Administrator

umy's Avatar

Default Ðề: Admin Umy Cần Lời Giải Thích..

Trích:
Nguyên văn bởi TruongNguye View Post
Cho Tôi hỏi..Tại Sao lại Xóa Bài Viết " Xin giúp đỡ về Thi Công cột điện Vượt sông cao 120m" Nếu Admin không trả lời,hay giúp đỡ j cho bạn hỏi thì Cũng Nên để bài Viết lại để cho mọi ng có thể tham gia Góp ý, giúp đỡ cho b ấy..với lại ng sau còn đọc chứ
.Tại sao lại vì Lý do Cá Nhân cậy mình là Admin Xóa bài của ae...Cần Lời giải thích thỏa đáng..
Tôi không có xóa !

Cũng đang tìm xem tại sao bất ngờ, mất liên tiếp đôi, ba Topic của Dđ !

Không biết Dđ nhà có bị hacker gì không đây ??

Chẳng biết có "Ai ??" đang quây phá nhà không ?

thay đổi nội dung bởi: umy, 09-04-2014 lúc 08:03 PM
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Old 09-04-2014   #3
TruongNguye
Banned

O.o Mong là Vậy...
Old 09-04-2014   #4
engine
Moderator

engine's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gầm cầu số 4

Trích:
Theo cháu bác Umy không phải giải thích nhiều
Bác Umy thì cả diễn đều biết tâm, tầm của bác, nên bác không cần đưa ra câu trả lời nào cả.
Nhìn lại bài viết của bác, ngôn từ thiếu tôn trọng, chính tả thì loạm nhoạm , văn phong thì không ra đâu, đến gõ văn bản còn thể hiện sự thiếu tôn trọng, cũng như chuyên nghiệp như thế thì còn hi vọng ai giúp đỡ.
Việc xóa bài có nhiều lý do, bác có thể xem lại nội quy diễn đàn
Nếu BQT có xóa nhầm thì sẽ có những lời nhận lỗi. Việc nhầm lầm đôi khi vẫn diễn ra do vô tình, chứ em thấy các Admin, Smod không dựa vào lý do cá nhân để... ghét ai cả.
Thân!
The Following 2 Users Say Thank You to engine For This Useful Post:
phongc2 (10-04-2014), umy (09-04-2014)
Old 09-04-2014   #5
umy
Administrator

umy's Avatar

Trích:
O.o Mong là Vậy...
Mong cài gì kỳ vậy ??

Dđ nhà bị trong ngoài đột phá, cần nhiều người tâm huyết giử gìn.
Tôi già cả rồi mà phải cả ngày chăm lo từng tí ! Phệt quá

Thế mà các trẻ Trâu không thấy sao, để mà tiếp sức cho tớ, cứ tự ái chụp chân cho bô lảo nầy té chết sao ? .

Thôi các cậu trẻ ráng tập bơi lội mà gìn giử rừng vàng (bị phá hết rùi), biển bạc (bị lấn chiếm, không đánh cá được). Để còn nơi mà sống ...

Chắc phen nầy tớ lên trời hưởng nhàn thôi, tụi trẻ bây ráng tự lo thân ! đừng than thân trách phận nữa

PS:
mới đếm đựoc 2 bài biến mất, có thể nhiêu hơn!! không biết tại sao

1- Nguyen Thuy1 Xin tài liệu làm luận văn tốt nghiệp thạc sỹ
2- QUYENXD15 Xin giúp đỡ về Thi Công cột điện Vượt sông cao 120m

thay đổi nội dung bởi: umy, 09-04-2014 lúc 08:24 PM Lý do: Thêm PS
Old 09-04-2014   #6
terrible
Cleaner

Default Re: Admin Umy Cần Lời Giải Thích..

Tâm huyết của chú Umy có được đám trẻ trâu nhìn nhận đâu vì chúng chỉ vào diễn đàn này nhờ sự giúp đỡ cho xong việc của chúng không cần nghĩ đến người khác.
terrible vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
The Following 7 Users Say Thank You to terrible For This Useful Post:
engine (09-04-2014), kiencon (09-04-2014), QuyHoi_KSXD (10-04-2014), sangcd779 (10-04-2014), tranchuongxd (10-04-2014), umy (09-04-2014), viet2010 (09-04-2014)
Old 09-04-2014   #7
chinhxd1
Thành viên tích cực

Default Ðề: Re: Admin Umy Cần Lời Giải Thích..

Trích:
Nguyên văn bởi terrible View Post
Tâm huyết của chú Umy có được đám trẻ trâu nhìn nhận đâu vì chúng chỉ vào diễn đàn này nhờ sự giúp đỡ cho xong việc của chúng không cần nghĩ đến người khác.
thì bạn ý cũng chỉ hỏi vậy thôi mà, chả nhẽ bị mất bài viết lại không thắc mắc, chỉ là cái tiêu đề bạn ấy viết ko hay lắm thôi,hì
chinhxd1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
The Following User Says Thank You to chinhxd1 For This Useful Post:
umy (09-04-2014)
Old 09-04-2014   #8
HangCo

HangCo's Avatar

Có lẽ vì lý do bác Umy viết trả lời cuối cùng nên bạn đấy hiểu nhầm là bác xóa, cháu thì có nhìn thấy bài viết rồi nhưng không vào xem vì không... thuộc chuyên môn
Theo ý kiến cá nhân thì ai bị xóa thì đọc lại nội quy diễn đàn, nếu cảm thấy k có vấn đề gì thì lại lập tiếp để hỏi lại vấn đề. Chứ k phải lập topic để hỏi lý do bị xóa bài (như thế mất thời gian)
umy (09-04-2014)
Old 09-04-2014   #9
umy
Administrator

umy's Avatar

Câu hỏi của cậu TruongNguye , thăc mắt có lý !
Nhưng nghi ngờ:
Lý do Cá Nhân cậy mình là Admin Xóa bài của ae là sai lầm quá.

Nếu tham gia Dđ lâu hơn, Theo dỏi các bài viết của tôi, thì sẻ tự tìm thấy câu trả lời..
Tôi hy vọng rằng cậu TruongNguye sẻ là thành viên có tìm năng giỏi của Dđ sau nầy. Chứ đừng thành member châm chít !
------------------
mới nhận ra thêm
3- lintprince Xin tài liệu: đường hầm song song (đã có 2 bài viết, chỉ còn lại một bài của chủ thớt !)

-----------------------------------------------------------------------
Nhưng tôi ngạy vì bất ngờ mất một số bài đây là có thể là vấn đề lớn.

A)- Hacker trong, ngoài quậy phá
B)- Lổi kỹ thuật từ máy chủ, đĩa nhớ (Disk dure)

Có thể hiểm họa mất mát TL nhiều hơn !!

Bạn nào thông báo gấp lại với anh huycdc hay anh nttungbg chỉnh lại !

thay đổi nội dung bởi: umy, 09-04-2014 lúc 08:53 PM
Old 09-04-2014   #10
TruongNguye
Banned

Trong lúc tức tưởi thì mới nói ra vậy...Nếu các bạn theo dõi bài viết sẽ hiểu rõ sự tình...mong ae thông cảm.
The Following User Says Thank You to TruongNguye For This Useful Post:
umy (09-04-2014)
Old 09-04-2014   #11
ngtgson
Thành viên mới

Trích:
Trong lúc tức tưởi thì mới nói ra vậy...Nếu các bạn theo dõi bài viết sẽ hiểu rõ sự tình...mong ae thông cảm.
Mất bài thì viết post lại, phàn nàn gì nữa!

Mà tôi thấy bạn bất kính với người lớn tuổi, sao không một lời xin lỗi? Không xin lỗi thì ai thông cảm bạn cho được.
ngtgson vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Old 09-04-2014   #12
TruongNguye
Banned

Trích:
Nguyên văn bởi engine View Post
Theo cháu bác Umy không phải giải thích nhiều
Bác Umy thì cả diễn đều biết tâm, tầm của bác, nên bác không cần đưa ra câu trả lời nào cả.
Nhìn lại bài viết của bác, ngôn từ thiếu tôn trọng, chính tả thì loạm nhoạm , văn phong thì không ra đâu, đến gõ văn bản còn thể hiện sự thiếu tôn trọng, cũng như chuyên nghiệp như thế thì còn hi vọng ai giúp đỡ.
Việc xóa bài có nhiều lý do, bác có thể xem lại nội quy diễn đàn
Nếu BQT có xóa nhầm thì sẽ có những lời nhận lỗi. Việc nhầm lầm đôi khi vẫn diễn ra do vô tình, chứ em thấy các Admin, Smod không dựa vào lý do cá nhân để... ghét ai cả.
Thân!
Tôi là Người thô lỗ, cục cằn,ngay thẳng...không quen thói nịnh bợ như 1 số người khác.Nên nói vậy k lọt tai 1 số ng là phải....Nếu bạn không đọc Bài viết hoặc theo dõi bài viết thì bạn nên xem lại những lời nói của m...Làm việc j cũng phải có tình có lý...Tự dưng xóa bài vô cớ thử hỏi đấy là bài của bạn thì bạn nghĩ sao...Nếu Admin mà cứ làm như vậy thì còn ai tha thiết xây dựng diễn đàn nữa...Hơn nữa Vấn đề ng hỏi là rất cần thiết( gấp) giờ xóa rồi...mấy hôm nữa bạn ấy lấy gì để đọc, theo dõi...

thay đổi nội dung bởi: TruongNguye, 09-04-2014 lúc 10:10 PM
Old 09-04-2014   #13
TruongNguye
Banned

Trích:
Nguyên văn bởi ngtgson View Post

Mà tôi thấy bạn bất kính với người lớn tuổi, sao không một lời xin lỗi? Không xin lỗi thì ai thông cảm bạn cho được.
Không phải cái gì mất mà cũng đăng lại là được như cũ đâu....Tuy bài ko phải tôi đăng nhưng t thấy bực xúc thôi...
Old 09-04-2014   #14
engine
Moderator

engine's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gầm cầu số 4

Trích:
Tôi là Người thô lỗ, cục cằn,ngay thẳng...không quen thói nịnh bợ như 1 số người khác...Nếu bạn không đọc Bài viết hoặc theo dõi bài viết thì bạn nên xem lại những lời nói của m...Làm việc j cũng phải có tình có lý...Tự dưng xóa bài vô cớ thử hỏi đấy là bài của bạn thì bạn nghĩ sao...Nếu Admin mà cứ làm như vậy thì còn ai tha thiết xây dựng diễn đàn nữa...Hơn nữa Vấn đề ng hỏi là rất cần thiết( gấp) giờ xóa rồi...mấy hôm nữa bạn ấy lấy gì để đọc, theo dõi...
1. Em không cho rằng bác thô lỗ, cục càn và ngay thẳng và không quen thói nịnh bợ. Em không đánh giá con người bác. (cái này e đã nhận xét ở trên)
2. Thực tế e chưa đọc bài viết nên cũng không biết nội dung của nó là như thế nào. Nhưng việc bác giải quyết nó làm e không đồng ý cho lắm. Với cái nhan đề "Admin Umy Cần Lời Giải Thích" (không hiểu e hay nghĩ hay không, tuổi trẻ mà) mà sao không phải là 1 tin nhắn dưới dạng private để hỏi riêng bác Umy với những từ ngữ dễ nghe hơn.
3. Em chưa đọc nên cũng không biết được có phải là do "vô cớ", mà có "vô cớ" thì cũng bình tĩnh để điều tra... Em nhớ 1 câu chuyện là có 1 bà bị mất gà, thế là bà ta cứ chống tay vào nách và ngỏng cổ sang nhà hàng xóm và nói những ngôn từ không hay cho lắm, vì đơn giản là hàng rào có thủng 1 lỗ nhỏ
4. Bài của e cũng bị xóa suốt, đơn giản vì nó không giúp ích được nhiều cho mọi người. Chắc e cũng học bác, bài nào xóa cũng lên dây làm 1 cái thớt hỏi cho vui
5. Nếu thực sự cần thiết thì theo em là nên gọi điện, gặp mặt hỏi trực tiếp những người biết, hỏi diễn đàn là theo phương thức 5 ăn 5 thua, thế chắc việc chưa được xếp vào hàng gấp lắm. Mà chưa gấp lắm thì có thể tìm hiểu thêm hay hỏi lại mà bác
1 vài suy nghĩ của e, nếu có gì không phải mong bác bỏ qua, và góp ý để e sửa lần sau:
Old 09-04-2014   #15
umy
Administrator

umy's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi ngtgson View Post
Đúng quá rồi, Mất bài thì viết post lại, phàn nàn gì nữa
Nhưng khỏi xin lổi , cậu trẻ trâu TruongNguye còn đang tức ké, mà ép uổng quá té c.. bây giờ

Trích:
cách đây 1 tiếng 07:50 PM
Thôi tức tưởi mãi mà chi, để bị trêu chọc thêm
Cuộc đời KS-XD phải đủ cứng rắn vượt qua những đắng cay. Nếu cậu không tin lời tôi bây giờ. Thì nên tin lời khuyên đúng của bạn tốt ngtgson:

Mất rồi thì làm lại cái mới, . Đừng uất ức chuyện đã xảy ra, chẵng bổ ích gì.
cậu TruongNguye Mở lại Topic

Thi Công cột điện 120 m vươt sông.
Thi công công trình tháp Thép, Trụ thép ...gì đó.

Phần thi công, trong Dđ nhà còn ít lắm.

Rồi đưa lại cái links của EVN8 lại, ACE đóng góp TL lên thêm, Làm lại cái mới hay hơn. như vậy cũng cứu vản lại được phần nào
Old 09-04-2014   #16
viet2010
Super Moderator

viet2010's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Tp.HCM

Trích:
Chào bạn, mình có vài lời góp ý, không có ý gì khác đâu nhé!

Diễn đàn là nơi trao đổi kinh nghiệm, chuyên môn, để học hỏi và bên cạnh đó là chia sẽ lẫn nhau, giúp nhau cùng tiến bộ, hoàn toàn không có chuyện Admin, SMod hay Mod ỷ quyền cậy thế xóa bài viết của ai cả, trừ khi vi phạm nội quy diễn đàn. Mình nhận thấy có nhiều bạn tham gia diễn đàn khá lâu, thậm chí rất lâu nhưng chỉ có vỏn vẹn đôi ba bài viết, khi vào diễn đàn tìm kiếm tài liệu, download không được thì đòi hỏi up link mới, tài liệu này nọ. Có bao giờ tự ngẫm nghỉ lại mình đã chia sẽ trên này những gì??? đã nhận được những gì??? Sau khi ngẫm nghĩ kỹ lại rồi thì biết bản thân sẽ phải làm gì??? Muốn kiện cáo, đòi hỏi gì thêm chăng??? Buồn quá!

Trên diễn đàn, dù không ai biết mặt ai nhưng cũng nên có thái độ tôn trọng khi comments với người khác, đó cũng là tôn trọng bản thân chúng ta nữa. Hỏi anh bạn kia thử xem có biết chú umy là ai không??? Chú ấy còn nhiệt tình tìm tài liệu, phim lẻ, hình ảnh, thông tin, v.v... cho xem để học hỏi, còn không biết quý trọng, lại còn ăn nói xấc xược???

Con chào chú umy,

Cả buồi chiều nay con có theo dõi topic "Thi Công cột điện Vượt sông cao 120m" nhưng con không có xóa! Hôm nay là Lễ Giỗ Quốc tổ Hùng Vương nên topic đó có thể đã bị bọn cô hồn (hacker) đưa về Phú Thọ rồi đấy ạ!

thay đổi nội dung bởi: viet2010, 09-04-2014 lúc 10:25 PM
viet2010 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
The Following 2 Users Say Thank You to viet2010 For This Useful Post:
phongc2 (10-04-2014), umy (09-04-2014)
Old 09-04-2014   #17
umy
Administrator

umy's Avatar

Trích:
Tôi là Người thô lỗ, cục cằn,ngay thẳng...không quen thói nịnh bợ như 1 số người khác.Nên nói vậy k lọt tai 1 số ng là phải....Nếu bạn không đọc Bài viết hoặc theo dõi bài viết thì bạn nên xem lại những lời nói của m...Làm việc j cũng phải có tình có lý...Tự dưng xóa bài vô cớ thử hỏi đấy là bài của bạn thì bạn nghĩ sao...Nếu Admin mà cứ làm như vậy thì còn ai tha thiết xây dựng diễn đàn nữa...Hơn nữa Vấn đề ng hỏi là rất cần thiết( gấp) giờ xóa rồi...mấy hôm nữa bạn ấy lấy gì để đọc, theo dõi...
Trong xã hội ảo nầy, BQT thi hành Nội Quy đứng đắn. Khi tôi xóa bài hay ban Nic sẻ báo tin thẳng ra không cần gì phải giấu.

ACE trong Dđ, BQT nầy là những thầy cô, cha chú có tuổi tác chức vị cao trong xã hội thật, nhiều hơn cậu biết được.

Mà trong xã hội thật rất cứng rắng, không tha thứ, nhân từ cho những lổi lầm hổn hào thế nầy đâu.

Tôi đã 3 lần nhắc nhở và khuyên dẫn cho cậu TruongNguye , cho cơ hôi tham gia và sinh hoạt tốt với Dđ. Nhưng vẫn ngoan cố nằng nặt bảo là tôi xóa bài, cố tình vu khống và xách mé phải không ?

Mới đóng góp 1 bài duy nhất có bổ ích, còn lại là xiển xỏ, trách móc làm phiền tập thể.

Lối tư duy và cư xử thiếu tư cách nầy của cậu không xứng đáng để tham gia Dđ nữa.

Tôi ban Nic TruongNguye ra khỏi Dđ, để tránh thêm quá độ phiền phức có thể xảy thêm trong đời.

thay đổi nội dung bởi: umy, 10-04-2014 lúc 12:41 AM
The Following 4 Users Say Thank You to umy For This Useful Post:
HangCo (10-04-2014), NGOC_IBST (09-04-2014), QuyHoi_KSXD (10-04-2014), sangcd779 (10-04-2014)
Old 09-04-2014   #18
TruongNguye
Banned

Thực sự thì t chỉ là một người qua đường...Khi lên mạng lang thang thì thấy 1 topic khá hay..mà chưa có sự giúp đỡ thỏa đáng..Nên tôi mới lập 1 nick hy vọng với chút kiến thức ít ỏi của mình có thể giúp đỡ 1 Bạn sinh viên đang rất Bế tắc trong làm Đồ án Tốt Nghiệp chuẩn bị ra trường...Với Đổi lại là Gì..Tôi thấy cậu ta Bị cấm vào Diễn Đàn..không xem dc tài liệu vì 2 câu " Chém Gió" ...Trong khi đang thảo luận với bác Umy thì bị xóa bài đăng...=> Tôi thực sự rất bực mình.
Do tôi cũng vừa mới lập nick cũng chả biết bác Umy là ai lớn tuổi hay nhỏ tuổi...nên có phần mạo phạm..mong bác thứ lỗi...Thân
Old 09-04-2014   #19
NGOC_IBST
Thành viên nhiệt huyết

Nơi Cư Ngụ: dọc các con phố và nhà hàng

Trích:
Thực sự thì t chỉ là một người qua đường...Khi lên mạng lang thang thì thấy 1 topic khá hay..mà chưa có sự giúp đỡ thỏa đáng..Nên tôi mới lập 1 nick hy vọng với chút kiến thức ít ỏi của mình có thể giúp đỡ 1 Bạn sinh viên đang rất Bế tắc trong làm Đồ án Tốt Nghiệp chuẩn bị ra trường...Với Đổi lại là Gì..Tôi thấy cậu ta Bị cấm vào Diễn Đàn..không xem dc tài liệu vì 2 câu " Chém Gió" ...Trong khi đang thảo luận với bác Umy thì bị xóa bài đăng...=> Tôi thực sự rất bực mình.
Do tôi cũng vừa mới lập nick cũng chả biết bác Umy là ai lớn tuổi hay nhỏ tuổi...nên có phần mạo phạm..mong bác thứ lỗi...Thân
Thế là chị ơi ....rụng bông hoa gạo. Ô hay, trời không có gió mà chị lại .....bay.

Thu Nết. (too late)

Bạn nên lập nick mới nếu thấy vẫn còn thích. Đã thích thì ...hích nhưng nên rút kinh nghiệm khi muốn hích.

thay đổi nội dung bởi: NGOC_IBST, 09-04-2014 lúc 10:59 PM
NGOC_IBST vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
The Following 3 Users Say Thank You to NGOC_IBST For This Useful Post:
HangCo (10-04-2014), QuyHoi_KSXD (10-04-2014), umy (09-04-2014)
Old 09-04-2014   #20
linhwru
Moderator

linhwru's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Undefine

Trích:
Tớ đọc xong và tim vẫn còn đạp, chân vẫn lập cập. Văn phong dồn dập cấp tử, cấp táng quá vậy. Cứ phải từ từ. Diễn đàn chứ có phải tổng đài giải đáp thắc mắc đâu. Mà tổng đài thì cao điểm còn đợi dài cổ. Cái "người hỏi" mà bạn nói ấy vẫn phải đợi như thường. Còn việc bác Umy đã giải thích rồi. Bạn nên sống có niềm tin chút.Đừng như a Tháo lại phải vào WC.
linhwru vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
The Following User Says Thank You to linhwru For This Useful Post:
umy (10-04-2014)
Loading...
Closed Thread

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài