máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Hình trong topic không mở được - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > BAN QUẢN TRỊ WEBSITE > Góp ý, thắc mắc, trợ giúp > Hướng dẫn sử dụng diễn đàn
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 31-10-2014   #1
namnh
Thành viên

Default Hình trong topic không mở được

Diễn đàn ketcau.com là một diễn đàn rất ích cho cá nhân tôi nói riêng và các bạn kỹ sư nói chung. Trong diễn đàn có nhiều chuyên gia giỏi về các lĩnh vực tham gia, qua đó tôi tự thấy học hỏi được nhiều kiến thức cũng như kinh nghiệm của mọi người (có sự chắt lọc).
Nhưng hiện nay tôi có một số thắc mắc gửi diễn đàn, mong các admin xem và hướng dẫn.
Một số topic khi mở ảnh không mở được làm cho tôi cứ như thầy bói xem voi. Ví dụ topic Plaxis nâng rất cao bài 10,11 của anh oanh, tôi không nhìn thấy sơ đồ bài toán cũng như kết quả nên muốn học và muốn làm thử nhưng chịu không có ảnh để so sánh (Khi nhấn vào ảnh thấy thông báo not found), hoặc là topic "cọc bê tông chống trượt kiểu gì" của thầy Ngọc.....
namnh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-11-2014   #2
umy
Administrator

umy's Avatar

Default Re: Hình trong topic không mở được

Trích:
Nguyên văn bởi namnh View Post
...

Nhưng hiện nay tôi có một số thắc mắc gửi diễn đàn, mong các admin xem và hướng dẫn.
Một số topic khi mở ảnh không mở được làm cho tôi cứ như thầy bói xem voi. Ví dụ topic Plaxis nâng rất cao bài 10,11 của anh oanh, tôi không nhìn thấy sơ đồ bài toán cũng như kết quả nên muốn học và muốn làm thử nhưng chịu không có ảnh để so sánh (Khi nhấn vào ảnh thấy thông báo not found), hoặc là topic "cọc bê tông chống trượt kiểu gì" của thầy Ngọc.....
Từ khi thay máy chủ mới (qua vài năm rồi), thì chức năng đưa ảnh, đưa bài lên Dđ bị hạn chế rất nhiều. Đã thông báo lên trên nhiều lần nhưng quản lý kỹ thuật không (muốn? ) khắc phục được.

Vì thế đa số hình ảnh phải qua các web Upnhanh ..., các links nầy chỉ có giá trị trong một thơi gian nhất định !

Thầy bói xem voi, mà mình vẫn tư duy "đỉnh cao của xã hội loài người" ! Hởi ôi số phần VN chỉ có thế thôi !.

Nếu bạn muốn đóng góp thì hảy đề nghị biện pháp nào khá hơn, chứ đừng đòi hỏi xã hội nầy làm cho bạn.

PS: thầy Ngọc có lẽ chán cái Dđ nầy rồi sao, mà lâu quá không lên lời !
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-11-2014   #3
namnh
Thành viên

Default Ðề: Re: Hình trong topic không mở được

Trích:
Nguyên văn bởi umy View Post

Thầy bói xem voi, mà mình vẫn tư duy "đỉnh cao của xã hội loài người" ! Hởi ôi số phần VN chỉ có thế thôi !.

Nếu bạn muốn đóng góp thì hảy đề nghị biện pháp nào khá hơn, chứ đừng đòi hỏi xã hội nầy làm cho bạn.

Anh admin ơi, em tự thấy mình còn kém nên chưa dám đóng góp gì được nhiều, không thì lại trở thành kẻ chém gió ra bão mất, em nào đã dám đòi hỏi ai làm cho em cái gì đâu, thực tế em muốn học hỏi thật mà. Diễn đàn có nhiều người tốt lắm, họ giỏi chuyên môn, suy nghĩ thoáng hơn tư duy nông dân nhiều nên họ tự giúp thế hệ trẻ như bọn em thôi .....

Em cũng đâu có bảo là mình tư duy " đỉnh cao của xã hội loài người" mà anh nặng lời với em thế ạ
Old 02-11-2014   #4
umy
Administrator

umy's Avatar

Default Re: Ðề: Re: Hình trong topic không mở được

Trích:
Anh admin ơi, em tự thấy mình còn kém nên chưa dám đóng góp gì được nhiều, không thì lại trở thành kẻ chém gió ra bão mất, em nào đã dám đòi hỏi ai làm cho em cái gì đâu, thực tế em muốn học hỏi thật mà. Diễn đàn có nhiều người tốt lắm, họ giỏi chuyên môn, suy nghĩ thoáng hơn tư duy nông dân nhiều nên họ tự giúp thế hệ trẻ như bọn em thôi .....

Em cũng đâu có bảo là mình tư duy " đỉnh cao của xã hội loài người" mà anh nặng lời với em thế ạ
Xin lổi cậu namnh, tôi đã quá lời. .

Thôi ráng tập đọc tiếng Anh hoặc ngoại ngữ nào thêm,. Tìm kiếm tí xíu, sẻ xem được thêm nhiều TL hay trong ngoài Dđ.
Khi nào có căn bản thì trao đổi, học thêm của các tiền bối .

thay đổi nội dung bởi: umy, 02-11-2014 lúc 04:01 AM
Old 02-11-2014   #5
namnh
Thành viên

Default Ðề: Re: Ðề: Re: Hình trong topic không mở được

Trích:
Xin lổi cậu namnh, tôi đã quá lời. .

Thôi ráng tập đọc tiếng Anh hoặc ngoại ngữ nào thêm,. Tìm kiếm tí xíu, sẻ xem được thêm nhiều TL hay trong ngoài Dđ.
Khi nào có căn bản thì trao đổi, học thêm của các tiền bối .
Tiếng anh thì em cũng biết qua đôi chút, nhưng quả thật kỹ sư được đào tạo trong nước như em nhiều khi thấy cái gì cũng biết mà hóa ra lại chẳng biết cái gì. Nguy hiểm thế đấy. Thật ra nói thì buồn lòng, nhưng số kỹ sư ra trường mà chịu khó đọc gốc rễ không nhiều mà còn chém gió giỏi nữa chứ . Như em thì nhiều khi muốn đọc nhưng chẳng biết tài liệu tiếng anh nào. Cái này em nghĩ cũng phải có các bậc tiền bối giúp thì mới tiến bộ được. Âu nó cũng là cách giáo dục giữa trong nước và nước ngoài. ( Em không đổ lỗi cho ai đâu nhé, chỉ trách mình đã lãng phí thời gian và chẳng định hướng được ngay từ buổi đầu bước chân vào giảng đường. Đó là sai lầm lớn)
Old 02-11-2014   #6
umy
Administrator

umy's Avatar

Default Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hình trong topic không mở được

Trích:
Tiếng anh thì em cũng biết qua đôi chút, nhưng quả thật kỹ sư được đào tạo trong nước như em nhiều khi thấy cái gì cũng biết mà hóa ra lại chẳng biết cái gì. Nguy hiểm thế đấy. Thật ra nói thì buồn lòng, nhưng số kỹ sư ra trường mà chịu khó đọc gốc rễ không nhiều mà còn chém gió giỏi nữa chứ . Như em thì nhiều khi muốn đọc nhưng chẳng biết tài liệu tiếng anh nào. Cái này em nghĩ cũng phải có các bậc tiền bối giúp thì mới tiến bộ được. Âu nó cũng là cách giáo dục giữa trong nước và nước ngoài. ( Em không đổ lỗi cho ai đâu nhé, chỉ trách mình đã lãng phí thời gian và chẳng định hướng được ngay từ buổi đầu bước chân vào giảng đường. Đó là sai lầm lớn)
Tập sử dụng chức năng tìm kiếm có trong đây !

TL có rất nhiều ở các Topic sau: Lưa chọn Theo ý muốn, hoặc sưu tầm cả, giử TL lại sử dụng về sau.

1) Sách cho CIVIL Engineering - mỗi tuần 1 cuốn

http://www.ketcau.com/forum/showthre...t=4196&page=81

Có hơn 80 Trang, 1600 bài. Đi ngược từ những bài mới thì dể lấy sách hơn. các bài xưa củ quá thì links chết ! không up lại được.

2) DVD ebook chuyên ngành xây dựng của anh Phiphi!

http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?t=15082

Bài #1: Hơn 400 MB > Trên 100 TL
Nhớ xem các bài viết trong Topic , để tránh lổi người đi trước !

3) Thư viện tài liệu tổng hợp. (của Super Mod co1972nguyen lưu trử)

http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?t=32756

Có cả tiếng Việt lẫn tiếng Anh !

thay đổi nội dung bởi: umy, 02-11-2014 lúc 02:17 PM Lý do: Thêm
The Following User Says Thank You to umy For This Useful Post:
namnh (02-11-2014)
Old 02-11-2014   #7
namnh
Thành viên

Default Ðề: Re: Hình trong topic không mở được

Trích:

Bác umy ơi, thầy Ngọc là người có tâm huyết, suy nghĩ theo đúng kiểu .....của thầy, thầy tốt lắm, thầy đúng như người thầy, người cha vậy (em không phải quảng cáo đâu nhưng thực sự em chưa từng gặp mẫu người như thế ngoài đời bao giờ). Em đã vinh hạnh được tiếp xúc với thầy cách đây hơn 1 tháng, thầy không phải là chán diễn đàn đâu, thời gian này chắc thầy sẽ vắng mặt một thời gian dài đấy ạ.
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài