Phim sex Siêu thị Korea Lò bánh bao Máy bơm nước giếng Galaxy http://xuongbanghecafe.com
Ý nghĩa của m11 và m22? - Page 2 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > TÍNH TOÁN TẢI TRỌNG TÁC DỤNG > Tĩnh tải, hoạt tải
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 10-04-2014   #21
bachhaiduong
Thành viên

Default Ðề: Ý nghĩa của m11 và m22?

Còn M11, M22 ý nghĩa như thế này không biết có đúng không.
M11: Dùng để tính toán & bố trí thép song song với phương 1.
M22: Dùng để tính toán & bố trí thép song song với phương 2.

Mình đã xác định và bố trí thép như vậy cho 1 cái Intake.
Mọi người cho ý kiến.
bachhaiduong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-08-2014   #22
sinhvientt
Thành viên

Default Ðề: Giúp em ỹ nghĩa của m11 và m22

Trích:
Nguyên văn bởi umy View Post
@ Anh boy313:
m11, m22: là mô men tác dụng theo chiều dài cạnh a, b nên đơn vị
là tm/m hoặc Nm/m ... (viết TM/m không chỉnh lắm, phần mềm CIS của Mỹ viết đơn vị metrỉc mà )
Chỗ này e gần hiểu nhưng vẫn hơi lờ mờ ạ, e viết 1 ví dụ cụ thể mong bác giải thích giúp e với ạ :
Về phần tử vách (trường hợp cụ thể ở đây ta giả sử là thành bể cho đơn giản), khi ta chia nhỏ vách ra thì ta sẽ có các phân tố vách, giả sử thành bể dày 220mm, kích thước dài 3m, cao 2.5m, ta chia nhỏ vách thành các phân tố nhỏ hơn có kích thước giả sử là 0.3x0.25 (chia mỗi chiều thành 10 phần bằng nhau).
Sau khi Run mô hình ta được momen là M11 (hoặc M22 tương tự) dùng để tính thép cho thành bể đó, vậy các momen đó là tính cho 1 Mét dài của thành bể, chính là cho dầm có chiều rộng 1m và chiều cao 0.22m (Vì đơn vị của M11 là Tm/m ???) hay M11 là tính cho dầm có tiết diện rộng 0.3m và cao 0.22m ???
Mong bác kiên nhẫn ạ!
Hình Ðính Kèm
sinhvientt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-08-2014   #23
umy
Administrator

umy's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi sinhvientt View Post
Chỗ này e gần hiểu nhưng vẫn hơi lờ mờ ạ, e viết 1 ví dụ cụ thể mong bác giải thích giúp e với ạ :
Về phần tử vách (trường hợp cụ thể ở đây ta giả sử là thành bể cho đơn giản), khi ta chia nhỏ vách ra thì ta sẽ có các phân tố vách, giả sử thành bể dày 220mm, kích thước dài 3m, cao 2.5m, [B]ta chia nhỏ vách thành các phân tố nhỏ hơn có kích thước giả sử là 0.3x0.25 (chia mỗi chiều thành 10 phần bằng nhau).[/B
]Sau khi Run mô hình ta được momen là M11 (hoặc M22 tương tự) dùng để tính thép cho thành bể đó, vậy các momen đó là tính cho 1 Mét dài của thành bể, chính là cho dầm có chiều rộng 1m và chiều cao 0.22m (Vì đơn vị của M11 là Tm/m ???) hay M11 là tính cho dầm có tiết diện rộng 0.3m và cao 0.22m ???
Mong bác kiên nhẫn ạ!
- Tại sao tôi phải kiên nhẫn với cậu ??

- SV còn lờ mờ thì học lại bài vở cho kỷ, thầy cô ở ĐH để làm gì ?

Dđ KC không thay thế được ĐH để day dổ từng bướt cho mấy nghìn SV được !!

- Học FEM, dùng mềm phải phân biệt Solid, Shell, Plate, Column, Beam, Link-

Tính vách , sàn mà dùng solid sao ? nút của Solid không có mô men !

=> Xem trong help của các phần mềm, chứ tôi đâu rảnh mà dịch và giãi thích cho từng con Gà lờ mờ, lười không học mà muốn bay nhẩy.

- Có chịu đọc các bài viết trước, TL tiếng Anh chưa ? ý nghĩa của m11 và m22 cho loại phần tử nào ?

- muốn tính thép thì phải học BTCT, chứ đâu được đoán mò, hỏi đại vậy !

Cứ hỏi lung tung, mà không chịu học hành gì cho chuẫn cả !! Pfui !

Nhớ trả lời các câu hỏi trên, rồi mới được hỏi tiếp !!

thay đổi nội dung bởi: umy, 29-08-2014 lúc 11:19 AM Lý do: Thêm
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to umy For This Useful Post:
detuphuho151 (13-10-2017), sinhvientt (03-09-2014)
Old 03-09-2014   #24
sinhvientt
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi umy View Post
1. Tại sao tôi phải kiên nhẫn với cậu ??
2. SV còn lờ mờ thì học lại bài vở cho kỷ, thầy cô ở ĐH để làm gì ?
3. Dđ KC không thay thế được ĐH để day dổ từng bướt cho mấy nghìn SV được !!
4. Học FEM, dùng mềm phải phân biệt Solid, Shell, Plate, Column, Beam, Link-
5. Tính vách , sàn mà dùng solid sao ? nút của Solid không có mô men !
6. Xem trong help của các phần mềm, chứ tôi đâu rảnh mà dịch và giãi thích cho từng con Gà lờ mờ, lười không học mà muốn bay nhẩy.
7. Có chịu đọc các bài viết trước, TL tiếng Anh chưa ? ý nghĩa của m11 và m22 cho loại phần tử nào ?
8. muốn tính thép thì phải học BTCT, chứ đâu được đoán mò, hỏi đại vậy !
9. Cứ hỏi lung tung, mà không chịu học hành gì cho chuẫn cả !! Pfui !
Nhớ trả lời các câu hỏi trên, rồi mới được hỏi tiếp !!
Em đã đọc các Coment của bác trên diễn đàn và nhận thấy trước tiên e phải thay đổi cách xưng hô, cháu chào chú Umy!
Cháu xin trả lời:
1. Chú có thể trả lời hoặc không ạ , và vì cháu thấy mình tối dạ nên nhờ chú kiên nhẫn là vì thế ạ!
2. Cháu hỏi thầy cô (cháu ra trường được mấy tháng rồi, cháu có gọi điện hỏi qua) rồi nhưng vẫn chưa nhận được câu trả lời cụ thể ạ!
3. Đúng là điễn đàn ko phải là nơi thay thế nhưng cháu nghĩ đơn giản diễn đàn cũng là 1 nơi để cháu và các bạn còn yếu kém có thể học tập, cháu nghĩ nhiều bạn về vấn đề này vẫn chưa hiểu rõ giống cháu nên câu hỏi của cháu nếu được trả lời sẽ có ích cho nhiều bạn ạ !
4.5. Cháu mô hình thành bể là Wall, sau khi gán áp lực nước và các lực khác thì cháu Run mô hình, khi cháu Display nội lực thì phần tử wall có momen M11, M22 (là cái cháu đang hỏi ạ?)
6. Cháu thực sự muốn học hỏi ở chú ạ ! cháu đã đọc trong help nhưng chưa rõ !
7. Cháu đã đọc từ đầu rất nhiều lần nhưng thấy vấn đề này chưa được khẳng định nên cháu mới hỏi lại ạ ! Chú và các bạn có thể đọc lại để thấy cháu ko nói dối!
8.9. Cháu nghĩ đây ko phải là 1 câu hỏi linh tinh!
Cái hình mà cháu vẽ kèm theo bài trên chính là 1 phân tố sau khi cháu Mesh wall thành bể ra, cháu cố tình vẽ màu các trục địa phương giống trong Sap!
Cháu thực sự muốn học hỏi ở chú và các bạn!
Cháu chúc chú mạnh khỏe!
Thêm nữa: cháu chưa hiểu tại sao chú lại nghĩ là cháu dùng Solid để tính cho vách với sàn ạ ??? bài trên của cháu ko hề nói đến 1 từ Solid ạ!

thay đổi nội dung bởi: sinhvientt, 03-09-2014 lúc 12:52 AM Lý do: thêm
sinhvientt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 4 Users Say Thank You to sinhvientt For This Useful Post:
chubadunga2 (03-09-2014), davidle293 (13-10-2017), detuphuho151 (13-10-2017), umy (03-09-2014)
Old 13-10-2017   #25
davidle293
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi sinhvientt View Post
Em đã đọc các Coment của bác trên diễn đàn và nhận thấy trước tiên e phải thay đổi cách xưng hô, cháu chào chú Umy!
Cháu xin trả lời:
1. Chú có thể trả lời hoặc không ạ , và vì cháu thấy mình tối dạ nên nhờ chú kiên nhẫn là vì thế ạ!
2. Cháu hỏi thầy cô (cháu ra trường được mấy tháng rồi, cháu có gọi điện hỏi qua) rồi nhưng vẫn chưa nhận được câu trả lời cụ thể ạ!
3. Đúng là điễn đàn ko phải là nơi thay thế nhưng cháu nghĩ đơn giản diễn đàn cũng là 1 nơi để cháu và các bạn còn yếu kém có thể học tập, cháu nghĩ nhiều bạn về vấn đề này vẫn chưa hiểu rõ giống cháu nên câu hỏi của cháu nếu được trả lời sẽ có ích cho nhiều bạn ạ !
4.5. Cháu mô hình thành bể là Wall, sau khi gán áp lực nước và các lực khác thì cháu Run mô hình, khi cháu Display nội lực thì phần tử wall có momen M11, M22 (là cái cháu đang hỏi ạ?)
6. Cháu thực sự muốn học hỏi ở chú ạ ! cháu đã đọc trong help nhưng chưa rõ !
7. Cháu đã đọc từ đầu rất nhiều lần nhưng thấy vấn đề này chưa được khẳng định nên cháu mới hỏi lại ạ ! Chú và các bạn có thể đọc lại để thấy cháu ko nói dối!
8.9. Cháu nghĩ đây ko phải là 1 câu hỏi linh tinh!
Cái hình mà cháu vẽ kèm theo bài trên chính là 1 phân tố sau khi cháu Mesh wall thành bể ra, cháu cố tình vẽ màu các trục địa phương giống trong Sap!
Cháu thực sự muốn học hỏi ở chú và các bạn!
Cháu chúc chú mạnh khỏe!
Thêm nữa: cháu chưa hiểu tại sao chú lại nghĩ là cháu dùng Solid để tính cho vách với sàn ạ ??? bài trên của cháu ko hề nói đến 1 từ Solid ạ!

(Sao chưa thấy ai trả lời giúp vậy... hh)
davidle293 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-10-2017   #26
Trungcdc
Super Moderator

Trungcdc's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Lãng tử biết đâu là nhà
Default Ðề: Ý nghĩa của m11 và m22?

Một người rất kiên nhẫn trả lời: M11, M22 nó có trong manual của chương trình, mất rất nhiều thời gian để hỏi sao không thử chạy một tấm sàn để kiểm tra, cần gì phải đi hỏi người khác.
The Following 2 Users Say Thank You to Trungcdc For This Useful Post:
duytanbkdn (16-10-2017), umy (13-10-2017)
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài