máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Ép cọc bằng rô bốt hay giá ép? - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > THI CÔNG XÂY LẮP CÔNG TRÌNH XÂY DỰNG > Thi công phần ngầm, bê tông khối lớn, chống thấm, chống nóng,...
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời
Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Unread 19-08-2013   #1
lucvn
Thành viên mới

Default Ép cọc bằng rô bốt hay giá ép?

Em chuẩn bị thi công ép cọc DƯL D350 dài 26,4m (9+9+8,4), em đang băn khoăn không biết nên dùng biện pháp ép cọc bằng robot hay giá ép. Xin các bác chỉ giáo giúp em nên dùng biện pháp nào và biện pháp nào thì rẻ hơn ạ. Em xin cảm ơn.
P/S: Điều kiện mặt bằng có 3 phía bị giới hạn sát vào công trình, tiến độ thi công hơi gấp.
lucvn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 07-09-2013   #2
dinhduongxd4

Default Ðề: Ép cọc bằng rô bốt hay giá ép?

nếu có yêu cầu về tiến độ thì ép bằng robot nhé, giá thì ép bằng robot sẽ đắt hơn nhé
dinhduongxd4 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 07-09-2013   #3
dinhduongxd4

bạn phải gửi mặt bằng cọc và tổng mặt bằng lên đây thì mọi người mới tư vấn được
dinhduongxd4 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 07-09-2013   #4
tuanlt
Thành viên nhiệt huyết

Trích:
Nguyên văn bởi lucvn View Post
Em chuẩn bị thi công ép cọc DƯL D350 dài 26,4m (9+9+8,4), em đang băn khoăn không biết nên dùng biện pháp ép cọc bằng robot hay giá ép. Xin các bác chỉ giáo giúp em nên dùng biện pháp nào và biện pháp nào thì rẻ hơn ạ. Em xin cảm ơn.
P/S: Điều kiện mặt bằng có 3 phía bị giới hạn sát vào công trình, tiến độ thi công hơi gấp.
Nếu dùng giá ép thì đương nhiên cái giá phải cao hơn 9m, bạn cần xem có khả thi không, có thiết bị không vì thông thường giá ép dùng cho cọc nhỏ, ngắn và đi kèm là thiết bị ép có công suất ép không cao nhưng có thể ép các cọc sát biên, các cọc sát công trình bên cạnh
Nếu dùng robot thì có thể ép cọc dài, lực ép lớn nhưng rất khó ép các cọc ở vị trí sát các công trình bên cạnh, vì khoảng cách từ tim cọc ép đến chân robot cũng cỡ 3-4m rồi...
Như vậy phải linh động trong giải pháp, thậm chí có thể phải dùng đồng thời cả 2 giải pháp cũng nên.
tuanlt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài