máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
việc làm của ban kỹ su chất lượng cao DHXD - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > HỘI THẢO, CÁC KHÓA HỌC BỒI DƯỠNG CHUYÊN MÔN > Du học ngành Xây dựng - Thông tin nguồn học bổng du học của Trường ĐHXD
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 05-08-2011   #1
chunghai2
Thành viên mới

Default việc làm của ban kỹ su chất lượng cao DHXD

có anh nào học từng clc không cho em hỏi công việc đi làm thế nào? có phải đi học thêm j không ạ? em học kỹ sư đô thị sinh viên năm cuối nên cũng hơi lo lắng.thanhk các bác
chunghai2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-08-2011   #2
fresnel
Thành viên mới

Default Ðề: việc làm của ban kỹ su chất lượng cao DHXD

Mình đang làm xây dựng nhà công nghiệp ở thái bình. Ngành của mình ra làm lăng nhăng lắm, không biết đâu mà lần , có thằng làm quy hoạch ,thằng làm về hạ tầng , có cả thằng làm về giao thông, xây dựng. Mấy thằng mà làm về quy hoạch thì có vẻ không hợp lắm! Còn đi thi công xây dựng thì cứ ra ngoài nó dậy , bây giờ cứ học cad thật tốt + thêm tiếng anh khá nữa là tốt , hai cái khoản này thì mình lại hơi gà!
fresnel vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2011   #3
chunghai2
Thành viên mới

em cám ơn bác.bác cho em lời khuyên có nên học văn bằng 2 không ạ?chỉ thấy hơi tiếc vì sv khoa mình học hành vất vả mà kiến thức chẳng bao nhiêu nên đi làm thấy kho khăn quá.lúc đầu ra trường có dễ xin việc không bac? e cám ơn
Old 06-08-2011   #4
QuyHoi_KSXD
Super Moderator

QuyHoi_KSXD's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Hà Nội

Trích:
Nguyên văn bởi chunghai2 View Post
có anh nào học từng clc không cho em hỏi công việc đi làm thế nào? có phải đi học thêm j không ạ? em học kỹ sư đô thị sinh viên năm cuối nên cũng hơi lo lắng.thanhk các bác
Học lớp chất lượng cao thì lo dzề, bằng của kỹ sư chất lượng cao có giá trị ở khắp nơi, kể cả ở nước ngoài mà nhể.
QuyHoi_KSXD vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2011   #5
lucvn
Thành viên mới

Kĩ sư CLC có bằng KS XDDD k?
lucvn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2011   #6
chunghai2
Thành viên mới

không phải đâu bác.bọn em học thì công nhận nhiều thật nhưng chẳng đi sâu về nhà hay đường j cả nên thấy mung lung.tất nhiên nếu đi làm có ngừoi chỉ cho thì vẫn làm ok.nhưng đang phải tìm ngừoi "chỉ cho" bác à
Old 06-08-2011   #7
QuyHoi_KSXD
Super Moderator

QuyHoi_KSXD's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Hà Nội

Trích:
không phải đâu bác.bọn em học thì công nhận nhiều thật nhưng chẳng đi sâu về nhà hay đường j cả nên thấy mung lung.tất nhiên nếu đi làm có ngừoi chỉ cho thì vẫn làm ok.nhưng đang phải tìm ngừoi "chỉ cho" bác à
Tớ có cậu em học lớp 47CLC2, tên là Thành. Giờ nó làm bên Hàn Quốc thì phải?? Thành giỏi tiếng anh, tiếng pháp.
Mà tớ thấy các cậu giỏi bỏ sừ lên được mà còn kêu la ầm ĩ thế???Còn để phần cho những thằng dốt giống như tớ kêu với chớ.

thay đổi nội dung bởi: QuyHoi_KSXD, 30-09-2011 lúc 09:54 AM
QuyHoi_KSXD vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to QuyHoi_KSXD For This Useful Post:
chunghai2 (07-08-2011)
Old 07-08-2011   #8
chunghai2
Thành viên mới

bác nào học clc giúp em với.tư vấn giúp e cái......merci
Old 08-08-2011   #9
AnhTuangc
Thành viên

Trích:
em cám ơn bác.bác cho em lời khuyên có nên học văn bằng 2 không ạ?chỉ thấy hơi tiếc vì sv khoa mình học hành vất vả mà kiến thức chẳng bao nhiêu nên đi làm thấy kho khăn quá.lúc đầu ra trường có dễ xin việc không bac? e cám ơn
Học hành vất vả thế..., suy nghĩ nhiều , cầy cối nhiều thì khi ra thực việc gặp cái mới dễ dàng tiếp thu và phát triển...????Càng ngày chương trình đào tạo kỹ sư CLC ( và cả ở Pháp ) càng dậy nhiều thứ không liên quan đến chuyên ngành xây dựng ( thôi thì đủ cả , ai có sưc mà học thì ặc ặc...,đi khắp nơi , đi vào cả rừng tập sống như người tiến sử,........)..Cái này cũng tựa như muốn đào tạo vận động viên cấp cao thì phải đào tạo ngay từ nhỏ, không chỉ tuyển về thể hình , năng khiếu mà còn phai tập luyên đủ về thể lực , sức mạnh cơ bắp, phản xạ,... thì sau đó có thể trở thành vận động viên cấp cao rất dễ dàng ở nhiều môn khác nhau...Chúng ta cứ thử nhìn tiền đạo Duric của Singapore, năm 1992 còn tham dự Olympic môn đua thuyền của đội Croatia , năm nay 42 tuổi vẫn ghi bàn đêu đều cho đội bóng đá Singapore...
AnhTuangc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-08-2011   #10
nguoilamduong
Thành viên rất tích cực

nguoilamduong's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Quán trọ ven đường!

Trích:
Chúng ta cứ thử nhìn tiền đạo Duric của Singapore, năm 1992 còn tham dự Olympic môn đua thuyền của đội Croatia , năm nay 42 tuổi vẫn ghi bàn đêu đều cho đội bóng đá Singapore...
Như bác Đinh La Thăng cũng vậy mừ!
Old 09-08-2011   #11
chunghai2
Thành viên mới

các bác lên diễn đàn chem gió thế này làm anh em mù hết mất.chuyên mục này là anh em muốn tham khảo kinh nghiệm cơ mà.mong các bác đóng góp, chúng ta sẽ chém gió vào mục chuyên trò.merci
Old 09-08-2011   #12
Haith
Thành viên mới

Chào bạn,

Mình cũng học CLC DHXD khóa 50. Hiện tại mình đã Tốt nghiệp và đang theo học Thạc sĩ tại Pháp.

Mình hiểu những lo lắng của bạn là có cở sở, nhũng trước hết bạn nên tập trung vào việc học tập. Rèn luyện tư duy, phát triển ngoại ngữ, và nắm chắc các kiến thức quan trọng của chương trình. Chương trình học càng về cuối sẽ càng nạng, nhất là khối ngành Kỹ sư Giao thông và Kỹ sư Công trình.

Về đặc thù của chương trình CLC, mục đích là đào tạo những kỹ sư Quản lý trong tương lai. Tuy nhiên để Quản lý được thì trước hết phải làm được và làm tốt nhiệm vụ chuyên môn. Chương trình học CLC kế thừa chương trình của các Grande Ecole tại Pháp. Hệ thống Grande Ecole của Pháp là hệ thống lâu đời, duy nhất trên thế giới với nhiệm vụ là đào tạo các Kỹ sư cao cấp và các lãnh đạo cho cac tập đoàn và bộ máy hình chính của Pháp. Nếu bạn adapter được chương trình CLC thì kh ra thực tế mình nghĩ bạn sẽ nhanh chống thích ứng được với môi trường làm việc mới.

Nói 1 chút về các anh chị đã Tốt nghiệp chương trình. Chương trình bát đầu từ khóa 44 nên người ra trường sớm nhất có lẽ được 6 7 năm. Tuy thời gian không nhiều nhưng các anh chị cũng dần xay dựng được thưong hiệu CLC. Có rất nhiều anh chị đã làm xong TS, trở về VN làm việc hoặc làm việc tại Pháp. Để biết rõ hơn bạn nên tham gia vào Groupe CLC.

Cuối cùng lời khuyên của mình là bạn nên tập trung vào việc học tập, chuyên môn. Nên lập kế hoạch ngắn hạn và dài hạn để theo đuổi chứ không nên lo lắng ngắn hạn và dài hạn^^.

Chúc bạn học tốt !!!
Haith vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to Haith For This Useful Post:
chunghai2 (09-08-2011), dangtrinh_u (19-10-2011)
Old 14-08-2011   #13
chapchungdi
Thành viên

nói chung là cái ngành xây dựng nó đòi hỏi kinh nghiệm là chính không như ngành khác (ví dụ viễn thông ,lập trình ,..) thì ban đầu học giỏi ra có thể làm đc ngay (như lập trình phần mềm,...) ,chứ còn ngành xây dựng có học Chất lượng cao,chất lượng thấp,du học hay không du học, chính quy hay dân lập thì ra trường cũng như nhau hết ấy mà, nhất là đi thi công ai mà học giỏi ra trường còn khó làm việc vì mắt cận chậm chạp ăn nói kém -> đã học giỏi là phải làm thiết kế ,mà thiết kế thì đói ,hehe, Chung quy lại là nếu cấp 3 học giỏi mà vào xây dựng là sai lầm lớn, nếu lực học vừa vừa thì hãy vào xây dựng
Old 22-09-2011   #14
Haith
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi chapchungdi View Post
nói chung là cái ngành xây dựng nó đòi hỏi kinh nghiệm là chính không như ngành khác (ví dụ viễn thông ,lập trình ,..) thì ban đầu học giỏi ra có thể làm đc ngay (như lập trình phần mềm,...) ,chứ còn ngành xây dựng có học Chất lượng cao,chất lượng thấp,du học hay không du học, chính quy hay dân lập thì ra trường cũng như nhau hết ấy mà, nhất là đi thi công ai mà học giỏi ra trường còn khó làm việc vì mắt cận chậm chạp ăn nói kém -> đã học giỏi là phải làm thiết kế ,mà thiết kế thì đói ,hehe, Chung quy lại là nếu cấp 3 học giỏi mà vào xây dựng là sai lầm lớn, nếu lực học vừa vừa thì hãy vào xây dựng
Mình đảm bảo với bạn là những người thành đạt trong forum này ngày xưa đi học đều rất giỏi. Giỏi ở đây đâu phải chỉ là giải mấy bài toán nhanh rồi giơ tay xung phong lên bảng chữa bài ???
Haith vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-09-2011   #15
chapchungdi
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi Haith View Post
Mình đảm bảo với bạn là những người thành đạt trong forum này ngày xưa đi học đều rất giỏi. Giỏi ở đây đâu phải chỉ là giải mấy bài toán nhanh rồi giơ tay xung phong lên bảng chữa bài ???
cu cậu đang đi học nên còn yêu đời lắm , về nước đi làm đi sẽ biết , khác gì mình sinh viên ngày trước, còn ngồi trên ghế đại học thì mơ ước nhiều cái lắm chú em ạ, chú cứ phải đi làm đi đã rồi sẽ biết , du học như chú thì chỉ có làm giảng viên không phí vì học xong chỉ là kiến thức lý thuyết, chú có làm thiết kế thì cũng chậm mấy nhịp so với a e cùng ra trường như chú thôi, vài lời mong chú bớt giận.
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài