máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Có nên nhảy việc ? - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > GIAO LƯU, TRAO ĐỔI, TÂM SỰ NGHỀ NGHIỆP, SÁNG KIẾN, Ý TƯỞNG MỚI > Tâm sự của các sinh viên, bạn trẻ mới vào nghề
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 12-07-2016   #1
maphongba93
Thành viên mới

Default Có nên nhảy việc ?

Mượn nick thằng e và Mình có tâm sự cá nhân này giúp với nhé: mình học thủy lợi,ra trường đi làm thiết kế,nay đã dc 1 năm ở Hà Nội,..nay có 1 số vấn đề làm thấy nản lòng với cái việc của mình,mong dc các bạn chia sẻ và đưa ra những lời khuyên
- vấn đề lương: 4.5tr/tháng nhưng công ty lại đang ít việc, 1 năm nay không có công trình ngồi chơi ngây ngây, sợ tình hình kéo dài nó ngu người, thui chột bản thân.
-học hỏi chuyên môn: thiết kế mà,nên nhân viên chưa đến 4ng ,có ng làm giỏi nhưng ko có việc nên họ chán đã chuyển đi hết,nên cũng ko học dc nhiều như khi ng đó còn ở lại..nên công việc hầu như là tự làm từ đầu đến cuối.cái gì ko hiểu thì chạy đi hỏi cho xong mới thôi..đôi lúc cũng nản lắm,mặc dù kiến thức của mình lúc học cũng tạm dc
nhưng đó là chuyện học,đi làm còn nhiều thứ khác,mình có thể mạnh về tính toán nên học thì có thể tốt,nhưng đi làm còn có vẽ,có thực tế nữa,mà mấy cái nắm bắt thực tế lại kém cần trau dồi.
- mình ko giỏi ăn nói cho lắm ,,tính mình ít nói hiền lành
- Hiện tại là có công ty của người quen đang làm công trình nên cần người, kêu mình vào, họ bảo sẽ dạy việc cho mình vì đang thực sự cần người làm nhưng nếu chấp nhận nhảy thì lương có thể sẽ thấp đi tí nhưng bù lại có việc để làm và học hỏi được người ta.
tóm lại ý mình muốn nghe các bạn tâm sự.tư vấn giúp mình là bây h nên ntn, có nên tiếp tục chày cối công ty cũ hay nhảy việc.để tìm cơ hội khác vì mình tự thấy là : siêng năng,ham học hỏi và với 1 ng ra trường vậy là tạm chấp nhận dc trong công việc.nhưng lại kém ăn nói ngoại gia,sinh nản chí,mất niềm tin công việc..cũng vì đó mà ko dám ngĩ đến chuyện yêu ai,dù cho cũng cao ráo ưa nhìn( chém gió tí ..haa) .
maphongba93 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2016   #2
QuangGTVT
Thành viên tích cực

Default Ðề: Có nên nhảy việc ?

fai xưng em thì mới có các anh tư vấn cho chú đc
QuangGTVT vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to QuangGTVT For This Useful Post:
maphongba93 (15-07-2016)
Old 14-07-2016   #3
umy
Administrator

umy's Avatar

Mượn nic thằng Sếp hỏi thử xem !!
Sẻ có quyết định dứt khoát, nhanh chóng hơn.
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to umy For This Useful Post:
ks.tuantran (14-12-2016), nuce52 (14-12-2016), QuangGTVT (21-07-2016)
Old 14-07-2016   #4
htsec4
Thành viên

Ảo tưởng lắm, cứ ngồi đó vài năm đầu to mắt cận đã rồi xem sao.
Học ở VN mình khác lắm em ơi, học xong ra đi làm là lại học lại từ đầu, và đừng bao giờ nghĩ mình biết tính toán, phải xông vào tính toán thì mới là học. Mục đích của việc học là áp dụng được các kiến thức đã học để giải quyết các vấn đề thực tế mà công việc mình đỏi hỏi, chứ không phải nằm ở chỗ biết sử dụng phần mềm, biết tính toán và chém gió ...
Xem trên này thấy chục chú sinh viên ra trường thì 9.9 chú không biết tính toán. Cả những cây đa cây đề trên này đều phải hỏi người khác về cách tính toán, cho nên chỉ mấy chú ảo tưởng sức mạnh mới nghĩ là mình "mạnh về tính toán" mà thôi :P
htsec4 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 5 Users Say Thank You to htsec4 For This Useful Post:
detuphuho151 (18-12-2016), maphongba93 (15-07-2016), nghiace (14-07-2016), QuangGTVT (21-07-2016), umy (14-07-2016)
Old 13-12-2016   #5
QuangGTVT
Thành viên tích cực

nên thay đổi bạn ah,thay đổi sẽ có nhìu cơ hội mới
QuangGTVT vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-12-2016   #6
phanct
Thành viên tích cực

phanct's Avatar

Vạn vật trong cuộc sống này luôn luôn thay đổi và con người năm trong đó, thay đổi để học hỏi, để phát triển đối với tuổi trẻ.
Đừng ngồi đó chờ việc. Tuy nhiên cũng cần xem lại thời gian tới công ty có công trình không. Nếu có thì tiếp tục đợi thêm chút ít nữa. Còn mù mịt tăm tối quá thì chuyển ngay lập tức, không do dự.
phanct vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-01-2017   #7
vankhoihau
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi htsec4 View Post
Ảo tưởng lắm, cứ ngồi đó vài năm đầu to mắt cận đã rồi xem sao.
Học ở VN mình khác lắm em ơi, học xong ra đi làm là lại học lại từ đầu, và đừng bao giờ nghĩ mình biết tính toán, phải xông vào tính toán thì mới là học. Mục đích của việc học là áp dụng được các kiến thức đã học để giải quyết các vấn đề thực tế mà công việc mình đỏi hỏi, chứ không phải nằm ở chỗ biết sử dụng phần mềm, biết tính toán và chém gió ...
Xem trên này thấy chục chú sinh viên ra trường thì 9.9 chú không biết tính toán. Cả những cây đa cây đề trên này đều phải hỏi người khác về cách tính toán, cho nên chỉ mấy chú ảo tưởng sức mạnh mới nghĩ là mình "mạnh về tính toán" mà thôi :P
Hình ai SV ra trường cũng bị quy chụp 1 phát như vậy ý nhờ.! HƯ Cấu
vankhoihau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-01-2017   #8
ThangCoi
Thành viên nhiệt huyết

ThangCoi's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Không cố định
Send a message via Yahoo to ThangCoi

Trích:
Nguyên văn bởi vankhoihau View Post
Hình ai SV ra trường cũng bị quy chụp 1 phát như vậy ý nhờ.! HƯ Cấu
- Vẫn còn 0.1 chú ngoại lệ mà.
- Ví dụ như có một chú chỗ tớ đi làm từ khi SV năm thứ 4. Đến nay cũng chiến đấu được 2 năm rồi. Bây giờ mới ra trường thì không còn bị gọi là lơ gơ nữa. Nhưng thú thực tớ tuyển khoảng 20 chú mới có 1 chú (tức là 0.5/10 đấy).
ThangCoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-01-2017   #9
vankhoihau
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi ThangCoi View Post
- Vẫn còn 0.1 chú ngoại lệ mà.
- Ví dụ như có một chú chỗ tớ đi làm từ khi SV năm thứ 4. Đến nay cũng chiến đấu được 2 năm rồi. Bây giờ mới ra trường thì không còn bị gọi là lơ gơ nữa. Nhưng thú thực tớ tuyển khoảng 20 chú mới có 1 chú (tức là 0.5/10 đấy).
-"Chát" quá ạ .
vankhoihau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-01-2017   #10
vietpham90
Thành viên mới

Mới ra trường thì chịu khó xông pha thôi bạn . Lương thấp chút mà có cơ hội + môi trường rèn giũa kĩ năng kiến thức thì tội gì không thử . Còn trẻ chưa vợ con, trên răng dưới cát tút thì lo gì .

Cái gì kém thì mài giũa dần dần, cứ nhảy vài ba công ty , mỗi công ty có môi trường , quan hệ đồng nghiệp , định hướng riêng .Quan sát tìm hiểu kỹ cái tốt cái xấu mỗi môi trường mà tự rút ra bài học của cá nhân mình. Rồi mình nghĩ bạn sẽ tự đúc kết chọn ra được cái định hướng của cá nhân .
vietpham90 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài