máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Mỗi ngày một phim tư liệu về các công trình lớn trên thế giới. - Page 2 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > CÁC VĂN BẢN QUY PHẠM PHÁP LUẬT, QUY CHUẨN, TIÊU CHUẨN XÂY DỰNG, SÁCH, TẠP CHÍ > Thư viện Ebook, hình ảnh, phim tư liệu về kết cấu
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 20-03-2009   #21
co1972nguyen
Super Moderator

co1972nguyen's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gò Vấp-HCM
Default Ðề: Mỗi ngày một phim tư liệu về các công trình lớn trên thế giới

Trích:
Nguyên văn bởi ocbuu
To all: Đây là lần thứ 3 roài, hix, 2 lần trước megaupload báo thành công rồi nhưng không xem được....chán thật. Cái mega acc còn có 3 tháng, chắc phải gia hạn lại
Ở VN anh em download qua megaupload cũng khó khăn nếu dùng acc free. Nhưng Bác có acc thì link sẽ ổn định hơn. Ở VN mà Upload những flim cỡ 400MB này chắc mất cả ngày
co1972nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-03-2009   #22
cairong
Thành viên rất tích cực

Nhất trí PA của đ/c huycdc đề xuất. Mỗi CT nên có một topic riêng để bàn luận. Còn việc down, tôi có thể down được từ mega hay rapid. Sau khi down có thể ghi DVD để đ/c huycdc chuyển cho ai cần cũng được
cairong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-03-2009   #23
ocbuu
Thành viên

ocbuu's Avatar

Nơi Cư Ngụ: UK

OK...hehe...Mình upload lên diễn đàn qua megaphim lẻ. Mình có cả rapid acc và 1 con host lifetime . Nếu bác nào cần download gấp cho project hay gì đó thì mình up lên host rồi cho cái link là download nhanh nhất. Mạng ở trường mình nhanh vãi . Hôm nọ upload Ansys 11 PS1 lên host, 2Gb mà mất có 20 phút. . Bác cairong có cả rapid và mega luôn ah. . Làm như ý bác cũng được, nếu bác không phiền thì có thể ghi cho anh cái DVD ...............................................

Được nghĩ Easter holiday roài....hehe.....

By the way, xin lỗi mọi người nhé, mình thử đến lần thứ 3 rồi mà World tallest hotel mình upload lên vẫn bị lỗi, không xem được. Thay vào đó mình sẽ upload THE WORLD’S LONGEST BRIDGE - AKASHI KAIKYO ở Nhật Bản.
Old 21-03-2009   #24
PTslab
Moderator

Nơi Cư Ngụ: Singapore
Arrow Ðề: Mỗi ngày một phim tư liệu về các công trình lớn trên thế giới

Trích:
Nguyên văn bởi ocbuu
By the way, xin lỗi mọi người nhé, mình thử đến lần thứ 3 rồi mà World tallest hotel mình upload lên vẫn bị lỗi, không xem được. Thay vào đó mình sẽ upload THE WORLD’S LONGEST BRIDGE - AKASHI KAIKYO ở Nhật Bản.
Có lẽ "Dubai Dream Palace" là công trình bạn ocbuu nói đến đó. Link để download:
http://rapidshare.com/files/47679974...lace.part1.rar
http://rapidshare.com/files/47684005...lace.part2.rar
http://rapidshare.com/files/47687529...lace.part3.rar
http://rapidshare.com/files/47690892...lace.part4.rar
http://rapidshare.com/files/47694832...lace.part5.rar
http://rapidshare.com/files/47698883...lace.part6.rar
http://rapidshare.com/files/47675954...lace.part7.rar

Chúc vui,

thay đổi nội dung bởi: PTslab, 21-03-2009 lúc 07:23 AM
PTslab vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-03-2009   #25
xuantap
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi ocbuu
Chào cả nhà

Mình hiện sưu tầm khá nhiều phim tư liệu như Mega structures, modern marvel, Extreme Engineering, Mega builder, Big bigger biggest của các công trình lơn trên the giới. Mỗi ngày mình sẽ gắng upload lên 1 phim lẻ lên Megaphim lẻ để anh em cùng xem và học hỏi. Nếu film nào hay thì download về sưu tầm. . Hy vọng mọi người sẽ cùng nhau thảo luận.

Nếu anh em hưởng ứng topic này thì reply cho mình một cái nhé.

Video 1: Dubais Palm Island
http://www.mega<a href='http://m...om/?v=O5WVCNMI

Mình sẽ upload lần lượt các phim lẻ theo trình tự mình thích. Còn nếu ai có yêu cầu thì báo mình biết, mình sẽ upload trước.

1.Dubais Palm Island (Đảo nhân tạo hình cây cọ ở Dubai)

2.Hongkong airport ( Sân bay Hồng kông )

3.Hover Dam Bridge ( Cầu bắc qua đập thủy điện lớn nhất thế giới ở Mỹ)

4.World tallest hotel ( Khách sạn 7 sao sang trọng nhất thế giới ở Dubai)

5.World longest bridge ( Một trong những cầu dây văng dài nhất thế giới ở Nhật bản, tổng chiều dài dây thép có thể đi 7 vòng trái đất)

6.Why the tower fell ( Giải thích tại sao tòa tháp đôi của Mỹ sập trong vụ tấn công 11/9 - có mô hình + giải thích chi tiết sự gãy đổ của girder và toàn bộ nhà như thế nào )

7.Sear Tower (Một trong nững nhà cao tầng đầu tiên ở Chicago,Mỹ. Được xây dựng theo kiểu kết cấu bundle tube)

8.The Burj Dubai Skyscraper ( Tòa nhà này vẫn đang được xây dựng ở Dubai, khi xây xong sẽ là tòa nhà cao nhất thế giới - 818m , tốn 800 triệu USD. Công trình dự tính hoàn thành tháng 12 năm 2009.)

9.Taipei 101 ( Tòa nhà cao tầng ở Đài Loan. Cao 509m, thiết kế dựa trên biểu tượng cây tre nên tòa nhà giống như 'cây tre trăm đốt' . Chịu lực bởi các trụ chính có kích thước 2.46 x 3.1 m. Để chống sức gió và động đất,tâm quả nặng 600 tấn được đặt ở tầng 88 của tòa nhà -phong thủy)

10. Mega city - Japan (Một giả thiết về thiết kế thành phố hình kim tự tháp khổng lồ ngay trên vịnh Tokyo. Kích thước lớn bằng 64 lần kích thước của kim tự tháp Ai cập. Đầy đủ chức năng, phương tiện,....như một thành phố trên mặt đất. ) Video này khá hay

11.Golden gate Bridge ( Cầu nổi tiếng ỏ Mỹ)

12.Eiffel Tower ( Ko biết thì botay.com )

13. Channel tunnel ( Đường hầm xuyên biển nối Anh và Pháp )
Dài quá rồi, hix, mỏi tay quá.Mình viết tên thôi, lần sau giải thích sơ lược lúc upload. ( nếu anh em support )

Beijing olympic
Subways in America
Bangkok Mega Bridge
Icelandic super dam
Impossible Bridge
Ice Hotel
Secret of pathenon
Brooklyn Bridge
Dam
Brick
Kuala Lmpur mega tunnel
Dubai skiing resort
........
........

Hết năng lượng rồi mấy bác ah. Hix, Nếu topic thảo luận sôi nổi. Mình sẽ upload hết share anh em toàn bộ phim lẻ mình có. Cùng nhau học hỏi, mở mang kiến thức. Những thứ mà ở Việt nam mình chưa có. Hy vọng sau nay những công trình lớn sẽ do chính kĩ sư VN thiết kế và thi công chứ không phải thuê chuyên gia nước ngoài như bây giờ nữa.

Tự hào dân tộc
anh ơi!sao em dơwn về máy ko dc nhỉ?
còn vào mega fải có tài khoản cơ!
anh có cách nào giúp em ko/
cám ơn anh nha!
xuantap vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-03-2009   #26
ocbuu
Thành viên

ocbuu's Avatar

Nếu bạn không có premium acc thì có thể search internet cách download từ megaphim lẻ. Dưới đây là một trong những cách có thể download, nhiều người dùng bảo download ok.Bạn thử xem sao. goodluck

http://www.howtodownloadfiles.com/ho...0-working.html
Old 29-03-2009   #27
xuantap
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi ocbuu
Link cho những ai muốn download file: http://www.mega<a href='http://m...om/?v=F8GQVANG

Nhờ anh huycdc hướng dẫn mới biết cách embed phim lẻ vào diễn đàn. hehe..thanks anh.

Video 2: Building HongKong airport

Video rất hay. Mọi người nên xem.Sân bay được thiết kế bởi Sir Norman Foster(London). Xem phim lẻ này, mọi người không những có cơ hội học hỏi về thiết kế engineering building mà còn về thiết kế cầu vượt, đường cao tốc dọc eo biển, đường hầm, mà đặc biệt là đường hầm dưới nước. Mọi người sẽ xem cách thiết kế, dùng tàu kéo và position các đoạn hầm như thế nào. COOL. Ngoài ra còn biết thêm về cách quản lý, transport management ..... để một sân bay có thể đáp ứng được nhu cầu thiết yếu của thành phố cũng như một điểm trung chuyển hàng hóa của thế giới. Hy vọng mọi người enjoy !

anh ơi!
em rất thích phim lẻ này nhưng cứ dơwn một nửa ko dơwn dc nữa!
anh có thể gửi cho em cái link dơwn dc ko?
Old 30-03-2009   #28
ocbuu
Thành viên

ocbuu's Avatar

Bạn cho mình biết địa chỉ email, mình sẽ upload lên free host rồi send bạn cái link. Mình sẽ upload lên yousenit.com để bạn có thể download toàn bộ phim lẻ

mail của mình: blackmoonuk@gmail.com
AT243 (13-10-2009)
Old 24-11-2009   #29
xuantap
Thành viên mới

mình ko down dc ban ah?
ban gui cho minh qua mail dc ko?
xuantap1177@gmail.com
thank
Old 07-04-2010   #30
boy_gtvt_cs2
Thành viên mới

chào cả nhà.em đang là sinh viên năm cuối DHgtvt cơ sở 2.đang làm đồ án tốt nghiệp bên cầu.thấy topic có thảo luận các phim lẻ xây dựng .nhưng toàn link khó down.mấy hôm trước em có tìm đc mấy link down bên mediafie về công trình xây dựng đảo cọ ở Arap.nay em post mấy link cho các bác tham khaỏ:
file 1
file 2

các bác cho ý kiến.có gì vài bữa em up tiếp .have fun
boy_gtvt_cs2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010   #31
viet2010
Super Moderator

viet2010's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Tp.HCM

Thanks anh nhiều lắm. Thực sự rất hữu ích cho những ai muốn nghiên cứu. Mong là anh sẽ upload nhiều phim lẻ hay nữa cho mọi người có cơ hội tìm hiểu!
viet2010 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-07-2010   #32
viet2010
Super Moderator

viet2010's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Tp.HCM

Trích:
Nguyên văn bởi ocbuu View Post
Cairong nói vậy cũng không đúng lắm. Vì mình tạo ra topic là để share phim lẻ mình có , mọi người xem và cùng nhau thảo luận thêm. Chứ như bác bảo đây là chổ mình upload link cho mọi người download thì sai rồi.

Nếu chỉ upload link thì mình sẽ không làm, đó là điều chắc chắn. Mình tốn bao nhiêu công sức sưu tầm và chọn lọc trong thời gian dài. Cộng với upload 1 file gần 400Mb. Bác nghĩ đơn giản up lên đây chỉ để cho bác download ??? Thế thì còn gọi gì là diễn đàn của dân xây dựng nữa.

To all : Như mình đã hứa, mình sẽ gắng upload 1 ngày 1 phim lẻ, nếu hôm nào bận bài vỡ thì 2 ngày/ phim lẻ.

Àh,có bác nào biết về kĩ thuật thi công hầm Thủ Thiêm không ? Mình có xem qua mấy cái pictures trên google Images mà không rõ lắm. Theo tài liệu nước ngoài thì hầm có độ dày 1m đến 1.2m. 4 đốt hầm, mỗi đốt có kích thước 9mx9mx23.3m. Hầm được thi công tại Đồng Nai nhưng không hiểu sẽ vận chuyển như thế nào về SG và sử dụng kĩ thuật gì để thi công. Chắc giống đoạn hầm của HongKong airport ở trên mấy bác nhey.

Hệ thống thoát khí và fire protection sẽ như thế nào ta. quite confuse
Theo mình được biết, Hầm Thủ Thiêm gồm có 4 đốt hầm chính, mỗi đốt hầm có kích thước: chiều dài 92m, chiều rộng 33m với 6 làn xe thiết kế, chiều cao 9m và nặng hơn 27000 tấn. Các đốt hầm được đúc tại Nhơn Trạch, Đồng Nai. Để đúc các hầm này người ta đào một mương rất sâu dẫn ra sông Sài Gòn và đúc các đốt hầm dưới đó, mương dẫn này thấp hơn mực nước sông Sài Gòn rất nhiều và được ngăn lại không cho nước sông Sài Gòn tràn vào. Sau khi các đốt hầm đã được đúc xong và bắt đầu vận chuyển về hầm Thủ Thiêm để lắp đặt thì người ta xả cửa ngăn cho nước sông Sài Gòn tràn vào. Khi nước tràn vào thì các đốt hầm được nổi lên và người ta dùng xà lan kéo về vị trí cần lắp đặt. Dĩ nhiên là các đốt hầm phải được đúc kín (bịt kín) cả 2 đầu để nước không tràn vào bên trong được.
viet2010 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-07-2010   #33
mahathal22
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi ocbuu View Post
Chào anh huycdc.

Thanks anh suggestion của anh Thế mà em không nghĩ ra. Tạo mỗi topic một phim lẻ thì anh em theo dõi và thảo luận dễ hơn. Em sẽ upload những gì em có. Anh cứ download về lưu vào hệ thống còn dùng cho diễn đàn sau này. Hoặc không thì hè này em về VN, nếu muốn em mang external HD anh copy cho nhanh.

Nói như anh cũng đúng, những công trình lên Discovery đều là những công trình cực lớn và phức tạp. Nhưng những kĩ thuật căn bản trong đó đều có trong sách vỡ và giáo trình ( với qui mô nhỏ hơn) . Em cũng được học qua về airfield design,railway và tunnelling nên xem cũng thấy thích thú vì giống với những gì mấy ông thầy đã giảng. . Lúc xem phim lẻ mọi người bàn luận trao đổi thì sẽ hiểu hơn thôi, chứ đi vào chi tiết thì ngay cả kĩ sư kinh nghiệm cũng chưa chắc làm được. . Một công trình trên discovery đều thi công bởi rất nhiều công ty lớn.

To all: giờ mình sẽ tạo từng topic cho mỗi phim lẻ để anh em tiện theo theo dõi, bàn luận. Mình đang upload Worlds tallest hotel ở Dubai. Đây là lần thứ 3 roài, hix, 2 lần trước megaupload báo thành công rồi nhưng không xem được....chán thật. Cái mega acc còn có 3 tháng, chắc phải gia hạn lại
Bạn nên dùng phần mềm chia nhỏ file để anh em dễ down.
Chủ đề này rất hay mong bạn đóng góp nhiều để anh em học hỏi.
mahathal22 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-07-2010   #34
eng_thanhquang
Thành viên

Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Send a message via Yahoo to eng_thanhquang

Mình thấy cố rẩt nhiều công trình đã được làm phim chất HD các bác cứ tìm trên mang có rất nhiều link xem có cả phụ đề đó.

1. http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=46950
2. http://rapidshare.vn/threads/45568-D...-HDTV-x264-DHD
..... các bác tự khám phá nhé !

thay đổi nội dung bởi: eng_thanhquang, 15-07-2010 lúc 09:46 PM
eng_thanhquang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-09-2010   #35
caonghia
Thành viên mới

ban ocbuu oi sao dao nay ko thay ban up them congtrinh nua vay? minh dang cho ban up len ne. nhung cong trinh that bo ich va mo mang kien thuc do
caonghia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-09-2010   #36
tankisu
Thành viên mới

vi deo rất hay.thanks
tankisu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-10-2010   #37
MutsuShin
Thành viên

Nơi Cư Ngụ: Hà Nội - Việt Nam

Bác ocbuu lâu rồi không thấy post phim lẻ clip nữa nhỉ?. Hy vọng 1 ngày đẹp trời nào đó lại thấy bác post bài tiếp.

5/2013
MutsuShin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-10-2010   #38
MutsuShin
Thành viên

Nơi Cư Ngụ: Hà Nội - Việt Nam

Thấy bác ocbuu không đăng nhưng phim lẻ clip về xây dựng những công trình nổi tiếng của thê giới nữa.

Hôm nay xin chia sẻ với các bác vài phim lẻ clip HD ( chất lượng cao, nhưng hơi nặng ) về vài công trình trên thế giới.

Gồm có 9 công trình, đều được chiếu trên Discovery Channel rồi. Bác nào có thời gian xem Discovery Channel thì có lẽ đã xem.

1 - Tokyo's Sky City
2 - Subways In America
3 - Transalantic Tunnel
3 - City in A Pyramid
4 - Bridging the Bering Strait
5 - Tunneling Under The Alps
6 - Building HoKong's Airport
7 - Holland's Barriers To The Sea
8 - Boston_s_Big_Dig
9 - Widening The Panama Canal

Link: http://mega.1280.com/folder/LETFWBKK3F/

Bác nào muốn xem đầy đủ hơn thì vào : http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=43443.

5/2013
MutsuShin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to MutsuShin For This Useful Post:
longkcvncc (17-10-2010), rambo_asd (12-01-2011)
Old 26-10-2010   #39
cong huan
Thành viên mới

hay ma.a tiep tuc up di
e thich lam
cong huan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-10-2010   #40
anhluoc
Thành viên rất tích cực

anhluoc's Avatar

tuyệt vời, rất cảm ơn ocbuu về topic này, thật sự mình rất quan tâm đến các tài liệu bằng phim lẻ, bởi vì "trăm nghe không bằng một thấy", mình nghĩ đấy mới là cách học hiệu quả! Còn chuyện bình luận thì nói như anh Huy vì công trình quá vĩ đại mà kiến thức mình còn có hạn nên nhất thời chưa nghĩ ra được chủ đề nào thảo luận hay hay, có hứng. Hy vọng mọi người đưa ra thắc mắc để chúng ta cùng tháo gỡ!
anhluoc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài